PDA

View Full Version : Offline Phượt Tết dương lịch 2009 tại ngã ba biên giới Việt - Lào - Cam

LinhEvil
19-11-2008, 15:45
Em nghe có tin đồn Blaack gợi í mình nên offline Phượt ở Huế.

Em nghe đã thấy thích. Muốn hỏi các bạn khi nào tiến hành và thực ra ta nên tiến hành đi thôi

Em gợi ý là ~ sau tết tầm Tháng 3 gì đó, mọi người di chuyển và gặp nhau ở Huế hoặc Buôn Mê Thuột

Em nghĩ mãi chỉ thích hai nơi này.

Nếu được mình chuẩn bị chương trình kỹ một chút, các bạn có thể xin nghỉ lâu lâu, các bạn xa quê có thể về.

thì off nhậu rồi Phượt cho đúng chất Phượt. các bác thấy sao ạ

TÍM
19-11-2008, 15:51
Sao lại sau Tết, cuối tuần này luôn ko??? :)

alias.noodles
19-11-2008, 15:57
Cuối tuần này Black vào SG đi (NT)

Tớ không thích Huế lắm, BMT cũng hay nhưng tại sao không nghĩ ra trò gì hay ho hơn ví dụ như gặp nhau ở Lào chẳng hạn :))

Vừa rồi có mấy bạn từ HN vác xe chạy Pa Háng qua Sầm Nưa xong về Na Mèo vui lắm chỉ mất có 2,5 ngày thôi, giá cũng rất hữu nghị 700K/người :)

Tớ vẫn phượt thật đều đều đấy chứ, ở nhà phượt mồm khoảng 2 tháng là bắt đầu nói nhảm ;)

LinhEvil
19-11-2008, 15:58
Nếu Black vào Sài Gòn cuối tuần sau thì em sẵn sàng hầu Black phượt Tây Nguyên tiếp và ta làm thơ?

Black thấy sao.

Còn off Phượt đông đủ mới khoái.

Các bạn Phượt off Noel không? Mà phượt thật í ko phải phượt mồm

nhocdenthui
19-11-2008, 16:01
Phượt off Noel đi. Off ở HN đi rồi ta làm chuyến Mộc Châu chụp hoa mận :D

Vụ off ở Huế tầm tháng 3 được đó L.E. Em đăng ký 1 suất, nhưng không đi bằng con cub vàng đâu nha :LL

mihtua
19-11-2008, 16:59
Bạn bờ lách đi Huế cho mình gửi nhờ lời chúc mừng nhé :)
Tý nữa có bạn nào ở HN đi phượt ăn chả rươi uống tí rượu ko :D

TÍM
19-11-2008, 17:07
Mihtua giờ không chấp, giang hồ hảo hán mà bẻ kiếm là... bỏ đi liền!

@LE: Cuối tuần sau Black đi Mộc châu ( à nhắn Cua là đi chụp hoa cải, chờ Cua ra đi chụp hoa mận nhỉ :D)

Off Noel đê, Noel trên đỉnh Lũng Pô không mày???

Off Phượt thật đê, ko off mồm đâu (beer)

mihtua
19-11-2008, 17:10
Còn về vấn đề off Phượt thì em thích Đà Nẵng hơn là Huế :) di chuyển HN - Đà Nẵng cũng chỉ mất 1 đêm mà bay SG- ĐN cũng dễ dàng, nhậu hải sản ở Đà Nẵng thì vừa ngon vừa rẻ :p Đà Nẵng cũng có biển có núi, nhậu ở biển Mỹ Khê chán thì ta chạy lên Sơn Trà chui vào rừng nhậu tiếp =)) Đà Nẵng lại còn là căn cứ địa của chị Ong, kiếm đồ nhậu gì cũng dễ ;)

Còn nếu như off ở Hà Nội thì còn gì tiện bằng :">

mihtua
19-11-2008, 17:19
Mihtua giờ không chấp, giang hồ hảo hán mà bẻ kiếm là... bỏ đi liền!

@LE: Cuối tuần sau Black đi Mộc châu ( à nhắn Cua là đi chụp hoa cải, chờ Cua ra đi chụp hoa mận nhỉ :D)

Off Noel đê, Noel trên đỉnh Lũng Pô không mày???

Off Phượt thật đê, ko off mồm đâu (beer)

Mình bẻ kiếm bao giờ chứ, phải nói là cất kiếm mài sắc chờ thời cơ thuận lợi chứ không phải như bạn,có thanh kiếm là mang đi chặt heo, chặt dê, chặt bò lung tung :))

Thời gian này năm ngoái là mình đi Mộc Châu chụp hoa mận với cả góp tiền xây dựng thư viện bản Ba Phách đây :LL có khi phải đi lại xem các anh làm ăn đến đâu rồi hay là mang uống rượu hết :T

vntuyen
19-11-2008, 17:49
Cuối tuần này Black vào SG đi (NT)

Được nhời như cởi tấm lòng =))
off lào off lào :LL

Eo ơi
19-11-2008, 21:39
Tý nữa có bạn nào ở HN đi phượt ăn chả rươi uống tí rượu ko :D

Chả rươi mà không có cạ để nói xấu Bl thì làm sao có hứng uống rượu cơ chứ :))

@ black: cho bám càng với nào! :)

hoya
19-11-2008, 23:20
Thời gian này năm ngoái là mình đi Mộc Châu chụp hoa mận với cả góp tiền xây dựng thư viện bản Ba Phách đây :LL có khi phải đi lại xem các anh làm ăn đến đâu rồi hay là mang uống rượu hết :T[/QUOTE]

Nhầm nhọt rồi bạn mihtua. Đi Mộc Châu là tháng 1 năm nay. Ở nhà mài kiếm nhiều quá não tụt xuống mông ụ nó rồi :LL
Mà đứa nào góp công lớn nhất trong vụ góp tiền xây dựng thư viện Pa Phách nhở :T

windysmile
20-11-2008, 09:09
Thời gian này năm ngoái là mình đi Mộc Châu chụp hoa mận với cả góp tiền xây dựng thư viện bản Ba Phách đây :LL có khi phải đi lại xem các anh làm ăn đến đâu rồi hay là mang uống rượu hết :T

Nhầm nhọt rồi bạn mihtua. Đi Mộc Châu là tháng 1 năm nay. Ở nhà mài kiếm nhiều quá não tụt xuống mông ụ nó rồi :LL
Mà đứa nào góp công lớn nhất trong vụ góp tiền xây dựng thư viện Pa Phách nhở :T[/QUOTE]

bữa e đi Ba Phách bị các bạn Mông giữ lại kiếm của bọn em ít tiền uống ruợu. Bác nào đi Mộc Châu cho e hỏi đã có hoa gì rồi ạ ?

Off đê, chỗ nào hiểm hiểm tí rồi các bạn thu xếp thời gian để đến

imim
20-11-2008, 09:23
Sao lại sau Tết, cuối tuần này luôn ko??? :)

Chú ý kẻo lại hố với nhà Black nhá :LL

Tính đi xét lại vẫn thấy mình còn dư 2 ngày phép, thế mới oách. Off Loen đê. Hoặc chả cần Loen, mùa nào có cái đẹp là được. ;)

Minhtua chủ trì vụ chả rươi cho các bạn HN đi. Đừng để Black dìm hàng em ạ. Chị quyết bảo kê cho em (beer). Chiều nay luôn nhờ? (NT)

LinhEvil
20-11-2008, 09:23
Em nhớ hồi em thôi Mod ở box Du Lịch nghĩ ra ý tưởng Giang hồ tụ nghĩa dưới trăng trên đỉnh Mẫu Sơn... :)) các Mod mặc sịp ra ngoài quần bò xong đấu gươm trong sương mù...
=))

Bây giờ Phượt chúng mình già rồi,em nghĩ nên làm cái gì tao nhã... hiểm ác

VD các admin cưỡi voi đấu kiên như trong phim the last Knight xong bọn em hát We will Phượt you....

=)) Em vẫn thích tây Nguyên uống rượu cần đóng khố hát vang

mihtua
20-11-2008, 09:44
Chú ý kẻo lại hố với nhà Black nhá :LL

Tính đi xét lại vẫn thấy mình còn dư 2 ngày phép, thế mới oách. Off Loen đê. Hoặc chả cần Loen, mùa nào có cái đẹp là được. ;)

Minhtua chủ trì vụ chả rươi cho các bạn HN đi. Đừng để Black dìm hàng em ạ. Chị quyết bảo kê cho em (beer). Chiều nay luôn nhờ? (NT)

Hôm qua cuối cùng có đi đâu, chuyển sang hẹn chiều nay rồi (NT), hiện tại đã có 3 người :p
Chủ xị : Kẻ mà ai cũng biết là ai đấy =))

TÍM
20-11-2008, 10:26
Tây nguyên được đấy nhỉ, hay là làm quả OFF tại đúng ngã 3 biên giới Việt - Lào - Cam đê!

Giang hồ tụ nghĩa ở Plei kần Tết Dương lịch được ko???

LinhEvil
20-11-2008, 10:28
Tết dương lịch được!!!

Pleiken được

Black đổi tên Topic xem sao?

alias.noodles
20-11-2008, 10:44
Từ SG lên Pleikần ngồi ô tô hết 1 đêm, chạy xe máy cũng hết 1 ngày. Nếu mà kết văn hợp được với cung 14C thì trên cả tuyệt vời.

Thử vẽ đường nhá:

SG - Đồng Xoài - Kiến Đức - Bu Drang - Đăk Mil - 14C - Plei Kần - Kon Tum - QL24 - Quảng Ngãi - SG

Hà Nội - Tân Kỳ - Khe Gát - Tây TS - Dakrong - Brao - Thạnh Mỹ - Khâm Đức - Đăk Glei - Pleikần - Kon Tum - QL24 - Quảng Ngãi - Hà Nội

Tớ đã đi được một đoạn 14C (đến đồn 755) thì phải quay ra. Đợt này đang bựn quá không có thời gian để chạy chọt vụ giấy tờ, bé Dudi đâu rồi? các bạn khác có ai có sáng kiến gì thì PM trao đổi thêm về cung này nhé!

LinhEvil
20-11-2008, 10:49
Mùng 1 tết tây là Thứ 5.

Tức là mình có thể chốt Tối 31 ở Plei Kần... Anh em đi kiểu gì thì đi chiều 31 có mặt là đc.

Mùng 1 khoảng sau ngọ thì mình bắt đầu tỉnh rượu và khám phá.

Thứ 7 giải tán ai về nhà nấy, bọn Sài Gòn đi xe máy về thì CN là vừa

movadoklx
20-11-2008, 17:51
Từ SG lên Pleikần ngồi ô tô hết 1 đêm, chạy xe máy cũng hết 1 ngày. Nếu mà kết văn hợp được với cung 14C thì trên cả tuyệt vời.

Thử vẽ đường nhá:

SG - Đồng Xoài - Kiến Đức - Bu Drang - Đăk Mil - 14C - Plei Kần - Kon Tum - QL24 - Quảng Ngãi - SG

Hà Nội - Tân Kỳ - Khe Gát - Tây TS - Dakrong - Brao - Thạnh Mỹ - Khâm Đức - Đăk Glei - Pleikần - Kon Tum - QL24 - Quảng Ngãi - Hà Nội

Tớ đã đi được một đoạn 14C (đến đồn 755) thì phải quay ra. Đợt này đang bựn quá không có thời gian để chạy chọt vụ giấy tờ, bé Dudi đâu rồi? các bạn khác có ai có sáng kiến gì thì PM trao đổi thêm về cung này nhé!

Nghe là thấy fê roài bác Mỳ ý ơi...

TÍM
20-11-2008, 17:52
Đi hay ko thì chốt

Phê phiếc gì :)

movadoklx
20-11-2008, 17:54
Đi hay ko thì chốt

Bờ Lăk ơi chưa thấy ai đặc cục gạch nào mà ??? Không thì mình bị ....:T

likemoon
20-11-2008, 19:28
Có đây, cho tớ quăng cục gạch đi he he...

NRNF
21-11-2008, 08:11

Plei Kần là ở đâu ạ? Có phải pleiku ko ạ?

Mùng 1 tết tây là Thứ 5.
Tức là mình có thể chốt Tối 31 ở Plei Kần... Anh em đi kiểu gì thì đi chiều 31 có mặt là đc.
Mùng 1 khoảng sau ngọ thì mình bắt đầu tỉnh rượu và khám phá.
Thứ 7 giải tán ai về nhà nấy, bọn Sài Gòn đi xe máy về thì CN là vừa

Có anh chị nào ở SG đặt gạch chưa ạ? Em cũng ở SG, em cũng khoái vụ án này, em là lính mới, cho em đặt gạch đu theo nhé.

Buta
21-11-2008, 08:14
Xình hình là rất xình hình, em ở SGN, có ai cần tuyển xế ko hỉ?? kỳ này quyết bám kàng theo chị Vồ mới được

ye_gods
21-11-2008, 22:56
giáp tết đi Mộc Châu là đẹp nhất. Bác nào tổ chức cho em ké với nhé. Tìm xế luôn. he he

Zdreamer
21-11-2008, 23:02
Đi hay ko thì chốt

ờ, chả thấy chốt chiếc gì nhỉ? Chốt đi cho mình còn quyết là có nên làm quả Chuyện tình Bắc Kinh ko, đang đắn đo:shrug:

LinhEvil
22-11-2008, 08:45
giáp tết đi Mộc Châu là đẹp nhất. Bác nào tổ chức cho em ké với nhé. Tìm xế luôn. he he

cái này gọi là cực liên quan đến topic nhưu Cầu Chì và Nhợn!!!!

Chị Black đang rủ đi Plei Cần mà cưng

NRNF
22-11-2008, 19:34
Túm lại là có đi ko ạ? Cho em xin 500đ tin. Gút sớm để còn xin nghỉ phép và gửi gắm vợ con nữa ợ

NRNF
22-11-2008, 19:36
Túm lại có đi ko ạ? Ko thấy bác Black phổ biến thêm thông tin gì nhỉ? Gút nhanh còn biết xin nghỉ phép & gửi gắm vợ con cho hàng xóm nữa ạ.

le.lion
22-11-2008, 19:40
Chưa thấy gút lại bao nhiêu người đi nhỉ.

Chitto
22-11-2008, 22:58
Nhà Black đang đi Huế rồi, chờ ló về đã

susu
22-11-2008, 23:05
Em nghe nói bạn Black đi dự đám cưới Hoàng Gia ... ko được mặc khố mà phải mặc Vương Bào gì gì đó ..

Đại để là đầu đội miện vàng,chưn đi hài gấm ...
Ducko ko biết mặc gì nhỉ !! chẹp chẹp

LinhEvil
26-11-2008, 15:01
Tập trung chyên môn đê, off ko? thế lào?

Pinkky
26-11-2008, 15:48
ai đi Mộc Châu tháng 12 cho em đi với.

movadoklx
01-12-2008, 11:38
Túm lại dzụ này là sao huh Vồ ui ??? không có đi huh em ???

LinhEvil
01-12-2008, 11:39
Em chả thấy đứa nào tóm lại cả

Hay nhà Phượt SG mình tự chạy với nhau đi

movadoklx
01-12-2008, 11:44
Em chả thấy đứa nào tóm lại cả

Hay nhà Phượt SG mình tự chạy với nhau đi

Cái idea này hay nha ...nha...(c)

likemoon
01-12-2008, 12:32
Tháng 12 đi Đồng tháp 10 không mọi người - mùa chim di cư về - tớ định đi tầm 13-14/12, nhưng đường xá chưa biết đi kiểu gì. Còn vụ Off Tết dương lịch kia mọi người cứ plan đi ...tớ đi theo ...he he

le.lion
01-12-2008, 12:58
Đồng ý với LinhEvil. Phượt SG mình đi đi...
Ai làm chủ xị vụ này đi, mình đu theo...

Còi
01-12-2008, 17:52
Nếu đi thì cho em đu theo với. Cuối năm đi xả xui, đầu năm về cày tiếp

victor
01-12-2008, 20:50
Tết Tây e còn đang từ Cam về! hiz hiz

huyxx
10-12-2008, 23:50
em tính số km theo theo cung của bác Mỳ

HCM - Đồng xoài: 100km
Đồng xoài - kiến đức – gia nghĩa 112 km
gia nghĩa - đường 14 (đg Hồ Chí Minh) Dak mil: 69 km

dak mil theo 14c ( kô phải đg Hồ Chí Minh) đi cửa khẩu lệ thanh( có đi qua sông): 204km
từ lệ thanh di 14c tiếp đến plei-kan 159km

từ plie kan em thấy chạy về Nha Trang là hợp lí hơn

đi thế nào cho hợp lí bây giờ nhỉ ?

movadoklx
11-12-2008, 13:19
Có đi không mà hợp lí em trai ??? :LL

huyxx
12-12-2008, 00:14
vụ này rơi rồi à, chả ai quan tâm nữa rồi. Hợp lý thì đi thôi đại k ơi.

Một ngày chạy 300km thì e hơi oải trong ý nghĩa.

Thèm chạy cùng bạn dâm, bạn béo, bạn lu, bạn mi cheo quá

TÍM
12-12-2008, 00:16
Tèo nhỉ, LE nhỉ :(

alias.noodles
12-12-2008, 21:45
4 ngày cho cung này cũng hơi vất vả, nhất là đối với các bạn miền bắc.
Tâm lý chung mọi người đều muốn để dành phép cho một chuyến dài vào Tết Âm lịch có lẽ thế mà vụ này tèo chăng?

gaumisa80
12-12-2008, 23:19
4 ngày cho cung này cũng hơi vất vả, nhất là đối với các bạn miền bắc.
Tâm lý chung mọi người đều muốn để dành phép cho một chuyến dài vào Tết Âm lịch có lẽ thế mà vụ này tèo chăng?

thế là xong phim rồi hả bác, em có plan khác rồi ko thì quyết đi với bác chuyến này. nhớ Tây Nguyên lắm bác ạh :D:D

alias.noodles
12-12-2008, 23:23
Tớ vẫn chưa quyết chương trình cho Tết dương lịch. Cá nhân tớ thì dễ mà 4 ngày SG - Bờ Y - SG là vừa :D

Để xem đến hôm đấy binh tình ra sao ...:)

movadoklx
16-12-2008, 13:29
Tèo nhỉ, LE nhỉ :(

Bờ Lăk có đi Bờ lay ku không mà nói tèo nhỉ ??? =))

@ Bác Mì ơi vậy là chưa có lịch cụ tỉ gì huh Bác ? Bác tranh thủ cho em bám càng với nhé hehehe.....(c)

TÍM
16-12-2008, 17:38
Bờ lắc đã từng Bờ lây cu

Lần này đi bờ lây cúc cu :)

già rồi ko đi nổi :)

Nam Bự
17-12-2008, 12:33
Thế cuối cùng là ko đi nữa à, hủy hẳn ch.trình rồi à

hoangxthao
06-03-2009, 17:13
Lại lôi thớt của Linh lên nhé :D:D

Cuối tháng 3 em định làm chuyến phượt vào Pờ Y đây, chương trình khoảng 4 ngày liệu có đủ không ạ? Tối thứ 5 lên tàu vào Đà Nẵng, tối thứ 6 ngủ Pờ Y, ngày thứ 7 leo mốc 0 và tối thứ 7 ra Đà Nẵng để lên tàu ra HN. Chắc ngày CN là có mặt thôi!

Walkman
09-03-2009, 11:13
Lại lôi thớt của Linh lên nhé :D:D

Cuối tháng 3 em định làm chuyến phượt vào Pờ Y đây, chương trình khoảng 4 ngày liệu có đủ không ạ? Tối thứ 5 lên tàu vào Đà Nẵng, tối thứ 6 ngủ Pờ Y, ngày thứ 7 leo mốc 0 và tối thứ 7 ra Đà Nẵng để lên tàu ra HN. Chắc ngày CN là có mặt thôi!

Ngã ba biên giới chỉ cách cửa khẩu có 3-4km thôi và hoàn toàn có thể phi xe máy lên đấy. Bác chỉ cần ngủ lại buổi tối ở Kon Tum hoặc Gia lai rồi hôm sau thuê xe máy lên là ok. Chả cần phải lên tận cửa khẩu ngủ làm gì cho nó xa xôi và kém chủ động, nên dành địa điểm và thời gian cho những nơi khác nữa.

hoangxthao
11-03-2009, 15:22
Ngã ba biên giới chỉ cách cửa khẩu có 3-4km thôi và hoàn toàn có thể phi xe máy lên đấy. Bác chỉ cần ngủ lại buổi tối ở Kon Tum hoặc Gia lai rồi hôm sau thuê xe máy lên là ok. Chả cần phải lên tận cửa khẩu ngủ làm gì cho nó xa xôi và kém chủ động, nên dành địa điểm và thời gian cho những nơi khác nữa.

Bác cho em hỏi lên mốc 0 có phải xin giấy phép của đồn biên phòng không ạ? Hay mình cứ thế chạy thẳng lên mốc 0 chụp ảnh rồi zìa?

Walkman
19-03-2009, 00:35
Bác cho em hỏi lên mốc 0 có phải xin giấy phép của đồn biên phòng không ạ? Hay mình cứ thế chạy thẳng lên mốc 0 chụp ảnh rồi zìa?

Chả cần phải xin vì khu vực biên giới này không phức tạp như vùng miền núi phía Bắc. Lần trước, tớ chạy xe máy lên thẳng trên đó luôn mà không phải xin phép gì cả.
Tuy nhiên, khi chạy qua đồn BP hướng vào Bờ Y thì không nên để lộ máy ảnh ra hay chụp ảnh đồn (mới xây lại thì phải). Mà đồn nào cũng thế, đừng nên chụp là tốt nhất. An ninh Quốc gia mà!!!
Chúc vui chân!

nhailong
25-03-2009, 21:29
anh black mai mốt cho em đi với, mai mốt em đi làm mua xe với lại có tiền mới đi được giớ vô đây coi học hỏi kinh nghiêm