PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] A Pa Chải - Nhà Gà chinh phục Cực Tây Tổ Quốc

Pages : [1] 2

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 15:38
Thời gian thì trôi qua rất nhanh mà nhà mình thời gian này thì quá chi là im ắng , em thấy tình hình là việc cập nhật thông tin về vụ a pa chải bên gà 8 rất mệt , nên mở hẳn topic riêng để bàn và thống nhất cách đi , tổ chức , chuẩn bị ra sao , bao nhiêu thành viên ... Chứ đến như em giờ còn chả biết mô tê gì ; mà lập ra sau có cái để mà nhung nhớ , tìm hiểu lại ...
Đại ca dê núi cập nhật mọi thông tin đã post bên kia sang này nha ( hình như chị F1 chuyển được thì phải )

tối t5 : xe khách lên ĐB
t6 : xe máy từ ĐB - đồn Biên Phòng và nghỉ đêm tại đây
t7 : trek cột mốc (cực tây) và trở về đồn biên phòng, sau đó về Mường Nhé hoặc chạy thẳng về Mường Chà để nghỉ ( dự kiến )
Chủ nhật : ,mường nhé - điện biên ( thăm thú điện biên ) - quay ô tô về ... với những người đi ô tô thì chờ ô tô
những người đi xe máy tiếp tục quay về Tuần Giáo ( cách điện biên 100km )
Thứ 2 :tuần giáo - đèo pha đin - sơn la ... HN
Theo mình các bác nên tính lại lịch trình có tham khảo thực tế và nếu cần thiết thì thêm 1 ngày nữa cho các thành viên tham gia xác định trước mà chủ động sắp xếp khỏi ảnh hưởng đến công việc. Đồng thời tìm hiểu xem khả năg bắt xe khách tối CN từ ĐB về HN có chắc chắn ko và muộn nhất là mấy giờ ngày CN còn xe về cho đoàn phải về trước ( đây là trường hợp đêm t7 ngủ tại Mường Nhé, sáng CN chạy từ MN về ĐB)
Đồng thời như bác Ối trước đây góp ý, đoàn đông quá có thể đồn biên phòng ko có khả năng tiếp nhận, nên confirm được khả năng này hãy nhận thêm nếu ko thì chốt đoàn sớm ko sau này reject bớt người ra cũng không ổn
Đồng thời trek 4 tiếng + 4 tiếng về (Đồn BP - Cột Mốc ) thì vấn đề thể lực (đặc biệt là của các ôm) cũng nên tính đến để mỗi cá nhân ko ảnh hưởng đến cả đoàn
Mục đích là chinh phục cột mốc nhưng chuyến đi nào cũng vậy, an toàn trở về là trên hết, nhiều cái ép cố có thể thực hiện được nhưng sự an toàn sẽ giảm xuống tỉ lệ với sức khỏe và sự tỉnh táo của xế (và cả ôm)
Chi phí dự kiến : Tầm 1.5 triệu

hoangbazen83
08-08-2011, 15:58
Sửa topic thành Đã Chốt Đoàn đi Đụt.
A e đăng kí làm áo mới đi. Để hôm lên cột mốc chụp ảnh cho đẹp.

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 16:02
Sửa topic thành Đã Chốt Đoàn đi Đụt.
A e đăng kí làm áo mới đi. Để hôm lên cột mốc chụp ảnh cho đẹp.
Cái này hình như chị F1 mới làm được

hoangbazen83
08-08-2011, 16:05
Em vừa lập topic thôi mà. Sửa thoải mái

damtuanphong
08-08-2011, 16:20
a cho danh sách thành viên a ơi

emlacuoide
08-08-2011, 16:29
Em chào mọi người ạ^^
Em là bạn chị giangth, hôm nay vừa mới được send cho vào cái link này phải vào hóng hớt ngay :D
Em đăng kí tham gia A Pa Chải từ hôm trc rùi đấy ạ, em thấy bên topic kia em cũng đc có tên trong danh sách rùi: Phạm Phương Hòa(c)
Sướng quá:L

binhhut1985
08-08-2011, 16:45
Chưa thấy a Việt gửi cho e danh sách ... hay là nhờ qua người khác rùi ^^ thế thì cũng báo cho e để biết nhé :)

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 16:54
Em chào mọi người ạ^^
Em là bạn chị giangth, hôm nay vừa mới được send cho vào cái link này phải vào hóng hớt ngay :D
Em đăng kí tham gia A Pa Chải từ hôm trc rùi đấy ạ, em thấy bên topic kia em cũng đc có tên trong danh sách rùi: Phạm Phương Hòa(c)
Sướng quá:L
Thay mặt chị F1 đề nghị em Lê Thị Zê sửa lại bài viết bằng chứ đen nhá :D , không tí nữa bị chém tơi tả thì lại bảo cho :D

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 16:55
Thể theo nguyện vọng anh Chọi ai có áo gà mới được đi nhá ( bắt buộc ) nên mọi người ai chưa có thì đăng kí luôn để nội trong 2 tuần sẽ có áo cho anh em

emlacuoide
08-08-2011, 17:01
Thay mặt chị F1 đề nghị em Lê Thị Zê sửa lại bài viết bằng chứ đen nhá :D , không tí nữa bị chém tơi tả thì lại bảo cho :D
Ôi...ko đc viết chữ màu ạ :|...hi hi, em xin lỗi, em sửa lại ngay rùi ạ :D
Mà Cá Bảy Màu là ai mà biết quả Lê Thị Zê của em ạ:Dam...anh là bạn mà vừa add FB của em, hay là bạn vừa add YM của em ạ:D
À cho em đăng kí áo đồng phục luôn với nha, em đăng kí size M ạ^^

damtuanphong
08-08-2011, 18:18
Kính thứa các a chị em(chắc em là bé nhất ở đây)...tình hình là em đã gửi mail đăng kí của em là Đàm Tuấn Phong và bạn em là Bùi Phạm trà MI cho a Việt thì phải, nhưng đến hum nay chốt rồi và em vẫn chửa biết là em và bạn em đã có tên trong danh sách chưa. Nên em lo quá. Kính mong a chị nào có danh sách chốt trả lời em 1 câu để em yên tâm với. Tiện thể em đăng kí 2 áo 1 nam 1 nứ nhé.

manhnm
08-08-2011, 18:22
Cho @manhnm đăng ký 1 cái áo size M (nam) nhé F1.
Khi nào off Apachai mình đóng tiền nhé.
Bác GÀ chọi đăng ký jup mình đi

nqvietx1
08-08-2011, 18:58
- Update danh sách mới nhất (có lẽ là sẽ chốt ở danh sách này): https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdFVZeTE4UWZXeWZLTkdnczBIVXNST mc&hl=en_US
@Lê thị Zê: a đã quảng cáo e là hot-ôm của cung này rồi nên e sắp thành tâm điểm của giới truyền thông đấy =))

hoangbazen83
08-08-2011, 19:02
Mọi người dẹp ra Tin nóng Tin nóng:
- Theo thông tin em Gà Mập bán cho GC thì vấn đề cho ngựa sắt lên Điện Biên đã được giải quyết. Giá cả cũng đã được giảm 1 cách tối thiểu do em mèo mập to hơn dì nên dì cho chung ta giá như sau.
+ Xe máy: 300k
+ Người: 300k ăn bữa tối nếu không ăn là 260k (Cái này sẽ bóng bàn trong buổi off, lí do GC sẽ nói với mọi người sau)
Còn giờ xuất phát chúng ta muốn đi mấy giờ tối thứ 5 cũng được (quen nên nhờ vả hết công suất luôn).
1 vấn đề quan trong đã được giải quyết, Thứ 4 này sẽ off 1 buổi nhé, lâu không gặp nhau rồi.

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 19:11
Mọi người dẹp ra Tin nóng Tin nóng:
- Theo thông tin em Gà Mập bán cho GC thì vấn đề cho ngựa sắt lên Điện Biên đã được giải quyết. Giá cả cũng đã được giảm 1 cách tối thiểu do em mèo mập to hơn dì nên dì cho chung ta giá như sau.
+ Xe máy: 300k
+ Người: 300k ăn bữa tối nếu không ăn là 260k (Cái này sẽ bóng bàn trong buổi off, lí do GC sẽ nói với mọi người sau)
Còn giờ xuất phát chúng ta muốn đi mấy giờ tối thứ 5 cũng được (quen nên nhờ vả hết công suất luôn).
1 vấn đề quan trong đã được giải quyết, Thứ 4 này sẽ off 1 buổi nhé, lâu không gặp nhau rồi.
300k là sao anh ơi em vẫn chưa hiểu

nqvietx1
08-08-2011, 19:15
@Đụt: tiền gửi xe máy từ HN lên ĐB là 300k/1 xe máy, còn tiền vé người thì cũng 300k/1 người.
@All: Cung này chúng ta sẽ tiến hành thực hiện công tác dân chủ trong việc xếp xế ôm (hehe nghe sặc mùi ...) bằng việc bốc thăm. Xế và ôm sẽ có số báo danh, 2 bên cùng bốc, ai trùng số thì xếp thành 1 cặp. Làm thế cho đảm bảo xã hội công bằng, dân chủ, văn minh =)) :gun

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 19:20
Anh Dũng cũng đi ah , nếu thiếu ôm thì PM em sớm nhé , đang có 1 đứa dập dòm

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 19:27
- Update danh sách mới nhất (có lẽ là sẽ chốt ở danh sách này): https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdFVZeTE4UWZXeWZLTkdnczBIVXNST mc&hl=en_US
@Lê thị Zê: a đã quảng cáo e là hot-ôm của cung này rồi nên e sắp thành tâm điểm của giới truyền thông đấy =))
Đại ca ơi hiện tại mới có 11 ôm thôi nha , Mèo mập chắc đi một mình thôi ( không lại tuyển ôm cho mèo mập :D )

emlacuoide
08-08-2011, 20:05
@nqvietx1: em nghĩ là hót-ôm thì chuẩn hơn hot-ôm anh ạ:D, còn giới truyền thông thì em cũng quen việc xuất hiện trc công chúng rùi ý mà, hehe :p
mà anh đừng quảng cáo Pr cho em thế, em chỉ sợ ko khéo đến lúc bốc thăm mng lại đẩy thăm cho nhau ko ai chịu cho em...ôm em phải ở nhà thì chít dở :">, hihi
Em đăng kí mua áo rùi ko biết bao giờ thì đóng tiền ạ?

oneway0ut
08-08-2011, 20:43
cập nhật thông tin về vụ a pa chải bên gà 8 rất mệt , nên mở hẳn topic riêng để bàn và thống nhất cách đi , tổ chức , chuẩn bị ra sao , bao nhiêu thành viên ... Chứ đến như em giờ còn chả biết mô tê gì ; mà lập ra sau có cái để mà nhung nhớ , tìm hiểu lại ...

ĐÃ CHỐT ĐOÀN
Dạ ! cũng nên cho em biết sơ sơ mặt Bác Hồ, chứ không thế này làm sao em dám "Chốt " ạ!! @@

giangth
08-08-2011, 20:50
Anh Dũng cũng đi ah , nếu thiếu ôm thì PM em sớm nhé , đang có 1 đứa dập dòm
anh này là bạn chị, không phải anh Dũng Dìm nhà mềnh :)

Cá Bảy Màu
08-08-2011, 22:52
Thế thì cho ở nhà

nqvietx1
08-08-2011, 23:10
mà anh đừng quảng cáo Pr cho em thế, em chỉ sợ ko khéo đến lúc bốc thăm mng lại đẩy thăm cho nhau ko ai chịu cho em...ôm em phải ở nhà thì chít dở :">, hihi
Nếu e mang tâm trạng lo lắng ấy thì tốt nhất là ôm anh đi, đỡ phải thon thót lo rớt =))
Cập nhật danh sách mới nhất: https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdDB1R3ZXdkRpZ1h3bkdQZkdGakVGT lE&hl=en_US

hoangbazen83
09-08-2011, 00:46
haha đang gạ gẫm, rủ rê 1 ôm lần đầu đi phượt cũng nóng hơn 36 độ nhé, a e nào muốn xế thì có thành ý chút GC sẽ sắp xếp cho. Không bỏng tay không nhận quà cáp hối lộ nhé.

manhnm
09-08-2011, 00:59
GC ơi đăng ký luôn này, hè hè... Cái pác GC này tiềm ẩn thật chắc ae nhà Gà còn fải học hỏi nhìu!

hoangbazen83
09-08-2011, 01:04
@manhnm: nhận luôn bác sếp đầu danh sách nhưng thành ý thì thấy rồi nhưng quà cáp (sim điện thoại) chẳng thấy đâu cả. hehe

Cá Bảy Màu
09-08-2011, 01:10
Vãi đái , anh mà gạ được thì .....

manhnm
09-08-2011, 01:18
Sửa logo in áo thì gửi mình chỉnh lai nhé! nhớ 1 xuất ôm đấy.

hoangbazen83
09-08-2011, 01:34
@manhnm: bác ơi đấy là việc của nhóm mà, việc của em là việc riêng nên phải khác chứ.

dungcmh
09-08-2011, 07:42

Sặc cái ông Việt này, Danh sách Nguyễn Văn Dũng, cứ đinh linh là mình rồi, giờ mới biết k phải. Tôi gửi mail cho ông rồi cơ mà, check lại đê. [email protected] đấy

Cá Bảy Màu
09-08-2011, 08:09
Sặc cái ông Việt này, Danh sách Nguyễn Văn Dũng, cứ đinh linh là mình rồi, giờ mới biết k phải. Tôi gửi mail cho ông rồi cơ mà, check lại đê. [email protected] đấy
Nguyễn Văn Dũng Lê Văn Dũng đều có cả làm gì thiếu ai đâu anh

nqvietx1
09-08-2011, 09:01
@dungcmh: Ơ ông kễnh này, Nguyễn Văn Dũng là ông đấy chứ ai. Sđt của ông 3 số cuối là 119, chẵng nhẽ sai đc. ;))

dungcmh
09-08-2011, 10:55
119 thì đúng rồi, nhưng cái danh sách ghi là bạn của Giang, nên tui tưởng là Nguyễn Văn Dũng khác :))

nqvietx1
09-08-2011, 11:02
@All: Danh sách cập nhật: https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdDB1R3ZXdkRpZ1h3bkdQZkdGakVGT lE&hl=en_US#gid=0

hoangbazen83
09-08-2011, 12:21
@Việt: Riêng trường hợp số 26 ông để chữ đỏ nhé, kiểu như cảnh báo ý mà, chưa chắc đi đâu. Ném gạch đá cho vui thôi, mà dk muộn thế này chắc cho slost đến off để hóng hớt.

emlacuoide
10-08-2011, 00:15
Mọi người ơi cho em hỏi hôm nay họp ở đâu và mấy giờ thế ạ
Em lục tung khắp nơi lên chỉ thấy báo là thứ 4 họp nhưng ko thấy chi tiết, ko biết em bỏ sót chỗ nào nữa:(

hoangbazen83
10-08-2011, 00:18
Em ơi thằng siêu Đụt nó đưa lên, nhưng a nghe chắc chắn là sẽ off ở quán anh rể nó. Lần off này được giảm 30% tổng hóa đơn. Quán nước trà chanh ở Hoàng Quốc Việt đấy.

emlacuoide
10-08-2011, 08:43
oh my god....phi từ Lạc Trung lên Hoàng Quốc Việt :-O :((, dã man :-s +_+

binhhut1985
10-08-2011, 10:01
Lạc Trung thì gần Hoàng Quốc Việt mà ... chưa tới 20km ...

wit_eyes
10-08-2011, 10:26
Hum qua có trao đổi với BTC Apachai thì được biết lịch trình sơ bộ của các bác thế này :
tối t5 : xe khách lên ĐB
t7 : trek cột mốc (cực tây) và trở về đồn biên phòng, sau đó xm về ĐB và ngủ đêm tại ĐB
CN : ĐB - Hà Nội bằng xe máy và oto
Mình chưa có tìm hiểu về cung đường nhưng theo kinh nghiệm của những người đi rồi thì lịch trình ngày t7 là ko khả thi
Theo mình các bác nên tính lại lịch trình có tham khảo thực tế và nếu cần thiết thì thêm 1 ngày nữa cho các thành viên tham gia xác định trước mà chủ động sắp xếp khỏi ảnh hưởng đến công việc. Đồng thời tìm hiểu xem khả năg bắt xe khách tối CN từ ĐB về HN có chắc chắn ko và muộn nhất là mấy giờ ngày CN còn xe về cho đoàn phải về trước ( đây là trường hợp đêm t7 ngủ tại Mường Nhé, sáng CN chạy từ MN về ĐB)
Đồng thời như bác Ối trước đây góp ý, đoàn đông quá có thể đồn biên phòng ko có khả năng tiếp nhận, nên confirm được khả năng này hãy nhận thêm nếu ko thì chốt đoàn sớm ko sau này reject bớt người ra cũng không ổn
Đồng thời trek 4 tiếng + 4 tiếng về (Đồn BP - Cột Mốc ) thì vấn đề thể lực (đặc biệt là của các ôm) cũng nên tính đến để mỗi cá nhân ko ảnh hưởng đến cả đoàn
Mục đích là chinh phục cột mốc nhưng chuyến đi nào cũng vậy, an toàn trở về là trên hết, nhiều cái ép cố có thể thực hiện được nhưng sự an toàn sẽ giảm xuống tỉ lệ với sức khỏe và sự tỉnh táo của xế (và cả ôm)

nqvietx1
10-08-2011, 10:55
t7 : trek cột mốc (cực tây) và trở về đồn biên phòng, sau đó xm về ĐB và ngủ đêm tại ĐB
Gà trưởng nói đúng đấy, cứ cao su ra 1 ngày cho thoải con gà mái, chứ mọi người nghĩ xem: nguyên 1 ngày t6 mới phi được tầm 280km từ ĐB lên đến ĐBP mà chiều T7 chúng ta định nhai hết quãng đường đấy về ĐB ngủ đêm thì hơi gấp gáp và phá sức.
Theo mình thì chiều T7 mà xuất phát thì chỉ về kịp đến Mường Nhé (>60km) và nghỉ đêm ở đây thôi.

meomapyk
10-08-2011, 13:41
Xe khách muộn ĐB-HN khoảng 8h . Nếu nhà mình đi xe khách thì xác định về khoảng bn người em sẽ thỏa thuận với nhà xe (CHú em) có thể xê dịch thời gian đi cho nhà mình ok.

Cá Bảy Màu
10-08-2011, 14:19
Sorry cả nhà ,giờ mới có thời gian lên mạng , xét đi xét lại thôi lại quay về chốn xưa
Tối nay sẽ off tại quán Mộc trên đường Trần Đại Nghĩa đầu Đại Cồ Việt, Thời gian 8h nếu thời tiết không ủng hộ sẽ chuyển sang quán Mưa 125 Lê Thanh Nghị , các bạn mới nhở đến đông đủ .

manhnm
10-08-2011, 15:10
Tự nhiên lăn ra ốm, tưởng off ở HQV đang mừng.

Cá Bảy Màu
10-08-2011, 15:51
Choẹt , mưa thế này ngồi quán mưa là hợp nhất rồi , tối nay off ở quán mưa 125 lê thanh nghị nha mọi người

nqvietx1
10-08-2011, 16:27
Chốt danh sách nhé. Mình viết giấy giới thiệu rồi send cho binhhut1985.

Khottabit Ja
10-08-2011, 21:07
@Việt: Riêng trường hợp số 26 ông để chữ đỏ nhé, kiểu như cảnh báo ý mà, chưa chắc đi đâu. Ném gạch đá cho vui thôi, mà dk muộn thế này chắc cho slost đến off để hóng hớt.
Vâng, anh Hoàng phán như thần về vụ chưa chắc e đã đi. Nhưng cái vụ ném gạch đá cho vui thì ko phải. Em rất tiếc khi phải lỡ chuyến cuối cùng trước khỉ chuyển hẳn khẩu về ĐB nhưng gia đình có việc đột xuất tuần sau e phải về ĐB ngay. E đã lỡ hẹn với nhà Gà hơi nhiều nhưng ko còn cách nào khác.Nếu có thể e rất vui được đón cả đoàn trên ĐB và làm lon ton nếu mọi người có ý định đi thăm thú ĐB nó thế nào, suối nước nóng nó ra sao, ăn thịt dê chỗ nào ngon (nhưng hơi cắt cổ),... Chúc mọi người 1 chuyến đi vui vẻ và may mắn

binhhut1985
10-08-2011, 21:39
Có khi phải đến nửa năm rồi chưa gặp e Hồng é :(

hoangbazen83
11-08-2011, 08:43
Đấy biết ngay mà. Đoán bừa hóa ra trúng. Thế e đón a e ở trên đấy vậy. Có quà cáp gì lúc đấy cũng chuyển luôn cho a e mừng nhé. Nghe nói nhà e lam giò ngon lắm.
@all: tóm váy vụ hôm qua off 1 chút.
Nhóm đã nhất trí là không ăn tối theo nhà xe mà tự chuẩn bị nên giá sẽ như sau.
- vé người 260k
- vé xe 300k. Riêng vấn đề xe máy, ai vó thể gửi xe máy sớm hơn 1 ngày thì báo GC biết nhé để giảm tải lượng xe máy gửi vào ngày 1-9 cho đỡ đông. Khi xe lên ĐB đã có e mèo mập đứng ra nhận xe và bảo quản.

Ai có thể đi đến ngày thứ 2 là ngày 5-9 thì sẽ về bằng xe máy pm cho việt để xếp xế ôm lúc về. Hiện tại GC thấy số đông mọi người về bằng xe máy. Lên bằng oto rồi mà về cũng bằng oto thì hơi buồn mong mọi người ủ mưu, tính kế để tham gia hết cho vui. Lâu chưa được đổ đèo, bó vỉa rồi nghe nói được đi qua đèo Pha Đin 1 trong tứ đại đỉnh đèo. Những a e phải đi làm thứ 2 cũng ko lo nhé, đã có phương án cho moi người có mặt ở hà nội sáng thứ 2 để đi làm bt.

Hôm qua chỉ là giao lưu làm quen với những mem mới nên chưa bóng bàn được nhiều.
@mèo mập: e báo giúp cho dì là bọn a ko ăn tối nhé.
@Tý bánh bao: tìm giúp a chất liệu áo và rổ rá nhé. Mình làm sớm cho xong 1 việc đi. A e nào dk làm áo nữa thì dk nốt để BTC chốt ds còn làm áo.

dungcmh
11-08-2011, 09:21
Nhà mình k có xe, chuyến này cho mình làm ôm nhé :((

Cá Bảy Màu
11-08-2011, 09:39
Kính thứa các a chị em(chắc em là bé nhất ở đây)...tình hình là em đã gửi mail đăng kí của em là Đàm Tuấn Phong và bạn em là Bùi Phạm trà MI cho a Việt thì phải, nhưng đến hum nay chốt rồi và em vẫn chửa biết là em và bạn em đã có tên trong danh sách chưa. Nên em lo quá. Kính mong a chị nào có danh sách chốt trả lời em 1 câu để em yên tâm với. Tiện thể em đăng kí 2 áo 1 nam 1 nứ nhé.
Cho mình xin cỡ áo của 3 bạn cái

manhnm
11-08-2011, 12:12
Đang ốm nhưng vẫn cố mò vào forum hóng hớt! Khi đi bằng ô tô không thấy được cảnh đẹp nên mình đồng ý ngay phương án về bằng xe máy. Đăng ký 1 xuất về bằng xe máy (xế hay ôm) đều ok.

trunggthn
11-08-2011, 15:53
Giờ mới biết là tối qua off. Hehe. Đặt nửa viên gạch nhưng hy vọng là sẽ thành cả viên. :D

damtuanphong
11-08-2011, 17:20
ê xin 2 cỡ m nam , 1 cỡ M nữ,hoặc là S của nam để cho bạn gái mặc..à a ơi...tình hình là e k biết lịch trình cụ thể như nào.và chi phí rra sao...cho e xin lại cái lịch trình với

Cá Bảy Màu
11-08-2011, 17:59
Thông tin lịch trình e up ở trang đầu mọi người theo dõi thì vào cập nhật , lịch trình sơ bộ còn chỉnh sửa

nqvietx1
11-08-2011, 19:09
Chủ nhật : sẽ về Điện Biên qua đèo Pha Đin , rồi chơi và nghỉ ở Điện Biên , đoàn về sớm sẽ lên ô tô về Hà nội (tối chủ nhật)
Đèo Pha Đin là ranh giới giữa Lai Châu và Sơn La, nếu đã đi đến đèo Pha Đin thì dông 1 mạch về HN chứ quay lại ĐB gần 100km nữa làm j???

damtuanphong
11-08-2011, 20:32
Từ Phan Din về Hn cũng xa lắm ...đi cũng phải 6 tiếng chứ k ít

Khottabit Ja
11-08-2011, 21:04
Có khi phải đến nửa năm rồi chưa gặp e Hồng é :(
hjhj, lâu lắm cũng ko gặp anh ý, lên ĐB hú e nhé rồi e ra trình diện a,dạo này e mi-nhon hơn rùi :))

Đấy biết ngay mà. Đoán bừa hóa ra trúng. Thế e đón a e ở trên đấy vậy. Có quà cáp gì lúc đấy cũng chuyển luôn cho a e mừng nhé. Nghe nói nhà e lam giò ngon lắm.
Đầu tuần tới thầy e đưa u e xuống HN khám bệnh rồi xách cổ e về ĐB luôn, nhà có việc. Mồm anh thúi hoắc :(. Mùa này ĐB chỉ có nhãn thôi, giò ko có đâu nhá :))

Từ Phan Din về Hn cũng xa lắm ...đi cũng phải 6 tiếng chứ k ít
Phải tầm 8 tiếng ấy ạ, 6 tiếng thì a đua với các bác xe khách ĐB rồi. Nếu muốn tiện đường thì về SL nghỉ là khỏe nhất,e thấy bảo suối khoáng nóng ở gần TP SLa cũng thích lắm :D

damtuanphong
11-08-2011, 22:43
oặc...8 tiếng thế cũng ghê nhỉ...vậy là mình k thể 1 mạch từ đó về Hn đc rồi...vậy lại phải gửi xe máy ùi

Cá Bảy Màu
11-08-2011, 22:53
oặc...8 tiếng thế cũng ghê nhỉ...vậy là mình k thể 1 mạch từ đó về Hn đc rồi...vậy lại phải gửi xe máy ùi
Chả đến 8 tiếng đâu , chắc hơn 10 tiếng đấy
Đã cập nhật lại lịch trình rồi nha mọi người vào tham khảo

manhnm
11-08-2011, 23:18
Cứ bàn tới bàn lui đi! theo mình mọi thứ chỉ là dự tính thôi. Cứ xin nghỉ 1 tuần đi chơi cho thoải mái, vừa đi vừa bò ra đường cho chắc ăn lại khỏe người. hehe..

Cá Bảy Màu
11-08-2011, 23:49
Hồng Phạm có đăng kí áo không đấy nhở
Thông báo hiện tại đoàn đi A pa chải đã có 17 người đăng kí áo rồi , các bác đã có áo nếu đăng kí áo thì pm e sớm nhá

Khottabit Ja
11-08-2011, 23:52
Chả đến 8 tiếng đâu , chắc hơn 10 tiếng đấy
10 tiếng là chạy từ ĐB về HN còn từ pha đin về khoảng 8 tiếng thôi nếu có thể chạy theo tốc độ trung bình của các bác xe khách ĐB :)). Nên là theo tốc độ đàn Gà cũng phải hơn 10 tiếng thật đấy ạ

hoangbazen83
12-08-2011, 00:16
@manhnm: e là e thích cái khoản nhiệt tình va máu của bác đấy. Hôm off e gạ gẫm được em zai bác rồi. Có 2 a e đi cũng vui.
@mabu: nhãn cũng được e à. Miễn có quà là thể hiện tấm lòng rồi mọi người cám ơn e mabu nhỉ haha
@all: nếu đi đèo Pha Đin về thì cho a e đi làm ngày thứ 2 đi xe khách Sơn La.
@damtuanphong: e ơi chi phí vẫn đang được tính để giảm 1 cách tốt nhất nhưng vẫn dựa trên 3 tiêu chí Ngon, Bổ, Rẻ. Giờ vẫn còn sớm để chốt cung đường
@binhhut: e nhờ xin giấy nhanh nhé, và có thể xin đặt được giữ chỗ ngủ ở đồn biên phòng không. Sợ a e lên muộn ko có chỗ để nghỉ. Đằng nào cũng quen xin được dẫn đường từ sáng sớm thì tốt khoảng 5h sáng.

meomapyk
12-08-2011, 00:28
10 tiếng là chạy từ ĐB về HN còn từ pha đin về khoảng 8 tiếng thôi nếu có thể chạy theo tốc độ trung bình của các bác xe khách ĐB :)). Nên là theo tốc độ đàn Gà cũng phải hơn 10 tiếng thật đấy ạ
Yên chí là chạy được 8 tiếng từ Pha Đin về HN vì em là con gái mà cũng chạy có tàm ấy thôi

hoangbazen83
12-08-2011, 00:35
2 tiếng có là mấy mà bàn bạc ghê thế. Cứ thong dong đêm về đến Hà Nội là được rồi. Còn nhớ ngày nào 1h đêm nằm ngủ giữa đường Láng Hòa Lạc thật là thích, và lần khác ngủ cái lán dọc đường gần cầu Trung Hà thật là phê và lần khác nữa ngủ trên cái ghế gỗ ở 1 cái chợ tạm trên đường Lạng Sơn thật là thoái mái, đặt lưng ngáy khò khò luôn 30p tưởng chừng như vài tiếng. A Tòn và anh Sáng nằm ngủ ở bậc lên xuống của trung tâm bưu điện nhìn thật hay. Lần này mình sẽ ngủ ở đâu, chắc phải kiếm chỗ nào ngả lưng để có thêm 1 kỉ niệm không bao giờ quên mới được hehe.

Cá Bảy Màu
12-08-2011, 00:36
Đang chém mà 2 cái bà Điện Biên này cứ nhảy vào giải thích mệt nghỉ luôn =))))))) , từ Tuần Giáo về Hà Nội có 360km thì làm gì đến 8 tiếng , 7 tiếng 59 phút thôi

meomapyk
12-08-2011, 00:46
@A.Việt : cho em cái thông tin chính xác về người và xe , thời gian muốn đi để em hẹn với nhà xe nhé ( Gửi tn vào đt em hộ em : 0915362006 )

Cá Bảy Màu
12-08-2011, 00:49
@A.Việt : cho em cái thông tin chính xác về người và xe , thời gian muốn đi để em hẹn với nhà xe nhé ( Gửi tn vào đt em hộ em : 0915362006 )
Cái này để sang tuần , off chốt đóng tiền rồi sẽ có danh sách chính thức luôn .
Thông báo luôn tuần sau sẽ off ở khu vực Cầu Giấy nhá :D , sẽ có lịch off chính thức sau chủ nhật tuần này

Cứ bàn tới bàn lui đi! theo mình mọi thứ chỉ là dự tính thôi. Cứ xin nghỉ 1 tuần đi chơi cho thoải mái, vừa đi vừa bò ra đường cho chắc ăn lại khỏe người. hehe..
Đại ka cho em xin cái số điện thoại , cả tuổi luôn cho mọi người dễ gọi , có gì em còn nhắn tin trực tiếp

damtuanphong
12-08-2011, 09:33
Ô thế xe máy cũng cho lên ô tô về hết ạ? Chắc em với bạn gái phải về Cn rồi...sáng t2 bẹn ấy phải thông đồ án..hic

binhhut1985
12-08-2011, 09:52
Tình hình là e vừa alo lên Điện Biên : bạn e vừa mới lên đi làm ờ Mường Nhé t3 tuần rồi :) chắc là phải nhờ qua đứa khác ... a ku Việt nhanh tí cho e ...

nqvietx1
12-08-2011, 10:14
@Bình hút: danh sách a mail cho chú, còn cái giấy giới thiệu tối nào đi đạp xe a đưa cho.

Cá Bảy Màu
12-08-2011, 11:56
Còn 5 đồng chí Hạnh Hót , Gà đần , anh Hưng , Gà út , mít có đăng kí áo không đây

meomapyk
12-08-2011, 13:27
Liệu có sức leo apachai không ta hjchjc

huonggiangf1
12-08-2011, 13:51
@ Đụt: mày bị hâm à? Toàn mem cũ áo có rồi, nếu có ý định làm thêm thì đã đăng ký từ đầu rồi chứ đợi gì đến phút cuối thế này. Mà anh Hưng có đi APC đâu.

Cá Bảy Màu
12-08-2011, 14:04
@ Đụt: mày bị hâm à? Toàn mem cũ áo có rồi, nếu có ý định làm thêm thì đã đăng ký từ đầu rồi chứ đợi gì đến phút cuối thế này. Mà anh Hưng có đi APC đâu.
Ơ thì mất gì không hỏi ah chị , ngay từ đầu có bắt ai có áo phải đăng kí áo đâu , đây là em hỏi lại cho chắc , vì hôm nay có anh Công cả Ốc đều đăng kí áo , phải hỏi lại để chốt chứ , sau làm rồi lại hỏi không bảo thì mệt lắm

manhnm
12-08-2011, 18:38
Đại ka cho em xin cái số điện thoại , cả tuổi luôn cho mọi người dễ gọi , có gì em còn nhắn tin trực tiếp
Số tuổi nhiều nhất đoàn nhé! (Gà chọi pảo thế). ĐT đây nhé 0996046888/0945328666 .

hoangbazen83
12-08-2011, 23:08
Số tuổi nhiều nhất đoàn nhé! (Gà chọi pảo thế). ĐT đây nhé 0996046888/0945328666 .

Bác chưa nhiều nhất nhưng cũng nhì, anh Manh sn 1978 nhé.

Ô thế xe máy cũng cho lên ô tô về hết ạ? Chắc em với bạn gái phải về Cn rồi...sáng t2 bẹn ấy phải thông đồ án..hic

Em an tâm mọi việc cũng đã dự trù hết rồi, thích là nhích thôi, sáng thứ 2 bạn em sẽ có đủ thời gian thông đồ án.

damtuanphong
12-08-2011, 23:40
E là e máu quả đổ đèo Phadin quá. Nghe mấy bác giới thiệu hay lắm. Tiếc quá lại phải về sớm.

meomapyk
13-08-2011, 09:39
Đèo Pha đin cũ thì đường vô cùng là khó đi vì bay giờ đã có đường tránh đèo. Mà đèo mới thì đổ với tốc độ 60-65km/h vô tư ^^!

momo
13-08-2011, 15:48
Còn 5 đồng chí Hạnh Hót , Gà đần , anh Hưng , Gà út , mít có đăng kí áo không đâyTại sao hỏi chị? có áo rồi thôi chứ

noroyoko
14-08-2011, 19:11
Me too..:D

hoangbazen83
15-08-2011, 08:53
Tình hình giấy tờ thế nào sao ko thấy a e nào thông báo nhỉ. Trong tuần này xin được giấy để cuối tuần còn off nào a e ơi.

momo
15-08-2011, 14:52
Đừng mang giấy đi off, nhao nhao lên rồi làm rách giấy cho mà xem [-(

conangngongao_88
15-08-2011, 15:05
cả nhà ơi, bao giờ nhóm mình làm cung leo Fanxipang vào dịp lễ quốc khánh này thì cho em đú với, em đang mê mệt cung này :)

binhhut1985
15-08-2011, 15:38
Mai leo Fan với a ko e ^^

huonggiangf1
15-08-2011, 22:32
cả nhà ơi, bao giờ nhóm mình làm cung leo Fanxipang vào dịp lễ quốc khánh này thì cho em đú với, em đang mê mệt cung này :)

Bạn này chứng tỏ chẳng tìm hiểu gì về nhà Gà cả :(. Vậy mà đã đăng ký thành viên ngay được nhỉ????

noroyoko
15-08-2011, 22:35
@ Hút: Thấy gái xinh là xí xớn vào dụ dỗ..

ngocmit
15-08-2011, 22:37
Còn 5 đồng chí Hạnh Hót , Gà đần , anh Hưng , Gà út , mít có đăng kí áo không đây

Mít có 2 áo gà cũ, mới rồi, mày có áo khuyến mãi thì cho chị 1 cái, đỡ phải giặt lắt nhắt:D

nqvietx1
16-08-2011, 09:10
Giấy giới thiệu đã viết đính kèm danh sách và gửi Bình hút, mọi ng nín thở chờ đợi xem có xin đc ko nhé.
H.nào có thông tin chính thức ae làm buổi off thật hoành tá tràng, bán bi, búng sỏi, chém gió, đạp bão tùm lum luôn.

hoangbazen83
16-08-2011, 23:49
Đúng hôm off ai không đến coi như gạch tên nhé, thông báo trước là hôm off sẽ đóng 500k và 100k tiền áo nếu ai lam áo mới. Số tiền thu trước là để đặt cọc cho nhà xe và lo 1 số việc hậu cần. thông báo sớm để anh em còn chuẩn bị đạn dược.
@Ốc bông: em tính tiền thu chi, lỗ lãi tiền quĩ thế nào nhỉ để phát động anh em đóng thêm.

damtuanphong
17-08-2011, 01:10
Giấy giới thiệu đã viết đính kèm danh sách và gửi Bình hút, mọi ng nín thở chờ đợi xem có xin đc ko nhé.
H.nào có thông tin chính thức ae làm buổi off thật hoành tá tràng, bán bi, búng sỏi, chém gió, đạp bão tùm lum luôn.
Off hoành tráng vừa thui ạ...hoành tráng quá, tốn nh đạn...đến lúc đi thiếu đạn thì khóc ạ

nem_162
17-08-2011, 01:59
Bạn Phong thân mến, bạn mới vào nhà Gà, lại chưa gặp bất cứ một thành viên nào nên chưa biết gì về nhà này rồi. Buổi off tiếp theo, bạn và ôm của bạn nhớ đến thì sẽ biết ngay "hoành tráng" trong từ điển off nhà Gà là như thế nào. Ko phải xoắn đâu bạn ạ, Gà toàn những người 8x đời cuối, 9x đời đầu thôi ấy mà :D

binhhut1985
17-08-2011, 08:13
8x đời cuối , 9x đời đầu ... hình như dek có mình ở trong đấy

hoangbazen83
17-08-2011, 14:11
E là cái tuổi dở dở ương ương đấy. Thích thế à xitrum. Lo vụ giấy tờ cho a e xong chưa. Có gì báo thật sớm để a e vui nhé.

binhhut1985
17-08-2011, 14:13
Đã send cho đứa e ở trên Điện Biên ... và nhờ nó giúp rồi ... sớm thì ngày mai ... muộn thì ngày kia có kết quả :)

manhnm
17-08-2011, 15:29
Off ẹp nghe là sướng rồi, có giấy tờ ae lên lịch off đóng tiền chuẩn bị quân tư trang đạn dược nhé.

emlacuoide
17-08-2011, 20:56
Hi hi, hồi hộp chờ ngày off tiếp^^

noroyoko
17-08-2011, 23:02
Đúng hôm off ai không đến coi như gạch tên nhé, thông báo trước là hôm off sẽ đóng 500k và 100k tiền áo nếu ai lam áo mới. Số tiền thu trước là để đặt cọc cho nhà xe và lo 1 số việc hậu cần. thông báo sớm để anh em còn chuẩn bị đạn dược.

Híc, em đọc cả 10 trang mờ chưa thấy cái lịch ọp ẹp nó ở chỗ nào.. :((

hoangbazen83
18-08-2011, 00:21
@Hót: chưa có em ơi, chắc mai sẽ có lịch. Đang đợi giấy về, có giấy mới off được. Vụ này e tham gia làm anh bất ngờ quá.

loanli_1402
18-08-2011, 11:43
Khj nào off cho e hóng vs nhé.dù không đi được cũng muốn off cùng mọi người cho vui hihi

binhhut1985
18-08-2011, 14:35
Dear all ,

E đã scan gửi email cho đứa e trên Điện Biên ... nhưng khi nó mang lên Ban Chỉ Huy thì BCH yêu cầu phải là thành viên trong đoàn và mang giấy giới thiệu gốc từ cty gửi lên chứ ko nhận giấy scan ... thứ 7 này nó sẽ về HN và CN e nó lại quay lên Điện Biên thì thứ 7 này e sẽ gửi giấy gốc cho e nó ... cũng như điền tên e nó vào danh sách đoàn như 1 cách hợp thức hóa ...

nqvietx1
18-08-2011, 15:47
Chú hỏi kỹ lại xem, nếu cần thì viết lại 1 cái giấy giới thiệu bằng tên em nó và danh sách đính kèm cho chu đáo.

manhnm
18-08-2011, 20:35
Cái thủ tục lằng nhằng gê nhỉ. Thấy có đoàn xin đc giấy rồi đấy, mong sớm có giấy thông quan để ae còn chuẩn bị!

meomapyk
18-08-2011, 22:37
Nhân ba cái tiện thể hôm nào off nhớ tuyển hộ em 1 ôm nhé . Đi solo 1 mình buồn lắm , mà dạo này toàn chạy solo nên em mún đổi gió rồi ^^!

hoangbazen83
18-08-2011, 23:50
Em xuống làm ôm đi mèo mập.
Anh mạnh e cũng đang sốt ruột đây, vụ này trông chờ 1 năm nay mà không đi được chắc cai phượt luôn quá. Mong rằng sang tuần mọi việc sẽ như ý.

manhnm
19-08-2011, 08:58
Nhân ba cái tiện thể hôm nào off nhớ tuyển hộ em 1 ôm nhé . Đi solo 1 mình buồn lắm , mà dạo này toàn chạy solo nên em mún đổi gió rồi ^^!
Xống HN đê anh đồng ý làm ôm cho em làm xế nhé!:D

Cá Bảy Màu
19-08-2011, 11:57
Tình hình là giấy vẫn chưa chưa về nhưng có vẻ 90% là được nên e thông báo cho mọi người đỡ vật
Tối mai thứ 7 , 20h chúng ta sẽ off ở quán nhạc không lời 1B Vạn Phúc , ( trên đường Liễu Giai rẽ vào )
Ta sẽ đóng tiền chốt danh sách + áo luôn : 600k

nqvietx1
19-08-2011, 13:03
@Đụt: chú thông báo off như này chưa hợp lý lắm vì tối qua đi xem film mọi người đã thống nhất là chưa off luôn, hơn nữa lần này là off đóng tiền chốt danh sách luôn. Chính vì vậy để đảm bảo mọi người có thể nhận được thông báo đi off thì nên thông báo trước từ 3-5 ngày tránh tình trạng ai ko đi được lại lý do này nọ.
T7 và CN tuần này mọi người đã lên cung đi hết rồi, off liệu đc bao nhiêu mạng đâu. Thống nhất là bao h có giấy thì off luôn thể, vì từ h đến hôm đi cũng còn hơn 2 tuần.

Cá Bảy Màu
19-08-2011, 13:13
Biết là như thế , nhưng mai đã là 20 rồi , không xin được giấy chả nhẽ không đi đâu ah , lại còn vụ áo nữa chứ , không làm ngay thì sao kịp được

hoangbazen83
19-08-2011, 21:20
Anh vote cho vấn đề đi off, chưa đóng tiền 500k đặt chỗ, nhưng phải đóng tiền áo để còn làm cho sớm. Được việc nào cho xong việc đấy gặp nhau bàn kế hoạch và chém gió cho vui. Em nhắn tin cho tất cả anh em đi nhé ĐỤT.

manhnm
19-08-2011, 22:28
Đóng tiền làm áo đi nào ae ơi! Đụt nhận quỹ ở đâu nhỉ? hay ngày mai vẫn off ở vạn phúc.

Cá Bảy Màu
19-08-2011, 23:43
tuần trước vừa có đoàn mới đi a pa chải , tầm này ẩm ướt , vắt phát triển mạnh , mọi người nhớ chuẩn bị tư trang từ a đến z không nó chui vào quần thọt vào bên trong , bám đầy người thì chết dở . sáng mai em nhắn tin luôn

hoangbazen83
19-08-2011, 23:51
An tâm quân trang, quân dụng đầy đủ lắm rồi. Chỉ sợ không có nhiều vắt để bám lên người thôi. Đang thừa máu hiến cho chúng nó 1 ít cũng được. Sáng mai em nt lịch off nhé, trong đấy nhớ nhắc mọi người mang 100k đi đóng tiền áo cho em Bánh Bao.

meomapyk
20-08-2011, 00:49
An tâm quân trang, quân dụng đầy đủ lắm rồi. Chỉ sợ không có nhiều vắt để bám lên người thôi. Đang thừa máu hiến cho chúng nó 1 ít cũng được. Sáng mai em nt lịch off nhé, trong đấy nhớ nhắc mọi người mang 100k đi đóng tiền áo cho em Bánh Bao.
Anh đóng hộ em trước lên ĐB em trả nhá :D
@A.Manh : Em tình nguyện làm xế cho anh đoạn ĐB - mốc 0 và ngược lại ^^!
@GC : Sở thích của em là làm xế mà còn sở ghét là làm ôm anh ơi :d:):D

loanli_1402
20-08-2011, 11:36
Vậy là bao giờ off?

hoangbazen83
20-08-2011, 13:18
Tối nay vẫn off em ơi. Để đóng tiền áo. Anh em nhớ đến đông đủ nhé.

oneway0ut
20-08-2011, 14:36
"8h pm, có mặt 1b Vạn Phúc quán nhạc không lời cạnh Liễu giai,cộng 100k tiền áo.." trích Tý bị Đụt

manhnm
20-08-2011, 19:07
@A.Manh : Em tình nguyện làm xế cho anh đoạn ĐB - mốc 0 và ngược lại ^^!

Cái này là anh đồng ý luôn nhé! Lên ĐB anh có phải mang xe lên cho em làm xế ko?!:D

binhhut1985
20-08-2011, 23:10
Bị ứa máu ở Vạn Phúc ....

L'coxt
20-08-2011, 23:13
@ Hút: Trên giang hồ đã xảy ra chuyện gì???

meomapyk
21-08-2011, 00:06
Cái này là anh đồng ý luôn nhé! Lên ĐB anh có phải mang xe lên cho em làm xế ko?!:D
Không cần em có xe rồi , anh mang cái gì có thể nghe được nhạc lâu lâu là được

oneway0ut
21-08-2011, 01:05
Bị ứa máu ở Vạn Phúc ....
Bị chém tơi tả :)):T

hoangbazen83
21-08-2011, 01:12
@Mèo Mập: Em xem hộ anh giá thịt hộp, bánh mỳ gối, xúc xích, mỳ cốc,nước lavie can 5l, thuốc lá thăng long 1 cây, 1kg chè ở trên em giá bao nhiêu nhé.

hoangbazen83
21-08-2011, 01:55
1 cốc nước vối giá 20k, thế nên lần sau đã không uống thì nhịn luôn, còn không thì gọi hẳn 1 cốc đằng nào mình cũng mất tiền, em dại thật đấy haha, hôm nay a còn không mất tiền nước cơ. Tranh thủ lúc rối loạn mình tráo hàng ngay haha.

ngocmit
21-08-2011, 10:51
hôm nay mở lại cái topic Hà Giang 2-9 năm ngoái, xem ảnh những cung đường, bao nhiêu cảm giác thèm thuồng lại ùa về, rồi nghĩ về cung đường Apachai sắp tới lòng nôn nao chả muốn làm lụng gì...

Còn 10 ngày nữa!

https://www.phuot.vn/threads/7878-H%C3%A0-Giang-c%E1%BB%A7a-%C4%91%E1%BB%99i-G%C3%A0-Leo-N%C3%BAi-2-9-2010/page76

meomapyk
21-08-2011, 11:44
@GC :- Xúc xích bò , heo (loại nhỏ , dài 10 cái/gói ) : 30k/gói
(Loại to ,ngắn 4 cái/gói ) : 15k/gói ; 10 cái / gói : 30k
- Mý cốc : 5k/ cốc , bát : 7k/ bát
- Lavie can 5l trên này thấy ít lắm , loại 1.5l là 95k/ kiện (12chai).Loại 500ml cũng 95k/kiện (24 chai).( Em nghĩ dùng cái này đắt hơn 1 tí nhưng mọi người chia nhau ra cầm thì sẽ đỡ vất vả vì từ đây vào mường nhé rất nhiều đường khó đi)
- Thăng Long : 65k / cây.
- Chè thì có nhiều loại lắm muốn lấy loại khoảng bao nhiêu thì lấy giá từ ~180k / cân đổ lên ( thường là chè thái nguyên ) .
- Bánh mì chiều em mới hỏi xem
Nếu lấy gì thì anh cứ lên số lượng cụ thể để em lấy

manhnm
21-08-2011, 11:50
Không cần em có xe rồi , anh mang cái gì có thể nghe được nhạc lâu lâu là được
ok em! Anh có máy nghe nhạc, em thích nghe thể loại j để anh copy.
@all: Ai chọn cái quán khéo thế?! mình làm ngay ly cafe hóa ra là hiệu quả:D

Cá Bảy Màu
21-08-2011, 12:20
@ manhnm: Quên hôm qua không hỏi , em anh có đăng kí áo không anh ơi

manhnm
21-08-2011, 12:21
Nó ko đi chỉ có anh đăng ký áo thôi, size M nam nhé, nếu em đặt áo rồi thì anh lấy luôn cả 2:D

meomapyk
21-08-2011, 18:33
@manhnm : anh cop ít nhạc của mr.Đàm , Khánh phương , Phương Thanh , Mỹ Tâm , Siu , Hồ Quỳnh Hương , Hà Hồ , ít nhạc đỏ cho hoành tráng và bất cứ loại nào anh thíc

nqvietx1
21-08-2011, 19:10
@meomapyk: Copy thế cô bảo ông ấy mang luôn ổ cứng nhà ông ấy đi cho xong.
@L'coxt: lần sau mợ đừng gọi tôi bằng anh nhé, hao tâm tổn thọ lắm :))
@All: nước vối ở Vạn Phúc có chân dài mớm ah sao đắt thế?
Danh sách cuối cùng của đoàn đi Apachải:
https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdDc3a0FFcklvVUd5OXNENzFLbHdGT mc&hl=en_US
Lịch off đóng tiền sẽ thông báo trước 3 ngày (tiền để đặt chỗ vận chuyển xe máy và vé xe lên Điện Biên), mọi người để ý lưu tâm (tốt nhất là bookmarks topic này để tiện theo dõi) để nắm được lịch đi off nhé vì danh sách đông nên không quán xuyến hết được tất cả mọi người.

meomapyk
21-08-2011, 23:01
@all : Nếu chuyển xe máy lên trước chỉ cần trước 1 ngày thôi ạ vì nhà chú em có 2 xe chạy lêchj ngày nhau . Như vậy mọi người vừa có phương tiện đi lại luôn.
@GC: ui zoi anh . Như vậy thì cũng chỉ có cái máy nghe nhạc cỡ 2-4G thì có mà nghe mòn tai rồi ^^!
Xem cái danh sách có mình ta là nữ quái xế . Chài chài :):LL

oneway0ut
21-08-2011, 23:27
[QUOTE=meomapyk;428207]@all : Nếu chuyển xe máy lên trước chỉ cần trước 1 ngày thôi ạ vì nhà chú em có 2 xe chạy lêchj ngày nhau . Như vậy mọi người vừa có phương tiện đi lại luôn.
Chị Mèo ơi , nếu em chuyển lên trước một ngày mà trong lúc gửi lên nó bị mòn lốp, hết dầu , thì chị thay cho em nhé vì ngày hôm sau đi rồi sợ lại mất thời gian sửa :))

manhnm
21-08-2011, 23:28
- Xem cái danh sách vẫn thấy mình là xế:D vậy ôm em @mepmap "Hương" làm sao đc nhẩy?!
- Trong số bạn ôm có ai làm xế được thì đăng ký luôn với pác việt đi cho đủ xế
- @meomap ơi mỗi xe ô tô chở được bao nhiêu xe máy?! đoàn đi đông như vậy nên chuẩn bị kỹ 1 chút. Anh mà làm xế không được làm ôm là hơi bị buồn rồi:( dù sao anh vẫn copy nhạc theo yêu cầu nhưng anh không đảm bảo lên đến Điện Biên còn pin đâu nhé!

nqvietx1
21-08-2011, 23:58
@manhnm: đã copy nhạc cho meomapyk rồi thì bác đã thương thì thương cho chót bác cầm cho e ý mấy viên "hồng" đi.:gun

daichienlan1
22-08-2011, 00:16
MÌnh là bạn của giangth. Tình hình là muốn đăng kí nữa thì còn được không? trong danh sách đang thiếu xế nhưng ko có xe nên đăng kí làm ôm thì có thêm được nữa không?

khongsaurang
22-08-2011, 00:31
Anh ơi, thế vụ giấy giới thiệu sao rồi ạ :D đã có hồi âm chưa để mọi người còn mừng :D

hoangbazen83
22-08-2011, 00:35
@Đụt: hôm em anh mạnh đi off hộ có đăng kí đi Apachai và áo mà. Em anh không đi nữa hả anh Mạnh
@Trung VL: mèo mập tốt lắm nhờ bảo dưỡng, làm côn, thay xích, cân vành, dổ đầy bình xăng luôn. Đằng nào cũng mất công nhờ.
@daichienlan1: chào bạn, sang tuần mới nhóm sẽ off 1 buổi để chốt danh sách, bạn để ý topic và tham gia nhé, mình không dám chắc là còn chỗ, nhưng phút cuối vẫn có người nghỉ nên bạn an tâm. Mình gặp sẽ bàn thêm nhé.

oneway0ut
22-08-2011, 02:07
@Trung VL: mèo mập tốt lắm nhờ bảo dưỡng, làm côn, thay xích, cân vành, dổ đầy bình xăng luôn. Đằng nào cũng mất công nhờ.
.
Em thì em biết chị Mèo tốt rồi, đi cùng chị ấy em biết mà anh , nhưng mà nhờ nhiều quá cũng ngại, thôi thì như anh Chọi nói thì em bỏ phần đổ xăng đi để em làm ko nhờ nhiều quá, còn mấy cái trước thì chị cứ tiền hành nhé :D

Cá Bảy Màu
22-08-2011, 02:33
@meomapyk: Copy thế cô bảo ông ấy mang luôn ổ cứng nhà ông ấy đi cho xong.
@L'coxt: lần sau mợ đừng gọi tôi bằng anh nhé, hao tâm tổn thọ lắm :))
@All: nước vối ở Vạn Phúc có chân dài mớm ah sao đắt thế?
Danh sách cuối cùng của đoàn đi Apachải:
https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdDc3a0FFcklvVUd5OXNENzFLbHdGT mc&hl=en_US
Lịch off đóng tiền sẽ thông báo trước 3 ngày (tiền để đặt chỗ vận chuyển xe máy và vé xe lên Điện Biên), mọi người để ý lưu tâm (tốt nhất là bookmarks topic này để tiện theo dõi) để nắm được lịch đi off nhé vì danh sách đông nên không quán xuyến hết được tất cả mọi người.
Anh cho em thông tín liên lạc của 3 cái mem nữ mới kia cái : mai , yên , định

meomapyk
22-08-2011, 04:16
@TrungVL : Chị ok thôi cứ gửi kèm kinh phí với xe ^^!.
@manhnm : Trên xe các chú mở nhạc suốt ý mà nên anh chỉ cần cắm sạc cho đầy pin từ ở nhà và cất gọn vào ba lô thôi , lên ĐB ăn sáng xong chắc đi luôn nên k cắm sạc được đâu.
@GC: off chốt danh sách xong thì anh nói rõ cho em số lượng xe gửi lên để còn tính , được khoảng 6 xe máy / 1 lần gửi , nếu số lượng xe máy nhiều thì có 2 phương án :
1 là em bảo thím em nói phụ xe gửi cả xe ĐB khác (quen nhau hết mà)
2 là gửi vào thứ 3 và thứ 4 , thứ 5 là đủ .
Chốt luôn cho em cái thời gian đi để em còn báo nhà xe đón nhé.

nqvietx1
22-08-2011, 09:03
@Đụt: Mai là e của Thịnh, Yên hình như là e cùa a manhnm, còn Định là bạn a.

manhnm
22-08-2011, 09:45
@Đụt: Mai là e của Thịnh, Yên hình như là e cùa a manhnm, còn Định là bạn a.
Xin lỗi trưởng ban nhé! gạch hộ bạn tên Yên. Hôm trước nhờ đi off hộ nên bạn Yên đăng ký hộ manhnm thôi.

nqvietx1
22-08-2011, 11:14
Danh sách mới (có lẽ là chỉ bằng này người thôi): https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdGtLYThtVV94M2Y5QzV1aklJSWpXN kE&hl=en_US
@Đụt: e căn cứ vào sđt trên danh sách nhắn mọi ng đi off khi có lịch nhé.

binhhut1985
22-08-2011, 13:06
Xế ơi ế ... đồng nghĩa với việc 1 số ôm phải ở nhà ^^

Cá Bảy Màu
22-08-2011, 13:53
Danh sách mới (có lẽ là chỉ bằng này người thôi): https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdGtLYThtVV94M2Y5QzV1aklJSWpXN kE&hl=en_US
@Đụt: e căn cứ vào sđt trên danh sách nhắn mọi ng đi off khi có lịch nhé.
Ok anh , thế em mặc định cho em anh cái áo nữ M nhá :D
Oài vãi , Mai này là bà lấp lánh , anh Hoàng đâu vào nhận hàng

huonggiangf1
22-08-2011, 14:16
Ai bảo thế? Lấp Lánh mà đi phượt á?

Cá Bảy Màu
22-08-2011, 14:21
Thế em mới giật mình , vừa gọi điện bảo mình là lấp lánh , chắc mợ cá sấu lôi kéo

huonggiangf1
22-08-2011, 14:32
Chuẩn rồi. Đã check số điện thoại. Nguyễn Thị Ngọc Mai là nàng Lấp Lánh :)).

oneway0ut
22-08-2011, 15:25
Em đọc trên danh sách thì có 15 xế -18 nữ ( chắc là ôm hết) chênh lệch rồi, chắc các chú xe Minsk được đèo 2 rồi, lắp thêm 2 cái sọt 2 bên nữa là thồ thêm đc.!(kiss)

Cá Bảy Màu
22-08-2011, 15:40
Danh sách hiện tại gồm 17 ôm , 16 xế ,mợ lacost muốn làm ôm mèo mập
Anh Trung , anh Hoàng , anh Hưng vẫn đang trong chế độ dập dòm đặt gạch

@ mèo mập + all tình hình nhà mình sẽ đi khoảng 16 + 17 xe nên chắc chắn sẽ gửi lên Điên Biên 3 chuyến cho nên trong tuần này sẽ off trong 1 trong 2 ngày thứ 5 or thứ 6 , mình thông báo trước để mọi người sắp xếp thời gian để đi off đầy đủ , đóng tiền đặt gạch , sắp xếp lịch trình , có khi còn bốc thăm chia xế ôm luôn , lưu ý bạn nào không đi được hoặc không có lý do chính đáng , thì đã tự gạch tên mình ra khỏi danh sách

oneway0ut
22-08-2011, 17:17
nhà mình sẽ đi khoảng 16 + 17 .. sao đi 16+17 xe ... ghi thế này à , cái thằng.
Em cũng đang trong dập dòm, híc, ông 2 ông anh chơi thân cũng đang chuẩn bị cưới vợ 1-2 tuần nữa mà em thì vừa phải đi ăn cưới vừa phải đi ăn hỏi nên ko biết có trúng ngày ngào ko :(

damtuanphong
22-08-2011, 18:30
em có ôm rồi...khỏi bốc đc k ạ

meomapyk
22-08-2011, 23:44
@ A.Viet : Sao trong cái danh sách mà anh bình gửi lên cho em thì chỉ có 27 người thôi ạ .
@All : Cứ chốt chắc chắn đi thì thông báo số lượng người và xe
@Mợ cột : Tại hôm trước lại bảo làm xế cho anh manhnm nên mợ thỏa thuận lại với anh ý nhá chứ em xế ai mà chả được trừ anh công $ hút:))

hoangbazen83
22-08-2011, 23:47
Lấp lánh đúng là nghe thấy hơi ngạc nhiên, chắc đi chuyến cuối để vào cũi luôn đây mà.
@phong: ok trường hợp của em được miễn nhé.
@Vl: ý chú là sao, chắc chú ở nhà là Hồng Lĩnh cũng ở nhà hả.

nqvietx1
23-08-2011, 00:06
@VL: chú lại nhôm nhựa rồi.
@meomapyk: tại danh sách liên tục cập nhật nên thế. A còn đang lo đến hôm đi nó phình ra 40 ấy.

meomapyk
23-08-2011, 00:22
@A. Việt : Lần of tới là chốt chắc thôi anh không thêm nếm nữa

oneway0ut
23-08-2011, 00:26
* a Chọi & a Việt* em có nhôm nhựa gì đâu, tại vì cái lịch cưới xin của người ta nói em chưa rõ ràng, nên giờ em cũng mới biết là mình cũng chưa rõ ràng, hy vọng là ko trùng ngày để đc đi, cũng đang mong suôn sẻ , vâng em ko đi chắc bạn em cũng ngại ko đi, bạn ý thích lắm nhưng vẫn phải có em thì mới dám đi! hờ hờ...

Cá Bảy Màu
23-08-2011, 01:31
Chú cứ yên chí mà ăn cưới , còn em lĩnh cứ để anh lo

huonggiangf1
23-08-2011, 11:35
Ớ off thế này thì bọn đi xem phim làm sao đi off hả anh?

manhnm
23-08-2011, 11:47
@viet: nếu off vào t4 hoặc t6 có đc không ạ. T5 manhnm cúng có việc bận thế mới gay go. À mà hỏi pác chút nhé?! đã có giấy thông quan chưa ạ? cái này quan trọng đấy ạ!

noroyoko
23-08-2011, 12:58
Thông báo:
- Lịch off cung Apachải là vào hồi 20h, thứ 5 ngày 25/08/2011.
- Khi đi mọi người mang theo tiền để đóng nhé, mỗi người đóng trước 500k. (Tiền đặt chỗ gửi xe máy và vé xe đi ĐB, mua bảo hiểm và các vật dụng khác cho cả đoàn)
- Địa điểm off sẽ cập nhật sớm nhất vì phải tìm một chỗ đáp ứng đủ các tiêu chí: ngon - bổ - rẻ, rộng, dễ tìm và gần với chỗ ở của mọi người nhất có thể.
Thông báo trên thay cho giấy mời.

Em lại xin phép các bác vắng mặt buổi off nhé.. Việc bốc thăm thì cứ nhờ ai bốc hộ em đi, còn hem thì chốt còn ai em nhận làm ôm luôn :D

Tiền đóng trước em cứ gửi cho ốc nhé, ốc làm thủ quỹ nhỉ :P

nhjmkoj87
23-08-2011, 17:24
Thông báo:
- Lịch off cung Apachải là vào hồi 20h, thứ 5 ngày 25/08/2011.
- Khi đi mọi người mang theo tiền để đóng nhé, mỗi người đóng trước 500k. (Tiền đặt chỗ gửi xe máy và vé xe đi ĐB, mua bảo hiểm và các vật dụng khác cho cả đoàn)
- Địa điểm off sẽ cập nhật sớm nhất vì phải tìm một chỗ đáp ứng đủ các tiêu chí: ngon - bổ - rẻ, rộng, dễ tìm và gần với chỗ ở của mọi người nhất có thể.
Thông báo trên thay cho giấy mời.

K chơi Hoàng Quốc Việt nhé a

hoangbazen83
23-08-2011, 18:37
@việt: Chuyển hộ sang thứ 6 nhé, thứ 5 đông anh em đi xem Long Ruồi lắm rồi.
@ALL: Thứ 5 sẽ đi xem Long Ruồi anh em nhé, lần này lên lịch sớm để XU đi mua vé sớm kiếm chỗ đẹp. Mọi người dk nhanh nha.
@Xu: em kiếm vé 4 người 1 hàng là chuẩn em ạ. Bắt đầu từ lối đi ở giữa tính vào 4 ghế nhé.

Danh sách a e dk xem phim Long Ruồi 25-8:
1. GC
2. Trang Béo
3. Gà Công công
4. Tý bánh bao
5. Tý nẫu
6. Tý siêu nhân
7. Gà súng to
8. Khải (bạn GC)
9. Xu (anh mời nhé)

nqvietx1
23-08-2011, 19:42
T5 thì bận lịch xem film, chuyển sang tối T6 lại có người bận việc nọ việc kia rồi lại comment bảo chuyển sang thứ khác.
Cứ off thứ 5 đi, ai ko đi đóng tiền thì nghỉ. Lịch đã thông báo là không rút lại.

huonggiangf1
23-08-2011, 20:59
Anh Việt nói chuẩn. Like thêm cái nữa. Nếu là em em cũng làm vậy.

Anh Hoàng nhé. Em chính thức phê bình anh nhé. Topic này là để bàn bạc Apachai chứ ko phải là topic rủ rê đi xem phim. Nhìn xuống dưới xem người này người kia lại đăng ký đặt vé. Tôi lại phải lôi hết về bên kia. :(

nhjmkoj87
24-08-2011, 10:14
T5 thì bận lịch xem film, chuyển sang tối T6 lại có người bận việc nọ việc kia rồi lại comment bảo chuyển sang thứ khác.
Cứ off thứ 5 đi, ai ko đi đóng tiền thì nghỉ. Lịch đã thông báo là không rút lại.

Thế a Việt đóng xiền hộ e nhé! e đi xem phim về e sang đóng cho a ;))

loanli_1402
24-08-2011, 13:02
Thế cuối cùng là off hay đi xem fim????????????

Mrdungvanle8x
24-08-2011, 14:20
Để chiều nay xem tình hình giấy tờ như nào, đc thì mai off luôn đi long Ruồi cũng đã chiếu đâu

nqvietx1
25-08-2011, 00:01
Tình hình là chưa có thông tin j về vụ giấy phép Apachải nên chưa tiến hành off đc. Mọi ng cứ ăn chơi nhảy múa theo thông lệ và chú ý đến topic mỗi ngày để cập nhật lịch off.
Thân!

loanli_1402
25-08-2011, 05:59
Hì.Vậy là tối nay lại đi xem fim và lại ăn lẩu..........

oneway0ut
25-08-2011, 10:33
Chơi thật!

hoangbazen83
25-08-2011, 11:36
Chán nhỉ mk. Đi trên đất việt nam mà cứ hành nhau lên xuống. Thế là kiểu gì nhỉ. Vật chất có hiện vật có mà không lên đường được thì cũng nản phết đấy.

Ly A Sang
25-08-2011, 11:39
Thời buổi kinh tế thị trường,,,,,không lót tay là các chú không cho lên cột mốc đâu

loanli_1402
25-08-2011, 12:33
Lại còn lót tay nữa.Chán hẳn

emlacuoide
25-08-2011, 12:40
Hic, bùn nhỉ
Chờ mãi chưa có giấy :(
Vậy là tối nay em lại ở nhà hóng vậy +_+

manhnm
25-08-2011, 12:46
Thời buổi kinh tế thị trường,,,,,không lót tay là các chú không cho lên cột mốc đâu
Bác Sáng có kinh niên về vấn đề này sao không tư vấn giúp anh em nhà Gà chút nhỉ. Bác là dân Phượt kinh nên rồi mong Pác chỉ giáo! Mà hình như đợt này Pác cũng tổ chức đi Apachai mà?!
- Vui quá tối nay bận lại hoãn lịch off thật sung sướng:)

hoangbazen83
25-08-2011, 15:33
Có lót tay đấy anh. E chẳng bảo là có hiện vật (thuốc lá, chè, bánh kẹo) vật chất (tiền). Thế mà còn hạch hẹo đấy ạ.

emlacuoide
25-08-2011, 23:14
Thế rút cục là có xin đc giấy ko ạ, em xin lỗi nhưng mà em cũng hơi sốt ruột:)

nqvietx1
25-08-2011, 23:40
Tối mai hoặc sáng ngày kia sẽ có tin chính thức.
Ngay đến phần lãnh thổ của tổ quốc muốn đến còn khó khăn thế bảo sao thế hệ trẻ VN thờ ơ, lãnh đạm trong vc bảo vệ tấc đất của tổ quốc. Chả đứa nào hứng thú vc bảo vệ 1 mảnh đất mà trước đấy nó phải mất tiền mới đc đặt chân đến cả. Nản toàn tập.

hoangbazen83
26-08-2011, 00:37
Ôi chán quá................

loanli_1402
26-08-2011, 15:38
Vẫn chưa có giấy ạ?

khongsaurang
27-08-2011, 08:03
sáng ngủ dậy là phải vào đây hóng đầu tiên :D giấy tờ sao rồi hả anh?

emlacuoide
27-08-2011, 09:55
em cũng hóng tình hình giấy tờ, mong quá ^^

manhnm
27-08-2011, 13:35
Hôm nay là T7 rồi không có j thay đổi thì T7 tuần sau là có giấy phép thôi=)). Mọi người đừng kỳ vọng quá làm j cho mệt cái con người, hãy vui lên dù tuần sau có được đi Apachai hay không cũng kệ. Trưởng ban @viet @F1 @GC: có khi phải lên phương án ABC đi "phòng trường hợp không được như ý". Chúc mọi người có ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ và sung sướng!:L

huonggiangf1
27-08-2011, 15:05
Em có liên quan gì vụ này đâu mà a còng em vậy anh?

chidung79
27-08-2011, 16:18
Haha.......lâu rồi mới vào topic lại gặp đúng câu của bác Lý hay quá, lại còn chuaaaaan nữa.
Đến Đường Tăng còn phải "bôi trơn" mới lấy được kinh thật mà.
Thèm Apachai quá mà chỉ được..........ngóng đây.

Mrdungvanle8x
27-08-2011, 18:48
chậm nhất là tối thứ 2 là bạn em thông báo có xin đc giấy ko, thế lên có cố đi Apchai hay bẻ cung thì anh chọi cũng cố gắng bố trí lick off vào tối thứ 2 đi cho sớm sủa để mọi người thống nhất bẻ cung nào cho hợp lý. Nhưng bạn em đã bảo cứ yên tâm lên mọi người ko phải sốt ruột quá nhé dễ dẫn đến tẩu hỏa nhập ma.

hoangbazen83
27-08-2011, 18:51
Anh em Apachai chú ý. chắc chắn sang tuần sẽ off, cho dù có giấy hay không có giấy. Hiện tại phần lớn các nhóm dk Apachai từ phượt.com đến ttvn đều chưa có giấy, vì GC đã gọi cho tất cả các nhóm lập cung apachai. Còn phương án ABC như anh manhnm nói đã được lên rồi. Cung này đảm bảo vui va cũng nhiều bất ngờ lắm. Nhờ có sự giúp đỡ của bác Ối Zời Ơi. Sẽ có lịch chi tiết cho anh em khi đi off.

meomapyk
27-08-2011, 23:53
@GC: Có cung nào thì anh nói luôn để anh em xa nhà còn xem xét và sắp xếp vì bi h đi làm rồi không được rong chơi thoải mái về thời gian nữa .
Em cũng mong vụ APC lắm cơ nhưng mà vì chúng ta đi vào ngày 2/9 nên mới vướng mắc như thế đấy . cả nhà cùng cầu mong và hi vọng nào

noroyoko
28-08-2011, 17:17
Cung dự trù đi Tả Ló San đeeeeeeeeeee....

https://www.phuot.vn/threads/22289-M%C3%B9a-thu_T%E1%BA%A2-L%C3%93-SAN_n%C6%A1i-ch%C6%B0a-in-d%E1%BA%A5u-ch%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t(30-8-3-9)

hoangbazen83
29-08-2011, 00:58
@Gà HOT: cung Tả Ló San chắc không em ạ. Mai sẽ có chương trình cụ thể do anh Công diễn thuyết với mọi người.
@Mèo Mập: Còn đúng nốt ngày mai là có quyết đoàn đi được không, chán lắm em ạ, mấy hôm nay đi chơi mà cứ mơ được ôm cái cột để nhảy.
@Đụt: mày giúp anh nt cho tất cả a e dk đi Apachai nhé. Dùng sim km gọi cho các bạn mem mới luôn. Đến giao lưu 1 thể.

noroyoko
29-08-2011, 12:16
Có thông tin gì ngày mai alô em sớm zới ạ, híc, em mong mỏi từng ngày

Cá Bảy Màu
29-08-2011, 12:26
các mem mới vào đây để xem thông tin off tối nay https://www.phuot.vn/threads/10600-Th%C3%B4ng-tin-G%C3%A0-%C4%90i-B%E1%BB%A5i-VN-Off-ch%E1%BB%91t-APACHAI/page8
Thông báo : đã có áo nên các thành viên đã đăng kí đến lấy áo và những ai chưa đóng tiền thì đến đóng và nhận áo luôn

damtuanphong
29-08-2011, 23:10
Bác Bánh Bao ơi, bác còn áo nam cỡ L k..tình hình em mặc cỡ M ngắn quá.

hoangbazen83
29-08-2011, 23:20
Em alo luôn cho bánh bao nhé. 0974011821

nqvietx1
29-08-2011, 23:46
Thông báo:
- Danh sách cuối cùng (chốt) của nhóm đi Apachải: https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdHdBU1U4YmY4bVJxMUZPOFZwbWZ0L Xc&hl=en_US
(Minh Đức cancel)
- Danh sách sắp xếp xế - ôm:https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdF9HWE5CcTdxWVpNS3BNc3hwb1F4M UE&hl=en_US
(Danh sách này chưa phải cố định, có thể thay đổi sau cho hợp lý.)
- Thời gian xuất phát là 19h ngày thứ 5, 01/9/2011 tại bến xe Mỹ Đình vì vậy đề nghị mọi người có mặt đông đủ lúc 18h nhé.
- Xe máy gửi lên Điện Biên sẽ chia làm 2 đợt,
+ Đợt 1: 31/08/2011: có 5 xe của: Gà chọi, a.Công, Súng, a.Mạnh và mình, 5h xe xuất phát nên mọi ng 4h có mặt để gửi xe. Riêng a.Mạnh đi lên ĐB cùng đợt này luôn, nếu ai đi được thì contact với a.Mạnh nhé.
+ Đợt 2: 01/09/2011: các xe con lại sẽ mang theo cùng cả đoàn lên ĐB luôn.
- Kinh phí đã đóng sẽ mua bảo hiểm, dụng cụ vá xe (a.Công phụ trách), găng tay (Gà chọi phụ trách), nước uống và 1 bữa ăn tối trên ô tô (HN-ĐB). Phần còn lại sẽ đóng thêm trên ô tô. Dự trù mỗi người tầm 1.7tr :D
- Về trang phục mọi người tự trang bị. Lưu ý là đoạn đường từ đồn BP lên cột mốc mọi ng mặc quần áo dài đề fòng lá cỏ lau cứa, giầy thì đi giầy bộ đội thì tốt (loại cao cổ).

manhnm
30-08-2011, 00:25
Thông Báo:
- Đúng lịch bắt đầu gửi xe máy vào ngày 31/8 nên các Xế có thể gửi xe trước đăng ký với Nguyễn Quốc Việt 0902468021
- manhnm đi trước đoàn 01 ngày "ngày 31-8" lên điện biên nghỉ ngơi hôm sau nhập đoàn. ae nào có thời gian đi cùng Pm với Mạnh 0996046888/0945328666. Chi phí nghỉ ngơi "khách sạn" Mạnh xin phép được chi trả nếu có bạn đi cùng.
- Đã xin số của @meomap lên đó làm phiền em 1 ngày nhé! cảm ơn trước nhé!:) Anh định ở khách sạn điện biên em xem có được không? jup anh check phòng nhé! Em xin nghỉ cả ngày đi còn tiếc gì 1 ngày đi làm:)

meomapyk
30-08-2011, 00:36
@Dut : Mang ao len ho chi nhe ^^!
@manhnm : Len alo em em dua di ngam DB truoc 1 hom ^^! (chac chi di ngoai gio hanh chinh thoi)
@All : thong cam may em bi loi phong chu nen phai viet khong dau

loanli_1402
30-08-2011, 07:06
Hix.đếm từng ngày để đi

huonggiangf1
30-08-2011, 10:15
Thông báo:
- Danh sách cuối cùng (chốt) của nhóm đi Apachải: https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdHdBU1U4YmY4bVJxMUZPOFZwbWZ0L Xc&hl=en_US
- Danh sách sắp xếp xế - ôm:https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdF9HWE5CcTdxWVpNS3BNc3hwb1F4M UE&hl=en_US
(Danh sách này chưa phải cố định, có thể thay đổi sau cho hợp lý.)
- Thời gian xuất phát là 19h ngày thứ 5, 01/9/2011 tại bến xe Mỹ Đình vì vậy đề nghị mọi người có mặt đông đủ lúc 18h nhé.
- Xe máy gửi lên Điện Biên sẽ chia làm 2 đợt,
+ Đợt 1: 31/08/2011: có 5 xe của: Gà chọi, a.Công, Súng, a.Mạnh và mình, 5h xe xuất phát nên mọi ng 4h có mặt để gửi xe. Riêng a.Mạnh đi lên ĐB cùng đợt này luôn, nếu ai đi được thì contact với a.Mạnh nhé.
+ Đợt 2: 01/09/2011: các xe con lại sẽ mang theo cùng cả đoàn lên ĐB luôn.
- Kinh phí đã đóng sẽ mua bảo hiểm, dụng cụ vá xe, găng tay, nước uống và 1 bữa ăn tối trên ô tô (HN-ĐB). Phần còn lại sẽ đóng thêm trên ô tô. Dự trù mỗi người tầm 1.7tr :D
- Về trang phục mọi người tự trang bị. Lưu ý là đoạn đường từ đồn BP lên cột mốc mọi ng mặc quần áo dài đề fòng lá cỏ lau cứa, giầy thì đi giầy bộ đội thì tốt (loại cao cổ).

Ớ lại thay đổi xế - ôm rồi ạ? :) Thế này Hót phải về trước bằng oto à?

Em gửi contact của tay bán bảo hiểm du lịch Bảo Minh nè:

Andy Dương 0916111357 email: [email protected]

duycong8282
30-08-2011, 11:49
Tinh hinhf la mai ngay 31-8 cac ban trong danh sach gui xe thi dung 3h co mat o ben my dinh ta gui xe nhe vi xe di luc 5h ma
danh sach hoang ( ga choi), dung( sung nhua), khanh(minsk), anh manh ( nguoi va xe di dien bien luon), duy cong( ga de), viet nua nhe the la 6 xe,
danh sach con ai nua ko gui luon di cho tien ko ngay 1 dong nguoi lam kho gui xe

noroyoko
30-08-2011, 12:59
Híc, mèo mập ơi, về Hà Nội chơi lun đi, để chị em mình song hành típ :D Chứ mình em về ô tô trước thì bùn chít :((

huonggiangf1
30-08-2011, 13:22
Chị loay_hoay bỏ đoàn rồi ư? Sao lần nào cũng vậy? :((

meomapyk
30-08-2011, 17:59
@hót : Chị phải đi làm rùi , hic . Mà chị phải chém gió với mấy cô trong khoa là người yêu cháu lên để nghỉ đấy

Xu_iu
30-08-2011, 19:02

Ô zeeee...
Hẹn gặp đoàn apachai vào ngày đó, giờ đó ở bến xe Mỹ Đình nhé ;)

hoangbazen83
30-08-2011, 19:12
Ui được a mạnh tài trợ ăn ở 1 này kìa thèm quá đi mất thề mà ko tham gia được. A mạnh lên sớm có quà gì mua cho e nha.
@. Tối nay 8h trà chanh nhà đụt a e nào rảnh ra nhé. Tin nhắn này hơi vội hehe. Ra chém gió thôi.

binhhut1985
30-08-2011, 23:21
Một số lưu ý khi đi Apachai :)

- Ngày 1 : Điện Biên - Mường Chà - Si Pha Phìn - Mường Nhé - Apachai

Đổ xăng : 3 điểm Điện Biên , Si Pha Phìn , Mường Nhé ( tại cây xăng nhà nước - còn các điểm đổ xăng lẻ thì vẫn có - mỗi xe dự trữ 1 lít xăng nhé từ Điện Biên luôn cho chắc )

Bắn tốc độ : ra khỏi Điện Biên và gần tới Mường Chà ( từ Mường Chà trở đi là ko có bắn tốc độ - cơ mà vẫn có cảnh sát - lần trước bọn tớ bị bắt ở Chà Nưa - vì tội : cắm cờ tổ quốc lên xe ^^ 70k/xe , lưu ý người bẩn cũng được nhưng mà cái biển số phải sạch nhé )

Đường đi : từ Điện Biên - Mường Chà , đường Quốc Lộ to và đẹp ... ^^ vào thị trấn Mường Chà ... đi gần cuối thị trấn có cây cầu to đùng bên tay trái - bỏ Quốc Lộ rẽ trái vào tỉnh lộ đi Mường Nhé . ( nếu đâm thẳng quốc lộ thì lên Mường Lay ) , vào thị trấn Mường Nhé - đi thẳng tiếp đến km số Pắc Ma 62 thì bên trái có câu cầu to đùng ... lại rẽ trái .. đi tiếp khoảng 30km nữa thì đến Apachai - đồn biên phòng nằm phía bên tay phải ( lần trước bọn tớ đi vào tìm mãi mới đến được - vì lúc đấy trời tối khoảng 7h ^^ )

Ăn trưa tại Si Pha Phìn : ngay sau khi đổ xăng xong , đổ đèo 1 cái là đến Si Pha Phìn ^^ Si Pha Phìn bé vô cùng - chỉ vài nhà dân thôi nhé .

Ăn tối ở Mường Nhé hoặc đồn Biên Phòng 317 - nếu quyết định ăn ở đồn Biên Phòng 317 thì phải alo lên đồn trước từ sáng nhé .

Ngủ : phòng ốc đủ sức chứa thoải mái ... nhưng nếu lên sớm thì chiếm được phòng có giường chiếu đàng hoàng ... đầy đủ chăn màn ^^ lên muộn thì dek có giường ... chỉ có chiếu và chăn thôi ^^ cơ mà vẫn nên tự chuẩn bị túi ngủ cho chắc ...

- Ngày 2 : leo Mốc 0 - Apachai - có 2 con dốc đứng ngay từ đầu ... leo lên khá mệt ... trek 1 chiều khoảng 4 tiếng ... đường đất ... nên sắm găng tay có hạt nhựa ở trong mà bám nhá ^^ lên sớm còn được sờ vào cái cột mốc 1 mình chứ ko lên muộn thì có mà ... sờ vào bãi nước bọt của nhóm lên trước nó nhổ ...

Ăn sáng/ăn trưa : có thể nhờ nấu ăn cơm cho chắc dạ ... tùy mọi người linh hoạt nhé ...
Nước : mỗi người 1 lít là đủ ( nên pha oresol ... chống mất nước ^^ )

Ăn tối ở đồn Biên Phòng hoặc Mường Nhé thì tùy trường hợp cụ thể .

Ngủ ở đồn biên phòng hoặc Mường Nhé . Nhưng nếu ngủ ở Mường Nhé thì tuyệt đối ko ngủ ở Nhà Khách Mường Nhé - to uych phía bên tay phải ... tính từ Apachai về Mường Nhé nhá ^^ lần trước đoàn tớ ngủ ở đấy ... phòng ốc hôi hám ... nhà vệ sinh chung bẩn thỉu ... nhà tắm mỗi tầng có 1 cái ... tầng 1 có nước nhưng ko có bình nóng lạnh ... tầng 2 có bình nóng lạnh nhưng ko có nước =))

Khi leo Mốc 0 nhớ bồi dưỡng cho mỗi a bộ đội dẫn đường 100k ( chung cho tất cả các đoàn ^^ )
Ngủ ở đồn biên phòng ko mất xiền , cơ mà mất xiền ăn - suất ăn tính theo suất ăn của bộ đội .

Mrdungvanle8x
30-08-2011, 23:39
Tính theo suất với khẩu phần ăn như bộ đội, cái này hay đấy. ko biết trên đấy có tham ô ko chứ cứ như suất ăn ngày trước của mình thì cứ gọi là thôi rồi :)) =)) hề hề nhưng mà lúc đấy đói chắc cố nuốt đc :D

duycong8282
31-08-2011, 00:01
Cac xe di nho lap guong day du, giay to xe bao hiem nhe va nhat la phai mang theo CMND vi ngay do la ngay cu mat ma :d

nqvietx1
31-08-2011, 00:02
Thông báo:
- Danh sách chốt Apachải: https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdHdBU1U4YmY4bVJxMUZPOFZwbWZ0L Xc&hl=en_US
- Dach sách xế - ôm chốt: https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AthJvpKRoK0vdF9HWE5CcTdxWVpNS3BNc3hwb1F4M UE&hl=en_US
- Lịch gửi xe giống như thông báo hôm qua, riêng ngày 31 có e Quýt và a Mạnh lên trước 1 ngày.
- Chương trình của chuyến đi sơ bộ như sau:
* Ngày 1/9: 19h xuất phát từ bến Mỹ Đình, bữa tối chúng ta sẽ ko ăn với nhà xe mà tự lo, e Bánh bao phụ trách mua 23 suất ăn (bánh mỳ Như Lan và nước uống).
* Ngày 2/9:
+ Ăn sáng tại tp Điện Biên rồi thẳng tiến Apachải, các chú ý dọc đường đi mọi người đọc và ghi nhớ ở bài viết của binhhut1985 ngay phía trên;
+ Trưa: ăn tại Si Pha Phìn, nghỉ trưa rồi đi tiếp lên đồn BP;
+ Tối: ăn tại đồn BP, sẽ giao lưu với các chiến sỹ của đồn BP 317, bạn nào tửu lượng khá thì theo a Gà chọi đại diện nhà mình để giao lưu nhé (mảng này mình rất là yên tâm vào năng lực của Gà chọi :gun).
* Ngày 3/9:
+ Sáng: ăn sáng tai đồn BP sau đó đi check cột mốc (các lưu ý trên đường đọc bài viết của binhhut1985);
+ Trưa: ăn đồ ăn chuẩn bị sẵn mang theo (đồ ăn trưa sẽ có bánh mỳ, ruốc, patê, mảng này mèo mập sẽ mua sẵn ở ĐB luôn);
+ Chiều & tối: khi lên đến đồn BP sẽ tham khảo tình hình an ninh ở Mường Nhé, nếu cho phép chúng ta sẽ tạm biệt đồn BP và phi xe về Mường Nhé ăn - ngủ - nghỉ tại đây, còn nếu điều kiện không cho phép thì sẽ phải ngủ ở đồn BP tiếp 1 đêm nữa.
* Ngày 4/9:
+ Sáng: dù hôm đêm hôm trc có ngủ ở Mường Nhé hay ở đồn BP thì chúng ta sẽ đi thẳng sang Tuần Giáo, Lai Châu luôn, các bạn nào không nghỉ được t2 phải về bằng ô tô sẽ tạm biệt mọi người tại Mường Chà;
+ Trưa: ăn dọc đường quốc lộ 12;
+ Tối: ăn - ngủ - nghỉ tại Tuần Giáo, Lai Châu.
* Ngày 5/9:
+ Sáng: ăn sáng tại Tuần Giáo rồi thẳng tiến chinh phục đèo Fa Đin;
+ Trưa: ăn trưa dọc đường quốc lộ 37 (nối từ quốc lộ 6 sang quốc lộ 32), chúng ta cố gắng đi đến thị trấn Bắc Yên để ăn trưa đc thì tốt, ăn xong thì Hà Nội thẳng tiến;
+ Tối: nếu về kịp Hà Nội thì sẽ ăn ở HN nếu ko sẽ ăn dọc đường tại Sơn Tây.
Đặc biệt lưu ý là khi đi mọi người mang theo đầy đủ giấy tờ tùy thân: CMND, bằng lái, đăng ký xe, bảo hiểm. Lắp đủ 2 gương và đủ mũ bảo hiểm.

Có thể các bạn nghĩ các lưu ý này hơi thừa nhưng vì cung này có những đặc điểm hơi tế nhị là chúng ta lên vùng ngã 3 biên giới các nguy cơ từ bọn Tầu khựa và tình hình an ninh bất ổn do người dân tộc thiểu số ở đây nên mình đặc biệt lưu ý đến các vấn đề về giấy tờ tùy thân và vc đi lại.

loay_hoay
31-08-2011, 00:42
Chị loay_hoay bỏ đoàn rồi ư? Sao lần nào cũng vậy? :((

Hix sorry cả nhà nhé, xấu hổ quá đi mất :(( chắc tại số tớ nói trước bước không qua rồi, lần sau chắc phải rình đến gần lúc đi rồi nhảy vô mất thôi :P Hi vọng sẽ k có lần thứ ba :( kẻo cả nhà khai trừ luôn khỏi đảng mất! Chúc cả nhà mình lên đường bình an và hoành tráng nhé!

nqvietx1
31-08-2011, 00:56
@loay_hoay: cái nick đã là loay hoay thế kia thì mãi loay hoay, đổi nick đổi vận. :D

trocj
31-08-2011, 08:02
* Ngày 1/9: 19h xuất phát từ bến Mỹ Đình, bữa tối chúng ta sẽ ko ăn với nhà xe mà tự lo, e Bánh bao phụ trách mua 23 suất ăn (bánh mỳ Như Lan và nước uống).
Đi ô tô cả đêm mà ăn bánh mỳ xong hôm sau ăn sáng 200km lên APC là có vấn đề a ơi

nqvietx1
31-08-2011, 09:01
* Ngày 2/9:
+ Ăn sáng tại tp Điện Biên rồi thẳng tiến Apachải, các chú ý dọc đường đi mọi người đọc và ghi nhớ ở bài viết của binhhut1985 ngay phía trên;
+ Trưa: ăn tại Si Pha Phìn, nghỉ trưa rồi đi tiếp lên đồn BP;
@Hùng trọc: ko đọc dòng ăn trưa ah ku?

trocj
31-08-2011, 09:04
@Hùng trọc: ko đọc dòng ăn trưa ah ku?
Cái cơ bản là đêm nằm xe mệt mà chỉ ăn bánh mỳ :((:((

binhhut1985
31-08-2011, 09:44
Đêm nhà xe có dừng lại nửa tiếng trên đường ... ai khoái ăn tiếp thì xuống mà ăn mà uống ^^

Lưu ý chút về vấn đề giấy tờ nhá cả nhà :

- Giầy tờ tùy thân : gồm chứng minh thư , bằng lái xe ( cả xế và ôm ) / riêng với xế thì thêm bảo hiểm xe máy và giấy tờ xe .
- Giấy tờ cả đoàn : gồm giấy giới thiệu từ biên phòng Điện Biên + danh sách ( theo e thì cái giấy giới thiệu và danh sách nên phát cho mỗi xe 1 bản photo )

Chúc cả đoàn lên đường vui vẻ ^^

Quên mất : lần trước khi ngủ ở Mường Nhé ... nhà nghỉ yêu cầu nộp đầy đủ chứng minh thư của cả đoàn .. 14 người là 14 chứng minh thư ... thiếu 1 không nhận ^^ thiếu chứng minh thư ... biên phòng và cảnh sát địa phương có thể giữ mình trong vòng 24 - 48h ...thế nên cả nhà mình nhớ mang chứng minh thư đầy đủ nhé ^^

meomapyk
31-08-2011, 12:36
@A.việt : Tuần giáo là của ĐB anh ơi . Đi theo đường đèo pha đin cũ thì đi theo quốc lộ 6 cũ nhé anh chứ cứ thấy đường đẹp mà tít là chỉ có đèo mới thôi , nhưng mà đổ đèo mới cũng không tệ . Nếu nhà mình mà về hẳn ĐB rồi đi ra thì đổ đoạn quanh co liên tục từ ĐB ra tuần giáo cũng thấy chóng mặt rồi.

hoangbazen83
31-08-2011, 12:39
Mọi người photo CMT thêm 1 bản nhé. Phòng khi các a cần lưu lại sẽ có để sự dụng luôn.
A e nào còn vấn đề gì cân thắc mắc hoặc chưa hiểu thì hỏi luôn nhé. Cách đi xe máy và vật dụng cá nhân cần chuẩn bị đã phát giấy để mọi người tham khảo rồi. Mọi người nhớ đọc kĩ những cm của binhhut va việt nhé. Sẽ có ích cho bản thân va giúp đoàn hoàn thành tốt những gì đã đặt ra. Chúc các ban nhiều niềm vui và quyêta thắng hehehe
À quên. E gà mabu hẹn đoàn chúng ta ở DB để bồi dưỡng 10kg nhãn. Thay mặt đoàn xin cám ơn em.

loanli_1402
31-08-2011, 12:55
Cách đi xe máy và vật dụng cá nhân cần chuẩn bị đã phát giấy để mọi người tham khảo rồi.
E chưa có hix

nqvietx1
31-08-2011, 18:00
@all: Mai sẽ xuất phát lúc 7h PM, còn xuất phát từ bến nào thì chưa chắc chắn, có j sẽ thông tin cho mọi người sau. Nếu xuất phát lúc 7h PM thì mọi người chuẩn bị sẵn sàng tinh thần là mang xe ra từ 4h PM để nhét vào cốp, vì vc nhét xe vào cốp mất rất nhiều thời gian. H.nay mới gửi được 5 xe, ngày mai còn 7 xe mà 1 xe ô tô chỉ nhét tối đa đc 6 chiếc nên 1 chiếc có thể sẽ phải gửi xe khác.
- Thông tin mới cập nhật là tình hình an ninh tại Mường Nhé ổn định, T7 sau khi check cột mốc xong chúng ta sẽ về Mường Nhé ngủ đêm tại nhà khách của UBND huyện;
- Em Hạnh (Gà hót) cancel;
- Nhắc lại lần nữa cũng không thừa là mọi người mang đầy đủ CMND đi, riêng xế thì cả bằng lái, đăng ký, bảo hiểm lắp đầy đủ 2 gương;
- Theo lộ trình mới thì ngày CN chúng ta sẽ đi từ Mường Nhé về thẳng Điện Biên sau đó đi sang Tuần Giáo;
- Tình hình đường xá đoạn từ Chà Cang lên Mường Nhé (khoảng 100km) sẽ phổ biến khi lên đến ĐB (sáng 1/9);
- Lúc về chúng ta sẽ đi lối đèo Fa Đin cũ để thấy hết sự hùng vĩ của con đèo này chứ không đi theo lối đèo mới.
Thân! :L

binhhut1985
31-08-2011, 18:12
Việc chỉ còn 1 xe là phải gửi xe khác theo e nên liên hệ làm rõ trước là xe nào gửi / gửi mấy giờ / gửi nhà xe nào ... chứ không đến mai đến giờ xuất phát rồi mà ko gửi được thì lằng nhằng lắm ... còn không thì phải tính qua phương án khác ... có thể là mượn/thuê xe trên Điện Biên .

Chiều đi khi qua Mường Nhé nên liên hệ nhà nghỉ trước ... còn không thì a Việt alo cho e Hồng ... nhờ e ý đặt hộ nhà nghỉ trước cho mọi người cũng được ^^

loanli_1402
31-08-2011, 20:12
@meomap: Thời tiết trên đó bjo như thế nào hả chị?

Xu_iu
31-08-2011, 20:57
- Tình hình đường xá đoạn từ Chà Cang lên Mường Nhé (khoảng 100km) sẽ phổ biến khi lên đến ĐB (sáng 1/9);

Vừa nghe bố đứa bạn thân cập nhật về tình trạng đoạn đường này....các Xế tha hồ mà thử thách tay lái nhé .... :D...Các Ôm bịt bọc cho kỹ kẻo hỏng hết làn da Á Đông :))

Trên miền núi, tầm này buổi sáng và tối hơi lạnh rồi, mọi người nhớ mang theo áo khoác mỏng nhé :)

vava
31-08-2011, 21:37
Mang áo khoác mỏng là hợp lý đấy :D. Không đi tiễn mọi người được :(. Chúc cả đoàn trẻ khỏe, đi đến nơi về đến chốn, nhiều hồi ức, hehehe. Goodluck!

nqvietx1
31-08-2011, 23:00
Chiều mai 6h những ai gửi xe có mặt tại bãi đất trống phía sau bến xe Mỹ Đình để chất xe máy lên ô tô nhé.

damtuanphong
31-08-2011, 23:37
Các bác ơi sao k có bản kê chi phí ạ. E muốn biết chi phí ra sao ạ.

meomapyk
01-09-2011, 00:28
@Loan : Ngày nóng đêm lạnh em ạ.

Cá Bảy Màu
01-09-2011, 01:58
Các bác ơi sao k có bản kê chi phí ạ. E muốn biết chi phí ra sao ạ.
Thời điểm hiện tại chỉ có thể đưa ra những dự trù về chi phí dự kiến thôi nên tầm 1.7 triệu đổ lại là hợp lý

loanli_1402
01-09-2011, 07:12
Em Quýt thông báo là trên ĐB mưa a

emlacuoide
01-09-2011, 08:35
Hồi hộp ngồi đếm thời gian chờ giờ lên đường *(^o^)*
Vậy là tối nay 6h có mặt ở bến xe Mĩ Đình ạ?^^

À quên có xế nào ở khu vực Thanh Nhàn - Bạch Mai ko ạ cho em đi ké với :">, em đang ko bít lết xác từ nhà lên bx Mĩ Đình bằng cách nào, hu hu :((

huonggiangf1
01-09-2011, 09:41
Các bạn đi chơi, mềnh cũng lên đường :D.

Chúc cả đoàn đi vui vẻ, chinh phục thành công cột mốc và an toàn trở về nha :L

Tớ đi cũng sẽ tích cực chụp thật nhiều ảnh :))

nqvietx1
01-09-2011, 11:38
@emlacuoide: e contact với thằng Súng nhựa (Lê Văn Dũng) nhé nó ở Bạch Mai đấy.

emlacuoide
01-09-2011, 12:18
Em cũng bít Súng nhựa ở Bạch Mai rùi nhưng thấy bảo là gửi xe lên ĐB từ hôm qua nên chắc cũng đang rơi vào cái tầm hoàn cảnh giống em, he he :D
Nếu bí quá thì cùng lắm chiều nay em treking luôn từ nhà lên MĐ, rèn luyên luôn thể =))

binhhut1985
01-09-2011, 12:58
Trek từ Bạch Mai ra Mỹ Đình thì tầm này xuất phát là kịp đấy :))

loanli_1402
01-09-2011, 13:15
Tập luyện luôn còn gì nữa :D

hoangbazen83
01-09-2011, 15:23
Thấy các bạn đi mà lòng vui khấp khởi ko biết nói gì nên lời. Mỗi người 1 cung, mỗi người 1 chuyến đi riêng và riêng GC đi riêng 1 hướng. Vui vẻ, may mắn và tràn ngập tiếng cười nhé. Hẹn gặp off hồi ức nhé.

huonggiangf1
01-09-2011, 16:18
Anh Hoàng điêu mặt như cái niêu

vava
04-09-2011, 21:15
Đoàn chưa về đến Hà Nội à???????

binhhut1985
05-09-2011, 06:09
Theo lịch thì sáng nay mới bắt đầu về tới HN đối với những người đi ô tô .. .và 24h ngày hôm nay đối với những người đi xe máy ^^

meomapyk
05-09-2011, 09:39
Cả đoàn trừ mèo mập đã chạy xe máy về HN lúc 7h30 sáng nay . Hn đón tiếp đoàn trở về nhá

huonggiangf1
05-09-2011, 14:20
Thông tin mới nhận thì đoàn vừa ăn trưa ở Sơn La xong va bây giờ bắt đầu tiếp tục hành trình. Còn 300km nữa, nhanh thì 10h về tới HN (GT bảo thế). Chưa quyết định là về đường nào nên chưa biết đón ở đâu.

Mr.Tiến
05-09-2011, 20:18
Hihi chúc mừng cả nhà đã phượt thành công tốt đẹp chuyến này :)). hi vọng chuyến sau đi gần gần cho e bám càng với :)))

manhnm
06-09-2011, 09:23
Cả nhà Gà đi apachai đã về đến Hà Nội an toàn! Cảm ơn mọi người trong cả hành trình dài! Chuyến đi thật vui và đầy ý nghĩa!
Cảm ơn Mèo mập, miss Hồng! đã giúp đỡ cả đoàn để có chuyến đi thành công tốt đẹp.

vava
06-09-2011, 10:04
Chuyến đi nào cũng thật vui và đầy ý nghĩa. Khi nào nhà mình off nhỉ :D :d(beer)

noroyoko
06-09-2011, 12:23
Chúc mừng đoàn người và xe nha Gà đã về đến HN an toàn :P

hoangbazen83
06-09-2011, 12:57
Cám ơn toàn thể a c e đã đồng hành cùng GC. 1 chuyến đi có thêm nhiều cảm nhận và tình cảm mới. 1 chuyến đi thêm những người bạn mới. Mưa, leo núi, chạy đêm, sạt lở núi, đường trơn, xe hỏng, tất cả đã làm cho đoàn chúng ta thêm gắn bó và bền chặt hơn. GC rất vui khi 1 ngày gần nhất sẽ lại được đi chung 1 cung với các bạn. Cực Đông ơi thẳng tiến a e nhỉ.

loanli_1402
06-09-2011, 13:05
Cực Đông ơi 30/4 và 1/5 năm 2012 nhé

emlacuoide
06-09-2011, 13:45
Hi hi
Em chẳng biết nói gì nhiều ạ
Chỉ biết nói 1 câu QUÁ LÀ TUYỆT VỜI thôi :X :*
Cảm ơn các anh chị, các bạn, các em và tất cả mọi người \m/