PDA

View Full Version : Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

long_vinasun
01-08-2011, 12:39
Một chuyến đi vừa hoàn thành, 1 nơi thú vị vừa được khám phá, những giây phút quây quần bên nhau, những cảm giác lần đầu tiên cùng nhau, Trong cơn mưa, dưới tán lá rừng xanh mướt.

Tự vấn bản thân chuyến đi đầu tiên tổ chức có thật đông anh chị em cùng tham gia, thật sự vui và hạnh phúc nhưng cũng không tránh khỏi những bất trắc, những sai sót không mong muốn. Nghĩ rằng không viết topic Hồi ức nhưng rồi những câu động viên, những cái click thanks, like làm mình chợt thấy lòng nhẹ nhàng hẳn.

Xin được mở đầu topic này bằng câu cảm ơn chân thành đến tất cả các thành viên đã tham gia, từ già đến trẻ, mỗi người đã đóng góp nhiệt tình vào thành công của chuyến đi ngắn ngày nhưng nhiều thứ để nhớ.

Xin mời cả nhà cùng vào chia sẻ những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi nhé.... và mong sẽ có dịp nào đó, trong 1 chuyến đi nào đó, chúng ta lại cùng nhau gặp mặt.....

Cập nhật 1 tý: Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Mong mọi người đến đông đủ nhen.

Đã có thay đổi địa điểm mọi người chú ý

Robinson
01-08-2011, 13:00
Đi, vãn cảnh "phê" lòi mắt. Về, tê như con dê =)).

p/s : các bác phó nháy up hìn cho xem với!

nhoc-teppi
01-08-2011, 13:17
Tối wa tụi em về Biên Hòa, 6h mấy về tới nhà, em nằm thẳng cẳng tới sáng lun :)
Thanks chủ đoàn đã tổ chức chuyến đi vui như thế này, lần đầu đi mưa dầm dề như thế, lần đầu đi Thác nhưng ko tắm thác :)), cg dc ngâm chân cho trắng da bên khu nước nóng thui ^^ , và cả lần đầu đầu đánh bài thắng giòn giã và trét lọ nghẹ dân ta nhiều đến thế.
Kỷ niệm vui là phải có hình, chắc anh Long phải làm cái off hoàng tráng để share hình vì em thấy đi lần này các tay máy chụp lia lịa đó.

Lần này đi đoàn thấy bé lele nhỏ là xịn nhất, lúc ngồi đợi ngay quán chè đậu đen, lele ba thì dựa lưng ngủ, lele mẹ mệt mỏi, có mình lele bé đang ngồi uống nước ngon ơ. Thêm nữa là em phải công nhận anh trainhangheo rất là xịn. 1 tay cầm lái, tay vịn lele chị ngồi sau đang ngủ vì sợ lele chị té. Mà mọi người hẳn cũng biết "hoạt động ngày hum trc " của anh trainhangheo rồi đúng ko ??

Hehehe, tình hình là em sở hữu clip của couple "lọ nghẹ" của đoàn mình ^^. Clip cực hoành tráng với dàn dv bao gồm Brad Hùng và Angelina Vy cùng các dàn dv quần chúng đặc biệt :chú Sơn với áo xanh ngọc và quần caro cam :)), chị cỏ 3 lá , anh tâm thần bác sĩ , ... ^^.

babyone
01-08-2011, 14:38
Em Long, chừng nào làm tiếp Thác Mai tập 2???
Sáng nay đi làm, đường kẹt xe, ầm ỹ, nhớ cảm giác mới đêm trước chạy xe giữa rừng đêm, xe sau nương theo ánh đèn xe trước, men theo 2 bên lề con đường vì mon men đi giữa là nghe đá văng phầm phập vô gầm máy, mưa rơi xiên xiên giữa luồng sáng đèn pha. Nhẹ tay ga chừng 2 lần là mất hút bóng xe đi trước mặc dù tất cả đều chạy chậm vì con đương quanh co. Con người quá bé nhỏ so với thiên nhiên. Mình ở tp lớn, quen với ô nhiễm ánh sáng, ô nhiễm tiếng ồn rồi, về giữa thiên nhiên yên tĩnh, thấy mình lâng lâng.
Cún hoàn toàn k mệt tý nào, chỉ có mẹ Cún là hơi rêm tay, vai vì đi thú nhún 2 cuối tuần liên tiếp.
Chết mất, vô rừng lại ghiền cảnh rừng.

Pisces Ly
01-08-2011, 17:39
Tuy đây không phải là chuyến đi đầu tiên nhưng đối với mình nó là 1 chuyến đi thú vì được trãi quá nhiều cái first time nhất
1/ Lần đầu tiên biết 'yêu' a Long như vậy vì đã hết mình vì 'đàn anh, chị, em' thân yêu.
2/Lần đầu tiên biết phụ giúp chủ thớt, thường mấy lần trước toàn có mama chăm sóc thôi.
3/ Lần đầu tiên đi phượt trên 1 chiếc xe có chế độ masage mông tự động
4/ Lần đầu tiên không uống rượu mà vẫn có cảm giác lâng lâng vì bị say xe máy(lần đầu tiên say xe máy luôn mới ghê) và cũng lần đầu được có cơ hội dọn dẹp bàn nhậu( mấy lần trước toàn mọi người phải dọn mình thui,hic)
5/ Lần đầu đi phượt được chụp nhiều ảnh vậy
6/ Lần đầu đi thác Mai luôn, 1 nơi có không khi trông lành, mát mẻ và thanh bình( Vì chưa có sóng điện thoại, 1 vài chỗ có sóng thì gọi điện nt lại là 1 thử thác
Và còn nhiều nhiều cái đầu tiên nữa( VD:Số lần sẽ được tính bằng việc mình
+ 1 new member/1 chuyến đi. Mà trong đoàn có khoảng hơn 15 new member như vậy, hỏi số lần đầu tiên là bao nhieu???)
Thanks all ACE đã góp phận tạo nên những lần đầu tiên, yêu mọi người và mong là sẽ được gặp nhau trong 1 ngày gần đây nhất( ngày off do a Long chỉ định,hihi)

giantia
01-08-2011, 18:25
Sao các bạn ko cho ảnh minh hoạ?

trainhangheo
01-08-2011, 18:32
Tối wa tụi em về Biên Hòa, 6h mấy về tới nhà, em nằm thẳng cẳng tới sáng lun :)
Thanks chủ đoàn đã tổ chức chuyến đi vui như thế này, lần đầu đi mưa dầm dề như thế, lần đầu đi Thác nhưng ko tắm thác :)), cg dc ngâm chân cho trắng da bên khu nước nóng thui ^^ , và cả lần đầu đầu đánh bài thắng giòn giã và trét lọ nghẹ dân ta nhiều đến thế.
Kỷ niệm vui là phải có hình, chắc anh Long phải làm cái off hoàng tráng để share hình vì em thấy đi lần này các tay máy chụp lia lịa đó.

Lần này đi đoàn thấy bé lele nhỏ là xịn nhất, lúc ngồi đợi ngay quán chè đậu đen, lele ba thì dựa lưng ngủ, lele mẹ mệt mỏi, có mình lele bé đang ngồi uống nước ngon ơ. Thêm nữa là em phải công nhận anh trainhangheo rất là xịn. 1 tay cầm lái, tay vịn lele chị ngồi sau đang ngủ vì sợ lele chị té. Mà mọi người hẳn cũng biết "hoạt động ngày hum trc " của anh trainhangheo rồi đúng ko ??

Hehehe, tình hình là em sở hữu clip của couple "lọ nghẹ" của đoàn mình ^^. Clip cực hoành tráng với dàn dv bao gồm Brad Hùng và Angelina Vy cùng các dàn dv quần chúng đặc biệt :chú Sơn với áo xanh ngọc và quần caro cam :)), chị cỏ 3 lá , anh tâm thần bác sĩ , ... ^^.

Chuyện j xảy ra với mình lúc xỉn roài vậy ta hjx, hjx.

NguoiNhaQue66
01-08-2011, 19:40
Hình ảnh sao hông thấy gì hết vậy nà.

huongngoclan
01-08-2011, 20:57
Hình ảnh sao hông thấy gì hết vậy nà.

Các bác cứ ..............từ từ,chuyến Thác Mai nhà em....................... hấp dẫn lắm!

sotkkg
01-08-2011, 22:35
Sáng giờ đi làm, giờ mới về đọc được bài hồi ức của bác Long và chia sẻ của mọi người, mình thấy thích thiệt, nên cũng có 1 vài chia sẽ từ 1 new member.

Đây là 1 hành trình không dài lắm nhưng vẫn đủ thử thách để mọi người trải nghiệm và nhất là mình, chạy xe trong mưa và bể bánh xe trong rừng (tới 2 lần) và lần nào cũng được mọi người chờ đợi và giúp đỡ. Xin cảm ơn mọi người! Và mình cũng rất khâm phục tinh thần của tất cả thành viên trong đoàn, suốt hành trình không bao giờ mình thấy được sự mệt mỏi trên bất kỳ khuôn mặt tươi xinh của ai cả, thay vào đó luôn là những nụ cười nồng nhiệt và những câu chuyện rôm rả trong suốt chuyến đi, điều này tạo cho mình 1 cảm giác vô cùng thân thiện và gần gũi đối với 1 thành viên mới như mình. Chuyến này về nhất định phải tập vá thay ruột xe cho bằng được, và sẽ chuẩn bị đồ nghề cho những chuyến tiếp theo.

Ngoài ra mình cũng được thưởng thức những cảm giác mới lạ xen lẫn hồi hộp và khoan khoái trong hành trình. Cung đường 769 từ Nhơn Trạch đến ngã 3 Dầu Giây rất đẹp với những cua uốn lượn không hề thua kém những miền núi cao nguyên cộng thêm cơn mưa dai dẵng như tăng phần kịch tính cho chuyến đi. Đã vậy đoạn đường 22km vào thác Mai thật sự là đem đến 1 cảm giác thú vị pha lẫn hồi hộp cho mọi người, hầu như suốt đoạn đường này ngoài ánh đèn xe ra thì chỉ có bóng đêm của rừng núi, có đoạn mình với bác sĩ đứng bơ vơ giữa đường, tắt máy xe 1 cái là giơ bàn tay cũng k thấy được đầu ngón tay nữa. Hôm nay vô cty kể với mấy người làm chung có quê ở Định Quán, họ nói đoàn mình gan thiệt (thật không hổ danh là những phượt thủ chuyên nghiệp), dám chạy xe vào rừng giờ đó, cướp thì không có cướp nhưng lỡ may mắn gặp em voi hay em thú rừng nào đó nhào ra thì có hồi ức lớn về chuyến đi này rồi. Hehe.

Và cũng nhờ mình vào rừng trong cảnh tối trời như vậy mà khi trời sáng, 1 khung cảnh thiên nhiên thác rừng hoành tráng được vén lên sau 1 đêm tối với nhiều cung bậc cảm xúc, từ sự từng bừng vui vẻ của cuộc liên hoan trong đêm giữa núi rừng ào ào thác đổ cho đến những ly cà phê còn nồng men rượu đón chờ bình minh vẽ nên 1 khung cảnh thiên nhiên mà mình chờ đợi tận mắt chứng kiến từ tối hôm trước. Tất cả là 1 cái gì đó mà có lẽ mình sẽ không thể nào quên được và là sự thúc đẩy đón chờ những chuyến đi tiếp theo.

Thanks all!

CoBaLa
01-08-2011, 22:43
Dù đã nhiều lần đi bụi bằng xe máy nhưng cái cảm giác lần đầu ngồi trên xe mà mình lại “sợ và khó chịu” như vậy. May mắn là cái cảm giác này chỉ kéo dài trong vòng 20 phút. Cảm ơn những người đã cùng Cỏ chia sẻ nhưng giây phút này (cảm ơn chị babyone nhiều) Đây đúng là chuyến đi mà đường đi rất đẹp vì có một phần là do trời mưa.

Đỗ Quế Mi Hương
01-08-2011, 22:45
Cho mọi người ít hình ảnh đi nè đoàn ơi..

long_vinasun
01-08-2011, 23:01
Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyện Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Đã có thay đỏi địa điễm mọi người chú ý

jinnynhungoc
01-08-2011, 23:46
Thấy anh chi em hạnh phúc như vậy vui như vậy jinny cung do tủi . HÍc bận việc quá đi hok được nghe bà con kể muốn đập đầu vô gối híc Pót hình hoành tá tràng cho J xem nghen.

Móm
02-08-2011, 08:42
Vài dòng cho chủ thớt trước cái hehe

Gì mà nghe tàn quá vậy a, cứ làm như chuyến đi te tua lắm vậy hix hix. Chuyến phượt nào mà ko có những sự cố cơ chứ a mập, mọi người thông cảm cả mà. Có sai sót thì mới có kinh nghiệm cho những chuyến sau…Mà nhìn chung sai sót chỉ là lúc đầu tập trung hơi trễ ( cũng do a ôm show hết cái việc chợ búa ấy trong khi bao nhiêu chân dài đã alo hỏi thăm a có cần chợ giúp ko )…đã vậy phải quay lại đón bé Như ( E Như lần sau chủ động hơn nha ) rồi lạc đường, phải chờ đợi nhau nên đến nơi trễ quá thôi…hì hì

Nói tới nói lui vẫn muốn cám ơn a mập đã lo tất tần tật cho đoàn một lần nữa ^^

Móm
02-08-2011, 08:59
Hehe nhá hàng 1 tấm trước nà cả nhà

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65340&d=1312249922

Đường vào Thác Mai

trainhangheo
02-08-2011, 09:14
Hehe nhá hàng 1 tấm trước nà cả nhà

Đường vào Thác Mai

Thick cái xe này vì nó rất ngầu, thick xế xe này vì xế này rất vui tính và cũng pro nữa, không thick con đường này khi đi nó quá tối để làm tôi sợ, sợ bể bánh xe không ngờ nó bể thiệt.

conlele
02-08-2011, 09:37
@traikhôngquần (nghèo mà!): trong cái rủi cũng có cái may. Nó bị đá xanh chém ngay gần bàn bán vé (kết thúc 14km đường rừng đầu tiên), gần đó còn có chỗ vá xe. Chứ nó bể cái đoạn tối thui thùi lui 8km đá xanh cuối cùng thì có mà đẩy bộ chết ngất tới thác nhé.

Hic hic... vừa nghe mọi người kể chuyện trai này phải "một tay chạy-một tay vịn" lele nhí của tui thấy khâm phục quá đi. Bữa nào nhờ Tân kiếm cái vụ "Sống Trên Đời" để đền bù nha!

Ăn Bờ Ngủ Bụi
02-08-2011, 09:52
Chúc mừng đoàn hoàn thành tốt chuyến đi :) Thác Mai tuy nó gần TPHCM nhưng là điểm thử sức gan lì của mọi thành viên khi đến :P

babyone
02-08-2011, 10:21
@traikhôngquần (nghèo mà!): trong cái rủi cũng có cái may. Nó bị đá xanh chém ngay gần bàn bán vé (kết thúc 14km đường rừng đầu tiên), gần đó còn có chỗ vá xe. Chứ nó bể cái đoạn tối thui thùi lui 8km đá xanh cuối cùng thì có mà đẩy bộ chết ngất tới thác nhé.

Hic hic... vừa nghe mọi người kể chuyện trai này phải "một tay chạy-một tay vịn" lele nhí của tui thấy khâm phục quá đi. Bữa nào nhờ Tân kiếm cái vụ "Sống Trên Đời" để đền bù nha!
Trainhangheo vịn lele nhỡ này mệt hơn BBO vịn Cún nhiều ah, vì bé ngồi sau và nặng hơn. Mình rất ngại ôm ngồi sau ngủ gật, nếu chở ai là miệng nói tía lia. Em Vân đã được thử thách, có phê không em???
Long cứ tự tin làm chủ thớt tiếp tục vì sau chuyến dẫn vô rừng này, anh chị em sẽ tiếp tục tín nhiệm em trong những chuyến đi tiếp theo. Nhưng, phạt cái tội ôm đồm, em cần biết cách để cho các bạn hỗ trợ trong những việc bếp núc, chuẩn bị, cái gì cũng ôm hết là không tốt.
Khâm phục trình độ PR của MR Long khi quăng lên thớt rủ rê "có sẵn 10 ôm, chỉ tuyển xế". Đến khi tập trung, thấy toàn hot boys, ôm cao giá dễ sợ.

vanlna
02-08-2011, 11:04
Trainhangheo vịn lele nhỡ này mệt hơn BBO vịn Cún nhiều ah, vì bé ngồi sau và nặng hơn. Mình rất ngại ôm ngồi sau ngủ gật, nếu chở ai là miệng nói tía lia. Em Vân đã được thử thách, có phê không em???
Đoạn từ Biên Hòa về TP, ôm Cún mà em run gần chết. Cứ sợ 2 đứa rớt khỏi xe vì tội buồn ngủ :D
May mà đoạn đường này xe cộ nhiều, chứ mà mát như cung đường 769 chắc có 2 đứa vô bụi ngủ luôn rùi. :))
Nói chung một cảm giác rất là PHẾ.

Trần Hữu Tân
02-08-2011, 11:27

Úi, dzụ này được nè. Trên này toàn dân chém cầy không hà. Chắc phải lập CLB Phượt Cầy SG FC quá nhỉ

long_vinasun
02-08-2011, 11:40
Thông báo đến các bạn và các anh chị:

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Đã có thay đỏi địa điễm mọi người chú ý

Móm
02-08-2011, 15:10
Đoạn đường về, 1 sự cố ngoài ý muốn là xe a Dũng với Bstt bị bể bánh, cũng may Mr Khang ko kiềm được cảnh rừng sau cơn mưa nên đứng lại chụp hình. Nhưng a Khang vẫn ko thể kiếm được 60k tiền vá xe như đã rao hehe, vì thiếu mất 1 cây để nạy cái bánh ra, 3-4 anh hì hục thi nhau nạy mãi không được. Lúc này ai cũng cũng xìu hết xuống, a Dũng lo lắng ko biết làm thế nào để ra được với đoạn đường 8km bằng đá mới có chỗ vá đây ?.ra tới nơi chắc hư luôn cái vỏ và cong niềng thì sao ??? A thống cũng mệt do mới phải quốc bộ 1 đoạn cũng khá xa…và ko lẽ lại quốc bộ nữa sao ? vì thú thật xe a.Khang với a Long béo ko còn chỗ để ngồi nữa. A.Long cũng bồn chồn ko biết mọi người đi trước ăn uống sao đây ??? Điện thoại thì ko liên lạc được. Móm thì cũng rối như tơ vò vì lo mẫu hậu ở nhà, còn bé Như cứ làm cho mọi người cười với những “sáng kiến " của e nó….

Kết quả là a Dũng vẫn phải từ từ bò ra đó thôi, xe a Khang tống thêm a bstt ngồi dưới cái zè xe ko có yên đi suốt đoạn đường đá. Bstt bảo: “chắc chuyến này về phải thay 1 số bộ phận” haha. Mình thì ko còn sự lựa chọn, ngồi muốn ngạt thở. Lúc này a leubui và chị Thu lên đồng hành chung và chụp cho cái tấm hình “bánh mì kẹp chả “.
Ra tới được chỗ vá xe thì ngoài sự lo lắng tưởng tượng của mọi người là xe chỉ bị xì 1 lỗ thôi àh, ko cần thay vỏ,niềng cũng ko bị cong . Thật may mắn hihi

Xong xuôi vừa đi a Khang vừa dừng lại chụp hình, ra tới nơi thì bất ngờ và cảm động là mọi người đang chờ bọn mình ngoài đó :) Love u all
Chia tay ko dừng lại ăn cơm cùng mọi người, mình phải phi về trước sớm chùng nào hay chừng đó, bỏ qua câu nói đau lòng của em Hoàng.foto luôn :” chị Móm ko ăn thì a Khang cũng cần phải ăn mà “ Haiza nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ hehe

Trên đường về, lão Khang ngủ gục liên tục, lâu lâu lão tỉnh dậy do bị sụp ổ gà, nhắm ko chạy nổi nữa nên a tắt vào lề tập thể dục xíu cho tỉnh, lúc này cơn đói nổi lên….vừa lúc đó thì gặp a lều bụi và chị Thu chạy tới, anh chị tắp vào và hỏi ăn uống gì chưa ? hai a e đồng thanh “ dạ chưa “, rồi lão Khang đổ hết tội lên đầu mình chứ… Anh lều và chi Thu ko hỏi han gì thêm, lập tức chải cái bạt ngay lề đường, chị Thu lôi 2 lát bánh mì với bịch chôm chôm ra, còn a Lều thì đi kiếm vài que củi nướng khô mực cho 2 a e hix hix, cảm động qúa xá …Cám ơn a Lều chị Thu nhiều lắm, ko được phép từ chối thế là a Khang mang café ra nữa, ngồi xuống đàm đạo 1 xíu rồi đua về tiếp, dọc đường xe a Khang bị hư bóng, mắt lão thì cận 7-8 độ nên ko đèn ko được, tưởng đâu chuyên nghiệp lắm chứ ai ngờ gỡ có bóng đèn trước ra thôi mà 30’ mới gắn lại được, chắc cố tình trả thù mình ko cho ăn bắt chạy về đây hehe ( Mr Khang ko có tạo nick, ko có comment những vẫn đọc bài, mọi người chém mạnh tay vào cho lão tức mà nhảy vào đi…hí hí )

Sau cùng chia buồn cùng anh Khang cái điện thoại bị hư và màn hình ipad htc của a cũng đi nốt do cho Móm ngồi lên balo suốt đoạn đường về nhà :(

P/S : cám ơn Xế - Núi nhiều lắm hihi, làm ôm a Núi thì hoàn toàn an tâm, xế chạy xe rất chậm rãi và cẩn thận :)

NguoiNhaQue66
02-08-2011, 16:14
Cho hình lên ngắm tí nào các bác.

Núi và Biển
02-08-2011, 16:15
P/S : cám ơn Xế - Núi nhiều lắm hihi, làm ôm a Núi thì hoàn toàn an tâm, xế chạy xe rất chậm rãi và cẩn thận

Hic!!! đây có phải phần 'quảng cáo' cho xế Núi ko đấy!!???:D
Thanks all !

Núi và Biển
02-08-2011, 16:30
Nhá hình 1 chút thôi nhé.
Mọi người đang cùng nhau chuẩn bị bữa tiệc BBQ!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65351&d=1312277107

Chủ xị cầm chai chạy vòng vòng nhờ vậy mà ko có say:D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65352&d=1312277107

Một kiểu thưởng thức thiên nhiên.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65353&d=1312277107

Ăn Bờ Ngủ Bụi
02-08-2011, 17:09
Nhá hình 1 chút thôi nhé.
Mọi người đang cùng nhau chuẩn bị bữa tiệc BBQ!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65351&d=1312277107

Hehe căn nhà này vẫn chưa có gì thay đổi cả :D Chắc lần sau làm 1 chuyến quá :D

Tường Vy
02-08-2011, 17:41
Đây là lele con :) Chụp lúc mọi người tập trung ở cây xăng đợi anh Bụng Bự.
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/59/1312171184995581275_574_574.jpg

Đoạn đường đi qua Nhơn Trạch khá đẹp.
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/39/1312281574281369358_574_574.jpg

Mọi người dừng uống nước bên rừng cao su, đối diện có "Đàn bò đang ăn cỏ" đợi anh Bụng Bự tập 2
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/39/13122815601826175527_574_574.jpg

Tranh thủ làm hàng
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/39/13122815502085763889_574_574.jpg

hoang.foto
02-08-2011, 17:42
Đoạn đường về, 1 sự cố ngoài ý muốn là xe a Dũng với Bstt bị bể bánh, cũng may Mr Khang ko kiềm được cảnh rừng sau cơn mưa nên đứng lại chụp hình. Nhưng a Khang vẫn ko thể kiếm được 60k tiền vá xe như đã rao hehe, vì thiếu mất 1 cây để nạy cái bánh ra, 3-4 anh hì hục thi nhau nạy mãi không được. Lúc này ai cũng cũng xìu hết xuống, a Dũng lo lắng ko biết làm thế nào để ra được với đoạn đường 8km bằng đá mới có chỗ vá đây ?.ra tới nơi chắc hư luôn cái vỏ và cong niềng thì sao ??? A thống cũng mệt do mới phải quốc bộ 1 đoạn cũng khá xa…và ko lẽ lại quốc bộ nữa sao ? vì thú thật xe a.Khang với a Long béo ko còn chỗ để ngồi nữa. A.Long cũng bồn chồn ko biết mọi người đi trước ăn uống sao đây ??? Điện thoại thì ko liên lạc được. Móm thì cũng rối như tơ vò vì lo mẫu hậu ở nhà, còn bé Như cứ làm cho mọi người cười với những “sáng kiến " của e nó….

Kết quả là a Dũng vẫn phải từ từ bò ra đó thôi, xe a Khang tống thêm a bstt ngồi dưới cái zè xe ko có yên đi suốt đoạn đường đá. Bstt bảo: “chắc chuyến này về phải thay 1 số bộ phận” haha. Mình thì ko còn sự lựa chọn, ngồi muốn ngạt thở. Lúc này a leubui và chị Thu lên đồng hành chung và chụp cho cái tấm hình “bánh mì kẹp chả “.
Ra tới được chỗ vá xe thì ngoài sự lo lắng tưởng tượng của mọi người là xe chỉ bị xì 1 lỗ thôi àh, ko cần thay vỏ,niềng cũng ko bị cong . Thật may mắn hihi

Xong xuôi vừa đi a Khang vừa dừng lại chụp hình, ra tới nơi thì bất ngờ và cảm động là mọi người đang chờ bọn mình ngoài đó :) Love u all
Chia tay ko dừng lại ăn cơm cùng mọi người, mình phải phi về trước sớm chùng nào hay chừng đó, bỏ qua câu nói đau lòng của em Hoàng.foto luôn :” chị Móm ko ăn thì a Khang cũng cần phải ăn mà “ Haiza nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ hehe

Trên đường về, lão Khang ngủ gục liên tục, lâu lâu lão tỉnh dậy do bị sụp ổ gà, nhắm ko chạy nổi nữa nên a tắt vào lề tập thể dục xíu cho tỉnh, lúc này cơn đói nổi lên….vừa lúc đó thì gặp a lều bụi và chị Thu chạy tới, anh chị tắp vào và hỏi ăn uống gì chưa ? hai a e đồng thanh “ dạ chưa “, rồi lão Khang đổ hết tội lên đầu mình chứ… Anh lều và chi Thu ko hỏi han gì thêm, lập tức chải cái bạt ngay lề đường, chị Thu lôi 2 lát bánh mì với bịch chôm chôm ra, còn a Lều thì đi kiếm vài que củi nướng khô mực cho 2 a e hix hix, cảm động qúa xá …Cám ơn a Lều chị Thu nhiều lắm, ko được phép từ chối thế là a Khang mang café ra nữa, ngồi xuống đàm đạo 1 xíu rồi đua về tiếp, dọc đường xe a Khang bị hư bóng, mắt lão thì cận 7-8 độ nên ko đèn ko được, tưởng đâu chuyên nghiệp lắm chứ ai ngờ gỡ có bóng đèn trước ra thôi mà 30’ mới gắn lại được, chắc cố tình trả thù mình ko cho ăn bắt chạy về đây hehe ( Mr Khang ko có tạo nick, ko có comment những vẫn đọc bài, mọi người chém mạnh tay vào cho lão tức mà nhảy vào đi…hí hí )

Sau cùng chia buồn cùng anh Khang cái điện thoại bị hư và màn hình ipad htc của a cũng đi nốt do cho Móm ngồi lên balo suốt đoạn đường về nhà :(

P/S : cám ơn Xế - Núi nhiều lắm hihi, làm ôm a Núi thì hoàn toàn an tâm, xế chạy xe rất chậm rãi và cẩn thận :) .. hư ipad rồi ak .. a

conlele
02-08-2011, 17:44
Nghe Móm với Longvina kể chuyện: bể bánh, nạy lốp, đèo ba, bỏ đói, bể 2 màn hình 2 cái HTC Smartfone và Ipad mà đau ruột dùm Hoàng Khang Đại Tiên Sinh quá đi!

Đi chuyến đầu với anh em mà như vậy, chắc Hoàng Khang Đại Tiên Sinh trốn luôn quá!

Xin-chia-bừn!

Tường Vy
02-08-2011, 17:50
Tiếp tục đi. Vừa mới khen bữa nay trời thương, thời tiết tốt quá chỉ mưa lâm râm nhá hàng. Ai dè chạy được một lúc thì mưa xối xả chạy ko kịp.

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/38/13122815351590069216_574_574.jpg

Trùm áo mưa từ ngã ba Dầu Giây đến khi vào tới Thác Mai, cũng nhờ có nó mà đỡ lạnh :))
Bác Khang với Siêu thị di động đang phục vụ trà nóng và cơm cháy.

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/59/1312171147735042424_574_574.jpg

Chuyển cái clip này qua đây nhé.

http://www.youtube.com/watch?v=OqX8tfHCFyg&feature=channel_video_title

just K
02-08-2011, 17:54
Nghe Móm với Longvina kể chuyện: bể bánh, nạy lốp, đèo ba, bỏ đói, bể 2 màn hình 2 cái HTC Smartfone và Ipad mà đau ruột dùm Hoàng Khang Đại Tiên Sinh quá đi!
@.@ tội bác Khang thế!!!

Tường Vy
02-08-2011, 18:01
Tốp 2 đến nơi thì cũng tầm 8h tối
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/58/13121711051752149435_574_574.jpg

Chuẩn bị BBQ, lọ gia vị Nhanh-gọn-lẹ của a Bụng Bự thiệt lợi hại.
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/57/13121710572013483844_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/56/1312171007540631753_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/55/13121709511245500579_574_574.jpg

Tường Vy
02-08-2011, 18:11
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/53/13121707821630709584_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/38/1312281524708000185_574_574.jpg

Mọi người bình ảnh cho em với :D

Sáng hôm sau trong khi một số chiến sĩ đang say giấc vì nhậu tới sáng thì các nam thanh nữ tú rủ nhau đi làm hàng

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/53/1312170836447723306_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/38/13122815171423167404_574_574.jpg

Tường Vy
02-08-2011, 18:21
Nơi trú ngụ của cả đoàn.
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/12/1312171930719363625_574_574.jpg

Sau đó là đi thăm thú xung quanh và tắm suối.
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/12/13121719451054792521_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/11/1312171917219875801_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/51/1312170710765169483_574_574.jpg

Tường Vy
02-08-2011, 18:38
Ngồi ăn chè đợi tốp a Long, a Khang bị kẹt lại ở trong

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/11/1312171898228527782_574_574.jpg

Dừng ăn trưa ở quán Thảo Nguyên (đúng ko mọi người ??)

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/49/1312170549397431288_574_574.jpg

Bữa trưa diễn ra rất thầm lặng vì ai cũng lo tập trung vào chuyên môn. Đói bụng quá nên ăn cái gì cũng ngon ơi là ngon :))

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/11/13121718661234173539_574_574.jpg

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/10/13121718431408491322_574_574.jpg

Tiếp tục lên đường. Mọi người chia tay nhau từ QL 1A vì đường quá đông. Hẹn gặp lại ở buổi off các anh chị em nhé. Thân !(c)

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/11/11/1312171888333611638_574_574.jpg

nhoc-teppi
02-08-2011, 20:21
Em là em dìm hàng chú Brad Hùng và Angelina Vy nhá , couple lọ nghẹ đấy ....hahahha

Khâm phục trình độ PR của MR Long khi quăng lên thớt rủ rê "có sẵn 10 ôm, chỉ tuyển xế". Đến khi tập trung, thấy toàn hot boys, ôm cao giá dễ sợ.

Nhưng dc cái kì này đi ít nữ nên cũng dc các anh boys ưu ái chị ạ hehehehe.

https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/02/17/39/13122815601826175527_574_574.jpg

Đang ngồi uống nc thì nghe anh Núi nói chuyện dt với anh Long ( anh Long lúc này đi đón bé Như):" uh đang nghỉ ngay rừng cao su, đối diện đàn bò ăn bỏ, em tới đâu rồi ? "

Cả nhà ai cũng cười vì "bò" là dân di động, thấy cỏ là vác thân đi ngay, nên sợ anh Long tới là nó đi xuống mé dưới rồi, ai dè anh Long cũng định vị dc nhà mình nghỉ ở đâu, tiếc là lúc đó đàn bò cách xa nhà mình có mấy chục mét thôi :))

sotkkg
02-08-2011, 21:32
Hic, biết tin bác Khang bị tổn thất đồ nghề mình cũng buồn dùm bác thiệt,:( suốt đoạn đường bác thường giúp đỡ mình nhiều thứ, gửi bác tấm hình này hi vọng chuyến sau bác sẽ tham gia nữa nha!

Còn cô bé này chắc hờn dỗi ai mà bỏ đi bộ 1 mình giữa rừng đây nhỉ!

Tường Vy
02-08-2011, 23:45
Em là em dìm hàng chú Brad Hùng và Angelina Vy nhá , couple lọ nghẹ đấy ....hahahha

Sao tự nhiên mình lại có nick Angelina Vy nhỉ :))
Teppi dìm hàng quá nha,haha, nhìn lại hình bữa đó nhịn cười ko nổi luôn.

nhoc-teppi
03-08-2011, 00:12
Sao tự nhiên mình lại có nick Angelina Vy nhỉ :))
Teppi dìm hàng quá nha,haha, nhìn lại hình bữa đó nhịn cười ko nổi luôn.

Coi clip mới hoàng tráng Vy ơi, hahah sao lại ko dìm, hàng độc hại phải dìm, mà dìm cho chik luôn hahahha

meocoi
03-08-2011, 09:20

Bác nào cho em hỏi: Chiếc này tên là gì nhỉ ?

babyone
03-08-2011, 09:24
Hic, biết tin bác Khang bị tổn thất đồ nghề mình cũng buồn dùm bác thiệt,:( suốt đoạn đường bác thường giúp đỡ mình nhiều thứ, gửi bác tấm hình này hi vọng chuyến sau bác sẽ tham gia nữa nha!

Em chỉnh màu làm sao mà màu ảnh lên sắc rừng lạ vậy? Rừng xanh mướt ah, sắc xanh lá cây tươi mát rượi mượt mà mà chứ đâu có héo vàng thế này. Nhưng mr Hoang thì héo thiệt, em Móm đền đi....Hoàng hỉ???

Móm
03-08-2011, 10:23
Em chỉnh màu làm sao mà màu ảnh lên sắc rừng lạ vậy? Rừng xanh mướt ah, sắc xanh lá cây tươi mát rượi mượt mà mà chứ đâu có héo vàng thế này. Nhưng mr Hoang thì héo thiệt, em Móm đền đi....Hoàng hỉ???

Huhu e cũng áy nãy lắm ...:( nhưng được sự cho phép e nó mới dám ngồi lên mà, hình như a kêu e ngồi lên đó đấy chứ ^^ rồi trước đó a Long béo có hỏi là có đồ dễ vỡ gì ko ? anh nói ko nên e cứ vô tư mà ngồi hihi. Hai a e ẩu thật, cứ nghĩ là đã để lên cái túi máy ảnh phía trên cả rồi... :(

Chị BBO ơi, Móm sẽ đền nhưng đền cái khác, a Khang đã ra điều kiện cho e rồi hơ hơ.....

leubui
03-08-2011, 10:46
Tốp 2 đến nơi thì cũng tầm 8h tối
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/08/01/10/56/1312171007540631753_574_574.jpg

Nguyên đêm hôm đó leubui câu cá ở thượng nguồn Thác Mai. Đến sáng thì dùng dây để lội qua suối để tìm chổ câu lý tưởng. Khi về thì thấy anh chàng to con, bụng bự, trên tay cầm 1 cái khăn. Chắc là anh chàng này tìm chổ để tắm tiên đây mà, thấy có người nên vỡ kế hoạch. Lát sau thì gặp Khang Phạm giới thiệu mới biết anh chàng ấy là Longvinasun. Đi đâu sao cũng gặp Khang Phạm . Thường thi gặp bác Khang đi với nhóm người nước ngoài.
Thành thật chia buồn với Khang cái vụ ipad nhé. Mà con bò bị rớt 1 sợi lông thì cũng đâu có nhầm nhò gì Khang há:D
Biết mọi người đêm hôm đó nướng thịt la leubui vào xin xỏ rồi.

trainhangheo
03-08-2011, 10:59
Huhu e cũng áy nãy lắm ...:( nhưng được sự cho phép e nó mới dám ngồi lên mà, hình như a kêu e ngồi lên đó đấy chứ ^^ rồi trước đó a Long béo có hỏi là có đồ dễ vỡ gì ko ? anh nói ko nên e cứ vô tư mà ngồi hihi. Hai a e ẩu thật, cứ nghĩ là đã để lên cái túi máy ảnh phía trên cả rồi... :(

Chị BBO ơi, Móm sẽ đền nhưng đền cái khác, a Khang đã ra điều kiện cho e rồi hơ hơ.....

Ai ngồi lên thì còn hy vọng ko bể chứ Móm thì ... =))=))=))

hoang.foto
03-08-2011, 11:00

Bác nào cho em hỏi: Chiếc này tên là gì nhỉ ? xe CD pác :X

long_vinasun
03-08-2011, 12:28
Nguyên đêm hôm đó leubui câu cá ở thượng nguồn Thác Mai. Đến sáng thì dùng dây để lội qua suối để tìm chổ câu lý tưởng. Khi về thì thấy anh chàng to con, bụng bự, trên tay cầm 1 cái khăn. Chắc là anh chàng này tìm chổ để tắm tiên đây mà, thấy có người nên vỡ kế hoạch. Lát sau thì gặp Khang Phạm giới thiệu mới biết anh chàng ấy là Longvinasun. Đi đâu sao cũng gặp Khang Phạm . Thường thi gặp bác Khang đi với nhóm người nước ngoài.
Thành thật chia buồn với Khang cái vụ ipad nhé. Mà con bò bị rớt 1 sợi lông thì cũng đâu có nhầm nhò gì Khang há:D
Biết mọi người đêm hôm đó nướng thịt la leubui vào xin xỏ rồi.

Há há, hôm đó em đang đi tàm chỗ tắm tiên thật, đang đi thấy cái lều, nghi nghi, thấy lều võng đầy đủ mà sao không có người, chợt thấy 1 cây cầu bắc ra thác, khung cảnh yên tĩnh làm em nghĩ đến chuyện xấu, : Không lẽ chủ lều ra thác tắm và......! thế là mon men chạy ra, ai dè thấy 2 anh chị đang đứng đó, trong khung cảnh rất ư lãng mạn, chợt nghĩ có thằng nào vô duyên mà đứng đó nh2in đâu, thế là em rút lui, hé hé. Lát sau bác Khang kêu em lại hỏi biết ai không thật tình chỉ mới nhìn hình bác trên topic, cũng chỉ nhớ mang máng, ai dè chính là bác Lều: ( anh của Lều Phươgn Anh). haha. anh em mình cũng có duyên gặp mặt anh nhỉ, tiếc là tối đó không biết là anh cũng đi thác Mai, chứ nếu không anh em mình sẽ có buổi giao lưu thịt nướng hoành tráng......

long_vinasun
03-08-2011, 12:30
Em thấy hình này mới tả thực đó chị, ảnh rừng chiều tắt nắng mà, hé hé. anh Khang chuyến này đi về thành Idol luôn ha ha

long_vinasun
03-08-2011, 14:10
Khi bạn mết mỏi, khi bạn chán nản, hãy thử 1 lần cảm giác được sống 1 mình giữa thiên nhiên, nhìn ngắm tạo hóa đã mang đến cho chúng ta những điều kỳ diệu tuy chỉ nhỏ nhoi nhưng cũng cot hể xua tan tất cả những muộn phiền lo toan của cuộc sống..

Chuyến đi được quyết định nhanh chóng bắng những cái gật đầu trong một buổi ofline của những người bạn. Thế là 1 lộ trình được vạch ra: Thác Mai, không phải 1 ngọn thác hùng vĩ hay quá nổi tiếng, chỉ đơn sơ là 1 con thác nhỏ trong một khu rừng bao la, cảm giác thú vị khi bạn được ở trong rừng, được nghe thiếng thác ầm ào.....
Gần đến ngày đi, mọi thứ có 1 tý xáo trộn, một số thành viên nam không thể đi được, thế là chỉ còn 1 mình Bụng bự là nam , éc éc, sao đây? đi vào rừng chưa từng đi lần nào, với 1 nhóm toàn nữ, chắc "chịu không nổi quá". thế là post lê n Phượt. lại cũng chỉ là các bạn nữ đăng ký,(haizz không lẽ mính có sức hút thế ta?, thấp thòm lo âu, rồi những tin nhắn SMS của một số thành viên nam đăng ký đi làm mình cũng đỡ lo, Nhưng mà các bác nam nhé, toàn đăng ký đi mà nhắn tin cho em váo lúc "nearly midnight" không àh. Cả 1 tuần liền nằm trong bệnh viện chăm [D] bệnh, những kế hoạch dần dần rõ nét ( thú thất em chẳng có kế hoạch gì cả, chỉ là muốn đi vào rừng, nằm yên tĩnh nghe tiếng thác thôi, rồi thì ngày off cũng đến, chiều đó bận việc nên qua hơi trễ tý các bác thông cảm.Những gương mặt lần đầu tiên gặp gỡ, xa lạ nhưng cũng vui vẻ khiến cho tinh thần chuyến đi cáng ngày càng lên cao......
Và thêm 1 cú sốc tinh thần nữa khi bác Khang Super man có mặt, xin giới thiệu 1 vài dòng, bác Khang là một thành viên nòng cốt của tổ chức bí mật ( có thể là gián điệp của CIA hay FBI ) do tổ chức cử đến tiếp thâm nhập váo tổ chức chuyến đi của chúng ta, với tinh thần đa nghi vốn có, em phải truy hỏi bác 1 số câu về dnah tính và nghể nghiệp, nhưng vốn được đào tạo rất chuẩn nên bác Khang này quyết định không nói, nhưng em cũng đã nngấm ngầm nắm được thông tin của bác và sẽ chiêu dụ bác đi cùng chuyến đi để có thể lợi dụng cơ hội khai thác nhiều hơn.
Thời gian thắm thoát thoi đưa, hết sáng đến tối hết mưa đến nắng..... bỗng một tiếng sét đánh ngang tai, Jinny không thể phụ trách giúp em khoản mua đồ đạc, huhu như đứa trẻ đi lạc bơ vơ giữa dòng người, em thầm nghĩ " chết mẹ rồi, chuếyn này con toi cơm", thế nhưng với tính cách đa năng và ham hố " hay mọi người hay nói là ôm đồm", em đảm nhận tất cả việc mua sắm của cả đoàn 25 mem với tinh thần: Đã nói từ đầu là ăn lông ở lỗ, nên không mua được gì thì ăn chay, hehehe.... ( nghĩ lúc đó mình cũng ác ghê).
Sáng ngày G, mọi thứ đã nằm tỏng kế hoạch, thế nhưng những sóng gió đầu tiên đã đến: em gặp ngay cô bé cho thuê lều dễ thương quá, nên mất 30p để ngắm nhìn cô ấy và cùng lúc đó em nhận được thông tin sét đánh, cô ấy muốn giữ bằng lái xe của em để làm tin, haizza, không lẽ mình có sức hấp dẫn vậy, nhưng em quyết cự tuyệt vì nghĩ rằng với những thông tin của em cô ta có thể truy ra em là một nhaan vật khét tiếng và thiên la địa võng ( CSGT) sẽ tóm gọn em với lý do rất ư là ghê gớm: chạy xe mà no license. Em quyết tâm để lại cho cô ấy những gì em có để đổi lấy sự bí mật thông tin, và cuối cùng cuộc thương lượng kết thúc với giá 1xxxxxx, cô ấy đã tiễn em ra về với 1 nụ cười đến giờ em vẫn cho rắng bí hiểm hơn Monalisa.
"Đầu xui đuôi lọt", "Đầu lọt chọt thế nào cũng xui",một cú điện thoại sét đánh, em phải về cty có việc, đồc hưa chuẩn bị, lương thực chưa mua, chỉ có trong tay mấy cái lều, 3 lít nước gạo, 3kg cánh gà,....
Cố gắng giài quếyt công việc 1 cách nhanh ch1ong nhất, với tinh thần cao độ, nhưng những cô gái ( lạii là những cô gái), cứ vấy lấy em xin chữ ký, nào là ký nợ, ký fax, ký.....Thoát ra khỏi mớ bòng bong công ty váo lúc 10g10, với tâm trạn khẩn trương và nhiều rối bời, em bơ phờ bước ra ......Thác Mai thẳng tiến....( to be cont)

long_vinasun
03-08-2011, 16:56
Thẳng tiến ư? có vẻ nó quá đơn giản nhỉ???? Với 2 cái lều, 1 đống thịt gà, 1 cái máng heo ( ah không máng trộn xi măng để làm bếp nướng nhé), và 1 con heo ( há há) mọi thứ quá cồng kềnh, cũng may nhận được điện thoại của bác Doanh - nói về bác Doanh thì chia sẻ tý nhá, bác Doanh nhắn tin cho mình khi mình đang ở BV, lời nhắn thấy có vẻ bác là 1 người đàn ông rất nghiêm túc, và có lẽ pha 1 chút khó tính ( hà hà, cảm nhận ban đầu nhé, bác đừng giận)....thế là mình cũng e dè, vì sợ đi với nhóm nhí nhố bác sẽ không vui, há há - Quay trở lại vấn đề, bác D hỏi mình đang ở đâu có cần giúp gì không, ( mừng như bắt được vàng), bác chở giùm em cái lều nhé, bkla bla..... ok ok, hẹn ở Nam Kỳ Khởi nGhĩa và DBP nhé, bla, bla....Và rồi có mặt ở Ngã 4 NKKN - DBP sau 20p, móc đt ra, hết pin, éc éc, móa ơi làm sao con bít ai là ai??????

Cố gắng đứng ở ngã 4 ( ngay góc ngã 4 đó bác), giơ cái lếu như 1 ông bán lều, sau 15 phút với nhiều người qua lại, không thấy có phản ứng hóa học nào xảy ra! Lo lắng nhìn quanh, thấy 1 bác mặc đồ đẹp đẹp, đang móc đt ra gọi um sùm, tường bác D, chạy đến, chưa kịp hỏi tên gì thì nghe bác đó đang nói với em nào đó: " em đến khách sạn đi, tý anh chạy qua, mà ăn gì không em?, bla bla......", Đơ như cây cơ, hổng lẽ ông này hẹn mình đi chơi còn hẹn bla bla....chưa kịp mở miệng, bác đấy đề xe phóng cái vù.. còn mình em chơ vơ nơi ngã 4, chờ thêm 5 phút với hy vọng chắc bác đó cũng đang tìm mình, hy vọng tắt hẳn khi mình chẳng thấy ai, thế là chạyvề, cắm đt sạc pi, Đồng hồ chỉ 12g kém 10. Móa ơi, đồ chưa soạn ( chưa bỏ vô balô thui), chưa mua đồ... hay la 2mình ở nàh ta? ý nghị thoáng qua.....

Coopmart, 12g kém 5, mình chạy như điên, vừa thịt, vừa rau, vừa mì, vừa mắm muối, ( cũng may đợt rồi mình đi siêu thị cho cả đoàn của cty nên nắm giá rồi, cứ thế mà quất)....Đẩy xe ra tính tiền, em gái thu ngân,( lại gái) nh2in mình ánh mắt đa nghi, đầy vẻ ngưỡng mộ ( chắc ông nội này Gay, mua đồ như đàn bà....) em thỏ thẻ, anh có đủ tiền không ??? ( ah không anh có thẻ thành viên ko?) quên cha cái thẻ ờ nhà, lần trước có thẻ được giảm giá nhiều lắm, haizza..bla bla, tính tiền xong, đầy xe ra, bỏ đồ vào bao mới thấy mình như supperman, 4 cái túi lớn với 1 đống đồ, tống lên xe về nhà.

Về nhà nhìn Đt đỏ lòm vì báo cuộc gọi nhỡ, huhu, em xin l64i quý anh chị, vì em mà để anh chị chờ em đến 12g40, xin lỗi xin lỗi, và cũng cám ơn chị Cỏ ba lá đã chỉ huy dân chúng hành quzân giúp em, ngàn lần xn lỗi vì sực ố không muốn có đó, anh chị tha lỗi nhé ( thật lòng lúc đó thấy nản lắm đó, mình là chủ thớt mà ko đúng giờ, rồi còn ko nghe đt nữa, sẽ làm cho cả đoàn tâm lý bất ổn va 2mất vui, em thẳng thắn rút kinh nghiệm chuyện này, các anh ch5i em đi sau, nếu có tổ chức nhớ rút kinh nghiệm như em, xin tiếp thu ý kiến đóng góp của mọi người, em cố tình tạo topic để nhận những lời thẳng thắn đó mà)..

Chất thêm 3 cái lều lớn 1 cái lều nhỏ, 1 cái balô của mình, xe mình thành xe bọc thép, sư mẫu cứ luôn phiên hỏi, sao mày không kêu xe lên đón mày rồi chở đồ, akak con đi bụi mami ơi, đi bụi ....Cuối cùng cũng ra khỏi nhà với 1 đống thức linh tinh lỉnh kỉnh....chạy ngoài đường cứ như xe tăng, há há, sự cố thứ 2 khi em gái Kit kat ( bé Như gọi điện hỏi mình là: Anh ơi ai đón em???? ( Hu hu lúc đó nghe xong mà anh muốn nhảy xuống xe đi bộ về luôn) Cái này lỗi đo em nữa, vì quên thông báo cho em nó tự túc đi xuống chỗ hẹn, mọi người đừng giận em nó nhé, lỗi ở em. Nhanh chóng liên lạc nhóm để chừa 1 xế đón giùm cô bé, bác Doanh lại là nạn nhân( hay là ân nhân) hy sinh ở lại. Tiếp tục bon bon, gọi điện cô bé Móm, hẹn em ấy rồi sực nhớ mình còn chỗ nào trên xe đâu mà đón Móm, lại gọi cho nhóm 1, ko gọi được, gọi BSTT, hỏi còn ai đón không? BS sau 1 hồi suy nghĩ nói là mọi người chạy qua đường xxxx rồi, nên mình nói thôi vậy đi luôn đi, đến phà đợi mình ( và Lý do của sự cố thứ 3 bắt đầu từ đây.......

long_vinasun
03-08-2011, 17:10
Qua cầu Giồng, đón Móm, 2 anh em share nhau cái yên chắc còn đủ 1 gang tay, há há thế mà mọi thứ cũng đâu vào đấy, lúc đó cứ nghĩ nếu mà mình giang chân rộng tý nữa chắc không còn cái quần để bận, haizzza, cảm giác thế nào thì Móm kể nhé em. chạy đến bến Phà, mọi người đã qua phà, an tâm 1 tý, mọi thứ thế là đã ok, Qua phà. mọi người ai cũng nhìn 2 đứa như sinh vật ngoài hành tinh ( chăc có lẽ là do ngưỡng mộ, há há), được sự động viên của Móm, hai anh em qua phà an toàn, đoàn đang đứng chờ, ( géht nhất lúc này, không ai chụp lại cái xe bọc thép của em) haizzz, nahnh chóng share đồ ra,

Nhận được đt của bé Kat giọng muốn khóc: anh ơi anh đang ở đâu vậy, .....móc đt gọi bác Doanh, tắt máy, akak, gọi lại nữa, bác Doanh hùng dũng bước ra: long gọi mình hả? Akak, là sao?dzị ai đón be Kat, bla bla, đầu óc tối tăm, huhu sao một hồi phân giải th2i ra do tưởng là Tv không đến được là Móm nên bác doanh theo đoàn đến phà để đón Móm, akak. Đoạn này giái thích 1 tý là em Kat có gọi lại cho em nói là "nếu xa quá rồi thì thôi đoàn cứ đi, em đi về cũng được", nhưng tính của em trước giờ thương người ( ko phải dại gái nhé), vì em nó đã đến chờ nãy giờ, mà lỗi lại do mình nên em phải chịu trách nhiệm chứ, huhu, thế là em tính sẽ quay về rườc em ấy, chia tay Móm nhé, ( chắc anh em mình đúng là không có duyện)

Đúng là trong cái khó ló cái ngu, ai lại đi chạy về đo rước, sao không kêu em nó đi xe ôm đến đây ( ai nói câu này ấy nhỉ????), call em chạy xe ôm đến anh chờ ở phà nhá. Đoàn lại lên đường mà không có chủ thớt, chuyến đi giông bão sắp bắt đầu....

leubui
03-08-2011, 18:03
Longvinasun mắt láo lia xem có ai ko. Nếu mình đến chậm tí nữa chắc là thấy cái quần máng trên cành cây quá, và mình sẽ tịch thu luôn cái quần cho khỏi có đường về luôn:D

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00114.jpg

Tường Vy
03-08-2011, 22:02
Dành cho những ai hôm nay ko đi off vẫn được xem dìm hàng nhé

http://www.youtube.com/watch?v=EMS39F84LV0

Nhóc teppi thầm lặng gửi riêng mail clip trét lọ nghẹ cho mình nha :))

Tường Vy
03-08-2011, 22:37
Clip này còn nóng bỏng hơn nè

http://www.youtube.com/watch?v=trA_04_l_JE

leubui
04-08-2011, 08:53
Hình của các bạn lúc về mình chộp được nè

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/DSC01712.jpg

Long taxi và Khang tiên sinh đi cứu hộ chiếc xe bị bể bánh

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/DSC01715.jpg

Bánh mì kẹp thịt

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/DSC01718.jpg

@Móm: leubui nghĩ rất may cho bác Khang đấy, cũng may mà Móm ngồi lên balo . Móm mà ngồi chung với bác Khang không biết về đến nhà bác Khang còn nguyên vẹn hay không.:D

Ăn Bờ Ngủ Bụi
04-08-2011, 09:09
Ku leubui cũng đi Thác Mai ah :))

leubui
04-08-2011, 09:31
Ku leubui cũng đi Thác Mai ah :))
Hôm đó tui đi câu cá, ko được cá chỉ được ếch thôi, tối nướng xử 1 con, 1 con sáng thả khi chuẩn bị về mới gặp Long. Cũng muốn về chung cho vui nhưng về trước vì tui còn phải tung tăng vác mấy kí chôm chôm nhãn và 30 kí măng( Măng mục nào mục náy bằng bắp dùi ông vậy đó, non xèo có 4.000đ / 1kg)

Móm
04-08-2011, 09:45
Ai ngồi lên thì còn hy vọng ko bể chứ Móm thì ... =))=))=))

@Móm: leubui nghĩ rất may cho bác Khang đấy, cũng may mà Móm ngồi lên balo . Móm mà ngồi chung với bác Khang không biết về đến nhà bác Khang còn nguyên vẹn hay không.:D

Haizzaa...là sao ta :shrug: ??? . Có vấn đề với cái bo-đì của mình àh :D

hoang.foto
04-08-2011, 09:50
Haizzaa...là sao ta :shrug: ??? . Có vấn đề với cái bo-đì của mình àh :Dhọ đang gen tị đóa chị .. mình đợp có gì sai ha :)) .... ko bê? bánh là may :)

long_vinasun
04-08-2011, 17:01
Longvinasun mắt láo lia xem có ai ko. Nếu mình đến chậm tí nữa chắc là thấy cái quần máng trên cành cây quá, và mình sẽ tịch thu luôn cái quần cho khỏi có đường về luôn:D

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00114.jpg
Há há cái quần cảô này không phải em nhé, bác rô bin sơn vào nhận đi, .....

leubui
04-08-2011, 23:03
Bắt quả tang, không được chối.

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00122.jpg

Robinson
05-08-2011, 10:20
Hehe, lúc í mình 1 mình lang thang vãn cảnh, với lại thấy bác Long đang lùng tọa độ an toàn cho các mem tắm tiên nên mình ngó xem chố đấy có ok, thấy cái cầu treo đẹp wá, tưởng ra cái đảo nào giữa suối.... đang hăm hở thì thấy anh chị đang chụp hình nên mình ngó nghiêng tí rồi trả lại "khung trời" cho 2 bác í :D

Móm
05-08-2011, 14:05
Bà con, sao ko ai chịu post hình vậy nè ^^ Móm bữa đó ko đi off nên ko có hình, thấy nhà mình cũng nhiều hình đẹp lắm mà ta, sao ko show lên zị ...!? Tiếp đi mọi người ơi....;)

leubui
05-08-2011, 17:12
Tặng các bạn vài tấm ở thượng nguồn.
Cầu bị gẩy
https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00101.jpg

Bên tay phải cây cầu
https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00086.jpg

Cũng không nguy hiểm lắm, dùng dây lội qua cho an toàn.
https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00105.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00109.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00111.jpg

Đây là thượng nguồn. Mùa khô chúng ta có thể cắm lều trên tảng đá này để thưởng thức cảm giác 4 bên là Suối và ngủ trên đầu ngọn thác.
https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/IMG00095.jpg

leubui
06-08-2011, 22:04
Top cuối cùng rời khỏi Thác Mai

Anh chàng khá đẹp chai đó là Khang Phạm.
https://i273.photobucket.com/albums/jj226/minhthu0509/DSC01722.jpg

Robinson
07-08-2011, 13:36
Một kiểu thưởng thức thiên nhiên.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=65353&d=1312277107[/QUOTE]

Thich cai hinh nay ne, thanks bac Nui da chup tam hinh nay nha (nguyen 1 cay to the ma co moi canh do k co kien, dang phieu dc ti thi troi keo may den thui, mua..)

long_vinasun
10-08-2011, 13:33
Các bác này lười lắm nhé, không chịu pót bài gì cả, hôm nay tâm trạng.... nên pót tiếp vì mọi người đi quá nhanh

....Quay trở lại phà trong khi đoàn tiếp tục hành trình quả là 1 cực hình, huhu nhưng mà không kẽ để cô bé tội nghiệp này đã đến lại phải về. Quay lại, phà hơi lâu do bờ bên này nhỏ, sóng nước cứ như vỗ về những cơn nắng gắt...Alo6 em đến chưa?, bla bla... em mặc áo nâu.... Chạy đến, bé Như ah2 câu hỏi lúc đó của em làm anh mắc cười nhất: " anh tên gì? có phải là anh Long không?????Nếu mà nói không thì sao nhỉ? kaka, lại 1 chuyến phà nữa đưa 2 kẻ cuối cùng của đoàn qua bên sông,điện thoại réo llie6n tục, mọi người đang tập trung tại ngã 3, nằm càe võng đối diện đàn bò, akak thoáng nghĩ đến đó không lẽ kiếm trong cái đàn....haha
Nhanh nhanh chóng chóng gia nhập đoàn, cũng may đàn bò chưa đi mất akak, thế là đoàn lại xuất phát lần thứ 3, trời dần buông về chiều.....Nhận được 1 tin bất ngờ, nhưng không thể làm gì khác được,.....
Chạy 1 đoạn ngắn nữa cả đoàn rẻ trái ở cái ngã 3 lớn nhất bên tay trái, ở đây chỉ có 1 cái biển chỉ dẫn chạy vào tủnt âm TT Nhơn Trach ( Các bạn sau này có đi cung 769 nhớ để không bị lạc và đi nhanh hơn),, chạy theo cugn đường này đến 1 khu phố nhổ, đi qua 1 ngã 4, ngã 4 thứ hai rẽ trái 1 lần nữa, chạy thẳng gần cuối đường sẽ có 1 ngã 4 nhõ, DT769, chính là đường 769 nhé, cứ rẽ phải vào đó rồi chạy 1 đường thẳng thui, cảnhva655t 2 bên rất đẹp nhé, theo như cô bé Kat thì giống như đường Đà Lạt, háha......

sotkkg
11-08-2011, 23:47
Công nhận cung đường 769 đẹp thiệt. Vừa chạy xe vừa chụp được 2 tấm bằng điện thoại

Xa xa là đàn bò chỗ quán cà phê dừng chờ bác Long.
Ảnh 1 vài thành viên trong đoàn (by Khang photo)
Còn anh giai này chơi bạc mạng nhỉ!
Ủng hộ bác Long lên tiếp 1 chuyến nữa nha bác [có kỉ niệm là chắc chắn có "đi" nữa mà!]
Mình đứng sau lưng bác nè!