PDA

View Full Version : góp ý về cái flas quảng cáo

tomato08
24-07-2011, 23:44
dạo gần đây vào phượt có 1 cái video ở góc dười màn hinhg. nói thật chứ nó khiên ng ta ức chế vô cùng
đẫ tắt rồi. chuyển trang nó lại lòi ra
1 thằng ...... cú phát ra những tiếng động ngớ ngẩn. nghe cứ như là phim cấp 3
ở nhà thì ko sao. lúc lam trong văn phòng tự dưng nó rú lên ngại ko rả được
đẻ nghị ban quản trị xem lại

thik_di_choi
25-07-2011, 00:11
Công nhận cũng bực nhưng vào Phượt thì tắt loa đi chứ :)). Với lại cũng viết hoa đầu câu đi chứ, nhìn cũng bực lắm

Phuthuyxinhdep
25-07-2011, 15:33
Anh CVN ơi, em cũng thấy cái quảng cáo này nó sao sao í. Hay là tại em hai lúa quá em không biết nút tắt nằm ở đâu mà em không tắt được, phải đợi tới anh kia xì xà xì xụp thì mới có một nút để thu nó gọn vào, như vậy hơi bất tiện.
Em hiểu là việc quảng cáo trên nhà mình là một việc cần thiết, nhưng em nghĩ mai mốt mình mà có nhận quảng cáo, chắc là mình phải thoả thuận có nút bấm tắt ngay từ đầu anh nhỉ?
Em có suy nghĩ nho nhỏ, có gì không phải, mong anh bỏ qua cho em nhé.
Mến

CVN
25-07-2011, 15:56
Cảm ơn tất cả các bạn đã phản hồi về sự bất tiện do quảng cáo Colgate gây ra. Việc cho quảng cáo lấy kinh phí hỗ trợ các công tác từ thiện/cộng đồng của diễn đàn là việc nên làm, nhưng sự thỏa mái nhất định của thành viên khi lướt web cũng luôn được ưu tiên. Chúng tôi đã trao đổi phản hồi của các bạn với Đại lý Quảng cáo và yêu cầu họ có biện pháp kỹ thuật để khắc phục các tình trạng sau:
1. Quảng cáo hiện với tần xuất quá lớn
2. Không có nút tắt quảng cáo tức thời.

Một lần nữa cảm ơn các bạn!

Mê gái
26-07-2011, 15:51
Quá đúng, em cũng đã từng bực với cái QC đó, và đã cài ABP lock luôn các QC trên web chỉ vì cái QC đó...

Vinh Pham
27-07-2011, 09:05
Hỵ vọng mọi chuyện sớm được khắc phục, mình thấy quảng cáo đó phản cảm quá, riết nhìn mà phat chán luôn.

rangia2602
27-07-2011, 10:52
Việc có quảng cáo để có Thu phục vụ các công tác của BQT, từ thiện... là việc hoàn toàn nên làm
Tuy nhiên, đúng là cứ vào DD là xuất hiện quảng cáo thì ko hay lắm, nên hạ tần suất xuất hiện hoặc độ lớn để ko bị che phủ bài viết
Hình như nút tắt ngay là ở ngoài cùng cũng đã có, nhưng nhạc nhanh quá, bấm vào thì máy tính cũng đã kêu rồi
BQT có thể đàm phán lại về tần suất quảng cáo, độ lớn, nhạc... hoặc ai đăng nhập thì ko bị quảng cáo ?