PDA

View Full Version : Phượt Đà Nẵng-Hội An dịp tết dương 2016

hotboy2k7
30-09-2015, 12:03
Em thấy bảo là dịp tết dương lịch 2016 này được nghỉ 3 ngày nên tính sẽ làm chuyến Đà Nẵng - Hội An (hành trình này hợp lý vì tầm 3 ngày 2 đêm, em nghĩ là có thể khám phá được gần như các địa danh chính). Do đây là lần đầu tiên độc hành nên em muốn hỏi các bác kinh nghiệm ăn, ngủ, nghỉ, chơi với tiêu chí ngon, bổ, rẻ vì e cũng chỉ là nhân viên quèn. Em biết là đi dịp tết giá sẽ max hơn nhưng chẳng còn cách nào khác vì ngày thường mà xin nghỉ dài ngày rất khó.

Lịch trình dự kiến như sau

Ngày 1 (1/1) (ngủ đêm tại Đà Nẵng)

Sáng: Đến bán đảo Sơn Trà thăm 1 số địa điểm như chùa Linh Ứng, đình Bàn Cờ, hải đăng Tiên Sa.

Chiều: Lên Bà Nà hill

Tối: Ra sông Hàn chơi và ngắm các cây cầu.

Ngày 2 (2/1) (ngủ đêm tại Hội An)

Sáng + chiều : Bắt xe bus lên khu phố cổ Hội An và thuê xe đạp hoặc cuốc bộ đi thăm 1 số địa danh nổi tiếng như chùa cầu, hội quán ...

Tối: Đi ngắm phố cổ về đêm

Ngày 3: Quay về Đà Nẵng (trên đường về có thể ghé Ngũ Hành Sơn). Sau đó, ra sân bay trở về Hà Nội.

Trên đây là lịch trình mà e dự tính (có thể thay đổi). Có gì chưa hợp lý, cà nhà góp ý giùm em nha.

Tổng chi phí em dự trù khoảng 6 triệu (chắc là ổn :v)

Em cũng mong có ai đó đi cùng để làm bạn đồng hành cho vui. Em là Linh ( ở Hà Nội), số điện thoại là 01683409608.

Xin cám ơn và mong được sự tư vấn cũng như nhập hội được từ mọi người thì càng tốt. :D

FB : https://www.facebook.com/xuanlinh.nguyen.39

hoaiviet
30-09-2015, 13:08
Em thấy bảo là dịp tết dương lịch 2016 này được nghỉ 3 ngày nên tính sẽ làm chuyến Đà Nẵng - Hội An (hành trình này hợp lý vì tầm 3 ngày 2 đêm, em nghĩ là có thể khám phá được gần như các địa danh chính). Do đây là lần đầu tiên độc hành nên em muốn hỏi các bác kinh nghiệm ăn, ngủ, nghỉ, chơi với tiêu chí ngon, bổ, rẻ vì e cũng chỉ là nhân viên quèn. Em biết là đi dịp tết giá sẽ max hơn nhưng chẳng còn cách nào khác vì ngày thường mà xin nghỉ dài ngày rất khó.

Em cũng mong có ai đó đi cùng để làm bạn đồng hành cho vui. Em là Linh ( ở Hà Nội), số điện thoại là 01683409608.

Xin cám ơn và mong được sự tư vấn cũng như nhập hội được từ mọi người thì càng tốt. :D

Bạn có 24h để bổ sung chương trình( lịch trình ) và chi phí để đúng qui định của BOX, không topic sẽ bị xóa. Xin cảm ơn !

hotboy2k7
30-09-2015, 13:50
cám ơn bác đã nhắc nhở :))