PDA

View Full Version : Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11

Koolinator
03-08-2011, 16:48
Mới xong chuyến Cam Ranh-Bình Ba về, nhưng ai cũng cảm thấy thiếu thiếu chút gì đó hoang dại và lãng mạn của buối tối ngắm trăng rằm trên bãi biển :)) thôi thì...mình về lại Phú Quốc vậy...Dự tính làm chuyến đi này như sau:

1. Phương tiện: đi về bằng máy bay, VNA hoặc Air Mekong, di chuyển trên đảo bằng xe gắn máy.

2. Ngày 1: 13/08/11: tham quan Bắc Đảo, Suối Tranh, vào rừng hái nấm Linh chi, etc...

3. Ngày 2: 14/08/11: tham quan bằng thuyến vài đảo, tắm Giếng Tiên, nướng cá, uống rượu sim, cắm lều bãi biễn, đêm nắm trăng rằm...

4. Ngày 3: 15/08/11: Cafe sáng nhẹ nhàng, ngắm bình minh, đi chợ Phú quốc, rồi ra sân bay về lại sài gòn.

Thật ra có nhiều thứ để chơi ở PQ lắm, nhưng từ từ để mọi người khám phá và bất ngờ

Chi phí dự kiến khoảng 3 chai / mem tính luôn tiền vé máy bay roài. Đoàn mình được chắc ăn 6 mems, kiếm thệm khoảng 6-8 mems nữa. Các bạn quăng gạch cho vui nha. Chốt đoàn khoảng 12-14 mems là đẹp.

Còn nữa, vì đi lại trên đảo bằng xe gắn máy thuê (VND100K/NGÀY) nên lần này tụi mình cần phải tuyển xế và ôm rồi. Trong 6 người có sẵn thì có 3 male / 3 female, nên cũng cân cân :)), cần thêm 6-8 mems để làn xế và ôm nha. Nhớ cảm giác chạy dọc đường biển lúc hoàng hôn...đẹp và thanh bình quá.

Ôi trời, mới nhắc tới PQ mà lòng lại nôn nao rồi, thèm được cảm giác nướng cá, uống rượu sim trên bãi biển không người ... !!! Úp vài tấm hình gợi nhớ tí

"https://i1224.photobucket.com/albums/ee367/koolinator2011/images2.jpg"

"https://i1224.photobucket.com/albums/ee367/koolinator2011/images.jpg"

"https://i1224.photobucket.com/albums/ee367/koolinator2011/images1.jpg"

TrungDaDieu
03-08-2011, 16:53
He he, em xí 1 gạch trước nè. Ui , vừa mới nghỉ ngơi lấy lại sức, giờ lại chuẩn bị sức lực và kiếm xiền đi Phượt.:)

TrungDaDieu
03-08-2011, 17:36
Báo cáo : em đã book 6 vé rùi. Giá khứ hồi 1.843k. Vậy chi phí chủ thớt đưa ra 3000k thì mình còn 1.157k để chi phí các thứ còn lại. Thiếu thì chủ thớt lại sponsor. Hehe. ( Như Medieu nói là núp bóng quan lớn):))

Maria daquy
03-08-2011, 17:41
Góp thêm 1 bê tông nặng 10000.......tấn luôn anh Kool.:)

tranduyninh
03-08-2011, 17:42
Ngay sinh nhật phượt, chúc các bác đắt khách

Cherish
03-08-2011, 18:22
Cho mình đăng kí 1 chỗ, nữ. Số đt 0984 925658.
Mấy bạn book vé giờ giấc sao vậy? VN Air hay Mekong? Mình định sáng ngày 15 về SG sớm đi làm luôn :D.

TrungDaDieu
03-08-2011, 18:37
Cho mình đăng kí 1 chỗ, nữ. Số đt 0984 925658.
Mấy bạn book vé giờ giấc sao vậy? VN Air hay Mekong? Mình định sáng ngày 15 về SG sớm đi làm luôn :D.

Chuyến đi 6h sáng 13/8 về 17h ngày 15/8. Đi VN về MK bạn àh

Hamvui80
03-08-2011, 20:24
Chài, ngó qua cái thời gian chuyến đi thì có vẻ như topic này lập ra chỉ để thông báo cho pa`kon chết thèm hay sao ý chứ đâu có ý chiêu mộ thêm thành viên. Mình cũng dập dòm vụ này lâu rùi mà chưa thấy ai tổ chức, nay có đoàn đi mà không tham gia được, tiếc!

Đành đợi chuyến tới và mong nắm được nhiều thông tin mới nhất về Phú Quốc từ các bạn.

Chúc đoàn có chuyến đi vui.

TrungDaDieu
03-08-2011, 20:58
Chài, ngó qua cái thời gian chuyến đi thì có vẻ như topic này lập ra chỉ để thông báo cho pa`kon chết thèm hay sao ý chứ đâu có ý chiêu mộ thêm thành viên. Mình cũng dập dòm vụ này lâu rùi mà chưa thấy ai tổ chức, nay có đoàn đi mà không tham gia được, tiếc!

Đành đợi chuyến tới và mong nắm được nhiều thông tin mới nhất về Phú Quốc từ các bạn.

Ẹc ec, sao pác lại nói thế nhỉ? Trưa nay nhà tớ mới có ý định đi nên book vé luôn mà. Đang chiêu mộ thêm thành viên để đông vui đây.

Báo cáo MOD em đã sửa bài. Hehe
Chỉnh sửa bài viết ngay khi có thể

Hamvui80
03-08-2011, 21:28
Cơ bản là mình ở xa, còn phải thu xếp công việc và rình vé giá rẻ nữa :) mà các bạn cũng quyết nhanh quá, đúng là trở tay không kịp :(.

Koolinator
03-08-2011, 21:39
Kaka, sao bác không tham gia với nhà em luôn để tổ chức sinh nhật phượt buổi tối ở biển Phú Quốc? :))

Ngay sinh nhật phượt, chúc các bác đắt khách

Koolinator
03-08-2011, 21:42
Hehe, mục đích chọn ngày đi thế này là để lấy vé giá rẻ đó pác, nếu pác thật sự muốn tham gia thì mình giang tay trợ giúp book giá rẻ cho pac nha.

Cơ bản là mình ở xa, còn phải thu xếp công việc và rình vé giá rẻ nữa :) mà các bạn cũng quyết nhanh quá, đúng là trở tay không kịp :(.

medieu8x
03-08-2011, 22:07
Chài, ngó qua cái thời gian chuyến đi thì có vẻ như topic này lập ra chỉ để thông báo cho pa`kon chết thèm hay sao ý ........ Mình cũng dập dòm vụ này lâu rùi mà chưa thấy ai tổ chức, nay có đoàn đi mà không tham gia được, tiếc!

=> Đúng rồi!!! ...cùng tâm trạng...hix hix...:( >"<.

=> Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ!!! (c)

trainhangheo
03-08-2011, 22:28

Hamvui80 bao h lập topic ngoài đó đi PQ đi, e đu theo với.

higolas
03-08-2011, 22:35
@a Kool: ở nhà có được uống rượu sim hem? :LL

Cherish
03-08-2011, 22:42
Chuyến đi 6h sáng 13/8 về 17h ngày 15/8. Đi VN về MK bạn àh

Vậy mình xin phép sáng ngày 15 về sớm đi làm nghen! Được thì mai mình book vé luôn. :">

Wanderlust1105
04-08-2011, 00:25
Hic…, nghe thấy cái lịch trình của chủ thớt mà em đã muốn phắn ngay ra đảo :))

Và giờ đây giấc mộng này sẽ trở thành hiện thực ka ka ka...

Kỳ này dzô rừng em sẽ hái thật nhìu nấm để về nấu canh.

http://afamily.vn/an-ngon/20100104033344672/Canh-nam-linh-chi-nau-thit-bam/

Nhớ dành một chỗ để em …

https://i717.photobucket.com/albums/ww175/NanJZim/Sand%20Castles%20and%20Sculptures/sand-castle-1.jpg

amida
04-08-2011, 09:30
Thúy ơi, chuyến này Thúy tuyển được xế nào chưa? Mình nghĩ chắc là có để ý rồi mà chưa nói ra phải hông? Chúc Thúy ôm được đúng xế kakaka.

Koolinator
04-08-2011, 11:41
More than welcome em :)) chỉ sợ đi chơi xong vui quá em đổi lịch bay về chung với bọn anh thôi :)

Vậy mình xin phép sáng ngày 15 về sớm đi làm nghen! Được thì mai mình book vé luôn. :">

Koolinator
04-08-2011, 11:43
Ở nhà thì chỉ được ngửi mùi rượu sim thôi :)) Nói chứ sẽ mua ít cốt sim về pha rượu uống chơi keke

@a Kool: ở nhà có được uống rượu sim hem? :LL

TrungDaDieu
04-08-2011, 12:14
[quote=wanderlust1105;416056]hic…, nghe thấy cái lịch trình của chủ thớt mà em đã muốn phắn ngay ra đảo :))

/quote]

Amida sẽ đàn : đêm trăng tình yêu cho chị hát hen;)

TrungDaDieu
04-08-2011, 12:19
Hic…, nghe thấy cái lịch trình của chủ thớt mà em đã muốn phắn ngay ra đảo :))

https://i717.photobucket.com/albums/ww175/NanJZim/Sand%20Castles%20and%20Sculptures/sand-castle-1.jpg

Đêm trăng tình yêu cùng Lâu Đài cát. Hết trăng thì lâu đài cát cũng tan tành , Hehe

TrungDaDieu
04-08-2011, 12:21
Trứng đang tuyển ôm đi Phú Quốc.:D

Hamvui80
04-08-2011, 13:09
Hehe, mục đích chọn ngày đi thế này là để lấy vé giá rẻ đó pác, nếu pác thật sự muốn tham gia thì mình giang tay trợ giúp book giá rẻ cho pac nha.

Thanks bạn nhiều nhưng có lẽ bạn đi từ HCM mới thấy thế. Trước khi com trên này mình đã check qua giá vé các hãng rùi chỉ rẻ được chặng từ HCM đi PQ thui mà mình thì còn chặng từ HN --> HCM và ngược lại nữa :)

-------------

trainhangheo

Re: Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11
Quote Originally Posted by Hamvui80 Xem bài
Cơ bản là mình ở xa, còn phải thu xếp công việc và rình vé giá rẻ nữa mà các bạn cũng quyết nhanh quá, đúng là trở tay không kịp .
Hamvui80 bao h lập topic ngoài đó đi PQ đi, e đu theo với.

Hi` vì là nhẹ nhàng và dịu dàng nên không có tố chất nãnh đạo, hamvui chỉ hóng hớt và đu bám theo mọi người thui, nếu trainhangheo có thông tin đoàn nào đi PQ nữa cho mình biết với nhé, cũng đang nghiên cứu tìm hiểu và cân nhắc vụ đi Phú Yên đấy, nếu được thì lại xin 1 suất ôm nhỉ :).

Re: Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11

=> Đúng rồi!!! ...cùng tâm trạng...hix hix... >"<.

=> Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ!!!

medieu8x tư tưởng nhớn gặp nhau (c), hay bác bác gánh vác luôn việc nhớn này đi, đứng ra tổ chức chuyến QP cuối năm cái nhỉ.

Koolinator
04-08-2011, 14:25
Kaka, Trứng chơi sốc thiệt...tuyển ôm nữa kìa...Trưa nay anh mới vừa "dụ dỗ" được anh chàng kỹ sư trẻ, đẹp trai, vui tính, chịu chơi, ámu phượt đầy tràn mà vẫn còn độc thân ở công ty anh, để tham gia chung với nhà mình, không biết anh ta có chịu làm ôm của em không nữa...let's try and good luck...:))

Vậy là nhà mình được 8 mems rồi...thêm 4-6 mems nữa đê...

Cherish
04-08-2011, 15:02
More than welcome em :)) chỉ sợ đi chơi xong vui quá em đổi lịch bay về chung với bọn anh thôi :)

Book vé rồi. Coi như gạch đã liệng xong :D

TrungDaDieu
04-08-2011, 15:06
Chủ thớt: Vì lý do tế nhị một bạn nữ của Phượt đăng ký đi mà không được phép quăng gạch ở đây. Xem như thêm 1 gạch nữa nhé. Gạch này là ôm của TMH không biết TMH có ok hem ?( Amida va TMH biết cái vụ này nè) .Hehe.

amida
04-08-2011, 15:24
Chủ thớt: Vì lý do tế nhị một bạn nữ của Phượt đăng ký đi mà không được phép quăng gạch ở đây. Xem như thêm 1 gạch nữa nhé. Gạch này là ôm của TMH không biết TMH có ok hem ?( Amida va TMH biết cái vụ này nè) .Hehe.
hehehe đừng để a đoán trúng là ai đó nhoe. A. TMH ơi lần này đi a không cần mặc áo rồi vì đã có em ôm làm nóng rang người a lun. E nói nóng vậy thôi chứ a nhớ mặc quần nhoa nếu không cả đoàn nóng hết vì a đó kakaka.

tin50
04-08-2011, 15:39
xui thật! đang muốn đi Phú Quốc, mà đúng ngay ngày thi môn cuối cùng! chúc cả nhà đi vui vẻ!! :(

stephen Ha
04-08-2011, 19:44
chủ thớt ơi! cho e
đăng kí 1 vé xế ..e ở Cần Thơ..nên đi tàu cao tốc ra đấy..có ji mình hẹn gặp tai Phú Quốc được ko chủ thớt?..mobil cua e 0986859908..Khải.

Koolinator
04-08-2011, 19:53
OKAY, Khải...nhà mình sẽ tới Phú Quốc lúc 7:30 sáng thứ 7, 13/08, có gì bạn sắp xếp tham gia chung luôn. Sẽ liên lạc với bạn trước khi khởi hành. :)

chủ thớt ơi! cho e
đăng kí 1 vé xế ..e ở Cần Thơ..nên đi tàu cao tốc ra đấy..có ji mình hẹn gặp tai Phú Quốc được ko chủ thớt?..mobil cua e 0986859908..Khải.

TMH
04-08-2011, 22:17
Hồi hộp quá Trứng ơi, anh xác nhận là chưa biết gì về bạn nữ này.
Em có thể show hàng 1 ít được hông? Để anh xem có nên mang theo áo phao hay không :D

TMH
04-08-2011, 22:26
hehehe đừng để a đoán trúng là ai đó nhoe. A. TMH ơi lần này đi a không cần mặc áo rồi vì đã có em ôm làm nóng rang người a lun. E nói nóng vậy thôi chứ a nhớ mặc quần nhoa nếu không cả đoàn nóng hết vì a đó kakaka.

Ha..ha... những chuyến đi trước mọi người đã thấy anh ối vì say tàu xe, ngược lại, chuyến PQ này mọi người sẽ bị ối vì anh quên ...=)) .

dantocgoc
04-08-2011, 22:32

Có điều kiện gì kèm theo không tiểu thư..?;)

Mà đi phú quốc thì phải bằng thuyền hay bằng máy bay chứ.., tiểu thư tuyển ôm làm gì đấy nhỉ..?

Phục tiểu thư quá cớ đấy(c)

TrungDaDieu
04-08-2011, 23:22
Ha..ha... những chuyến đi trước mọi người đã thấy anh ối vì say tàu xe, ngược lại, chuyến PQ này mọi người sẽ bị ối vì anh quên ...=)) .

Hồi hộp quá Trứng ơi, anh xác nhận là chưa biết gì về bạn nữ này.
Em có thể show hàng 1 ít được hông? Để anh xem có nên mang theo áo phao hay không :D

Hehe, bí nấu mật, người mà hay đá lông ... mắt với anh í mà. Anh có đồng ý làm xế cho ôm đó không nà?;)

Có điều kiện gì kèm theo không tiểu thư..?;)

Mà đi phú quốc thì phải bằng thuyền hay bằng máy bay chứ.., tiểu thư tuyển ôm làm gì đấy nhỉ..?

Phục tiểu thư quá cớ đấy(c)

Em tuyển ôm để ôm em trên máy bay và tàu MOD ah. Anh có đăng ký hem? Điều kiện dễ lắm, chỉ cần bụng bự là ok=))

TrungDaDieu
04-08-2011, 23:24
Thế là nhà ta đã được 10 gạch. 5 male - 5 female. Cần thêm 1 cặp nữa là chẹp. Đã có 3 lều , mỗi lều 4 người. Hihi. Ngủ lều gần Giếng Tiên, có Chó Phú Quốc canh chừng cho chúng ta. Kaka

Koolinator
05-08-2011, 01:18
Úi, hóng vậy mà cũng đắt trứng hử, 2 cặp nữa nha em...ngủ lều gần chỗ Giếng Tiên thấy sợ sợ sau ấy, hay về miếng đất có chồi nuôi chó của anh ở bãi Khem ngủ được không ah...:))

Thế là nhà ta đã được 10 gạch. 5 male - 5 female. Cần thêm 1 cặp nữa là chẹp. Đã có 3 lều , mỗi lều 4 người. Hihi. Ngủ lều gần Giếng Tiên, có Chó Phú Quốc canh chừng cho chúng ta. Kaka

tuanxipo
05-08-2011, 01:51
Xuống Phú Quốc có ai alo cho Luân thì mình tài trợ mỗi người 1 cái bản đồ du lịch Phú Quốc nhé .

amida
05-08-2011, 11:11
Xuống Phú Quốc có ai alo cho Luân thì mình tài trợ mỗi người 1 cái bản đồ du lịch Phú Quốc nhé .
hi bạn tuanxipo, bản đồ mình xin không lấy chỉ xin cặp chó thuần chủng phú quốc về nuôi được không bạn? Dạo này đọc mấy bài báo viết về chó PQ làm lòng mình lại trỗi lên lòng yêu thương thú nuôi hehehe. Mà nếu bạn không cho được thì bán giá discount 50% cho dân Phượt thì cũng rất vui kakaka.

TrungDaDieu
05-08-2011, 12:18
@ Tuanxipo: Tài trợ cho 12 người 12 cái bản đồ luôn hả bạn? Thích nhỉ? Àh mà alo từ sân bay bạn ra đón và tặng bản đồ luôn hén. ( Lúc đó có bản đồ rồi muốn đi đâu cũng được) Kaka.
Cảm ơn bạn Tuanxipo nhé.

TrungDaDieu
05-08-2011, 12:21
Úi, hóng vậy mà cũng đắt trứng hử, 2 cặp nữa nha em...ngủ lều gần chỗ Giếng Tiên thấy sợ sợ sau ấy, hay về miếng đất có chồi nuôi chó của anh ở bãi Khem ngủ được không ah...:))

Bên Bãi Khem có sẵn cặp chó rồi chứ anh?:D Ngủ đâu cũng được anh àh, có Chó canh chừng là được roài. Àh mà nhà mình mới có 3 lều 4 thôi, nếu đi 14 mem thì phải kiếm thêm lều nữa anh ạh.

medieu8x
05-08-2011, 20:08
Thấy mọi người bàn về chuyến đi mà thèm....ToT

TrungDaDieu
06-08-2011, 20:33
Thấy mọi người bàn về chuyến đi mà thèm....ToT
Vẫn chừa 1 vé cho em đấy chứ? Em về điều động công ty em cho nghỉ để đi với tụi chị. Hehe, bảo là đi sinh nhật Phượt ở Phú Quốc.

@Chủ thớt: Có người la làng với em là không quan tâm đến người ta? Không quăng gạch để thử lòng anh em mình kìa?

medieu8x
06-08-2011, 21:15
Vẫn chừa 1 vé cho em đấy chứ? Em về điều động công ty em cho nghỉ để đi với tụi chị. Hehe, bảo là đi sinh nhật Phượt ở Phú Quốc.

Hix...hix...thèm...quá đi...nhưng ko được chị Trứng ui...huhuhu...phép còn nhiều...nhưng công việc cũng nhiều...nghỉ 1 ngày có thể được....nhưng 2 ngày...pó tay...thôi đành nuốt cơn thèm vào trong để lần khác vậy...hức hức...:shrug:

Koolinator
06-08-2011, 22:11
Để xem anh đoán trúng không nhá...chắc có lẽ em peri...gì đấy kakaka. Trứng xem quyến rủ bạn ấy đi cùng đi. Còn Namir ko biết rãnh không, sao thấy chú ấy im hơi lặng tiếng chuyến này vậy?

@Chủ thớt: Có người la làng với em là không quan tâm đến người ta? Không quăng gạch để thử lòng anh em mình kìa?

phongle
06-08-2011, 23:18
em cung dinh di phu quoc vao 20/8 di 1 minh thui nhung thay moi nguoi vui qua chac doi ngay di chugn lun quá... nhugn em dinh di 1 chuyen máy bay thui về đi tàu về... neu co đi chac ra ngoai do gap qua .. cho e sdt de ra tien lien lac duoc ko? ...

Wanderlust1105
07-08-2011, 10:09
@ Chủ thớt : em không thấy anh lên kế hoạch đoàn mình sẽ “quậy phá” jì ở ngoài biển, em nghe nói ngoài Bãi Sao có rất nhiều trò chơi vận động như: lướt ván, kéo dù, phao chuối, jetski,….nếu đoàn mình “ăn chơi” còn thời gian em xin "mẹn pháp" kiến nghị một số trò chơi sau:

1.Bịt mắt cho nhau ăn

2.Chuyền chai nước không dùng tay

3.Cướp vàng

4.Ngậm muỗng chuyền chanh

5.Khiêu vũ bằng bong bóng

6.Quả bóng tình yêu

7.Đá bóng tình yêu

8.Nổ bóng bằng mông

Mấy trò này mình chơi trên bãi cát phẳng mịn, bảo đảm không ai bị “trầy tróc” như ở Bình Ba.

Nếu mọi người chơi được trò nào thì em sẽ chuẩn bị trò đó hoặc mọi người có trò chơi khác thú vị hơn xin vui lòng đề xuất.

TrungDaDieu
07-08-2011, 11:07
Để xem anh đoán trúng không nhá...chắc có lẽ em peri...gì đấy kakaka. Trứng xem quyến rủ bạn ấy đi cùng đi. Còn Namir ko biết rãnh không, sao thấy chú ấy im hơi lặng tiếng chuyến này vậy?

Hem phải Peri đâu anh ah,mà là người nhà trong bộ tứ đóa.:))

Namir busy rùi, bận đám cưới nên không join chuyến này anh ui....:(

Ah, anh cho lịch off ẹp đi hen , em nghĩ thứ 3 hay thứ 4 là ok. Sáng nay em đi ăn sáng thấy có chỗ này cũng ok. Để xem mọi người thế nào rùi chọn địa điểm hen anh.

TrungDaDieu
07-08-2011, 11:16
em cung dinh di phu quoc vao 20/8 di 1 minh thui nhung thay moi nguoi vui qua chac doi ngay di chugn lun quá... nhugn em dinh di 1 chuyen máy bay thui về đi tàu về... neu co đi chac ra ngoai do gap qua .. cho e sdt de ra tien lien lac duoc ko? ...

Bạn để lại số điện thoại đi để mình liên lạc.

Lưu ý lần sau bạn viết có dấu không MOD sẽ xóa bài bạn đó nha.

TrungDaDieu
07-08-2011, 11:48
@ Chủ thớt : em không thấy anh lên kế hoạch đoàn mình sẽ “quậy phá” jì ở ngoài biển, em nghe nói ngoài Bãi Sao có rất nhiều trò chơi vận động như: lướt ván, kéo dù, phao chuối, jetski,….nếu đoàn mình “ăn chơi” còn thời gian em xin "mẹn pháp" kiến nghị một số trò chơi sau:

1.Bịt mắt cho nhau ăn

4.Ngậm muỗng chuyền chanh

5.Khiêu vũ bằng bong bóng

6.Quả bóng tình yêu

7.Đá bóng tình yêu

8.Nổ bóng bằng mông

Mấy trò này mình chơi trên bãi cát phẳng mịn, bảo đảm không ai bị “trầy tróc” như ở Bình Ba.

Nếu mọi người chơi được trò nào thì em sẽ chuẩn bị trò đó hoặc mọi người có trò chơi khác thú vị hơn xin vui lòng đề xuất.

Dạo này sao Thúy thích những gì liên quan tới tình yêu nhỉ? Đúng là tình yêu là động lực để thúc đẩy người ta làm được nhiều thứ . Haha:))

Nói chung những trò chơi này cần nhiều bong bóng nên chị cú mang theo đi, cái trò nổ bóng bằng mông thì cũng mang nhiều thương tích lém đó chị ơi=))

Koolinator
08-08-2011, 09:33
Ah, anh free tối thứ 4 đó, em thông báo mọi người lịch off ở chỗ nào em mới biết giùm anh luôn nhá. Cảm ơn em! Ủa vậy nhà mình được 11 mems rồi Trứng huh? Kiếm thêm 01 mem nửa là ngủ đủ lều phải không ah? :))

Hem phải Peri đâu anh ah,mà là người nhà trong bộ tứ đóa.:))

Namir busy rùi, bận đám cưới nên không join chuyến này anh ui....:(

Ah, anh cho lịch off ẹp đi hen , em nghĩ thứ 3 hay thứ 4 là ok. Sáng nay em đi ăn sáng thấy có chỗ này cũng ok. Để xem mọi người thế nào rùi chọn địa điểm hen anh.

TrungDaDieu
08-08-2011, 11:38
@ Anh Kool: Tình hình này thì mình off ở sân nhà được anh àh. Sẽ off ở Tân Binh, cphe Sân Bay, kaka

Àh, em đang quyến rũ Peri.. đây. Nhưng chỉ được 10%, còn lại 90% là để anh Kool và Phú Quốc...:D

TrungDaDieu
08-08-2011, 13:10
Báo cáo chủ thớt: em mới rù quến thêm được 1 xế.:D
Như vậy là nhà mình được mấy mem rồi nhỉ?
Em điểm danh sơ bộ:
1. Kool
2. Trứng
3. Amida
4. TMH
5. Maria Daquy
6. Wanderlust
7. TMH ( 2)
8. Cherish
9. Pham.Duy ( xế này mới bi dụ)
10.Stephen Ha.( Đi từ Cần thơ)
11. Phi Công trẻ ( ôm của Trứng):))

Nếu bạn Phongle kg đi thì Trứng sẽ tuyển thêm 1 mem ( Nam hay nữ đây ta?)

Nhà mình 6 xế - 5 ôm. Hic bị lệch rùi. ( Chưa đưa bạn Phongle vào danh sách chính thức vì chỉ thấy bạn quăng gach mà không nói gì)

Wanderlust1105
08-08-2011, 16:52
Oạp…thiệt là…bựt mìn X( dạo này đạn gạch sao cứ nhắm mình mà tới dzậy…

Càng ngày càng hông hiểu gì cả????????????????????????????????????????? :shrug:

Trứng ah, người ta là có ý tốt, muốn tu tâm tít thiện, lên đã chịu thiệt đứng ra làm cầu nối trái tim cho mọi người, vậy mà bị em vin luận, liệng gạch hôn thương tiếc… (NO)

Kỳ này trò chơi nào cũng có phần thưởng cả, nên các đội hãy tự rèn luyện thể lực để phựt giải… :))

Xét về mức độ nguy hiểm, thì trò Nổ bóng bằng mông xem ra vẫn còn nhẹ nhàng hơn rất nhìu so với trò Quả bóng tình iu…

Bi giờ em cứ thế này đi =)) rồi hôm đó sẽ ra thế này :( kakaka :LL

TrungDaDieu
08-08-2011, 17:35
@ Wanderlust: Em cứ thế này=)) , bữa đó cũng sẽ thế này =)).
Thui thì ném đạn vào gạch thử gạch có .. không í mà. X( làm chi. Mà chủ thớt đăng ký bản quyền bực..mình rồi sao chị còn dùng? Xin ý kiến của chủ thớt chưa nè? Hehe.
@ Anh Kool: nghe nói ngoài đó đi lặn biển ngắm san hô đẹp lắm, mình có cần mang theo kính lặn, ống thở và.... áo phao không anh?:D

Cherish
08-08-2011, 17:59
Đi lặn biển đi chị :"> sở trường của em :">

Koolinator
08-08-2011, 22:15
Đúng rồi đó trứng, thật ra không cần áo phao đâu, đem theo ống thở là okay rồi :) lặn biển, ngắm san hô, bắt ốc vú nàng lên nướng nhậu là sướng nhất rồi...ah còn món nhum biển nướng mỡ hành hay tái chanh nữa...chẹp chẹp...:))

@ Wanderlust: Em cứ thế này=)) , bữa đó cũng sẽ thế này =)).
Thui thì ném đạn vào gạch thử gạch có .. không í mà. X( làm chi. Mà chủ thớt đăng ký bản quyền bực..mình rồi sao chị còn dùng? Xin ý kiến của chủ thớt chưa nè? Hehe.
@ Anh Kool: nghe nói ngoài đó đi lặn biển ngắm san hô đẹp lắm, mình có cần mang theo kính lặn, ống thở và.... áo phao không anh?:D

Koolinator
08-08-2011, 22:16
Ạc...còn 1 mem cuối cùng đó..cho trứng tuyển hàng luôn :))

Báo cáo chủ thớt: em mới rù quến thêm được 1 xế.:D
Như vậy là nhà mình được mấy mem rồi nhỉ?
Em điểm danh sơ bộ:
1. Kool
2. Trứng
3. Amida
4. TMH
5. Maria Daquy
6. Wanderlust
7. TMH ( 2)
8. Cherish
9. Pham.Duy ( xế này mới bi dụ)
10.Stephen Ha.( Đi từ Cần thơ)
11. Phi Công trẻ ( ôm của Trứng):))

Nếu bạn Phongle kg đi thì Trứng sẽ tuyển thêm 1 mem ( Nam hay nữ đây ta?)

Nhà mình 6 xế - 5 ôm. Hic bị lệch rùi. ( Chưa đưa bạn Phongle vào danh sách chính thức vì chỉ thấy bạn quăng gach mà không nói gì)

Koolinator
08-08-2011, 22:18
Anh không thik quán này lém...hay off ở Trung nguyên gần đấy okay hơn đó em, ngay ngã 3 trường sơn và cửu long :)

@ Anh Kool: Tình hình này thì mình off ở sân nhà được anh àh. Sẽ off ở Tân Binh, cphe Sân Bay, kaka

Àh, em đang quyến rũ Peri.. đây. Nhưng chỉ được 10%, còn lại 90% là để anh Kool và Phú Quốc...:D

TrungDaDieu
08-08-2011, 22:27
@ Chủ thớt: Em tính off ở Milano cphe ngay ngã tư Lam Sơn và Cửu Long. Em chỉ nói off ở khu sân bay thui mà. Hehe.

Koolinator
08-08-2011, 22:30
Okay em, đừng ở cafe tên Sân bay là okie rồi. thanks :)

@ Chủ thớt: Em tính off ở Milano cphe ngay ngã tư Lam Sơn và Cửu Long. Em chỉ nói off ở khu sân bay thui mà. Hehe.

higolas
09-08-2011, 00:28
Đúng rồi đó trứng, thật ra không cần áo phao đâu, đem theo ống thở là okay rồi :) lặn biển, ngắm san hô, bắt ốc vú nàng lên nướng nhậu là sướng nhất rồi...ah còn món nhum biển nướng mỡ hành hay tái chanh nữa...chẹp chẹp...:))

Hix, a Kool ác :Dam khoe rượu sim rùi thêm mấy món này nữa, chơi vầy ai chịu nổi chứ :((

Đợt này e không tham gia được, nhưng cái vụ Pan thì e phải đu theo rùi. Hãy đợi đấy.

Chúc mọi người có chuyến ơ...phựt tuyệt vời nha

hanhits
09-08-2011, 08:28
Cho e 1 xuất ôm được ko ạ,
E là thành viên từ Hanoi nên chắc không thể đi off được, ^-^
Nếu được bác chủ thớt cho e chuyến bay để e đặt vé theo,

TrungDaDieu
09-08-2011, 09:06
Cho e 1 xuất ôm được ko ạ,
E là thành viên từ Hanoi nên chắc không thể đi off được, ^-^
Nếu được bác chủ thớt cho e chuyến bay để e đặt vé theo,

Thay mặt chủ thớt tớ trả lời luôn nhé ( giờ này chủ thớt chưa ngủ dậy):))
Đi 6h5; ngày 13/8 SG - PQ
Về 17h10 ngày 15/8 PQ -SN.

eve_nguyen
09-08-2011, 09:54
HI cho mình đăng kí luôn có kịp ko???

amida
09-08-2011, 10:03
Anh không thik quán này lém...hay off ở Trung nguyên gần đấy okay hơn đó em, ngay ngã 3 trường sơn và cửu long :)
Đúng rồi đó Trứng em! Hiện tại mình đã dư xế nên ưu tiên tuyển ôm nha. Nếu không thì tụi xế này phải đổ máu lúc đó em ăn tiết canh mệt xỉu luôn đó :D

amigo
09-08-2011, 10:09
Bác chủ thớt ơi, cho em hỏi cái. Tình hình là em đặt vé ra PQ chơi rùi (chiều 12/08) nhưng vẫn còn đang ngâm cứu các địa điểm đi chơi, không biết em có thể tham gia đoàn của bác ko? :)

Koolinator
09-08-2011, 11:25
Okay bạn, nếu được bạn ra offline chung với nhà mình tối mai cho vui, ở cafe Milano, đường Cửu Long khu sân bay đấy.

Bác chủ thớt ơi, cho em hỏi cái. Tình hình là em đặt vé ra PQ chơi rùi (chiều 12/08) nhưng vẫn còn đang ngâm cứu các địa điểm đi chơi, không biết em có thể tham gia đoàn của bác ko? :)

Koolinator
09-08-2011, 11:26
Em ơi, alo cho chi Trứng giùm anh xem tình hình thế nào, anh nghĩ cũng okie đó, nhưng em làm ôm nhé :)

HI cho mình đăng kí luôn có kịp ko???

TrungDaDieu
09-08-2011, 11:29
Ẹc, chủ thớt nhận 2 gạch nữ , thế thì mấy ôm lại đánh nhau bể đầu cho mấy anh ăn tiết canh như Amida nói sao ? Chỉ nhận 1 ôm nữa thui anh àh.

eve_nguyen
09-08-2011, 12:13
Em ơi, alo cho chi Trứng giùm anh xem tình hình thế nào, anh nghĩ cũng okie đó, nhưng em làm ôm nhé :)
Alo rồi anh ah, hẹn mai off nhe'

amigo
09-08-2011, 14:20
Okay bạn, nếu được bạn ra offline chung với nhà mình tối mai cho vui, ở cafe Milano, đường Cửu Long khu sân bay đấy.

Mấy h vậy bạn? Cho mình số đt để liên lạc nhé :)

TrungDaDieu
09-08-2011, 15:24
Thông báo: Tối mai thứ 4 ( 10/8/2011 ) lúc 19h nhà mình off để thống nhất một số việc khi khởi hành nhé.:)

Địa điểm : Cà phê Milano - 38 Cửu Long - Phường 2 - Tân Bình ( Trường Sơn rẽ vào đường Cửu Long )

http://www.thodia.vn/cafe-milano-ho-chi-minh/photo.html

Lý do: Dùng màu và size không phù hợp ( size chữ không quá 2, màu viết chỉ làm điểm nhấn 1 tiêu đề cụ thể )

stephen Ha
09-08-2011, 16:28
hic..hic..ko of f được, tiếc quá..chủ thớt nhớ ới em 1 tiếng, trước khi xuất phát nhe..chứ bỏ em ở nhà tội nghiệp em..hic

Koolinator
09-08-2011, 21:40
Kaka, okay em, có gì để anh uống giùm ly cafe cho, xuống PQ anh lấy tiền lại là được rồi, có gì mai off, tụi anh alo cho em.

hic..hic..ko of f được, tiếc quá..chủ thớt nhớ ới em 1 tiếng, trước khi xuất phát nhe..chứ bỏ em ở nhà tội nghiệp em..hic

POL
09-08-2011, 22:46
Chúc cả nhà đi chơi zui zẻ, em đang để dành "máu" đi Sing-Malay vào dịp 2/9 tới nên ko tham gia đc, tiếc wa' :(
Mà nhà mình cũng làm liền tay lẹ wa', đỡ ko kịp rồi :-?

amigo
10-08-2011, 09:12
Xa thế, chạy coi bộ hụt hơi á :)
Dù sao cũng cố gắng đúng giờ :D

TedNguyen
10-08-2011, 10:23
Lại miss một chuyến đi đảo roài, tiếc ơi là tiếc ... mình lại chưa đi Phú Quốc bao giờ, nghe đồn ngoài ấy đẹp lắm .... thôi lót dép hóng hớt vậy... Đoàn đã chốt mất zồi, không thì cũng .... :gun:gun:gun:gun: Bác chủ thớt ...T:T:T:T

Koolinator
10-08-2011, 10:40
Ặc...sống là không hối tiếc và chờ đợi em ah :)) muốn đi thì join chung cũng okay, nhưng không ai ôm em thoai. Trước giờ anh sợ mấy cái "bằng, bằng" hay " nhọn, nhọn" lém :))

Lại miss một chuyến đi đảo roài, tiếc ơi là tiếc ... mình lại chưa đi Phú Quốc bao giờ, nghe đồn ngoài ấy đẹp lắm .... thôi lót dép hóng hớt vậy... Đoàn đã chốt mất zồi, không thì cũng .... :gun: Bác chủ thớt ...T:T:T:T

Koolinator
10-08-2011, 10:42
Hehe, vậy anh mua rượu sim về saigon, em sponsor tiền mồi lúc nhà mình offline share ảnh sau chuyến này nha :)) ok chứ thì anh mua ah :)) Hic.hic em không đi không biết chuyến này có ai đối ẩm với anh không nữa? Any volunteer :))

Hix, a Kool ác :Dam khoe rượu sim rùi thêm mấy món này nữa, chơi vầy ai chịu nổi chứ :((

Đợt này e không tham gia được, nhưng cái vụ Pan thì e phải đu theo rùi. Hãy đợi đấy.

Chúc mọi người có chuyến ơ...phựt tuyệt vời nha

TrungDaDieu
10-08-2011, 11:03
Anh Kool ơi , nhà mình gia tăng quân số thế này thì sao đủ chỗ ngủ nhỉ? Nếu anh cho join hết thì tối anh và phu ...thớt trải bạt ngắm trăng đó nha. ( Hay anh cho join nhiều thế này là có ý đồ:))
Nhà mình 11 người giờ thêm: amigo, eva_nguyen va TedNguyen nữa là 14 mem. Dù gì cũng phải đi chẵn không được đi 13 nhé.
Hoặc 12 hoặc 14 :LL ( 13 xui )
Có ai có thêm lều thì la lên dùm cái nha. Mới đủ chổ cho 12 người thui àh.:help

amida
10-08-2011, 14:54
Anh Kool ơi , nhà mình gia tăng quân số thế này thì sao đủ chỗ ngủ nhỉ? Nếu anh cho join hết thì tối anh và phu ...thớt trải bạt ngắm trăng đó nha. ( Hay anh cho join nhiều thế này là có ý đồ:))
Nhà mình 11 người giờ thêm: amigo, eva_nguyen va TedNguyen nữa là 14 mem. Dù gì cũng phải đi chẵn không được đi 13 nhé.
Alllloooo chủ thớt ơi, chốt danh sách đoàn sớm cho mọi người nha đại ca. Để biết đường mà binh liều chõng nữa chứ. Ah! Hôm qua em có thèng bạn tặng cho rượu bàu đá. A chơi thứ này không? Dám chơi thì em vát theo cho a hen.

Koolinator
10-08-2011, 16:43
Ủa max.là 14mems muh em, nên đủ rồi mà, chỉ không chắc chắc là mấy bạn còn lại confirm đi không thui. Tối nay off mình chốt danh sách cuối cùng luôn nha. Thanks em!

Cherish
10-08-2011, 17:26
Tình hình là giờ chót có thể em không đi off được, giờ vẫn còn núi việc. Em sẽ chạy ra liền nếu kịp. Mọi người off về update cho em với ạ.
Em sẽ mang 1 lều 4 người. Trò gì em cũng chơi được, đi rừng, đi núi, bơi, lặn, cắm trại, nhậu... đủ hết. Cho nên mọi người máu tới đâu em theo tới đó, hehe.

amigo
10-08-2011, 17:55
@Trứng: Em có thể đem võng theo, hy vọng có chỗ mắc :P

Janae
10-08-2011, 18:55
Hi everyone, ... from a newbie.
Thanks Koolinator đã giới thiệu đến với thế giới Phượt.

stephen Ha
11-08-2011, 09:02
kq sau khi of.f the nao rồi chủ thớt ới...co chi thì alo alo cho e tiếng nhe!

TedNguyen
11-08-2011, 18:43
off roi,bôk ve roi,sang' thu 7 phan' ra PQ,hehe,cam on chi Trung' da cho em join chuyen nay.the la ko phai ngoi hong' nua roi,thich' qua'....

Pham.Duy
11-08-2011, 21:51
chị Trứng update thông tin bữa off lên đi chị ơi. Hôm trước không tham gia off được nên em đang hóng hớt tin tức từ mọi người :D

stephen Ha
11-08-2011, 22:06
cho Khải xin thông tin, sđt của chủ thớt hoặc các bạn trong đoàn nhé..t7 ra đó rồi ko biết liên lac sao đây?.??

TMH
11-08-2011, 23:49
Hi everyone, ... from a newbie.
Thanks Koolinator đã giới thiệu đến với thế giới Phượt.

Ha....ha... đây có phải là phi công trẻ của Trứng hông vậy?

Hỏng biết phi công lái máy bay như thế nào mà em Trưng đã ngã bệnh rồi :))

stephen Ha
12-08-2011, 09:07
vậy lịch trình ngày mai thế nào các bạn ui..đã xin nghi phép rồi,ở nhà thì buồn lém ngen..có cần mình đóng góp "khí tài, dân trang dân dụng" ji không đây..

TrungDaDieu
12-08-2011, 11:44
Thông báo : Sáng mai ( 13/8/2011) nhà mình tập trung tại sân bay TSN lúc 5h10 để khởi hành chuyến bay SG - PQ lúc 6h 5p. Ai đến trễ thì ở nhà, không khóc lóc.
Thủ tục hàng không các bạn đã quá rành , mình không nhắc lại.
@ Cherish : mang cái lều 4 theo nhé.
@ Wanderlust : chị mang phượt cụ chơi trò chơi.
@ Amida : anh mang theo 3 lều 4 .
Dear all: Sẽ có 2 ngày đi tắm biển , suối, chuẩn bị tư trang đầy đủ. Ai có võng thì mang theo cho Trứng nằm ké.
Nhà mình đã có 8 kính lặn , ống thở, ai có thì mang thêm nha.
@ Stephen Ha : sẽ đón bạn ở Phú Quôc. Khi ra tới nơi nhà sẽ alo cho bạn. Nhớ mang theo chợ CT và .... nước trong ( bạn đã hứa với chủ thớt và Trứng).

stephen Ha
12-08-2011, 12:13
Kaka...nước trong..trong.. thì..có zồi...Chợ thì chắc nợ lại vậy..:)

Cherish
12-08-2011, 13:42
Dạ, đã nhận lệnh. Ngày mai chị thấy đứa con gái nào lơ ngơ ở sân bay, xách theo cái lều thì nhớ kêu em lại nhen. :D

Maria daquy
12-08-2011, 16:16
Mỗi mem nhớ mang theo xiền nữa nhé.... 1200k .
Chị Wanderlust mang theo 2 con dao nhỏ nữa, ...

Maria daquy
12-08-2011, 16:26
Chương trình dự kiến :

NGÀY 1: THAM QUAN NAM ĐẢO 13/08

Buổi sáng:
5:10h Tập trung tại sân bay TSN
06:05h Khởi hành đi Phú Quốc.
07:00h Ăn sáng, cà phê.
08:00h Chùa Hùng Long
09:00h Trại nuôi chó Phú Quốc, khu nuôi cấy ngọc trai nhật bản Ngọc Hiền
11:30h Tham quan di tích lịch sử Nhà tù Phú Quốc.
Buổi chiều:
01:30h Đến Cảng cá và Chợ hải sản khô An Thới
15:00h Ghé Bãi SAO, + Giếng ngự
15:00h Ghé Bãi Khem: Cắm trại, thưởng thức Gỏi cá trích và nghĩ đêm tại bãi Khem.
NGÀY 2: THAM QUAN BẮC ĐẢO, ĐÔNG ĐẢO 14/08

Buổi sáng : Xuyên rừng nguyên sinh – Tham quan Bắc đảo
07:00h: Ăn sáng.
08:00h: Xuyên rừng quốc gia Phú Quốc - Khám phá rừng nguyên sinh với hệ thực vật và những loài động vật vô cùng phong phú.
Buổi chiều: Tham quan phía Đông đảo - Thưởng thức hải sản biển
13:00h Nhận phòng, nghỉ ngơi.
14:00h Ghé làng chài cổ Hàm Ninh để ăn trưa: Ghẹ,ốc, mực tươi sống, tìm hiểu cuộc sống của người dân chài nơi huyện đảo.
15:30h Leo thác, dã ngoại Suối Tranh
17:00h Thắng cảnh Dinh Cậu -biểu tượng tín ngưỡng của người dân trên đảo , nơi lý tưởng để ngắm cảnh hoàng hôn mặt trời lặn trên biển.
18:30h Ăn tối. Tự do khám phá chợ đêm Phú Quốc, Cà phê ở Hương Biển.

NGÀY 3: PHÚ QUỐC – TP.HCM 15/08
Buổi sáng

06.00h: Dã ngoại, tắm biển Bãi Dài
09.00h: Đi Bãi Dài, suối Đá Bàn và hồ nước Dương Đông
Ăn trưa ăn gà gãy.
Buổi chiều:
01:00h Ăn Đi chợ Dương Đông mua quà lưu niệm.
04:00h Ra sân bay Dương Đông, đáp máy bay về Sài Gòn, kết thúc chương trình

Cherish
12-08-2011, 16:40
Chị ơi, mình có thể đi dã ngoại, tắm biển Bãi Dài, suối Đá Bàn, hồ nước DƯơng Đông vào sáng ngày đầu tiên không ạ? Vì em rất thích cái đó, em bơi rất tốt. Sáng ngày thứ 3 thì em lại về Sài Gòn mất rồi :(

Khẩn khoản, khẩn khoản!

Koolinator
12-08-2011, 16:43
Wow, thanks Maria nhiều nhiều...chương trình tuyệt vời :) nếu theo lịch này chắc mình phải thuê xe gắn máy ngay khi xuống PQ luôn, mọi người nghĩ sao ah?

Maria daquy
12-08-2011, 16:53
Nếu thuê xe máy hết 700k chua tính xiền xăng thì ta thuê 16 chỗ 800k đi cả ngày thix hơn, mát mẻ giữ gìn nhan sắc, keke

TedNguyen
12-08-2011, 16:54
Ok, cứ có con ngựa sắt là khỏe re, muốn đi đâu cũng đc anh ạ, em cho một phiếu thuê luôn cái xe máy trong ngày đầu tiền :gun:gun:gun:gun

Cherish
12-08-2011, 17:04
Em bỏ phiếu cho xe máy, em thích ngồi xe máy, thích gió biển.

Maria daquy
12-08-2011, 17:14
:( Nghe thông tin là chuyến bay của nhà mình bị delay ròi. hic hic. Mọi người cập nhật thông tin vào 9h tối nay dùm nhen

TrungDaDieu
12-08-2011, 19:24
Chuyến bay bị delay 1h nên nhà mình sẽ tập trung tại sân bay lúc 6h nhé. Hẹn gặp cả nhà sáng mai. XXX

Wanderlust1105
12-08-2011, 22:37
Phù...cuối cùng thì phượt cụ ăn chơi và đồ nghề phựt giải... đã được hoàn tất. Chúc mọi người có giấc ngủ ngon và chuyến đi của tất cả chúng ta thật vui, thật nhiều bất ngờ và thật nhiều kỷ niệm... ;)

Thanks Trứng nha, ngày mai chị lại được ngủ nướng thêm 1 tiếng nữa rùi hi hi hi... :))

Cherish
15-08-2011, 21:52
Đã zìa nhà nằm vểnh râu ngồi coi hình. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhiều lắm. Ôi zui quá xá là zui !!!
Khi nào đi đâu nữa nhớ rủ em nha!

Koolinator
15-08-2011, 22:51
Kaka, tụi anh về tới nhà với tâm trạng cực kỳ sảng khoái sau 1 buổi sáng đắm mình trong mưa tắm biển và tiếp theo là màn xử lý chiếc thuyền câu với 4 kg mực và vài chú ghẹ xinh xinh gần 1 kg 1 con, cộng với "vài" lon bia làm cho Wanderlust phải chổng 2 chân lên trời vì anh phi công trẻ. Ôi trời...một ngày với "1, sướng, 2, sướng, sướng, 3, sướng, sướng, sướng !!!" mà tới giờ vẫn còn ngất ngây "tê, tê, tê" :))

Anh cảm ơn mọi người chơi hết mình trong chuyến đi, lần đầu tiên anh cảm thấy được lên "đỉnh" trong đêm trăng rằm lung linh tình yêu với cát trắng ở PQ...

Mình sẽ bước sang trang hồi ức nhé, để MOD phải nhắc nhở nữa :))

Cả nhà mình đến nhà an toàn hết phải không? chuyến đi rất vui..cám ơn chủ thớt và phó thớt nhiều...hi vọng cả đoàn mình có dịp gặp mặt trong chuyến đi gần đây..

Đã zìa nhà nằm vểnh râu ngồi coi hình. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhiều lắm. Ôi zui quá xá là zui !!!
Khi nào đi đâu nữa nhớ rủ em nha!

Cherish
15-08-2011, 23:38
lên đỉnh, đúng là có lên đỉnh anh ạ, :D

stephen Ha
16-08-2011, 03:24
Cả nhà mình đến nhà an toàn hết phải không? chuyến đi rất vui..cám ơn chủ thớt và phó thớt nhiều...hi vọng cả đoàn mình có dịp gặp mặt trong chuyến đi gần đây..

TedNguyen
16-08-2011, 11:57
Cám ơn anh chủ thớt và chị phó thớt + phu thớt ... đúng là mỗi khoảnh khắc trôi qua chỉ có một lần trong đời ... Một chuyến đi tuyệt vời ... cám ơn tất cả mọi người đã hết mình vì đồng bọn kakakaka(c)(c)(c)

TrungDaDieu
16-08-2011, 15:38
Chủ thớt khởi xướng hồi ức đi anh, em phụ họa.
Lần đầu tiên đi Phượt về nhà anh trai hỏi đợt này đi chơi không ăn cá đuối sao ? Ẹc ẹc, lần nào về cũng đuối chỉ có lần này về là còn tươi tỉnh. Hí hí.
May nhờ trời mưa.....

TrungDaDieu
16-08-2011, 15:44
Anh ơi mình off share hình ở đây được không?
http://www.cafedao.com/index.php?option=com_content&view=article&id=1875:cafe-bonjour-vit-nam&catid=231:sai-gon&Itemid=179
Cà phê Bonjour Viet Nam. Quán có cái phòng nhỏ nhỏ cũng đẹp ngay góc Nam Kỳ KN và Điện Biên Phú. Có điều nhà mình chạy ra đó hơi xa tí, vì nhà mình tập trung ở Tân Bình và Quận 10 thui, Anh có ý kiến hông?

Wanderlust1105
17-08-2011, 00:53
Chuyến đi đẹp tựa như một giấc mơ, và nếu có một sự đánh đổi, tôi vẫn muốn mình được ngủ say trong giấc mơ đó...(chờ top hồi ức của anh Kool để viết tiếp...) ;)

Cám ơn tất cả những trái tim nhiệt thành và đặc biệt là cám ơn Chủ thớt.

"12g trưa, chạy xe tung tăng ngoài đường để đến cảng An Thới", rồi "hết xăng" đến "lủng lốp" -> Giờ thì em biết phượt bằng xe máy rất ư là thú vị. :))

Yêu con người ở đây bởi họ rất chân thật và tốt bụng. :)

TMH
17-08-2011, 07:14
Chuyến đi đẹp tựa như một giấc mơ, và nếu có một sự đánh đổi, tôi vẫn muốn mình được ngủ say trong giấc mơ đó...(chờ top hồi ức của anh Kool để viết tiếp...) ;)

Cám ơn tất cả những trái tim nhiệt thành và đặc biệt là cám ơn Chủ thớt.

"12g trưa, chạy xe tung tăng ngoài đường để đến cảng An Thới", rồi "hết xăng" đến "lủng lốp" -> Giờ thì em biết phượt bằng xe máy rất ư là thú vị. :))

Yêu con người ở đây bởi họ rất chân thật và tốt bụng. :)

Có sự đánh đổi thiệt hả em? Nếu thế, anh đổi giấc mơ cho em, lấy ngàn vàng nhé =))

stephen Ha
17-08-2011, 07:52
đúng là anh ban TMH "sàm" vô đối...haha