PDA

View Full Version : Từ Đà Nẵng - Du lịch Hà Nội

tungnho
04-08-2011, 10:00
Chào cả nhà, e mới từ Đà Nẵng ra HN chơi với chú em họ. Hà Nội đúng là mảnh đất ngàn năm văn hiến, Chú em họ đưa cả nhà e đi chơi Hồ Hoàn Kiếm, cho lũ trẻ con đi xem múa rối nước, đi Thăm lăng Bác, lũ trẻ nhà e vui lắm. Lại còn được ăn phở Bát Đàn ngon có tiếng, ăn nộm bờ hồ..... Hà Nội du lịch quả là hay và đẹp.
Hôm cuối tuần để thay dổi không khí, chú em họ mới đưa cả nhà ra ngoài thành chơi 1 chuyến, chú ý bảo ở HN bây giờ đang mở rộng ra phía Sơn Tây, chú ý mới đưa em đi lên Thiên Sơn suối Ngà chơi, ở đó núi non sông nước thơ mộng và đẹp quá. Đến lúc trưa chú ý mới bảo cả nhà đi ăn. Công nhận ở đó hai bên đường nào là sữa Ba Vì nhiều ra còn có các quán ăn nữa, nhiều ko kể siết ý, chú em họ e cũng k biết chọn quán nào, mọi ng nghĩ thôi đi ăn xa là cứ vào quán nào to và trông đẹp đẹp là được. GĐ chú em mới thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên vì nghĩ đây là tên ở vùng Hòa lạc nên đồ ăn sẽ ngon và rẻ..... Mà e thấ nhà hàng này nó quảng cáo cũng kinh thật. Nào là cá sông Đà, gà đồi, cá hồi Na-uy..... Cả nhà vào chọn món thì nv nhà hàng cũng bảo có gà là đặc sản, mà nói thật e là dân miền biển nên ăn đồ biển nhiều quá rùi, nên lên vùng núi cũng chỉ thik ăn gà và thịt lợn mán xem sao vì chưa bh đc thử. gọi 1 con gà hấp, 1 con lợn mán quay.... nhưng mà sao e thấy thất vọng quá, thịt gà thì ăn bã lắm, mà xương gà vẫn còn đỏ nguyên như kiểu để tủ lạn rùi hấp ko kĩ ý. thịt lợn e nghĩ cũng phải tươi nhưng mà ăn thịt lợn hôi lắm, và cũng bã nữa, ko ngon, ko tươi như họ quảng cáo gì cả, mà đồ khăn lạnh, bia và nước ngọt của họ giá cả cũng cao hơn so với mặt bằng chung thì phải. Kể cả ở Đà Nẵng là đất du lịch nhưng cũng ko đát đỏ như vậy, kể cả ăn đồ hải sản ngay trên bãi biển giá cũng phải chăng chứ ko bị chặt chém. Em là người miền trong ra ko phải là e nói xấu các bác ngoài này đâu, nhưng khi đi chơi ở HN e thấy tuy là trung tâm nhưng mà giá cả cũng ko đến nỗi chặt chém và ko ngon như vậy, mà cái nhà hàng này còn đang xây dựng khách sạn ngay trong khu đó nên là bụi lắm, ngồi ăn chỗ nhà sàn mà thấy bụi bặm lắm. Mà nhan viên phục vụ cũng ko nhiệt tình, hay là họ thấy nhà em là ở miền trong ra nên ko nhiệt tình nhỉ, lúc ngồi ăn e cũng thấy mấy bàn nữa họ gọi nhân viên lại để làm lại gà vì cũng bị sống. TRời ơi nhà hàng làm ăn thế này thì đâu có đảm bảo VSATTP vậy mà e thấy nó treo cái bảng VSATTP.....

Hiến
04-08-2011, 11:00
Em đã từng vào nhà hàng này ăn rùi bác ah! Đúng như bác thấy, đồ ăn toàn đồ đông lạnh thôi, ko có đồ tươi đâu.....nhà hàng như thế này sẽ làm ảnh hưởng đến danh tiếng vùng đấy mất

thuy_greeapple
04-08-2011, 20:13
Là lựa chọn sai nhà hàng ăn thôi, có nhiều chỗ ngon hơn nhưng chắc tại gia đình mình chưa nghiên cứu kỹ, xin chia buồn với cả nhà!

DAVICA
04-08-2011, 20:47
Mai em in cái bài của bác ra, hôm nào đi Sơn Tây công tác thì ghé vào đưa cho chủ nhà hàng nó đọc. Đọc nửa đầu bài viết của bác thấy dzui dzui, nửa sau thấy buồn như thỉnh thoảng vẫn bị như vậy......

mihtua
04-08-2011, 23:40
Topic này để đây có lẽ không phù hợp.
Tạm thời mình chuyển sang box Cafe du phượt nhé :D

tungnho
05-08-2011, 10:46
Em cảm ơn ý kiến của các bác, e về Đn thấy co sng bảo là đó là sự khác biệt giữa HN1 và HN2

thik_di_choi
05-08-2011, 11:59
Tớ copy bài của chủ thớt sang "Nhà hàng, dịch vụ nên tránh ở Việt nam" nhé

tungnho
05-08-2011, 17:38
Tùy bac thik_di_choi thui ah! Nếu bác thấy thông tin này là cần thiết để cho những bạn đi phượt biết thì nên làm bác ah....

tungnho
08-08-2011, 08:28
Mà mình đi qua cái chỗ đường đi Sơn Tây ấy thấy nào là quán sữa, hàng quán ăn họ quảng cáo kinh lắm bạn ah... nhất là cái nhà hàng HÒA LẠC VIÊN này, nó để cái biển to ơi là to để quảng cáo, ghi đủ các thứ trên trời dưới biển..... nhưng mà chất lượng thì thất vọng quá

tungnho
28-08-2011, 12:25
Mai em in cái bài của bác ra, hôm nào đi Sơn Tây công tác thì ghé vào đưa cho chủ nhà hàng nó đọc. Đọc nửa đầu bài viết của bác thấy dzui dzui, nửa sau thấy buồn như thỉnh thoảng vẫn bị như vậy......
Mà mình nghĩ sắp đến ngày 2-9 rùi, các bạn mà đi lên vùng Sơn Tây chơi cũng nên chú ý nhà hàng HÒA LẠC VIÊN, để ko phải ấm ức như gđ mình, và cũng nên phản ảnh lại để mọi ng cùng biết, chỉ cần mọi ng cùng đồng lòng thì những nhà hàng làm ăn bậy bạ ntn sẽ ko còn tồn tại nữa

tungnho
21-12-2011, 12:31
Mong rằng các bạn hãy post bài này lên nhiều diễn đàn khác hơn để mọi ng ko bị lừa nữa.......
Đây là bài báo mới nhất nói về việc nhân viên của nhà hàng HÒA LẠC VIÊN Và nhân viên n hàng bên cạnh là GÀ TRỐNG VÀng gây xích mích và đánh nhua gây chết ng, và ng phải chịu đau đớn là bố mẹ 2 nạn nhân.
QUa bài báo này cho thấy việc quản lý của các nhà hàng trên đó rất kém, nên mình nghĩ các bạn hãy cảnh giác khi đến nhưng n hàng như nhà hàng HÒA LẠC VIÊN
http://www.anninhthudo.vn/An-ninh-do...on/429531.antd

tungnho
30-01-2012, 15:46
Đây các bạn đọc bài báo về nhà hàng này thì sẽ hiểu tại sao nó ko có khách và mất uy tín...

Một án mạng, hai nhà mất con
Thứ ba 20/12/2011 23:25
ANTĐ - Thấy đồng nghiệp bị bắt nạt, Ngô Đức Toàn (SN 1988, trú tại C170, phường Trại Chuối, quận Hồng Bàng, TP Hải Phòng) đã dùng dao đâm nạn nhân tử vong tại chỗ...

Bị cáo Toàn bị cảnh sát dẫn giải về trại giam sau khi phiên tòa kết thúc
Chiều 2-3-2011, anh Phạm Ngọc Lâm (SN 1975), là quản lý nhà hàng Gà Trống Vàng (ở xã Thạch Hòa, huyện Thạch Thất, Hà Nội), tổ chức ăn uống với một số nhân viên của nhà hàng Hòa Lạc Viên (liền kề). Đến 21h cùng ngày, chị Hồ Thị Oanh (SN 1990 - nhân viên) vừa ra khỏi nhà hàng thì gặp anh Vũ Mạnh Cường (SN 1984, trú tại phố Quang Trung 1, phường Đông Vệ, thành phố Thanh Hóa - nhân viên nhà hàng Hòa Lạc Viên). Anh Cường đi theo về khu nhà trọ và không cho Oanh vào nhà. Tại đây, Cường đã giằng co và đánh Oanh rồi mới bỏ đi.

Oanh chạy vào phòng trọ ngồi khóc và gọi điện sang nhà hàng Gà Trống Vàng, nói với Lâm chuyện bị Cường đánh. Nghe xong điện thoại, Phạm Ngọc Lâm lên tầng 2 nhà hàng thấy Ngô Đức Toàn đang ngồi uống rượu với một số nhân viên khác, đã nói lại chuyện Oanh bị đánh rồi cùng những nhân viên trên chạy sang khu trọ của Oanh.

Khi biết người đánh Oanh là Cường, Toàn không nói gì, nhặt con dao nhọn chuôi gỗ (loại dao chọc tiết lợn), đâm một nhát vào bụng anh Cường khi đang đứng nói chuyện với một thanh niên khác ở ngoài cổng, khiến nạn nhân gục tại chỗ. Sau đó, Toàn đã bỏ trốn.

Ngay sau khi bị đâm, anh Cường được mọi người đưa đi cấp cứu nhưng do thương tích quá nặng, anh Cường đã tử vong trên đường đi cấp cứu. Ngày 21-6-2011, Ngô Đức Toàn đến Cơ quan CSĐT - CATP Hà Nội đầu thú và khai nhận toàn bộ hành vi phạm tội. Hành vi trên của Toàn đã bị Viện KSND TP Hà Nội cáo buộc phạm tội “Giết người”.

Sáng qua 20-12, TAND TP Hà Nội đã mở phiên tòa xét xử bị cáo Ngô Đức Toàn về tội danh trên. Được nói lời sau cùng trước khi HĐXX vào nghị án, Toàn tỏ ra ăn năn hối hận và quay xuống phía gia đình bị hại ngỏ lời xin lỗi. HĐXX đã tuyên phạt Toàn mức án tù chung thân. Ngoài ra, bị cáo còn phải có trách nhiệm bồi thường về dân sự cho gia đình bị hại theo quy định của pháp luật.

Bên lề phiên tòa, ông Vũ Hữu Hào (bố của bị hại) cho biết, tối hôm trước, hai vợ chồng ông cùng con gái cả là chị Vũ Thị Thanh H (SN 1978) và đứa cháu gái 5 tuổi (con của anh Cường), thuê xe khách ra Hà Nội, ở nhờ nhà người em để sớm nay đến dự phiên tòa. Nhìn đứa cháu nội hồn nhiên cười nói ở phiên tòa, ông Hào buồn bã nói: “Gia đình chúng tôi đau lòng lắm. Giờ chẳng biết phải nuôi dạy nó thế nào đây, bố thì đã mất, mẹ thì đang đi học mãi tận Yên Bái. Hàng ngày, tôi phải rong ruổi chiếc xe ba gác đi hết bến này, bãi nọ để tìm người thuê chở đồ. Mặc dù năm nay tôi đã 70 tuổi nhưng vẫn phải nai lưng ra làm, mong kiếm được những đồng tiền ít ỏi để nuôi gia đình. Có khi dăm ba ngày mới lại có người thuê. Kể từ khi thằng Cường bị người ta đâm chết, do suy nghĩ nhiều nên bệnh tình của bà nhà tôi càng thêm trầm trọng.

Tại phiên xử sáng qua, nép sau cánh cửa nhìn vào phòng xử, bà Đặng Thị N (mẹ của bị cáo) chăm chăm nhìn con. Bà N cho biết, do không có giấy triệu tập nên không được vào dự phiên tòa. Nhưng với bà, dù được nhìn con từ xa như thế cũng đã mãn nguyện lắm rồi. Từ ngày Toàn bị bắt, bà đâu có được gặp nó. Bà than thở: “Khổ thân nó, mới lên Hà Nội làm chưa được bao lâu đã rơi vào cảnh tù tội. Ở nhà, nó bỏ đứa con mấy tháng tuổi với người vợ sinh năm 1991 cho tôi. Hàng ngày, tôi phải đi phụ hồ để lấy tiền nuôi cả hai mẹ con nhà nó và đứa em bị bệnh”.
Quang Trường