PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Vấn đề xin visa du lịch tham dự triển lãm và du lịch theo tour...

tuyetvonglk
07-08-2015, 14:31
Cho mình hoi group cau hoi ngoai le:visa B1/B2 co khac nhau ko?đi du lich theo tour va đi du lich tham dự trien lãm thi visa diện B1/B2 ntn,khi co visa cap thi cũng là 1nam đúng ko moi người.E ko rành về visa với lại nghe nói bên LSQ phỏng vấn khó,e đã làm hồ sơ đi tham dự triển lãm ngành gỗ rồi mà thấy mạo hiểm quá nên tính làm đi theo tour,sau khi theo tour về 1 tháng sau mình xin qua mỹ lại thì hải quan nó có cho mình nhập cảnh ko,đang phân vân lo lắng mong diễn đàn có câu trả lời giúp mình với.

Mustafa
07-08-2015, 15:56
Cho mình hoi group cau hoi ngoai le:visa B1/B2 co khac nhau ko?đi du lich theo tour va đi du lich tham dự trien lãm thi visa diện B1/B2 ntn,khi co visa cap thi cũng là 1nam đúng ko moi người.E ko rành về visa với lại nghe nói bên LSQ phỏng vấn khó,e đã làm hồ sơ đi tham dự triển lãm ngành gỗ rồi mà thấy mạo hiểm quá nên tính làm đi theo tour,sau khi theo tour về 1 tháng sau mình xin qua mỹ lại thì hải quan nó có cho mình nhập cảnh ko,đang phân vân lo lắng mong diễn đàn có câu trả lời giúp mình với.
Bạn cứ thành thật khai là ổn thôi, việc gì phải đi tour.
B1/B2 là cấp chung, nên hiểu sao cũng ổn cả.
Visa USA không hẳn đã là 1 năm đâu bạn, có khi chỉ 4 tuần cũng có.

tuyetvonglk
07-08-2015, 21:02

ĐI 4 tuần là nhiều rồi,e xin đi 1 tuần thôi vì tp hcm có cuộc triển lãm khác quan trọng hơn vào t11,e xin đi tham khảo thêm về mẫu mã của tụi mỹ mà thôi

usranger
10-08-2015, 09:22

Visa Mỹ là 1 năm nhưng tùy cảm tính hải quan sẽ cho mình ở lại bao lâu 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng.

-Ví dụ lần nhập cảnh đầu hải quan cho ở 6 tháng, nhưng ở tới 5 tháng 29 ngày mới về. Lần nhập cảnh thứ 2 hải quan nghi ngờ lần trước qua Mỹ làm việc với visa du lịch nên ở lại lâu, có thể chỉ dc nhập cảnh 1 tháng.

tuyetvonglk
12-08-2015, 14:11
Mình có sưu tập 1 số câu hỏi thông thường xin đi dụ triễn lãm o my,ace tham khảo có thiếu sót thì bổ sung dùm nhé:
Đi mỹ làm gì?tôi đi dự triển lãm được tổ chức ở mỹ tp....,đồng thời tham khảo thị trường(có thể nói thêm tìm kiếm hợp đồng mới)ko biết câu trả lời này ổn ko?mong mọi người chỉ giúp cho
Ai trả chi phí chuyến đi?tự trả...?Tại sao tự trả chi phí chuyến đi mà cty ko trả?ngoài mục đích đi công việc cho cty tôi còn có kinh doanh thêm ở ngoài.Câu này e thấy mình trả lời ko được ổn lắm mong mọi người góp ý thêm
Thu nhap bao nhieu 1 thang? 25 triệu....
Di bao lau?di voi ai?ngoài công việc có muốn đi chơi ko?
Khi ở mỹ có muốn đi tham quan ko?Có người thân nào ở mỹ kô:tôi có bạn làm chung ngành ở mỹ giới thiệu đi tham dự triển lãm và được giám đốc tổ chức triển lãm gởi thư mời tham dự
Se lien he voi ai tai my,so dien thoai lien lac,qua do o dau,co ho so bao lanh ko?Cau nay minh tra loi ko duoc tot lam mong moi nguoi chi them...
Đã lập gia đình chưa,có mấy con,con học trường nào,sổ tiết kiệm gọi khi nào.nhà cửa ở đâu.card visit ban than
Giam doc cty ten gi,so dien thoai.dia chi nha o dau?cty thanh lap nam nao,von dieu le,cty có mấy cổ đông,bao nhieu nhan vien....
Sao đi 1 mình ma mấy nguòi kia ko đi?....mình cần tư vấn....
Lịch trình chuyến đi?vé máy bay khứ hồi bao nhiêu?...cần tư vấn câu này...
Còn thiếu gì mong mọi người góp ý ...........

tuyetvonglk
15-08-2015, 15:45
ko có ai trả lời giúp e nhỉ......................

Mustafa
17-08-2015, 08:41
@tuyetvonglk: thế cũng tạm ổn rồi bạn, đừng lo lắng quá.

Đợt PV ngày 14/8, bạn mình rớt. Có lẽ do công việc không ổn định gì cả.