PDA

View Full Version : Tìm bạn đi Bankok-Pattaya-Chiang Mai, tham gia lễ hội Loy Krathong (20/11-26/11/2015)

TopupMyki
15-09-2015, 15:58
theo như tiêu đề thì mình đang lên kế hoạch đi Thái Lan (các địa điểm như trong tiêu đề). Đặc biệt chuyến đi Thái này quan trọng nhất là tham gia lễ hội Loy Krathong (lễ hội thả đèn lồng ở Chiang Mai).
Theo mình thì thích hợp cho những người chưa đi Thái Lan bao giờ giống như mình :).

- Lộ trình sơ sơ sẽ là:
20/11: Saigon (Hanoi) - Bangkok
chiều 21/11: Bangkok - Pattaya
22/11: Pattaya
23/11: Pattaya - Bangkok
Đêm 23/11: bắt xe từ Bangkok đi Chiang Mai (500 - 600 bath) hoặc đi máy bay thì gấp đôi
24/11 -25/11: tham gia lễ hội Loy Krathong (lễ hội diễn ra 3 ngày 24,25,26 những 24, 25 là 2 ngày chính).
26/11: Op1 bay thằng về Saigon (Hanoi) từ Chiang Mai hoặc
Op2: đi xe về Bangkok rồi bay về VN.
Lịch trình chi tiết ở mỗi nơi sẽ được bổ sung sau

Kinh phí dự tính của mình thì khoảng: 10 triệu đồng (đã tính cả vé máy bay)

Thông tin cá nhân: Mình tên Minh , 22 tuổi, giới tính: Nam, hiện đang là du học sinh, tính cách: hòa đồng, vui vẻ. sở thích: du lịch, chụp hình.
Dự tính đi một mình nhưng suy nghĩ lại thấy hơi buồn. Đặc biệt là sau khi một bạn người Thái nói với mình "Loy Krathong is a family festival, why do you plan to go alone?"

Tìm 1 đến 2 bạn đường vui vẻ hòa đồng đáng tin cậy cả nam hoặc nữ. độ tuỏi 18-26 (bằng bằng tuổi cho dễ nói chuyện với lên kế hoạch). đặc biệt chưa đi Thái lần nào thì càng tốt.

Mọi thông tin ở trên có thể được thay đổi hoặc tham khảo thêm nếu cần thiết.

Các anh chị đi qua thấy post có gì không hợp lí xin để lại comment đóng góp.

Thông tin tham khảo: Loi Krathong
http://www.thelongestwayhome.com/travel-guides/thailand/chiang-mai/loi-krathong-in-chiang-mai.html

Anewday
15-09-2015, 17:43
theo như tiêu đề thì mình đang lên kế hoạch đi Thái Lan (các địa điểm như trong tiêu đề). Đặc biệt chuyến đi Thái này quan trọng nhất là tham gia lễ hội Loy Krathong (lễ hội thả đèn lồng ở Chiang Mai).
Theo mình thì thích hợp cho những người chưa đi Thái Lan bao giờ giống như mình :).

- Lộ trình sơ sơ sẽ là:
20/11: Saigon (Hanoi) - Bangkok
chiều 21/11: Bangkok - Pattaya
22/11: Pattaya
23/11: Pattaya - Bangkok
Đêm 23/11: bắt xe từ Bangkok đi Chiang Mai (500 - 600 bath) hoặc đi máy bay thì gấp đôi
24/11 -25/11: tham gia lễ hội Loy Krathong (lễ hội diễn ra 3 ngày 24,25,26 những 24, 25 là 2 ngày chính).
26/11: Op1 bay thằng về Saigon (Hanoi) từ Chiang Mai hoặc
Op2: đi xe về Bangkok rồi bay về VN.
Lịch trình chi tiết ở mỗi nơi sẽ được bổ sung sau

Kinh phí dự tính của mình thì khoảng: 10 triệu đồng (đã tính cả vé máy bay)

Thông tin cá nhân: Mình tên Minh , 22 tuổi, giới tính: Nam, hiện đang là du học sinh, tính cách: hòa đồng, vui vẻ. sở thích: du lịch, chụp hình.
Dự tính đi một mình nhưng suy nghĩ lại thấy hơi buồn. Đặc biệt là sau khi một bạn người Thái nói với mình "Loy Krathong is a family festival, why do you plan to go alone?"

Tìm 1 đến 2 bạn đường vui vẻ hòa đồng đáng tin cậy cả nam hoặc nữ. độ tuỏi 18-26 (bằng bằng tuổi cho dễ nói chuyện với lên kế hoạch). đặc biệt chưa đi Thái lần nào thì càng tốt.

Mọi thông tin ở trên có thể được thay đổi hoặc tham khảo thêm nếu cần thiết.

Các anh chị đi qua thấy post có gì không hợp lí xin để lại comment đóng góp.

Thông tin tham khảo: Loi Krathong
http://www.thelongestwayhome.com/travel-guides/thailand/chiang-mai/loi-krathong-in-chiang-mai.html

Ban cho minh so phone and fb de minh contact.0908.996464 phone minh

phuong_huynh
25-09-2015, 10:32
Bạn ơi, nếu bạn đi từ Bangkok - Chiang Mai và ngược lại bằng máy bay thì phải book vé trước từ bây giờ, đợi đến lúc đó thì không ổn đâu. Vì lúc đó là thời điểm cao điểm nếu đặt cận ngày quá sẽ không còn vé mà nếu còn thì chi phí rất đắt, mình thấy vé máy bay từ Bangkok - Chiang Mai giá rẻ nhất trên AirAsia hiện nay đã khoảng 1300 bath 1 chiều, NokAir cũng tương tự và có chiều hướng tăng nữa. Còn vé đi Chiang Mai có 3 loại gồm second class, first class và vip với mức giá là 419 bath, 565 bath và 898 bath (nếu mình nhớ ko nhầm), hãng xe nào cũng niêm yết mức giá giống nhau nên bạn không cần lo lắng mua phải vé chợ đen. Đi bus thì 1 đêm là tới, giảm được chi phí 1 đêm ngủ khách sạn , mình nghĩ nếu bạn đi bằng đường hàng không thì chi phí 10tr sẽ ko đủ đâu.

Thấy Nok Air đang khuyến mãi vé giá rẻ cũng muốn đi lần nữa nhưng sợ nghỉ làm nhiều ngày quá chắc ko được.

Mình đã đi Thailand hai lần, mình có thể cho bạn một số lời khuyên khi đi Bangkok, Chiang Mai, Pai (tỉnh Mae Hong Son), Chiang Rai và Lào (qua cửa khẩu ở vùng tam giác vàng) còn Pattaya thì lúc đó mình đi theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa nên chắc ko tư vấn được nhiều. Nếu bạn cần biết thêm thông tin thì có thể contact 0938 203 548, mình tên Phương là nữ. Nếu được bạn cho mình đặt gạch mềm, trường hợp mình xin phép nghỉ làm đc sẽ xách balo đi.

Đinh Hương
28-09-2015, 19:22
Hi bạn,
Mình cũng đang muốn tham dự lễ hội Loy Krathong vào tháng 11 này. Mình chưa đi Thái lần nào nên cũng không có kinh nghiệm gì. Do hiện tại mình đang muốn đi Bagan(Myanmar) kết hợp với đi Lễ hội đèn trời. Nên có thể mình sẽ gặp bạn tại Chiangmai được không?

LuisVo
04-11-2015, 13:39
có cách nào liên lac với bạn ko: cho minh xin contact: đây là FB của mình. https://www.facebook.com/Luis310385