PDA

View Full Version : Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ đến Ninh Thượng (20-21/08)

Toàn Thắng
06-08-2011, 02:15
Prison Break phần 2 - Vượt thác Nha Trang mùa nước lũ 20-21/08

Sau chuyến đi Prison break phần 1 đi Koh Clon mình đã có chia sẻ các bạn nhà NC của mình về âm mưu vượt ngục tiếp theo của mình. Thực ra chuyến đi đã được sắp xếp đi tiền trạm trước từ sau chuyến đi vượt thác cùng Phương Hoàng.

Chỉ mong lần này có thể tìm được ít nhất 1 bạn đồng hành để khỏi mang tiếng tự kỉ

Chuyến đi này cũng nhằm để thăm và trả nợ một người bạn của mình, chậc NT đã 2 tháng rồi mới được về lại.

Điểm sơ qua cung đường mình sẽ đi nhé, khi nào rảnh mình sẽ update tiếp:

- Ngày 1: Dọc theo cung đường biển NT, qua đèo Cù Hinh, Bãi Dài vào sân bay ra Ba giọt xuôi theo tỉnh lộ chính lội 10KM đường đèo huyện Khánh Sơn. Điểm nhấn chính của ngày: thác Tà Gụ. Do máy chụp hình mình bị mất nên những ảnh ọt gì bay theo gió luôn. Lấy đỡ link của 1 người khác.

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=1807

Chiều về đi QL1, thăm mộ Yersin, suối Đá Giăng và Hòn Bà. Cắm trại tại Hòn Bà.

- Ngày 2: Xuôi theo đường biển Trần Phú, Phạm Văn Đồng đi Ninh Hoà, chui vào rừng thăm thác Ninh Thượng. Chiều về mua nem Ninh Hoà, ăn các món gà nổi tiếng Ninh Hoà.

http://cuocsongviet.com.vn/index.asp...inh-Thuong.csv

Dự bị cho thác này là Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan. Tối về nếu dư thời gian mình đi Sailing Club, Lousiana Brewer House hoặc Ice Bar.

Ta nói đường đi hứa hẹn nhiều vất vả, đi mau kẻo người ta làm đường tốt rồi thì hết cơ hội vượt ngục. Mùa hè nước ít cũng chính là cơ hội vượt suối Mơ. Mời các bạn đặt gạch, chém gió nhè nhẹ nhá.

* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày 19/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người

* Mướn xe máy: 2*80K / 2 = 80K/người. Xăng: 8L/300KM ~ 180K / 2 = 90K/người

* Ăn uống thoải mái: 60K * 6 buổi ~ 350K / người

* Tiền bồi dưỡng chú Sáu (lâu rồi quên mất tên chú, mong chú thứ lỗi) canh giữ nhà Yersin: 400K/10 = 40K/người
* Linh tinh: 100K/người

* Tiền thuê lều (ngủ trong nhà Yersin) (nếu có)
* Tiền bảo hiểm du lịch (đang hỏi thêm)

Total 1 người khoảng 1.1T-1.2T, tính dư dả cho thoải mái, nếu bạn là hơi hạn hẹp về kinh tế, có thể gấu vá giật vai, miễn bảo đảm những khoản chi phí chung của đoàn là được.

* Đoàn chuẩn: 10-12 người, đã có khoảng 6ACE nhà NC tham gia cần thêm khoảng 6 bạn x-o (ưu tiên lái xe khoẻ, có KN đường đèo và chạy đoạn đường dài).
* Lịch off: dự kiến thứ 6 tuần sau, không nhận gạch của các bạn không đi off
* Nơi off: tuần sau sẽ thông báo cụ thể.
* Danh sách tham gia:
1+2/ TT + ôm
3+4/ Nha NC
5+6/ Nha NC

Hyma
06-08-2011, 08:09
* Ngày đi dự tính: 20,21/08

* Chi phí dự tính: đi tàu SE2, khởi hành 23h ngày [B]12/08, chi phí khoảng 320K/người, vé xe Mai Linh giường nằm 180K. Tổng cộng 500K/đi về. Bận đi có thể đi xe cho tiết kiệm/hoặc lấy ghế ngồi mềm tuỳ người

Chỗ đậm : ngày 19/08 mới đúng phải không chủ top ?

Cho mình đặt gạch nhé . Nữ . Ôm . Tuần sau sẽ đi off gặp mọi người nhé .

Cafenhatrang
06-08-2011, 13:19
Không có khả năng đi of, chỉ có khả năng mời chủ thớt 1 ly cafe ở Nha Trang thôi.

kenkendautroc
06-08-2011, 19:17
Cho mình đăng ký 1 ôm nha. Hẹn gặp mọi người hôm off :)

Toàn Thắng
07-08-2011, 00:05
Chỗ đậm : ngày 19/08 mới đúng phải không chủ top ?

Cho mình đặt gạch nhé . Nữ . Ôm . Tuần sau sẽ đi off gặp mọi người nhé .

Đúng rầu, đã sửa lại ngày, cám ơn Hyma nhiều ;)
Cảm ơn 2 bạn kenken và hyma đã đặt 2 gạch đầu tiên :) Chào mừng đến với nhà NC nhé.

Cafenhatrang ơi, đu theo luôn nhe, lâu rồi không được hàn huyên trên resort Hòn Bà, đi và uống cà phê với thổ địa mới sướng, dành cho mình 1 ly Mê Trang là được rầu :D Hôm bữa đi Krông Nô vui không? Còn vụ Kinabilu nữa, đu bám sao rồi bạn.

HangLe
07-08-2011, 09:27
Cho mình đặt gạch nhé, mình sẽ đi chung với mọi người bắt đầu từ Nha Trang

chiaky
07-08-2011, 16:29
Cho mình xin một xuất bắt đầu tại Nha Trang nha. sdt có gì liên lạc nè: 01683104465

lengkeng1minh
07-08-2011, 16:37
Không có khả năng đi of, chỉ có khả năng mời chủ thớt 1 ly cafe ở Nha Trang thôi.
+ Anh ké cà phê với, nhưng 2,3 ly chứ 1 ly là hổng chịu đâu nhe chủ quán.
+ Cho anh đặt gạch với Toàn Thắng ơi!

chiaky
07-08-2011, 16:39
Ké cafe ah, có ai cho ké ko ta?

da dieu
07-08-2011, 18:09
Xin một suất hóng hớt nha chủ thớt

Cafenhatrang
08-08-2011, 14:22
Toanthang--> không hứa là có đu bám được hay không, chuyến đi Kroong kno rất vui, được khuyến mại 18 nhát vắt hehe. (về tới Nt mà huyết vẫn chảy)
Kinabalu cũng tính đi nhưng mà giá cao quá, chắc là leo fan cát cát shín chải vừa rẻ vừa ủng hộ nước nhà ( người Việt dùng hàng Việt )hihi.
Alenghohen --> Đi hoài không nghĩ sao mà kịp tái tạo năng lượng ( chắc là lóc máy của Nhật ). Riêng cafe thì 2 hoặc là 3ly, chứ 2,3ly không tính tiền được nha A. heheh.

Dacwin
08-08-2011, 16:07
oh nha trang trong tôi đầy kỷ niện và những cung đường quen thuộc, những chuyến đảo hoang và suối lùn đồng bò hoang dại....và nhiều nhiều địa điển để đến khác nửa.. hy vọng là có thể thu xếp được cho chuyến này thì cực kỳ thú vị.chúc chủ thớt tổ chức chuyến đi thành công và an toàn và thật là đúng với tựa đề VƯỢT NGỤC ( ăn bờ ở bụi băng rừng vượt thác..)

Toàn Thắng
08-08-2011, 23:30

Anh LK mà đi là vui rổn rẻng rồi, mấy bạn vắt ở Hòn Bà cũng mừng lắm à nha :)

Cho mình đặt gạch nhé, mình sẽ đi chung với mọi người bắt đầu từ Nha Trang

Cho mình xin một xuất bắt đầu tại Nha Trang nha. sdt có gì liên lạc nè: 01683104465

Cảm ơn 2 bạn HangLe và chiaky, 2 bạn là dân Ninh Hoà và Nha Trang á? Nếu có 2 bạn thổ địa đi thì còn gì vui hơn nữa.

Toanthang--> không hứa là có đu bám được hay không, chuyến đi Kroong kno rất vui, được khuyến mại 18 nhát vắt hehe. (về tới Nt mà huyết vẫn chảy)
Kinabalu cũng tính đi nhưng mà giá cao quá, chắc là leo fan cát cát shín chải vừa rẻ vừa ủng hộ nước nhà ( người Việt dùng hàng Việt )hihi.
Alenghohen --> Đi hoài không nghĩ sao mà kịp tái tạo năng lượng ( chắc là lóc máy của Nhật ). Riêng cafe thì 2 hoặc là 3ly, chứ 2,3ly không tính tiền được nha A. heheh.

Hehe, hồi mình đi Bi Doup 12 nhát vắt tưởng là nhiều rồi ai dè nghe anh LK kể mới thấy Krông Nô quá đã :) Ráng đu theo đi cafenhatrang, uống cà phê trên Hòn Bà mới là thú vị.

Ngoại trừ anh LK, mấy bạn quyết tâm đặt gạch cho mình 500đ thông tin (email/di động) ở đây hoặc PM mình nhé.

À cuối cùng là do đường đi Ninh Thượng có thể không thuận lợi trong điều kiện mưa lớn nên mình có thể đổi sang Ba Hồ hoặc suối Hoa Lan hoặc Đầm Bấy, mang tính chất "an dưỡng" hơn, mọi người lưu ý nhé. Ngày mơi đỡ bận hơn sẽ ghi chi tiết hành trình chuyến đi :)

TrungDaDieu
09-08-2011, 09:30
@ Toàn Thắng :Âm thầm đi tiền trạm từ tháng 6, giờ anh mới mở thớt. Chủ thớt này chu đáo quá đi thôi.

Độc hành
09-08-2011, 10:10
Giúp bạn TT kích động mọi người nhé :D.

Thác Tà Gụ, mùa này mùa mưa có lẽ sẽ có nhiều nước hơn.

https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Camranh/Camranhlen15of54.jpg

Đường đèo
https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Camranh/Camranhlen12of54.jpg

Trên đỉnh đèo Khánh Sơn.
https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Camranh/Camranhlen11of54.jpg

P/S : Mùa này cũng là mùa sầu riêng, các bạn nhớ thử nhé. Sầu riêng KS rất ngon đấy.

trungcao
09-08-2011, 11:59
Cho em 1 chân nhé anh Thắng...he he...
Khi nào off, nhớ ola em anh Thắng lẹp chai...^^

HangLe
09-08-2011, 17:05
Thứ 6 này mình không đi off được, Có gì mình sẽ theo dõi thông tin trên này. ĐT của mình: 0-9-3-8-1-5-0-5-8-3. Có gì liên lạc nhé
@Hyma: nhờ pé hyma đi off dùm phần chị luôn nhé. Thanks em nhiều nhiều

chiaky
09-08-2011, 19:21
Cảm ơn 2 bạn HangLe và chiaky, 2 bạn là dân Ninh Hoà và Nha Trang á? Nếu có 2 bạn thổ địa đi thì còn gì vui hơn nữa.
Mình đã cho sdt có gì thì alo mình nha. Sớm gặp mọi ng tại NT

biendaikho
09-08-2011, 19:39
Chà, hấp dẫn đây!
Đăng ký với bác một suất đi Hòn Bà, em sẽ đợi các bác dưới chân Hòn Bà!
Em vừa mới lên trên đó hôm kia, đường đi rất tốt, hiện tại Yasaka Nha Trang đang tiếp quản khu này, vừa mới xây thêm một cái nhà rông bên cạnh ngôi nhà của bác sĩ A. Yersin, còn có thêm mấy anh kiểm lâm mới vừa xây một cái trạm tại đây, tóm lại là đông vui. Trước khu nhà có một bãi đất trống có thể cắm trại, có nước, ban đêm rất lạnh, đề nghị chuẩn bị đầy đủ lều và túi ngủ, không có một trong hai thứ tuyệt đối không cho ở lại đêm!

BDK 0903 582 899

chiaky
09-08-2011, 19:42
Mình ở Nt nhưng chưa bao giờ đi Hòn Bà, ko có túi ngủ cũng hổng có lều
sao đây ta?

lengkeng1minh
09-08-2011, 20:50
Ai da! Mình kẹt không thu xếp công việc được nên không đu theo được, xin lổi chủ thớt và mọi người. Hẹn chuyến khác được cùng đồng hành với mọi người.

Toàn Thắng
10-08-2011, 00:40
Giúp bạn TT kích động mọi người nhé :D.

Thác Tà Gụ, mùa này mùa mưa có lẽ sẽ có nhiều nước hơn.

Trên đỉnh đèo Khánh Sơn.
https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Camranh/Camranhlen11of54.jpg

P/S : Mùa này cũng là mùa sầu riêng, các bạn nhớ thử nhé. Sầu riêng KS rất ngon đấy.

Wa, hình đẹp quá, hồi mình đi mưa tầm tã nên không chụp được mây :( cơ mà mấy con đường nhỏ vào thác thì vẫn đẹp long lanh và thác thì chao ôi đẹp ơi là sầu.

Mạn phép lôi hồi ức của bác về Khánh Sơn và Tà Gụ cho mọi người xem

https://www.phuot.vn/threads/10299-Cam-Ranh-Xu%E1%BB%91ng-bi%E1%BB%83n-l%C3%AAn-r%E1%BB%ABng/page2

Cho em 1 chân nhé anh Thắng...he he...
Khi nào off, nhớ ola em anh Thắng lẹp chai...^^

Thứ 6 này off nhé bạn Trung Cao, cho mình cái alo # luôn nhe.

Thứ 6 này mình không đi off được, Có gì mình sẽ theo dõi thông tin trên này. ĐT của mình: 0-9-3-8-1-5-0-5-8-3. Có gì liên lạc nhé
@Hyma: nhờ pé hyma đi off dùm phần chị luôn nhé. Thanks em nhiều nhiều

Hyma bảo kê cho bạn Hằng Lê nhé :LL

Mình ở Nt nhưng chưa bao giờ đi Hòn Bà, ko có túi ngủ cũng hổng có lều
sao đây ta?

Ở trên lầu có 1 phòng hơi nhỏ xíu nhưng ấm còn nếu có túi ngủ và lều thì ngủ đâu cũng được nhé bạn.

Chà, hấp dẫn đây!
Đăng ký với bác một suất đi Hòn Bà, em sẽ đợi các bác dưới chân Hòn Bà!
Em vừa mới lên trên đó hôm kia, đường đi rất tốt, hiện tại Yasaka Nha Trang đang tiếp quản khu này, vừa mới xây thêm một cái nhà rông bên cạnh ngôi nhà của bác sĩ A. Yersin, còn có thêm mấy anh kiểm lâm mới vừa xây một cái trạm tại đây, tóm lại là đông vui. Trước khu nhà có một bãi đất trống có thể cắm trại, có nước, ban đêm rất lạnh, đề nghị chuẩn bị đầy đủ lều và túi ngủ, không có một trong hai thứ tuyệt đối không cho ở lại đêm!

BDK 0903 582 899

Okie la, cám ơn bác, khi nào đoàn vào Hòn Bà sẽ gọi bác. Sao mà bác mê mẩn các em vắt béo tròn Hòn Bà thế nhỉ, đi, đi nữa, đi mãi :LL

Mọi người mà mình chưa gặp vui lòng cho 500đ ttin liên lạc nhé nếu chưa vẫn chưa gửi cho mình. Mình sẽ post địa điểm off và nhắn gửi đoàn số điện thoại của mình. Mình sẽ tiến hành thu tiền mọi người ở SG 500K tiền cọc để lo vé xe đi về luôn (nếu ai có nhu cầu đi về khác cũng báo cho mình biết nhe :))

Do hành trình đi thác gian nan (gần 200KM đi về) nên hơi kén người có sức khoẻ đi xe đường dài, các bạn chuẩn bị tâm lý "chịu khổ" trước. Ngày mơi mình sẽ post lịch trình cụ thể cho ngày 2 và các vật dụng cần chuẩn bị. Trong lúc chờ đợi mọi người nấu nướng xào xáo cái menu 2 bữa BBQ Hòn Bà và ăn sáng hoành tráng vào nhé.

Có lẽ mình phải nhờ 2 bạn chiaky và HangLe dễ xương nhà Nha Trang chuẩn bị trước phần đồ ăn 2 bữa tối sáng ở HB nhé. Đoàn cần tuyển 1 đầu bếp vui tính và nhiệt tình cho những bữa ăn "nhon nhon" trên đỉnh Hòn Bà, lương cao kèm nhiều lợi ích về đêm :)

Cafenhatrang
10-08-2011, 07:28
Toanthang --> Trên Hòn Bà bây giờ chỗ ngủ thì vô tư ( tầm 30 người ) ko cần mang túi ngủ hay lều, mọi chuyện gọi trước cho chú Sáu là ok. Tới NT nhớ alo cho cafe nhé. 0986374374

trungcao
10-08-2011, 08:49
Thứ Sáu này tui dính cái event công ty oỳ ông ơi... Ra chắc cũng trễ ah... Có gì ola tui: 0983 chín chín 5049.
Anyway thì ông update cái lịch trình sớm cho mọi người share sớm nhen !!! ^^

tampt
10-08-2011, 10:10
Toanthang cho mình đăng ký 1 gạch nhé. Rất vui dc phượt cùng mọi người, có gì alo mình biết với nhé, 0938563188

Vinh Pham
10-08-2011, 11:01
Dạo này có nhiều đoàn đi màn vượt thác quá nhỉ tiếc là dịp đó bận rồi không joint được, có gì dập dòm hóng thông tin vậy.
@Kenken : có đi thì nhớ chụp nhiều hình về và chia sẻ kinh nghiệm vượt thác nhé, công tui rủ rê bà đi xrock bữa giờ.

Sinh
10-08-2011, 14:06
Thấy chương trình của anh Toàn Thua đã quá mà hem dám đu bám, em đang quyết tâm tu òi :D. Nhưng thôi cứ tạm đặt gạch đá để xếp hàng đã rồi tính sau, hihi :P

rubicon
10-08-2011, 14:45
Cho 1 suất hướng dẫn viên từ xa nha Thắng, đi nhiều nơi quá ko kịp thời gian đâu. Đi Ninh Thượng thì đừng quên ghé Thủy điện EA Krôngru, có đường nhựa lên hồ trên núi, cảnh ở đó đẹp và mát lạnh. Trên đường đi đến Ninh Thượng ghé Dục Mỹ hỏi thì người ta chỉ cho đường lên. Đường đi ko nên đi từ NT ra Ninh Hòa mà nên đi lên Diên Khánh đi đường tắt từ Diên Xuân - Khánh Đông ra Ninh Hòa (gặp QL 26 tại dốc Sát), đường này cảnh cũng đẹp lắm. Đường về mới nên đi xuống Ninh Hòa về Nha Trang. Mà nếu đã cắm trại buổi tối ở Hòn Bà rồi thì từ đó đi qua Ninh Thượng luôn chứ về NT làm gì cho mất thời gian. Thác Ninh Thượng mà Thắng nói có thể là con thác sát thủy điện EA Krôngru, thác này chưa có nhiều người đi.
Chúc chuyến vượt ngục thành công.

HangLe
10-08-2011, 15:58
Có lẽ mình phải nhờ 2 bạn chiaky và HangLe dễ xương nhà Nha Trang chuẩn bị trước phần đồ ăn 2 bữa tối sáng ở HB nhé. Đoàn cần tuyển 1 đầu bếp vui tính và nhiệt tình cho những bữa ăn "nhon nhon" trên đỉnh Hòn Bà, lương cao kèm nhiều lợi ích về đêm :)[/QUOTE]

Hihihi, mình cũng đang ở SG như các bạn, thứ 5 tuần sau mình mới về nhatrang nghỉ hè không biết có chuẩn bị kịp cho đoàn không, Bạn cho mình lịch trình và số lượng ngườicụ thể nhé, mình sẽ sắp xếp :D

Toàn Thắng
11-08-2011, 18:40
Mọi người off ngày mai, t6, 12/08, ở quán cafe Trung Nguyên, góc Trần Hưng Đạo-Nguyễn Văn Cừ, thuộc Q1 nhé, nếu đi từ Chợ Bến Thành thì nằm tay trái, từ Chợ Lớn thì nằm tay phải. khoảng 19h00, mình định hẹn 18h30 cho sớm nhưng sợ không ra kịp. Xí chỗ trước tối về post tiếp.

medieu8x
11-08-2011, 22:49
Tính quăng gạch...nhưng ngó thấy lịch off rồi...ko biết quăng gạch kịp ko...àiiii....rầu quá đi...

Re: Vượt ngục tại Nha Trang từ Tà Gụ đến Ninh Thượng (20-21/08)

Mọi người off ngày mai, t6, 12/08, ở quán cafe Trung Nguyên, góc Trần Hưng Đạo-Nguyễn Văn Cừ, thuộc Q1 nhé, nếu đi từ Chợ Bến Thành thì nằm tay trái, từ Chợ Lớn thì nằm tay phải. khoảng 19h00, mình định hẹn 18h30 cho sớm nhưng sợ không ra kịp. Xí chỗ trước tối về post tiếp.

Toàn Thắng
12-08-2011, 02:20
Ai da! Mình kẹt không thu xếp công việc được nên không đu theo được, xin lổi chủ thớt và mọi người. Hẹn chuyến khác được cùng đồng hành với mọi người.

Tiếc quá vậy anh, hẹn gặp anh chuyến khác nhé.

Toanthang --> Trên Hòn Bà bây giờ chỗ ngủ thì vô tư ( tầm 30 người ) ko cần mang túi ngủ hay lều, mọi chuyện gọi trước cho chú Sáu là ok. Tới NT nhớ alo cho cafe nhé. 0986374374
Vẫn còn nhớ cái đêm run cầm cập ở Hòn Bà mà kêu không cần túi ngủ à, mình thì không qua Yasaka đâu nhé, phải Yersin mới chịu kìa :) Khi nào đến sẽ alo cafe 1 mình, uống giùm anh LK luôn.

Thứ Sáu này tui dính cái event công ty oỳ ông ơi... Ra chắc cũng trễ ah... Có gì ola tui: 0983 chín chín 5049.
Anyway thì ông update cái lịch trình sớm cho mọi người share sớm nhen !!! ^^
Nhớ ra để nhận ôm đó nhen ông không là phân công bạn chở ... gà đó.

Dạo này có nhiều đoàn đi màn vượt thác quá nhỉ tiếc là dịp đó bận rồi không joint được, có gì dập dòm hóng thông tin vậy.
@Kenken : có đi thì nhớ chụp nhiều hình về và chia sẻ kinh nghiệm vượt thác nhé, công tui rủ rê bà đi xrock bữa giờ.

Mình không đi vượt thác, chỉ đi bơi thác thôi :) Nghe đồn mấy chuyến bác Vĩnh dẫn núi Bà Đen nghe mà mê li, mình dân Tây Ninh mà chưa bao giờ nghe nói Ma Thiên Lãnh (nghe mà tưởng ở Côn Đảo không :D), khi nào đi NCT cho mình ké với.

Thấy chương trình của anh Toàn Thua đã quá mà hem dám đu bám, em đang quyết tâm tu òi :D. Nhưng thôi cứ tạm đặt gạch đá để xếp hàng đã rồi tính sau, hihi :P
Chúc em tu thành chánh quả, anh chụp hình về sẽ gửi chân kinh cho em :LL

Cho 1 suất hướng dẫn viên từ xa nha Thắng, đi nhiều nơi quá ko kịp thời gian đâu. Đi Ninh Thượng thì đừng quên ghé Thủy điện EA Krôngru, có đường nhựa lên hồ trên núi, cảnh ở đó đẹp và mát lạnh. Trên đường đi đến Ninh Thượng ghé Dục Mỹ hỏi thì người ta chỉ cho đường lên. Đường đi ko nên đi từ NT ra Ninh Hòa mà nên đi lên Diên Khánh đi đường tắt từ Diên Xuân - Khánh Đông ra Ninh Hòa (gặp QL 26 tại dốc Sát), đường này cảnh cũng đẹp lắm. Đường về mới nên đi xuống Ninh Hòa về Nha Trang. Mà nếu đã cắm trại buổi tối ở Hòn Bà rồi thì từ đó đi qua Ninh Thượng luôn chứ về NT làm gì cho mất thời gian. Thác Ninh Thượng mà Thắng nói có thể là con thác sát thủy điện EA Krôngru, thác này chưa có nhiều người đi.
Chúc chuyến vượt ngục thành công.

Cám ơn Rubicon, nghe danh đã lâu nay mới được comment với bác (hâm mộ chuyến Krông Nô). Mình không biết đường đi tắt từ Diên Khánh về Ninh Hoà, dòm hoài trên bản đồ giao thông đường bộ VN lẫn Gmap đều không thấy đường mà bác nói (TL8 chăng???). Bác cho mình số ôla để mình alo hỏi han nhé. Có thể mình không đi Ninh Thượng chuyến này do thiếu xế nhưng nghe bác kể mà mình ham, mình đi tiền trạm trước để mơi mốt mở thớt đi chuyến sau.

Có lẽ mình phải nhờ 2 bạn chiaky và HangLe dễ xương nhà Nha Trang chuẩn bị trước phần đồ ăn 2 bữa tối sáng ở HB nhé. Đoàn cần tuyển 1 đầu bếp vui tính và nhiệt tình cho những bữa ăn "nhon nhon" trên đỉnh Hòn Bà, lương cao kèm nhiều lợi ích về đêm

Hihihi, mình cũng đang ở SG như các bạn, thứ 5 tuần sau mình mới về nhatrang nghỉ hè không biết có chuẩn bị kịp cho đoàn không, Bạn cho mình lịch trình và số lượng ngườicụ thể nhé, mình sẽ sắp xếp [/QUOTE]
Đoàn mình có khoảng 10-12 người, lịch trình ngày 2 chắc sẽ đi suối Hoa Lan, nên bạn HangLe giúp mình chuẩn bị BBQ hoành tráng cho mọi người hồi sức + bữa sáng nhè nhẹ nhé.

Tính quăng gạch...nhưng ngó thấy lịch off rồi...ko biết quăng gạch kịp ko...àiiii....rầu quá đi...
Mẹ điêu Hiếu ơi (í lộn me điệu) đi đi, lâu rồi không được đánh võng với bạn, tay lái lụa nà :P

chưa thấy chốt ds nên đăng ký 1 xuất luôn nha A.Toanthang,tối mai off luôn
Hẹn gặp bạn Kanzzz tối nay :)

Mình chốt đoàn tạm thời nhé để lấy số đẹp nhé (x-o), gút danh sách có thể ít hơn số này. Các bạn mang 500 xèng ngày mơi để mình book vé đi về luôn nhé.

1+2/ Anh VTF + Kenken
3+4/ tampt + Hang Le
5+6/ Trung Cao + Chiaky
7+8/ Kanzzz + Medieu8x
9/ Biendaikho

10+11/ TT + ôm
12+13/ A. Liêm + Hyma

Giao lưu dập dòm:

1/ da dieu
2/ cafenhatrang
3/ Sinh

Lịch trình chi tiết chuyến đi:

Giờ G đến hết ngày 1:
- Mọi người sẽ đón tàu lửa SE2 (toa nằm) đi NT lúc 11PM (có mặt trước 15 phút).
- 600: đến NT ăn bún bò rồi nhận xe đi chợ mua thức ăn nước uống cho bữa trưa. Đặt đồ cho bữa tối.
- 1100: ăn trưa tại Tà Gụ.
- 1330 lên xe về Hòn Bà trên đường đi ghé thăm mộ Yersin và suối Đá Giăng nếu dư dả thời gian.
- 1730: có mặt tại Hòn Bà, trek trong rừng 1/2h
- 1800: chuẩn bị bữa Gala dinner hoành tráng

Ngày 1:
- Dậy sớm uống cà phê, trà trên đỉnh Hòn Bà
- Ăn cháo gà lót bụng
- Sau đó là bắt đầu tour an dưỡng, ghé thành cổ Diên Khánh, nhà thờ Đá.
- Điểm nhấn của ngày là đi Suối Hoa Lan hoặc Đầm Bấy (vẫn đang hỏi)
- Chiều tối về lại NT đi ăn bò Lạc Cảnh, cafe Paramount hoặc Lousiana bar.
- Lên xe về lại SG, đóng vai nịnh thần để kiếm xèng trả nợ.

Các bạn comment phần menu BBQ Hòn Bà và bữa sáng HB nhé (mình dự định là cháo gà)

VTF
12-08-2011, 05:30
Èo, off tối nay là trùng với lịch...lai rai nhà NCG đó chú Thắng, cả nhà dự là lai rai đến giờ lên xe luôn :D, phê phê để ngủ ngon giấc đặng mai có sức mà leo Lang, hihihihi. Ráng tranh thủ nhá, ko là Mama uống luôn phần của chú á :))
Àh, lên đỉnh Hòn Bà mà ko được quây quần bên đống lửa và co ro trong chiếc túi ngủ và lều để cảm nhận hơi thở thiên nhiên thì hơi phí một tí nhỉ :D

Hyma
12-08-2011, 06:26
Anh chủ top ơi, thêm số điện thoại liên lạc của anh nữa đi ạ, để tối nay đi off còn gọi nữa ạ :D

tampt
12-08-2011, 09:30
mình ở Nha Trang, có gì cần hỗ trợ thì alo mình nhé :D

bebi
12-08-2011, 10:07
Tối nay đi off mới chính thức chốt đoàn phải không anh chủ thớt :D

Toàn Thắng
12-08-2011, 13:34
Đúng rùi Bebe Trâm ơi, em có tham gia được không?

Địa chỉ của cafe Trung Nguyên là 603 Trần Hưng Đạo, P Cầu Kho, Q1. Mình đã nhắn tin cho các bạn đưa mình số đt, còn sót lại chiaky, medieu8x, kanzzz

biendaikho
12-08-2011, 15:59
:) Đính chính lại chút xíu: mình là người Nha Trang, sẽ đợi các bạn dưới chân Hòn Bà để cùng ngủ giao lưu một đêm!

bebi
12-08-2011, 16:32
Đúng rùi Bebe Trâm ơi, em có tham gia được không?

Dạo này em đi đâu cũng chỉ dám "dập dòm" và "canh me" thôi anh ạ, cứ xem tình hình off của mọi người thế nào đã, đến lúc quyết định đi được mà có anh chị em nào hở chân là em nhảy vô :D

Toàn Thắng
12-08-2011, 20:34
Do tình hình thiếu xế, nên mình cần tuyển 2 xế có sức khỏe chạy đường dài, có nhiều ưu đãi về đêm :)

Tồi nay đã off, có mặt được 2 bạn Hyma và Kenken. Đã nhận cọc của 2 bạn (500 xèng) cho vé đi và về.
Các bạn nhớ chuyển cọc 500 xèng cho mình trễ nhất là thứ 2 để mình chốt đoàn và mua vé luôn nhé. Do phải đặt vé xe lửa nên các bạn PM cho mình số CMND và tên đầy đủ nhé. Nếu thứ 3 mà vẫn chưa đầy đủ cọc và CMND thì mình sẽ đặt vé xe Mai Linh sau bữa off thứ 4 (không bảo đảm có chỗ tốt nếu đặt quá trễ)

Số TK của mình: Phan Minh Toàn Thắng, VCB CN Bến Thành (đường Bùi Thị Xuân), 0071001058547.
Số TK Eximbank, quầy giao dịch Kim Eng, SGD1, 200014949082360.

Off lần 2: thứ 4, 18h30-2030, tại quán Alo Tea, 32 Thành Thái, p12, q10.

Mình nhờ bạn tampt lo giúp mình vụ mướn xe ở NT nhé, để khi bọn mình tới là có xe liền, không phải đợi. Bạn hỏi giúp chi Sory, phượt NT, hoặc anh Nam tại đây giúp mình nhé
http://nhatrangholiday.net/diendan/showthread.php?431-Cho-thu%EA-xe-m%E1y-Ph%26%23432%3B%26%23417%3Bng-ti%26%237879%3Bn-%26%23273%3Bi-l%26%237841%3Bi-nhanh-v%E0-ti%26%237871%3Bt-ki%26%237879%3Bm/page5

Các bạn HangLe, Chiaky, và biendaikho có thể chuẩn bị giúp mình phần thức ăn trưa tại Tà Gụ (đồ hộp, bánh mì, nước) và tối tại Hòn Bà không?

Lều chõng mình đã chuẩn bị xong (1 của mình, 1 của Hyma).

Chúc mọi người có 1 tuần vui vẻ.

P/S: Nhờ admin, mod sửa giúp mình tựa đề của topic, thêm vào "cần tuyển 2 xế gấp" nhé. Cảm ơn min,mod.

TrungDaDieu
12-08-2011, 21:26
Eo em Me đu theo anh Toàn Thắng nữa nè. Thui ráng đi em , chị đi PQ dzia còn đủ sức khỏe cũng đu theo đây. Keke.

medieu8x
13-08-2011, 20:20
Chốt danh sách rùi hả anh??? Hix...hwa hông có lên Phượt nên ko biết...giờ hông kịp rồi phải ko??? :(... Thứ 7 mình xuất phát lúc nào vậy? chủ nhật mình về lúc mấy giờ vậy anh??? A cho em số điện thoại đi!

medieu8x
13-08-2011, 20:22
Eo em Me đu theo anh Toàn Thắng nữa nè. Thui ráng đi em , chị đi PQ dzia còn đủ sức khỏe cũng đu theo đây. Keke.

Đi đi chị Trứng...nhưng mà không biết chủ Thớt có còn mở cửa ko nè!!! :shrug:

xedap
15-08-2011, 11:09
leo núi vượt suối là món ngon của mình,rất muốn tham gia cùng các bạn nhưng bận việc quá.để khởi động cho chuyến đi leo đỉnh hòn bà thêm hấp dẫn mình có vài hình ảnh chụp hồi tháng 6 http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/262779_116735818416618_100002406011028_146734_1658 044_n.jpg http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/269156_116735841749949_100002406011028_146735_4936 89_n.jpg http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/270474_116736375083229_100002406011028_146748_6299 679_n.jpg

trungcao
15-08-2011, 13:21
Thua rồi ông Thắng ơi... Ko trốn đc ngày thứ 7...haizzz... Sao mà...sao mà....mệt mỏi vậy nè trời???????..............
Sorry ông, tui ko join đc chuyến này......ko biết khi nào mới tiếp tục đc đây.....haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.......... .!!!!!!!!!!

Toàn Thắng
15-08-2011, 22:55

Vậy rút cuộc là 2 chị em có đi được không? Mình PM cho 2 bạn số DĐ của bạn chủ thớt rồi đó nhe :D

Thua rồi ông Thắng ơi... Ko trốn đc ngày thứ 7...haizzz... Sao mà...sao mà....mệt mỏi vậy nè trời???????..............
Sorry ông, tui ko join đc chuyến này......ko biết khi nào mới tiếp tục đc đây.....haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.......... .!!!!!!!!!!

Gì mà than ghê vậy, bữa nào gặp tui phạt ông cà phê thôi, làm gì dữ vậy :)

leo núi vượt suối là món ngon của mình,rất muốn tham gia cùng các bạn nhưng bận việc quá.để khởi động cho chuyến đi leo đỉnh hòn bà thêm hấp dẫn mình có vài hình ảnh chụp hồi tháng 6 http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/262779_116735818416618_100002406011028_146734_1658 044_n.jpg http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/269156_116735841749949_100002406011028_146735_4936 89_n.jpg http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/270474_116736375083229_100002406011028_146748_6299 679_n.jpg

Đường đi đẹp quá, lần này hy vọng có thể giăng lều ngủ ngoài trời :)

Đi đi chị Trứng...nhưng mà không biết chủ Thớt có còn mở cửa ko nè!!! :shrug:
Chủ thớt nhắn bạn mở hộp thư Inbox kìa, bạn cho chủ thớt số DĐ luôn nhé.

Cả nhà thân mến, do vẫn chưa nhận đủ ttin CMND của các bạn nên chắc mình sẽ đặt vé Mai Linh cho cả đoàn. Đã nói chuyện sơ với chị Giang Sory về vụ xe máy, sẽ confirm vào ngày mơi. Mai mình sẽ thông tin thêm về vụ chú Sáu. Hẹn gặp các bạn tối thứ 4 để mình thu nốt tiền và chốt đoàn.

tampt
16-08-2011, 16:09
hic hic mình ko join được rồi... cuối tuần lại kẹt việc cơ quan... sorry mọi người nhe... buồn ghê gớm...

Cafenhatrang
17-08-2011, 11:29
@All---> Nha Trang mấy hôm nay thường có mưa bất chợt vào buổi chiều, mọi người nhớ đem theo áo mưa nhé...

Độc hành
17-08-2011, 12:19
Gửi TT và các bạn : Đèo Khánh Sơn đang sửa lại, nhiều đoạn rải loại đá dăm trên bề mặt. Các bạn nên chạy tốc độ vừa phải và cẩn thận khi ôm cua.
Gần vào thác Tà Gụ có một đoạn đường bị sạt, phải chạy xe dưới lòng suối, nói chung cũng không có gì khó khăn nhưng nếu có nước lớn thì phải cẩn thận nhé. Đoạn đường sạt đó là do lũ cuốn đấy.

https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Cr08-2011/51.jpg

Mây mù trên đỉnh đèo vẫn nhiều vào sáng sớm và chiều nhé (Ảnh chụp 14/08)

https://i330.photobucket.com/albums/l415/viet_tu/Cr08-2011/cr30.jpg

Chúc các bạn có chuyến đi như ý.

Sinh
17-08-2011, 12:24
Đoạn đường sạt đó là do lũ cuốn đấy.

Vậy là nước đã rút bớt để có thể chạy xe máy qua được. Cách đây 2 tháng em đi đến cái cầu này chỉ đứng ngó rồi phải quay đầu lại đi đường khác. Có 1 cây cầu treo nhỏ dẫn đi theo đường vòng khác để qua cầu, nếu đến đấy nước lớn quá không qua được thì mọi người hỏi người dân ở đó, họ sẽ chỉ đg cho đi tiếp.

kenkendautroc
17-08-2011, 13:23
Gửi TT và các bạn : Đèo Khánh Sơn đang sửa lại, nhiều đoạn rải loại đá dăm trên bề mặt. Các bạn nên chạy tốc độ vừa phải và cẩn thận khi ôm cua.
Gần vào thác Tà Gụ có một đoạn đường bị sạt, phải chạy xe dưới lòng suối, nói chung cũng không có gì khó khăn nhưng nếu có nước lớn thì phải cẩn thận nhé. Đoạn đường sạt đó là do lũ cuốn đấy.

Ôi đường xá như vầy mà lúc đầu a TT định bắt em làm xế thì chắc em cũng phải kiếm đường mà rút gạch :LL

04hcb
17-08-2011, 13:28
vậy chốt danh sách bi nhiều người vậy bác Tê Tê
:D

biendaikho
17-08-2011, 17:36
chương trình như thế nào rồi chủ thớt ơi!
vẫn giữ lời hẹn gặp các bạn dưới chân Hòn Bà nhé!

Toàn Thắng
17-08-2011, 18:20

Cám ơn bạn Độc hành, hồi mình đi vẫn chưa có mây do mưa lớn, nhưng nhờ vậy mà thác đẹp long lanh. Còn đường đi mình đã biết sạt lở rồi... nhưng hồi đó còn cạn vẫn còn qua được, đoạn này dễ hơn đoạn thác Yavly nhiều :)

Vậy là nước đã rút bớt để có thể chạy xe máy qua được. Cách đây 2 tháng em đi đến cái cầu này chỉ đứng ngó rồi phải quay đầu lại đi đường khác. Có 1 cây cầu treo nhỏ dẫn đi theo đường vòng khác để qua cầu, nếu đến đấy nước lớn quá không qua được thì mọi người hỏi người dân ở đó, họ sẽ chỉ đg cho đi tiếp.

Cám ơn bạn Sinh, khi nào thành chánh quả thì rủ anh đi phượt tiếp nhé

Ôi đường xá như vầy mà lúc đầu a TT định bắt em làm xế thì chắc em cũng phải kiếm đường mà rút gạch :LL

Em có 1 xế đẹp trai và máu lửa rồi còn đòi hỏi gì nữa :LL À sẵn tiện nhờ xế em mua giùm luôn 1 túi ngủ hoặc võng nhé :)

vậy chốt danh sách bi nhiều người vậy bác Tê Tê

chương trình như thế nào rồi chủ thớt ơi!
vẫn giữ lời hẹn gặp các bạn dưới chân Hòn Bà nhé!

Tối nay mình sẽ final danh sách và các thứ chuẩn bị nhé mọi người...

biendaikho
17-08-2011, 18:55
Toàn Thắng confirm gấp cho mình số lượng xe muốn thuê nhé, hoặc bạn có thể tự liên hệ với MINH LONG (ĐT: 0982414121 - 0945588620), mình đã gọi điện trước, chốt giá 70/100k/ngày xe số/tay ga!
BDK 0903 582 899

kenkendautroc
17-08-2011, 20:14
Em có 1 xế đẹp trai và máu lửa rồi còn đòi hỏi gì nữa :LL À sẵn tiện nhờ xế em mua giùm luôn 1 túi ngủ hoặc võng nhé :)

Hì hì em đâu dám đòi hỏi gì nữa đâu ạ ^^ Em rất hài lòng với sự sắp xếp của anh (beer)

Anh bảo em nhờ a Nong mua giúp võng hoặc túi ngủ cho em hay cho đoàn ạ? :D Nếu cho em thì ko cần đâu, em có rồi

HangLe
17-08-2011, 21:28
Hic Hic, chưa có thông tin gì mới, mai lại tiếp tục update vậy
@TT: có gì chủ thớt post lên đây mai em ra em mần tiếp nhé

VTF
17-08-2011, 22:28
Bác Thắng mới cafe với mình và mấy ace nhà NCG xong, chắc đang trên đường vế nhà để online, kekeke :D

Toàn Thắng
17-08-2011, 23:16
Toàn Thắng confirm gấp cho mình số lượng xe muốn thuê nhé, hoặc bạn có thể tự liên hệ với MINH LONG (ĐT: 0982414121 - 0945588620), mình đã gọi điện trước, chốt giá 70/100k/ngày xe số/tay ga!
BDK 0903 582 899

Cảm ơn biendaikho nhiều lắm, để mai mình liên lạc với số này xem sao :)

Hì hì em đâu dám đòi hỏi gì nữa đâu ạ ^^ Em rất hài lòng với sự sắp xếp của anh (beer)

Anh bảo em nhờ a Nong mua giúp võng hoặc túi ngủ cho em hay cho đoàn ạ? :D Nếu cho em thì ko cần đâu, em có rồi

Anh vừa off với người mua túi ngủ giùm em đây... chưa nói tên xế đã xí luôn anh "Nong", em quả là có con mắt nhìn giai độp.

Hic Hic, chưa có thông tin gì mới, mai lại tiếp tục update vậy
@TT: có gì chủ thớt post lên đây mai em ra em mần tiếp nhé

Úi, mình đi off với các bạn nhà NC nên chưa về kịp, sozi bạn Hằng Lê nhé. Chắc mình sẽ mua các loại hải sản: ghẹ, mực, tôm, và cá cho bữa BBQ hải sản trên đỉnh Hòn Bà. Hằng Lê dọ giá và chuẩn bị giúp mình nhé.

* Mình đã đặt 6 vé xe giường nằm Mai Linh 21h00 thứ 6, 19/08, đi Nha Trang cho đoàn mình từ SG (những bạn in đậm)

1+2/ Anh Long VTF (0908811160) - Hằng Lê - NT (0938 150 583)
3+4/ Quy 04hcb (0978 446 128)+ KenKen (Thanh)
5+6/ TT - NT + Quỳnh Waxabi
7+8/ Em anh Long + Hiếu Medieu8x (bác Long cần thì gọi Thắng lấy số nhé)
9/ Biendaikho - NT (0903 582 899)

Còn Chiaky vẫn chưa thấy confirm nên khi nào đoàn mình gặp ở NT thì tính tiếp nhe (cho mình số ĐTLL nhé)

Tình hình là tối mơi mình phải đi ra NT trước đi teambuilding cùng công ty và chuẩn bị 1 số đồ lặt vặt để mời các bạn đi ăn bún bò sáng thứ 7, nên đoàn mình ở SG sẽ liên lạc anh Long VTF cho vụ vé đi nhé (đặt tên Thắng số đt ******1771. Mọi người đi sẽ tập trung tại BXMD lúc 20h30 tại quầy vé của Mai Linh nhé). Mình sẽ đón mọi người sáng thứ 7 tại NT.

Vé về (6 vé) mình cũng đã đặt Mai Linh (22h tối CN, 21/08) nên mọi người (trừ Hiếu) ai muốn đổi lên sớm hơn thì nói mình nhé để mình đặt lại.

1 số vật dụng cần chuẩn bị:
- Áo mưa như cafenhatrang đã khuyến cáo (tốt nhất là áo mưa bộ rời)
- Túi ngủ/Võng, đèn pin để đi lại, và nấu ăn
- Tất chống vắt + Soffell (để đi trekking Hòn Bà) - có bán tại góc Cao Thắng - Điện Biên Phủ
- Áo quần ấm và 2 đôi vớ dày (cho buổi tối trên Hòn Bà)
- Đồ bơi tắm biển cho ngày thứ 2 (CN)
- Ruột lốp xe và bugi sơ cua
- Chú Quy mang bộ đồ nghề vá xe và thay bugi nhé. Mình sẽ mang ruột và bugi đề phòng.

Nhà NT ơi (cafenhatrang, Hằng Lê, biendaikho, tampt, chiaky), dù đi hay không đi thì cũng cafe với mình 1 bữa nhé :)

tampt
18-08-2011, 14:19
khi nào ra NT thì alo tớ cafe nhé ....

chiaky
18-08-2011, 14:42
Chết rùi, hum nay mới lên được chủ thướt thông cảm nha, em đã cho sdt rùi mà. Khi nào ra NT thì alo, em vẫn tham gia mà. Còn cái khoản ăn uống thì anh phải nói rõ ntn chứ.

chiaky
18-08-2011, 15:00
alo, ai giúp mình có sdt anh Thắng với!

Toàn Thắng
18-08-2011, 20:25
Thông tin chót trước khi lên xe:

Đoàn mình vừa bổ sung thêm Thông ca (jackcu) và bạn Chiaky (NT).

10+11/ Thông ca + Chiaky

Mình đã book sẵn 5 xe của Minh Long (nếu các bạn phượt NT lấy được xe cho chuyến KS thì alo mình nhé), cảm ơn anh Thống Biendaikho nhé. Vé xe ML đã chốt lại: 7 vé đi thứ 6, 8 vé về CN (trong đó có 1 vé về lúc 21h10, 7 vé 22h10). Anh Long (0908881160) sẽ là người dẫn đoàn đi, mọi người nhớ tập trung tại quầy Mai Linh BXMĐ 8h30 tối nhé.

Anh Long ơi, Voi và Linga sẽ gửi anh 3 cái lều tổng cộng ngày mai. Quỳnh sẽ nhận 1 lều từ bạn Tía Tô nữa. Đoàn mình dự định sẽ cắm trại ngoài trời nên các bạn mang đầy đủ áo ấm túi ngủ hay võng nhé.

Hẹn gặp mọi người sáng thứ 7, nhớ mang theo 1 gương mặt vui vẻ và nụ cừ nha ;)

VTF
19-08-2011, 00:10
Anh Long ơi, Voi và Linga sẽ gửi anh 3 cái lều tổng cộng ngày mai. Quỳnh sẽ nhận 1 lều từ bạn Tía Tô nữa. Đoàn mình dự định sẽ cắm trại ngoài trời nên các bạn mang đầy đủ áo ấm túi ngủ hay võng nhé.

Thế mới được chứ (c), đi rừng là tớ chỉ thích ngủ lều thôi, cho nó thiên nhiên dân dã.
Mụ Quýt (và các bạn đi chung) có lấy áo NCG thì báo mình trước 12h trưa mai nhé.
Tối mai bạn nào đi xe trung chuyển từ Lê Hồng Phong thì có mặt lúc 7h30 nhé. Mình và thằng em zai cũng đi trung chuyển vì gần nhà.

@Thắng: Mamasan đã thanh toán 7 vé đi rồi, về thì vẫn là 7 vé nhé, vì Mamasan sẽ ở lại NT có việc đến thứ 4 lận.

04hcb
19-08-2011, 08:37
OK
Tối nay 19h30 gặp lại bán Nông ở bến xe Lê Hồng Phong

04hcb
19-08-2011, 08:38
Chuyến này lại có anh Thông ca ca nữa rồi
Hy vọng không phải hành xác nhỉ
:)

04hcb
19-08-2011, 08:46

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

Vinh Pham
19-08-2011, 10:30
Ah bắt quá tang nguyên con luôn nhé, cố lên bác rùa ơi.
@Thanh : có kéo cần thì cũng kéo từ từ thôi nhé coi chừng xòe ah.

jackcu
19-08-2011, 10:47
Chuyến này lại có anh Thông ca ca nữa rồi
Hy vọng không phải hành xác nhỉ
Hix !!! Cái anh chàng này làm như có Thông ca là hành xác vậy !!! Phải còn chờ sự dẫn đường của bác 2 T sau khi rút kinh nghiệm chuyến an giang an dưỡng và 1 ít kiến thức phương hướng vừa học được=)):D

medieu8x
19-08-2011, 11:52
Đoàn mình vừa bổ sung thêm Thông ca (jackcu) và bạn Chiaky .

10+11/ Thông ca + Chiaky

Mình đã book sẵn 5 xe của Minh Long (nếu các bạn phượt NT lấy được xe cho chuyến KS thì alo mình nhé), cảm ơn anh Thống Biendaikho nhé. Vé xe ML đã chốt lại: 7 vé đi thứ 6, 8 vé về CN (trong đó có 1 vé về lúc 21h10, 7 vé 22h10). Anh Long (0908881160) sẽ là người dẫn đoàn đi, mọi người nhớ tập trung tại quầy Mai Linh BXMĐ 8h30 tối nhé.

Cảm ơn anh Toàn Thắng nhé!!!

Hẹn mọi người lúc 20g30 tối nay nhé!!!

chiaky
19-08-2011, 11:57
Hix !!! Cái anh chàng này làm như có Thông ca là hành xác vậy !!! Phải còn chờ sự dẫn đường của bác 2 T sau khi rút kinh nghiệm chuyến an giang an dưỡng và 1 ít kiến thức phương hướng vừa học được=)):D

Cuối cùng cũng kịp, may ghê.:)

biendaikho
20-08-2011, 18:00
Ngày hôm nay Đoàn xuất phát đi Tà Gụ, Khánh Sơn, bây giờ đang ở dưới chân Hòn Bà, chuẩn bị lên Hòn Bà trong đêm!

chiaky
21-08-2011, 19:12
Ngày hôm nay Đoàn xuất phát đi Tà Gụ, Khánh Sơn, bây giờ đang ở dưới chân Hòn Bà, chuẩn bị lên Hòn Bà trong đêm!

Cuối cùng cuộc trèo đèo vượt thác cũng thành công tốt đẹp. Cảm ơn mọi người nhiều nha, vui và nhièu kỉ niệm. hehe, chờ nhìu sự kiện xảy ra khi mọi ng về tới nhà.
@al: ai có ảnh chụp thi gửi giùm em qua cái adress này với: [email protected]
Thanks

waxabi
22-08-2011, 14:59
Báo cáo với các bác ở Nha Trang rằng, sáng nay 10.30 AM waxabi và mọi người mới bước chân được xuống tới Xì Phố. Và đêm qua, 00.00 mới được bò lên xe.X( :help
Đi vô nhà phải đưa"cái mông" vào trước. Bước vô công ty cũng vậy. :T
Phê quá, thiệt là quá phê. (NT)

medieu8x
22-08-2011, 20:01
Hehehe...vậy là Me là về theo đúng kế hoạch...5g30 về đến nhà... nhưng mà hix hix...giờ cả người nhừ hết cả người...

Mà mọi người bị chờ 3 tiếng đồng hồ như vậy...có đi spa ko anh TT??? =))

Toàn Thắng
22-08-2011, 20:53
Chân thành cảm ơn mọi người đã ủng hộ chuyến đi của mình nhiệt tình không than vãn để đoàn có 1 chuyến đi thành công (mình cho là vậy) và nhiều kỉ niệm đáng nhớ (nhất là câu chuyện của bác Rùa và bác Rồng :LL)

Chuyến đi tuy không xác định là an dưỡng, nhưng mức độ phê thiệt là quá xá, nhớ lại mình thấy chuyến đi Lang Bian mới là hạnh phúc vì được ăn lúc 22h, chuyến này ăn tối đã chuyển thành ăn sáng lúc 2h, hehe, công nhận chuyến sau có "hơn" chuyến trước.

Thay mặt đoàn cảm ơn bác Thống biendaikho và đoàn NT đã giúp đoàn trong suốt hành trình đi và giao lưu. Sẽ còn gặp bác trong những chuyến đi sau (Chư Bơ, Hòn Vọng Phu :), và Ngọc Linh - biết đâu hên).

Thành thật xin lỗi đoàn vì sự cố Hạnh cafe bị trễ 3h... sẽ rút KN cho chuyến vượt ngục phần 3 :)

Hẹn gặp mọi người bữa off tại quán cafe Wheel House, Lầu 1 - 116 Sương Nguyệt Ánh, P. Bến Thành, Q.1. thứ 5 này, 25/08, 19h00.

HangLe
22-08-2011, 21:04
Chức mừng các Bác đã về đến xì phố an toàn. Em phê quá đến 11g sáng mới bò ra được khỏi giường
Cảm ơn tất mọi người vì chuyến đi rất vui, rất phê và cũng rất tê tê này. Hy vọng sẽ gặp lại mọi người trong những chuyến đi sắp tới

chiaky
23-08-2011, 11:38
Chúc mừng ac đã kết thúc chuyến đi một cách thành công mĩ mãn hơn cả mong đợi, giờ chân em vẫn còn đau ê ẩm mặc dù đã huy động mọi nhân vật massa nổi tiếng ở NT giúp đỡ. Mong sớm gặp lại mọi người.