PDA

View Full Version : Tìm nhóm bạn đồng hành khám phá Châu Âu từ ... Châu Âu!

dvo
30-09-2015, 03:47
Sorry nếu topic này đã tồn tại, nếu vậy vui lòng direct mình qua giúp, có thể xóa topic cũng được. Thanks!

Hiện mình đang sống tại Thụy Sỹ (học xong và đang đi làm, nam, độc thân vui tính, sống đơn giản, nhẹ đầu, đáng tin cậy '^^ :) ), đã khám phá khá nhiều nước ở Châu Âu (và một số nước khác :) ), nhưng vẫn muốn tiếp tục đi, thông thường là long-weekend :). Cách mình đi chơi là luôn có bạn ở tại city muốn đến sau đó giống "trao đổi" homestay vậy (từng tham gia couchsurfing, vui và rất hay), thường đi nhiều với bạn Tây hơn, nhưng bây giờ mình muốn thử khám phá Châu Au với một nhóm nhỏ các bạn VN đang học/làm việc tại Chau Âu, như vậy mình có thể khám phá thêm nhờ thổ địa tại địa phương nhưng cùng văn hóa :) hoặc thỉnh thoảng có thể tổ chức đi Bắc Phi, Trung Đông. Hoặc trong trường hợp có nhóm bạn nào ở các vùng khác đến, mình có thể làm free local guide/free accommodation nếu thời điểm phù hợp :)

Sớ thích du lịch của mình chủ yếu là khám phá và đặc biệt là enjoy không khí địa phương :) không chạy theo thành tích, tức là nếu ở ks/nhà thì sáng dậy phải được thong thả cafe tán gẩu chút, hưởng không khí địa phương chút rùi mới đi khám phá phong cảnh bên ngoài :)), ẩm thực luôn nằm trong danh sách cần tìm hiểu và thử, but not too exotic ^^

Nếu bạn nào có sở thích giống vậy thì PM cho mình hoặc comment vào đây để discuss thêm, sau đó có thể trao đổi email/fb/whatsapp/viber (c) và tổ chức các chuyến đi "thử nghiệm" cho biết (BB). Nếu bạn nào có sở thích tennis thì càng vui :) kết hợp đi chơi và chơi thể thao luôn hehe.

Thanks guys!
Dudu

Sunflower988
30-09-2015, 11:26
Hi bạn, bạn có thể cho mình xin thêm thông tin về thời gian và địa điểm bạn dự định đi của lịch trình này được k? :)

dvo
01-10-2015, 16:13
Hiện tại thì chưa có lịch trình bạn ơi. Kế hoạch là cho đầu năm 2016. Một so dia diem mình muôn phám phá: Sicile, Marroco, nói chung là các vùng địa trung hải :) Đang tìm để lập một nhóm nhỏ khoảng 4 người, sau đó mới bàn plan bạn ơi.

pldhien
07-10-2015, 07:40
Hello bạn,

Mình đang ở UK, có thể join nhóm bạn được không?

Tks.

tibeo
08-10-2015, 02:42
hi bạn,

mình thì hiện đang ở US. Chưa bao giờ đi Châu Âu nên rất muốn đi mà cũng hơi hoang mang là CHâu Âu có dể đi hay không.

thấy topic nay có vẻ hay, nên phải đăng ký thành viên để có thể tham gia cùng các bạn. :))

mình có thể bay từ Mỹ qua rồi chúng ta cùng đi. ^^

mình thì chưa bao giờ đi "phượt" bao giờ nên cũng cũng không biết ra sao. có gì xin chỉ giáo...

thanks a lot....^..^

dvo
12-10-2015, 17:52
Chào mọi người, hiện tại thì mình chưa có plan gì cụ thể, chỉ là brainstorming, whynot questioning :). Mình muốn tìm một nhóm nho nhỏ, sau đó có thể khám phá một số nơi trong Châu Âu và gần kề (một số nước bắc Phi), và ví dụ có thể khám phá city giữa những người trong nhóm như vậy có thêm local guide thì việc khám phá cũng hay hơn (similar idea as of couchsurfing)

Vậy nếu các bạn thích ý tưởng này thì vui lòng pm cho mình email hoặc fb của các bạn, rồi mình sẽ send mot cái maillist đề mọi người brainstorming thêm idea, sau đó thì bắt đầu đi chơi thôi :) - strictly private mailing list, no public exposed, no spam!!!

Riêng mình thì đã đi khá nhiều ở Châu Au và US, và một ít ở Trung Phi , nhưng rảnh thì vẩn thích đi tiếp :) thông thường thì minh hay đi chổ nào đã có bạn/người quen địa phương, như vậy sẽ khám phá được những chỗ an ngon, local stuffs, đi chơi được "hiệu quả" và thú vị hơn. Tất nhiên thỉnh thoảng solo travel cũng hay nhưng ít ít thôi, vì solitude trips có lúc cũng hơi ... buồn hehe.

kenzono4
25-10-2015, 02:18
Hi anh. Em cũng đang học ở đức. Cũng máu đi du lịch khám phá ạ. Có gì anh pm với e qua mail : [email protected] hoặc Viber +4917647789607. Rất vui được biết anh ạ ! ^^

Cony
25-10-2015, 20:49
Hi, plan của mình đi Pháp, Bỉ, hà Lan,Áo, séc ngày 5.2 đến 17.2( dịp tết âm lịch)
Nếu được thì join nhe
Fb mình: Thu Hoai Nguyen ([email protected])

jacky68
27-10-2015, 12:57
Có ai có plan đi Spain ko, mình ở Sing, đang tính đi Spain năm tởi.

guySG
27-10-2015, 22:17
Xin chào, mình ở Sài Gòn. Muốn được tham gia nhóm. Email: [email protected]. Cám ơn.

simson.kool
28-10-2015, 02:43
Chào bạn,
Mình hiện đang ở Pháp, mình muốn join cùng mọi người.
Mail của mình : [email protected] :D