PDA

View Full Version : Đề nghị được xóa nick Sơn bọ trên diễn đàn phuot.com

car_sensor
04-08-2011, 20:34
Trước tiên , tôi là Sơn bọ do bị ban nick nên dùng tạm nick này để mở topic gửi đến ban điều hành v/v tôi muốn được xóa nick Sơn bọ trên diễn đàn phuot.com

Lý do của tôi là : Không còn hứng thú tham gia diễn đàn nữa ! Vì sao lại thế ?

1. Lý do 1 : Có một lần , do tôi mời một bạn gái nick là Cua đi du lịch Tây Bắc miễn phí , tự dưng tôi bị ban nick không một lý do giải thích , sau đó một thời gian tự nhiên lại hết ban nick mặc dù tôi chẳng có xin xỏ gì hết =)) Cái đó tôi đánh giá là hành động trẻ con _ Không chấp
2. Lý do 2 : Từ xưa đến nay , các bài viết , các topic của tôi đều viết với cùng một giọng điệu , coi như đó là giọng điệu cha sinh mẹ đẻ của tôi rồi , không thể sửa được , không thể thay đổi được ... vì nếu không sẽ không là tôi . Ngày xưa thì không bị nhắc nhở , bây giờ lại bị nhắc nhở là vi phạm nội quy , vậy tại sao đã vi phạm nội quy không xử luôn từ ngày xưa đi _ Quản lý tồi
3. Lý do 3 : Đi quá sâu vào chuyên môn sở thích du lịch của từng cá nhân , tranh cãi vô bổ về cảm nhận , phương tiện du lịch , cách thức du lịch ... muốn đồng hóa du lịch và đánh đồng những cá thể khác nhau trong xã hội _ Nhỏ nhen

Với những lý do trên tôi muốn gửi đến ban điều hành diễn đàn phuot.com một thông điệp : tôi yêu cầu được xóa bỏ vĩnh viễn nick Sơn bọ trên diễn đàn , tôi không muốn thấy những topic tôi mở , những bài tôi post với nick của tôi bị rạch ngang

- Trường hợp ban điều hành diễn đàn đáp ứng yêu cầu của tôi , tôi xin hết sức cảm ơn và hứa không làm ảnh hưởng gì đến diễn đàn nữa
- Trường hợp ban điều hành diễn đàn không xóa nick của tôi vẫn cứ chơi trò ban nick nửa tháng , một tháng hay mấy tháng gì đó mà vẫn để nick của tôi tồn tại trên diễn đàn thì cứ khi nào hết thời hạn ban nick tôi lại tiếp tục " phá hoại " diễn đàn đến khi đạt được mục đích thì thôi , trường hợp ban vĩnh viễn tôi sẽ lập nhiều nick mới để tiếp tục " phá hoại " cho đến khi được xóa hẳn nick Sơn bọ . Điều này tôi đã thực hiện một lần và thành công bên diễn đàn otofun.net , vì vậy tôi mong ban điều hành diễn đàn phuot.com đáp ứng nguyện vọng

Tái bút : Tôi viết tất cả những dòng trên không sai một dấu chính tả và ngữ pháp nhằm khẳng định văn hóa của một người Hà Nội , nhưng tùy đối tượng tùy môi trường và tùy cách ứng xử của cộng đồng người ta mới chia sẻ nhân sinh quan

Tôi đợi kết quả từ BĐH

digital_copier
04-08-2011, 21:29
Em đang ngồi quán cà phê , gọi liền tay 2 ly đen đá và gói thuốc để nhâm nhi những dòng huyết thư này :d

car_sensor
04-08-2011, 21:39
Em đang ngồi quán cà phê , gọi liền tay 2 ly đen đá và gói thuốc để nhâm nhi những dòng huyết thư này :d

Khà khà , chuẩn bị cùng đi đặt mìn phá topic nhé =))

alias.noodles
04-08-2011, 21:45
Hic có gì mà căng thẳng thế bác?

Em nhớ hồi nao còn tham gia BQT có lần gặp 1 bài của bác viết về chuyến đi Tây Nguyên có mấy cái ảnh thú rừng máu me be bét em có đề nghị bác sửa (hay là em tự sửa nhỉ?) sau đó thì mọi chuyện đều êm xuôi!

Văn mỗi người mỗi vẻ miễn sao đừng vi phạm nội quy là được, ngoài ra mọi chuyện khác mình cũng nên phiên phiến đi cho nó vui vẻ, tươi trẻ và suôn sẻ!

Cái món diễn đàn này thì "cứ vui thì ở mà dở thì đi" thôi mà bác!

Vẫn mong được đọc bài của bác trên diễn đàn Phuot :)

bad
04-08-2011, 21:55
E thì thâm niên tham gia diễn đàn có lẽ hơn được anh Sơn bọ :D

Cái diễn đàn gắn bó với em 5,6 năm, công sức, tiền bạc bỏ ra khá nhiều. Nhưng 2 năm nay, có lẽ gần 2 năm nay em chưa 1 lần login vào nick em bên đó, và trên cookies hay history của trình duyệt trên máy tính của em cũng không lưu lại trang đó.

Như bác bên trên bảo, "Vui thì ở mà dở thì đi". Có gì phải lăn tăn.

car_sensor
04-08-2011, 22:05
Em nhớ hồi nao còn tham gia BQT có lần gặp 1 bài của bác viết về chuyến đi Tây Nguyên có mấy cái ảnh thú rừng máu me be bét em có đề nghị bác sửa (hay là em tự sửa nhỉ?) sau đó thì mọi chuyện đều êm xuôi!

Ngày đó bác PM bảo tôi sửa , tôi PM lại nhờ bác sửa giùm cho nó lịch sự ! Người lớn với nhau nó khác

Như bác bên trên bảo, "Vui thì ở mà dở thì đi". Có gì phải lăn tăn.

Cái này tôi lại khác người bác ạ , cái gì cắt rốn cái đó , rõ ràng ! Mình đã chấp nhận chường mặt ra ở đâu chơi là mình phải bảo vệ thương hiệu , khi ra đi phải mang thương hiệu theo . Không thể khi Google Search một cái thấy đâu cũng la liếm vẫn mấy cái bài đó , mấy cái ảnh đó ... Tôi có cần chỗ nào nào cũng biết tôi đâu :shrug:

giamahamvui
04-08-2011, 22:08
Tôi là kẻ trung lập, không quen biết gì bạn Sơn bọ và BĐH, tôi có theo dõi topic xuyên việt bằng đi bộ, nếu việc bức xúc của bạn Sơn là từ topic đó thì tôi xin có đôi lời với bạn.
Giọng điệu cách viết của bạn tôi thấy không có vấn đề gì, thậm chí là đọc vui, tếu :).Nếu bạn đọc và nghĩ kỹ tôi thấy các Mod không có ý kiến với giọng văn cuả bạn đâu.
Tôi cảm nhận bạn là người có một nền tảng học thức đầy đủ, một giọng văn trào phúng có thể lôi cuốn nếu chăm chút hơn, nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt - Bạn nghĩ kỹ xem phải vậy không ?
Nếu sự việc chỉ như vậy thì bạn nên dừng chuyện nầy lại càng tự ái càng làm mình sai thêm ! Hãy sử dụng kiến thức và tài năng của mình đúng lúc đúng chổ, sẽ có thêm nhiều người yêu quý bạn.
Thân.

25ltk
04-08-2011, 22:15
Tôi là kẻ trung lập, không quen biết gì bạn Sơn bọ và BĐH, tôi có theo dõi topic xuyên việt bằng đi bộ, nếu việc bức xúc của bạn Sơn là từ topic đó thì tôi xin có đôi lời với bạn.
Giọng điệu cách viết của bạn tôi thấy không có vấn đề gì, thậm chí là đọc vui, tếu :).Nếu bạn đọc và nghĩ kỹ tôi thấy các Mod không có ý kiến với giọng văn cuả bạn đâu.
Tôi cảm nhận bạn là người có một nền tảng học thức đầy đủ, một giọng văn trào phúng có thể lôi cuốn nếu chăm chút hơn, nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt - Bạn nghĩ kỹ xem phải vậy không ?
Nếu sự việc chỉ như vậy thì bạn nên dừng chuyện nầy lại càng tự ái càng làm mình sai thêm ! Hãy sử dụng kiến thức và tài năng của mình đúng lúc đúng chổ, sẽ có thêm nhiều người yêu quý bạn.
Thân.

Bác nhầm rồi, mọi chuyện bắt đầu từ topic: Bỗng dưng muốn Xuyên Việt sau đó khi Sơn Bọ mở topic rủ đi: Mù Cang Chải - Lìm Mông - Nậm Khắt vào ngày 19 đến 21/8 thì bị khóa topic và ban nick Sơn Bọ,....... v.v,...

liengia
04-08-2011, 22:19
Bác nhầm rồi, mọi chuyện bắt đầu từ topic: Bỗng dưng muốn Xuyên Việt sau đó khi Sơn Bọ mở topic rủ đi: Mù Cang Chải - Lìm Mông - Nậm Khắt vào ngày 19 đến 21/8 thì bị khóa topic và ban nick Sơn Bọ,....... v.v,...

Sao bác biết thế ạ? Khóa xong họ báo cáo với bác ạ ???

car_sensor
04-08-2011, 22:22
nhưng có một vấn đề là vui cười tùy lúc tùy chổ bạn đùa trên topic đó thật sự là quá đà nếu bạn phượt mồm ( mà có lẽ đúng vậy ). Như vậy là không tôn trọng và không công bằng với bạn trẻ đang khẳng định mình trên hành trình xuyên việt

Tôi xin trả lời bác vấn đề trên : thứ nhất chuyện topic đi bộ xuyên việt của bạn trẻ kia , đúng là tôi phượt mồm . Nhưng bác phải đánh giá tình thế và con người phượt mồm đó , tôi đã đi thực sự nát cả cái dải khoai hình chữ S này rồi và cũng vừa đi một chuyến xuyên việt về xong ! Cái chuyện tôi phượt mồm các địa danh song hành cùng bạn trẻ kia có ý nghĩa khác hẳn với một thành viên chưa đi đến đâu chỉ ngồi nhà chuyên phượt mồm khoe khoang gây sự chú ý , tôi nghĩ BĐH không đủ tinh tế để xử lý những tình huống như vậy . Còn chuyện thiếu tôn trọng bạn trẻ kia và tôi tự ái xin xóa nick thì bác nhầm to rồi . Tôi bao giờ cũng muốn cho những người lập ra diễn đàn hiểu rằng , họ cần những thành viên chúng tôi chứ chúng tôi không cần họ , cho dù cái giá phải trả như thế nào :LL

bad
04-08-2011, 22:22
Em thì e lại quan trọng cái ở trong đầu mình cơ, mình đã del nó trong não rồi thì khỏi phải nghĩ tới còn cái diễn đàn đó đang lưu bài mình.
Tuy nhiên đúng là cái này mỗi người mỗi cách nghĩ. E chỉ nói cách nghĩ và làm của em thôi.

Mấy hôm nay đang cai cái hội nhậu, bài thì vẫn vào đọc đấy, nhưng đố ai rủ em đi uống được đấy :D... Phá sản với em ngay hihi

digital_copier
04-08-2011, 22:24

Cũng có dính tý Phượt mồm trong topic đi bộ xuyên Việt như trên bác gì đã nói , ở topíc đó Mod đã nhắc SB rồi lão Ngố à.

car_sensor
04-08-2011, 22:25
Đề nghị các bác không sa đà vào những lý do khác ... xóa topic hay bem nick hay xóa bài ... tôi chỉ nhấn mạnh vào ba lý do tôi đã nêu ở bài đầu . Tôi không lấy topic này để kêu gọi mọi người vào ủng hộ tôi mà mục đích của tôi là phải được " xóa nick Sơn bọ " =))

digital_copier
04-08-2011, 22:27
Đề nghị các bác không sa đà vào những lý do khác ... xóa topic hay bem nick hay xóa bài ... tôi chỉ nhấn mạnh vào ba lý do tôi đã nêu ở bài đầu . Tôi không lấy topic này để kêu gọi mọi người vào ủng hộ tôi mà mục đích của tôi là phải được " xóa nick Sơn bọ " =))

Ờ ...ờ .... em cũng dơ tay ủng hộ : Xóa nick Sơn Bọa.

25ltk
04-08-2011, 22:28
Sao bác biết thế ạ? Khóa xong họ báo cáo với bác ạ ???

Ông âm binh này có thích bị lật mặt không? =)) Sang bên topic rủ rê mà xem. Sáng nay lại có ông PM cho lão Ngố nhắc lại chuyện ban nick vì em Cua. :D

25ltk
04-08-2011, 22:30
Em thì e lại quan trọng cái ở trong đầu mình cơ, mình đã del nó trong não rồi thì khỏi phải nghĩ tới còn cái diễn đàn đó đang lưu bài mình.
Tuy nhiên đúng là cái này mỗi người mỗi cách nghĩ. E chỉ nói cách nghĩ và làm của em thôi.

Mấy hôm nay đang cai cái hội nhậu, bài thì vẫn vào đọc đấy, nhưng đố ai rủ em đi uống được đấy :D... Phá sản với em ngay hihi

Thật ra mỗi lần vào 1 diễn đàn nào đấy lại thấy cái Thương Hiệu của mình bị rạch ngang mặt thì cảm giác nó ấm ức lắm. Nên chi bằng xóa cha nó đi cho nhanh. =))

bad
04-08-2011, 22:31
Cơ mà sẽ chả ai xóa hẳn nick anh đâu, thường diễn đàn nào cũng làm thế. Nên anh phải lựa chọn cái biện pháp anh đưa ra luôn đi.
Hoặc các bài viết của nick anh viết sau này sẽ là n/a :D

car_sensor
04-08-2011, 22:37
Iem sốt ruột rùi đới , iem lại bắt đầu giở giọng cà chớn ngọng nghẹo ra đây , hết giờ nói chuyện phải quấy rùi =))

car_sensor
04-08-2011, 22:41
Ông âm binh này có thích bị lật mặt không? =)) Sang bên topic rủ rê mà xem. Sáng nay lại có ông PM cho lão Ngố nhắc lại chuyện ban nick vì em Cua. :D

Vòng Sềnh thế mà nhát chết nhỉ ? =)) tuyền xài âm binh =))
Cua giừ còn chơi trên ni không a Ngố ? để mời đi Tây Bắc típ , năm ni gia đình có điều kiện :D

car_sensor
04-08-2011, 22:45
Ban điều hành mà cứ xóa topic nì của iem mà không xóa nick Sơn bọ là iem lại reg âm binh iem nửa đêm iem post lại y chang bài đầu =)) còn đến công ty iem ra lệnh cho cả phòng IT chỉ ngồi post lên thui =))

thamsansi
04-08-2011, 23:27
Ban điều hành mà cứ xóa topic nì của iem mà không xóa nick Sơn bọ là iem lại reg âm binh iem nửa đêm iem post lại y chang bài đầu =)) còn đến công ty iem ra lệnh cho cả phòng IT chỉ ngồi post lên thui =))

Có lẽ chỉ nên để dưới nick bị ban một chữ "banned" là đủ, chữ gạch ngang nhìn vướng mắt thật, và trong các topic nếu có thank/like/dislike nhìn trông đỡ phản cảm hơn. Em nghĩ đơn giản thế này: người ta chỉ ban nick chứ việc nick đó thank/like/disklike không bị ảnh hưởng.

voòng ngẩu pín
04-08-2011, 23:34
Vậy là bác Sơn bọ quyết chí ra đi rồi híc híc , thôi em chúc bác đi mát mẻ vậy, tháng sau gọi bác đi diệu thịt thì em gọi qua Lão ngố vậy, thiện tai thiện tai

shogun
04-08-2011, 23:46
Pác Sơn bo,
Tớ xin nói thẳng nhé!!!
Đọc topic này đến đây của pác tớ thấy có vẽ pác ra yêu sách và hăm dọa quậy phá nhiều hơn là yêu cầu.

voongsenh
05-08-2011, 02:39
Hầy à. Lắm chuyện nhỉ, hôm nay xỉn quá, lại nhớ ra là còn chuyện xe pháo cho anh em đi Đà nẵng nên mới biết có cái vụ này.
Ai bảo đây là chuyện không đáng nghĩ thì dẹp sang 1 bên.
Tuổi chơi thì không thể lấy ai so với ai cả. Nhưng trong thực tế tuổi đời sẽ làm con người ta khác hẳn.
Mỗi người có 1 quan niệm về cuộc chơi của mình, theo tuổi tác của họ.
Sơn bọ là bạn của tôi, và tôi tôn trọng mọi quyết định của anh ấy. Chỉ mong tất cả những bạn chưa biết về Sơn bọ hay vì nhiều lý do khác, mà chưa tường tận vì sao lại có topic này thì không góp ý 1 cách cẩu thả.
1 người cứng tuổi chơi và tuổi đời, khi đã viết ra những lời đắng chát như thế này không phải là để gây Hot.
Cá nhân tôi cũng thấy 1 số Min, Mod....hay chức sắc có quyền xử lý sự việc nào đó, trong sự việc này là khiên cưỡng. Ví dụ theo tư liệu sau, cũng là 1 con bệnh nhưng nếu có bác sỹ cả tâm lý lẫn chuyên môn tốt thì sẽ ntn

BM30-07-2009, 09:24 PM
Mạnh dạn post vào "Hồi ức chuyến đi" mình thích góc nhìn này, dĩ nhiên điều khó là văn phong, góc quan sát,...phải từ góc độ của một cô bé 11 tuổi. Mình nghĩ hai bố con cùng ngồi lại và viết bài với nhau. Chúc mừng một Phượt Nhí tham gia đại gia đình Phượt. (beer)

--------------------------------------------------------------------------------

LinhEvil30-07-2009, 09:42 PM
Em khóa topic kia vì thứ nhất thừa biết bác ko phải là một cô gái 11 tuổi. Cứ cho rằng bác mượn con gái bác để làm cớ dẫn chuyện. OK

Thứ 2 nếu đã chọn con gái dẫn chuyện thì bác nên tỏ ra mình đúng là cô bé 11 tuổi ấy chứ không phải như thế này

Cuối cùng bố già chốt lịch : hai tuần , dọc tuyến quốc lộ 1 vào Sài Gòn , xuống miền Tây ngắm các cô gái , ra đảo Phú Quốc mua chó xoáy , xong lộn về Sài Gòn theo quốc lộ 14 lên Tây Nguyên đi săn , rồi theo Hồ Chí Minh đẹp nhất tên người dẫn đường ra Bắc

hic ! thật mệt mỏi với những chuyến đi dài và mệt mỏi hơn nữa là những câu chuyện mà trong lúc đi bố luôn lải nhải dạy dỗ bên tai . Bố lý giải : trong lúc đi mọi điều con thấy là thực tế và con cố mà tiếp thu trực tiếp , đúng là chuyện người nhớn chả lẽ mình lại tạm dạt nhà vài hôm cho bố không tìm được đỡ phải đi

Cuối cùng bác cũng không nói là bác xin kể lại câu chuyện hay post ảnh chuyến đi hay hỏi ý kiến xem " làm thế nào để "tôi" một cô bé 11 tuổi có thể dạt nhà khỏi nghe ông già lải nhải và bắt đi du lịch"

Phượt welcome câu truyện của bác nhưng mong bác chọn cách đặt vấn đề hợp tình hợp lý hơn...văn hóa Phượt dễ chơi nhưng cũng có vài cái lý lẽ nho nhỏ

:) Thế bác cứ chơi vui., chớ có dỗi, có thể mở lại một topic khác dẫn chuyện oai phong show ảnh... he he ... (beer)

--------------------------------------------------------------------------------

CVN30-07-2009, 09:46 PM
Hê hê, đúng rồi! Trẻ con dưới 13 tuổi vào Phượt là phải có giám hộ. Trốn bố lên đây bêu xấu bố là không được :))

Topic mới đi bác Sơn bọ!

homeless man30-07-2009, 11:00 PM
Đúng là em cũng rất ngạc nhiên khi topic của bác Sơn bọ bị khóa với bình luận của Mod là vớ vẩn. Tuy nhiên bây giờ xem lại thì cái bình luận đó của Mod đã bị xóa mất rồi. Em cũng rất ngạc nhiên là nếu nó đúng, tại sao phải xóa đi?

Nhân thể topic bị khóa này và cũng có một số topic khác cũng bị khóa-xóa ngay từ bài viết đầu tiên, em thấy là có lẽ các Mod nên để chủ topic có cơ hội viết thêm một hai bài để mình hiểu rõ họ định viết cái gì. Sau đó có thể cảnh báo và xóa cũng không muộn =)).

Em đánh giá cao cách làm việc của bác Mì, Chitto, AnhGia... vì các bác thường có cảnh báo trước khi khóa-xóa. Như vậy chắc người bị khóa-xóa topic cũng không cảm thấy mình bị oan :).

Chơi ở đâu và với bất kỳ ai, đều có hội và luôn có sự ảnh hưởng lẫn của nhau. Bênh nhau hay bỏ qua dễ dàng vì họ cùng hội. Tai sao ở đây chúng ta không làm như thế. Hay do Sơn bọ là con sâu làm rầu nồi canh?
Không có gì khó nếu chúng ta cùng ngồi xuống quanh 1 cái bàn. Có còn chơi nữa hay không, khi đứng lên là vui vẻ.
Mong BDH sớm giải quyết sự việc . Vui vẻ hiểu nhau là tốt nhất, nếu không được thì hỏa táng để cái nick Sơn bọ siêu thoát

Jack Daniels
05-08-2011, 04:08
abc abc abc.....

Tái bút : Tôi viết tất cả những dòng trên không sai một dấu chính tả và ngữ pháp nhằm khẳng định văn hóa của một người Hà Nội , nhưng tùy .......abc abc abc

[I]Tôi đợi kết quả từ BĐH

Tôi không quen bác và cũng chả đọc topic của bác nên tôi chả có ý kiến gì về chuyện lùm xùm của bác cả. Tôi chỉ góp ý là bác xem lại cách chấm phẩy của bác đi. Bác viết như thế mà tự nhận như phần tôi quote ở trên thì mang tiếng văn hóa người Hà Nội quá. :LL

nguyenhoangha
05-08-2011, 06:44
Em thì đã đọc nhiều lần bài Tây Nguyên(14C ) và Tây TS của bác và cũng thấy bác nhiều tuổi hơn em, với tư cách là một thành viên diễn đàn em chỉ khuyên bác bình tĩnh xử sự , cũng rất tiếc khi đọc topic này.

Mr Stone
05-08-2011, 06:44
Chuyện hay, chuyện hay. :)) Chúc bác SB sớm được siêu thoát. :help:help

car_sensor
05-08-2011, 07:33
Ông Vòng Sềnh lắm chuyện quá , lắm chữ quá ... thích quen biết nhiều chức sắc quá =))

car_sensor
05-08-2011, 07:38
Tôi không quen bác và cũng chả đọc topic của bác nên tôi chả có ý kiến gì về chuyện lùm xùm của bác cả. Tôi chỉ góp ý là bác xem lại cách chấm phẩy của bác đi. Bác viết như thế mà tự nhận như phần tôi quote ở trên thì mang tiếng văn hóa người Hà Nội quá. :LL

Riêng cá nhân bác tôi tặng mấy dòng này : dấu chấm phẩy ngay sau từ không có dấu cách , nhưng riêng cá nhân tôi đó là cách viết đặc trưng nhất giúp mọi người nhận ra tôi , dấu chấm , phẩy ... đều cách cả trước lẫn sau . Bác đừng nói chuyện văn hóa Hà Nội với tôi không lại ăn mắng thêm đấy =))
Tôi xin nhắc lại , tôi không cần mọi người vào đây mổ xẻ , ủng hộ hay chê bai ... cái chuyện này , tôi cần .... " xóa nick Sơn bọ " =))

car_sensor
05-08-2011, 07:43
Pác Sơn bo,
Tớ xin nói thẳng nhé!!!
Đọc topic này đến đây của pác tớ thấy có vẽ pác ra yêu sách và hăm dọa quậy phá nhiều hơn là yêu cầu.

Bác đọc lại bài đầu đi nhá , tôi đã bảo tôi sẽ " quậy phá " đến khi đạt được mục đích . Mấy cái ý kiến ý cò kiểu này bác đem dùng chỗ khác với đám con nít nhé , với tôi không có tác dụng đâu :shrug:

cuoptrengianmuop
05-08-2011, 07:52
BQT làm quái gì mà không vào xử luôn cho xong đi nhỉ?
Bỏ qua các xích mích trước đây đi, mà hãy tôn trọng yêu cầu của một thành viên là xóa nick!
Đơn giản thế thôi, sao phải để lằng nhằng???

shogun
05-08-2011, 07:59
Nếu thật sự pác muốn xóa thì PM cho các Min, Mod cho nó khoẻ xác chứ post lên đây làm gì. Đã post lên thì mọi người có quyền ý kiến ý cò chứ. Diễn đàn mở mà hehehhe

25ltk
05-08-2011, 08:09
Nếu thật sự pác muốn xóa thì PM cho các Min, Mod cho nó khoẻ xác chứ post lên đây làm gì. Đã post lên thì mọi người có quyền ý kiến ý cò chứ. Diễn đàn mở mà hehehhe

Đề nghị bạn viết cho đúng chính tả nhé.
"Pác" có nghĩa là cái gì vậy? Fun thì fun thì cũng phải tuân thủ nội quy diễn đàn!!! Nếu bạn chưa đọc thì vào topic này để tham khảo: https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

CVN
05-08-2011, 09:13
Chào bác Sơn bọ,

Thực ra tôi không vui gì khi phải tiếp chuyện bác vì một việc như thế này. Chúng ta đã cùng bước vào tuổi "già" rồi, thích thì ở, không thích thì bỏ, cũng chẳng nên câu nệ quá. Đừng như một số người nói ầm ĩ ở đâu đó là không bao giờ vào Phượt nữa rồi vẫn lò dò quay lại đọc bài là được.

Quay lại yêu cầu của bác, tôi biết bác hoàn toàn có thể tiếp tục "phá hoại diễn đàn" (theo cách nói của bác) mà chẳng cần thông báo gì cả, nhưng bác đã chọn cách trao đổi này, thì tôi nghĩ bác cũng đã kiên quyết muốn sự việc được thực hiện theo cách đó. Tuy nhiên tôi muốn trao đổi thêm với bác một chút sau.

Tiền lệ ở các diễn đàn là không xóa nick, nick nào vi phạm nội quy thì họ ban hoặc lock nick lại thôi. Và ngay cả khi nick đã bị xoá thì những bài do nick đó viết cũng vẫn còn lưu trên diễn đàn. Mặt khác, nick sau khi đã bị xoá thì một người khác hoàn toàn có thể tạo một nick Sơn bọ khác để tham gia diễn đàn, và điều đó có thể mang lại những hệ lụy nhất định cho "thương hiệu" của bác.

Vì vậy tôi đề nghị, thay vì xoá nick tôi sẽ lock nick Sơn bọ của bác lại, như vậy đảm bảo nick đó sẽ không bao giờ bị ban nữa :), bác không login vào bằng nick đó được nữa, và không ai có thể reg nick Sơn bọ được.

Hy vọng bác đồng ý!

rangia2602
05-08-2011, 09:55
Bước sang tuổi già, quá nhiều trải nghiệm rồi, buông bớt Sân- Si cho nhẹ người anh Sơn bọ ơi

25ltk
05-08-2011, 10:17
Bước sang tuổi già, quá nhiều trải nghiệm rồi, buông bớt Sân- Si cho nhẹ người anh Sơn bọ ơi

Già là già thế nào? Sơn bọ còn trẻ lắm =))

Jack Daniels
05-08-2011, 10:19
Riêng cá nhân bác tôi tặng mấy dòng này : dấu chấm phẩy ngay sau từ không có dấu cách , nhưng riêng cá nhân tôi đó là cách viết đặc trưng nhất giúp mọi người nhận ra tôi , dấu chấm , phẩy ... đều cách cả trước lẫn sau . Bác đừng nói chuyện văn hóa Hà Nội với tôi không lại ăn mắng thêm đấy =))
Tôi xin nhắc lại , tôi không cần mọi người vào đây mổ xẻ , ủng hộ hay chê bai ... cái chuyện này , tôi cần .... " xóa nick Sơn bọ " =))

Văn hóa Hà Nội là bác tự nhận tại post đầu tiên của topic này tôi không hề gán ghép cho bác. Vậy mà khi tôi nói văn hóa Hà Nội thi bác lại chồm lên đòi mắng tôi :D

Viết đúng chính tả ngữ pháp cũng là bác tự nhận nhưng giờ bác lại bảo chấm phẩy kiểu đó là đặc trưng riêng để mọi người nhận ra bác. Cái đặc trưng riêng của bác đó có đúng chính tả ngữ pháp không thế :))

Bác nói chuyện tiền hậu bất nhất bỏ mẹ, như trẻ con ăn vạ khi bị bạn giật mất cái kẹo :LL

25ltk
05-08-2011, 10:41
Văn hóa Hà Nội là bác tự nhận tại post đầu tiên của topic này tôi không hề gán ghép cho bác. Vậy mà khi tôi nói văn hóa Hà Nội thi bác lại chồm lên đòi mắng tôi :D

Viết đúng chính tả ngữ pháp cũng là bác tự nhận nhưng giờ bác lại bảo chấm phẩy kiểu đó là đặc trưng riêng để mọi người nhận ra bác. Cái đặc trưng riêng của bác đó có đúng chính tả ngữ pháp không thế :))

Bác nói chuyện tiền hậu bất nhất bỏ mẹ, như trẻ con ăn vạ khi bị bạn giật mất cái kẹo :LL

Dạo này dân phượt có nhiều bạn thích rao giảng cách sống, cách hành văn cho người khác nhỉ?

nguyenhoangha
05-08-2011, 10:50
Bác Sơn ơi em biết bác từ một số bài Tây Nguyên của bác (và em cũng là fan Tây Nguyên mà) nên bác cho em có đôi lời :

Có lẽ bác nên suy xét lại lời anh CVN nói , em thấy cũng có lý đấy bác ạ , diễn đàn mở nên anh em khắp mọi miền đất nước trao đổi thông tin rồi từ đó có thể phát sinh mâu thuẫn này nọ âu cũng là chuyện bình thường , như em đây cũng “thân thiết” với nhiều người trên dđ mà đã gặp ngoài đời được mấy đâu anh, ai cũng lo mưu sinh cả mà. Những bài viết của anh em không dám nói là hay dở nhưng ít nhiều cũng đã đóng góp cho diễn đàn và cho bạn nào cần thông tin đó (ít nhất là em rồi nè), có thể có bạn nào đó cho ta chỉ là hạt cát nhưng anh ơi hạt cát nào cũng bay đi cả trong lúc chưa phải thế thì hỏi xây dựng bằng gì đây.Ghét nhau nhưng vẫn cần nhau là chuyện bình thường thôi mà bác. Có thể có những ý kiến ủng hộ bác nhưng chắc gì đã chân thành hay chỉ để thoả mãn mục đích cá nhân là muốn tan rã.Về tuổi đời lẫn tuổi nghề (phượt) em đều kém bác nên em chỉ dám khuyên bác vậy thôi.Mong bác bình tĩnh nghe. Dù gì em cũng sẽ rất vui khi thấy tiếp bài của bác trên diễn đàn.Chào bác !!

SonTT
05-08-2011, 11:01
Sơn Bọ về OF chơi đi, đứa nào trong G21 xúi chú sang đây gây sự thế hả.
CVN nó đã né ra chơi một mình ở đây rồi, các chú thích thì vào chơi, sao lại âm mưu phá hoại gì đấy hả.

Hố hố hố
Tệ ghê lắm

Chào bác Sơn bọ,

Thực ra tôi không vui gì khi phải tiếp chuyện bác vì một việc như thế này. Chúng ta đã cùng bước vào tuổi "già" rồi, thích thì ở, không thích thì bỏ, cũng chẳng nên câu nệ quá. Đừng như một số người nói ầm ĩ ở đâu đó là không bao giờ vào Phượt nữa rồi vẫn lò dò quay lại đọc bài là được.

Quay lại yêu cầu của bác, tôi biết bác hoàn toàn có thể tiếp tục "phá hoại diễn đàn" (theo cách nói của bác) mà chẳng cần thông báo gì cả, nhưng bác đã chọn cách trao đổi này, thì tôi nghĩ bác cũng đã kiên quyết muốn sự việc được thực hiện theo cách đó. Tuy nhiên tôi muốn trao đổi thêm với bác một chút sau.

Tiền lệ ở các diễn đàn là không xóa nick, nick nào vi phạm nội quy thì họ ban hoặc lock nick lại thôi. Và ngay cả khi nick đã bị xoá thì những bài do nick đó viết cũng vẫn còn lưu trên diễn đàn. Mặt khác, nick sau khi đã bị xoá thì một người khác hoàn toàn có thể tạo một nick Sơn bọ khác để tham gia diễn đàn, và điều đó có thể mang lại những hệ lụy nhất định cho "thương hiệu" của bác.

Vì vậy tôi đề nghị, thay vì xoá nick tôi sẽ lock nick Sơn bọ của bác lại, như vậy đảm bảo nick đó sẽ không bao giờ bị ban nữa :), bác không login vào bằng nick đó được nữa, và không ai có thể reg nick Sơn bọ được.

Hy vọng bác đồng ý!

dugiang
05-08-2011, 11:08
Ối, ối!!!! Thế là thế nào...toàn là anh em chiến hữu cả. Lại lên đây cắn rắn nhau là thế nào :((...
Sơn bọ mà vào ĐN nhậu với Kemiano và Shogun lại chả thích điên lên với nhau đấy à.
Thử hỏi không có phượt...mấy ông có được ngồi uống dịu với du (hic)...giang (hic)...không???

Cả ông Voong nữa...ai nhờ ông xây dựng diễn đàn hử.
Mình thấy CVN nói chí phải, chí phải...và BĐH cũng nên lắng nghe ý kiến các cụ nà.

Cụ Sơn bọ không giận dỗi nữa...cụ cứ để yên mấy cái topic đó cho tôi buồn tôi vào tôi đọc...hay cụ giỏi hơn thì làm riêng một cái dugiang.com toàn các bài của cụ cho tôi giải trí. Chứ để đêm nào tôi uống rượu 138 xong một mình tôi say tôi buồn cứ phải lên mạng chém gió ầm ầm.
Mà nói trước...làm ảnh hưởng đến chỗ tôi và bạn bè tìm nhau là không xong với tôi đâu, ở đó mà hăm với dọa...hừ hừ

Jack Daniels
05-08-2011, 11:16
Dạo này dân phượt có nhiều bạn thích rao giảng cách sống, cách hành văn cho người khác nhỉ?
Em chả rao giảng ai cách sống cả, tuổi gì. Chỉ là đọc bài sai chính tả giống như ăn cơm nhai phải hạt sạn.

dugiang
05-08-2011, 11:25
Sơn Bọ về OF chơi đi, đứa nào trong G21 xúi chú sang đây gây sự thế hả.
CVN nó đã né ra chơi một mình ở đây rồi, các chú thích thì vào chơi, sao lại âm mưu phá hoại gì đấy hả.

Hố hố hố
Tệ ghê lắm

Sơn bọ quen ở OF được chiều, muốn khóa là khóa, muốn mở là mở, muốn đóng là đóng...nên giờ mất mặt tí là giãy nảy lên.
Lại nữa, đi đâu cũng có gái trẻ đẹp vậy quanh...vậy mà vì một em C..u..a...dễ thương của mình mà bị treo vài ngày nên hựn lém. Ai bảo chỗ nhạy cảm cứ thích vào ném đá. Áo phượt với tôi là thiêng liêng nhá...K có size tôi cũng ráng có một cái cho đủ bộ siu tập. Đi đâu tôi cũng vác ra mặc cho dễ nhận đồng bọn....hừ hừ.

Mà đúng Sơn bọ là thương hiệu thật...đi đâu cũng gặp chàng...kể cả mấy trang hải ngoại...hí hí

25ltk
05-08-2011, 11:28
Sơn bọ quen ở OF được chiều, muốn khóa là khóa, muốn mở là mở, muốn đóng là đóng...nên giờ mất mặt tí là giãy nảy lên.
Lại nữa, đi đâu cũng có gái trẻ đẹp vậy quanh...vậy mà vì một em C..u..a...dễ thương của mình mà bị treo vài ngày nên hựn lém. Ai bảo chỗ nhạy cảm cứ thích vào ném đá. Áo phượt với tôi là thiêng liêng nhá...K có size tôi cũng ráng có một cái cho đủ bộ siu tập. Đi đâu tôi cũng vác ra mặc cho dễ nhận đồng bọn....hừ hừ.

Mà đúng Sơn bọ là thương hiệu thật...đi đâu cũng gặp chàng...kể cả mấy trang hải ngoại...hí hí

Lại CUA, hôm qua cũng có 1 bạn nhắc lại vụ em CUA qua PM cho lão Ngố đấy. =))

dugiang
05-08-2011, 11:29
Em chả rao giảng ai cách sống cả, tuổi gì. Chỉ là đọc bài sai chính tả giống như ăn cơm nhai phải hạt sạn.
Thôi nhá!!! Còn ráng buông một câu nữa. Chị vào ĐN lần này không thèm nhậu với em đâu đấy.

duturi
05-08-2011, 12:03
Lúc đầu, thấy biệt danh Sơn bọ, cứ tưởng bác ở Quảng Bình. Mấy lần đi QB, định làm quen với bác hòng kiếm mấy tợp rượu, sau mới biết là không phải.

Tôi cũng đọc nhiều bài của bác, cái nào hay thì học, không thì thôi, không sao, có thể với người này không hay với người khác hay. Theo tôi thì bác biết nhiều và viết cũng hay (trừ những phần tôi không thích).

Mới có hai ngày (tính theo ngày) từ khi bác mở cái topic này mà tôi thấy có mấy trang tranh luận, phản biện có cả và trên ngàn người đọc rồi, chứng tỏ nhiều người biết bác và cũng nhiều người quan tâm.

Trở lại việc xóa nick của bác. Đó là việc của bác và BDH. Tuy nhiên vì bác viết lên đây, anh em bọn tôi đọc nên cũng có ý kiến ra vào là chuyện thường, bác đừng nghĩ anh em rách việc, nhúng vô chuyện không phải của mình.

Tôi cũng mới tham gia diễn đàn, học hỏi cũng được nhiều thứ (trong đó có học cả từ bác nữa), mặc dù tôi cũng nhiều tuổi rồi nhưng đến giờ có thứ mới biết và tôi cũng biết bác là người được nhiều người biết đến. Vì vậy, bác có được xóa nick thì bác vẫn được mọi người biết đến, xóa nick thôi chứ sao xóa được quan hệ?
Nếu bác không thích diễn đàn này nữa thì thôi, để chỗ này cho em út chơi, cho những người còn thích chơi mà chơi.

Tôi cũng bị nhắc nhở vài lần, xóa bài mấy lần nhưng cũng chẳng vì vậy mà buồn, chơi mà, buồn nhất là thua bóng đá ngay tại Lào là cùng chứ gì???
Mấy dòng chia sẻ của phượt già. Tôi không ngán bị chê bai hay quăng gạch, ném đá gì cả, các bác cứ làm gì tôi mà thấy vui thì làm.
Hỏi khí không phải, bác có tham gia trang Virtual Tourist không ạ?
Hy vọng sẽ được hội ngộ với bác dịp nào đó.

25ltk
05-08-2011, 12:25

Công nhận, lão Ngố vừa vào xem trang cá nhân của bạn. Bạn nên chăm chỉ vào mục đích tham gia phuot.com thì hơn là tham gia vào chuyện thị phi như này.

voongsenh
05-08-2011, 13:02
Sơn bọ quýt định thoát ly theo Cách mạng thật rồi. Mai nhà lại trống hơ trống hoác (NO)
Cuộc chơi đương vui bỗng dưng quả bóng lăn xuống hố......;)

Walkman
05-08-2011, 15:20
Đúng là sân chơi nào cũng có luật của nó, thích thì chơi, không thích thì đi chỗ khác thôi anh Sơn bọ ơi. To tiếng làm gì!!!

Cũng đã lâu lắm rồi các anh không còn alo cho thằng em đi uống nữa, riêng cái tội này cũng phải khóa nick lại rồi. Vậy em đề nghị BQT diễn đàn khóa nick 25ltk, Vongsenh 1 tháng/ Lý do: Không gọi Walkman đi uống rượu; và xóa nick Sonbo/ Lý do: Về nhà bán gà (Nếu quán gà vẫn còn :D).

BaMien
05-08-2011, 16:09
Ôi trời! lần đầu vào diễn đàn mà gặp cái topic này thì muốn ói ra. Đặt tên diễn đàn là về du lịch mà, bản thân mình chẳng nhận thấy đâu là văn hóa du lịch cả.
Chẳng ai trên đời mà hoàn hảo cả: Một ông tiến sĩ văn hóa già nua khi soạn văn bản đôi khi cũng còn viết sai chính tả nữa. Tự nhận mình toàn diện hay sao? liệu dân Hà Nội có đọc rõ được chữ Tr hay không? vậy mà lớn tiếng quát, ta đây "Chỉ là đọc bài sai chính tả giống như ăn cơm nhai phải hạt sạn". Nếu vây chắc mấy người dân Miền Bắc phát âm sai chữ "Tr" ra ngoài đường người khác cười thúi mũi chắc.
Còn cái ông, cho mình tài giỏi lắm, lớn tuổi đời, lớn tuổi chơi! Vậy mà dùng lời lẽ chua chát, thiếu tôn trọng lẫn nhau để mà xâu xé. Cứ cho ta chẳng bao giờ sai. Việc phá hoại thì được gì? chỉ càng làm ô danh thêm người mang tiến lớn tuổi đời, lớn tuổi chơi. Mắc công, đứa con ních như tôi nhìn lên mà cười "ông già chua ngoa chát hơn đàn bà"
Còn BQT, đưa ra quy định nghe hoành tráng lắm, không dùng từ ngữ chat, không được nói năng thô tục.... quá trời quy định. Vậy mà cứ để cái topic này hiển nhiên tồn tại để người khác vào đọc vô là phản cảm.
Lần đầu tiên ghé qua, cũng là lần cuối cùng. Cả tá cái diễn đàn chứ có phải 1 hay 2 đâu mà làm rầm lên như đứa con nít dành đồ chơi, không được đòi đập đổ.
Nếu tôi là ông "Sơn bọ" gì đó chắc tôi chẳng biết để mặt vào đâu. Đã thế còn hâm dọa để cả phòng IT suốt ngày post bài phá hoại nữa chứ, khoe quyền hành tài cao chức trọng hay là khoe đây ta dốt "ăn không được phá cho hôi".
Nếu biết du lịch kiểu này, chả mấy ai muốn tham gia, làm như ta tài giỏi lắm không bằng "núi cao còn có núi khác cao hơn'. Đem cái nhãn 'tôi đây là dân Hà Nội' thì cho ta đây là oách.

shogun
05-08-2011, 16:38
Đề nghị bạn viết cho đúng chính tả nhé.
"Pác" có nghĩa là cái gì vậy? Fun thì fun thì cũng phải tuân thủ nội quy diễn đàn!!! Nếu bạn chưa đọc thì vào topic này để tham khảo: https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

Tớ cũng chẳn biết chữ "Fun" của pác trong Tiếng Việt nghĩa là gì, Pác cũng nên đọc lại topic đó nhá hehehehehe =))=))=))

25ltk
05-08-2011, 17:40
Tớ cũng chẳn biết chữ "Fun" của pác trong Tiếng Việt nghĩa là gì, Pác cũng nên đọc lại topic đó nhá hehehehehe =))=))=))

Hố hố (bắt chước giọng cười của SonTT) :D

Muốn biết fun là gì à? Hỏi mod thienson nhé. Nguyên văn của mod đây này:
" Các bác muốn "fun" thì cứ "fun" nhưng đã tham gia diễn đàn thì phải tôn trọng nội qui diễn đàn trước đã.

Hoặc nếu các bác chưa từng đọc thì nó nằm ở đây ạ.

https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30"

Mà mod thienson không thấy nhắc nhở gì bạn shogun về lỗi chính tả nhỉ? Hay lại bao che cho đồng hương?

car_sensor
05-08-2011, 21:11
Sơn bọ quýt định thoát ly theo Cách mạng thật rồi. Mai nhà lại trống hơ trống hoác (NO)
Cuộc chơi đương vui bỗng dưng quả bóng lăn xuống hố......;)

Nào , cả ngày bị giới chủ bóc lột giờ mới về lên tiếng đòi quyền lợi đây , quả bóng lăn xuống hố rồi hả ? các bác chạy đi múc nước đổ vào hố nhanh lên để vớt bóng lên đá típ =))

dugiang
05-08-2011, 21:21
Sơn bọ tuần sau bố trí uống rượu với em nhá.

Đang cho con trai xem topic "nghỉ hè bố bắt đi xuyên việt"...nó đòi cũng được đi thế có toi không cơ chứ. Nhà mình không có điều kiện, ngày mai đi phượt bằng niềm tin vì NH nó lock mất TK rồi...hu hu

dugiang
05-08-2011, 21:27
Ôi trời! lần đầu vào diễn đàn mà gặp cái topic này thì muốn ói ra. Đặt tên diễn đàn là về du lịch mà, bản thân mình chẳng nhận thấy đâu là văn hóa du lịch cả.
Chẳng ai trên đời mà hoàn hảo cả: Một ông tiến sĩ văn hóa già nua khi soạn văn bản đôi khi cũng còn viết sai chính tả nữa. Tự nhận mình toàn diện hay sao? liệu dân Hà Nội có đọc rõ được chữ Tr hay không? vậy mà lớn tiếng quát, ta đây "Chỉ là đọc bài sai chính tả giống như ăn cơm nhai phải hạt sạn". Nếu vây chắc mấy người dân Miền Bắc phát âm sai chữ "Tr" ra ngoài đường người khác cười thúi mũi chắc.
Còn cái ông, cho mình tài giỏi lắm, lớn tuổi đời, lớn tuổi chơi! Vậy mà dùng lời lẽ chua chát, thiếu tôn trọng lẫn nhau để mà xâu xé. Cứ cho ta chẳng bao giờ sai. Việc phá hoại thì được gì? chỉ càng làm ô danh thêm người mang tiến lớn tuổi đời, lớn tuổi chơi. Mắc công, đứa con ních như tôi nhìn lên mà cười "ông già chua ngoa chát hơn đàn bà"
Còn BQT, đưa ra quy định nghe hoành tráng lắm, không dùng từ ngữ chat, không được nói năng thô tục.... quá trời quy định. Vậy mà cứ để cái topic này hiển nhiên tồn tại để người khác vào đọc vô là phản cảm.
Lần đầu tiên ghé qua, cũng là lần cuối cùng. Cả tá cái diễn đàn chứ có phải 1 hay 2 đâu mà làm rầm lên như đứa con nít dành đồ chơi, không được đòi đập đổ.
Nếu tôi là ông "Sơn bọ" gì đó chắc tôi chẳng biết để mặt vào đâu. Đã thế còn hâm dọa để cả phòng IT suốt ngày post bài phá hoại nữa chứ, khoe quyền hành tài cao chức trọng hay là khoe đây ta dốt "ăn không được phá cho hôi".
Nếu biết du lịch kiểu này, chả mấy ai muốn tham gia, làm như ta tài giỏi lắm không bằng "núi cao còn có núi khác cao hơn'. Đem cái nhãn 'tôi đây là dân Hà Nội' thì cho ta đây là oách.

Lại có phải âm binh nào không đây.
Tôi chán lắm vì phải nghe những giọng điệu này rồi nhá. Sắp nổi điên lên rồi đấy.
Hít vào mạnh...thở ra từ từ...này...

duturi
05-08-2011, 21:32
Lại có phải âm binh nào không đây.
Tôi chán lắm vì phải nghe những giọng điệu này rồi nhá. Sắp nổi điên lên rồi đấy.
Hít vào mạnh...thở ra từ từ...này...

Thôi mà bác.
Cứ để người ta nói mà.

quocdat17985
05-08-2011, 21:35
Hố hố (bắt chước giọng cười của SonTT) :D

Muốn biết fun là gì à? Hỏi mod thienson nhé. Nguyên văn của mod đây này:
" Các bác muốn "fun" thì cứ "fun" nhưng đã tham gia diễn đàn thì phải tôn trọng nội qui diễn đàn trước đã.

https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30"

Mà mod thienson không thấy nhắc nhở gì bạn shogun về lỗi chính tả nhỉ? Hay lại bao che cho đồng hương?

Bác 25ltk lại cố tình xỏ xiên rồi. Bác đã trích dẫn thì sao không trích cho trót. Vì em thấy nguyên nhân bài nhắc nhở của Mod nó như vầy

Đây là bài của nick xibo:

Originally Posted by xibo116
Hế hế! Mốc nghiêm khắc quá, bọn em chỉ fun tý cho xôm thớt chứ có ý gì đâu ạ

Và bài nhắc nhở như vầy.

Các bác muốn "fun" thì cứ "fun" nhưng đã tham gia diễn đàn thì phải tôn trọng nội qui diễn đàn trước đã.

https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

Rõ ràng đến con trẻ đọc cũng hiểu Mod dùng từ Fun nằm trong ngoặc kép là từ của nick xibo, bác chỉ trích có 1 nửa rồi bù lu bù loa lên, nói thật em thấy chả ra người có tuổi tí nào cả.

Em cũng nói với bác em là người hoàn toàn chứ chẳng phải âm binh nào hết, thấy chướng thì em nói thôi.

car_sensor
05-08-2011, 21:36
Chào bác Sơn bọ,

Hy vọng bác đồng ý!

Tôi xin phát biểu ý kiến của từng đoạn đo đỏ một :

- Đoạn đo đỏ thứ nhất : Chả ai cấm tôi vào phuot đọc cả bác nhé , kể cả khi bị xóa nick . Tôi vào đọc thì làm sao ? tôi vẫn thường vào đọc mà , kể cả diễn đàn otofun bây giờ tôi vẫn vào đọc và tôi chả thấy ngượng ngùng gì cả , diễn đàn lập ra để giải trí , hay tôi cũng đọc chán tôi cũng đọc , ca ngợi Đảng tôi cũng đọc mà phản động tôi cũng đọc . Chỉ có cái tôi chỉ đọc thôi , tôi chả đóng góp gì , tôi chả chung tay xây dựng cái gì sất ... nếu tôi không thích . Vì vậy câu trả lời cho đoạn đo đỏ thứ nhất là tôi chỉ xin xóa nick chứ tôi không nói tôi không vào phuot đọc nữa :shrug:

- Đoạn đo đỏ thứ hai : Bác nói thế không đúng , nick thành viên xóa được , và tất cả những gì liên quan đến thành viên đó đều sẽ mất hết thông tin . Nhiều người thích để lại cái gì đó , cá nhân tôi không muốn vậy . Tại thời điểm này những người cùng chơi trên diễn đàn có thể quen biết nick tôi , nhưng sau khi xóa nick , chỉ một năm sau lứa thành viên mới sẽ không ai còn biết nữa , điều đó đã xảy ra bên diễn đàn otofun , và đó chính là mục đích tôi muốn . Một ngày đẹp trời nào đó tôi có thể lập một nick mới , với phong cách mới , ở một nơi mới nào đó ... và tôi không muốn có quá khứ
Bác nói có thể ai đó reg lại đúng tên Sơn bọ để sử dụng ? OK , xin mời ... mời cả mâm luôn , tôi chả sợ ảnh hưởng gì sất vì tôi nghĩ chả ai đi bắt chiếc tôi làm cái gì , tôi cũng đâu hoàn hảo , nhưng tôi thích sự không hoàn hảo của mình =))

Kết luận lại là gì , các bác BĐH hãy quan tâm và giải quyết đến những yêu cầu cá nhân của thành viên một chút , điều đó tôi nghĩ chắc sẽ tốt hơn _ Các bác cứ xóa nick của tôi đi (BB)

car_sensor
05-08-2011, 21:39
Còn các bác khác tôi nhắc lại nhé : Bài đầu tôi kỷ niệm các bác viết tử tế nhé , đừng có so sánh và bới lông tìm vết lẫn nhau làm gì vì tôi lại bắt đầu " nói ngọng " đây =))

dugiang
05-08-2011, 21:49
Làm nick mới mà dấu phẩy lại cách ra thế thì ai mà chả nhận ra được =))

Cấm không được "lói ngọng" ở đây nhá.
Tôi cứ bảo vệ ý kiến là không cho xóa, chỉ lock nick thôi.
Lý do trên không thuyết phục :Dam

car_sensor
05-08-2011, 21:59
Tôi cứ bảo vệ ý kiến là không cho xóa, chỉ lock nick thôi.
Lý do trên không thuyết phục :Dam

hít le , trả bạn bình rượu :LL

25ltk
05-08-2011, 22:00
Bác 25ltk lại cố tình xỏ xiên rồi. Bác đã trích dẫn thì sao không trích cho trót. Vì em thấy nguyên nhân bài nhắc nhở của Mod nó như vầy

Đây là bài của nick xibo:

Và bài nhắc nhở như vầy.

Rõ ràng đến con trẻ đọc cũng hiểu Mod dùng từ Fun nằm trong ngoặc kép là từ của nick xibo, bác chỉ trích có 1 nửa rồi bù lu bù loa lên, nói thật em thấy chả ra người có tuổi tí nào cả.

Em cũng nói với bác em là người hoàn toàn chứ chẳng phải âm binh nào hết, thấy chướng thì em nói thôi.

Nói thẳng với bạn điều này, trên diễn đàn không có tuổi tác gì hết, chỉ có những cái nick. Bạn cứ tự tìm hiểu, thích hay không thích, chướng tai gai mắt là quyền của bạn. :))

car_sensor
05-08-2011, 22:08
Nói thật với các bác tui là vốn điêu toa ngoa ngoắt =)) các bác mà cứ tranh cãi nhau cái lọ xọ cái chai tôi lại phang típ mấy bài lên đây thì thêm hai con vịt nữa là thành cái chợ đầu mối ngoại thành đấy =))

25ltk
05-08-2011, 22:18
Thôi, lão Ngố lượn đây. Ra facebook chém gió vui hơn. Thớt này nhạt rồi. =))

quocdat17985
05-08-2011, 22:21
Nói thẳng với bạn điều này, trên diễn đàn không có tuổi tác gì hết, chỉ có những cái nick. Bạn cứ tự tìm hiểu, thích hay không thích, chướng tai gai mắt là quyền của bạn. :))

Thôi em chẳng tranh luận gì với bác nữa đâu, rõ ràng bác sai sờ sờ ra đấy mà cứ cãi chày cãi cối, mà em vốn không ưa nói qua nói lại.

Em tham gia diễn đàn chủ yếu là tìm đọc những bài chia sẻ hay về những chuyến đi . Những việc thị phi này em chả muốn dây vào.

Mà em cả nghĩ là những người ưa gây nên chuyện thị phi thì chắc hẳn cũng chẳng có tâm đâu mà viết nên Topic đường hoàng.

Thời may là những nick như thế không nhiều.

Và cũng may là diễn đàn có những Mod công tâm, dám đem các bác cây đa, cây đề:D ra xử, để các bác ấy mặt nặng mặt nhẹ mà mè nheo như con trẻ.

Để chúng phượt tử em có chuyện vui mà buôn lúc offline.

Thôi các bác cứ tự do, em xin kiếu ạ.

thik_di_choi
05-08-2011, 22:22
Theo tôi thì bác Sơn bọ muốn như vậy (xóa nick) thì Admin cứ thỏa mãn yêu cầu của bác ấy. Bác ấy coi như bỏ nhà đi Châu Âu kiếm xiền chứ có đi Lybya với Iraq oánh nhau đâu. Nếu điều kiện kỹ thuật cho phép thì những bài viết của bác có thể vẫn giữ lại (không phải xin phép, ai bẩu viết :)))

Quan trọng là việc không tham gia của bác Sơn bọ khiến bác ấy thoải mái. Còn các bác khác kê kích nhau thì hết cơ hội luôn. Không tham gia diễn đàn không có nghĩa là không thi thoảng uống với nhau 1 can nhể =))

Vận Mệnh 13
05-08-2011, 22:22
Hix. Em nghĩ là bác CVN nên giải quyết nguyện vọng của bác Sơn Bọ đi ạ. Em cũng mới tham gia diễn đàn được 1 thời gian rất ngắn nhưng hôm nay đọc topic của bác em cảm thấy buồn thật. Ở ngoài đời các bác đáng tuổi hàng cha chú em ấy chứ, vậy mà lên đây "cãi nhau" bởi những lỗi chính tả của đứa học vỡ lòng. Còn bác Sơn Bọ thì em cảm phục bác qua rất nhiều chuyến đi của bác đấy ạ, em mong được 1 phần như bác là em cũng đủ vênh mặt lên rùi.Hihi. Bác không ở diễn đàn nũa nhưng em cũng mong bác làm như bác nói ở trên là vẫn theo dõi anh em "phượt" nhà mình có gì thì đóng góp qua mail, yahoo, phone. Chúc bác được như mong muốn và nếu được thì bác lập 1 web riêng em ủng hộ 2 tay luôn.
Còn các bác nhà mình em nghĩ là cũng không tranh luận làm j nữa, để bác Sơn Bọ ra đi trong sự kính trong của lớp đàn em như bon em, trong sự yêu mến của các bác đã có dịp "phượt " cùng và sự nể phục cho những ai đã từng đọc bài "made in Sơn Bọ".
Em xin hết ý kiến ạ.

25ltk
05-08-2011, 22:33
Thôi em chẳng tranh luận gì với bác nữa đâu, rõ ràng bác sai sờ sờ ra đấy mà cứ cãi chày cãi cối, mà em vốn không ưa nói qua nói lại.

Em tham gia diễn đàn chủ yếu là tìm đọc những bài chia sẻ hay về những chuyến đi . Những việc thị phi này em chả muốn dây vào.

Mà em cả nghĩ là những người ưa gây nên chuyện thị phi thì chắc hẳn cũng chẳng có tâm đâu mà viết nên Topic đường hoàng.

Thời may là những nick như thế không nhiều.

Và cũng may là diễn đàn có những Mod công tâm, dám đem các bác cây đa, cây đề:D ra xử, để các bác ấy mặt nặng mặt nhẹ mà mè nheo như con trẻ.

Để chúng phượt tử em có chuyện vui mà buôn lúc offline.

Thôi các bác cứ tự do, em xin kiếu ạ.

Vừa xem các hồ sơ cá nhân, toàn những bác ở Đà Nẵng nhảy vào chỉ bảo, răn dạy người khác. Hay, =)) =)) =))

digital_copier
05-08-2011, 22:40
Thôi , tốt nhất em về nhà với mẹ đĩ , nhà DuGiang đi nhậu thì nhớ gọi em nhá :))

car_sensor
05-08-2011, 22:44
Đoạn comment này tôi viết tặng riêng bạn dugiang :

Bạn dugiang can ngăn làm chi hả bạn ? tôi phân tích cho bạn thấy một góc tối của sự thật , bọn tôi đi chơi bằng ô tô , ăn chơi hút hít chụp choạch như nào chắc bạn cũng đã biết sự thật vì bạn đã đi cùng chúng tôi , chúng tôi có tiêu nhiều tiền không ? có tiêu phí phạm không ? chúng tôi có mang những hình ảnh , câu nói của chúng tôi nhẩy vào những topic của người khác khoe khoang hay dậy họ phải đi phuot như thế nào không ? chúng tôi có chê bai hay góp ý trong những topic của các thành viên khác không ? Vậy tại sao một số người khó chịu với chúng tôi ? khó chịu với cách ăn nói tự tin của chúng tôi ?

Tôi không đủ tiền mời ai đó đi Tây Bắc à ? trong khi đó như nhà của tôi , thuộc từng chỗ , thêm một người vào cái xe của tôi , thêm một miệng ăn , thêm một chỗ ngủ ... trong cả tập thể - là đáng bao nhiêu tiền ? Một ai đó ở tận đầu này của đất nước nghĩ đến một chuyến đi tận đầu kia của đất nước thì thật là ước mơ , nhưng ước mơ không có nghĩa là không thể thực hiện được =))

Bọn tôi đi với nhau , nhiều khi cũng cân đong đo đếm , mấy đứa trẻ cái gì bỏ qua cho nó được thì bỏ qua , anh em góp 10 đôi khi chỉ cho bọn nó góp 7 , mình nhớn rùi không giàu nhưng cũng làm ra nhiều tiền hơn chúng nó , mình " chiều " chúng nó bi chừ , biết đâu sau này chúng nó thành đạt chúng nó lại " cứu " mình , vì vậy cho nên bọn trẻ nó cứ thích đi cùng

Topic tôi mở ra để tập hợp đội ngũ , có chỗ anh em vào nắm được thời gian lịch trình ... lấy cớ vi phạm về ngôn từ khóa của tôi , tôi có thiếu người mà phải mở topic để rủ ai đó đi đâu . Hay thấy chúng tôi rủ rê nhau đi bằng ô tô lại khó chịu , lại không đúng tinh thần phượt =)) Cho nên bạn dugiang thấy những ý kiến vớ vẩn của mấy bạn Mod tôi không quan tâm , đâm ra các bạn ấy lại tự ái tợn , các bạn ấy lại càng sử dụng những đặc quyền =)) ha ha ha ! Xã hội ta dậy con người sợ công an , còn với tôi công an là để cho dân " mắng " nếu không vừa ý . Các bạn trẻ BĐH diễn đàn phuot hãy dậy nhân viên cách làm việc nhé

car_sensor
05-08-2011, 22:58
Thôi, lão Ngố lượn đây. Ra facebook chém gió vui hơn. Thớt này nhạt rồi. =))

Iem vừa reg nick bên mấy diễn đàn sex rùi , sang đó làm Mod box du lịch sex :D

TÍM
05-08-2011, 23:00
Nói chung, em mà là Admin em sẽ cho nick bác siêu thoát luôn, biến cả những âm binh thành N/A luôn. Bài và ảnh đã chia sẻ quá 24g thì "mãi mãi tuổi 20 nhé", ko xóa, ko move, ko gì cả miễn là ko vi phạm nội quy diễn đàn và tuân theo ý chí của Mod nhá.

Xong, hỏi thật, bác có reg tiếp nick mới và trờ lại một cách đàng hoàng hơn to đẹp hơn ko ? :D

car_sensor
05-08-2011, 23:09
Nói chung, em mà là Admin em sẽ cho nick bác siêu thoát luôn, biến cả những âm binh thành N/A luôn. Bài và ảnh đã chia sẻ quá 24g thì "mãi mãi tuổi 20 nhé", ko xóa, ko move, ko gì cả miễn là ko vi phạm nội quy diễn đàn và tuân theo ý chí của Mod nhá.

Xong, hỏi thật, bác có reg tiếp nick mới và trờ lại một cách đàng hoàng hơn to đẹp hơn ko ? :D

Bác cho tôi hỏi N/A là cái gì ? tôi thấy mấy người nhắc đến ký hiệu này
Còn chắn chắn là không bao giờ trở lại bác ợ , không tin bác hỏi mấy anh em thân quen ở đây , tôi đã bỏ 2 diễn đàn theo thứ tự : otofun , otofc và bây giờ sẽ là phuot . Những người khác có thể quay trở lại , nhưng tôi thì không , tính nó vậy ... và khi tôi chơi ở đâu tôi chỉ tập trung chơi ở đó chứ không rải ra nhiều nơi mặc dù đều có nick , nhưng cứ cắt rốn xong chỗ này mới yên tâm đi tìm nhà mới

Còn cái chuyện " mãi mãi tuổi 20 " của bác ý mà , tôi đã nói là không nên đâu vì diễn đàn của bác sẽ tạo thêm ra một thành phần " phá hoại " thôi :gun

thik_di_choi
05-08-2011, 23:09
Xin lỗi anh Sơn bọ và bạn Du giang mặc dù những dòng trên là của riêng các bạn. Hai cái đoạn trên tôi không bình luận. Tôi thích xài cái dưới
- Tôi cũng thích đi ô tô, ăn uống nghỉ ngơi tốt nhưng nguyên tắc là hợp lý. Còn thực sự những người đi cùng với tôi chưa bao giờ họ lo về chuyện tiền bạc bởi vì tôi không nổi tiếng về thi_di_choi mà nổi tiếng về thik_lạm_phát :)). Cí này tôi đồng ý với anh là đi phượt có rất nhiều cách và đừng ai cố đưa ra một khuôn mẫu "phượt đúng nghĩa"
- Về việc bác đánh giá các mod thì tôi không đồng ý. Một là chúng tôi tự nguyện làm chứ chẳng phải là nhân viên của ai cả (cơ quan kiệu đến gần nghìn thằng gẫy cổ rồi).Có người nọ người kia nhưng chắc chắn mọi người đều có hiểu biết cơ bản về ứng xử, giao tiếp cộng đồng. Còn tất nhiên con người có những lúc nhận định chưa chính xác thì bác là đàn anh cũng nên bỏ qua, nếu cần bác có thể "mắng" luôn. Chứ bác lại cười khẩy và coi thường sự nhắc nhở của họ thì họ cũng đúng luật mà làm. Cái mà người lớn đưa bàn tay ra để bắt (đúng qui tắc ứng xử) thì bác không làm. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân

Vài lời bày tỏ quan điểm, không hề chém gió. Có gì không phải bác coi như người lớn đại xá mặc dù tôi cũng chẳng ít tuổi lắm.

25ltk
05-08-2011, 23:27
Loằng ngoằng quá nhỉ? Mỗi việc đề nghị xóa nick mà tốn đến 8 trang của diễn đàn, làm cho hàng loạt người reg nick mới vào buông 1 câu để tỏ ra biết cách ứng xử, biết cách chơi diễn đàn.

Mình mà là admin mình xóa khẩn trương cả thớt lẫn nick.

car_sensor
05-08-2011, 23:33
Loằng ngoằng quá nhỉ? Mỗi việc đề nghị xóa nick mà tốn đến 8 trang của diễn đàn, làm cho hàng loạt người reg nick mới vào buông 1 câu để tỏ ra biết cách ứng xử, biết cách chơi diễn đàn.

Mình mà là admin mình xóa khẩn trương cả thớt lẫn nick.

N/A là gì lão Ngố ?

25ltk
05-08-2011, 23:35
- ...................... Còn tất nhiên con người có những lúc nhận định chưa chính xác thì bác là đàn anh cũng nên bỏ qua, nếu cần bác có thể "mắng" luôn. Chứ bác lại cười khẩy và coi thường sự nhắc nhở của họ thì họ cũng đúng luật mà làm. Cái mà người lớn đưa bàn tay ra để bắt (đúng qui tắc ứng xử) thì bác không làm. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân

Ý kiến cá nhân lão Ngố: Điều này Thik đại nhân cần phải nghe cả hai tai: Xem các bạn mod đã nhắc nhở bạn Sơn bọ những gì? Bạn Sơn bọ đã viết những gì,......Lão Ngố nghĩ rằng: nếu như các bạn mod cư xử như kiểu bác Mỳ đã từng nhắc nhở Sơn bọ thì mọi chuyện chắc cũng khác.

25ltk
05-08-2011, 23:37
N/A là gì lão Ngố ?

Chịu!!!
Tiếng Anh lão Ngố không biết, chỉ biết mỗi từ "Fun" của lão xibo116 hình như là từ viết tắt của tiếng Việt là: động từ "phun".

car_sensor
05-08-2011, 23:51
Chịu!!!
Tiếng Anh lão Ngố không biết, chỉ biết mỗi từ "Fun" của lão xibo116 hình như là từ viết tắt của tiếng Việt là: động từ "phun".

Đù mạ , đúng là phải giữ gìn sự trong sáng của tiếng vịt =))

Tommy_ngo
06-08-2011, 00:09
Các Bác ngồi dưới làm gì , Nhà hết mực à ? Hay chưa mua vé , Ngủ sớm đê còn lấy sức đi ĐN bàn tiếp :))
Em cứ tưởng mình Em trốn vé :D

Đang có 18 người xem topic này (8 thành viên và 10 khách)
Tommy_ngo dantocgoc herovdc car_sensor hoangithp anhgia

voongsenh
06-08-2011, 00:52
Trước vì non nớt. Ông già lại đi biên giới, không có ai uốn nắn nên phải tham gia khóa huấn luyện ngắn hạn ở trường của của bộ nội vụ, nay gọi công an. Gọi thế cho oai chứ là đi traị giáo dưỡng chứ hay ho gì.
Vì thế nên cũng biết dùng cái văn Trường bộ. Tưởng rằng thằng ở sau song sắt thì lắm đòn lắm nhọt, chứ ai dè ở đây cũng lại thấy cái giọng đó.
@Sơn bọ: Cái gì nói thì cũng đã nói xong,lăn tăn cái gì mà còn vương nợ. Ai vị tha, ai đồng cảm, ai chọc ngoáy...ai này nọ cũng biết cả rồi.
Không chơi thì lặn, chả phải đại ngôn nghe cho sướng cái lỗ nhĩ tiểu nhân thôi. Điêu ngoa tục tĩu cũng chả làm gì nổi đâu.

thik_di_choi
06-08-2011, 01:06
Trước hết em vẫn phải phạt thẻ bác Sơn bọ vì văng tục :)). Vui chơi không quên nhiệm vụ
Em trước cũng học mót tí tiếng Tây để đi bợ đít tư bổn kiếm chút cháo nuôi cháu nên mạn phép giải thích:
N/A viết tắt của Not Available. Trong trường hợp cụ thể bạn Tím nói là bảo vệ sự trong sáng tiếng Việt đấy ợ vì em đố các bác dịch ra tiếng Việt được từ nào sát nghĩa đấy. KHông sát mà dịch thì là thiếu tôn trọng cả Ta lẫn Tây
@Bác Ngố: em bây giờ việc chính là đọc Phượt và lê la FB chứ không thời gian ấy mà uống rịu thì nhà máy nó sản xuất không kịp. Em nghĩ cái cốt yêu là cách "tiếp cận" thôi ạ. Nó sẽ điều chỉnh tất cả các hành vi tiếp sau

voongsenh
06-08-2011, 01:17
Trước hết em vẫn phải phạt thẻ bác Sơn bọ vì văng tục :)). Vui chơi không quên nhiệm vụ
Em trước cũng học mót tí tiếng Tây để đi bợ đít tư bổn kiếm chút cháo nuôi cháu nên mạn phép giải thích:
N/A viết tắt của Not Available. Trong trường hợp cụ thể bạn Tím nói là bảo vệ sự trong sáng tiếng Việt đấy ợ vì em đố các bác dịch ra tiếng Việt được từ nào sát nghĩa đấy. KHông sát và dịch thì là thiếu tôn trọng cả ta lẫn Tây
@Bác Ngố: em bây giờ việc chính là đọc Phượt và lê la FB chứ không thời gian ấy mà uống rịu thì nhà máy nó sản xuất không kịp. Em nghĩ cái cốt yêu là cách "tiếp cận" thôi ạ. Nó sẽ điều chỉnh tất cả các hành vi tiếp sau

Thôi em ạ. Có khi mấy ngươì tâm huyết và công tâm như e lại đang mua vui cho đám tiểu nhân nào đó ấy chứ. Việc của Sơn bọ cứ để nó trôi theo tự nhiên và quyền QĐ của BĐH.
Chứ còn ai cũng vậy có tài giỏi mấy vẫn phải dính đòn, anh ko dùng ca dao tục ngữ nữa nhé, nhưng bằng chứng này...phần chữ đỏ.

herovdc
06-08-2011, 02:37
Nhà em mạo muội có đôi lời góp ý, thôi thì nguyện vọng của bác Sơn Bọ xin được xóa nick thì các bác Min, Mod cứ xóa nick và bài liên quan đến cái tên được gọi là Sơn Bọ đi cho nhẹ nợ. Em cũng lê la một số diễn đàn như: phượt, câu cá, ô tô, tây bắc, làm cha mẹ… tất cả đều là mạng xã hội là diễn đàn ảo nhưng là con người thật.
Các cụ ngày xưa nói “nhân vô thập toàn”, thôi thì mình làm dâu trăm họ, chịu thiệt thòi tí…
Mỗi điễn đàn hàng chục nghìn con người, mỗi người mười ý, vậy là đến vạn ý rồi…
Thôi thì qua chuyện này mình rút kinh nhiệm trong quản lý và điều hành diễn đàn, mình nên công khai, minh bạch mọi chuyện. Em nói khí không phải (Nếu) thành viên sai thì nhắc nhở nhưng nếu Min, Mod sai thì có dám công khai xin lỗi không?
Khi Mod xóa bài, bem nick cũng nên nhìn xem nick đấy như thế nào? Tham gia diễn đàn bao lâu rồi? Có đóng góp gì cho diễn đàn không? Mình là diễn đàn mở, nếu chỉ Min, Mod chơi với nhau thì buồn lắm…:shrug:
Một số bạn mới vào diễn đàn chưa hiểu, đọc bài thấy nội bộ không đoàn kết, mất vui. Thôi thì sắp sinh nhật, các bác tập trung cho nhà em nhờ…
Hãy vì một diễn đàn “VUI LÀ CHÍNH”(beer)

CVN
06-08-2011, 07:56
Tôi xin phát biểu ý kiến của từng đoạn đo đỏ một :

- Đoạn đo đỏ thứ nhất : Chả ai cấm tôi vào phuot đọc cả bác nhé , kể cả khi bị xóa nick . Tôi vào đọc thì làm sao ? tôi vẫn thường vào đọc mà , kể cả diễn đàn otofun bây giờ tôi vẫn vào đọc và tôi chả thấy ngượng ngùng gì cả , diễn đàn lập ra để giải trí , hay tôi cũng đọc chán tôi cũng đọc , ca ngợi Đảng tôi cũng đọc mà phản động tôi cũng đọc . Chỉ có cái tôi chỉ đọc thôi , tôi chả đóng góp gì , tôi chả chung tay xây dựng cái gì sất ... nếu tôi không thích . Vì vậy câu trả lời cho đoạn đo đỏ thứ nhất là tôi chỉ xin xóa nick chứ tôi không nói tôi không vào phuot đọc nữa :shrug:

- Đoạn đo đỏ thứ hai : Bác nói thế không đúng , nick thành viên xóa được , và tất cả những gì liên quan đến thành viên đó đều sẽ mất hết thông tin . Nhiều người thích để lại cái gì đó , cá nhân tôi không muốn vậy . Tại thời điểm này những người cùng chơi trên diễn đàn có thể quen biết nick tôi , nhưng sau khi xóa nick , chỉ một năm sau lứa thành viên mới sẽ không ai còn biết nữa , điều đó đã xảy ra bên diễn đàn otofun , và đó chính là mục đích tôi muốn . Một ngày đẹp trời nào đó tôi có thể lập một nick mới , với phong cách mới , ở một nơi mới nào đó ... và tôi không muốn có quá khứ
Bác nói có thể ai đó reg lại đúng tên Sơn bọ để sử dụng ? OK , xin mời ... mời cả mâm luôn , tôi chả sợ ảnh hưởng gì sất vì tôi nghĩ chả ai đi bắt chiếc tôi làm cái gì , tôi cũng đâu hoàn hảo , nhưng tôi thích sự không hoàn hảo của mình =))

Kết luận lại là gì , các bác BĐH hãy quan tâm và giải quyết đến những yêu cầu cá nhân của thành viên một chút , điều đó tôi nghĩ chắc sẽ tốt hơn _ Các bác cứ xóa nick của tôi đi (BB)Nếu bác đã kiên quyết như thế, tôi sẽ xóa nick Sơn bọ theo yêu cầu của bác. Xóa nick là một việc chưa từng có tiền lệ và tôi hy vọng sẽ không phải làm lại việc này một lần nào nữa!