PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin cho chuyến đi Pháp - Hà Lan

LinaTruong
23-08-2015, 15:42
Chào cả nhà ạ! Em có post bài này ở 1 topic khác rồi, nhưng không thấy ai trả lời giúp em, nên lại thêm 1 lần tạo riêng topic này. Em cần có môt lịch trình cho chuyến đi của mình. Xin tham khảo ý kiến của mọi người giúp em.

Ngày 1: HCM-PARIS
Ngày 2: PARIS
8:00 đến ks
Quatier asiatique de Paris
Wlaking seine river ( cầu tình yêu)

Ngay 3
Versailles (9:00 - 16:00)
Seine river tour (20:00)

Ngay 4
Lourve (9:00 - 17:00)
Ăn uống cafe

Ngày 5
Shopping (Rue Montorgueil, les halles)

Ngay 6: BLOIS
Lâu đài Chambord, Blois
Về ks check in
Dạo Blois

Ngày 7: TOUR
Lâu đài Chenonceau
17:30 về Paris

Ngày 8
St Chapelle
Catacombs of Paris
Concorde square
Triump Arche
Eiffel tower by night

Ngày 9 (24/12)
Notre Dame
Vườn luxembourg
Sarce coeur church
Dạo paris đêm noel

Ngày 10
Hotel de ville de paris
Bảo tàng picasso
Tuileries palace
Cafe

Ngày 11
Shpping day

Ngày 12: Paris - Amsterdam
Check in xong hết
15:30 Bảo tàng kim cương, Van Gogh
Dạo Ams

Ngày 13:
Zaanse schans
Dam square

Ngày 14: Rotterdam

Ngày 15 (31/12)
Haarlem
Nieuwmarket, leidspein, dam square

Ngày 16: Brussels
Đến lúc 12:00
Golden Tour
Mini Europe
Maneken Pis
Automium
19:30 quay lại Ams

Em có vài thắc mắc sau cần mọi người góp ý giúp em là
1. Lịch trình ở Pháp của em như thế có ổn không? Có rời rạc gì quá không ạ? Vì em nghĩ đi du lịch thì phải thong thả thoái mái tham quan cho đã rồi về. Vì k phải lúc nào cũng có dịp làm một chuyến đến đây.
2. Noel cũng là sinh nhật em. Nên cũng muốn tìm một địa điểm nào đó hay hay để ăn uống tự mừng sinh nhật mình. Cả nhà có ai có ý kiến gì cho em không?
3. Lịch ở Bruusels của em như thế có chật vật quá không?
4. Em nghe mọi người nhắc đến mộ Napoleon gì đó là ở đâu vậy ạ?
5. Em có một ngày dành hẳn cho việc shopping. Em là con nghiện du lịch và shopping, nếu đến đc Pháp rồi thì chắc chắn k thể bỏ qua việc này. Mọi người có kinh nghiệm khu nào thích hợp cho em mua sắm ngắm nhìn cả một ngày không ạ? ^^

Mail của em là : [email protected]... Mọi người có nhiệt tình liên lạc giúp em ạ. Em xin đa tạ rất nhiều

khunyeu
26-08-2015, 09:57
Tớ chưa đi Pháp nên ko có ý kiến.

Ngày 12 của bạn hơi căng, 2 bảo tàng đều lớn nên từ 3 rưỡi thì bạn đi ko kịp đâu, trừ khi chỉ đặt chân vào check-in phát thôi, với lại cuối tháng 12 mùa đông trời tối nhanh lắm, sau đó còn đi dạo Ams nữa thì...

Ngày 16 ở Brussels cũng vất vả, đến Bỉ thì phải đến Grand Place nên ngó qua Maneken Pis cái cũng được dù rằng tớ thấy nó xứng đáng là the most dissapoiting attraction in the world :)) Nếu tớ là bạn thì tớ sẽ bỏ cái Automium thực ra Golden Tour với Mini Europe tớ đều ko đi vì ko hứng thú nhưng nếu bạn đi thì cũng chật vật thời gian ý, nếu muốn tham quan cẩn thận. Chỉ có mỗi nửa ngày thì tớ suggest bạn chỉ lang thang quanh Grand Place đã đủ thú vị rồi, các nhà thờ rất đẹp, tớ đặc biệt thích Cathedral of St. Michael and St. Gudula, dạo quanh Galeries Royales Saint-Hubert ngắm chocolate shops,... nếu bạn đi cuối tuần thì có flea market khá hay ho... nhưng tất nhiên là tùy sở thích mỗi người :)

chúc vui!

LinaTruong
31-08-2015, 21:22
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ xem lại để thay đổi cho hợp lý ^^