PDA

View Full Version : Leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Long-Cát Bà thư giãn, 18-24/11/2011

Pages : 1 [2]

TrungDaDieu
17-11-2011, 13:48
huhu.. để dành wa` cho em với a Kool ơi, con bé hổm rày nó hổng có ở Sì Gùn :((
Chị điể dành cho em , nhớ mang rịu về để dành đi Cao Nguyên Đơn Dương hen

higolas
17-11-2011, 14:52
:( Kèo này e có nguy cơ hổng tham gia được nữa ùi a Kool ơi :( Mọi người sướng quá đi, thiệt là thèm quá đi mà

TedNguyen
17-11-2011, 15:30
Chẹp chẹp... tối qua bị anh kool cho leo cây, hôm nay ăn trả thù kakakaka, chiều nay còn một số thứ mua thêm rồi về gói ghém đồ đạc mai phắn he he he. c ya all tonight ... chắc em tới trễ, hẻm có quà zồi .... :(:(:(:(

POL
17-11-2011, 15:53
Chắc tối nay e cũng ko ra đc, hic hic.
. . .

TrungDaDieu
17-11-2011, 15:55
Chắc tối nay e cũng ko ra đc, hic hic.
. . .
Ở nhà xếp đồ hả em ?

Janae
17-11-2011, 15:57
Haizzz...tình hình là lâu gặp nhà mình quá, nên nhớ nhớ....sorry tối qua anh không off được, nên tối nay thân mời cả nhà mình làm 1 chầu trước khi lên đường nha.

Nhà Hàng Hoàng Lan, ngay góc đường Lê Văn Sỹ - Phạm Văn Hai, hình như là số 460 thì phải, lúc 7:00pm. Ai đến trước có quà nhé kakaka. Hy vọng mọi người sắp xếp được cho vui ;)

Wow! Tạm biệt vỉa hè PVH, chủ thớt nhà tui kỳ này đi Mẽo về, cho đi Restaurant đó nhé.
Cảm ơn Trứng hôm qua đã mang quà từ Lâm Đồng về cho Phượt Dại.

TrungDaDieu
17-11-2011, 16:49
Thông tin cần thiết :
Vé máy bay book theo nhóm : Khởi hành SG - HN ,Chuyến bay VN 1148 - FHQ4AK0 - giờ khởi hành 17h20
Mọi người có mặt tại sân bay lúc 16h30 ngày 18/11/2011 nhé
Vé tàu : LC1 xuất phát Hnoi lúc 10pm đến Lào Cai 7h20am.
@ Hatrunganh: Em thông báo cho tụi chị điểm gặp nhau ở Hà Nội nhé

higolas
17-11-2011, 22:54
Hix, mọi người giờ này chắc còn đang được chủ thớt đãi nè. Hehe mai là lên đường rồi, Fanxiphan hãy đợi nhé :D

Milk Chocolate
17-11-2011, 23:19
Wow, mọi người chuẩn bị lên "đỉnh" rồi hỉ. Chúc cả nhà lên đường zui zẻ nhé :)

nhenden
18-11-2011, 00:00
:( Kèo này e có nguy cơ hổng tham gia được nữa ùi a Kool ơi :( Mọi người sướng quá đi, thiệt là thèm quá đi mà

A bận việc hay gì sao mà hổng đi dc? :(

higolas
18-11-2011, 08:48
Thêm thông tin đây mọi người, vụ taxi nè

http://dantri.com.vn/c728/s728-539094/bi-hai-chuyen-di-taxi-tu-san-bay-noi-bai-ve-ha-noi.htm

@nhenden: Uhm, tối hôm qua a có việc riêng nên không ghé chung vui + lãnh quà của a Kool được, tiếc lắm :(

TedNguyen
18-11-2011, 09:04
He he, sáng nay xác đồ đạc lỉnh kinh lên cơ quan rồi, chiều phắn thẳng ra sân bay thoai he he he, ở Hà Lội thế đấy, chúng nóa chặt chém ko thương tiếc đâu haizzzz, mình ra đó sớm chắc sẽ còn xe bus của sân bay về Hà nội muh, he he :gun:gun:gun

POL
18-11-2011, 09:11
Mình đi đông và ai cũng có hành lý ký gửi, nên mọi ng đi sớm chút đê, khoảng 4h có mặt là okie rồi đó, nếu đến sớm e sẽ check in trước cho mọi ng, nhưng tốt nhất mọi ng đi sớm chút nhé D:

TrungDaDieu
18-11-2011, 10:35
Nhà mình nhớ cái vụ đèn pin nhé, mình về ban đêm nên tốt nhất dùng loại đội đầu hen

TedNguyen
18-11-2011, 10:58
Em không có đèn xịn, xài cái cùi bép vậy. he he
PS POL: tui xin ra lúc 4h là super lém zồi đó, không thể sớm hơn, 4h30 có mặt là đc zồi, tui kí gửi 1 cái ba lô con cóc à he he :LL:LL:LL

hatrunganh
18-11-2011, 13:11
@Chị Trứng: Em hẹn mọi người ở cổng chính ga Hanoi ở đường Lê Duẩn nhé.

Chúc cả đoàn mình thượng lộ bình an nhé. Mong sớm được gặp mọi người ở Hanoi.

hatrunganh
18-11-2011, 13:14
Mọi người xuống sân bay rồi ra đi xe bus của Jet-Star cũng được đấy. Hình như có 30 hay 40k một người. Về đến Trần Quang Khải rồi đi taxi ra gas. Nếu mọi người đi taxi 7 chỗ thẳng ra ga luôn chắc cũng ok ạ.

Que-Son
22-11-2011, 05:21
Woa, đêm qua không ngủ nổi với cái lạnh ở độ cao 2800, trở về HN cũng không ngủ được với những con phố vắng lặng mờ sương sớm.
Chúc mừng đoàn đã tới đỉnh với 1 tinh thần CỰC ĐỈNH, chúc cho các chặng đường kê típ của Phượt dại còn nhiều ĐỈNH hơn nữa.

nhenden
22-11-2011, 08:41
Woa, đêm qua không ngủ nổi với cái lạnh ở độ cao 2800, trở về HN cũng không ngủ được với những con phố vắng lặng mờ sương sớm.
Chúc mừng đoàn đã tới đỉnh với 1 tinh thần CỰC ĐỈNH, chúc cho các chặng đường kê típ của Phượt dại còn nhiều ĐỈNH hơn nữa.

Ôi ôi bạn ơi, tình hình sao rùi bạn? up 1 cái hình lên cho anh em ở nhà hóng hớt bít tin ih. Vì phone hết pin rùi nên hông gọi hỏi thăm cả nhà dc >"<

POL
23-11-2011, 21:50
Đây là thành quả của mọi ng trên đỉnh :D Khi nào về sẽ mở hồi ức đầy đủ hơn
https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/MienBac/DSC04522_.jpg

nhenden
23-11-2011, 22:26

Wooooooooaaaaaaaaaaa, mắt chữ O, miệng chữ A, chảy nước - tong, tong!! :D

Chúc mừng cả nhà leo Fan thành công! ;)

Đi zìa có wa` mừng cho em nhỏ nó mừng nghen cả nhà :P hihi

hatrunganh
24-11-2011, 08:24
Nhìn cái ảnh buồn cười quá ạ.
Anh Thông mới mặc cái áo trắng chụp ảnh thì bị anh KooL vảy sâm-panh vào áo. Chị Trứng và chị pebeo cười rất hả hê.

Không quote quá nhiều

Maria daquy
26-11-2011, 23:27
Đêm cuối cùng của chuyến đi, mới lang thang ngoài bờ biển Cát Bà dzia. Chuẩn bị kết thúc chuyến đi rồi. .....Chuẩn bị đi ngủ để sáng mai thăm thú Vịnh Hạ Long....

TedNguyen
27-11-2011, 22:04
Chắc mọi người đang trên máy bay sắp đáp xuống Tân Sơn Nhất rồi, không được tham gia chuyến Hạ Long... lòng vẫn còn rưng rức ... :(:(:(, nôn nóng off share hình quá :gun:gun:gun

POL
28-11-2011, 00:27
Zìa rùi... đang check mail để chuẩn bị mai đi cày =))
Cả nhà ngủ ngon ;))

honhi
28-11-2011, 01:04
22h00 hạ cánh ở sân bay TSN, kết thúc chuyến đi 9 ngày lang thang Đông-Tây-Nam Bắc cùng gia đình nhà Phựt dại với biết bao kỉ niệm "dại dại" (c), thương thương và nhớ nhớ:

Nhớ anh Kool - trưởng đàn lúc nào cũng lạc quan, nhưng đụng chuyện thì chẳng ai bằng ^^
Nhớ chị Trứng, chăm lo từng chút cho mọi người suốt cả chặng đường đi, cảm ơn chị rất nhiều.
Nhớ pé Peo, nhờ có động lực của "bác sĩ" Hải mà lúc nào cũng dẫn đầu đàn đi xuống đỉnh Fan .
Nhớ chị Thủy với mong ước nồi canh chua lúc mọi người đói meo.
Nhớ anh Hùng, không bỏ sót con gái bà chủ hàng ăn nào suốt dọc đường đi.
Nhớ "người lớn" còn nợ "con nít" chầu kem :T
Nhớ anh Khải suốt đêm không ngủ trên đỉnh Fan.
Nhớ anh Hải đã lừa tình em và pé Peo 1 quả thật đau (NO)
Nhớ Hà Trung Anh với bản đồ Việt Nam ấn tượng.
Nhớ anh Janae và chị Cherish lúc nào quấn quít bên nhau líu lo ca hát, nhảy múa làm em honhi phải ghen tỵ :)
Nhớ anh Ted, nhiếp ảnh gia khó tính, lúc nào cũng bắt mẫu làm kiểu hơn 3 lần mới chịu.
Nhớ anh Namir lúc nào cũng nhiều trò, lúc nào cũng nói bậy nhưng em lại thix anh chỗ đó hiii và luôn đạo diễn chùm seri ảnh độc nhất vô nhị.
Nhớ anh POL đã truyền hơi ấm trong cái đêm lạnh run -6 độ ở 2.800m.
Nhớ anh Hòa Thượngggggg làm em gái Mộc Châu phải "Hoang mang" ;)
Nhớ chị Thúy chu đáo làm bánh chuối nước dừa, bánh da đem từ miền Nam ra bồi dưỡng cho cả nhà.
Nhớ cả nhà đến ngày cuối cùng rủ nhau mà bệnh, chẳng ai muốn về nhà, lưu luyến những ngày ăn ở bầy đàn cũng nhau.

Một chuyến đi nhiều trải nghiệm về cảnh đẹp, con người, cuộc sống, văn hóa ở khu vực phía Bắc nhưng trên hết là tình cảm ấm áp nồng cháy của gia đình nhà Phựt dại, cảm ơn cả nhà đã cho honhi 1 chuyến đi rất tuyệt :L.
Chúc cả nhà ngủ ngon và ngày mai lại tiếp tục cuộc mưu sinh ^^.

hatrunganh
28-11-2011, 08:47
Nhớ nhung, lưu luyến là những cảm giác sau cùng của mỗi chuyến đi.
Đành hẹn anh chị trong những dịp gần nhất ạ.
Mọi người ai có Facebook thì add Facebook của em (http://www.facebook.com/ha.trunganh) cho tiện liện lạc, chém gió nhé.

hatrunganh
28-11-2011, 08:50
Nhớ anh Hải đã lừa tình em và pé Peo 1 quả thật đau (NO)

Quả này chị Hổ nhí bị vỡ mộng rồi đúng hông :))

Cherish
28-11-2011, 09:11

Hình đệp quớ đi ờ. Kì này đi về hok biết phải mở thêm mấy cái account phôt bucket mới up hình đủ đây chời. Hí hí.

10 ngày qua 1 cái vèo, giờ vẫn còn thòm thèm đi bụi... Nhớ nhứt cái đêm ôm nhau nằm ngắm sao ở 2,800 và đêm bị nhậu nhẹt rốc riếc ướt nhem trên tàu SP :D

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều lắm. Muah muah chụt chụt !!!

higolas
28-11-2011, 09:19
Woa!!! 10 ngày trôi qua thật là nhanh, giờ đang ở cty mà trong đầu hình ảnh của 10 ngày lang thang cùng Phựt Dại cứ như 1 cuộn phim tua đi tua lại không ngừng. Mong buổi off share hình và nôn nao chờ những dòng hồi ức của cả nhà.

Chúc mọi người đầu tuần công việc nhẹ nhàng hơn bình thường để lấy lại phong độ nha, bái bai :D

TMH
28-11-2011, 14:03
Sáng nay, đi làm mà tâm trạng cứ mong lung, luôn nghĩ 10 ngày đã qua: cảm giác lạnh chết người ở độ 2800m, đường đi xuống Cát cát xa thăm thẳm, mênh mông sườn núi đầy bông hoa cải ở Mộc Châu, mộng mơ trên vịnh Hạ Long,... và những người dại dại đi cùng. Chúc cả nhà sớm lấy lại phong độ, sang tháng 12 đi Đơn Dương - Lâm Đồng.

TrungDaDieu
28-11-2011, 17:07
Woa, nhà mình đi chuyến này về ai cũng cảm xúc dạt dào quá ta? Thui để Trứng kêu anh Chủ thớt mở hồi ức rùi nhà mình chạy qua đó tha hồ cho văn chương bay bổng hén.
Củm ơn tất cả mọi người đã chăm sóc cho Trứng , nhất là ku POL và anh TMH đã cõng thương binh Trứng mấy ngày qua....:L

POL
28-11-2011, 17:18
Woa, nhà mình đi chuyến này về ai cũng cảm xúc dạt dào quá ta? Thui để Trứng kêu anh Chủ thớt mở hồi ức rùi nhà mình chạy qua đó tha hồ cho văn chương bay bổng hén.
Củm ơn tất cả mọi người đã chăm sóc cho Trứng , nhất là ku POL và anh TMH đã cõng thương binh Trứng mấy ngày qua....:L

Nặng wa' trời, mệt muốn chếttttttttttttttttt. kekeke

long_vinasun
28-11-2011, 17:49
Chúc mừng chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Các anh, chị tiếp tục bàn luận và chia sẻ kinh nghiệm trong Hồi ức nhé. Topic sẽ đóng lại tại đây
Thân