PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] 3 nữ xin visa bị từ chối tại đại sứ quán Pháp

nguyenhue2012
18-09-2015, 12:05
Chào cả nhà!
3 đứa tụi em hồ sơ và công việc ổn đinh. Đã tăm tia diễn đàn du lịch Châu Âu cả năm trời và tích góp tiền của nhưng không hiểu sao hồ sơ của tụi em vẫn bị rớt dù pp cũng đi được Nhật, Hàn , HK, và 5-6 nước Đông Nam Á
Cô trả pp nói là chị có nói với sếp dùm tụi em nhưng đây là sếp mới về nhận nên xét hồ sơ kỹ. Và chị đó nói là nên gửi 1 đơn xin cứu xét lên sếp lớn xem có hy vọng không
Em thật sự rất hoang mang quá cả nhà giúp em với vì bao nhiêu mơ mộng và lịch trình là chuẩn bị sẵn, 3 đứa nghĩ thế nào cũng đậu nhưng bây giờ rớt hết
Bây giờ em có nên xin đại sứ quán khác không???????:(:(:(:(:(:(:(:(

Demen
18-09-2015, 13:49
Mình nghĩ là bạn nên gửi thư xin cứu xét theo lời gợi ý của chị trả hồ sơ bạn ạ, LSQ Pháp là nơi dễ xin visa nhất trong tất cả các LSQ ấy chứ.

Cứ apply lại kèm theo lá thư nêu trên, chứ đi chỗ khác càng khó xin hơn :(

thichcovua
18-09-2015, 16:19
Tình hình chung cậu ơi, các lãnh sự âu mỹ đang thắt chặt việc xét visa do dòng người nhập cư tị nạn ngày càng đông í. Giờ cậu nộp cái đơn trình bày là cầu may thôi. Chúc cậu may mắn!

invader
18-09-2015, 16:27
@thichcovua nói chuẩn đấy, bạn tôi vừa sang P hôm qua để công tác, và bị xét kĩ tại cửa hải quan lắm.

Tình hình chung cậu ơi, các lãnh sự âu mỹ đang thắt chặt việc xét visa do dòng người nhập cư tị nạn ngày càng đông í. Giờ cậu nộp cái đơn trình bày là cầu may thôi. Chúc cậu may mắn!

Taphuongthuy46
18-09-2015, 17:06
Bạn nên nộp đơn xin cứu xét tại LSQ Pháp nhé, đừng nộp nơi khác vì bạn đã vào danh sách bị từ chối visa châu Âu thì thông tin của bạn đã có trong hệ thống quản lý thông tin chung của tất cả các quốc gia trong khối visa Shengen nên bạn nộp ở LSQ hay ĐSQ của nước nào thì họ cũng có thông tin bạn bị từ chối visa rồi. Chúc may mắn.

Holly_Trang
18-09-2015, 23:49
mình là 1 thành viên trong nhóm T_T có anh chị nào đã có kinh nghiệm làm thư cứu xét không ạ? chia sẽ kinh nghiệm cho tụi em với
many thanks !!!

consongnho
19-09-2015, 09:20
Bạn có thể chia sẻ hồ sơ bạn nộp xin visa có những gì không?

Mình cũng xin visa ở lsq Pháp, và may mắn được có visa. Hôm mình lấy visa, thấy ai ai cũng được nhận visa hết đó. Hồ sơ xin visa của mình theo đúng như yêu cầu của ls. Mình có nộp thêm 1 lá thư viết tại sao thích đi Pháp, và chọn Pháp cho chuyến đi lần này (mình chỉ đi mỗi Pháp, xin 16 ngày, cấp được hơn 26 ngày gì đó mình không nhớ), mình có nộp lịch trình, nhưng chị nhận hồ sơ xem xong rồi trả lại lịch trình cho mình luôn.

Mình đã từng đi Mỹ, Hàn và Nhật vài lần, mấy nước DNA thì đi gần hết.

APOFU
19-09-2015, 12:40
Chào cả nhà!
3 đứa tụi em hồ sơ và công việc ổn đinh. Đã tăm tia diễn đàn du lịch Châu Âu cả năm trời và tích góp tiền của nhưng không hiểu sao hồ sơ của tụi em vẫn bị rớt dù pp cũng đi được Nhật, Hàn , HK, và 5-6 nước Đông Nam Á
Cô trả pp nói là chị có nói với sếp dùm tụi em nhưng đây là sếp mới về nhận nên xét hồ sơ kỹ. Và chị đó nói là nên gửi 1 đơn xin cứu xét lên sếp lớn xem có hy vọng không
Em thật sự rất hoang mang quá cả nhà giúp em với vì bao nhiêu mơ mộng và lịch trình là chuẩn bị sẵn, 3 đứa nghĩ thế nào cũng đậu nhưng bây giờ rớt hết

Bạn nộp hồ sơ tại ĐSQ Pháp Hà Nội hay LSQ HCM? Trong LSQ HCM Mới thay người xét duyệt mới. Có thể lịch trình của bạn có vấn đề hoac ko khớp với booking hotel

Holly_Trang
19-09-2015, 14:43
Tụi mình nộp đầy đủ hết, có cả thư viết tại sao chọn Pháp luôn. Tụi mình cũng có nộp lịch trình, bẳng chi phí chi tiết, nói chung là đẩy đủ, chị nhận hồ sơ xem xong cũng trả lại lịch trình cho mình
3 đứa mình mỗi đứa cũng đã đi được 5-6 nước, mình thì từng đi Hong Kong, 1 bạn từng đi Nhật, 1 bạn từng đi Hàn...
Vậy đó, nói chung là sầu :(((

APOFU
19-09-2015, 17:09
Bạn nộp ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội phải không?

Booking ks có bi hủy trong lúc xet duyêt Ko?

bthrow2000
19-09-2015, 23:15
Mình cũng vừa nhận visa ở LSQ Pháp về, lúc mình nộp hồ sơ thì họ giữ hết, ko trả lại thứ gì cả. Lịch trình thì mình không đề cập gì đến chi phí mà viết rất chi tiết về cách đi lại. Rất mong các bạn nhận được visa sau khi làm đơn xin cứu xét.

GenieLeo
20-09-2015, 13:32
mình nghĩ trong tâm thư ngoài việc nêu 1 lần nữa chỉ ra việc tại sao lại chọn nước Pháp du lịch thì nên cố gắng lồng ghép những ràng buộc của mình vào trong thư.
btw, chúc các bạn may mắn và có đc visa :D

consongnho
21-09-2015, 11:29
Có khi nào do các bạn cancel hotel booking trước ngày xét duyệt visa không? Chứ hồ sơ các bạn rất mạnh mà.

Demen
21-09-2015, 18:21
Mà ko thấy bạn ấy nêu lý do bị từ chối cấp visa nên mỗi người cũng chỉ đoán rồi đưa ra lời góp ý thôi, nếu biết rõ lý do LSQ ghi trong tờ từ chối cấp thị thực sẽ góp ý dễ hơn

Còn ý của mình là, nếu người của LSQ đã gợi ý thì mình nên làm theo, đừng đi xin chỗ khác vì khi bị trượt tên mình đã bị nằm trong hệ thống rồi, nên xin lại ở ngay chỗ mình bị đánh trượt.

Lukovic
22-09-2015, 07:41
bạn cứ làm đơn lại theo lời người tư vấn. và bạn có đi bao nhiêu nước thì cũng không có ảnh hưởng gì đến hồ sơ bạn đảm bảo bạn sẽ quay về vn sau chuyến đi.

queloc
22-09-2015, 11:01
Các bạn ơi, cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đã có Visa Schengen đi công tác Bỉ, nhưng mình muốn vào Pháp trước để du lịch 3 ngày cuối tuần. Khi qua Hải quan có cho mình nhập cảnh không? (lúc mình xin visa mình khai là nhập cảnh vào Pháp trước, mình cũng nộp vé máy bay đi Pháp luôn).
Mình không biết hiện tại chính sách nhập cảnh của Schengen có gì thay đổi so với trước ko nữa, ai biết chỉ giùm mình với..

Lukovic
22-09-2015, 12:14
nguyên khối Schengen không có biên giới, nếu bạn đi máy bay thì bạn dùng nhà ga giống như nội địa, ko có hải quan nhập cảnh. Bạn đi thoải mái các nước trong khối Schengen.

nguyenhue2012
22-09-2015, 15:35
Lý do của tụi mình bị từ chối là không xác định được khả năng quay về
3 đứa tụi mình đều trình ra được bảng lương, hợp đồng lao động và mọi thứ theo yêu cầu của đại sứ quán mà không cần bổ sung j cả
Không hiểu sao lại lấy lý do đó mà từ chối visa của tụi mình X(X(

Yuri_pham
22-09-2015, 16:23
Chào cả nhà!

hi bạn
Mình ở bên công ty Indec Visa,chuyên làm Visa châu Âu,Pháp là nước xin visa khá dễ so với các nước trong khối Schengen ,bên mình cũng từng giúp rất nhiều trường hợp trượt visa ( do tự làm hoặc làm qua công ty dvu khác ) và sang cầu cứu công ty mình ,cuối cùng xin lần 2 vẫn đạt như thường nên bạn đừng quá lo lắng,bạn có thể gửi cho mình thư từ chối Visa của ĐSQ ( mình muốn xem lí do ) & list hồ sơ bạn gửi cho đsq những gì ,chứng minh tài chính tnao,đôi khi việc booking khách sạn ko khớp với lịch trình cũng là lí do bạn bị fail,nếu bạn muốn biết lí do mình bị fail để có bước quyết định tiêp theo thì email lại cho mình nhe ,sdt mình : 0965488868 - Miss Thanh & skype : Yuripham_

Thanhthuy1213
23-09-2015, 09:43
Tôi có lời nhắn với các bạn:
1/ Quảng cáo cỉ là quảng cáo - không ai đảm bảo mình sẽ đâu Visa 100%, quyền quyết định huộc về LSQ
2/ LS Pháp khi họ từ chối họ ko ghi rõ là vì lý do gì, họ chỉ stick vào nơi "chưa đảm bảo việc quay về"
3/ Việc làm đơn xin cứu xét chỉ 1% khả năng có visa thôi, gần như là con số 0
4/ "Rớt ở đâu thì xin lại ở đó" - lời khyên cho 3 bạn gái là các bạn nên đi du lich ở một nước khác có dán visa như Hàn Nhật, sau đó hảy xin Visa Pháp trở lại, và khoảng 1 năm sau hay xin lại.
5/ Khi làm hồ sơ :
- Booking vé máy bay - khách san phải còn nguyên khi nộp lảnh sự
- Lịch trình rõ ràng, đi đâu ở đâu ăn uống take a way hay restaurance.
- Thư giải trình: thuyết phục LS là mình cỉ đi du lich, mình buộc phải quay về vì mình có việc làm, cha mẹ...

Các bạn không nên nhờ bất cứ ai làm giúp, vì chỉ có mình mới hiều mình thôi.

Tôi nói đây là từ kinh nghiệm của người từng rớt Visa mà khuyên các bạn, không nên nghe theo ai hết. Case của tôi : từng đi EU - Úc về, thế nhưng xin lại EU làn thứ 2 bị đánh rớt vì không chứng minh đc quay về, lần rớt này d chủ quan mình từng có visa rồi, tôi ko làm mà giao cho 1 cty du lich tiếng tăm nhất nhì tp.hcm đó là FD tour

Nói vậy để các bạn đừng bao giờ nghe quảng cáo,
Chúc 3 bạn gái sáng suốt.

Holly_Trang
23-09-2015, 22:44
Tôi có lời nhắn với các bạn:
1/ Quảng cáo cỉ là quảng cáo - không ai đảm bảo mình sẽ đâu Visa 100%, quyền quyết định huộc về LSQ
2/ LS Pháp khi họ từ chối họ ko ghi rõ là vì lý do gì, họ chỉ stick vào nơi "chưa đảm bảo việc quay về"
3/ Việc làm đơn xin cứu xét chỉ 1% khả năng có visa thôi, gần như là con số 0
4/ "Rớt ở đâu thì xin lại ở đó" - lời khyên cho 3 bạn gái là các bạn nên đi du lich ở một nước khác có dán visa như Hàn Nhật, sau đó hảy xin Visa Pháp trở lại, và khoảng 1 năm sau hay xin lại.
5/ Khi làm hồ sơ :
- Booking vé máy bay - khách san phải còn nguyên khi nộp lảnh sự
- Lịch trình rõ ràng, đi đâu ở đâu ăn uống take a way hay restaurance.
- Thư giải trình: thuyết phục LS là mình cỉ đi du lich, mình buộc phải quay về vì mình có việc làm, cha mẹ...

Các bạn không nên nhờ bất cứ ai làm giúp, vì chỉ có mình mới hiều mình thôi.

Tôi nói đây là từ kinh nghiệm của người từng rớt Visa mà khuyên các bạn, không nên nghe theo ai hết. Case của tôi : từng đi EU - Úc về, thế nhưng xin lại EU làn thứ 2 bị đánh rớt vì không chứng minh đc quay về, lần rớt này d chủ quan mình từng có visa rồi, tôi ko làm mà giao cho 1 cty du lich tiếng tăm nhất nhì tp.hcm đó là FD tour

Nói vậy để các bạn đừng bao giờ nghe quảng cáo,
Chúc 3 bạn gái sáng suốt.

mình cũng không nghĩ có agency nào đảm bảo đc 100% nên ngay từ đầu đã ko quyết định đi theo hướng này, chỉ tự tìm hiểu và chuẩn bị thật kĩ thôi
tụi mình đều đã đi những nước có dán visa như: Hongkong, Nhật, Hàn với lại cũng đi đc 5-6 nước khác nhau, nhưng nghe bạn nói bạn từng đi Úc với cả EU mà còn rớt thì thấy quả thật nó thiên về hên xui quá đi thôi :)
anyway tks bạn nhiều nha ! thông tin của bạn rất bổ ích !! :)

Holly_Trang
23-09-2015, 22:49
Mình đã có Visa Schengen đi công tác Bỉ, nhưng mình muốn vào Pháp trước để du lịch 3 ngày cuối tuần. Khi qua Hải quan có cho mình nhập cảnh không? (lúc mình xin visa mình khai là nhập cảnh vào Pháp trước, mình cũng nộp vé máy bay đi Pháp luôn).
Mình không biết hiện tại chính sách nhập cảnh của Schengen có gì thay đổi so với trước ko nữa, ai biết chỉ giùm mình với..

Bạn ơi bạn xin visa nước nào thì đó phải là nơi đầu tiên bạn đến nhé ! đồng nghiệp trong cty mình đi công tác xin visa Anh và Pháp
Nhưng sau khi công tác ở Anh xong, bạn ấy lại đi Hà Lan vì nghĩ cũng nằm trong khối Schengen => kết quả là không được nhập cảnh
Xảy ra trong hôm nay luôn á ! Hy vọng bạn đọc đc thông tin này :)

Thanhthuy1213
24-09-2015, 09:55
@Holly_Trang
Bạn nói đúng vì từ thực tế bạn thấy như vụ chị bạn của bạn đó, luật là có visa SZ là đc đi trong toan khối EU, nhưng mình xin nước này nhập nước kia họ có quyền từ chồi.
cái nữa là "dich vụ visa uy tín", ở đâu ra, uy tín như ****tour còn chơi mình 1 phát rớt visa thì xin lỗi các "dich vụ visa uy tín" nhé !!! Láo toét.

Mình có lời khuyên với tất cả các thành viên phượt, đã lên đây ỏi nhờ tư vấn thì ở đây toàn tư vấn nhiệt tình & giúp thật lòng, ko vụ lợi, ko 1 xu thù thao, thì các bạn nên nghe theo, đừng đi ra dvu chi cho tốn tiền "ngu" giống mình nhé !!!

ruby_88
24-09-2015, 11:22

Hôm mình nhập cảnh ở CDG, gặp đúng 2 anh giống trường hợp của bạn. Visa Bỉ nhưng nhập cảnh vào Pháp. Đến lúc nhập cảnh, bác hải quan hơi zà hỏi rất nhiều, mà 2 anh đó lại ko chuẩn bị giấy tờ lịch trình gì cả thì phải, thấy bới tung balo, này nọ để tìm kiếm, làm cho 1 hàng dài xếp hàng chờ đợi. Mọi người xếp hàng thì cứ nhốn nháo, hỏi nhau 2 a kia bị làm sao. Cơ mà sau 1 hồi thì họ cũng đóng dấu và nhập cảnh thui. Vì cùng trong khối Schengen cả mà. Cũng cùng hôm đó, 1 bạn trong group của tớ, có visa Đức nhưng nhập cảnh vào Pháp, cũng đc hải quan đưa vào 1 phòng hỏi han nọ kia, trình bày... và rồi cũng đc nhập cảnh bình thường.

Túm lại là, bạn nên chuẩn bị sẵn lý do khi họ hỏi, booking khách sạn, lịch trình, thẻ visa và bảo hiểm du lịch. Hôm tớ đi, họ yêu cầu phải show những thứ đó ra. Chúc chuyến đi của bạn thuận lợi ^^

Anw, chúc 3 bạn nữ may mắn, thành công trong công cuộc nộp đơn cứu xét tới ĐSQ !!!

usranger
25-09-2015, 10:47
Giờ Châu Âu (trừ UK) ko còn an toàn nữa, có cho cũng chẳng thèm ở lại. Dân tị nạn kéo qua quá đông hỗn loạn hết.

vagary
04-10-2015, 15:08
Bạn Holly Trang ơi, bạn đã làm thủ thục xin xét lại visa chưa? Cho mình xin kinh nghiệm với. Mình cũng vừa bị từ chối với lý do là không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ, mặc dù mình nộp hồ sơ + lịch trình đầy đủ và hôm phỏng vấn thì chị kia còn nói là ok như thể là chắc chắn có visa rồi.

Thanhthuy1213
05-10-2015, 09:22
Có vẻ như lúc này LSQ Pháp khó, nghe bạn nào đó chia sẻ là vừa mới thay người mới nên xét khó hơn.
Khổ !!! Đi chơi chứ có làm gì đâu trời :-(((

anhlq
07-10-2015, 13:57
Bạn ơi mình nghĩ các bạn chưa có gia đình mà lại không chứng minh được những ràng buộc đủ mạnh ở Việt Nam thì sẽ khó xin đấy. Hoặc nếu bạn vẫn đang đi làm mà không có đơn xin nghỉ phép chứng nhận công ty sẽ nhận lại khi bạn về thì cũng là điểm họ lưu tâm. Mình đã tự xin đi một mình ở LSQ Pháp và chỉ 3 ngày là có visa, bạn thử đọc bài viết chia sẻ kinh nghiệm của mình xem xem có giúp gì được không? http://lequyanh.com/blog/travelling/du-lich-phuot-chau-au/xin-visa-schengen.html

Holly_Trang
10-10-2015, 14:32
Bạn ơi mình nghĩ các bạn chưa có gia đình mà lại không chứng minh được những ràng buộc đủ mạnh ở Việt Nam thì sẽ khó xin đấy. Hoặc nếu bạn vẫn đang đi làm mà không có đơn xin nghỉ phép chứng nhận công ty sẽ nhận lại khi bạn về thì cũng là điểm họ lưu tâm. Mình đã tự xin đi một mình ở LSQ Pháp và chỉ 3 ngày là có visa, bạn thử đọc bài viết chia sẻ kinh nghiệm của mình xem xem có giúp gì được không? http://lequyanh.com/blog/travelling/du-lich-phuot-chau-au/xin-visa-schengen.html

Mình có xem qua bài viết của bạn rồi, tụi mình cũng chuẩn bị đầy đủ y như bạn vậy đó :) vì mình plan cho chuyến đi này khá lâu nên mọi thứ đều đã tìm hiểu và chuẩn bị kĩ từ trước mà ko hiểu sau nhóm 3 đứa mình đều rớt ! khá là hụt hẫng... năm sau xin lại vậy hic hic tks bạn !

nguyenhue2012
04-11-2015, 14:08
Bạn Holly Trang ơi, bạn đã làm thủ thục xin xét lại visa chưa? Cho mình xin kinh nghiệm với. Mình cũng vừa bị từ chối với lý do là không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ, mặc dù mình nộp hồ sơ + lịch trình đầy đủ và hôm phỏng vấn thì chị kia còn nói là ok như thể là chắc chắn có visa rồi.

bạn ơi, cho mình hỏi hồ sơ bạn gồm những gì và bạn bao nhiêu tuổi để mình tham khảo thêm thông tin được không bạn?

LinaTruong
17-11-2015, 21:25
Hôm qua mình đi nhận kq thì bị từ chối với lí do không chắc sẽ quay lại. Chị trả kq nói mình về viết 1 lá thư gửi lên để xin xét lại. Nên mình nói thêm luôn về hồ sơ của mình. Để mọi người cùng ý kiến chung luôn nhé!

-Đơn xin visa: Mình xin đi 21 ngày gồm Pháp, Hà Lan, Thụy Sỹ. Xin Single entry
-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn nghỉ phép của công ty
Đơn xác nhận mức luơng
Giấy xác nhận đang học tại trường
-Chứng minh ts:
Sổ tiết kiệm mình gửi hồi tháng 7 cũng cỡ 100 mấy
Thẻ Visa debit tầm gần 30
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư
-Lịch trình và bảng kê chi tiết tiền xài ntn xuất phát từ đâu thì chị nhận hồ sơ trả lại cho mình.

Còn những hồ sơ bắt buộc khác phải có thì mình k kể lên luôn nhé. Lúc nộp hồ sơ thì chị đó chỉ hỏi nhà có mấy anh chị em. Ba mẹ làm gì rồi thôi.

Hôm mình đi nhận kq, thấy những ng trẻ trẻ tầm mình toàn bị từ chối thôi. Dù là đi group hay lẻ gì cũng thế. Thấy có nhiều bạn cũg tầm tuổi mình nhưng vẫn xin đc visa k biết vì sao. Chắc mình xui 😂

Mình đã viết thư gửi cho lsq rồi, có nói thêm rằng mình nhất định phải quay lại vn vì tháng 1 là hạn chót để mình thi tốt nghiệp. Với lại gđ mình ở đây cũng có công ty riêng nên sau này sẽ cần phải phụ giúp công ty của gia đình. Bla bla, nói chung là nói đc gì mình nói hết. Sáng nay đã nhận được mail của lsq báo đã nhận được mail của mình. Giờ thì đành phải chờ thôi. Hix, mọi người ai có kinh nghiệm gì share với mình để rút kinh nghiệm nhé!

Không biết rằng 3 bạn bị từ chối ở topic này có làm đơn xin xét lại không nhĩ?

usranger
18-11-2015, 10:16
Mình đã viết thư gửi cho lsq rồi, có nói thêm rằng mình nhất định phải quay lại vn vì tháng 1 là hạn chót để mình thi tốt nghiệp. Với lại gđ mình ở đây cũng có công ty riêng nên sau này sẽ cần phải phụ giúp công ty của gia đình. Bla bla, nói chung là nói đc gì mình nói hết. Sáng nay đã nhận được mail của lsq báo đã nhận được mail của mình. Giờ thì đành phải chờ thôi. Hix, mọi người ai có kinh nghiệm gì share với mình để rút kinh nghiệm nhé!

Sao bạn ko viết là "nước mày đi coi ca nhạc xong bị bắn ai dám ở lại, tao ghé chơi chút rồi về thôi" ? (J/K)

-Hồi năm 1995 cty bố mẹ mình làm có tổ chức cho nhân viên qua Pháp công tác, đi rồi về ai cũng chê, mang tiếng là cường quốc thứ 4 thế giới nhưng đới sống bên Pháp rất thấp. Nông dân của họ đa số có mức sống kém hơn người Sài Gòn, đã vậy còn khó kiếm tiền. Đi Mỹ, Úc ai củng khen, ai cũng muốn ở lại nếu có cơ hội, còn Pháp ông nào cũng lắc đầu lè lưỡi.

-20 năm sau tường Pháp khá hơn, ai dè cũng thế, vẫn kém như xưa. Xem bài dưới đây sẽ rõ.

http://vietnamnet.vn/vn/quoc-te/263150/tai-sao-nguoi-ti-nan-bo-qua-phap-.html

invader
18-11-2015, 15:39
Chắc trùng hợp thôi em ạ, vì đợt chị xin thì 7 người đi nhận cùng chị thì đậu hết, trẻ có, trung niên cũng có. Đợt này chắc P lại càng siết chặt visa du lịch, du học các kiểu luôn đấy

Hôm qua mình đi nhận kq thì bị từ chối với lí do không chắc sẽ quay lại. Chị trả kq nói mình về viết 1 lá thư gửi lên để xin xét lại. Nên mình nói thêm luôn về hồ sơ của mình. Để mọi người cùng ý kiến chung luôn nhé!

-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn xác nhận mức luơng
-Chứng minh ts:
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư
-Lịch trình và bảng kê chi tiết tiền xài ntn xuất phát từ đâu thì chị nhận hồ sơ trả lại cho mình.

Còn những hồ sơ bắt buộc khác phải có thì mình k kể lên luôn nhé. Lúc nộp hồ sơ thì chị đó chỉ hỏi nhà có mấy anh chị em. Ba mẹ làm gì rồi thôi.

Hôm mình đi nhận kq, thấy những ng trẻ trẻ tầm mình toàn bị từ chối thôi. Dù là đi group hay lẻ gì cũng thế. Thấy có nhiều bạn cũg tầm tuổi mình nhưng vẫn xin đc visa k biết vì sao. Chắc mình xui 😂

nguyenle583
18-11-2015, 16:11

-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn xác nhận mức luơng
-Chứng minh ts:
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư

Có thể ts của bạn ít không chứng minh được ban sẽ quay về nước nên bị từ chối.
Đơt mình xin visa đi Úc ts mình 300 ,chứng minh giấy tờ đất và xe => hồ sơ mình được duyệt

moo
20-11-2015, 18:55
Mình nghĩ viết thư lại cho LSQ là tốt nhất. Mình cũng có người bạn viết thư lại bình thường, và nộp tiền lại để họ xét duyệt lại hay sao đó.

Vì thời điểm này mọi thứ xiết chặt, mình nghĩ không phải vấn đề tài sản đâu.

Cả visa châu âu và visa Úc mình đều ko có tài sản; lịch trình thì sơ sài, thư viết tại sao thích đi này kia cũng ko có, thậm chí còn thiếu cả giấy tờ (visa Úc mình nộp thiếu giấy khai sinh vì tìm chẳng ra, giấy tờ cũng chẳng đi sao y chứng thực như danh sách hồ sơ yêu cầu mà chỉ toàn photocopy). Mình nghĩ bạn không may mắn do thời điểm này Pháp và châu Âu đang rối ren.

LinaTruong
21-11-2015, 08:47
Bạn của bạn viết thư xét duyệt lại ntn vậy? Đóng tiền nộp hồ sơ lại như làm từ đầu luôn đó hả?

hanhptt
15-02-2016, 03:50
Theo mình tầm này các bạn nên tránh xin visa tại ĐSQ Pháp nhé; vì nước Pháp sau khi có cá vụ tấn công khủng bố, đất nước trong tình trạng báo động. Vì vậy, họ thắt chặt cấp visa cho người nước ngoài.

nguyenhue2012
29-03-2016, 22:15
Em lại gặp lại cả nhà!
Em muốn báo với cả nhà là sau 6 tháng em nộp lại visa cũng tại lãnh sự Pháp và lần này đã đậu, nhân đây em rất cám ơn những thông tin chia sẻ của các anh chị trên phuot.vn, rớt không phải là lần sau nộp cũng rớt như thế, chỉ cần hồ sơ chuẩn bị đầy đủ lại và trình bày rõ ràng trong tâm thư với mục đích du lịch và đánh thẳng vào lý do không cấp visa là " không xác định được khả năng quay về". Hồ sơ em chuẩn bị lại gồm như sau:
Đơn xin visa
Bảng câu hỏi
Tâm thư ( theo cảm nhận của em cái này chắc xác định khả năng đậu hay rớt vì lần trước hồ sơ em nộp y chang như lần này chỉ khác cái tâm thư)
Chứng minh công việc ( HDLD, đơn nghỉ phép...)
Chứng minh tài chính
Booking vé máy bay, lịch trình, khách sạn.

Quan trọng nhất là cô nhận hồ sơ bên trái không coi và cũng không nhận lịch trình nên anh chị nào có nộp mà người ta không nhận lịch trình cũng không có gì phải quá lo lắng.
Em xin thân ái và quyết thắng ạh!!!!!

anoecute
19-04-2016, 12:02
Hi cả nhà, cả nhà cho em hỏi nộp khiếu nại đại sứ quán Pháp như thế nào ạ? Ông chú em vừa bị trượt visa du lịch Pháp với lý do là không giải trình được mục đích và các điều kiện lưu trú trong chuyến đi. Hồ sơ thì đã chuẩn bị đầy đủ như đại sứ quán yêu cầu, booking khách sạn ( trong thời gian nộp hồ sơ thì chú em cũng ko hủy) + vé máy bay. Ngoài ra thì hồ sơ chú em khá là tốt: làm giám đốc và có cổ phần của công ty, sang thăm và dự lễ tốt nghiệp của con gái. Có các giấy tờ giải trình về mục đích đi và lịch trình.

Cả nhà có ai làm khiếu nại rồi thì cho em hỏi là khiếu nại này nộp thế nào ạ? mang thẳng đến đại sứ quán thư khiếu nại với bộ hồ sơ mình đã nộp? Hay gửi email cho họ? ( vì hồ sơ họ thu lại hết và chỉ trả lại hộ chiếu + thư từ chối).

Cảm ơn cả nhà nhiều

ng2kimson
27-04-2016, 10:51
Có đi chơi để tiêu tiền trên đất chúng nó mà cũng khó khăn này nọ nhỉ. Đọc mà thấy nản với cái xứ giẫy chết.

Tôi cũng đang làm hồ sơ xin visa Pháp theo dạng đi tự túc mà đọc nhiều trong này thấy sao nản với việc tiêu tiền quá.

Đang muốn dùng dịch vụ cho nó nhẹ nhàng rồi theo lịch trình riêng của mình.
Bạn nào có ý tốt chia xẻ lịch trình thì cho mình xin vào [email protected] để tham khảo với nhé.

Xin cảm ơn.

CVN
27-04-2016, 15:35
Có vẻ xin visa Schengen gần đây khó hơn. Mình lần trước có visa 2 năm mà vừa rồi visa đó hết hạn xin cấp mới lại chỉ được visa 1 năm.

Tamsiro
11-06-2016, 00:31
Bạn ơi mình muốn tham khảo tâm thư bạn viết có được không vì mình đang chuẩn bị hồ sơ xin visa châu Âu, nếu được bạn gửi mail giúp mình với nhé [email protected]. Cám ơn bạn nhiều :)

nguyenhue2012
12-06-2016, 17:55
Hiii bạn, tâm thư mình viết khá ngắn nội dung chủ yếu là mình có công ăn viêc làm với mức thu nhập xxx, mình là con 1 nên không có lý do gì mình phải ở lại Pháp và quốc gia thành viên, kểt câu là mong lãnh sự quán xem xét lại hồ sơ của mình để mình tham quan đất nước tuyệt vời nhất Châu Âu
Theo quan điểm của mình bạn viết cứng cứng là được òi, chắc chắn là thành công
Chúc bạn may mắn
Thật ra lúc đầu mình bị rớt visa là do mình nổ quá nói là mình muốn ngồi dưới chân tháp Eiffel vẽ tranh và thưởng ngoạn Paris, viết theo dang sến súa cùi cùi nên chắc nó coi thấy không thực tế nên nó cho out, lúc đầu mình viết dài lém chẳng xúc tích jjj cả nên mới out tức tưởi zậy đó.

haianh4895
14-06-2016, 11:28
Chị nguyenhue2012 cho em hỏi với ạ.
Em cũng vừa bị từ chối visa tại ĐSQ Pháp tại Hà Nội. mà lần này nộp qua trung tâm tiếp nhận hồ sơ TLS chứ k phải qua đại sứ quán nữa. Cũng với lí do là Không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ quốc gia thành viên trước khi thị thực hết hạn.
Chị cho em hỏi là lần đầu khi chị bị từ chối thì có viết thư kiến nghị quyết định từ chối không ạ? Hay đợi apply lại ạ?

Ngoài ra các anh chị trên phượt tư vấn giúp em hồ sơ với ạ :( Với hồ sơ như này thì nếu apply lại em cần chuẩn bị gì thêm hay nếu viết thư kiến nghị thì nên viết như thế nào ạ. Em cảm ơn mọi người. Hiện tại em rất hoang mang tại dự định đi đầu tháng 7. e chỉ được nghỉ hè có 1 tháng :(
Hồ sơ cá nhân e nghĩ là em khá đầy đủ:
- Xác nhận sinh viên, bảng điểm, thẻ sinh viên
- Chứng minh tài chính ( bảng lương bố mẹ, xác nhận số dư sổ tiết kiệm khoảng 1,5 tỉ tên mẹ)
- Lịch trình chi tiết
- Booking tất cả các ksan
- Booking vé mb 2 chiều
- Thư giải trình ( em nói là vì vừa rồi thành tích học tập tốt em được bố mẹ thưởng cho đi châu âu. e muốn đi vào hè này vì năm sau e phải làm khóa luận tốt nghiệp và sau đó đi làm thì k có thời gian nữa)
- Ngoài ra thì e có visa UK còn hạn tới tháng 10 và đã bị từ chối visa schengen qua đsq Slovakia năm ngoái

nguyenhue2012
14-06-2016, 17:47
Chị nguyenhue2012 cho em hỏi với ạ.
Em cũng vừa bị từ chối visa tại ĐSQ Pháp tại Hà Nội. mà lần này nộp qua trung tâm tiếp nhận hồ sơ TLS chứ k phải qua đại sứ quán nữa. Cũng với lí do là Không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ quốc gia thành viên trước khi thị thực hết hạn.
Chị cho em hỏi là lần đầu khi chị bị từ chối thì có viết thư kiến nghị quyết định từ chối không ạ? Hay đợi apply lại ạ?

Ngoài ra các anh chị trên phượt tư vấn giúp em hồ sơ với ạ :( Với hồ sơ như này thì nếu apply lại em cần chuẩn bị gì thêm hay nếu viết thư kiến nghị thì nên viết như thế nào ạ. Em cảm ơn mọi người. Hiện tại em rất hoang mang tại dự định đi đầu tháng 7. e chỉ được nghỉ hè có 1 tháng :(
Hồ sơ cá nhân e nghĩ là em khá đầy đủ:
- Xác nhận sinh viên, bảng điểm, thẻ sinh viên
- Chứng minh tài chính ( bảng lương bố mẹ, xác nhận số dư sổ tiết kiệm khoảng 1,5 tỉ tên mẹ)
- Lịch trình chi tiết
- Booking tất cả các ksan
- Booking vé mb 2 chiều
- Thư giải trình ( em nói là vì vừa rồi thành tích học tập tốt em được bố mẹ thưởng cho đi châu âu. e muốn đi vào hè này vì năm sau e phải làm khóa luận tốt nghiệp và sau đó đi làm thì k có thời gian nữa)
- Ngoài ra thì e có visa UK còn hạn tới tháng 10 và đã bị từ chối visa schengen qua đsq Slovakia năm ngoái

Nhóm mình đi lúc đầu 3 người, lúc bị rớt có 1 bạn có gửi thư phản biện, mình và chị kia không viết vì khi họ từ chối thì họ có khả năng giải trình với sếp lớn về tại sao từ chối visa của bọn mình.
Mình cũng không biết là tâm thư bạn như nào nên cũng không dám đưa lời khuyên, nếu bạn không tự tin như mình thì hãy đợi 6 tháng làm lại hồ sơ nộp lại xem sao.
Chúc bạn thành công vì mình hiểu cảm giác của bạn lúc đó mình giống như rơi xuống địa ngục vậy vì 3 đứa mình hồ sơ đẹp lém lun mà nó mún cho rớt là rớt ah, chả biết lý do vì sao :(X(

haianh4895
29-06-2016, 15:10
Chào cả nhà,

Sau khi bị reject lần 1 với lý do lãng xẹt là họ nghi mình đi không về thì em đã apply lại ngay và đã dc cấp visa rồi ạ.
Huhu vui quá ạ.
So với hồ sơ lần trước em chỉ nộp thêm một đơn xin phép nghỉ tại trường trong thời gian đi, mặc dù thời gian em đi là kì nghỉ hè @@
và viết lại thư giải trình ạ. https://drive.google.com/file/d/0B11SsbVfSZynOU5XODBlTW5ibzA/view?usp=sharing
Trên đây là thư giải trình của em ạ.
Đúng như mn nói, em nghĩ thư giải trình đóng vai trò quyết định đấy ạ. Nhất là apply vào Pháp thời điểm này ạ.
Em hi vọng trường hợp của em tiếp thêm động lực cho mn apply lại visa sau khi bị từ chối một cách lãng xẹt với cái lí do đi không về dù hồ sơ rất đẹp và đầy đủ ạ

Salt_001
29-06-2016, 18:40
Chào em chị cũng đã bị từ chối visa hôm nay, vậy em có thể cho chi xin ít kinh nghiệm và cso thể gửi cho chị tâm thư của em để chị tham khảo được không? Chị cảm ơn email của chị: [email protected].

nguyenhue2012
30-06-2016, 12:35
Chào em chị cũng đã bị từ chối visa hôm nay, vậy em có thể cho chi xin ít kinh nghiệm và cso thể gửi cho chị tâm thư của em để chị tham khảo được không? Chị cảm ơn email của chị: [email protected].

Chào chị, em muốn hỏi là mình bị từ chối visa với lý do gì ah?, e bị từ chối với lý do khong xác định được khả năng rời khỏi Pháp và quốc gia thành viên.
Bạn e viết thư giải trình về tài sản và công việc rất chi tiết but vẫn không thành công
6 tháng sau e nộp lại viết lại thư giải trình là e con 1 không có lý do gì ở lại Pháp, mong lãnh sự xem xét lại hồ sơ để e có thể khám phá đất nước tuyệt vời nhất Châu Âu.
Thì lần này đậu, cách tốt nhất mà e thấy bây giờ là chị làm lại hố sơ nộp chứ viết đơn giải trình không ăn thua đâu, bạn e viết khí thế và có bằng chứng cụ thể luôn mà vẫn đâu được cứu xét
Chúc chị thành công hen!

kara1993
07-07-2016, 22:43
Chào anh chị,

Em xin visa dạng dài hạn (1 năm) theo chương trình AuPair. Em nộp đầy đủ hồ sơ, đã đóng bảo hiểm, đăng ký trường học.
Tới hôm qua, em nhận được kết quả là 1 dấu cộp vào hộ chiếu và chỉ ghi duy nhất 1 chữ D. Mẹ nuôi em bảo đó là type D (long séjour - dài ngày), còn em thì hiểu là Déni. Em không thấy Visa ở các trang sau nên cũng hiểu là bị từ chối rồi :(

Vấn đề là em không có thư từ chối hay không được cung cấp lý do. Ngoài phong bì họ có ghi liên hệ với TLS nếu thiếu thư từ chối (nhưng lại nhấn mạnh SHORT stay visas only).

Mọi người khuyên em là claim vô tác dụng, nhưng em vẫn cố viết thư hỏi TLS và Đại sứ quán vì theo quy định, từ chối thị thực đều phải kèm lý do. Tuy nhiên khi em gửi vào hòm mail "[email protected]" thì thư luôn bị lỗi.
Em cũng đọc được trên mạng: "Đối với cách thức và thời hạn của thủ tục xin xét lại tại Ủy ban Cứu xét đối với các quyết định từ chối cấp thị thực vào Pháp, các đương đơn phải căn cứ vào hướng dẫn trong thư từ chối cấp thị thực đã nhận được từ Phòng Thị Thực.
Đây là những cách thức duy nhất để xin xét lại hồ sơ. Việc tìm cách liên lạc với Phòng Thị Thực bằng điện thoại hay bằng thư/thưđiện tử để yêu cầu giải thích lý do từ chối là hoàn toàn vô ích".

Vậy em không có thư để đọc hướng dẫn thì phải liên lạc với họ bằng cách nào ạ?
Không thể gặp mặt, điện thoại không tiếp, mail không gửi được.
Khi anh chị bị từ chối Visa, trên dấu cộp trong passport ghi gì ạ? Có ghi hẳn là REFUSE hay không ạ?

Phải từ bỏ kế hoạch chuẩn bị 1 năm ngay trước ngày đi rất buồn, giờ điều duy nhất em muốn biết chỉ là lý do chính xác.

Em cảm ơn anh chị.

avi_hachikun
09-10-2016, 21:23
Chào anh chị,

Em xin visa dạng dài hạn (1 năm) theo chương trình AuPair. Em nộp đầy đủ hồ sơ, đã đóng bảo hiểm, đăng ký trường học.
Tới hôm qua, em nhận được kết quả là 1 dấu cộp vào hộ chiếu và chỉ ghi duy nhất 1 chữ D. Mẹ nuôi em bảo đó là type D (long séjour - dài ngày), còn em thì hiểu là Déni. Em không thấy Visa ở các trang sau nên cũng hiểu là bị từ chối rồi :(

Vấn đề là em không có thư từ chối hay không được cung cấp lý do. Ngoài phong bì họ có ghi liên hệ với TLS nếu thiếu thư từ chối (nhưng lại nhấn mạnh SHORT stay visas only).

Mọi người khuyên em là claim vô tác dụng, nhưng em vẫn cố viết thư hỏi TLS và Đại sứ quán vì theo quy định, từ chối thị thực đều phải kèm lý do. Tuy nhiên khi em gửi vào hòm mail "[email protected]" thì thư luôn bị lỗi.
Em cũng đọc được trên mạng: "Đối với cách thức và thời hạn của thủ tục xin xét lại tại Ủy ban Cứu xét đối với các quyết định từ chối cấp thị thực vào Pháp, các đương đơn phải căn cứ vào hướng dẫn trong thư từ chối cấp thị thực đã nhận được từ Phòng Thị Thực.
Đây là những cách thức duy nhất để xin xét lại hồ sơ. Việc tìm cách liên lạc với Phòng Thị Thực bằng điện thoại hay bằng thư/thưđiện tử để yêu cầu giải thích lý do từ chối là hoàn toàn vô ích".

Vậy em không có thư để đọc hướng dẫn thì phải liên lạc với họ bằng cách nào ạ?
Không thể gặp mặt, điện thoại không tiếp, mail không gửi được.
Khi anh chị bị từ chối Visa, trên dấu cộp trong passport ghi gì ạ? Có ghi hẳn là REFUSE hay không ạ?

Phải từ bỏ kế hoạch chuẩn bị 1 năm ngay trước ngày đi rất buồn, giờ điều duy nhất em muốn biết chỉ là lý do chính xác.

Em cảm ơn anh chị.

Nếu em không gởi email cho đại sứ quán ở Hà Nội được, em thử gởi email cho lãnh sự quán HCM xem. Họ sẽ trả lời trong ngày hoặc trễ nhất ngày hôm sau. Email: [email protected]
Chị không rõ tại sao em không có thư từ chối mà cũng không có visa trên passport, em cứ gởi email hỏi xem thế nào, nếu em pass visa thì chúc mừng em không thì em có thể viết thư cứu xét hởi lên đsq. Chị cũng từng bị từ chối visa au pair nhưng sau khi gởi thư thì 1 tuần sau lsq gọi báo cấp visa.

Quynhtran2016
18-01-2017, 19:43
Chào mọi người , t7 này chị ruột mình bên Pháp muốn mình qua thăm chị ấy , visa thăm thân nhân không biết có dễ đậu không? Mình single ở với mẹ, có sổ hồng và ít tiền trong TK , passport trắng,nghề nghiệp ổn định.
Xin tư vấn giúp mình với, cảm ơn mọi người

vnpcworld
24-01-2017, 11:15
Các bạn ai có kinh nghiệm xin visa theo nhóm cho mình hỏi chút với. Thủ tục xin visa theo nhóm như thế nào nhỉ? Mình đi chung với 1 bạn và các booking ks thì đều do bạn mình đặt vậy thì trong hồ sơ nộp DSQ thì booking ks mình làm thế nào nhỉ?? (Đều đứng tên bạn mình book)

medela
08-02-2017, 08:38
Các bạn ai có kinh nghiệm xin visa theo nhóm cho mình hỏi chút với. Thủ tục xin visa theo nhóm như thế nào nhỉ? Mình đi chung với 1 bạn và các booking ks thì đều do bạn mình đặt vậy thì trong hồ sơ nộp DSQ thì booking ks mình làm thế nào nhỉ?? (Đều đứng tên bạn mình book)
Hai bạn nộp cùng nhau, bạn photo một bộ booking ks để trong hồ sơ của mình.

Missquynhvy
12-04-2017, 16:54
Cám ơn bạn rất nhiều cho việc chia sẽ thư giải trình, mình đã áp dụng và đã nhận được visa sau khi gởi đơn cứu xét ah. Số là vừa rồi mình xin visa cho hai mẹ con + một người bạn đồng nghiệp đi du lịch sang Pháp, bọn mình đi vào ngày 5/5 năm nay, kế hoạch chuẩn bị đâu vào đó hết và tự tin ghê gớm, nhưng đùng một cái sau mấy ngày chờ đợi visa thì kết quả là bị reject với một lý do rất ư là vô duyên, họ sợ mình trốn ở lạị hic, thật sự shock quá lun, bùn quá mình lên tìm kiếm thông tin và thấy được thông tin bổ ích này, mình cũng rất cám ơn chị gì (mình quên nickname rồi, các bạn có thể xem thêm bên dưới) đã chia sẽ email của ĐSQ [email protected], thế là mình gởi mail xin cứu xét, trình bày hoàn cảnh cũng khá dài, mình bảo mình có ước mơ đi Pháp hiện tại có công việc ổn định,...và quan trọng là phải có khẳng định mình sẽ quay trở lại, kèm theo vé máy bay khứ hồi (trước đó bọn mình đã mua vé khứ hồi nhưng do mình đã tự tin cho hồ sơ nên chỉ nộp reservation đã chuẩn bị trước đó thay vì vé máy bay điện tử). Ngay khi gởi mail xin cứu xét xong, thì ngay lập tức có thư trả lời từ đsq, họ bảo họ đã nhận được đơn của mình, họ sẽ xem xét và trả lời trong vòng 30 ngày, nếu không nhận được trả lời thì xem như xong, còn không thì người của họ sẽ liên hệ mình nộp lại passport để họ cấp visa. Thật sự là mình chả có hi vọng gì đâu chỉ nghĩ là có 1% cơ hội giống như mn chia sẽ và đã quyết định làm lại hồ sơ mới nhưng hi vọng cũng mong manh lắm. Tuy nhiên sau mấy ngày làm việc, mình gởi đơn vào thứ tư, nghỉ lễ hùng vương ngày thứ 5, qua thứ sáu thì sáng thứ hai mình nhận được điện thoại của ĐSQ họ gọi điện kêu nộp passport để được cấp visa, thật sự không tin được lun ah.
Qua kết quả của mình nhận được, mình khuyên các bạn bạn nào đã bị từ chối visa với lý do giống của mình và vẫn còn mong muốn được đi du lịch thì cứ tự tin nộp đơn xin cứu xét nhá.

quangnhuan
24-04-2017, 21:15
Cũng hên xui thôi.

Camellia_Tran
16-08-2017, 08:44
Chào bạn. Nếu không phiền, bạn có thể cho mình xin mẫu đơn xin cứu xét của bạn được không? Thật sự rất cảm ơn bạn. Mình vừa bị từ chối visa Pháp với lý do giống y của bạn. Mình xin visa cho hai mẹ con đi du lịch, nhưng mẹ mình pass còn mình bị từ chối. Mẹ mình không biết ngoại ngữ nên đang buồn không dám đi một mình. Đang trong lúc tuyệt vọng thì tìm được những thông tin bổ ích này. Mình cũng nghe mọi người nói gửi đơn xin cứu xét chỉ có 1% cơ hội mà thôi nên cũng đã định từ bỏ. Nhưng kinh nghiệm của bạn đã cho mình thêm quyết tâm. Nếu được nhờ bạn gửi cho mình đơn xin cứu xét của bạn đuọc không? Email của mình là [email protected]
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.

sympathie11
17-10-2017, 04:17
Hi anoecute, mình đang gặp trường hợp giống chú bạn. Ko rõ thời gian đó chú bạn xử lý thế nào, cho mình xin ít kinh nghiệm đc ko? Cám ơn bạn nhiềuuu!!!

Hi cả nhà, cả nhà cho em hỏi nộp khiếu nại đại sứ quán Pháp như thế nào ạ? Ông chú em vừa bị trượt visa du lịch Pháp với lý do là không giải trình được mục đích và các điều kiện lưu trú trong chuyến đi. Hồ sơ thì đã chuẩn bị đầy đủ như đại sứ quán yêu cầu, booking khách sạn ( trong thời gian nộp hồ sơ thì chú em cũng ko hủy) + vé máy bay. Ngoài ra thì hồ sơ chú em khá là tốt: làm giám đốc và có cổ phần của công ty, sang thăm và dự lễ tốt nghiệp của con gái. Có các giấy tờ giải trình về mục đích đi và lịch trình.

Cả nhà có ai làm khiếu nại rồi thì cho em hỏi là khiếu nại này nộp thế nào ạ? mang thẳng đến đại sứ quán thư khiếu nại với bộ hồ sơ mình đã nộp? Hay gửi email cho họ? ( vì hồ sơ họ thu lại hết và chỉ trả lại hộ chiếu + thư từ chối).

Cảm ơn cả nhà nhiều

haind
20-11-2017, 13:58
Cám ơn bạn rất nhiều cho việc chia sẽ thư giải trình, mình đã áp dụng và đã nhận được visa sau khi gởi đơn cứu xét ah. Số là vừa rồi mình xin visa cho hai mẹ con + một người bạn đồng nghiệp đi du lịch sang Pháp, bọn mình đi vào ngày 5/5 năm nay, kế hoạch chuẩn bị đâu vào đó hết và tự tin ghê gớm, nhưng đùng một cái sau mấy ngày chờ đợi visa thì kết quả là bị reject với một lý do rất ư là vô duyên, họ sợ mình trốn ở lạị hic, thật sự shock quá lun, bùn quá mình lên tìm kiếm thông tin và thấy được thông tin bổ ích này, mình cũng rất cám ơn chị gì (mình quên nickname rồi, các bạn có thể xem thêm bên dưới) đã chia sẽ email của ĐSQ [email protected], thế là mình gởi mail xin cứu xét, trình bày hoàn cảnh cũng khá dài, mình bảo mình có ước mơ đi Pháp hiện tại có công việc ổn định,...và quan trọng là phải có khẳng định mình sẽ quay trở lại, kèm theo vé máy bay khứ hồi (trước đó bọn mình đã mua vé khứ hồi nhưng do mình đã tự tin cho hồ sơ nên chỉ nộp reservation đã chuẩn bị trước đó thay vì vé máy bay điện tử). Ngay khi gởi mail xin cứu xét xong, thì ngay lập tức có thư trả lời từ đsq, họ bảo họ đã nhận được đơn của mình, họ sẽ xem xét và trả lời trong vòng 30 ngày, nếu không nhận được trả lời thì xem như xong, còn không thì người của họ sẽ liên hệ mình nộp lại passport để họ cấp visa. Thật sự là mình chả có hi vọng gì đâu chỉ nghĩ là có 1% cơ hội giống như mn chia sẽ và đã quyết định làm lại hồ sơ mới nhưng hi vọng cũng mong manh lắm. Tuy nhiên sau mấy ngày làm việc, mình gởi đơn vào thứ tư, nghỉ lễ hùng vương ngày thứ 5, qua thứ sáu thì sáng thứ hai mình nhận được điện thoại của ĐSQ họ gọi điện kêu nộp passport để được cấp visa, thật sự không tin được lun ah.
Qua kết quả của mình nhận được, mình khuyên các bạn bạn nào đã bị từ chối visa với lý do giống của mình và vẫn còn mong muốn được đi du lịch thì cứ tự tin nộp đơn xin cứu xét nhá.

Chị có thể cho em xin mẫu đơn cứu xét c viết ko ạ?

tungkims
24-11-2017, 02:16
Các bác cho em hỏi nếu bị từ chối visa du lịch Hà Lan thì xin cứu xét Visa bằng cách nào ạ?
Họ không cho địa chỉ email mà nói rằng nếu có objection thì gửi thư sang tận Hà Lan cơ ạ.
Rất mong các bác chỉ giáo!
Hồ sơ của em rất đẹp mà vẫn bị từ chối thẳng thừng.

bibo81
25-11-2017, 23:55
Các bác cho em hỏi nếu bị từ chối visa du lịch Hà Lan thì xin cứu xét Visa bằng cách nào ạ?
Họ không cho địa chỉ email mà nói rằng nếu có objection thì gửi thư sang tận Hà Lan cơ ạ.
Rất mong các bác chỉ giáo!
Hồ sơ của em rất đẹp mà vẫn bị từ chối thẳng thừng.

Bạn phải nêu rõ hồ sơ của bạn gồm có những gì, đặc biệt về công việc, tài chính, lịch sử du lịch, mục đích chuyến đi lịch trình ra sao.