PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Tìm bạn đồng hành đi Hà Giang 2 ngày ( Thứ 7- Chủ Nhật) 25/9-27/9

viethacker84
07-09-2015, 23:12
Tìm bạn đồng Hành đi Hà Giang vào cuối tháng 9 .
+ Thời gian: Từ ngày 25 - 9 đến 27-9 ( 3 đêm 2 ngay ). Xuất phát từ đêm thứ 6.

+ Mục đích chuyến đi:
Có lúa Ngắm lúa, Có hoa ngắm hoa. Có gì ngắm nấy. chụp ảnh và lưu lại những kỷ niệm. Không đặt nặng vấn đề phải đi hết, đi nhiều.
Điều kiện tiên quyết: Sáng thứ 2 về đến Hn để kip đi làm. Thích hợp với nhưng người không có nhiều time. Đã đi Hà Giang rồi và muốn trải nghiệm lại.
+ Lịch trình:
Tối thứ 6 ngày 25/9: xuất phát từ Mỹ Đình. Sáng 26 -5 có mặt tại Hà Giang
Thứ 7 26/9 : Lấy xe máy, ăn Sáng nhanh và xuất phát đi Đồng Văn.
Cả ngày thứ 7 thong dong từ Hà Giang lên đồng Văn. Do đi 2 ngày nên sẽ bỏ qua Cột cờ lũng Cú.
Các địa điểm khác trên đường vẫn giữ Nguyên.( Như các bạn đã biết thì sẽ qua Yên Minh, Quản Bạ, Phố Cáo, Nhà Vua Mèo Vương Chí Sình ..vv).
Chiều tối đến Đồng Văn nhận phòng, ăn tối, tự do đi dạo hoặc lên Café Phố Cổ Ngồi rao lưu, kể chuyện, chia sẻ suy nghĩ về tình yêu, về cuộc sống, về con người, về ẩm thực, về nhưng nơi đã đi qua…v.v.v
Chủ Nhật ngày 27/6: Sáng dây sớm, trải nghiệm cái lạnh của Hà Giang buổi sáng, tự do đi chợ, mua sắm các đồ bản địa, ăn hoặc mua những gì mình thích.( Tự túc ăn sáng để tiết kiệm thời gian)
Khoảng 8h khơi hành về Hà Giang: Qua con đèn Huyền Thoại Mã Pí Lèng, con đường Hạnh phúc( Đoạn này sẽ đi chậm và thong dong thôi), chạy về Mèo Vạc và ăn trưa tại Mèo Vạc. Chiều về đến Hà giang, nghỉ ngơi ăn tối rồi lên xe, kết thúc chuyên đi và trở về với nơi mà người thân của chúng ta đang chờ đợi. Kết thúc chuyến đi.
+ Yêu câu đối với người đồng hành: Là người vui vẻ, hòa đồng, không cục cằn thô lô.
Không nhận những người có tư tưởng đóng tiền rồi phó mặc cho Leader và thủ quỹ phải lo tất cả mọi việc, chỉ việc Nhấc Mông lên và đi.Mình không tổ chức Tour nên cả nhưng người trong đoàn đều phải cùng tham gia tổ chức và chuẩn bị cho chuyến đi.
+ Tuyển 1 người có kinh nghiệm làm Leader: Cân đối thời gian và bao quát đoàn để chuyển đi được an toàn và vui vẻ.
+ Tuyển 1 nam thanh niên chốt đoàn: Biết vá săm và chuẩn bị những đồ lặt vặt đề phòng sự cố hỏng xe giữa đường.
+ Tuyển 1 thủ quỹ: Thu tiền và thanh toán các chi phí dọc đường, Thủ quỹ là 1 người rất vả, đến sớm ( đặt chỗ) về muộn ( Trả tiền). Bạn nào có kinh nghiệm thì giúp đoàn việc này.
+ Số lượng thành viên: 6-8 xe, tùy tình hình. 6 xe thì kinh tế vì tròn 2 mâm, ăn cơm đỡ lẻ nhưng 8 xe mình nghĩ là vừa, đủ người để chém gió.
Mình sẽ chốt thành viên sau khi cân đối mọi thứ. Không quan trọng là người đặt gạch trước or sau, miễn là phù hợp với những tiêu chí mình đưa ra.
Bạn nào muốn tham gia cùng xin để lại Tên:
số điện thoại :
và facebook.

Thanks mọi người đã đọc tin.

đoàn đã chốt. Thanks mọi người đã quan tâm.

vananhquach
08-09-2015, 10:22
Mình đăng ký 1 chân ôm, Thớt nhé. Mình đã đi Hà Giang vài lần, có kinh nghiệm làm thủ quỹ.
Mình định đi Tây Côn Lĩnh đợt này, nhưng đồng bọn lùi lịch sang tháng 10, mình ko bố trí được, nên bám càng bạn Đông vậy.

viethacker84
08-09-2015, 13:01
Mình đăng ký 1 chân ôm, Thớt nhé. Mình đã đi Hà Giang vài lần, có kinh nghiệm làm thủ quỹ.
Mình định đi Tây Côn Lĩnh đợt này, nhưng đồng bọn lùi lịch sang tháng 10, mình ko bố trí được, nên bám càng bạn Đông vậy.

Mình Tháng Mười Hai - 0983 812 884.

Ok bạn. Có gì mình sẽ trả lời bạn qua tin nhắn nhé.

Wawe2014
09-09-2015, 10:33
Mình đăng ký 1 chân xế được không!

Hành trình phù hợp vì mình chỉ nghỉ được thứ 7, CN là cùng!

Mình chưa đi HG lần nào nên muốn biết xuất phát là mấy giờ tối thứ 6

Có gì bạn nhắn tin chi tiết cho mình qua SDT : 0944. 829 . tám tám tám được không?

Thanks!

hoaiviet
09-09-2015, 13:44

Mình Tháng Mười Hai - 0983 812 884.

Vân Anh làm Lead luôn đi, đi HG hơn 10 lần rồi còn gì :D

vananhquach
09-09-2015, 18:00
Vân Anh làm Lead luôn đi, đi HG hơn 10 lần rồi còn gì :D

Đường có nhớ đâu mà đòi Lead. Tớ ăn bám nó quen rồi :v
Lịch kia lùi thêm 1 tuần thì ới tớ nhá. Đi về lại đi tiếp.