PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin tư vấn kinh nghiệm du lịch Hà Giang

bboy_pt
28-02-2015, 18:06
Ngày 13/3 e sẽ bay ra HN. Sáng 14 sẽ lấy xe máy chạy từ HN lên Sâp.
15/3 e leo Fan
16 xuống núi chơi ở sapa. 1 đêm.
17/3 bắt đầu hành trình từ sapa lên Lào cai.
Lào cai theo ql4e và tl 153 lên bắc hà sau đó tiếp tục sang Xí Mần.
Từ Xí mần theo tl 178 lên Hoàng Sù Phì và thẳng Ql2 về Hà giang.
Cho em hỏi cung đường như thế này thì e vừa đi vừa dạo chơi ngắm cảnh thì mất bao lâu. Và những nơi e đi qua có điểm nào nổi bật ấn tượng các nác chỉ giúp e.

Tiếp theo từ Hà Giang e theo Ql 4c lên Quản Bạ--> Cán tỷ, Yên Minh---> phố cáo sủng là--->> Lũng cú--> Đồng văn --> Mèo vạc theo tl 182 về Mậu duệ--> Ngam la, Lũng hồ du già---> Minh Ngọc ---> về Tp Hà giang.
Cho e hoi cung nt này thì e đi mất bao lâu nữa.
Các bác có kinh nghiệm phía bắc chỉ giáo giúp e với. E đi nguyên chặng từ sapa lên lũng cú và về lại hà giang mất bao nhiu ngày và những nơi nghỉ đêm lại. Hoặc bác nào có kinh nghiệm cho e xin số đt e sẽ gọi để thỉnh giáo. Tks các bác.
Tuấn anh: 0909947486

NangCaoNguyen
28-02-2015, 22:20
Ngày 13/3 e sẽ bay ra HN. Sáng 14 sẽ lấy xe máy chạy từ HN lên Sâp.
15/3 e leo Fan
16 xuống núi chơi ở sapa. 1 đêm.
17/3 bắt đầu hành trình từ sapa lên Lào cai.
Lào cai theo ql4e và tl 153 lên bắc hà sau đó tiếp tục sang Xí Mần.
Từ Xí mần theo tl 178 lên Hoàng Sù Phì và thẳng Ql2 về Hà giang.
Cho em hỏi cung đường như thế này thì e vừa đi vừa dạo chơi ngắm cảnh thì mất bao lâu. Và những nơi e đi qua có điểm nào nổi bật ấn tượng các nác chỉ giúp e.

Tiếp theo từ Hà Giang e theo Ql 4c lên Quản Bạ--> Cán tỷ, Yên Minh---> phố cáo sủng là--->> Lũng cú--> Đồng văn --> Mèo vạc theo tl 182 về Mậu duệ--> Ngam la, Lũng hồ du già---> Minh Ngọc ---> về Tp Hà giang.
Cho e hoi cung nt này thì e đi mất bao lâu nữa.
Các bác có kinh nghiệm phía bắc chỉ giáo giúp e với. E đi nguyên chặng từ sapa lên lũng cú và về lại hà giang mất bao nhiu ngày và những nơi nghỉ đêm lại. Hoặc bác nào có kinh nghiệm cho e xin số đt e sẽ gọi để thỉnh giáo. Tks các bác.
Tuấn anh: 0909947486

Lộ trình 1:
Anh đi mùa nắng xuất phát 7am
10am đến Bắc Hà
Bắc Hà - Xín Mần đường đang làm lúc đó đi cũng lầy lội. do đi nhóm 7 xe nên việc kéo xe qua bùn lầy mất gần 1 tiếng
4pm đến Hoàng Su Phì.
HSP về Hà Giang tầm 100km chạy đường ok hơn tầm 8h tối là đến nơi.
Mùa này em đi ko có lúa vàng chỉ có lúa xanh vào mùa khô nên cũng không chắc là đẹp lắm

Lộ trình 2 đường đẹp ko làm đường. Mùa nào đi trời cũng đẹp cnahr vật cũng vậy
HG - thẳng đến Đồng Văn tèn tèn thì 6h chiều đến thăm thú chụp cảnh rồi sáng hôm sau lên cột cờ Lũng Cú rồi chạy về Mèo Vạc cũng đc đó là cung nhẹ nhàng. Lộ trình 2 nếu em ép cung thì đc 2 ngày 1 đêm.. Nhưng bỏ qua nhiều điểm đẹp nên cần xem xét lại. Hoàn thành cung này 3 ngày 2 đêm là đẹp
Anh đi hết cung này lộ trình 1 và 2 mất 3 ngày 2 đêm!

bboy_pt
03-03-2015, 13:15
ok thanks a Nắng Cao Nguyên. cung em đi cũng tính là 3 ngày 2 đêm sẽ về lại Hà giang. tiếp đó di chuyển từ Hà Giang Về MỘc Châu. không biết cung đg thế nào cho hợp Lý vậy a

lluvias
03-03-2015, 20:19
các bác cho e hỏi, em dự định phượt hà giang từ tối t7, sáng CN đến Hà Giang, ở HG CN, T2, T3. E đi một mình nên thuê phòng nhà nghỉ 200k đến 250k mà 3 hôm thì khá đắt :( e muốn hỏi là có thể xin ngủ nhờ ở đâu giá rẻ hay là ngủ ở cây xăng(hay chỗ nào đại loại thế) không ạ?

Xoài
04-03-2015, 11:27
ok thanks a Nắng Cao Nguyên. cung em đi cũng tính là 3 ngày 2 đêm sẽ về lại Hà giang. tiếp đó di chuyển từ Hà Giang Về MỘc Châu. không biết cung đg thế nào cho hợp Lý vậy a

Nếu bạn muốn đi cả Mộc Châu thì có thể đi Mộc Châu trước rồi sang Sapa - Lao Cai - Hà Giang - Hà Nôi, hoặc là đi Hà Giang trước rồi sang Sapa - Mộc Châu - Hà Nội. Như vậy sẽ hợp lý hơn.

lluvias
04-03-2015, 18:23
mình dự định đi hà giang tối t7, ở hà giang cn, t2,t3 có thể là t4 (7/3 đến 11/3)
đoàn phượt nào có thể cho nhập đoàn hoặc ngủ nhờ thì mình cảm ơn nhé
có gì nhắn tin cho mình qua số: 0985.081.901 (nhắn tin nhé, đừng gọi điện)
p/s: thông tin cá nhân: là nam, sinh năm 93, hiện đang là sinh viên, đã từng phượt mộc châu, sapa. lần đầu muốn phượt hà giang

alittlemad
10-04-2015, 15:38
Nhà chả còn cái xe số nào mà muốn đi Lũng Cú chơi :). Thành phần lại chỉ có 2 anh già với nhau.
Anh em nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi xe ga chạy từ Hà Nội lên Lũng Cú có vấn đề gì ko nhỉ?
Nhớ năm 2007 có dịp đi cùng đội SYM quảng cáo xe attila victoria mới ra, 1 đoàn xe ga + các em chân dài chạy miết từ SG lên Đà Lạt cứ ấn tượng mãi.

Mình expected các tư vấn/ trả lời mang tính thực tế và kĩ thuật nhé, kiểu như đường có dốc và xe ga có đủ khỏe để lên hay ko, còn anh em góp ý kiểu xe nào chả chạy được/ máu là chạy/... thì mình cảm ơn trước cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.

Tks all.

ngocquick
10-04-2015, 15:52
Nhà chả còn cái xe số nào mà muốn đi Lũng Cú chơi :). Thành phần lại chỉ có 2 anh già với nhau.
Anh em nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi xe ga chạy từ Hà Nội lên Lũng Cú có vấn đề gì ko nhỉ?
Nhớ năm 2007 có dịp đi cùng đội SYM quảng cáo xe attila victoria mới ra, 1 đoàn xe ga + các em chân dài chạy miết từ SG lên Đà Lạt cứ ấn tượng mãi.

Mình expected các tư vấn/ trả lời mang tính thực tế và kĩ thuật nhé, kiểu như đường có dốc và xe ga có đủ khỏe để lên hay ko, còn anh em góp ý kiểu xe nào chả chạy được/ máu là chạy/... thì mình cảm ơn trước cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.

Tks all.

Bạn nên hỏi 1 câu: Xuống có mệt không? Thế chắc đỡ tốn tài nguyên hơn :D

KoPan
10-04-2015, 16:32
Đọc xong cái expectation của bác chủ thì em xin hỏi xe bác xe ga là xe gì ? đời nào ? nát chưa, bảo dưỡng kĩ ko ? Chứ ga Ý vs ga Thái vs ga Đài Loan, VN nó cũng có khác nhìu ah :D
HN lên tới Lũng Cú thì rất nhiều đèo dốc cao, cua gắt khuyến mãi thêm vực nên xe ga sẽ hơi đuối và xót xe khi leo dốc đấy :v

alittlemad
10-04-2015, 16:46
@kopan: Nhà mình toàn xe ga, đang định lấy chiếc mới nhất là PCX 125 Việt 2k14 mới chạy đc gần 4k km ra đi. Đọc nãy giờ thì phương án đang định chốt là chạy xe ga lên Hà Giang, lên đó thuê con xe số chạy tiếp :) để tải hết đám đèo dốc Đông văn Quản bạ Lũng cú.
Mình chưa đi Hà Giang bao giờ nên ko biết đường xá ra sao, các bạn có kinh nghiệm xin vui lòng tư vấn giúp, tks.

alittlemad
10-04-2015, 17:21
Đường đi Hà Giang có giống đường đi Lào Cai ko các bác nhỉ?

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=173036&

KoPan
10-04-2015, 17:40
Ko biết bác đi cung n@o lên HG ? HN lên HG đi wa Tuyên Quang thì đơn giản, đường đẹp
HG lên LC thì PCX vẫn nhai tốt, nhưng hơi xót xe đó :P, dốc hơi dài và cao

minhtoanhut
11-04-2015, 15:05
Có A.B đi thì ngon cái PCX mình cảm giác cồng kềnh kiểu gì ấy. Nói chung là đi tốt thôi mỗi tội máy nóng xót xe :p

lluvias
12-04-2015, 00:00
đi HN - HG thì thoải mái chứ HG - Đồng Văn thì khuyên thật bạn là đừng =="
xót xe là chính, thứ nữa là hao xăng lắm, máy ko đủ khỏe mấy con dốc ấy thì thôi rồi =="

alittlemad
12-04-2015, 14:48
Tks lluvias + kopan. Mình chốt phương án chạy xe nhà lên Hà Giang, sau đó thuê xe số trên đó đi chơi tiếp :)

crYztaL
15-04-2015, 10:48
Tùy tay lái bạn thôi, trc Tết mình chạy HG cùng 1 bạn đi SH Việt, mình chạy cào cào từ Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Yên Minh - Quản Bạ - Hà Giang trong mưa mù. Mình đi như nào, SH Việt đi như thế :D

Sonvc
15-04-2015, 11:04
Đi được bạn ạ ...................

alittlemad
15-04-2015, 15:11
Tks. Sh chạy ngon hơn pcx của mình (bánh to, gầm cao hơn) nhưng mình đã xem 1 clip pcx 125 chạy từ thụy sĩ qua pháp (toàn đg núi, 150km mà xe khách bên đó chạy 9h) đc thì mình nghĩ dg hn lên hg chạy vô tư. 2 anh già cứ tà tà chạy kiểu gì chả đến.

lluvias
15-04-2015, 21:19
Tks. Sh chạy ngon hơn pcx của mình (bánh to, gầm cao hơn) nhưng mình đã xem 1 clip pcx 125 chạy từ thụy sĩ qua pháp (toàn đg núi, 150km mà xe khách bên đó chạy 9h) đc thì mình nghĩ dg hn lên hg chạy vô tư. 2 anh già cứ tà tà chạy kiểu gì chả đến.

thì mình có nói ko chạy đc đâu :D xót xe thôi, thấy xe số chạy cũng thích hơn ^^

KoPan
15-04-2015, 23:14
HN lên HG có gì đâu mà ko chạy dc, dg` bằng thoai thoải, dễ chạy mà
Chạy lên Đồng Văn, Lũng Cú, Mà Pí Lèng... hơi đuối và xót xe thui, chứ ko phải là ko dc :v

s89hd1
16-04-2015, 13:48
Tks lluvias + kopan. Mình chốt phương án chạy xe nhà lên Hà Giang, sau đó thuê xe số trên đó đi chơi tiếp :)

30/4 này em tính độc hành lên Hà Giang... :D lang thang chơi bời... hy vọng có duyên gặp bác :D

alittlemad
20-04-2015, 09:47
30/4 này em tính độc hành lên Hà Giang... :D lang thang chơi bời... hy vọng có duyên gặp bác :D

Bạn đi ngày nào? Mình tính chạy sớm 28, nếu tiện đi cho vui.

s89hd1
22-04-2015, 23:05
Bạn đi ngày nào? Mình tính chạy sớm 28, nếu tiện đi cho vui.

em cũng tính đi 28 vì làm hết 27 ... bác ở đâu thế nhỉ? em ở hải dương

lluvias
27-04-2015, 21:40
em cũng tính đi 28 vì làm hết 27 ... bác ở đâu thế nhỉ? em ở hải dương

chào đồng hương hd, mình cũng từng đi hà giang độc hành :D

thuy-nguyen
30-04-2015, 20:45
Xin chào mọi người

Mình là một người rất thích Hà Giang, thích từ lần đầu đi năm 2012 đến bây giờ đi lại, mình vẫn nghĩ mình sẽ đến nữa, nữa...
Nên dù đã có khá nhiều chủ đề về kinh nghiệm phượt Hà Giang rồi, nhưng bản thân mình nhận thấy thành phố này năm sau đã khác năm trước, nên đi chán chê, tham khảo chán chê rồi vẫn có cái dại này dị nọ :p. Mình chỉ định chia sẻ chuyến đi của mình đã rút ra được khá nhiều kinh nghiệm cho lần sau, hi vọng các bạn năm nay đi có thể tham khảo được.

Mình đang ở Lũng Cú, nhà nghỉ chân cột cờ đã khá nổi tiếng. Lần trước bọn mình ăn ở đây 80k hay 100k/ suất gì đó còn năm nay cũng đang bảo giá đó. Đoàn mình quyết định không ăn mà mang mì gói, xúc xích, bánh mì lên ăn. Cái này về sau nhận ra quá là dại dột lun vì đi cả ngày đã mệt còn tiếc rẻ bữa cơm=)) Thế là vừa lên đến cột cờ xem hoàng hôn, chụp ảnh đến khi tối mịt xuống, vừa đi bụng vừa sôi lục bục đến là tội. Thì may quá, tự nhiên ngay cửa nhà nghỉ mọc ra 1 hàng bún phở cháo :)) mình hỏi giá thì có 20-30k bát. Đang định tắm xong cả đoàn ra ăn. Ăn xong nhất định sẽ lên review ạ. Hihi.

Giá nghỉ ở đây năm nay 200k phòng 2 giường, 250k phòng 3 giường, ở thêm cộng 50k nhưng nay bọn m xin đc 2 phòng cho 8 người giá 500k.
Ngày đầu bọn m nghỉ ở tp Hà Giang, cũng 500k 2 phòng đôi cho 6 người ( ở thêm người +50k)

Update giá cả trước chút rồi đến lượt m phải đi tắm cho kịp đoàn cái. Khi nào rảnh m lại vào kể tiếp ạ. Ăn xong review tường thuật trực tiếp lun hihi.

mieu_nu
04-05-2015, 22:28
mình cũng định cuối năm nay đi Hà Giang, có thông tin j bạn share cho mình vs nhé :d

s89hd1
05-05-2015, 09:37
đi hà giang giá ăn uống, ks khá hợp lý... :D phong cảnh đẹp. hùng vĩ... trên đường gặp rất nhiều nhóm phượt...

tuy nhiên k phải nhóm nào cũng có ý thức tốt khi tham gia giao thông... phóng nhanh vượt ẩu, cười đùa ầm ĩ gây náo loạn, ảnh hưởng người khác... nhất là các đoạn cua trên đèo ..đường nhỏ , cua gấp cố tình vượt...

ps.. mình cũng mới lên HG về.. mình lên lũng cú hum 29 nên chắc k gặp bạn :P 30 qua mèo vạc rồi

s89hd1
05-05-2015, 09:54
chào đồng hương hd, mình cũng từng đi hà giang độc hành :D

vâng... em mới về... 4 ngày 4 đêm... khá thú vị....gặp được bác chủ topic ở ngay Quản Bạ, Cổng Trời dù k liên lạc được.. đấy là có duyên phải ko :D

mypet
05-05-2015, 15:00
Mấy bác chạy xe ga đi Hà Giang về rồi cho comment nhé.
Rảnh rang mình cũng làm 1 chuyến

thuy-nguyen
05-05-2015, 17:17
đi hà giang giá ăn uống, ks khá hợp lý... :D phong cảnh đẹp. hùng vĩ... trên đường gặp rất nhiều nhóm phượt...

tuy nhiên k phải nhóm nào cũng có ý thức tốt khi tham gia giao thông... phóng nhanh vượt ẩu, cười đùa ầm ĩ gây náo loạn, ảnh hưởng người khác... nhất là các đoạn cua trên đèo ..đường nhỏ , cua gấp cố tình vượt...

ps.. mình cũng mới lên HG về.. mình lên lũng cú hum 29 nên chắc k gặp bạn :P 30 qua mèo vạc rồi

Ùa nghe nói hôm đó đoạn Dinh Vua Mèo lên Đồng Văn đông lắm còn tắc đường nữa :P Nhóm mình có bạn vẫn đi làm ngày 29 nên mới đi lùi lại 1 ngày đó bạn ^^ Cơ mà vẫn gặp bao nhiêu đoàn liền. Riêng cái này cũng có thể viết thành 1 tập ấy chứ :))

thuy-nguyen
05-05-2015, 17:46
Về được mấy ngày rồi mà nay mới có thời gian ghé phuot.vn để viết tiếp hồi ức chuyến đi :P. Mình xin được kể lịch trình từ đầu cho các bạn dễ theo dõi nhé. Cuối bài mình sẽ tổng hợp lại chi phí riêng, còn thì trong quá trình viết mình sẽ viết rõ.

Ngày 1 (29/04): Hà Nội - Hà Giang

Nhóm mình có 8 người thì 2 người phải đi làm ngày 29 nên lên sau. Còn lại đoàn mình dành ngày đầu tiên đi ô tô Mỹ Đình- Hà Giang và gửi kèm xe máy. Tất cả đều đi xe nhà Cầu Mè. Nhà này thấy khá uy tín, nhiều xe hơn hẳn các nhà khác, có 1 dàn xe mới mua mới chạy đợt này luôn, còn chưa kịp lắp wifi :))
Giá vé người là 200k, xe gửi là 300k (thực ra hôm đến đặt tiền bị họ đòi lên 400k/xe do ngày lễ tết, nhưng vì đã gọi trước rất lâu rồi được báo giá 300k nên cuối cùng vẫn thu bọn mình giá đó). Mình ghét mỗi cái vụ thông tin lèm nhèm này thôi (sau còn 1 vụ nữa) chứ còn uy tín nhà xe hay thái độ phục vụ sau đó thì khá là ok. Lúc đi mình vẫn đi là xe cũ, 1 ô tô chỉ để được 3 xe nên đoàn mình có 4 chiếc, 1 chiếc phải gửi xe chạy sau khoảng 1 tiếng. Lúc đầu hơi kinh vì đưa cả chìa khóa cho họ cơ :)) Nhưng sau nhắm mắt đưa chân tự mị là sẽ ko sao đâu. Lúc đem xe máy vào bến Mỹ Đình cũng lưu ý, vào bằng đường ô tô tới bến vẫn vào ý, nhưng mất 10k/xe mới được qua, và từ đó đi vào chỗ bãi xe sắp chạy (cứ hỏi bảo vệ xe Cầu Mè sắp chạy họ chỉ cho), vì bx Mỹ Đình mới quy hoạch lại khá rộng và đông xe, khó tìm).
Xe chạy 8h30 sáng, đến nơi khoảng 3h30 chiều, dừng nghỉ 2 lần ăn trưa và vs. Sau đó bọn mình tìm đường đến ks Công đoàn đã đặt trước, nghỉ ngơi tắm rửa.

Vì đợt này nghỉ dài, mình muốn đoàn thong thả giữ sức nên dành hẳn 1 ngày này đi đường, nghỉ ngơi chuẩn bị cho chặng đường sắp tới nên mới đi xe ngày và ở TP Hà giang 1 đêm. Còn thực ra nếu bạn có ít thời gian, hoặc muốn tiết kiệm chi phí, thì nên đi xe đêm, chạy lúc 8h30-9h tối, đến nơi tầm 4h30 sáng.
KS Công Đoàn mình đặt đợt này giá hơi đắt xíu (250k/phòng đôi ở được 3 người) còn bình thường 220k thì phải. Vẫn rẻ (đặc biệt rẻ hơn hẳn ở Đồng Văn sau này)
Buổi tối đi lang thang TP, ăn tối cháo Ấu tẩu nổi tiếng (hình ảnh quán có vẻ khác lần đầu mình ăn chắc do nhà sửa sang rồi) 30k/suất đầy đủ có móng giò, thịt băm. Ngoài ra gần ks Công đoàn còn có hàng Phở chua cũng khá đặt biệt (mình từng thấy ở Lạng Sơn và Xuân Hòa)
Ngoài ra có một số quán ăn tham khảo được nhưng mình vẫn chưa tìm thấy :)) VD như quán * Bánh cuốn Bà Làn: 116A Lý Tự Trọng Còn một số quán cơm khác thì... sợ đắt và địa chỉ cũng ko rõ ràng nên chưa tìm :)) (* Quán nhà sàn Cơm dân tộc – tổ 1 P. Quang Trung, * Cơm Việt Nam- tổ 2 P.Quang Trung, * Trung Vân – tổ 11 P. Trần Phú) Ăn xong bọn mình đi lang thang chụp ảnh thì cũng là lúc 2 bạn đi sau kia chuẩn bị lên xe, mới nảy sinh một vụ lùm xùm suýt thì oánh nhau :))

Số là lúc đặt tiền xe bọn mình mua vé đặt chỗ cho cả 2 bạn đi sau xe buổi tối. Khổ nỗi nhà xe này chơi bời quá ko mang quyển vé ( mà có khi còn ko dùng vé bao giờ), mà chỉ ghi vào 1 quyển sổ, ghi số điện thoại và số chỗ bọn mình đặt. Vấn đề là đó là quyển-sổ-của-xe-buổi-sáng, còn xe buổi tối thì có một-quyển-sổ-riêng và người lái xe ghi. Thế là anh này (a Thụ thì phải) quên xừ không báo cho lái xe buổi tối, điềm nhiên đọc cho mình số điện thoại và số xe thôi. Đến lúc bạn mình gọi thì anh lái xe tối này tưởng khách mới gọi đặt bt thì cũng à ờ báo giờ chạy thôi. Bạn mình đến nơi mới biết hết giường nằm rồi. Gọi điện qua lại mãi đến vài chục cuộc ấy, mới hiểu vấn đề là anh Thụ kia quên ko báo cho anh lái xe này, xong 2 anh còn gọi điện chửi nhau nữa :)). Cuối cùng 2 bạn mình cũng lên được xe, ngồi một lúc thì có giường nằm. Tưởng đã êm xuôi, ai ngờ (lại) một lúc sau gọi cho mình bảo nhà xe đòi thu tiền vé :)). Mình suýt mất bình tĩnh luôn, may mà bf bình tĩnh nói chuyện rất "nhẹ nhàng", "nhờ" anh Thụ gọi cho anh lái xe để nói rõ là đã thu tiền rồi. :)) Cuối cùng sau gần 1 tiếng mới êm hẳn, cũng là lúc bọn mình đi về uống coca chơi bài, chờ đón 2 bạn kia ở Hà Giang :)).

Cho nên các bạn mua vé xe thì lưu ý, không nhất thiết phải đặt trước quá lâu, trước 1 ngày là được, nhưng phải được ghi tên trong quyển sổ của họ, hoặc đích thân số điện thoại của xe đó gọi cho bạn báo giờ, biển số.

Vậy là kết thúc ngày đầu tiên (mới được mỗi việc đi từ HN-HG mà đã lắm chiện quá :))). Ngày mai mình sẽ kể hành trình lên Lũng Cú nhé.

thuy-nguyen
06-05-2015, 09:49
Up một vài bức ảnh chụp ở Hà Giang để xem cho đỡ chán nhé. Khổ tính em hơi dài dòng, viết cái gì cũng phải thật chi tiết cho nên phải có thời gian nhớ lại và đôi khi hơi lê thê ạ :(

Đây là con phố treo đèn lồng trên tất cả các cây, nhìn lung linh nhắm. Bên hè thì rất nhiều quán trà đá nước mía.

Cây cầu chính (không biết tên) của TP Hà Giang. Góc chụp từ bờ sông ạ. Ở chỗ này còn có mấy quán cafe, nhà hàng nổi trên thuyền nữa.

Ảnh bên trong phòng KS Công Đoàn thì quên ko chụp, nhưng tương đối ok, có 2 giường đơn, 1 ti vi, 1 tủ lạnh,... thích nhất là có bình đun nước siêu tốc :)) Bọn mình chỉ cần mượn thêm 3 cái bát tô là lên pha mì ăn ngon lành :))

Cháo ấu tẩu nổi tiếng, bát đầy đủ có củ ấu, móng giò, thịt băm, 30k/bát này.

Mua mận với đào về gặp nhấm cho có vitamin :))

s89hd1
06-05-2015, 13:29
Ùa nghe nói hôm đó đoạn Dinh Vua Mèo lên Đồng Văn đông lắm còn tắc đường nữa :P Nhóm mình có bạn vẫn đi làm ngày 29 nên mới đi lùi lại 1 ngày đó bạn ^^ Cơ mà vẫn gặp bao nhiêu đoàn liền. Riêng cái này cũng có thể viết thành 1 tập ấy chứ :))

mình đi đường ko bị tắc đoạn nào... dân phượt đông kinh... 8h 9 h tối vẫn kéo về đồng văn ầm ầm...tuy nhiên nhiều đoàn chủ quan k đặt phòng trước nên khó khăn trong việc tìm chỗ ngủ.. vạ vật mãi rùi nhờ người tìm giúp...

mình ra ngồi quán cafe 72 với mấy thằng bạn trên TP HG ngay sát cây cầu này..bạn k lên núi cấm chơi sao ??

thuy-nguyen
06-05-2015, 14:23
mình đi đường ko bị tắc đoạn nào... dân phượt đông kinh... 8h 9 h tối vẫn kéo về đồng văn ầm ầm...tuy nhiên nhiều đoàn chủ quan k đặt phòng trước nên khó khăn trong việc tìm chỗ ngủ.. vạ vật mãi rùi nhờ người tìm giúp...

mình ra ngồi quán cafe 72 với mấy thằng bạn trên TP HG ngay sát cây cầu này..bạn k lên núi cấm chơi sao ??

Ừ không bạn ah, vì chỉ có lúc buổi tối ăn chơi nhẹ nhàng thui. Bạn có người quen ở tp HG thích thế, chắc đc dẫn đi mấy chỗ ăn ngon hem :P.
Đồng Văn hôm mình đi có vẻ vẫn còn nhiều phòng trống ^^ Nhưng ở đây vừa đông, vừa đắt, cứ phải đặt trước cho chắc ăn.

Weescape
06-05-2015, 15:35
Giá bằng Hà nội thía thì ngon rồi. Bác có thể share địa chỉ chính xác. SỐ điện thoại để khi nào có điều kiện em đi với được không :D

thuy-nguyen
06-05-2015, 16:04
Giá bằng Hà nội thía thì ngon rồi. Bác có thể share địa chỉ chính xác. SỐ điện thoại để khi nào có điều kiện em đi với được không :D

Bạn hỏi địa chỉ chỗ nào nhỉ? Khách sạn hay quán cháo kia ạ?

hailong
07-05-2015, 00:00
đi Hà Giang thì cứ cầm tiền, máy ảnh mấy bộ quần áo mà đi thui, giờ dễ đi mà giá rẻ mà, mà mình khoái ngủ mèo vạc hơn vì đồ ăn ngon, nhiều đồ ăn lạ, nhiều nhà nghỉ không sợ cháy như đồng văn

hailong
07-05-2015, 00:33
hải phòng đây, mới hành hà giang này hôm 29 thì phải

https://www.facebook.com/groups/736073203121815/899247816804352/?notif_t=group_comment

alittlemad
07-05-2015, 09:09
Mình đi kiểu cưỡi ngựa xem hoa nên cũng ko có gì nhiều để trình bày, tuy nhiên sau khi đi về thì khẳng định là đi xe ga chạy 1 mình ko có ôm quất lên lũng cú vô tư. Ko có đoạn nào offroad, đường ngon, có dốc nhưng nếu xe bạn mới, bảo dưỡng tốt thì chả vấn đề gì. Hôm về đi qua Quản bạ còn thấy ít nhất 3 bác vespa cổ phi lên. Dân địa phương chạy Lead với AB rầm rầm, lướt lên lướt xuống.

thuy-nguyen
07-05-2015, 13:43
đi Hà Giang thì cứ cầm tiền, máy ảnh mấy bộ quần áo mà đi thui, giờ dễ đi mà giá rẻ mà, mà mình khoái ngủ mèo vạc hơn vì đồ ăn ngon, nhiều đồ ăn lạ, nhiều nhà nghỉ không sợ cháy như đồng văn

Ủa sao mình lại nghe nói ở Mèo Vạc vừa vắng vừa buồn ( buổi tối) vì hàng quán cũng ít hơn, NN lại càng ít. Mình cũng có gọi một số nhà nghỉ nhưng hầu hết là k nghe máy hoặc số sai, mà ko đặt được thì mình k dám đi vì muốn chắc chắn có chỗ nghỉ dịp lễ đông này. ( mình lấy số trên trang thông tin của Hà Giang). Còn nói buồn với ít hàng quán là bạn mình vừa đi ctac trước đó về chia sẻ, nhất là buổi tối.

Aresius
07-05-2015, 13:52
Đồng Văn chả có gì vui.

Nếu bây giờ hỏi tớ cung đi HG thì tớ chọn tuyến
Ngày 1: HG - Mèo vạc. Tầm 4h chiều nhận phòng rồi phóng xe lên Mã Pí Lèng
Ngày 2: Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Dinh Vương - Nhà Pao ...
Ngày 2 đi sớm tý, tầm 6h sáng.

Như vậy là đón được cả bình minh và hoàng hôn trên Mã Pí Lèng.
Các bạn chưa đi bao giờ thì chú ý: THích đi thế nào thì đi, căn giờ khoảng 4h30 đến 5h30 chiều chạy qua Mã Pí Lèng. Cảnh siêu đẹp, cực kỳ đẹp. Là khung giờ đẹp nhất để ngắm MPL theo quan điểm của mình.

s89hd1
07-05-2015, 17:09
Đồng Văn chả có gì vui.

Nếu bây giờ hỏi tớ cung đi HG thì tớ chọn tuyến
Ngày 1: HG - Mèo vạc. Tầm 4h chiều nhận phòng rồi phóng xe lên Mã Pí Lèng
Ngày 2: Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Dinh Vương - Nhà Pao ...
Ngày 2 đi sớm tý, tầm 6h sáng.

Như vậy là đón được cả bình minh và hoàng hôn trên Mã Pí Lèng.
Các bạn chưa đi bao giờ thì chú ý: THích đi thế nào thì đi, căn giờ khoảng 4h30 đến 5h30 chiều chạy qua Mã Pí Lèng. Cảnh siêu đẹp, cực kỳ đẹp. Là khung giờ đẹp nhất để ngắm MPL theo quan điểm của mình.

lần sau đi mình sẽ nghe lời bác... nhưng là phải có nắng... nếu đi sớm thì được ngắm "sông mây" ...

s89hd1
07-05-2015, 17:11
Ừ không bạn ah, vì chỉ có lúc buổi tối ăn chơi nhẹ nhàng thui. Bạn có người quen ở tp HG thích thế, chắc đc dẫn đi mấy chỗ ăn ngon hem :P.
Đồng Văn hôm mình đi có vẻ vẫn còn nhiều phòng trống ^^ Nhưng ở đây vừa đông, vừa đắt, cứ phải đặt trước cho chắc ăn.

ở HG mình quen nhiều lắm... TP nè, quản bạ có ông anh làm đội trưởng đội công an bảo vệ trạm tiếp sóng cổng trời... mèo vạc cũng có bạn... hoàng su phì cũng có.. yên minh cũng có :))... gặp là toàn rựu ngô hạ thổ với gà nướng thui... đi chơi đâu có mấy...kakaa

s89hd1
07-05-2015, 17:13
các bác dân tộc đội mũ nồi, dao dắt thắt lưng, mặt đỏ tưng bừng... phóng vèo vèo như xích thố... chết khiếp....

s89hd1
10-05-2015, 07:48
Mình đi kiểu cưỡi ngựa xem hoa nên cũng ko có gì nhiều để trình bày, tuy nhiên sau khi đi về thì khẳng định là đi xe ga chạy 1 mình ko có ôm quất lên lũng cú vô tư. Ko có đoạn nào offroad, đường ngon, có dốc nhưng nếu xe bạn mới, bảo dưỡng tốt thì chả vấn đề gì. Hôm về đi qua Quản bạ còn thấy ít nhất 3 bác vespa cổ phi lên. Dân địa phương chạy Lead với AB rầm rầm, lướt lên lướt xuống.

có mấy đoàn chạy AB với PCX anh nhỉ? ng ta chạy vèo vèo

KoPan
10-05-2015, 09:07
Thì có ai nói xe ga ko chạy dc đâu :v, mấy xe mới, máy ngon như PCX, SH ... chiến ngon lành, nếu đi 2 chở nặng thì hơi bị khổ xe thui, đi 1 mình nhẹ nhàng thì vẫn kéo thoải mái

s89hd1
10-05-2015, 16:30
Thì có ai nói xe ga ko chạy dc đâu :v, mấy xe mới, máy ngon như PCX, SH ... chiến ngon lành, nếu đi 2 chở nặng thì hơi bị khổ xe thui, đi 1 mình nhẹ nhàng thì vẫn kéo thoải mái

vâng... nhưng xe khổ thì mình xót ruột lắm ạ :D mấy em xe nam bình xăng bụng là chuẩn nhất

thuy-nguyen
15-05-2015, 17:13
ở HG mình quen nhiều lắm... TP nè, quản bạ có ông anh làm đội trưởng đội công an bảo vệ trạm tiếp sóng cổng trời... mèo vạc cũng có bạn... hoàng su phì cũng có.. yên minh cũng có :))... gặp là toàn rựu ngô hạ thổ với gà nướng thui... đi chơi đâu có mấy...kakaa

Bạn s89hd1 ơi, mình có việc này đang rất cần bạn xem giúp được mình ko nhẻ.

Chuyến vừa rồi mình để quên đồ ở Đồng Văn, bạn có quen ai hay đi ĐV về TP Hà Giang không thì giúp mình cầm về được không? Mình nhờ người ta gửi Bưu điện mà bưu điện không có nhận. Nếu về TP HG rồi thì nhờ bạn của bạn gửi xe ô tô về HN dễ hơn. Hic hơi bị phức tạp tý hi vọng bạn hiểu cho mình. Dù được hay không mình cũng cảm ơn trước nhé. :)

hailong
15-05-2015, 21:08
Ủa sao mình lại nghe nói ở Mèo Vạc vừa vắng vừa buồn ( buổi tối) vì hàng quán cũng ít hơn, NN lại càng ít. Mình cũng có gọi một số nhà nghỉ nhưng hầu hết là k nghe máy hoặc số sai, mà ko đặt được thì mình k dám đi vì muốn chắc chắn có chỗ nghỉ dịp lễ đông này. ( mình lấy số trên trang thông tin của Hà Giang). Còn nói buồn với ít hàng quán là bạn mình vừa đi ctac trước đó về chia sẻ, nhất là buổi tối.

2 nơi same nhau thôi, đồng văn có cái cà phê phố cổ là hơn, tt đồng văn trải dài, còn mèo vạc nó vuông như bánh trưng
tối ngồi vỉa hè thị trấn chém gió với cái đội phượt cũng vui

mà thấy meiof vạc nó cô liêu phiêu phiêu xa lơ xa lắc hơn
đồng văn không khác thị trấn dưới xuôi là mấy, nhất là gần đây

mà nói thật, cao nguyên đá thì mèo vạc đậm chất hơn đồng văn đó bạn, đi và cảm nhận bác nhé :D

s89hd1
19-05-2015, 14:48
Bạn s89hd1 ơi, mình có việc này đang rất cần bạn xem giúp được mình ko nhẻ.

Chuyến vừa rồi mình để quên đồ ở Đồng Văn, bạn có quen ai hay đi ĐV về TP Hà Giang không thì giúp mình cầm về được không? Mình nhờ người ta gửi Bưu điện mà bưu điện không có nhận. Nếu về TP HG rồi thì nhờ bạn của bạn gửi xe ô tô về HN dễ hơn. Hic hơi bị phức tạp tý hi vọng bạn hiểu cho mình. Dù được hay không mình cũng cảm ơn trước nhé. :)

đồng văn mình k có bạn ở đó... mình có bạn ở mèo vạc, hoàng su phì, yên minh, quản bạ và thành phố... bạn nhờ ng ta gửi về TP rùi tớ nhờ bạn tớ lấy hộ rùi gửi về HN cho cậu nhé... sdt mình 0975.344.876

thuy-nguyen
23-05-2015, 14:04
đồng văn mình k có bạn ở đó... mình có bạn ở mèo vạc, hoàng su phì, yên minh, quản bạ và thành phố... bạn nhờ ng ta gửi về TP rùi tớ nhờ bạn tớ lấy hộ rùi gửi về HN cho cậu nhé... sdt mình
Few bạn ơi cảm ơn bạn nhìu nhé :) Mình nhờ cầm về được rùi. Hic trăn trở mãi đang hết cách thì tìm được đoàn đi HG nên nhờ luôn. Anw cảm ơn bạn nha :)

s89hd1
24-05-2015, 20:55
Few bạn ơi cảm ơn bạn nhìu nhé :) Mình nhờ cầm về được rùi. Hic trăn trở mãi đang hết cách thì tìm được đoàn đi HG nên nhờ luôn. Anw cảm ơn bạn nha :)

ầu... vậy mừng rùi :P

slideup
26-05-2015, 15:00
Hi bạn, mình ở Sài Gòn, nghe bảo Hà Giang đẹp lắm nên cũng muốn thử đi phượt một chuyến. Bạn cho mình hỏi thời gian tối thiểu để đi chơi tham quan Hà Giang là bao nhiêu ngày vậy bạn?

-----------------------------------------------
Forza Fotografie
http://bestlensesguide.com/
Canon 6D + sigma 35mm, 85mm - Quá mãn nguyện

s89hd1
26-05-2015, 15:11
Hi bạn, mình ở Sài Gòn, nghe bảo Hà Giang đẹp lắm nên cũng muốn thử đi phượt một chuyến. Bạn cho mình hỏi thời gian tối thiểu để đi chơi tham quan Hà Giang là bao nhiêu ngày vậy bạn?

-----------------------------------------------
Forza Fotografie
http://bestlensesguide.com/
Canon 6D + sigma 35mm, 85mm - Quá mãn nguyện

tối thiểu 2 ngày 1 đêm... nhưng đi càng dài càng đỡ mệt và lang thang được nhiều hơn :D

tinnis
17-06-2015, 14:40
đồng văn mình k có bạn ở đó... mình có bạn ở mèo vạc, hoàng su phì, yên minh, quản bạ và thành phố... bạn nhờ ng ta gửi về TP rùi tớ nhờ bạn tớ lấy hộ rùi gửi về HN cho cậu nhé... sdt mình 0975.344.876

Hi bạn, mình ở SG sẽ đi HG vào tháng 11 này. Hiện tại mình vẫn chưa có lịch trình cụ thể,hix. Mình sẽ đi ở HG 4 ngày (từ sáng t6 đến tối t2). Mình có thể gọi điện hỏi thêm bạn thông tin để có hành trình đẹp không? Tks bạn.

Nghe bạn gì tả đèo Mã Píng Lèng thích quá.

pisces2288
04-08-2015, 16:59
Chào các bạn.

Mình có kế hoạch đi từ Hà Nội lên Hà giang cuối tháng 10, đầu tháng 11 để ngắm hoa tam giác mạch và lên Lũng Cú. Vì là lần đầu đi nên mình chưa có kinh nghiệm, không biết nên sắp xếp cung đường thế nào, nên các thủ phượt tư vấn giùm. Đoàn mình dự kiến khoảng 10 người và mình đang tính theo phuơng án là đi giừong nằm từ HN lên Quản Bạ rồi mới thuê xe máy or ô tô ở trên đó. Thks.

axionov_nd
04-08-2015, 22:56
Bạn định đi bao nhiêu ngày, chỉ lên Lũng Cú hay đi thăm quan thong thả Cao nguyên.
Với một chuyến đi thông thường Lũng Cú mà mọi người hay đi thì đi theo lộ trình
Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc (từ đây có thể đi về bằng đường qua Bảo Lâm - Bắc Mê - Hà Giang hoặc là Mèo Vạc - Yên Minh - Hà Giang). Đường qua Bắc Mê dễ đi phong cảnh ko hùng vĩ bằng đường Mèo Vạc - Yên Minh.
Thời gian đi hợp lý để chơi bời ngắm hoa là 3 ngày tính từ Hà Giang đi Đồng Văn rồi về Hà Giang.
Bạn có thể tham khảo thêm một số điểm đến vùng cao nguyên như Sum Pun, Sơn Vĩ hay Phó Bảng.
Thuê xe bạn nên kiểm tra lại thông tin, sợ rằng Quản Bạ ko sẵn chỗ thuê xe đâu. Ở Tp. Hà Giang dễ thuê hơn.

caonguyendahg
05-08-2015, 13:29
mình là người Hà Giang và chuyên làm về dịch vụ thuê xe. nếu bạn cần bạn có thể liên hệ với mình khi lên đến HG mọi thủ tục nhà nghỉ, khách sạn ăn uống mình sẽ hướng dẫn bạn. khi đi xe giường nằm lên đến HG thì gọi mình sẽ có xe đưa đón bạn. và bạn có nhu cầu thuê xe máy cũng có. bạn có thể inbox hoặc goi cho mình theo số 0974729669

caonguyendahg
05-08-2015, 13:43

caonguyendahg
05-08-2015, 13:44

pisces2288
05-08-2015, 16:50
Bạn định đi bao nhiêu ngày, chỉ lên Lũng Cú hay đi thăm quan thong thả Cao nguyên.
Với một chuyến đi thông thường Lũng Cú mà mọi người hay đi thì đi theo lộ trình
Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc (từ đây có thể đi về bằng đường qua Bảo Lâm - Bắc Mê - Hà Giang hoặc là Mèo Vạc - Yên Minh - Hà Giang). Đường qua Bắc Mê dễ đi phong cảnh ko hùng vĩ bằng đường Mèo Vạc - Yên Minh.
Thời gian đi hợp lý để chơi bời ngắm hoa là 3 ngày tính từ Hà Giang đi Đồng Văn rồi về Hà Giang.
Bạn có thể tham khảo thêm một số điểm đến vùng cao nguyên như Sum Pun, Sơn Vĩ hay Phó Bảng.
Thuê xe bạn nên kiểm tra lại thông tin, sợ rằng Quản Bạ ko sẵn chỗ thuê xe đâu. Ở Tp. Hà Giang dễ thuê hơn.

Cảm ơn thông tin của bạn, mục đích của mình đi Hà giang là ngắm hoa tam giác mạch và đi lên Lũng Cú, k biết 2 địa điểm này có tiện đường để đi không? Dự kiến thời gian đi là sáng thứ 6 xuất phát từ TP Hà Giang và về đêm Chủ nhật về trở lại HN. Bạn xem lại giúp mình có ổn k?

caonguyendahg
05-08-2015, 18:34
sáng thứ 6 bạn đi thì trưa lên đến quản bạ từ Hà Giang đi Quản bạ hơn 50km. đến Yên Minh đi thêm hơn 40km. từ Yên Minh bạn có thể đi Đồng Văn hay Mèo vạc trước tùy bạn vì từ Yên Minh đi mèo vạc hay quản bạ đều đi thêm hơn 40km. nhưng theo mình đi mèo vạc sau đó từ mèo vạc đi đồng văn. từ mèo vạc sang đồng văn còn 20km ở đồng văn bạn đi nhà vương và cột cờ. thời gian thì tùy bạn ước tính để đi hợp lý. nếu cần thì bạn liên hệ với mình.

axionov_nd
06-08-2015, 03:06
Cảm ơn thông tin của bạn, mục đích của mình đi Hà giang là ngắm hoa tam giác mạch và đi lên Lũng Cú, k biết 2 địa điểm này có tiện đường để đi không? Dự kiến thời gian đi là sáng thứ 6 xuất phát từ TP Hà Giang và về đêm Chủ nhật về trở lại HN. Bạn xem lại giúp mình có ổn k?

Cung 3 ngày như trên là ổn bạn ah.
Tam giác mạch ở Hà giang trồng ở hầu hết các xã ở Đồng Văn, trên đường đi của bạn sẽ gặp rất nhiều điểm trồng tam giác mạch.
Hà giang - 50km - Quản Bạ - 50 Km - Yên Minh - 30 km - Ngã 3 nhà Vương (ở đây có một đường rẽ vào Lũng Cú và một đường về thẳng thị trấn Đồng Văn). Khi đi từ Lũng Cú về Đồng Văn bạn chỉ quay loại đoạn cũ một đoạn ngắn sau đó rẽ đường khác để về.
Bạn xem bố trí sao cho chuyến đi hợp lý thôi (hợp lý về ngủ nghỉ và ngắm cảnh)
Nếu là mình, mình đi như sau:
Ngày 1: Hà Giang - Yên Minh - Đồng Văn (thăm quan Sủng Là, Nhà Pao, Nhà Vương và chụp ảnh tam giác mạch).Vừa đi vừa nghỉ, chỗ nào hoa đẹp thì chụp. KHoảng cách có 156 km chưa cần đi Lũng Cú vội. Cố gắng về Đồng Văn sớm được thì leo ĐỒn Cao ngắm toàn cảnh thị trấn Đồng Văn. Tối đi cafe phố cổ
Ngày 2: Đông Văn - Lũng Cú - Cột Cờ - quay lại Đồng VĂn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc. Khoảng 90 km.
Ngày 3: Sáng chủ nhật Mèo Vạc có chợ phiên. Mèo Vạc - Yên Minh - Hà Giang. (đường này cảnh đẹp hơn đường Bắc Mê). Sẽ về đến Hà giang khá sớm. Rảnh rỗi có thể lên thăm quan cửa khẩu thanh thủy. (cách HG 20 km).
Nói chung đi 2 ngày thì hơi vội. Đi 3 ngày mà chỉ đi ngắm hoa với Cột cờ không thì khá nhàn. Rất dư thời gian. Bạn có thể vào sâu các bản mà chụp hoa cho đẹp.
Bạn có thể đi theo chiều ngược lại, nhưng cá nhân mình thấy ĐỒng Văn đáng chơi hơn Mèo Vạc, chỉ có Mã Pí lèng là ko thể bỏ qua thôi, cho nên nên đi ĐỒng VĂn trước. Lúc đấy còn hứng thú.
Ngày 2: Đo

chetmemayro
06-08-2015, 11:40
kinh nghiem ,chi tiet https://www.facebook.com/photo.php?fbid=449986155151102&set=a.445830628899988.1073741828.100004191633160&type=1&theater

pisces2288
07-08-2015, 10:58
Cảm ơn axionov_nd. Rất chi tiết cho những người '' mù'' như tớ. :D. Vì toàn những tay phượt k chuyên nên tớ chọn cách an toàn, dư dả thời gian nghỉ ngơi và chơi bời chứ k dám để chặt chẽ quá. Tớ cũng có dịp được ngắm Hà Giang hồi cuối tháng 12 khi tham gia một chuyến tình nguyện, thấy đường từ Quản Bạ đi lên nhiều sương mù và vách núi cheo leo nên cũng khá sợ. Cân thêm thông tin gì mình sẽ hỏi sau. THks mọi người.

crYztaL
08-08-2015, 22:22
Một lưu ý cho những người mới lái xe ở vùng cao là nhớ đi xe đúng làn đường của mình, ko dừng đỗ xe ở những khúc cua khuất tầm nhìn. Ngày 2 theo lộ trình của bạn axionov_nd trên đường từ Đồng Văn sang Mèo Vạc bạn có thể rẽ trái ( trên đèo Mã Pì Lèng) sang cửa khẩu Săm Pun, vào Sơn Vĩ rồi quay về Mèo Vạc vẫn kịp.Ngày 3, từ Mèo Vạc về Hà Giang thì đi qua Mậu Duệ, nếu máu thì đi theo đường Lũng Hồ về Quản Bạ( ko biết làm xong đường chưa ), còn ko thì Mậu Duệ - Yên Minh - Hà Giang như cũ.

evaasuka
09-08-2015, 00:40
Nhóm mình dự tính đi Sapa rồi sẽ ngủ ở lào cai, sáng 6g bắt xe đi hà giang. Do thời gian hạn hẹp nên tụi mình dự tính ngày thứ đến hà giang (khoảng 12g30) sẽ thuê xe máy đi thẳng lên đồng văn, chỉ thăm 1 số điểm chính trên đường. Hôm sau từ đồng văn sẽ tham lũng cú va mã pí lèng , sau đó chay ve hà giang ngủ lại qua đêm. Sáng ngày thứ 3 sẽ bắt xe về HN.
Mình muốn hỏi là ngày đầu tien đi nhu vay có kip đến đồng văn ko ? Mình đang băn khoăn là nên đổi lịch trình thành ngày thứ 1 ở hà giang , ngay thu 2 đi như bình thường , ngày thứ 3 thăm mã pí lèng rồi về hàgiang bat xe về ha noi luon trong ngày. Ko biet lich trình nào khả thi hơn.

kiemph522
10-08-2015, 13:49
Nên thuê xe ở TP hà Giang bạn nhé, có đủ mũ full face và nhiều xe để lựa, ở Quản Bạ khó hơn.

hailong
10-08-2015, 19:34
đi mấy ngày, hỉu chung vậy khó trả lời ?

nevermore511
11-08-2015, 08:45
Cho mình hỏi ké cái là nếu tầm trưa đến Mậu Duệ.thì muốn đi đường qua Du Già về Hà Giang, thời tieeta đẹp thì có.kịp về đến Hg trước 9h tối ko nhi?

fóthườngdânNambộ
15-09-2015, 13:36
Đoàn tôi từ SG dự đi cung Đông Tây Bắc, có nghỉ ở Yên Minh - Hà Giang. Tìm thông tin đễ lôcổ ăn, nghỉ cho đoàn trên www.phuot.vn, các trang web chia sẻ kinh nghiệm du lịch bụi... đều thấy có thông tin "Quán ăn Hải Yến ở ngay cổng chợ Yên Minh, ăn ngon, vs...". Đoàn tôi nhở người quen ở chợ Yên Minh, nhà cách cổng chợ # 60m ến cổng cho85 tìm quán ải Yến đễ xin số đt cho đoàn alô đặt hàng trước vì sợ đến trể hết cơm. Nhưng người nhà đã đi hết trong, trước, sau cho85 Yên Minh vẫn không thấy có quán ăn nào tên Hải Yến? Xin các phượt thủ nào đã từng đến ăn ở quán Hải Yến có số điện thoại hay nhớ bảng hiệu quán ăn tên chính thức là gì? cách đến đễ nhận ra được quán... xin msm số 091 9105201, tôi sẽ liên lạc lại ngay. Nhờ bạn nào đã ăn ở quán Hải Yến này hướng dẫn dùm chứ đừng trích cho thông tin lấy trên mạng, chỉ ảo thôi. Xin cảm ơn nhiều.

fóthườngdânNambộ
16-09-2015, 18:11
Wow! 1 ngày rồi mà khg có thông tin nào về địa chỉ quán ăn này? Hồi trước đọc trên cac bài Hồi Ức, Chia sẻ...Thấy nhiều phượt thủ nói về quán này! Giờ cần tìm thì chưa có ai chỉ? Khó quá!

vltk19891
18-09-2015, 03:22
năm ngoái mình đi cũng ko tìm thấy quán này - nên vào tạm 1 quán khác ăn cũng đc

mr moonlight
02-10-2015, 09:21
Em ở Vinh xiti
Tuần tới ra Hn có việc nên e tính sáng t6 xong việc là trưa quất HG luôn. Dự kiến lịch trình như sau:
Ngày 1 (trưa t6): HN đi khoảng 300km qua Thái Nguyên, Bắc Cạn rồi mệt đâu nghỉ đó :D
Ngày 2 (t7): phi đi Mèo Vạc qua con đường hạnh phúc hí hí <3, loanh quanh hướng về Hn
Ngày 3 (cn): phi về Hn. Làm răng mà tối chủ nhật có mặt ở Hn là ok
Em đã từng độc hành HG rồi nhưng đi cung qua thành phố, yên minh quảng bạ... (chạy minsk mất 4 ngày) lần này đi cung kia nên cũng chả biết thế nào, đường sá ra sao. Liệu có hợp lý k? Vì sáng t2 e phải có mặt ở Vinh đi làm rồi :(
Các bác nào từng đi cung đường như em rồi cho em ý kiến với...
Cảm ơn các bác!!!!

Tuan_03
02-10-2015, 15:57
sẽ hơi mệt đấy bác à, đi thì ok, còn sức khỏe mới là vấn đề :D

mr moonlight
02-10-2015, 17:54
Đi từ Hn lên Bắc cạn đường thế nào ạ? Phi 80km/h có ok k?

el_nin0
04-10-2015, 00:27

HN- BK - Cao Bằng đường rất đẹp bác à

KoPan
04-10-2015, 13:13
Quan trọng là dám đóng đều 80km/h hay ko thui :D, bác đi 2,5 ngày thì hơi mệt chứ ko phải ko thể :P

mr moonlight
04-10-2015, 19:37
em hay chạy đường mòn ra HN, toàn phi trung bình 80km/h :D
vì từ HN lên Mèo vạc cũng xa, nếu khúc trung du từ HN lên Thái Nguyên bắc cạn mà đẹp thì tiết kiệm đc bao nhiêu là thời gian :D

TuyetKy
04-10-2015, 22:41
Đi ngon ơ. Chúng tôi đã đi rồi.

Hà Giang – điểm đến phía Bắc mong đợi trong năm. (ĐI từ Hà Nội, tối thứ 6 - về tới Hà Nội sáng thứ 2)
Đêm khởi hành.
- Tối thứ 6 bắt xe giường nằm Hai Au lên thành phố Hà Giang.
8:30 xe chạy: Bến Mỹ Đình
Ngày 1:
- Sáng thứ 7 khoảng 4-5 h sáng các bạn đã có mặt tại thành phố Hà Giang, nhận xe máy, ăn sáng, đổ xăng rồi bắt đầu hành trình.
Xe máy thuê tại: 31 đường Nguyễn Thái Học (0963289262)
Thành phố Hà Giang - Dốc Bắc Sum - Chợ Quyết Tiến - Cổng trời Quản Bạ - Thị trấn Tam Sơn - Rừng thông Yên Minh - Huyện Yên Minh (Khoảng 100km) - Sủng Là - Dinh vua Mèo - Cột cờ Lũng Cú - Thị trấn Đồng Văn (90km)
Nghỉ đêm tại nhà nghỉ Tâm – Diêm (0985978337) nhà sàn ngủ tập thể (các khách sạn báo hết chỗ, nếu không đúng mùa hoa thì KS chắc có chỗ)
Tối ngủ tại Đồng Văn, ăn tối và dạo chơi phố cổ.
Ngày 2:
Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Yên Minh – Đường hướng QL 34 - Hà Giang
- Sáng chủ nhật dậy sớm ăn sáng, thăm quan chợ Đồng Văn, dạo chơi phố cổ Đồng Văn .Khoảng 9.25h sáng rời Đồng Văn đi Mèo Vạc tham quan đèo Mã Pì Lèng đỉnh đèo được giới du lịch bụi tôn vinh là 1 trong "tứ đại đỉnh đèo" của miền Bắc. Trưa ăn tại Mèo Vạc rồi chạy về thành phố Hà Giang, chiều tối có mặt ở Hà Giang nghỉ ngơi tắm rửa rồi tối lên xe về Hà Nội
Xe Hai Au xuat ben Ha Giang: 20:35 toi CN
Note: Moi nguoi nho mang theo ao am, gang tay, bit mat, kinh ram, tien le, it banh keo cho tre con. Chú ý xem tin thời tiết của anh Dự.

http://tuyetky.com/viewtopic.php?f=53ban-do-ve-tinh-dep-da-mu-dep&t=2716

KoPan
05-10-2015, 10:37
em hay chạy đường mòn ra HN, toàn phi trung bình 80km/h :D
vì từ HN lên Mèo vạc cũng xa, nếu khúc trung du từ HN lên Thái Nguyên bắc cạn mà đẹp thì tiết kiệm đc bao nhiêu là thời gian :D

Dg` mòn HCM nó khác dg` đèo/núi phía trên bác ơi, dg` HCM quá đẹp và thẳng, lại vắng
Bác đi nhiều rùi, tay lái cũng đã vững thì cứ chạy thui, 2,5 ngày chạy tốt cung trên, nhưng ko dừng dc nhiều nơi thui vì phải chạy nhiều hơn, dg` sá thì chiến tốt với Minsk của bác

Cai banh xe
05-10-2015, 18:54

Hãy nhớ, tốc độ tối đa cho phép nếu đi bằng xe máy là 60 km/h

tquyenle
05-10-2015, 23:56
Chào các anh chị, các bạn.

Từ 18/10 đến 25/10, nhóm em sẽ phượt xe máy từ Hà Nội và muốn chạy lên Hoàng Su Phì tham quan các điểm xung quanh (Xín Mần, Simacai) rồi qua Hà Giang (đèo Mã Pì Lèng, Mèo Vạc, Đồng Văn) và về Hà Nội theo ngả Cao Bằng (ghé thăm Thác Bản Giốc). Tối 25/10, nhóm bay về TPHCM nên khoảng 16h có mặt ở Hà Nội là ok.
Em không biết cung này đi trong thời gian như vậy có kịp không? Tụi em đa số là nữ, chạy từ từ và 5/6h chiều sẽ kiếm chỗ nghỉ chứ không chạy tối.
Nhờ các anh chị tư vấn dùm em cung này. Đi như thế nào có cảnh đẹp và vừa vặn thời gian.
Em cám ơn nhiều.:)

rc2k10
06-10-2015, 09:31
Hi bạn! tớ đi qua cung này rồi nên có 1 tý tỵ kn bạn xem thử tn, vì bạn k nói rõ ý định thuê xe ở đâu, xuất phát và vận tốc đi tnao nên mình chỉ tính đường MANG TÍNH THAM KHẢO thế này nhé:
Ngày 1: HN - Bắc Hà 300km, xuất phát sớm từ 5h từ HN thì vừa đi vừa hát vẫn lên được Bắc Hà. chú ý là trên đường từ phú thọ sang yên bái đoạn vào tp có mấy anh hugo bắn tốc độ. và đoạn đường bắt đầu lên Bắc Hà là đèo dốc và cảnh cũng đẹp.
Ngày 2: Bắc Hà - Simacai - Xín Mần - Hà Giang. (trên 200km tùy bạn vòng vèo tham quan) chú ý đường nc là đẹp chỉ có đoạn từ cán cấu sang hà giang đường còn đoạn xấu. còn nữa là mình đến simacai rồi. cũng k còn đẹp như đã đc thổ tả trên mạng :(
Ngày 3: Hà Giang - Đồng Văn. (khoảng 200km tùy bạn tham quan cánh đồng hoa, làng bản, tam giác mạch, cột cờ) cái này đơn giản quá bạn tìm trên mạng nhiều bài rất chi tiết.
Ngày 4: Đồng Văn - Mã pì lèng - Cao Bằng (qua đường bảo lâm bảo lạc, chặng khá căng và phải đi sớm đối với nhóm bạn). lúc mình đi còn đang làm đường k hiểu bh đã ổn chưa, cũng nhiều đèo dốc đối với tay lái nữ, đường cũng vắng.
Ngày 5: Cao Bằng - Thác Bản Dốc - Động NN - Cao Bằng. (khoảng 160-170km)
Ngày 6: Cao Bằng - Bắc Kạn - Thái Nguyên - Hà Nội. (tìm trên mạng nhiều lắm.k có cảnh. chạy thẳng.nếu bạn muốn rẽ vào Hồ Ba Bể chơi thì vào)
Vẫn còn thời gian nên bạn cứ tính cung cho hợp lý với đội hình. Chúc team thượng lộ bình an! (BB)(BB)(BB)

tquyenle
06-10-2015, 10:54
Cám ơn bạn nhiều. Mình thuê xe máy đi từ Hà Nội luôn bạn :)

anhtuan105
09-10-2015, 10:59
Bạn chủ topic ơi update lịch lên lũng cú với tổng chi phí được không?tháng này hội mình định đi nhưng chưa rõ chi phí năm nay khác thế nào :)
Thanks

naruto241287
12-10-2015, 11:35
Dear all
Nhóm mình gồm 5 người, dự định sẽ đi leo Fan và đi Hà Giang vào 14/11- 22/11 sắp tới này, lịch trình sơ bộ như sau :
14 -18/11 : từ HCM ra Sapa và leo fanxifang
18/11-21/11 : tham quan Hà Giang

- về phần Sapa thì mình đã có người hướng dẫn leo fan rồi ạ
- Về phần Hà Giang, mình đã tham khảo rất nhiều topic tổng hợp của các bạn, cảm nhận sơ bộ về nét đẹp của Hà Giang nhưng thật sự ngoài cảnh đẹp ra mình vẫn muốn tìm hiểu thêm về văn hóa cũng như lịch sử của Hà Giang khi đi tham quan các địa điểm
Vậy mình muốn hỏi có bạn nào ở Hà Giang hoặc đi Hà Giang cùng dịp với mình có thể làm hướng dẫn viên cho team của mình được không? Mọi chi phí phát sinh sẽ do bên mình chi trả
Các bạn có thể liên lạc với mình qua số đt : 0983.24.12.87 hoặc facebook https://www.facebook.com/bach.nguyencong
P.S: do bọn mình muốn thuê xe máy tự đi nên không muốn mua tour, mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn ngoài Bắc ạ
hoặc có bạn nào đọc topic này muốn join đoàn với mình thì cứ liên lạc nhé, mình sẽ gửi lịch trình cụ thể
Mình tên là Bách , năm nay 28t, hiện đang công tác tại Vũng Tàu
Rất mong nhận được sự chia sẻ từ các bạn:D

naruto241287
13-10-2015, 08:49
không ai giúp mình à T_T

Nguoi_Binh_Duong
13-10-2015, 10:40
Bạn ghi như vậy mình thấy rất khó tìm người đáp ứng được.

Mình thấy bạn nên ghi cụ thể những vấn đề bạn còn có thể vướng như : bạn đã thuê được xe máy ở Hà Giang chưa?, tính đi điểm nào, chỗ nào chưa rõ đường đi để mọi người góp ý.

Trên cơ sở đó nhóm bạn tự đi, chứ nhập nhóm chung với người lạ nhiều khi không hiểu ý nhau làm hỏng cả chuyến đi.

naruto241287
13-10-2015, 10:51
Bạn ghi như vậy mình thấy rất khó tìm người đáp ứng được.

Mình thấy bạn nên ghi cụ thể những vấn đề bạn còn có thể vướng như : bạn đã thuê được xe máy ở Hà Giang chưa?, tính đi điểm nào, chỗ nào chưa rõ đường đi để mọi người góp ý.

Trên cơ sở đó nhóm bạn tự đi, chứ nhập nhóm chung với người lạ nhiều khi không hiểu ý nhau làm hỏng cả chuyến đi.

Mình có ghi rất rõ là nếu bạn nào có thể rảnh vào ngày đó thì liên lạc mình để mình gửi lịch trình cụ thể và địa điểm tham quan mà bạn? chứ lịch trình của mình đi 10 ngày rất dài, ghi lên đây thật ko tiện lắm, nhưng dù sao rất cám ơn góp ý chân thành của bạn
Còn về việc mọi người góp ý thì mình vẫn ghi nhận và nhóm mình vẫn là nhóm tự đi bạn à ! chỉ là, mình muốn ngoài cảm nhận vẻ đẹp còn muốn hiểu thêm về văn hóa và lịch sử của vùng đất mình đã qua thôi ! có HDV tình nguyện giống như kiểu người bạn phương xa dẫn mình đi thăm thú quê hương của người đó vậy ^^ !

apple7124
13-10-2015, 23:28
Chủ topic cho tụi mình xin lịch trình với :D thanks

vemotnucuoi
19-10-2015, 00:43
Chủ top cho m xin lịch trình nhé.m định đi hg cuối tháng này mà mù tị thông tin.thank!

MrDong
02-11-2015, 07:55
Xin chao, minh o HG, b co gi thac mac minh co the tu van cho nhe.
FB Chothuexemay.mrDong.Hagiang.
Welcome to Ha Giang!

namhgi
06-11-2015, 10:37
Để giúp du khách thuận lợi hơn trong dịp tham dự Lễ hội "Hoa tam giác mạch". Tỉnh đoàn Hà Giang cung cấp danh sách các nhà nghỉ, nhà hàng đến các du khách. Chúc các du khách có chuyến đi trải nhiệm vùng Cao nguyên đá Đồng Văn luôn vui vẻ...
NGUỒN: Tỉnh đoàn Hà Giang!

namhgi
06-11-2015, 10:39
nhằm chuẩn bị cho lễ hội hoa tam giác mạch (12/11 - 15/11) và đáp ứng nhu cầu chỗ ở cho khách du lịch khi đến với cao nguyên đá đồng văn, hiệp hội du lịch tỉnh hà giang đã chuẩn bị thêm 160 nhà bạt di động, đáp ứng 800 – 1.000 chỗ ở cho du khách.

Theo đó, 20 nhà bạt loại 7 chỗ và 140 nhà bạt loại 4 chỗ sẽ được đưa vào phục vụ nhằm cung cấp chỗ ở cho khách khi bị quá tải. Các nhà bạt di động được trang bị đệm, chăn ấm, phục vụ từ ngày 31/10.
P/s: Hình ảnh minh họa thấy hợp lý quá ta?
Nếu mưa như hôm nay? Hậu quả khôn lường.
Dù đi đâu, làm gì thì cũng nên có kế hoạch cụ thể nhé các tình iu biểu tượng cảm xúc heart
ngồn: Giàng a phướn

namhgi
06-11-2015, 10:49

namhgi
10-11-2015, 09:22

namhgi
10-11-2015, 09:24

sgmd
11-11-2015, 09:47
Tin vui quá ạ. Cảm ơn nhiều.

Cho iem hỏi giá vé tham quan là bao nhiêu ạ?

emz
09-12-2015, 11:44
Chào mọi người,
VC mình dự định đi HG vào cuối tháng 1 (31/1 tới 4/2), 5 ngày 4 đêm, lịch trình như sau, mọi người tư vấn giúp có hợp lí chưa:
Chú thích là 2 VC đều không giỏi chạy xe, và đi để nghỉ ngơi, thăm thú là chủ yếu chứ không "máu phượt" quá, nên mọi người ném đá nhẹ tay.
31/1: bay ra HN, chuyến 1h30, tới nội thành khoảng 5-6h, ăn tối, cafe cà pháo, đợi 8h ra bến xe Mỹ đình đi HG ( mình book sớm để tránh delay cuối năm)
- Xe: Xe Hải Vân Hà Nội : 0944962323
1/2: Tới HG, ăn sáng. Có 2 option:
- Thuê xe máy tại HG, chạy lên ĐV theo cung đường các phượt khác đã đi: HG - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn (160km). Khi về thì gửi xe khách chở xuống. --> 2VC đi xe không được tốt và mùa này lạnh nên cũng hơi ngại việc tự chạy xe ở vùng núi
- Thuê taxi đi các điểm này để lên DV. Sau đó nghỉ ngơi KS, tiếp tục ăn uống cafe ạ :D --> Cho em biết thông tin Taxi và giá khoảng bao nhiêu, có cần phải trả giá không ạ?
Khách sạn Cao Nguyên Đá
Điện thoại : 0219 3856868 – 0944 502020
Địa chỉ : Thị trấn Đồng Văn , Đồng Văn, Hà Giang
2/2 Thuê xe máy đi Mã Pì Lèng (sáng), trưa lại về DV, chiều đi Lũng Cú. Tối lại tục relax --> Đi Mã Pì Lèng và Lũng Cú trong 1 buổi sáng có kịp không ạ, nếu kịp thì về HG vào chuyến 12h luôn,
3/2: 5h đi xe khách về DV và xe khách về HN
A SINH
Lịch trình : Hà Giang – Đồng Văn
Giờ xuất bến : Hà Giang 5h00-12h00 Đồng Văn 5h00-12h00
Điện thoại : 0984 520371
Nhà xe Cầu Mè Hà Nội <--> Hà Giang
Lịch trình : Hà Nội – Tp Hà Giang
Giờ xuất bến : Hà Giang 8h20-10h30-21h00 ; Mỹ Đình --> Rời HG lúc 5h sáng có kịp chuyến về HN lúc 10h30 của nhà xe Cầu Mè không a?
7h30-9h30-21h00
Đến HN, nghỉ đêm khách sạn, sáng mai bay về Sg lại
Trân trọng cảm ơn mọi người :)

hailong
11-12-2015, 00:06
hiện đang tạm đóng của để nâng cấp đèn, đường
dự kiến phục vụ lại tết dương nhá

doun
11-12-2015, 12:45
Lịch trình vậy thì quá phức tạp, bạn sẽ luôn luôn phải bận tâm về chuyện bắt xe, thuê xe. Bên cạnh đó, Taxi ở TP. Hà Giang thì có nhưng ở các huyện thì là số không.

Theo mình nếu bạn không giỏi đi xe máy thì nên book 1 tour Hà Nội - Đồng Văn, hiện nay nhiều đơn vị lữ hành tổ chức tour này.

Ưu điểm: An toàn, Không phải bận tâm chuyện phương tiện, ăn nghỉ, không gió rét...
Nhược: Không phải là phượt.

Chúc 2 VC có chuyến đi vui vẻ.

Quoccanh
11-12-2015, 15:36
chào bạn! theo mình bạn nên chọn xe máy đi từ HG đến ĐV,đi thật chậm để cảm nhận con người và phong cảng đẹp hùng vĩ cao nguyên đá,có vài hình để bạn tham khảo
url=https://flic.kr/p/xT7aqP]https://farm1.staticflickr.com/761/20925403491_7662bf1eff_b.jpg[/url]DSC_0141 (https://flic.kr/p/xT7aqP) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xzR9Zs]https://farm1.staticflickr.com/768/20730094908_5cbe7c0bd6_b.jpg[/url]DSC_0140 (https://flic.kr/p/xzR9Zs) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/wVzzon]https://farm6.staticflickr.com/5718/20297028333_b8e188d589_b.jpg[/url]DSC_0137 (https://flic.kr/p/wVzzon) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/wVrydd]https://farm6.staticflickr.com/5718/20295463484_61074d0b57_b.jpg[/url]DSC_0128 (https://flic.kr/p/wVrydd) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xzR3XY]https://farm1.staticflickr.com/714/20730074638_c603ec0d18_b.jpg[/url]DSC_0121 (https://flic.kr/p/xzR3XY) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xSsmVc]https://farm6.staticflickr.com/5717/20918027885_d533b21d6c_b.jpg[/url]DSC_0117 (https://flic.kr/p/xSsmVc) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xRAvCj]https://farm6.staticflickr.com/5800/20908301582_37c22db6c0_b.jpg[/url]DSC_0111 (https://flic.kr/p/xRAvCj) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xzX6N6]https://farm6.staticflickr.com/5792/20731254829_08e5661a7b_b.jpg[/url]DSC_0109 (https://flic.kr/p/xzX6N6) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr
url=https://flic.kr/p/xRAqhQ]https://farm6.staticflickr.com/5727/20908283632_0569bda5eb_b.jpg[/url]DSC_0097 (https://flic.kr/p/xRAqhQ) by Quoc Canh Banh (https://www.flickr.com/photos/134012163@N07/), trên Flickr

ducleminh
12-12-2015, 19:18
hiện đang tạm đóng của để nâng cấp đèn, đường
dự kiến phục vụ lại tết dương nhá

Cho hỏi đến động này bằng 4 bánh được không vậy?

emz
14-12-2015, 12:45
Đi bằng tour thì mình cũng đã xem rồi, nhưng họ lại chỉ xuất phát vào tối thứ 5, nên không hợp lịch trình của mình.
Đi xe máy đúng là lựa chọn hay nhất, mình đã dời lịch sang cuối tháng 2, mong là trời đẹp và ít lạnh bớt để có thể chạy xe được

hailong
14-12-2015, 13:48
Cho hỏi đến động này bằng 4 bánh được không vậy?

đến được từ quản bạ leo lên tầm 3km, thôi, đường nhựa, xe dan đi tốt
nhưng trong đó chưa có chỗ gửi xe rộng lắm, bác đi vào ngày thưởng chắc ok

doun
16-12-2015, 13:18
Tháng 2, có khi có hoa đào cũng đẹp. Khi đó là khoảng tháng chạp, tháng giêng nên trời còn khá lạnh. Nếu bạn chưa ra Bắc lần nào thì nên dự phòng áo thật ấm, mũ, găng. Khí hậu vùng núi đá HG không dễ chịu đâu bạn à.
Tặng bạn mấy ảnh của bọn trẻ nhà mình trong chuyến đi HG tháng 11 vừa rồi.
Chúc 2 bạn có 1 chuyến đi thú vị

https://farm1.staticflickr.com/778/22872602022_d0542a6294_z.jpg (https://flic.kr/p/ARb4Hh)

https://farm1.staticflickr.com/724/22493917299_16d84ae50b_z.jpg (https://flic.kr/p/AgHcWk)

https://farm6.staticflickr.com/5785/22897223841_19749a102e_z.jpg (https://flic.kr/p/ATmfVp)

https://farm6.staticflickr.com/5726/22493924889_dec894d1ec_z.jpg (https://flic.kr/p/AgHfcc)

https://farm1.staticflickr.com/703/22897237831_004204feba_z.jpg (https://flic.kr/p/ATmk5B)

https://farm1.staticflickr.com/584/22467373477_a5a9c60e82_z.jpg (https://flic.kr/p/Aenaoe)

https://farm1.staticflickr.com/707/22896905161_39922f6505_z.jpg (https://flic.kr/p/ATjCbV)

https://farm6.staticflickr.com/5795/22467420818_01c7f9b42a_z.jpg (https://flic.kr/p/Aenpss)

thiennguyen42
08-10-2016, 16:14
Tình hình là tháng 12 này mình định đi chuyến Sapa - Hà Giang. Mọi người cho mình hỏi là từ Sapa qua TP.Hà Giang có xe dịch vụ không.
Qua Hà Giang thì mình nên thuê xe máy ở đâu uy tín và giá tốt ah. Chi phí thuê xe máy là bao nhiêu và có cần phải cọc ko và cọc bao nhiêu vậy ah.Do là lần đầu đi nên ko rành lắm ngoài đó thế nào mong các bạn tư vấn giúp. Thank all

MrCopper
09-10-2016, 18:54
Tình hình là tháng 12 này mình định đi chuyến Sapa - Hà Giang. Mọi người cho mình hỏi là từ Sapa qua TP.Hà Giang có xe dịch vụ không.
Qua Hà Giang thì mình nên thuê xe máy ở đâu uy tín và giá tốt ah. Chi phí thuê xe máy là bao nhiêu và có cần phải cọc ko và cọc bao nhiêu vậy ah.Do là lần đầu đi nên ko rành lắm ngoài đó thế nào mong các bạn tư vấn giúp. Thank all

Lào Cai - Hà Giang 1 ngày có 2 chuyến xe sáng & trưa. Bạn có thể lựa chọn để phù hợp với lịch trình của mình. Thời gian di chuyển khoảng 5h đồng hồ, nhưng đoạn đường bắt đầu địa phận HG rất xấu, nên đi hơi mệt nhé.
Ha Giang Motorbike Rental mong được đóng góp cho hành trình khám phá Cao nguyên đá của bạn!

thiennguyen42
10-10-2016, 16:33
Bạn cho mình hỏi tí là thời gian xe chạy chuyến buổi sáng và buổi trưa vào lúc mấy giờ vậy ah?

MrCopper
11-10-2016, 14:28
Bạn cho mình hỏi tí là thời gian xe chạy chuyến buổi sáng và buổi trưa vào lúc mấy giờ vậy ah?
Xe Lào Cai - Hà Giang chạy khoảng 6h30Am & 11hAm. Bạn có thể tham khảo nhà xe Tien Fuog 0985418136 hoặc Ngọc Nhất 0983765811.
Ha Giang Motorbike Rental chúc các bạn chuyến hành trình vui!

Habe
17-10-2016, 14:58
Em chào cả nhà. Em vừa nhận được lệnh đi công tác lên Xín Mần, Hà Giang làm một chương trình 5 phút giới thiệu về phiên chợ vùng cao Cốc Pài. Với một đứa chưa từng đặt chân lên Hà Giang thì nhiệm vụ này làm em hoang mang quá. Không biết có bác nào đã đi qua đây vào ngày chợ phiên chưa ạ? có thể cho em xin một ít chia sẻ được không ạ? Không biết chợ có tấp nập không, có nhiều người dân tộc không và có điều gì đặc sắc nữa không a?
Em xin chân thành cảm ơn :D

namnhihn
17-10-2016, 16:10
Chợ phiên Cốc Pài họp vào Chủ Nhật hàng tuần bạn ạ, muốn biết có gì thì cứ lên thôi

tien_cntt
17-10-2016, 17:19
Chắc chắn phải có người dân tộc rồi bác, cũng đông vui lắm, bác lên 1 lần rồi cảm nhận đi ạ, nói ra bác lại hết cảm giác muốn đi và tò mò mất thú vị đi chứ :D

Habe
17-10-2016, 17:38
Em cảm ơn bác. Em phải lên kịch bản quay ct trước nên muốn tham khảo tí bác ạ, ko lên rồi ko có sản phẩm nộp thì die :))

MrCopper
21-10-2016, 13:46
Rất đông, rất vui & cũng rất ........... nguy hiểm vì có tục bắt vợ. Nếu may mắn sẽ k cần phải nộp sản phầm, mà được ở lại luôn với chàng Hở Mông, tuần nào cũng được đi chợ phiên.=))=))=))=))=))

rusteze95
17-11-2016, 14:31
Chào mn, e là men mới, cũng có tí chút thích xê dịch =)
Em có vài câu hỏi thế này mong mn giải đáp dùm e. E cám ơn
+) E muốn chạy xe thẳng từ hà nội lên quang bình 1 mình liệu có ổn ko ạ ?
+) Trên đường đi có chỗ nào hiểm trở khó đi cần phải lưu ý ko ạ ?
+) Mục đích của e chỉ là đi vòng vòng quang bình vậy thì khoảng mấy ngày là ổn ạ ?

rusteze95
17-11-2016, 15:28
Giúp e vs, e xin mn

Thaobstv
18-11-2016, 09:20
Chả có gì đáng lo ngại, dắt xe ra mà đi thôi.
Tối thiểu 2 ngày, tối đa thì tùy.