PDA

View Full Version : Sướng

SonTT
20-11-2008, 16:27
Tìm loanh quanh để xem khi nào sướng thì ta phọt vào đâu mà hình như chưa có topic ý, ai phát hiện ra nó ở đâu làm ơn ghép dùm cái này vào.

Hôm nay sướng cái là lấy được cái thẻ APEC rồi :) Mới được có 17 nước nhưng mà vẫn cứ sướng. Đỡ bao tiền visa, đỡ bao nhiêu thời gian... mà hẳn 3 năm cơ :))

Phê lòi

nhocdenthui
20-11-2008, 16:29
Chúc mừng lãnh tụ. Nên off cafe ăn mừng, hỉ? :LL

vntuyen
20-11-2008, 16:36
Không biết cái topic này là Sướng hay là Khoe nhỉ? :)
Chúc mừng bác nhá. Nhân tiện cho mình hỏi cái, tiêu chuẩn thẻ APEC đọc hết cả rồi, nhưng tớ đi làm (cả cho mấy Sếp) thì nó bảo Doanh nghiệp Nhà nước thì không được làm. Bác trải qua cho tớ kinh nghiệm với.

Cái này có vẻ đối nghịch với Recycle Bin nhỉ? Hay đấy, nên lập ra topic này để mọi người đọc cho nó trung hòa.

Hôm nay tớ cũng sướng là sếp nghỉ nên chỉ sướng sơ sơ thế thôi.

SonTT
20-11-2008, 16:38
Khoe thì đương nhiên rồi, nhưng mà nó sướng nên mới khoe.
Em chả biết nó làm thế nào, cái này văn phòng em lo vì em cũng là sếp.

Cái này mới thực sự là khoe đó. Hố hố hố

TÍM
20-11-2008, 16:50
vntuyen treo nick Sontt phát

Thế nào cũng nhiều kẻ sướng, topic này hót hót hót như nung gạch =))

SonTT
20-11-2008, 16:52
Black tự làm đi cho nó sướng :))

TÍM
20-11-2008, 16:53
Tiếc là em chỉ có cảm hứng khi treo CVN thôi :D

imim
20-11-2008, 17:07
Khoe thì đương nhiên rồi, nhưng mà nó sướng nên mới khoe.
Em chả biết nó làm thế nào, cái này văn phòng em lo vì em cũng là sếp.

Cái này mới thực sự là khoe đó. Hố hố hố

Phó TGĐ trở lên với thành viên HĐQT của doanh nghiệp (chả rõ loại gì- chỉ biết NH thì chắc được ;)) thì được cấp cái thẻ APEC đó. Cái này mình gặp ... đầy, giải quyết đầy =))

SonTT
20-11-2008, 17:11
Phó TGĐ trở lên với thành viên HĐQT của doanh nghiệp (chả rõ loại gì- chỉ biết NH thì chắc được ;)) thì được cấp cái thẻ APEC đó. Cái này mình gặp ... đầy, giải quyết đầy =))

Mình thì lại không phải, thế mới sướng chứ. =))

imim
20-11-2008, 17:17

Hay anh là bố chúng nó? or là phi pháp rồi :LL Aniwei, em thấy kiểu gì thì bác cũng sướng. Chúc mừng bác. Thật.

SonTT
20-11-2008, 17:25
Hay anh là bố chúng nó? or là phi pháp rồi :LL Aniwei, em thấy kiểu gì thì bác cũng sướng. Chúc mừng bác. Thật.

Đấy, quan trọng là sướng :)

Thực ra anh đếch phải là sếp (anh lừa cha vntuyen cho nó cú thôi) chứ anh là chân chạy, bọn sếp bên này toàn thằng già đi nhiều mệt bỏ cụ đi nên phải có thằng đi thay chứ, nghiên cứu trước rồi chúng nó chỉ ký thôi :))

Thế nên lại càng sướng. Thật :)

kephieulang
20-11-2008, 17:29
Đúng là bác Sơn ti ti này ko thuộc dạng đóa, sao lại được nhỉ. GATO quá, Hay sắp tới bác làm TGĐ công ti thành viên nào đó của FDC nhỉ(wait)

SonTT
20-11-2008, 17:30
Đúng là bác Sơn ti ti này ko thuộc dạng đóa, sao lại được nhỉ. GATO quá, Hay sắp tới bác làm TGĐ công ti thành viên nào đó của FDC nhỉ(wait)

Anh chọn Ban TGĐ cho các cty thành viên cu em ạ =))=))=))

kephieulang
20-11-2008, 19:16
Anh chọn Ban TGĐ cho các cty thành viên cu em ạ =))=))=))
Bác đâu có tên trong ban Hợp nhất đâu nhỉ?

Nhưng chắc bác có tên trong ban cố vấn

Dù sao cũng chúc mừng bác có thẻ APEC để thỏa mãn ước mơ phượt của mình.

Mình phải làm thế nào bây giờ nhỉ???

Zdreamer
20-11-2008, 21:06
tối nay mình được em susu làm cho sướng, cảm ơn em yêu :X

imim
20-11-2008, 21:44
Dù sao cũng chúc mừng bác có thẻ APEC để thỏa mãn ước mơ phượt của mình.

Chết, bác Sơn có ước mơ phượt từ bao giờ thế??? Em sốc à nha =))
Mà thích Phượt đâu thì phượt, cần qué gì phải mơ, bác nhể. Chả có cái thẻ APEC ấy thì vẫn phượt đều đc đấy thôi.
Vấn đề là có bao nhiêu ông có thẻ APEC mà cổ đeo tòng teng M8 làm dáng thôi. Bác vẫn nên sướng (c)

SonTT
20-11-2008, 21:49
Chết, bác Sơn có ước mơ phượt từ bao giờ thế??? Em sốc à nha =))
Mà thích Phượt đâu thì phượt, cần qué gì phải mơ, bác nhể. Chả có cái thẻ APEC ấy thì vẫn phượt đều đc đấy thôi.
Vấn đề là có bao nhiêu ông có thẻ APEC mà cổ đeo tòng teng M8 làm dáng thôi. Bác vẫn nên sướng (c)

Anh có bảo anh có ước mơ Phượt đâu, du còn chả xong nữa là.
Sướng thì vẫn sướng.

Nhưng mà bây h giảm mất 1 ít rồi, chắc sang tuần là lại bình thường :))

Bagai
20-11-2008, 23:49
Cám ơn Bác tể tướng... Tính BG AQ hay thích tự sướng nhiều khi muốn khoe mà không biết đi đâu khoe... thôi khoe ở đây vậy :">

Hôm qua thủ thỉ chồng ơi cho vợ đi chơi thêm 1 năm nữa nhe rồi sau đó về xin đi học 3-4 năm... nếu vợ xin được trường nào ở bang nào thì mình move tới đó nha..chồng kêu "OK"... Sướng (wait):L

Anh Già
21-11-2008, 03:29
Mừng cho mày nhá Tể Tướng, thử thống kê 17 nước xem nào !

SonTT
21-11-2008, 08:01
Mừng cho mày nhá Tể Tướng, thử thống kê 17 nước xem nào !

Nào nào để bạn show hàng cái nào:
Úc, Brazin, Chi lê, Hongkong, Indonesia, Japan, Korea, Mexico, Myanma, Newzeland, Peru, Philippine, Papua New Geneu, Singapore, Thailand, Taiwan và... Việt Nam =))=))=)) còn nước thứ 18 là Trung Quốc đang chờ approval...

Valid until 14 Nov 2011(wait)(wait)(wait)

alias.noodles
21-11-2008, 08:46
Cám ơn Bác tể tướng... Tính BG AQ hay thích tự sướng nhiều khi muốn khoe mà không biết đi đâu khoe... thôi khoe ở đây vậy :">

Hôm qua thủ thỉ chồng ơi cho vợ đi chơi thêm 1 năm nữa nhe rồi sau đó về xin đi học 3-4 năm... nếu vợ xin được trường nào ở bang nào thì mình move tới đó nha..chồng kêu "OK"... Sướng (wait):L

Úi cái này là quá sướng, nếu thật thế thì phải xin các bạn Phuot cho "chồng" của Bagai một cái biểu tượng đặc biệt như của công chúa í và ngoại hiệu sẽ là "người chồng hoàn hảo", nếu không thật thế thì phải nói là trình "tự sướng của Bagai là siêu đẳng :LL

:L too :))

alias.noodles
21-11-2008, 08:50
Nào nào để bạn show hàng cái nào:
Úc, Brazin, Chi lê, Hongkong, Indonesia, Japan, Korea, Mexico, Myanma, Newzeland, Peru, Philippine, Papua New Geneu, Singapore, Thailand, Taiwan và... Việt Nam =))=))=)) còn nước thứ 18 là Trung Quốc đang chờ approval...

Valid until 14 Nov 2011(wait)

Thấy bạn SonTT sướng râm ran mấy ngày nay mình cũng vui lây :))

Mà không biết từ giờ đến 2011 bạn SonTT có đi hết được tưng đó nước hay không nhỉ? Đi như thế thì còn thời gian đâu mà lái máy bay mô hình và nhảy salsa nhỉ ;)

Lo ghê lắm!

netwalker
21-11-2008, 10:37
Ô thế Tể tướng không dám chơi Gliding với Kite Surfing à mà phải chơi máy bay mô hình =)) =)) =))

vntuyen
21-11-2008, 10:58
..chồng kêu "OK"... Sướng (wait):L

Không có OK sướng hơn, thật đấy :LL

Anh Già
21-11-2008, 11:06
Không có OK sướng hơn, thật đấy :LL

=))=))=))....

r0sy
21-11-2008, 11:10
GATO với tể tướng và BG vãi :gun:gun

Mình sau này nhất định kiếm chồng giống chồng BG, chồng ở nhà kiếm tiền cho vợ đi phượt với đi học :))

Xong chồng làm chức TGĐ gì thì tốt há há, bổ nhiệm vợ làm phó để vợ có cái thẻ APEC đi cho dễ

Ôi giấc mơ =))

Bagai
21-11-2008, 11:16
Không có "OK" thì sướng trước khổ sau hê hê...
Ôi ...phê...(c)

Jack Daniels
21-11-2008, 12:01
Từ nay đến "Valid until 14 Nov 2011" thì đi thế x nào hết chừng đó nước nhỉ :shrug:. Sướng của lão Thái mông lung quá.(NO)
Mình thì sướng cụ thể hơn, gái làm cho mình sướng là mình... sướng... thế thôi.:LL

vntuyen
21-11-2008, 13:13
có nghĩa là sướng outside đó, rất khác với nung gạch. Trái nghĩa với nung gạch là gì hả Vìu?

nhocdenthui
21-11-2008, 13:21
Chả nhẽ là chụp ảnh =)) =)) =))

Cơ mà dạo này lãnh đạo vntuyen bậy quá cơ :T

vntuyen
21-11-2008, 13:26
Đang ở trong topic Sướng đó nha Cua. Không bậy sao sướng hử? =))
Ừ mà cũng bậy thật, sướng thật.

LinhEvil
21-11-2008, 13:27
có nghĩa là sướng outside đó, rất khác với nung gạch. Trái nghĩa với nung gạch là gì hả Vìu?

Trái nghĩa với nung gạch là làm kem ạ

Hoặc: Đóng kem

Hoặc: Đổ kem

Em ít làm kem nên ko rành lắm... sợ lại viết sai chính tả

vntuyen
21-11-2008, 13:28
Vìu đúng là chiên da ngôn ngữ, cho làm nhà nhôn nhữ học. (beer)

nhocdenthui
21-11-2008, 13:43
Một nhà nhôn nhữ học dất dản gị =)) =)) =))

(viết sai chính tả một cách cố ý) :LL

Babel
21-11-2008, 15:38
SonTT viết tắt là Sướng Tê Tê ...

Sướng =))

LinhEvil
21-11-2008, 16:31
:shrug: xóa vì không sướng

SonTT
22-11-2008, 19:15
Đù má BRN là Bruney mình cứ tưởng Brazin làm sướng quá mất mấy hôm.

vntuyen
22-11-2008, 19:32
Brasil thì làm quái gì có chữ N. Bác SonTT này đúng là. Chọc quê được bác cũng sướng vãi. :gun

Anh Già
22-11-2008, 22:55

Brasil làm gì có bờ biển Thái Bình Dương đâu mà tưởng ?

susu
22-11-2008, 23:06

thảo nào thấy anh phải đội mũ sắt !! ;)

vntuyen
22-11-2008, 23:28
Chỗ này là chỗ sướng mà cả đám đánh hội đồng bác SonTT thế này, tự nhiên thấy tồi tội (beer). Quên, mời bác cafe ạ.

SonTT
23-11-2008, 00:13
Nói gì thì nói, sướng vẫn là sướng

Anh Già
23-11-2008, 00:52
17 nước cũng oách phết nhỉ , nhưng mà thực ra chỉ giá trị nhất là Úc , New Zeland , Nhật , Chile thôi , chứ còn mấy nước còn lại đa số là miễn visa cho VN , hay là ai xin cũng rất dễ .

SonTT
23-11-2008, 00:55
Kệ mày, tao thì thấy sướng gần hết, Peru này hoặc thậm chí Hongkong... hố hố hố

Anh Già
23-11-2008, 00:57
Mày sướng nhiều quá , sướng triền miên , sướng ko có trọng tâm thì làm sao .. cực sướng được ? hố hố hố , nhưng mà chúc mừng nhá !(beer)

SonTT
23-11-2008, 01:17
Ở tuổi tao lại quen sướng rồi... cực sướng... khó hơn lên trời.
Làm gì cũng chỉ hơi sướng sướng :)) :)) :))

Anh Già
23-11-2008, 01:21
Mày dẫn bạn qua xem bên chỗ mày hay câu vốt để bạn tập chụp bằng mồm xem có sướng ko nào . =)) Giờ hay tụ bên xóm à ?

nhocdenthui
23-11-2008, 02:02
Xem hoạt cảnh lãnh tụ và AG thật sướng :LL

netwalker
23-11-2008, 03:06
Một ông "em tám" ( M8) , một ông "phò tí đi"( 40D) gì mà chẳng vui. =))

SonTT
23-11-2008, 05:38
Mày dẫn bạn qua xem bên chỗ mày hay câu vốt để bạn tập chụp bằng mồm xem có sướng ko nào . =)) Giờ hay tụ bên xóm à ?

Thằng này đần ghê, giờ ai chụp ảnh nữa =))
Tao chơi 1 lúc là chán

hoankiem
24-11-2008, 07:27
Có thẻ Apec là ngon rồi... Nhưng cụ nhớ hỏi xem là nếu cầm thẻ theo mà đi chơi không có được không nhá... Vì hình như là cầm thẻ nhưng nếu không phải đi business thì cũng có vấn đề đó. Phải có đối tác mời thì phải. Cụ kiểm tra lại hộ em cái. Em không có thẻ nên không biết....nhưng thấy có đồng chí cầm thẻ sang Úc bảo bị hỏi lên hỏi xuống may mà đi công tác xịn nên no proplem... nó còn đòi giấy mời sang nữa thì phải...

Đúng vậy thì mỗi khi đi đâu cầm theo giấy mời, thẻ Apec miễn cho cái giai đoạn xin xỏ visa thôi... cũng bớt được khối tiền...

Cụ check hộ em Úc cho chắc nhé, không sang năm đi phượt cùng mà có chuyện gì thì hic hic...

vntuyen
24-11-2008, 08:48
Cái này giống như là hộ chiếu công vụ thì phải là đi công tác. Nhưng ở hải quan thường không hỏi quyết định hay thư mời. Có lẽ cái APEC này cũng thế. Bác SonTT cứ đi thoải mái. Còn nếu bác bị chặn lại ở cái sân bay nào đó thì cả nhà được dịp vui chứ sao!

imim
24-11-2008, 09:39
Cái này giống như là hộ chiếu công vụ thì phải là đi công tác. Nhưng ở hải quan thường không hỏi quyết định hay thư mời. Có lẽ cái APEC này cũng thế. Bác SonTT cứ đi thoải mái. Còn nếu bác bị chặn lại ở cái sân bay nào đó thì cả nhà được dịp vui chứ sao!

Đúng rồi, bác vntuyen nói như vậy là sai :LL
Bác cứ thử cầm thẻ đi chơi xem, nó vật lên vật xuống cho còn ...ục hơn í chứ ;)

Jack Daniels
24-11-2008, 15:21
Thằng này đần ghê, giờ ai chụp ảnh nữa =))
Tao chơi 1 lúc là chán
Chán rồi thế dùng đống máy khoe tủ chống ẩm à.

SonTT
24-11-2008, 15:29
Có thẻ Apec là ngon rồi... Nhưng cụ nhớ hỏi xem là nếu cầm thẻ theo mà đi chơi không có được không nhá... Vì hình như là cầm thẻ nhưng nếu không phải đi business thì cũng có vấn đề đó. Phải có đối tác mời thì phải. Cụ kiểm tra lại hộ em cái. Em không có thẻ nên không biết....nhưng thấy có đồng chí cầm thẻ sang Úc bảo bị hỏi lên hỏi xuống may mà đi công tác xịn nên no proplem... nó còn đòi giấy mời sang nữa thì phải...

Đúng vậy thì mỗi khi đi đâu cầm theo giấy mời, thẻ Apec miễn cho cái giai đoạn xin xỏ visa thôi... cũng bớt được khối tiền...

Cụ check hộ em Úc cho chắc nhé, không sang năm đi phượt cùng mà có chuyện gì thì hic hic...

Úc thì chả biết, mới thử HK thấy chả sao cả.
Nói chung là Đại Vương đừng có lo, mình người đường hoàng và làm việc chăm chỉ nên có gì mà ngại.

Thật ra cầm cái thẻ thì ăn nói cho nó lưu loát tý, đi chơi thì cũng bảo là đi tiếp đôí tác cho nó oai.=))

netwalker
24-11-2008, 22:48
Tể tướng chụp ảnh cái thẻ lên cho mình xem mặt mũi nó thế nào? GATO quá !

hoankiem
24-11-2008, 23:20
À , Papua New Guine công dân VN được lấy visa ở cửa khẩu... 30$ thì phải. Thẻ Apec là đỡ tốn hơn rồi...

Nhưng mà như bạn Imim chuẩn bị cầm hộ chiếu công vụ, hộ chiếu này visa còn được miễn cho khoảng 40 nước... Brasil hay Uruguay cũng ok tuốt... ngon hơn nhỉ...

Nếu thuận buồm xuôi gió và em quyết 100% thì giờ này sang năm em cũng kiếm xong một cái hộ chiếu công vụ... Nhưng quả thật là đang phân vân xem có nên như vậy hay không...

À, mà rắc rối ở cửa bên kia chứ không phải ở cửa bên mình... hôm rồi gặp mấy bác Việt Nam sang Argentina bảo cũng bị giữ lại dòm ngó soi hộ chiếu công vụ ... chậm thôi chứ chả sao...

anhminh
24-11-2008, 23:39
hồi sang Pháp, tớ dùng hộ chiếu công vụ cũng bị soi, trong khi đứa khác hộ chiếu thường lại chẳng sao. chắc là nó thấy là lạ :D

vntuyen
25-11-2008, 08:24
Tớ cầm hộ chiếu công vụ đi chả ai soi, chắc nó thấy cái mặt mình rất là ngầu, rất công vụ, chứ không baby như anhminh. HCCV thì còn miễm visa mấy nước độc đáo như là Iraq, Afganistan, Cuba, North Korea,... chỉ có điều là chả bao giờ có việc gì ở đấy để mà đi.

Bác SonTT show cái thẻ cho anh em nhìn cái.

netwalker
25-11-2008, 09:21
HCCV thì còn miễm visa mấy nước độc đáo như là Iraq, Afganistan, Cuba, North Korea,...

Thích nhất là cái này (c)

Anh Già
25-11-2008, 09:30
Bác SonTT show cái thẻ cho anh em nhìn cái.

Giờ này Tể Tướng còn đang còng lưng lái xe từ Niagara Falls, NY về Washington DC :D

anhminh
25-11-2008, 09:45
HCCV thì còn miễm visa mấy nước độc đáo như là Iraq, Afganistan, Cuba, North Korea,... chỉ có điều là chả bao giờ có việc gì ở đấy để mà đi.

Có lẽ bây giờ thì đi Iraq và Afganistan vẫn cần visa.

imim
25-11-2008, 13:08
À , Papua New Guine công dân VN được lấy visa ở cửa khẩu... 30$ thì phải. Thẻ Apec là đỡ tốn hơn rồi...

Nhưng mà như bạn Imim chuẩn bị cầm hộ chiếu công vụ, hộ chiếu này visa còn được miễn cho khoảng 40 nước... Brasil hay Uruguay cũng ok tuốt... ngon hơn nhỉ...

Nếu thuận buồm xuôi gió và em quyết 100% thì giờ này sang năm em cũng kiếm xong một cái hộ chiếu công vụ... Nhưng quả thật là đang phân vân xem có nên như vậy hay không...

À, mà rắc rối ở cửa bên kia chứ không phải ở cửa bên mình... hôm rồi gặp mấy bác Việt Nam sang Argentina bảo cũng bị giữ lại dòm ngó soi hộ chiếu công vụ ... chậm thôi chứ chả sao...

Em cũng chả rõ nó có "báu" đến thế ko anh HK ạ. Nếu đi công vụ thì có cần visa hay ko mình cũng chả quan tâm (vì mình cũng ek phải lo, nhỉ? :LL). Còn nếu đi chơi thì nghe nói cq quản lý HCCV; hoặc giả đi bụi trông nhếch nhác thế mà giơ HCCV ra, họ lại tưởng mình là dân Phản gián í chứ ;) hay woánh quả vest đi với HCCV cho nó xứng?

Túm lại, vđề là xiền để đi đến được mấy cái nước xa tít đấy thôi, chứ visa mà khó quá, em lại nhờ bạn Hoànkiem chứ gì đâu (NT)

SonTT
25-11-2008, 14:26
Giờ này Tể Tướng còn đang còng lưng lái xe từ Niagara Falls, NY về Washington DC :D

Về rồi, vừa ngủ phát.
Mịe, mưa diện rộng lái xe mới chán làm sao;)

vntuyen
25-11-2008, 16:35
Tội bác, em hiểu. Cơ mà em bị mưa diện hẹp, ếch biết phải giải thích làm sao?

hanoivn81
26-11-2008, 10:20
Em cũng chả rõ nó có "báu" đến thế ko anh HK ạ. Nếu đi công vụ thì có cần visa hay ko mình cũng chả quan tâm (vì mình cũng ek phải lo, nhỉ? :LL). Còn nếu đi chơi thì nghe nói cq quản lý HCCV; hoặc giả đi bụi trông nhếch nhác thế mà giơ HCCV ra, họ lại tưởng mình là dân Phản gián í chứ ;) hay woánh quả vest đi với HCCV cho nó xứng?

Túm lại, vđề là xiền để đi đến được mấy cái nước xa tít đấy thôi, chứ visa mà khó quá, em lại nhờ bạn Hoànkiem chứ gì đâu (NT)

HCCV em thấy sướng mỗi khoản ko phải xếp hàng chờ nhập cảnh. Còn lại thấy chả có gì hơn. Miễn visa thì cũng tiện, dưng mà mình toàn đi chơi nên ko có công lệnh đi kèm, thi thoảng có ông hải quan hứng lên hỏi lại mệt.

Em có HCCV mà chẳng bao giờ dùng, thi thoảng đi mấy nước mà mình đi nhiều thì đưa cho nó đóng dấu cho đỡ nát cuốn hộ chiếu phổ thông he he:d

SonTT
26-11-2008, 16:52
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=226&pictureid=6043

LinhEvil
26-11-2008, 17:06
Ớ. chân em nó.... ú ớ....
Cua ơi, thôi rồi lượm ơi

nhocdenthui
26-11-2008, 18:03

:tannat: :(( Sướng anh, khổ em :T

Cơ mà chưn dài dã man. Sướng nhờ?! ;)

netwalker
26-11-2008, 22:52
Sướng Từ Từ chắc chỉ gặm 2 cái chân của em cua là no nhỉ .

Từ giờ chắc phải gọi là chân dài như cua Alaska mới được :)

Anh Già
26-11-2008, 23:02
Hóa ra Tể Tướng chỉ mê mỗi món Cua :D

imim
27-11-2008, 08:11

Chòy, độ rày anh tắng tẻo đẹp zai vạm vỡ thế? trông đã thấy sướng rồi :L

Dưng cớ sao anh lại chen vai thích cánh với các bạn ngồi xe lăn thế?

SonTT
27-11-2008, 14:21
Hóa ra Tể Tướng chỉ mê mỗi món Cua :D

Mày được quyền nói sao hở Anh Già

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=226&pictureid=6079

LinhEvil
27-11-2008, 14:38
Supper cu! (c)

Anh Già
27-11-2008, 21:52
Ngầu nhỉ Tể Tướng, thế chúng nó có cho đem máy to vào ko , hay chỉ đem M8 vào được thôi ? À mà hút thuốc ở giữa chừng đấy người đó cũng được sao ?(NO)

SonTT
27-11-2008, 22:00
Ngầu nhỉ Tể Tướng, thế chúng nó có cho đem máy to vào ko , hay chỉ đem M8 vào được thôi ? À mà hút thuốc ở giữa chừng đấy người đó cũng được sao ?(NO)

M8 cũng không được, mang được cái Canon 90IS thôi =))
Chỗ đấy có 1 đám thanh niên, rủ nhau 1 lúc là hút tất, sau đấy bị 1 bà già báo bảo vệ, tý thì bị đuổi ra :D:D:D

Anh Già
27-11-2008, 22:15
Ơ thằng đằng sau lưng mang được máy to kìa , chắc nó mang trộm vào à ?

PS : mai là Black Friday bên đó , TT ra mấy tiệm như BestBuy mà mua portable HD về chứa ảnh , rẻ vật .

netwalker
27-11-2008, 22:49
Tể tướng mà lại phải đi mua hàng onsale. Anhgia lầm đối tượng rồi .

Trứng onsale tể tướng còn mua chứ HD cần gì =)) =)) =))

Nói chuyện Trứng onsale, đợt trước bầu cử tổng thống Mỹ tưởng chắc cú mua vào sau bầu cử sẽ OK lên trở lại, ai ngờ mua xong thối ung luôn :(

Anh Già
27-11-2008, 23:07
Ôi giời , nói chuyện Trứng thì mình chắc là Tể Tướng cao tay đã đá sạch cổ FPT từ năm ngoái kia , nên giờ trông có vẻ đắc chí lắm và sướng liên tục . =))

LinhEvil
28-11-2008, 08:51
M8 cũng không được, mang được cái Canon 90IS thôi =))
Chỗ đấy có 1 đám thanh niên, rủ nhau 1 lúc là hút tất, sau đấy bị 1 bà già báo bảo vệ, tý thì bị đuổi ra :D:D:D

Ngay sau lưng Lãnh Tụ li khai có thằng cầm máy to kìa =))

vntuyen
28-11-2008, 10:56
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=226&pictureid=6079

Đã tổ chức Hallowen rồi à?

greenline
28-11-2008, 17:02
Tể tướng mà lại phải đi mua hàng onsale. Anhgia lầm đối tượng rồi .

Trứng onsale tể tướng còn mua chứ HD cần gì =)) =)) =))

Nói chuyện Trứng onsale, đợt trước bầu cử tổng thống Mỹ tưởng chắc cú mua vào sau bầu cử sẽ OK lên trở lại, ai ngờ mua xong thối ung luôn :(

Hơ. US stock market rebounce mấy hôm nay mà bác net chưa gỡ được à? Quả bầu cử Tổng thống bulltrap hoành tráng thật. :D

Birdy
28-11-2008, 18:00
em cũng Sướng cạnh tranh với bác SonTT nhá :LL

vntuyen
30-11-2008, 21:15
Có lẽ bây giờ thì đi Iraq và Afganistan vẫn cần visa.

Đi Iraq
(Hiệp định ký ngày 13/6/2001, có hiệu lực từ 1/12/2001):
- Miễn thị thực cho người mang HCNG, HCCV với thời gian tạm trú không quá 90 ngày.

Đi Ápganixtan
(Hiệp định ký ngày 28/12/1987, có hiệu lực từ ngày 26/2/1988):
- Miễn thị thực cho người mang HCNG, HCCV.
- Cấp thị thực cho HCPT miễn thu lệ phí.

anhminh
01-12-2008, 08:23
nhưng chính quyền khác rồi

vntuyen
01-12-2008, 09:07
Ừ nhỉ? Vậy thì cái web kia phải cập nhật chứ? Anhminh cho anh gửi lời hỏi thăm chính quyền mới nhé. Chúc họ cũng ngoan như chính quyền cũ, ví dụ như là cái miễn visa cho VN ấy :)

hoankiem
04-12-2008, 06:52
Chẹp , Cụ sướng thật đấy. Một cái càng cua nhâm nha trong 15 phút có giá bằng nửa tấn thóc không cụ nhỉ. À may thóc bây giờ cao... , em nhớ không nhầm thì sẽ khoảng 3 tạ.

Cái show Madonna hai tiếng cụ xem... tấn thóc ra đi ngon lành...

Cụ sướng thật.

Em xin lỗi nhé, vì hôm nay em lướt phố ở đây, dân đây họ cứ nhảy nhót với ăn uống chuẩn bị noel... lễ hội hóa trang ở đây được xếp hạng đỉnh nhất với hàng triệu người tham dự ăn mặc rực rỡ, hôn hít nhau tự do... em thấy dân Brasil sướng... sao dân mình vất vả vậy.

Cùng là những con người.

SonTT
04-12-2008, 07:04
Đại Vương tuyển thêm mem rồi tổ chức hôn hít tự do đi...

À, cái vụ càng cua và show thì... đừng có qui ra thóc.... đơn giản là có nhiều người có đầy tiền mà chả xem, chả ăn gì... và vẫn tiếp tục phấn đấu thôi...

hoankiem
04-12-2008, 09:11
Hôn hít tự do thì mỗi nơi một văn hóa. Đợi khi nào tòan cầu hóa xong thì tự khắc nó đến VN. Nhưng em thấy thế hệ mình chắc vẫn chưa quen.

Hôm trước bị gái Brasil hôn trộm mà vẫn còn giật nẩy mình... Hôm rồi lại còn thêm quả mẩu thư tình nhét túi vài dòng nữa... Phụ nữ Brasil sướng vì được chủ động bày tỏ tình cảm. Bao giờ phụ nữ nhà mình cũng sướng như vậy.

SonTT
04-12-2008, 09:22
Đời mày rồi cũng dễ toi thôi.
Kinh nhất là... kinh nhất là...

chaubathong
04-12-2008, 09:26
Hôn hít tự do thì mỗi nơi một văn hóa. Đợi khi nào tòan cầu hóa xong thì tự khắc nó đến VN. Nhưng em thấy thế hệ mình chắc vẫn chưa quen.

Hôm trước bị gái Brasil hôn trộm mà vẫn còn giật nẩy mình... Hôm rồi lại còn thêm quả mẩu thư tình nhét túi vài dòng nữa... Phụ nữ Brasil sướng vì được chủ động bày tỏ tình cảm. Bao giờ phụ nữ nhà mình cũng sướng như vậy.

Bác ở đó bao lâu mà tài thế? Được cả mấy em Brasil hôn và viết thư tỏ tình luôn. Ghen tị quá!(c)

vntuyen
04-12-2008, 15:44
...Đại Vương tuyển thêm mem rồi tổ chức hôn hít tự do đi...

À, cái vụ càng cua và show thì... đừng có qui ra thóc.... đơn giản là có nhiều người có đầy tiền mà chả xem, chả ăn gì... và vẫn tiếp tục phấn đấu thôi...

Ba năm phấn đấu không bằng cơ cấu 1 ngày :D

nnghia
04-12-2008, 16:10
Ba năm phấn đấu không bằng cơ cấu 1 ngày :D

Đúng Jongj lãnh đạo/ =))=))

netwalker
04-12-2008, 23:10
Đại Vương có khác đi đâu cũng có cung tần mỹ nữ, đầy gái bám theo, lại còn dúi thư tình như thời học sinh cấp 2 nữa thì nhất ĐV!

Phục Đại Vương thật !

Đại Vương hôm nào phải viết bí quyết làm sao có thể đi được 360 ngày một năm, đi đâu cũng có cung tần mỹ nữ phục vụ, tình yêu tràn trề, yêu thầm trộm nhớ. Đại Vương cũng viết luôn cẩm nang làm sao mà chỉ "quang hợp" thôi, không tốn thóc mà cũng vẫn ".....hợp" tốt. Đi nhiều thế, các con ĐV thấy bảo quản lý qua mạng rồi nhưng mẫu hậu ở nhà, rồi các cung tần xứ khác thì sao đây?

Bagai
04-12-2008, 23:42
Anh Net coi bộ GATO với ĐV dữ dội rồi kekekek.... Đến BG bèo nhèo đi chơi với anh Net mà còn luôn mồm nhắc ĐV thì Net nào mà chịu cho thấu :D

Toet
05-12-2008, 20:57
Sướng là khi tự xoay tìm được mã khóa số bị quên và mở được vali toàn rau-củ-quả tươi nguyên! Ặc ặc!

kephieulang
05-12-2008, 22:48
Em vào đây sướng cùng bác SơnTT

Sắp có thẻ APEC roài ạ

Nhưng mà chỉ phượt mồm nó cũng phí đi...

baxu
06-12-2008, 00:38
Em vào đây sướng cùng bác SơnTT

Sắp có thẻ APEC roài ạ

Nhưng mà chỉ phượt mồm nó cũng phí đi...

mang ra ấy cùng Toét :D

Toet
06-12-2008, 02:44
Cái vụ thẻ APEC em cũng ấp ủ bao lâu. Các bác cho hỏi nhỏ tí, là vợ/chồng có làm kèm theo được không?

kephieulang
06-12-2008, 09:02
Các bác cho hỏi nhỏ tí, là vợ/chồng có làm kèm theo được không?

Nhà em chẳng biết nữa, ko dám thử, sợ nó gạch bố nó tên khỏi danh sách thì chết ạ:LL

Em vừa search được ít thông tin, làm tư liệu cho Toet đặt câu hỏi ấy

Những ai là đối tượng được cấp thẻ ABTC?

Doanh nhân Việt Nam đang làm việc tại các cơ quan Nhà nước: Chủ tịch HĐQT, Tổng giám đốc tổng công ty trực thuộc Thủ tướng Chính phủ; Tổng giám đốc, phó tổng giám đốc; giám đốc, phó giám đốc các doanh nghiệp, khu công nghiệp, khu chế xuất của Việt Nam hoặc giám đốc, phó giám đốc chi nhánh Ngân hàng Việt Nam; kế toán trưởng hoặc trưởng, phó phòng các doanh nghiệp, khu công nghiệp, khu chế xuất, ngân hàng, chi nhánh Ngân hàng Việt Nam trở lên.
Doanh nhân Việt Nam đang làm việc tại các doanh nghiệp được thành lập theo Luật Doanh nghiệp, Luật Hợp tác xã và Luật Đầu tư tại Việt Nam: Tổng giám đốc, phó tổng giám đốc; giám đốc, phó giám đốc các doanh nghiệp; kế toán trưởng hoặc người có chức danh trưởng phòng trong các doanh nghiệp ngoài quốc doanh. Chủ tịch, phó chủ tịch HĐQT công ty cổ phần; chủ tịch, phó chủ tịch hội đồng thành viên; chủ tịch công ty trách nhiệm hữu hạn; chủ tịch ban quản trị hợp tác xã, chủ nhiệm hợp tác xã.

Các trường hợp khác được xét cấp thẻ ABTC gồm:
Lãnh đạo các ngành kinh tế, thủ trưởng cấp Bộ, chủ tịch UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương trực tiếp quản lý chuyên ngành về các hoạt động của doanh nghiệp Việt Nam có nhiệm vụ tham dự các cuộc họp, hội nghị và các hoạt động về hợp tác, phát triển kinh tế của APEC. Công chức, viên chức Nhà nước có nhiệm vụ tham dự các cuộc họp, hội nghị, hội thảo và các hoạt động kinh tế khác của APEC; trưởng, phó cơ quan đại diện thương mại Việt Nam tại các nước và vùng lãnh thổ thành viên tham gia chương trình ABTC.

Trong trường hợp cần thiết, Bộ trưởng Công an có thể xét, quyết định cấp thẻ ABTC cho những người không thuộc diện các nhóm đối tượng trên.

Nguồn http://vietnamese-law-consultancy.com/vietnamese/content/browse.php?action=shownews&category=&id=41&topicid=820

Không biết nhà bác thuộc diện nào, có nằm trong đoạn bôi màu xanh hay không, hoặc có phải người nhà của Bộ Trưởng Bộ Công An hay không??

Cấp thẻ còn phụ thuộc vào thời gian trả lời của các nước tham gia khối!

Về hồ xơ xin cấp thẻ ABTC, Cục Quản lý xuất nhập cảnh cho biết, doanh nhân phải có
+ một tờ khai đề nghị cấp thẻ, có dán ảnh đóng dấu giáp lai và xác nhận của thủ trưởng doanh nghiệp hoặc cơ quan tổ chức cán bộ các ngành kinh tế, quản lý Nhà nước chuyên ngành về các hoạt động của các doanh nghiệp (theo mẫu do Bộ Công an quy định).
+ Văn bản cho phép sử dụng thẻ ABTC của cấp có thẩm quyền được quy định trong Quyết định của Thủ tướng Chính phủ. (công văn của bộ thì phải)

Cục Quản lý xuất nhập cảnh là nơi được giao cấp thẻ ABTC và trong thời hạn ba ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ, Cục Quản lý xuất nhập cảnh có trách nhiệm trao đổi dữ liệu nhân sự của người đề nghị với cơ quan có thẩm quyền của các nước hoặc vùng lãnh thổ thành viên tham gia chương trình ABTC; trong thời hạn ba ngày, kể từ ngày nhận được ý kiến đồng ý cấp thẻ ABTC của cơ quan có thẩm quyền của một nước hoặc vùng lãnh thổ thành viên trở lên, Cục Quản lý xuất nhập cảnh sẽ cấp thẻ cho người đề nghị.

Về vấn đề này, Đại tá Vũ Thanh Bình, Phó Cục trưởng Cục Quản lý xuất nhập cảnh cho biết, theo quy định của các nước tham gia khối thì trong vòng 14-21 ngày, các nước mà Việt Nam trao đổi dữ liệu nhân sự phải cho ý kiến, nhưng thực tế rất ít khi họ trả lời đúng thời hạn, thời gian thường kéo dài hơn. Do đó, việc cấp thẻ ABTC sớm hay muộn còn phụ thuộc vào thời gian các nước tham gia chương trình thẻ cho ý kiến trả lời.

Về cái vụ thời gian này, bác SơnTT cho hỏi là từ lúc bác làm hồ sơ đến khi nhận được thẻ mất khoảng bi nhiêu lâu ạ??

arvil77
09-12-2008, 17:57
Chuyện cuối năm: nhận được 1 cục tiền hoàn thuế năm ngoái (đủ đi chơi bất cứ nơi nào trên thế giới trong vòng 1 tuần) và tháng 12 thì chỉ 1/2 thu nhập bị đánh thuế - > Sướng :)

SonTT
09-12-2008, 18:11
Chuyện cuối năm: nhận được 1 cục tiền hoàn thuế năm ngoái (đủ đi chơi bất cứ nơi nào trên thế giới trong vòng 1 tuần) và tháng 12 thì chỉ 1/2 thu nhập bị đánh thuế - > Sướng :)

Đề nghị CCh mở thêm topic "Quá sướng" (beer)(beer)(beer)(beer)

Toet
09-12-2008, 20:15
Còn chuyện sướng hụt: Đầu tháng check tài khoản thấy một khoản thù lù, sướng, bảo nhau, chắc tiền Giáng Sinh, phen này tha hồ đi Ma-rốc mua sắm. Hôm sau xem lại bản kê ngân hàng, hóa ra là khoản tiền đi công tác mình đã ứng ra chi trước rồi, giờ họ hoàn lại. Hụt sướng!

Kiara
09-12-2008, 20:41
Các bác sướng cầu kỳ hoành tráng nhẩy. Em thèm.
Chứ với em thì một ngày nào đó thấy nó trong lúc đang thở ngắn than dài là thấy sướng phát điên lên rồi.:D

Jack Daniels
09-12-2008, 21:40
Ngồi rình để phang ghế vào đầu thằng khác. Sướng.

netwalker
09-12-2008, 21:48

Ở chỗ CCh chính phủ trả tiền hoàn thuế chậm nhỉ. Như vậy cũng phải mất đến 8 tháng nếu hạn khai cuối ở chỗ Cch là tháng 4.

Độc thân mà được nhân tiền hoàn thuế là quá sướng thật vì nhiều khi còn phải nộp thêm vào.

Anh Già
11-12-2008, 04:16
Dạo này xăng rẻ , tính ra có 9800 đ tiền Việt , đi chơi xa bằng xe sướng tĩ tã :D Giá cứ giữ thế đc dài dài chắc phải làm con SUV đi lội rừng lội suối cho sướng .

hoankiem
12-12-2008, 00:31
Vài lần tới Seoul, nhưng chưa lần nào thấy sướng như lần này...

Sáng sớm thì mù mây, nhưng đến lúc đi chơi thì lại nắng đẹp... Seoul mùa đông, cây khô khốc trụi lá nhưng sự nhiệt tình của một bạn Hàn Quốc vừa quen trên máy bay làm vừa sướng vừa ngỡ ngàng...

Không lẽ mình còn trẻ và ... đến thế sao...

Sướng.

arvil77
12-12-2008, 00:51
Ở chỗ CCh chính phủ trả tiền hoàn thuế chậm nhỉ. Như vậy cũng phải mất đến 8 tháng nếu hạn khai cuối ở chỗ Cch là tháng 4.

Độc thân mà được nhân tiền hoàn thuế là quá sướng thật vì nhiều khi còn phải nộp thêm vào.

Nước ở trước trả chậm vậy nhưng nước hiện giờ thì quyết toán rất nhanh, thừa thiếu xử lý luôn tháng 5/6 . Hồi mới chân ướt chân ráo đến đây, bị dọa thuế suất sẽ là 45-50%, phải lập gia đình, sinh con hoặc mua nhà tận dụng ưu đãi thuế Mình hoảng quá, 2 việc này có phải nhanh như chạy ù ra ngoài chợ cóc nhà mình mua mớ rau đâu :))

May ko phải cao đến vậy Nhẹ cả người ;)

banmaitoahuong
12-12-2008, 04:04
Sướng phát khóc nên bây giờ nhớ phát khóc

arvil77
17-12-2008, 23:42
Lại chuyện cuối năm

"Unofficial Examination Result
Your Grade: Pass"

Cuối cùng mình cũng học xong 1 thứ (ko phải thi lại lần nào) và có 1 cái bằng quốc tế

Chật vật mãi . Đọc được mấy hồi mấy chương lại ...Phượt . Phượt xong về quên sạch :D Mang đĩa và máy tính đi Phượt để tranh thủ học trên máy bay . Chẳng được chữ nào mà lại còn bị bỏ quên đĩa trên máy bay vì vội ra khỏi máy bay đi lễ hội =)) Hoặc là thay vì lấy sách ra học trên máy bay thì đọc tap chí hàng không hoặc báo :LL Toán mang đi cho nó đớ áy náy nhưng ko vào được chữ nào

(Tạm sướng và Hi vọng Official Result ko thay đổi :) )

nhocdenthui
18-12-2008, 22:38
Em nghĩ cái ảnh này phải đặt tên là cực khoái ạ :LL

CVN
18-12-2008, 22:44
Thủng hết người nhau! Chẹp! Thương quá!

Bagai
19-12-2008, 02:31
@cvn: đọc comment của anh cvn ngồi thừ 1 lúc mới hiểu :D (ngu lâu nhưng có thể đào tạo)

arvil77
19-12-2008, 03:27
Nếu bầu chon ảnh (ảnh thể loại gì thì chưa nghĩ ra) thì mình chọn ảnh này :D

SonTT
19-12-2008, 09:06
like.no.other

đ. giống ai :))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=226&pictureid=6740

nhocdenthui
19-12-2008, 15:47
=)) dìm hàng mình kinh. Dìm một cách sâu sắc và tinh tế =))

Kar
25-12-2008, 14:36
Ơ Đen thui cũng chơi ở đây à em? Đừng có đi với lão Són zồi lại ở giá đấy em ạ

netwalker
25-12-2008, 21:00
Ở giá thế nào được mà ở giá, trong này có bao nhiêu anh xếp hàng kia kìa!

Chưa kể các anh chuyên dùng để backup như Trần Bình Minh với gì gì bây giờ rất nhiều =)) =)) =))

MERRY CHRISTMAS EVERYONE! (beer)

banmaitoahuong
26-12-2008, 04:53
http://www.youtube.com/watch?v=IzBy6agXKoA&feature=related

Lão Tể Tướng công nhận sướng vì không có cảnh này bao giờ.

imim
29-12-2008, 16:45
HCCV em thấy sướng mỗi khoản ko phải xếp hàng chờ nhập cảnh. Còn lại thấy chả có gì hơn. Miễn visa thì cũng tiện, dưng mà mình toàn đi chơi nên ko có công lệnh đi kèm, thi thoảng có ông hải quan hứng lên hỏi lại mệt.

Em có HCCV mà chẳng bao giờ dùng, thi thoảng đi mấy nước mà mình đi nhiều thì đưa cho nó đóng dấu cho đỡ nát cuốn hộ chiếu phổ thông he he:d

Mình lại đang rắc rối với HCCV đây. Cái bọn Schengen giờ bắt bí ghê quá, chương trình đi bao ngày, visa nó cho đúng bấy ngày, chứ ko phải để mở 30 ngày - 90 ngày như xưa nữa. Giờ mình muốn extend thêm mấy ngày ngoài chương trình, sếp lại lần chần ko ký cho nghỉ phép, bẩu là phải chịu trách nhiệm vì mình dùng HCCV. Mà không có giấy nghỉ phép, bọn nó lại ko chịu extend visa. Lại còn chưa kể phải chứng minh tài chính, rồi mua bảo hiểm gì gì nữa. Khỉ thế chứ?

Lại chưa kể bọn VNairlines, tháng 2 mới đi mà mai đã bắt xuất vé, mỗi lần đổi ngày bay nó charge 75$, còn đắt hơn cả mua vé rẻ. Cha bố nó. Thế mà bảo là suy thoái kinh tế.

Có bác nào có kinh nghiệm gì hơn ko ạ?

SonTT
29-12-2008, 20:56
Cái vụ sư phụ imim hỏi thì tớ không rõ :)

Mời mọi người chia vui với bạn Nguyen về cái vụ bạn ý đang sướng nhé :))

Có thể xem thêm chi tiết ở đây :) blog của tớ ấy mà, mời mọi người ghé chơi luôn thể :d

http://blog.360.yahoo.com/blog-.jGV9AU3a7ITMXhfOQ--;_ylt=AgtdloWXiQrwOwn2JvOOkGikAOJ3?cq=1

TÍM
29-12-2008, 21:18
Câu PS của lãnh tụ công nhận (c) - chả mấy mà 1 đập ăn thịt Cô gái Đồ long ;)

nguyen
29-12-2008, 21:54

Có thể xem thêm chi tiết ở đây :) blog của tớ ấy mà, mời mọi người ghé chơi luôn thể :d
http://blog.360.yahoo.com/blog-.jGV9AU3a7ITMXhfOQ--;_ylt=AgtdloWXiQrwOwn2JvOOkGikAOJ3?cq=1

Chơi bờ lóc cũng sướng đến mức này sao anh ? :)

SonTT
29-12-2008, 21:58
Chơi bờ lóc cũng sướng đến mức này sao anh ? :)

Mìn học Banmai của Nguyen, thấy cũng được :))

imim
29-12-2008, 22:00

Bác Sontt, thật, bác đã post cái mẹt này lên đây, chí ít bác cũng phải gợi ý cho ACE nên nói/bình luận/phát biểu cái gì mà vừa lịch sự, vừa chân tình, vừa tao nhã mà vừa chín chắn chứ lị. Thật, em chịu không biết phải nói gì nữa =))

SonTT
29-12-2008, 22:13
Thì biết nói gì đây, em nó đã như thế :))

banmaitoahuong
29-12-2008, 23:13
Sơn học em thì add em vào để vui chơi nhé.

Anh Già
29-12-2008, 23:15
Úi , hoá ra Tể TưỚng cũng chơi blog giống em Ban Mai nhỉ , có điều là blog của Tập Toẹ phong cách chưa được cởi và mở bằng blog của BM =))=))

Chúc mừng Nguyên nhé , ảnh trên trông thẹn thùng như đang đóng vai người dân tộc chụp trên Hà Giang ấy nhỉ ?:LL

nguyen
30-12-2008, 08:53
Úi , hoá ra Tể TưỚng cũng chơi blog giống em Ban Mai nhỉ , có điều là blog của Tập Toẹ phong cách chưa được cởi và mở bằng blog của BM =))=))

Chúc mừng Nguyên nhé , ảnh trên trông thẹn thùng như đang đóng vai người dân tộc chụp trên Hà Giang ấy nhỉ ?:LL

Cảm ơn Anh Già :D em còn bị đè ra cởi đồ ... hơn cả nùng cơ :). Nhân tiện anh vào bình cái hình "con buôn chơi nhiếp ảnh" - View Sướng, hộ em cái ạ :)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=11&pictureid=7116

hanoivn81
30-12-2008, 09:00
Mình lại đang rắc rối với HCCV đây. Cái bọn Schengen giờ bắt bí ghê quá, chương trình đi bao ngày, visa nó cho đúng bấy ngày, chứ ko phải để mở 30 ngày - 90 ngày như xưa nữa. Giờ mình muốn extend thêm mấy ngày ngoài chương trình, sếp lại lần chần ko ký cho nghỉ phép, bẩu là phải chịu trách nhiệm vì mình dùng HCCV. Mà không có giấy nghỉ phép, bọn nó lại ko chịu extend visa. Lại còn chưa kể phải chứng minh tài chính, rồi mua bảo hiểm gì gì nữa. Khỉ thế chứ?

Lại chưa kể bọn VNairlines, tháng 2 mới đi mà mai đã bắt xuất vé, mỗi lần đổi ngày bay nó charge 75$, còn đắt hơn cả mua vé rẻ. Cha bố nó. Thế mà bảo là suy thoái kinh tế.

Có bác nào có kinh nghiệm gì hơn ko ạ?

Sếp bác khó khăn quá. Sếp bác mà ký đi công tác bao nhiêu ngày thì nó cấp cho bác visa bấy nhiêu, chẳng đòi chứng minh tài chính gì đâu. Hồi trước em đi thì giấy mời của nước ngoài họ mời, em có xin thêm vài ngày thì họ chỉ đòi em cái giấy book ks những ngày ko được mời thôi, chứ chẳng bắt chứng minh gì cả.

Như bác thì bảo sếp ký số ngày bác muốn đi là ok.

CVN
04-01-2009, 15:50
Nằm khểnh xem các chương trình TV phát HD. Mới chỉ xem phim HD, nay xem những chương trình TV HD (trong đó có cả kênh National Geographic) quả là thấy sướng thật!

arvil77
06-01-2009, 17:47
Sướng ti tí đầu năm :D

Lấy quà Giáng Sinh và Năm mới của Cty: iPod Shuffle nhỏ xinh . Quà nhỏ nhưng ý nghĩa vì có logo của Cty trên máy

Biết quà từ tháng 12 nhưng để đầu năm lấy cho hên

SonTT
06-01-2009, 18:02
CCh làm cho Apple hử :))

banmaitoahuong
06-01-2009, 20:22
Sau đêm qua đưa ảnh của anh đenthui lên bờ lóc, tự dưng hôm nay nhận được lời nhắn nhủ yêu thương của cả đàn ông, đàn bà, trẻ con, vui quá xá.

TÍM
06-01-2009, 21:35
Cho em một cục gạch!!!

Chịp, ko tả được =))

Quat
06-01-2009, 22:22
Anh cũng nghĩ nên cho một cục hay một kiêu gạch đi cho nó đỡ hấp

Chịp ko thể tả được

Quat
06-01-2009, 22:24
Sáng nay nhận một cái Ipod Gen 3 4Gb nhỏ xinh :D Sướng ko tả được :)

nhocdenthui
07-01-2009, 01:07
Đã tìm được nhà không thì bị hit a road, không thì phải tìm gạch xây nhà =))

Sướng x tả được :D

netwalker
07-01-2009, 01:31
Có phải ý Cua là đã tìm được Tôm đi mua nhà cho Cua ở ;)

TÍM
07-01-2009, 09:06
Ôi, lâu lắm mới thấy bạn Cua nổi lên :)

Mình vui quá, chịp, ko tả được =))

nhocdenthui
07-01-2009, 09:08
Dạ hông, nếu tìm được Tôm thì hoặc sẽ mở thêm topic "Cực khoái" hoặc cho vào "Yêu thật lòng" rồi ạ :LL

Quat
07-01-2009, 09:11
Gớm mình đang định ấy xem sao dạo này Cua im hơi lặng tiếng thế thì lại ngoi lên . X gì mà thiêng thế :D

arvil77
07-01-2009, 16:32
CCh làm cho Apple hử :))

Đúng luôn ;) x đang làm CV tìm việc mới đây, năm nay quyết tâm dứt bỏ quả táo cắn dở :LL

Babel
07-01-2009, 16:53
Còn thừa miếng táo nào không công chúa :)

caibang99
08-01-2009, 16:25
EM tạo cái tóp này vì không nói ra thì không ai biết, như thế em đành phải vào đây nói, xét lại cho cùng thì gọi là "tự sướng" có đúng không các bác.
Số là thế này, hôm vừa rồi em vừa tham gia đoàn tặng quà của báo CAND đi cứu trợ cho đồng bào nghèo Tây bắc. ( QUỳnh nhai - sơn la, Mường nhé - Điện biên, Sìn Hồ - Lai châu), sướng tê người.. he he.
Đi đến đâu bà con cũng vui mừng tiếp đón, rất là cảm động, em có chụp được 1 rổ ảnh, nhưng chưa biết cách nào Pót lên được cho bà con cô bác thưởng thức.
Đặc biệt được hầu thơ với nhà báo Xuân Ba, Nhà báo Nguyễn Như Phong suốt cả một chặng đường dài.
he he, "tự sướng" 1 chút, nếu BQT thấy không hợp lý thì gép bài em vào đâu đó nhé, chứ đừng xóa đi của em mà tụi nghịp em lắm lém.:D

Babel
08-01-2009, 20:26
Cái này cũng có thể để ở tự sướng được, dưng mà ảnh ủng thì vứt sang thớt khác bác ạ.

Đảo
10-01-2009, 01:15
Dành phần lớn ngày hôm nay nhâm nhi đình chùa miếu đền của chitto. Sướng và ngẫm ra nhiều điều.

SonTT
10-01-2009, 09:48
Dành phần lớn ngày hôm nay nhâm nhi đình chùa miếu đền của chitto. Sướng và ngẫm ra nhiều điều.

Biết bạn được Ông Chitto dìu dắt. Sướng và ngẫm ra nhiều điều(beer)

Kận
12-01-2009, 14:13
Sướng, cuối cùng thì cũng dọn nhà xong, phù, thế là Tết không phải dọn nhà nữa rồi

CVN
20-01-2009, 00:00
Chơi Wii sướng dã man!

anhminh
20-01-2009, 08:51
khổ thân thằng bé, tưởng được bố mua về cho chơi, ai dè .... toàn bố chơi :D

CVN
20-01-2009, 10:10
khổ thân thằng bé, tưởng được bố mua về cho chơi, ai dè .... toàn bố chơi :DĐấu đối kháng nên mới vui đấy chứ :D

Quat
20-01-2009, 20:03
Thế này mai mình cũng phải sướng mới được.

LinhEvil
21-01-2009, 09:02
Sướng too :)

yeuanhsuotdoi
21-01-2009, 09:32
Hai anh chị sướng thật săm đẹp dã man nhưng muốn mất tích thì chả ai biết, sướng thế :D

arvil77
21-01-2009, 22:27
Được phát điện thoại mới HTC S740. Kiểu dáng như dành cho nam nhưng ko vấn đề gì, dùng tạm. Thấy có GPS, sướng :)

SonTT
23-01-2009, 19:53
Áo bông đẹp đón Tết. Hé hé hé

NATO
23-01-2009, 22:15
Anh trông gần giống con giai cụ Hồ

Babel
24-01-2009, 17:16
Anh són lo xa thế, chưa chi đã chụp chân dung!

BM
24-01-2009, 18:37
Dạo phố gần khu Lăng Ông Bà Chiểu bỗng phát hiện một chiếc nón Zeus loại bao cằm có thể chỉnh gió ở đầu và miệng, kính lật còn mới 90%, giá vỉa hè rẻ bất ngờ: 80.000VND. Loại này lý tưởng cho phượt đường trường. Sướng!
Về nhà ngâm xà phòng thuốc tẩy, lột hết đề can, xóa đi phong cách của chủ nhân đời trước, phơi khô, đem xuống ngắm, lại thấy muốn lên đường...lòng bỗng sướng!

tichuot
24-01-2009, 23:21
Hôm nay buồn quá nên tự lấy rượu ra giải sầu, mới uống được có 1 xị hà mà sướng tới giờ luôn,
Có ai uống rượu 1 mình như tớ chưa ta ?? lần đầu tiên đó

Anh Già
25-01-2009, 00:26
Tớ vẫn uống một mình suốt, tự uống, tự sướng, quen rồi ;)

alias.noodles
25-01-2009, 00:39
Tớ vẫn uống một mình suốt, tự uống, tự sướng, quen rồi ;)

Rất thông cảm với bạn già :D
Chúc mừng năm mới (beer)

Babel
25-01-2009, 09:12
Em cũng bầy tỏ lòng thông cảm sâu sắc với bạn anh già!

chauha
25-01-2009, 22:17
hề, mình vừa tìm được cửa đi Trường Sa tháng 4 này, sướng. 1g45p nữa là giao thừa, lại sướng tiếp, hèhè

Bagai
27-01-2009, 22:58
Đầu năm đã lôi kéo được anh yêu đi trăng mật rồi dù chỉ ít ngày ngắn ngủi hơn so với dự định. Vậy cũng đủ sướng âm ỉ :D

25ltk
28-01-2009, 20:49
Áo bông đẹp đón Tết. Hé hé hé

Trông giống Khang Hy trong phim THời đại Khang Hy đang chiếu trên Astro - Cảm xúc.

arvil77
29-01-2009, 16:54
Chót thổ lộ vài cái Sướng vào topic này, giờ báo đã hết Sướng.

Lí do: Thời hạn ưu đãi thuế thu nhập cho người nước ngoài đã hết, tỉ lệ thuế mới cao hơn tỉ lệ tăng lương, thu nhập tháng nhận về tính ra lại còn ít hơn năm ngoái. Kết luận: phượt hạn chế năm nay (NT)

Toet
29-01-2009, 17:23
Nhìn cười sướng chưa này, sắp được nắn ngực các khách quý này, sắp được uống hết chỗ champaign vàng óng kia này

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=121&pictureid=8234

jinxia
30-01-2009, 00:01
Bà ơi sao mồm bà to thế?

matador
30-01-2009, 01:03
Phải uống hết cái đống champaign kia mồm không to thì bao giờ mới xong keke

Bagai
30-01-2009, 06:08
Nhìn Toét điệu bà cố..nhưng mà xinh :P

Bagai
30-01-2009, 06:11
Sáng ăn cơm sườn, chiều ăn nước tương, tối leo lên giường, năm nghe cải lương. Vậy cũng sướng :P

TÍM
30-01-2009, 22:09
Phát hiện ở Bagan có 1 cái hồ, ngạc nhiên chưa? :)

Phi đội củ đậu đều sung sướng ;-)

Zorzo
04-03-2009, 23:40
Vừa lấy được visa Schengen. Tốn quá vì làm dịch vụ nhưng vui vì được 6 tháng/ nhiều lần.

Chuẩn bị Đông tiến ...

đây, tiền đây :shrug:

chauha
13-03-2009, 11:21
vừa nhận được quyết định đi Trường Sa đầu tháng 4, sướng điên

nguyen
13-03-2009, 11:26
vừa nhận được quyết định đi Trường Sa đầu tháng 4, sướng điên

Khâm phục, khâm phục (c)(c)(c) lúc nào đi qua mình cho mượn bikini nhé :D :D

chauha
13-03-2009, 11:30
Khâm phục, khâm phục (c)(c)(c) lúc nào đi qua mình cho mượn bikini nhé :D :D

Thế vụ mấy cái áo dư lào đây?

nguyen
13-03-2009, 11:48
Thế vụ mấy cái áo dư lào đây?

Chưa có đợt mà có báo liền :D :D

TÍM
26-03-2009, 20:46
Hôm nay có một cú thank làm mình cười ngất suốt đoạn đường từ cơ quan về nhà =))

Công nhận, sướng =))

Cám ơn my fan nhá =))

bluesky85
26-03-2009, 21:28
Vừa kiểm tra lại tình hình, quý này đạt vừa đủ chỉ tiêu. Sướng lớ phớ, thế là đủ xiền phượt từ đây đến... Tết!

batman
27-03-2009, 17:27
Hôm nay có một cú thank làm mình cười ngất suốt đoạn đường từ cơ quan về nhà =))

Công nhận, sướng =))

Cám ơn my fan nhá =))
---Chắc có Boy nào khen chị có làn da nâu bóng và đẹppppppppppppp :))

TÍM
27-03-2009, 21:38
Quạt vào thanh minh cho em cái ... đừng có rùng mình nhá :D