PDA

View Full Version : Muốn đổi tên trên Phượt

Pages : [1] 2

Thanh Yên
23-07-2011, 18:08
Chả là tên của mình trên mọi diễn đàn là yensuong ,nhưng hôm đang kí vô phượt lại không dùng được tên này, nay nhờ Mod đổi giúp tên thành yensuong được không ạ

CVN
23-07-2011, 21:36
Nick yensuong đã có người dùng rồi bạn ạ.

=======

Một số điểm về việc đổi nickname để các bạn lưu ý giùm nhé:

1. Các bạn kiểm tra trước xem nickname muốn đổi qua đã có người đăng ký trước chưa, nếu có rồi thì nên chọn tên khác. Link để kiểm tra nickname đã có chưa ở đây: https://www.phuot.vn/memberlist.php

2. Trong yêu cầu của mình, các bạn phải nêu rõ lý do thật hợp lý để cần đổi nick! Nếu lý do của các bạn là đổi cho trùng tên trên facebook thì các bạn phải cung cấp link FB của mình... tương tự với các lý do khác các bạn nên cung cấp thông tin kiểm chứng. Lý do các bạn đưa ra càng thuyết phục thì yêu cầu càng được đáp ứng sớm.

3. Việc đổi nickname liên quan đến nhận diện của các thành viên trên diễn đàn nên quan điểm của BDH là hạn chế tối đa việc đổi nickname cho thành viên để tránh những nhầm lẫn xáo trộn không đáng có. Nguyên tắc chung là với các nick mới đăng ký và có rất ít bài viết thì yêu cầu đổi nickname sẽ được đáp ứng nhanh và đơn giản hơn nhiều; các nick càng phổ biến trên diễn đàn thì càng khó được đổi.

4. Admin sẽ định kỳ xem xét các yêu cầu đổi nick và giải quyết một lượt nên các bạn sau khi đưa yêu cầu thì cố gắng kiên nhẫn chờ, đừng up bài thúc giục!

Cảm ơn các bạn!

Vận Mệnh 13
10-08-2011, 18:42
Hix.Bác CVN ơi! Bác cho em đổi tên thành "Vận Mệnh 13" được không ạ? Nếu được em thanks bác nhiều

xibo116
11-08-2011, 12:32
Hôm trước em có pm riêng cho Bác CVN nhờ đổi tên nick, mà không thấy Bác hồi âm. Em nhờ Topic này nhờ Bác CVN đổi nick em thành Alone77 ạ.
Cảm ơn Bác nhiều!

Lyka
22-08-2011, 12:41
Admin ơi. Em tên là VoLynk ( doc la vo lyn k) ma moi nguoi hay nham, admin co the doi thanh VoLynka Gium em được không ạ?

Xuân Mai
31-10-2011, 16:13
Cho mình hỏi nick "Xuân Mai" có bạn sử dụng chưa vậy? Nếu chưa thì Admin đổi dùm mình với nha. Cám ơn Admin nhìu.

nuamua
01-11-2011, 21:54
Tớ check thì thấy nick "Xuân Mai" chưa có người dùng. Cơ mà bạn phải PM cho 2 lãnh đạo (Admin) CVN hoặc anhminh trình bày lý do chính đáng (cực kỳ chính đáng đấy nhé) mới được. Kèm thêm 1 tí nũng nịu càng tốt, 2 ông này cũng dễ "mủi lòng" lắm :D
Chúc bạn thành công.

Xuân Mai
02-11-2011, 16:52
Nick của mình được đổi rồi. Cám ơn bạn nhìu :D

Anh Tú
02-11-2011, 19:34
Admin ơi. Em tên là dậu hủ thúi, nghe k hay lam... admin có thể dổi thành /Anh Tú/ giùm em được không ạ?

jinnynhungoc
03-11-2011, 13:55
@dau hu thui : Sao dht đổi nick làm gì em thích nick name đó lắm, Gặp dht ở Thala thấy dau hu thui là ấn tượng liền đổi đi thì tiếc nhỉ. Nhưng dht muốn đổi thì đành vậy híc híc...

Anh Tú
04-11-2011, 05:51
Sao lại thích,e cho lý do chính dáng thì a k dổi tên nữa.

Anh Tú
04-11-2011, 09:44
Vậy hả, a viết thư xin dổi rùi. hên xui thôi. tùy admin quyết dịnh thôi. h nào rảnh gặp e nhe.
Thanks---------------(BB)

CVN
04-11-2011, 14:43
Đã đổi nick cho bạn dau hu thui thành Anh Tú theo yêu cầu của bạn. Chúc bạn vui!

Anh Tú
04-11-2011, 23:55
Admin, thanks ...... :L

long_vinasun
15-11-2011, 11:48
Dear anh CVN, anh có thể đổi giúp em tên đang nhập thành long_vinasun được không ạ? vì quy định diễn dàn có 14 chữ nên long_vinasuntravel bị thiếu mất vài chữ. Cảm ơn anh

Pinka
15-11-2011, 14:21
Em cũng xin nhờ bác CVN bỏ dùm em phần số của nick em để chỉ còn là "Pinka" thôi ạ. Em cảm ơn bác.

Vận Mệnh 13
15-11-2011, 22:18
Em đã từng nhờ bác CVN đổi nik cho nhưng chưa được.
Nay em mong bác bớt chút thời gian sửa ten cho em thành Vận Mệnh 13 được không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn bác

CVN
16-11-2011, 11:02
Em đã từng nhờ bác CVN đổi nik cho nhưng chưa được.
Nay em mong bác bớt chút thời gian sửa ten cho em thành Vận Mệnh 13 được không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn bácCác bác lưu ý là yêu cầu đổi nick chỉ được thực hiện khi các bác đưa ra lý do thuyết phục, ví dụ đổi về tên được dùng quen trong các nhóm phượt, sửa lại tên để tránh bị suy diễn thành nghĩa xấu, giấu tên thật v.v...

laodumuc
16-11-2011, 11:21
Vì lý do cá nhân đặc biệt, tôi xin được nhờ các Mod đổi giúp cho tôi cái nick đăng nhập hiện tại là hoavoiruou thành mocau. Xin chân thành cảm ơn!

Pinka
16-11-2011, 11:37
Em chân thành cảm ơn bác CVN đã giúp em sửa tên nickname.

long_vinasun
16-11-2011, 11:51
Cảm ơn anh CVN rất nhiều...

laodumuc
17-11-2011, 15:24
Trong nhóm phượt của tôi, tôi có thường được gọi là "mocau". Vì lý do này mà tôi rất muốn các vị Mod đổi giúp giùm cái nick sang mocau.Rất phiền các vị dành chút thời gian và sức lực giải quyết giúp. Tôi rất lấy làm ái ngại và xin chân thành cảm ơn!!!

Quangteobig
23-11-2011, 10:03
Xin bác CVN đổi cho em sang Quangteobig cho giống với tên trên các diễn đàn khác mà e tham gia và trong nhóm Phượt dễ biết hơn...

Mong rằng sẽ được Bác giúp đỡ,

Xin cám ơn Bác.

Vận Mệnh 13
23-11-2011, 10:44
Các bác lưu ý là yêu cầu đổi nick chỉ được thực hiện khi các bác đưa ra lý do thuyết phục, ví dụ đổi về tên được dùng quen trong các nhóm phượt, sửa lại tên để tránh bị suy diễn thành nghĩa xấu, giấu tên thật v.v...

Hix.Bác thông cảm vì em chưa đưa ra lý do nhưng nếu bác đọc nik của em thì em nghĩ bác không thể đọc chính xác được.Rất nhiều người đã dịch nik của em là Hãi Hùng Mộc Châu, mà em lại là 1 cư dân Mộc Châu nếu cứ để như vậy thì thật không phải với những ai biết đến MC và những phượt thủ đất Mộc nhà em. Vậy em mong bác CVN đổi dùm em, nếu lý do đó vẫn chưa chính đáng thì em xin chịu sự trách phạt của những người yêu quý vẻ đẹp của Mộc Châu vậy

Dcd
23-11-2011, 19:44
Kính chào pác CVN,
Thật khó khi phải nhờ bác đổi Nick dùm ,
Thiệt tình cái Nick: HUY HOANG không phải do em chọn mà do sau 1 vụ off em bị mất tên, mật khẩu, sau 1 hồi email thì các pác cho e cái tên nè, nó không bao giờ hợp với em được, vì yêu phượt em lên vẫn ok,

Nhưng giờ thì không thể ok được vì nó không bao giờ phù hợp với em được và vì rất nhiều lý do khác mang tính cá nhân,(Em o thể đưa lên đây được) rất mong các bác thông cảm và đổi dùm cho em cái nick mới : Dcd
Rất xin chân thành cám ơn !
- TBS

CVN
23-11-2011, 21:19
Kính chào pác CVN,
Thật khó khi phải nhờ bác đổi Nick dùm ,
Thiệt tình cái Nick: HUY HOANG không phải do em chọn mà do sau 1 vụ off em bị mất tên, mật khẩu, sau 1 hồi email thì các pác cho e cái tên nè, nó không bao giờ hợp với em được, vì yêu phượt em lên vẫn ok,

Nhưng giờ thì không thể ok được vì nó không bao giờ phù hợp với em được và vì rất nhiều lý do khác mang tính cá nhân,(Em o thể đưa lên đây được) rất mong các bác thông cảm và đổi dùm cho em cái nick mới : Dcd
Rất xin chân thành cám ơn !
- TBSTôi muốn hỏi ai là người "cho" bác cái nick đó vậy?

Dcd
23-11-2011, 22:01
Tôi muốn hỏi ai là người "cho" bác cái nick đó vậy?

Dạ : CVN@phượt.com ạ ,,,

Cám ơn bác đã hồi âm !!!

CVN
23-11-2011, 22:12
Dạ : CVN@phượt.com ạ ,,,

Cám ơn bác đã hồi âm !!!Má ơi, tôi không nhớ làm sao tôi mà lại có thể "cho" bác nick và bắt bác dùng được nhỉ???

Dcd
23-11-2011, 22:42
Má ơi, tôi không nhớ làm sao tôi mà lại có thể "cho" bác nick và bắt bác dùng được nhỉ???

Em gửi lại cái mail theo địa chỉ đó được o ạ ???

CVN
24-11-2011, 07:20
Em gửi lại cái mail theo địa chỉ đó được o ạ ???Tất nhiên, địa chỉ đó vẫn hoạt động.

Dcd
24-11-2011, 09:16
Tất nhiên, địa chỉ đó vẫn hoạt động.

Bác nhận được mail chưa ???

CVN
24-11-2011, 11:03
Bác vừa forward cho tôi cái email này, email này do hệ thống tự động tạo ra để cấp mật khẩu mới cho nick của bác, theo yêu cầu của chính bác. Nếu vì cái email đó mà bác cho rằng tôi "cho" bác nick và bắt bác dùng thì thật tôi cũng khó giải thích gì thêm cho bác :D

Từ: Phuot.com - The Real Phuot <[email protected]>
Chủ đề: Your new password for Phuot.com - The Real Phuot
Đến: [email protected]
Ngày: Thứ Hai, 17 tháng 10, 2011, 4:59

Dear HUY HOANG,

As you requested, your password has now been reset. Your new details are as follows:

Username: HUY HOANG
Password: xxxxxxxxx

To change your password, please visit this page: http://www.phuot.com/profile.php?do=editpassword

All the best,
Phuot.com - The Real Phuot

Dcd
24-11-2011, 12:50
Bác vừa forward cho tôi cái email này, email này do hệ thống tự động tạo ra để cấp mật khẩu mới cho nick của bác, theo yêu cầu của chính bác. Nếu vì cái email đó mà bác cho rằng tôi "cho" bác nick và bắt bác dùng thì thật tôi cũng khó giải thích gì thêm cho bác :D

Bác CVN kính mến !
Khi tôi nhận được cái mail này tôi cũng chẳng hiểu gì cả, và tôi chỉ biết thực hiện theo (2 lúa, mong bác thông cảm),
Nay bác đổi lại dùm cho thành cái nick mới là : Dcd được không ạ,,
Trân thành cám ơn !
TBS

Vận Mệnh 13
24-11-2011, 21:16
Hixhix.Sao bất công vậy trời?
Không ai đả động đến mìnhX(
Bác CVN có thể bớt chút thời gian vàng ngọc của bác để làm 1 việc cực kỳ đơn giản nhưng lại là không thể với thằng em này được không ạ?

CVN
24-11-2011, 22:00
Đã đổi xong cho các bác! Chúc các bác vui!

Vận Mệnh 13
24-11-2011, 22:03
Thank bác nhiều nha. Hi vọng gặp bác trên 1 cung nào đó. Chúc bác chân cưng đá mềm để tiếp tục "phượt":)

Dcd
24-11-2011, 22:05
Bác CVN kính mến !

Để tôi kể lại câu chuyện từ đầu cho rõ , (chứ chỉ vì 1 chuyện cỏn con như vậy mà giận rỗi nhau thì o đáng đâu bác CVN ạ)

Khi tôi quên password, thì tôi xin cấp lại password và tôi nhận được cái mail trên, tôi cũng nói luôn Nick của tôi khi đó là bason,
Khi bác hỏi ai cho tôi cái nick mới : (HUYHOANG) tôi thấy địa chỉ mail ghi là: [email protected] thì tôi trả lời là [email protected]
vì tôi cũng chẳng biết hệ thống hoạt động thế nào, ai điều hành, ai chịu trách nhiệm và lỗi ở đâu cả ....

Tôi cũng chẳng có ý suy xét trách nhiệm hay đổ trách nhiệm cho ai cả ,,,

Tôi chỉ xin đổi lại Nick thôi, Nếu bác hay 1 ai đó có thể đổi được thì đổi dùm, nếu không đổi được thì cũng báo cho 1 tiếng,

Trân thành cám ơn!

CVN
24-11-2011, 22:17
Đã đổi nick cho bác từ lúc nãy rồi mà.

Tôi nghĩ chắc do bác không nhớ cơ chế đăng ký nick nên mới nói là tôi bắt bác dùng nick HUY HOANG. Thự tế thì Admin diễn đàn không chọn nick cho từng thành viên rồi bắt thành viên phải dùng đâu bác ạ.

Bác CVN kính mến !

Để tôi kể lại câu chuyện từ đầu cho rõ , (chứ chỉ vì 1 chuyện cỏn con như vậy mà giận rỗi nhau thì o đáng đâu bác CVN ạ)

Khi tôi quên password, thì tôi xin cấp lại password và tôi nhận được cái mail trên, tôi cũng nói luôn Nick của tôi khi đó là bason,
Khi bác hỏi ai cho tôi cái nick mới : (HUYHOANG) tôi thấy địa chỉ mail ghi là: [email protected] thì tôi trả lời là [email protected]
vì tôi cũng chẳng biết hệ thống hoạt động thế nào, ai điều hành, ai chịu trách nhiệm và lỗi ở đâu cả ....

Tôi cũng chẳng có ý suy xét trách nhiệm hay đổ trách nhiệm cho ai cả ,,,

Tôi chỉ xin đổi lại Nick thôi, Nếu bác hay 1 ai đó có thể đổi được thì đổi dùm, nếu không đổi được thì cũng báo cho 1 tiếng,

Trân thành cám ơn!

chuagiahamzui
24-11-2011, 23:10
Má ơi, tôi không nhớ làm sao tôi mà lại có thể "cho" bác nick và bắt bác dùng được nhỉ???

Bác này vui quá nhỉ, đi phượt mà lại dắt ...Má theo hihi :LL

P/s sorry neu bác phiền lòng nhá, đọc đi đọc lại mẫu đối thoại của 2 bác mà cười ko nhịn dc...2 ngày nay nên ...cầm lòng hổng đặng nhào dzô cmt cái ;)

Dcd
25-11-2011, 06:37
Đã đổi nick cho bác từ lúc nãy rồi mà.

Tôi nghĩ chắc do bác không nhớ cơ chế đăng ký nick nên mới nói là tôi bắt bác dùng nick HUY HOANG. Thự tế thì Admin diễn đàn không chọn nick cho từng thành viên rồi bắt thành viên phải dùng đâu bác ạ.

Rồi,,, Cám ơn bác !

Quangteobig
25-11-2011, 14:07
Gửi bác CVN,

Xin bày tỏ lòng cảm ớn đến Bác khi đã chấp nhận yêu cầu của tôi.

Xin kính Bác sức khỏe để giúp anh em trong diễn đàn nhiều hơn......

Chào Bác.

Dcd
25-11-2011, 14:16
Bác này vui quá nhỉ, đi phượt mà lại dắt ...Má theo hihi :LL

P/s sorry neu bác phiền lòng nhá, đọc đi đọc lại mẫu đối thoại của 2 bác mà cười ko nhịn dc...2 ngày nay nên ...cầm lòng hổng đặng nhào dzô cmt cái ;)

Pác cũng vui tính ghê ,,,
Thank!!!!

Lâm Thiếu Gia
01-12-2011, 13:37
Thân gửi bác CVN.
Em tham gia Phượt hơn 1 năm nay rồi và cũng được cơ duyên join khá nhiều đoàn trên phựợt. Cai nick name này của e cũng được sử dụng ngay từ ngày đầu, nhưng có lẽ là nó hơi Ăng-lê hóa, hoặc quá dài mọi người thường không nhớ lắm hoặc là gọi không đầu ko cuối >"<, mà thay vào đó mọi người hay gọi em theo tên Facebook của em. Đến nỗi giờ bao người biết em mà lên phuot.com giáp mặt ở các topic lại chẳng nhận ra em. Tủi thân vô cùng T.T.
Kính mong bác xem xét đổi lại tên giúp em theo tên Facebook - mọi người hay gọi : Lâm Thiếu Gia.
E cảm ơn bác nhiều ạ.

triddesign
03-12-2011, 08:20
Gởi bác CVN!
Mình đã gởi tin nhắn xin đổi nick cho bác cách nay vài tháng, nhưng vẫn chưa được! Nay mong bác dành ít thời gian đổi nick cho mình sang TriD để tiện xưng hô với các bạn phượt trong chuyến đi và trên diễn đàn các bạn thường gọi. Chân thành cảm ơn bác!

hoaiviet
19-12-2011, 15:40
Nhờ Mod đổi giúp em sang : " Hoài Việt " ạ, cho giống luôn bên fb anh ạ. Thank's bác !

Khỉ jà
16-01-2012, 12:06
Bác Admin ơi, đổi tên cái nick của em từ khija sang Khỉ jà giùm em với ạ, để tiếng Việt không dấu mọi người chả hiểu gì cả nên em muốn đổi lại cho giống facebook của em. Cám ơn bác trước :L

CVN
16-01-2012, 22:11
Bác Admin ơi, đổi tên cái nick của em từ khija sang Khỉ jà giùm em với ạ, để tiếng Việt không dấu mọi người chả hiểu gì cả nên em muốn đổi lại cho giống facebook của em. Cám ơn bác trước :LChấp nhận lý do của bạn và đã đổi nick cho bạn. Chúc bạn vui vẻ!

da dieu
17-01-2012, 11:11
Đợt lỗi mất nick vừa rồi, chờ đợi khôi phục nick lâu quá mình tạo nick mới là Đà Điểu. Vậy nhờ các Mod chuyển đổi nick Đà Điểu thay thế cho nick da dieu dùm mình. Tks nhiều

Jeni Lúa
02-02-2012, 10:55
Dear anh CVN,

Nhờ anh đổi tên nick giúp của em thành "Jeni Lúa" giúp em với. Cái nick cũ em bị giang hồ phượt chém quá. Anh đừng từ chối nha, vì em check thấy chưa có ai sử dụng tên này hết.

Cám ơn anh rất nhiều.

Dcd
02-02-2012, 13:24
Dear anh CVN,

Nhờ anh đổi tên nick giúp của em thành "Jeni Lúa" giúp em với. Cái nick cũ em bị giang hồ phượt chém quá. Anh đừng từ chối nha, vì em check thấy chưa có ai sử dụng tên này hết.

Cám ơn anh rất nhiều.

Lạy a CVN đổi dùm !

p/s: Jeni Lúa có bà con với Tony Tèo o ta ????

tonyteo
02-02-2012, 14:44
p/s: Jeni Lúa có bà con với Tony Tèo o ta ????

Là em đây ạh. :))

CVN
02-02-2012, 21:18
Dear anh CVN,

Cám ơn anh rất nhiều.Đã đổi nick theo yêu cầu của bạn! Chúc bạn vui!

vankhanhvi
03-02-2012, 22:08
Chào bác CVN,

Bác CVN có thể đổi nick vankhanhvi2000 thành vankhanhvi được không ạ? Tên cũ của em nó dài quá, ai đọc xong là muốn hết hơi, đứt gân cổ, vì sức khỏe mọi người nhờ Bác giúp em vụ này. Đa tạ và mong tin Bác lắm lắm:)

Xôi bắp
14-02-2012, 12:15
Da e nhờ các bác đổi nick dùm em là Xôi bắp cho giống FB của em luôn cho tiện ạh, nick Honey béo là e lượm của nhỏ bạn. Giờ nó hổng cho e dùm ( vô duyên ), chân thanh cảm ơn các bác

Dương Khúc
18-02-2012, 09:35
Bác mod ơi,
Mình muốn đổi tên nick trên phượt cho giống với facebook của mình nên nhờ mod đổi tên nick giúp mình thành Dương Khúc nhé.
Thank mod.

0944455455
20-02-2012, 21:55
- Vì em đổi sang số điện thoại mới nên em muốn Admin đổi cho em cái ID ở diễn đàn cho phù hợp với số điện thoại của em cho việc tiện làm việc ạ. Em cảm ơn.
- Mong Admin đổi cho em ID đang dùng 0944455455 thành ID mới là : 0913113333

LinhEvil
21-02-2012, 11:00
Làm việc gì trên Phượt thế ạ?

favourite
21-02-2012, 13:25
Thấy bác ý chuyên quảng cáo bán quần áo, deo kéo, giày dép bên box Quảng Cáo

0944455455
21-02-2012, 23:11
Em chủ yếu đọc bài và buôn bán pác ạ. Em muốn đổi theo số điện thoại mới cho tiện giao dịch mà pác :)

Dấm Ớt
01-03-2012, 12:56
Chào a CVN!

Bạn bè em phản ánh là cái nick hiện giờ của e rất khó hiểu, khó dịch. Nên em có nguyện vọng đổi sang nick giống với fb của e là "Dấm Ớt". Mong a xem xét và đổi dùm em với nhé. Thank a rất nhiều :")

Haroro
02-03-2012, 23:14
Chào bác CVN !

Tình hình là em muốn đổi nick vì lý do em con trai mà ai nhìn vào nick cũng bảo con gái . Nên mong bác đổi nick dùm em từ linhanh91vn thành " Haroro " được không ạ , cảm ơn bác trước .:)

sondien
03-03-2012, 08:18
Anh CVN đổi giúp nick em thành sondien anh nhé. :)
Để cái đuôi dài ngoẵng khó nhìn qúa.

Em đã được đổi rồi, cám ơn anh nhiều:)

Hủ Tíu Xào
05-03-2012, 09:05
Chào bác CVN !

Tình hình là cái nick kdq2010 của em các bác phượt ĐN bảo khó đọc quá nên em xin đổi thành "Hủ Tíu Xào".
Em cảm ơn bác nhiều !!!

0944455455
19-03-2012, 00:21
Admin ơi cho mình đổi tên thành "0913113333" ạ. Cảm ơn Admin nhiều.

Tóc Xù 74
19-03-2012, 16:48
CVN ơi.
Mình muốn đổi nick cho cùng nick fb, CVN đổi giúp Vân nhé
- Tóc Xù 74
Cám ơn CVN trước nhé.

CVN
22-03-2012, 14:22
@0944455455: nick của bạn sẽ không được đổi mỗi khi bạn đổi số điện thoại bán hàng.

Balo_captui
23-03-2012, 14:46
Gửi BQT!
Chả là trang wed của em mới được đổi tên. Để gắn liền vs thương hiệu mình. Em muốn đc đổi tên thành B*******.vn
Kính mong BQT giúp đỡ :D

tjxju
29-03-2012, 16:12
Chào Bác CVN.
Chả là em có nick trước là trangchieu nhưng em quên mật khẩu,nên em đã tạo lại nick là tjxju mọi người hay gọi thế, giờ Mod bỏ nick trangchieu giúp em với ạ.
Đọc lại mấy bài viết mới thấy gà mờ không biết lấy lại mật khẩu,huhu.Giờ thì em đã biết.
Cảm ơn Mod trước ạ.

kuayue
05-04-2012, 16:24
Mọi người có thể giúp em đổi tên trên phượt ko? Cụ thể là từ min520men thành "kuayue" tên này có ý nghĩa phượt hơn. Tks nhé

Boulevard
09-04-2012, 10:54
Gửi anh CVN!

Hiện tại nick trên diễn đàn của em là boulevard, em vẫn đang sử dụng, nhưng em xin phép đổi sang tên khác. Lý do là vì boulevard phải phát âm 3 lần mới thành tên, kêu như thế thì dài dòng, hơn nữa đây là từ tiếng anh, phát âm 3 âm tiết thì cũng hơi khó đọc, khó nhớ. Một số người kêu quen thì còn nhớ, nhưng một số người mới hỏi thì lại khó đọc, đa số em phải nói rõ thì mọi người mới nhận ra, cũng khó cho em mà khó cho mọi người.

Vì thế, mong anh đổi giùm em sang tên tiếng việt cho dễ sử dụng và dễ gọi hơn. Em xin đổi thành nick "Ròm", vì một số anh chị đang gọi em như thế, em muốn đổi luôn sang tên ấy thuận tiện ghi nhớ và không gây khó khăn cho cả những người khác nữa. Anh vui lòng giúp em nhé.

Cảm ơn anh.

CVN
09-04-2012, 11:09
Gửi anh CVN!

Hiện tại nick trên diễn đàn của em là boulevard, em vẫn đang sử dụng, nhưng em xin phép đổi sang tên khác. Lý do là vì boulevard phải phát âm 3 lần mới thành tên, kêu như thế thì dài dòng, hơn nữa đây là từ tiếng anh, phát âm 3 âm tiết thì cũng hơi khó đọc, khó nhớ. Một số người kêu quen thì còn nhớ, nhưng một số người mới hỏi thì lại khó đọc, đa số em phải nói rõ thì mọi người mới nhận ra, cũng khó cho em mà khó cho mọi người.

Vì thế, mong anh đổi giùm em sang tên tiếng việt cho dễ sử dụng và dễ gọi hơn. Em xin đổi thành nick "Ròm", vì một số anh chị đang gọi em như thế, em muốn đổi luôn sang tên ấy thuận tiện ghi nhớ và không gây khó khăn cho cả những người khác nữa. Anh vui lòng giúp em nhé.

Cảm ơn anh.
Đã PM trả lời bạn. Nick Ròm đã có người dùng nên không thể đổi cho bạn được nữa.

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 11:34
Nick dauchankhongmoi không viết hoa . Nhờ bác đổi lại cho em thành Dauchankhongmoi .

Kám ơn pác !

Bỏ Nhà Đi Bụi
15-04-2012, 21:16
Bác CVN ơi em muốn đổi nick trong phượt của em thành nick :Điếu cày được không ạ.Thank bác nhiều

Ngọc Ka Ka
16-04-2012, 20:43
Mình mới tham gia 4r, lúc đăng ký mình gõ có đầy đủ dấu, nhưng lúc đó cái máy tính của mình bị lỗi phông chữ nên chỉ có thể gõ là Bang lang tim chứ không thể là Bằng lăng tím được. Mà mình thì đi đâu cũng muốn rõ ràng, dấu má đầy đủ, hiển ngôn. Không muốn ai hiểu sai, đọc sai. Lý do đơn giản chỉ có vậy. Mong Admin tặng cho tớ cái dấu vào nick.
Chân thành cảm ơn.
Bằng Lăng Tím

Ngọc Ka Ka
16-04-2012, 23:30
Ôi cảm ơn bác, vừa mới kêu được một tý mà đã được đáp ứng liền.
Phải chăng em được thiên vị và ưu ái. Sướng thật, một lần nữa thanks nhìu nhìu.
BLT

Anh 3 Hưng
17-04-2012, 12:45
Gởi Bác CVN!
Mình mới tham gia diễn đàn và cùng du ngoạn một vài chuyến. Trên các diễn đàn mình đều lấy tên hlquochung nhưng khi cùng phượt dù mình thứ hai trong gia đình nhưng mọi người cứ gọi Anh Ba Hưng? Bác cố gắng cho mình đổi nick thành Anh Ba Hưng luôn cho dễ nhớ!
Thân chào!

Anh 3 Hưng
17-04-2012, 13:04
Cám ơn MOD nhiều!
Nhanh chóng, kịp thời, hiệu quả.
Thân!

Bỏ Nhà Đi Bụi
17-04-2012, 18:18
Bác ơi không đổi cho em à

CVN
17-04-2012, 21:21
Bác CVN ơi em muốn đổi nick trong phượt của em thành nick :Điếu cày được không ạ.Thank bác nhiều

Bác ơi không đổi cho em à

@vuquanghung887: bạn không cho thấy lý do thuyết phục của việc yêu cầu đổi nick. Chưa tính đến sự nhảy cảm của nick bạn muốn đổi sang, vào thời điểm này.

carol_ht2412
21-04-2012, 00:22
Bác CVN thân! bác đổi cho em thành nick "Khoai Tây" được không ạ? Thanks bác!

kẻ_độc_hành
21-04-2012, 15:32
Dear anh CVN, anh có thể đổi tên em thành "kẻ_độc_hành" được không ah, tại vì em đặt tên là boy cổng chùa , nhưng hôm bữa ko viết được tiếng việt, nên giống boy công chúa, nhìn phản cảm quá anh ơi, hiccccc

carol_ht2412
21-04-2012, 20:33
Ơ, thế bác CVN không đổi giùm em ạ? Em muốn thống nhất cái biệt danh mà mọi người gọi em trên face và trên Phượt ý mà :)

CVN
21-04-2012, 20:34
Khi yêu cầu đổi nick, các bạn cần đưa ra được một lý do thật sự thuyết phục chứ không thể đưa ra mỗi cái yêu cầu không có giải thích gì thêm được nhé! Cảm ơn các bạn!

baizenvn
22-04-2012, 10:13
Gởi bác CVN!
Bác có thể đổi user của em thành: "baizenvn" được không vậy....?
Vì em đã bị mất xe, và lại bên diễn đàn ttvnol em cũng có user là "baizenvn"
Rất mong bác CVN giúp em. Em xin cảm ơn bác nhiều!

nietzsche
22-04-2012, 16:22
Gửi Mod or Admin,

Mình không muốn lập topic mới vì sẽ tốn tài nguyên và dễ lộn xộn và thấy topic này luôn active nên mod or admin sẽ ghé xem thường xuyên. Mình muốn hỏi mod và admin kiểm tra giúp tài khoản này của mình không hiểu sao không post bài trong mục mua bán được, trước đây vẫn post bình thường.

Tình trạng là trước đây có 1 lần mình reply trùng bài do mạng có vấn đề, sau đó mod có vào xóa 1 bài trùng đó, để lại 1 bài. Kể từ đó (khoảng hơn tháng rồi) mình không thể post bài reply được. Khi post bài reply chỉ nhận được thông báo đợi duyệt... nhưng không thấy bài post đó bao giờ hiện lên.

Không biết nick mình có bị kỷ luật gì không? Mong mod or admin ghé qua thấy thì kiểm tra giúp mình.

Many thanks

LikeTheSun
23-04-2012, 01:01
Mong các cán bộ giúp mình đổi tên nick thành "LikeTheSun" với các lý do sau:
- Không phải lúc nào nêu tên thật cũng là một ý hay, người thật nhưng đôi khi cũng phải 'ảo' một tý mới 'thi vị';
- Đồng nhất tên với những chỗ khác.

Nếu được đổi tên, em hứa sẽ học tập và cải tạo tốt.
Cảm ơn nhiều.

ThuyT2
23-04-2012, 09:51
HI Admin
Có thể đổi nick cho mình thành Zombie được không?
Many thanks

CVN
23-04-2012, 09:55
HI Admin
Có thể đổi nick cho mình thành Zombie được không?
Many thanksNick Zombie đã có người dùng rồi bạn ạ.

CVN
23-04-2012, 10:01
Bác CVN thân! bác đổi cho em thành nick "Khoai Tây" được không ạ? Thanks bác!Nick Khoai Tây đã có người dùng rồi bạn ạ.

khanhdiep
23-04-2012, 10:46
mong admin có thể đổi tên cho mình thành allforyou đc k? lúc đầu mình đăng kí với tên này nhưng k nhận đc email kích hoạt nên sau đó lập nick khác

CVN
23-04-2012, 10:56
mong admin có thể đổi tên cho mình thành allforyou đc k? lúc đầu mình đăng kí với tên này nhưng k nhận đc email kích hoạt nên sau đó lập nick khácTrường hợp này thì bạn nên đọc topic sau: https://www.phuot.vn/threads/38800

kẻ_độc_hành
23-04-2012, 14:05
thanks các mod nhiều :)

Hong Hoa
27-04-2012, 14:04
Admin ơi, em muốn đổi tên hiển thị nick của em là: Gió phiêu du hoặc mây chiều lang thang. Admin giúp em nhanh nhanh nhé, em thanks trước ạ!

Lyka
03-05-2012, 13:14
Admin ơi. Em tên là Lyka , nay muốn đổi thành VoLynk như tên ban đầu của em được ko ah???
Cho giống như Face book ạ. Thanks
Giúp em được không ạ?

Aromatic-grass
03-05-2012, 14:24
Bác CVN ui, lúc trước nick của mình là cỏ thơm, dùng một thời gian thì không vào lại được, đành phải đăng kí nick mới là Aromatic-grass. Mình định nhờ bác gộp luôn 2 nick cỏ thơm và Aromatic-grass thành Aromatic-grass luôn được không ạ ? Mình 2 lúa chuyện này quá, có gì các Mod thông cảm.

CVN
04-05-2012, 21:59
Bác CVN ui, lúc trước nick của mình là cỏ thơm, dùng một thời gian thì không vào lại được, đành phải đăng kí nick mới là Aromatic-grass. Mình định nhờ bác gộp luôn 2 nick cỏ thơm và Aromatic-grass thành Aromatic-grass luôn được không ạ ? Mình 2 lúa chuyện này quá, có gì các Mod thông cảm.

Bản gửi cho tôi 2 email từ 2 địa chỉ mà bạn dùng để đăng ký 2 nick trên đến CVN @ phuot.vn để tôi có cơ sở gộp nick cho bạn nhé!

CVN
04-05-2012, 22:06
Admin ơi. Em tên là Lyka , nay muốn đổi thành VoLynk như tên ban đầu của em được ko ah???
Cho giống như Face book ạ. Thanks
Giúp em được không ạ?
Thế thì quá nhiều bạn ạ :)

Aromatic-grass
05-05-2012, 10:15
Bản gửi cho tôi 2 email từ 2 địa chỉ mà bạn dùng để đăng ký 2 nick trên đến CVN @ phuot.vn để tôi có cơ sở gộp nick cho bạn nhé!

Đã gửi 2 email từ 2 địa chỉ dùng khi đăng kí nick trên phượt đến hộp thư của bác. Mong bác giúp giùm. Cám ơn bác.

CVN
05-05-2012, 17:34
Mình mới nhận được email từ địa chỉ của nick Aromatic-grass thôi bạn ạ.

Aromatic-grass
05-05-2012, 18:04
Hic... mình 2 lúa quá. Một email gửi cho [email protected], một email gửi cho [email protected] !
Đã gửi lại rồi ạ. Bác CVN thông cảm.

CVN
05-05-2012, 18:22
Đã gộp xong nick cho bạn. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ!

Aromatic-grass
05-05-2012, 18:59
Nhanh gọn quá. Cám ơn bác CVN.

BanickLionking
18-05-2012, 15:03
Là thành viên trại Vịt vì lý do tế nhị và cũng khó đọc, mình xin Admin của diễn đàn giúp đỡ bỏ bớt từ bannik chỉ còn lại từ LionKing ạ. thanks:)

CVN
18-05-2012, 15:31
Là thành viên trại Vịt vì lý do tế nhị và cũng khó đọc, mình xin Admin của diễn đàn giúp đỡ bỏ bớt từ bannik chỉ còn lại từ LionKing ạ. thanks:)Nick LionKing đã có người dùng rồi em ạ.

jimmytrung169
18-05-2012, 16:38
Em xin bác CVN bỏ dùm em phần số của nick em "jimmytrung169" chỉ còn là "Jimmytrung" thôi ạ. Vì mấy anh chị "Phượt" chung gọi tên em khó quá. Em cảm ơn bác rất nhiều.

babyone
18-05-2012, 21:41
Bác CVN chuyển cái hiệu Phượt quái sang Bà la sát giùm Babyone được không ah?

Tiểu Long
19-05-2012, 16:26
Mới gia nhập diễn đàn không lâu đã đòi đổi nick nhưng xin BDH chấp thuận cho yêu cầu chính đáng của mình :D

Mình muốn đổi nick thành : Tiểu Long
Lý do:
- cho trùng hợp với tên ở các diễn đàn khác và cũng là tên facebook của mình, để tiện cho mọi người muốn tìm hiểu hoặc xác thực thông tin về mình trước các chuyến đi.
- vì mình xác định sẽ tham gia diễn đàn này lâu thiệt lâu nên muốn đổi về 1 cái tên ngắn, gọn và dễ nhớ, dễ gọi.
- vì Long là tên thật của mình.

Rất mong BDH sớm đồng ý với mong muốn của mình. Mình xin cám ơn.

nqm1610
20-05-2012, 15:02
Mình nhờ bác CVN đổi tên của mình từ nqm1610 thành mrminh cho dễ gọi
Cám ơn bác CVN nhiều.

dandelion 90
21-05-2012, 10:53
Hic,bác mod ơi,bác có thể đổi nick của em thành Bồcônganh 90 được ko ạ?cái nick dandelion mỗi lần em nói ra chẳng ai hiểu nó có nghĩa gì với ai cũng kêu khó nhớ hết á,hichic.

super chut
24-05-2012, 11:53
Anh CVN ơi, nhờ anh đổi giúp em cái nick từ "nga pham" sang "super chut", lí do rất đơn giản là không muốn để nick là tên thật nữa, mong anh giúp em, cám ơn rất nhiều.

Seven Day
24-05-2012, 12:06
Nhờ mod đổi nick của em từ Python sang Seven Day. Cảm ơn nhiều ạ.

Cảnh Già
27-05-2012, 22:46
Nhờ Mod đổi nick của em từ Jupitergravita thành Jupiter.em xin chân thành cảm ơn ạ :L

CVN
27-05-2012, 22:58
Hầu hết yêu cầu của các bạn không kèm theo một lý do nào thực sự thuyết phục. Nhiều yêu cầu làm tôi có cảm giác các bạn muốn đổi theo hứng.

Về mặt kỹ thuật thì không có gì khó, cũng không tốn nhiều thời gian để thực hiện các thao tác. Tuy nhiên, trừ những nick mới tham gia, còn các nick đã tham gia lâu và có nhiều bài viết thì nick các bạn đã được "nhận diện" khá rõ trên diễn đàn vì thế việc đổi nick có thể kéo theo những hệ luỵ không tốt.

Do vậy, trước khi yêu cầu đổi nick các bạn cần cân nhắc kỹ giữa lợi và hại (không chỉ cho cá nhân các bạn mà cho cả diễn đàn) rồi đưa ra lý do thực sự thuyết phục.

Mong các bạn hợp tác!

Tiểu Long
27-05-2012, 23:09
@CVN : Em đã cân nhắc giữa lợi và hại. Cũng thực sự nghiêm túc mới đề đạt yêu cầu đổi tên. Mong anh sớm chấp thuận cho mong muốn của em :D

Cẩm Sơn
29-05-2012, 10:41
Em nhờ Mod đổi giúp nick Em từ sontrancam sang Cẩm Sơn cho mọi người dễ hiểu, không mọi người cứ kêu Em là Sơn trầm cảm dù họ tên Em là Trần Cẩm Sơn. Và cũng là để trùng tên facebook: Cẩm Sơn của Em nữa.
Em cám ơn Mod trước!

Vivian Le
29-05-2012, 11:00
Nhờ Mod đổi nick em từ Vivian.vnn thành Vivian Le được không ạ? Em cám ơn Mod nhiều nhiều!

hoangduy254
29-05-2012, 15:49
Mình muốn đổi nick từ hoangduy thành hoangduy254 được không Mod, nick hoangduy254 của mình không thể comment hay post bài được, thế nên mình mới lập nick mới là hoangduy. Cảm ơn Mod nhiều.

Vivian Le
30-05-2012, 09:08
Remind: Mod ơi đổi giúp em với ạ! Vivian.vnn thành Vivian Le. Cảm ơn Mod nhiều!

TOMATO
30-05-2012, 15:56
Nhờ BQT bỏ bớt dấu chấm "." đằng sau nick của mình từ TOMATO.thành TOMATO
Lý do: để thuận tiện trong việc post bài được không? Mỗi lần post trúng tên mình toàn bị nhảy viết hoa, khá mất thời gian.
Có xem trong danh sách thì nick "tomato" có người đăng ký rồi nhưng không thấy sử dụng lần nào.
Không biết như thế có được không?

Cảm ơn nhiều.

Lavender Le
31-05-2012, 21:03
Bác CVN đổi dùm em sang nick Lavender Le nha, vì tlcq nói ra mọi người khó nhớ quá, với lại cho trùng với facebook.
Tks bác nhiều

CVN
31-05-2012, 21:29
Mình muốn đổi nick từ hoangduy thành hoangduy254 được không Mod, nick hoangduy254 của mình không thể comment hay post bài được, thế nên mình mới lập nick mới là hoangduy. Cảm ơn Mod nhiều.
Bạn phải dùng nick hoangduy254 gửi yêu cầu tương tự qua topic này (nick hoangduy254 có thể post bài ở đây) hoặc gửi một email từ địa chỉ email dùng để đăng ký nick hoangduy254 tới CVN @ phuot.vn

Tiểu Long
31-05-2012, 23:33
Thế yêu cầu của mình không được đáp ứng ạ. Phải trình bày thêm những lý do gì mới gọi là thuyết phục đây. Bao nhiêu bạn đòi đổi tên chỉ vì cái lý do tên khó nhớ , đổi cho ..." ảo " và " thi vị " admin đáp ứng ngay. Trong khi để mình chờ tới 2 tuần ?
Nếu như không nghiêm túc em lập quách cái nick mới cho xong chứ cần gì phải đổi chác mất thời gian.
Admin phân biệt đối xử quá.

TOMATO
31-05-2012, 23:59
Cảm ơn BQT đã giúp đỡ!

Vivian Le
01-06-2012, 15:55
Cảm ơn Mod nhiều lắm ạ! :L

CVN
01-06-2012, 18:52
Thế yêu cầu của mình không được đáp ứng ạ. Phải trình bày thêm những lý do gì mới gọi là thuyết phục đây. Bao nhiêu bạn đòi đổi tên chỉ vì cái lý do tên khó nhớ , đổi cho ..." ảo " và " thi vị " admin đáp ứng ngay. Trong khi để mình chờ tới 2 tuần ?
Nếu như không nghiêm túc em lập quách cái nick mới cho xong chứ cần gì phải đổi chác mất thời gian.
Admin phân biệt đối xử quá.Bạn không phải là người duy nhất có yêu cầu không được đáp ứng. Vậy nên, vui lên nhé!

hoangduy254
03-06-2012, 00:16
Bạn phải dùng nick hoangduy254 gửi yêu cầu tương tự qua topic này (nick hoangduy254 có thể post bài ở đây) hoặc gửi một email từ địa chỉ email dùng để đăng ký nick hoangduy254 tới CVN @ phuot.vn

Cảm ơn Mod, mình muốn đổi từ nick hoangduy thành hoangduy254, lý do đã kể ở trên, cảm ơn Mod nhiều :).
Và cho mình hỏi khi mà mình đổi tên thì liên kết FB có đựoc nữa không và số bài post, các thứ khác có bị mất đi không?

CVN
03-06-2012, 09:18
Cảm ơn Mod, mình muốn đổi từ nick hoangduy thành hoangduy254, lý do đã kể ở trên, cảm ơn Mod nhiều :).
Và cho mình hỏi khi mà mình đổi tên thì liên kết FB có đựoc nữa không và số bài post, các thứ khác có bị mất đi không?

Khi đổi tên thì tất cả các thông tin khác (kể cả mật khẩu) vẫn giữ nguyên bạn ạ!

Trang Xù
04-06-2012, 17:29
Em muốn đổi tên Nhóc Hai Lăm thành Trang Xù được k ad? Vì em hổng còn 25 nữa rồi dù cho em cố níu kéo. Ad đổi giùm em nha! Cảm ơn ad nhiều!

Vivian Le
05-06-2012, 16:06
Bạn không phải là người duy nhất có yêu cầu không được đáp ứng. Vậy nên, vui lên nhé!

Anh Mod thiệt là dịu dàng :)

Hải tồ
09-06-2012, 00:26
Mod ơi, mình muốn đổi nick được không. Để tên thì cũng được nhưng nó hok có tếu, nghe hok vui và cũng không thân mật lắm.^^ Mình mò hoài mà hok được. Hi hóa ra phải nhờ ad đổi nick. Nhờ Mod đối nick dùng mình được không.^^ Đổi dùm mình nick "Hải tồ" được không. Bạn mình thường hay trêu mình vậy ^^. Cảm ơn Mod nhiều

Hải tồ
11-06-2012, 22:19
hi, cảm ơn Mod nhiều ^^

ksvdc
13-06-2012, 19:06
gửi Admin
làm phiền Admin đổi nick bluecactus81 thành ksvdc giúp mình nhé, cảm ơn sự giúp đỡ nhiều. Mong sớm nhận được thông tin mới, cảm ơn sự giúp đỡ.
ksvdc (bluecactus81)

Rồng con_cp
14-06-2012, 02:46
kính mong mod đổi nick em thành "Rồng con_cp" với ah...lúc đầu lập nick em tưởng chỉ lập chơi thôi...nhưng h tham gia rồi mới thấy đam mê thiệt nên muốn có 1 cái tên em thích để hoạt động thực sự trên diễn đàn...kính mong mod đèn trời soi xét

Nam Đồng
17-06-2012, 20:46
Gửi bác CVN!
Em muốn đổi tên hiện tại từ WaveRSX thành Nam Đồng vì em muốn khi lập cung rủ mọi người đi cùng thì ai cũng biết tên thật của mình, với cả tên đó trùng với FB của em nữa, Cảm ơn bác trước và chờ hồi âm của bác.

Cảnh Già
17-06-2012, 23:52
Kính gửi bác CVN.
EM muốn đổi nick hiện tại là jupitergravita thành 14T2-4375 cho trùng với tên trên facebook ạ.cảm ơn bác nhiều ạ

CVN
18-06-2012, 02:23
Những bạn nào muốn đổi tên giống tên Facebook thì không hợp lý lắm đâu nhé! Có thể hỏi ngược lại là sao các bạn không đổi tên trên Facebook theo nick ở Phượt (dễ, tự đổi được).
Còn nếu để đổi trùng với địa chỉ wall facebook của các bạn thì cũng đề nghị các bạn post facebook của các bạn cùng với yêu cầu của mình để chứng minh.

Nam Đồng
18-06-2012, 11:12
Những bạn nào muốn đổi tên giống tên Facebook thì không hợp lý lắm đâu nhé! Có thể nói ngược lại sao các bạn không đổi ngược lại.
Còn nếu để đổi trùng với địa chỉ wall facebook của các bạn thì cũng đề nghị các bạn post facebook của các bạn cùng với yêu cầu của mình để chứng minh.
Em đã trình bày rõ với bác rồi, lý do em muốn đổi tên là muốn mọi người biết tên thật của em khi lập cung, tên cũ khó gọi quá
Thêm nữa, theo yêu cầu của bác nè: http://www.facebook.com/profile.php?id=100000057067819
TKS bác.

Nam Đồng
18-06-2012, 12:19
Tks MOD nha......................

Cảnh Già
18-06-2012, 12:29
Kính gửi bác CVN.
EM muốn đổi nick hiện tại là jupitergravita thành 14T2-4375 cho trùng với tên trên facebook ạ.cảm ơn bác nhiều ạ

EM muốn đổi thành biển số xe của em khi nào ra ngoài đường chã may gặp ae phượt nhận ra ngay :D.bác làm ơn đổi giùm em đi.
cảm ơn bác nhiều ạ

CVN
18-06-2012, 12:38
Thế một thời gian sau bạn đổi xe khác thì lại phải đổi nick theo à? :D

Cuong hacumi
18-06-2012, 16:47
Kính gửi Mod:
Tôi muốn đổi tên ở diễn đàn từ nick e102 sang nick mới là Cuong hacumi với các lý do sau:
- Nick Cuong hacumi là nick mình thường sử dụng tại các diễn đàn khác và nhiều bạn bè trên Phượt biết mình với nick này hơn là nick e102.
- Nick e102 luôn khó đăng nhập do lỗi bỏ dấu tiếng Việt.
Xin cám ơn Mod.

Cảnh Già
18-06-2012, 22:34
Thế một thời gian sau bạn đổi xe khác thì lại phải đổi nick theo à? :D
Bác cứ làm như đổi xe là đổi được ngay không = đấy.mãi mới có tiền mua con xe đi phượt :D
Bác đổi giúp em đi.em xin chân thành cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

Cỏ
19-06-2012, 13:49
Nhờ anh CVN đổi giúp e sang nick là: CỎ. Lý do: cho quen thuộc với các bạn phượt ạh. Cảm ơn anh nhiều !

Cảnh Già
19-06-2012, 17:50
Thân nhờ bác CVN đổi giúp em sang nick 14T2-4375 với ạ.em đưa ra lý do hợp lý rồi mà em thấy nhiều lý do mông lung mà bác cũng đổi cho họ mà.em cóa lý do chính đáng như thế mà bác hem đổi cho em sao? chờ tin bác.cảm ơn bác nhiều ạ./.

CVN
19-06-2012, 23:04
Xin lỗi jupitergravita, lý do bạn đưa ra không thuyết phục được tôi! Nói một cách chung nhất thì những yêu cầu đổi nick chỉ vì các bạn đột nhiên thích nick mới hơn nick cũ đều sẽ không đủ sức thuyết phục. Hãy chuẩn bị một lý do mà nick cũ gây khó khăn cho bạn nếu tiếp tục được sử dụng các bạn nhé! Cảm ơn các bạn!

Cảnh Già
20-06-2012, 20:29
Kính thưa bác CVN! Em vẫn quyết tâm xin bác đổi nick cho em một lần nữa.thành 14T2-4375 với lý do như sau:
1).Em muốn đổi thành nick đó để bạn bè mọi nơi có thể biết ngay em là một người quảng nInh.
2)Em muốn đổi thành nick đó để khi tham gia nhóm phượt hội của em mọi người có thể nhận ra em là thành viên của diễn đàn phuot.vn
3) Nick đó em dễ nhớ vì nó là vợ yêu của em gắn liền với em trên mọi nẻo đường :D
4)Mong bác cố gắng xem xét cho em lần cuối để em được mãn nguyện ạ
Em xin chân thành cảm ơn bác và diễn đàn rất nhiều ạ.

Mag Vuong
20-06-2012, 20:43
A CVN cho e xin đổi nick, nick là tên acc nên mọi người khó gọi quá :-(
- XIII: cái này là nick trên diễn đàn khác của em.
- Mag Vuong: trường hợp nick đầu có người sử dụng thì lấy nick này giùm e cũng được.
Thanks anh trước nhiều nhiều ^^

Anh 3 Hưng
21-06-2012, 12:19
Xin chào Bác CVN!
Một lần nữa xin Bác đổi nick của Tôi là "Anh Ba Hưng" thành "Anh 3 Hưng" dùm để cho trùng khớp nick với web cá nhân tên miền tiếng việt là Anh 3 Hưng.vn. Web Anh Ba Hưng.vn đã có người đăng ký!
Thanks!
Thân chào.

Trang Xù
05-07-2012, 14:25
Anh CVN ơi, anh làm ơn đổi nick cho em thành Trang Xù được không ạ? Vì:
1. Các bạn phượt toàn gọi tên em theo là Trang Xù vì nó dễ nhớ nên nói nick Nhóc hai lăm chả ai nhớ và biết cả :(
2. Em muốn nó trùng với nick trên Facebook cho dễ quản lý. FB của em đây à: https://www.facebook.com/thutrang161
Anh xem xét đổi nick cho em với vì đây là lần thứ 2 em xin đổi rồi.

Vương Quốc Chiến
11-07-2012, 06:23
Kính gửi bác admin và bdh phượt .vn .. E muốn bác và ban điều hành phượt vn giúp. Đổi tên nick vương quốc chiến thành nick DILAC. Viết hoa cho giống nick của e trong oto fun.net có được không ạ ... Kính xin admin và bdh xem xét giúp e .. E xin cảm ơn ạ ..

CVN
11-07-2012, 09:26
Kính gửi bác admin và bdh phượt .vn .. E muốn bác và ban điều hành phượt vn giúp. Đổi tên nick vương quốc chiến thành nick DILAC. Viết hoa cho giống nick của e trong oto fun.net có được không ạ ... Kính xin admin và bdh xem xét giúp e .. E xin cảm ơn ạ ..Nick Dilac đã được người khác đăng ký trước rồi bạn ạ.

coccon
11-07-2012, 09:40
Kính gửi bác admin và bdh phượt .Em xin bác đổi nick kimyen0108 thành coccon ah vì khi đăng ki em không biết đã đăng tên thật. cty mà biết em hay đi chơi thì không tiện ạ . và em cũng dùng nick này lâu rối . cảm ơn bác nhieu nhiều

.

ahungxadieu
11-07-2012, 15:36
Chào bác Mod,
Xin vui lòng đổi giúp nick thành: ahungxadieu
Vì nick cũ là "tour men" nên mấy bạn trong diễn đàn cứ tưởng mình là hướng dẫn viên du lịch, cứ hỏi mua tour hoài, mệt quá. với lại nick mới trùng với tên mình đang sử dụng trên các diễn đàn khác. Thanks Mod nhiều nhé.

Anh 3 Hưng
11-07-2012, 16:16
Xin mod lưu tâm dùm yêu cầu này!
Thanks!

Xin chào Bác CVN!
Một lần nữa xin Bác đổi nick của Tôi là "Anh Ba Hưng" thành "Anh 3 Hưng" dùm để cho trùng khớp nick với web cá nhân tên miền tiếng việt là Anh 3 Hưng.vn. Web Anh Ba Hưng.vn đã có người đăng ký!
Thanks!
Thân chào.

Cảnh Già
11-07-2012, 23:13
Thưa bác AD choa em xin đổi nick "Jupitergravita"thành 14T2-4375 để cho trùng với fb để mọi người nhận ra em ạ http://www.facebook.com/14T2.4375

CVN
11-07-2012, 23:52
Thưa bác AD choa em xin đổi nick "Jupitergravita"thành 14T2-4375 để cho trùng với fb để mọi người nhận ra em ạ http://www.facebook.com/14T2.4375Nickname phải bắt đầu bằng chứ cái mà bạn. Đổi thành Cảnh Già cho giống Facebook không?

Cảnh Già
12-07-2012, 10:10
Thưa Bác Ad vậy bác đổi cho em thành Cảnh Già đê.em xin cảm ơn bác nhiều ạ!

ahungxadieu
12-07-2012, 10:36
Chào bác Mod,
Xin vui lòng đổi giúp nick thành: ahungxadieu
Vì nick cũ là "tour men" nên mấy bạn trong diễn đàn cứ tưởng mình là hướng dẫn viên du lịch, cứ hỏi mua tour hoài, mệt quá. với lại nick mới trùng với tên mình đang sử dụng trên các diễn đàn khác. Thanks Mod nhiều nhé.
Thanks Mod CVN đã đổi tên cho mình một cách nhanh chóng bất ngờ...

Anh 3 Hưng
13-07-2012, 11:42
Xin chào Bác CVN!
Thanks!
Thân chào.

Thanks Mod!

Vô Tình Kiếm
23-07-2012, 20:32
Dear bac Acmin,

Em xin đổi nick từ Vô Tình Kiếm thành Kiếm tại vì bạn bè trên phượt toàn gọi là Kiếm, mới cả cho nó đỡ sến.
Cám ơn bác nhiều !

CVN
23-07-2012, 21:04
@Vô Tình Kiếm: tiếc quá, tôi vừa kiểm tra thì thấy nick Kiếm đã có người dùng rồi bạn ạ.

Gấu trúc
28-07-2012, 09:24
Xin chào BBT diễn đàn, mình muốn đổi nick thành "Gấu trúc" cho đồng nhất với nick của mình với các diến đàn khác, và cho dễ dàng cho các bạn mình ở các diễn đàn khác nhận ra mình ở đây. Cảm ơn nhiều nhé!

minhdungcvt
31-07-2012, 14:14
Chào BQT.
Đổi nick dùm em từ minhdungcvt thành miducvt nhé - cho trùng với biệt danh anh em hay gọi.Thanks

Bỏ Nhà Đi Bụi
06-08-2012, 16:25
Bác CVN ơi
Bác đổi nick giùm em với từ vuquanghung887 thành Bỏ Nhà Đi Bụi cho giống tên trên facebook được không ạ,tks bác

Bỏ Nhà Đi Bụi
07-08-2012, 14:27
Bác CVN ơi cho xin ý kiến về trường hợp của em với

CVN
07-08-2012, 19:42
Như tôi đa từng thông báo, nếu các bạn chỉ đưa ra yêu cầu với những lý do chung chung, không kiểm chứng được như trên thì tôi không có cơ sở để đáp ứng yêu cầu của các bạn.

Bỏ Nhà Đi Bụi
08-08-2012, 13:51
Bác CVN ơi
Bác đổi nick giùm em với từ vuquanghung887 thành Bỏ Nhà Đi Bụi cho giống tên trên facebook được không ạ,tks bác

CVN
08-08-2012, 16:31
Bác CVN ơi
Bác đổi nick giùm em với từ vuquanghung887 thành Bỏ Nhà Đi Bụi cho giống tên trên facebook được không ạ,tks bácLink facebook của bạn đâu bạn?

Bỏ Nhà Đi Bụi
08-08-2012, 17:07
Đây bác à:
https://www.facebook.com/hung.vuquang.1

Nâu Nóng Không Sữa
13-08-2012, 10:21
Kính gửi admin
Em muốn đổi tên robinhood_vnt thành tên Nâu Nóng Không Sữa để cùng tên với Facebook ạ. Vì khi đi phượt, mọi người hay gọi tên em theo tên trên FB ạ

Link Facebook của em: http://www.facebook.com/naunong.sua?ref=tn_tnmn

Em cảm ơn anh ạ

LINCOLN
15-08-2012, 22:35
Chào Bác CVN. nick hiện tại của e là "huynh theanh" là tên cúng cơm của e. Vì cũng mới tham gia nên 0 biết đã lấy tên thật, và khi đi Phượt thì các Bác cũng hơi khó gọi là "anh". Nên em muốn đổi sang nick khác dễ gọi hơn, những forum khác e cũng sữ dụng nick này ạ, đây cũng là người mà em rất mực kính trọng. Đó là nick ''LINCOLN" - viết hoa. Xin đa tạ Bác CVN.

Ty April
20-08-2012, 23:38
Hi anh CVN, anh cho e đổi nick thành Ty April để mọi người dễ nhận được k ạ? ( Tên hiện tại của e khi nói ra mọi người đều nhầm thành Apple Wing :shrug: và Ty cũng là tên mà mọi người hay gọi e mỗi lần đi phượt) Cảm ơn anh CVN nhiều ạ.

quanghoa
11-09-2012, 02:23
Bác CVN cho em đổi tên nick Quanghoaqvbn thành nick mới là Quanghoa (để khi em giới thiệu tên nick mọi người không phải hỏi lại em là qvbn là gì nữa). Bác đổi sớm cho em nhé, em cảm ơn bác rất nhiều.

nguoisanmay
16-09-2012, 20:05
em chào các anh các chị ạ
...Em hiện tại đang dùng nick :tu98
Hiện nay em có nhu cầu chuyển nick:nguoisanmay_
>>Em kính xin các bác trong hội đồng quản trị phê duyệt giúp em ạ
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>Em xin chân thành cảm ơn

Tóc Ngắn
21-09-2012, 21:53
Chẳng là e muốn đổi tên account của mình, mà tìm mãi thì biết là hông tự đổi dc :(. oe oe.
Ad đổi giúp em nhé. Tên hiện tại của e là ngantruong. Em muốn đổi thành Tóc Ngắn. hihi.:D
Thanks ad nhiều nhiều ^^

Vương Quốc Chiến
22-09-2012, 07:05
Kính gửi bác admin và bdh phượt .vn .. E muốn bác và ban điều hành phượt vn giúp. Đổi tên nick vương quốc chiến thành nick DILAC. Viết hoa cho giống nick của e trong oto fun.net có được không ạ ... Kính xin admin và bdh xem xét giúp e .. E xin cảm ơn ạ ..

E thấy hình như bác admin hơi thiên vị và có vẻ cục bộ thì phải .. Chơi thì phải vui ..

Ashi
22-09-2012, 19:53
Anh CVN ơi, nhờ anh đổi giúp em cái nick từ "nguyen maclane" sang "aki", lí do cho ngắn gọn và không muốn để nick là tên thật nữa, mong anh giúp em, cám ơn rất nhiều.

CVN
24-09-2012, 12:57
E thấy hình như bác admin hơi thiên vị và có vẻ cục bộ thì phải .. Chơi thì phải vui ..

Thiên vị với cục bộ ở chỗ nào hả bạn?

ruatocdo
24-09-2012, 15:40
Xin lỗi mình post nhầm Topic

Ashi
24-09-2012, 18:27
Anh CVN ơi, nhờ anh đổi giúp em cái nick từ "nguyen maclane" sang "aki", lí do cho ngắn gọn và không muốn để nick là tên thật nữa, mong anh giúp em, cám ơn rất nhiều.

Lãnh đạo ơi.... xem xét duyệt hộ đơn của em với, vì chưa tham gia nhiều chuyến đi nên em muốn thây đổi nick khi còn có thể ạ.
Mong lãnh đạo chiếu cố em chân thành cảm ơn.

omaixaugia
25-09-2012, 15:02
Vì lý do tên này của em là tên chính thức cha sanh mẹ đẻ, nhưng nay vì lý do tế nhị và muốn thay đổi cho ít người nhận ra (vì đi phượt nhiều quá), nhớ Mod đổi dùm em sang tên omaixaugia, cảm ơn Mod nhiều

CVN
25-09-2012, 15:16
Anh CVN ơi, nhờ anh đổi giúp em cái nick từ "nguyen maclane" sang "aki", lí do cho ngắn gọn và không muốn để nick là tên thật nữa, mong anh giúp em, cám ơn rất nhiều.Nick aki đã bị đăng ký trước rồi bạn ạ.

Ashi
28-09-2012, 19:56
Nick aki đã bị đăng ký trước rồi bạn ạ.

Vậy bác có thể cho em xin nick "Ashi" được không ạ.
Cảm ơn bác nhiều.

Vương Quốc Chiến
29-09-2012, 13:36
Thiên vị với cục bộ ở chỗ nào hả bạn?

Dạ sao mọi người xin đổi tên nick đều được chấp nhận .. Còn e đã đưa ra ý kiến nhiều lần như đều không được là sao ? Xin bác CVN cho xin đôi lời giải thích ..

CVN
29-09-2012, 17:41
Dạ sao mọi người xin đổi tên nick đều được chấp nhận .. Còn e đã đưa ra ý kiến nhiều lần như đều không được là sao ? Xin bác CVN cho xin đôi lời giải thích ..
Bạn không chịu đọc bài trả lời của tôi! Hãy quay lại trang 16 của topic này để đọc xem tôi đã trả lời yêu cầu đổi nick của bạn như thế nào sau đó hãy quay lại đây thắc mắc tiếp!

Ashi
29-09-2012, 18:05
Chân thành cảm ơn bác CVN đã giúp em sửa tên nickname.

sai
01-10-2012, 09:42
Bác CVN có thể đổi nick cho em từ " hp1511 " -> " sai " đc ko ạ?
Cám ơn bác trước

Sơn Master
01-10-2012, 10:10
Bác CVN ơi cho e đổi tên thành Hoàng Sơn nhé cho giống ở Facebook của e Thanks bác nhiều

CVN
01-10-2012, 21:52
Bác CVN ơi cho e đổi tên thành Hoàng Sơn nhé cho giống ở Facebook của e Thanks bác nhiềuNick Hoàng Sơn đã có người đăng ký rồi bạn ạ.

Tôi là tôi
02-10-2012, 14:35
Bạn xem hộ mình nick Tôi là tôi có ai dùng chưa với.
Chưa thì bạn đổi hộ mình với cho trung với nick FB.
Thanks

Sơn Master
03-10-2012, 11:11
Nick Hoàng Sơn đã có người đăng ký rồi bạn ạ.
Thế bác đổi cho e là Sơn Master nhé !

Văn Muối
05-10-2012, 12:13
Anh CVN ơi, nhờ anh đổi tên em từ "hungkem" thành "Văn Muối" nhé! Lý do thì như em đã PM cho anh rồi ạ.
Cám ơn anh nhiều ạ! :)

Nguyên Bùi
06-10-2012, 10:14
Bác CVN ơi, bác đổi tên phượt cho e là Nguyên Bùi cho mọi người dễ nhân được ko bác

Vương Quốc Chiến
08-10-2012, 23:53
Bạn không chịu đọc bài trả lời của tôi! Hãy quay lại trang 16 của topic này để đọc xem tôi đã trả lời yêu cầu đổi nick của bạn như thế nào sau đó hãy quay lại đây thắc mắc tiếp!

Xin lỗi Bác . Vậy bác có thể đổi cho e thành nick DILAC. Như sau chữ DILAC bác cho e thêm một dấu chấm được không ạ ... Thành thật xin lỗi bác CVN

CVN
11-10-2012, 14:21
Xin lỗi Bác . Vậy bác có thể đổi cho e thành nick DILAC. Như sau chữ DILAC bác cho e thêm một dấu chấm được không ạ ... Thành thật xin lỗi bác CVNNick như thế thì lại sai với Nội quy diễn đàn.

Seven Day
11-10-2012, 14:57
Nhờ bác CVN đổi nickname cho em thành Seven Day. Lý do: để trùng với nick trên FB. Rất mong bác chấp thuận. Link FB của em https://www.facebook.com/hungpython
Xin cảm ơn.

Vương Quốc Chiến
16-10-2012, 15:09
Nick như thế thì lại sai với Nội quy diễn đàn.

Bác có thể đổi cho e thành DILAC . BG được không ạ .. Cảm ơn bác

Seven Day
16-10-2012, 15:14
Cảm ơn bác CVN nhiều.

Sói Cô đơn
17-10-2012, 10:06
Cám ơn sự hỗ trợ của Ban điều hành.

Triết Lâm
17-10-2012, 11:12
Chào a CVN , e muốn đổi tên thành viên là Triết Lâm cho dễ đọc. vì lúc đăng ký e ko ghi dấu và viết liền nên hơi khó khăn cho mấy bạn đọc tên. Với e muốn dưới tên có dòng chữ " Kiếp lữ hành " giống mấy bạn khác dc ko anh ? giúp em nhé . CÁm ơn a nhìu lắm

CVN
17-10-2012, 20:38
Bác có thể đổi cho e thành DILAC . BG được không ạ .. Cảm ơn bácMình đổi cho bạn thành DILAC - BG được không? Lý do là dấu chấm không được dùng trong nickname.

Jupiterciao
22-10-2012, 16:10
Dear bác CVN
Nhờ bác đổi giúp em cái nick này sang Fanziz nha bác, lý do là vì cái tên này nó dài lê thê quá, mọi người thay vì gọi là ciao thì cứ kêu là sạo, em đây đang điên tiết với điều đó, mong bác giúp cho em nó với nhé. Cảm ơn Bác nhiều

SaleOff247
23-10-2012, 17:14
Chào bác CVN,

Do mình lập nick này lấy họ tên đã lâu nhưng không dùng, nay mở shop kinh doanh cùng anh em nên nhờ bác đổi sang SaleOff247, đúng như tên của shop được không ạ? Cảm ơn bạn nhiều. :)

laodumuc
31-10-2012, 09:53
Nhờ BĐH, anh CVN đổi cho em cái nick "mocau" hiện tại sang thành "DuMuc" cho đúng với cái nick ở trong FB
http://www.facebook.com/thai.nguyenminh
Xin chân thành cảm ơn các anh, chị!

laodumuc
31-10-2012, 09:58
Xin lỗi, em kiểm tra thấy nick DuMuc đã có chủ, vậy xin được đổi thành "laodumuc"
Rất mong các anh chị đáp ứng nguyện vọng. Em cảm ơn!

thinhduyquach
01-11-2012, 21:56
Chào anh CVN !
Em tính đổi tên phượt nhưng em quyết định giữ lại tên củ ... Cám ơn anh . Chúc a có nhiều sức khoẻ .

davidkuku1987
02-11-2012, 16:22
nhờ anh mod sữa giúp em đổi tên "huynhngoccu" thành "davidkuku1987" or " huỳnh ngọc cư " lido: e đang hệ thông các nick tren dien đàn online thành 1 nick cho dể. thứ 2: trùng tên với facebook của em luôn. tên em đầy đủ là huỳnh ngọc cư. nhưng từ nhỏ bà con+ thầy cô bạn bè cứ gọi cứ chọc là cu.. cu nhạy cảm nên em sữa lại là " kuku " nghe có lí hơn. hic. mong bác giúp. thanks bác nhiều.

davidkuku1987
06-11-2012, 10:55
đội ơn bác. chúc bác nhìu sức khỏe chúc diển đàn ngày càng bự+To+phát triển khổng lồ

Hai-con-bú-dù
11-11-2012, 20:40
Chào pác CVN, cho em đổi tên nick "thien1983" thành nick " Hai-con-bú-dù" nhé.Thanks pác CVN nhiều.
P/s: Cho em hỏi nữa là nếu nick của em được đổi mới thì khi đăng nhập em vẫn dùng nick cũ đang nhập được phải không pác, nick mới chỉ là tham gia trên diễn đàn thui hả.

Táo Cắn Dở
15-11-2012, 19:25
Chào anh CVN
Em biết Phượt.vn khi em còn non dại, chủ yếu là đọc bài. Nay đã đi Phượt nhiều và mọi người ai cũng gọi tên em là tên Facebook.
Vậy để tiện cho việc xưng hô, đồng bộ từ Nick FB qua diễn đàn. Em muốn đổi tên 'xero' thành tên "Táo Cắn Dở' hoặc 'Quả Táo Cắn Dở' để bạn bè từ Bắc đến Nam dễ nhận biết, dễ nhớ. Xin cảm ơn anh CVN trước :D

Link Facebook của em: https://www.facebook.com/ducthuan8392

Em cảm ơn anh ạ

cái phích
22-11-2012, 11:42
Em nhờ MOd đổi tên "nguyensan" thành "cái phích" để bạn bè dễ nhận ra ạ!
Cám ơn Mod!

Tuan Lai
02-12-2012, 13:39
Xin nhờ Mod đổi tên cho em thành Tuan Lai cho giống với tên trên face ạ https://www.facebook.com/laituan167. thanks mod nhiều lắm lắm

bắp mắm
07-12-2012, 16:31
Chào các bác trong BQT
nick phượt em là Mr.LHD, em sinh hoạt trong nhà Đà Nẵng, em thuộc lớp trẻ, các bô lão cũng nhiều, mà nick em như vậy mỗi lần các bác gọi tên em không được thuận lắm ( mờ rờ lờ hát đê ). Nay để thuận tiện cho việc gọi tên và sinh hoạt em xin được đổi tên tài khoản thành "bắp mắm" hoặc "bapmam" để việc sinh hoạt được thuận lợi hơn. Mong các bác trong BQT chiếu cố.
Cảm ơn bác nhiều.

tuan_beolun
07-12-2012, 23:08
Hi các bác Mod. Em nhờ các bác đổi tên em thành tuan_beolun với ah. Vì lý do rất mong các bác thông cảm là để tên cũ mỗi lần đăng nhập em phải thử mấy lần mới nhớ ra tên của mình ah. Rất mong các bác chiếu cố!

phunhan
18-12-2012, 12:57
Admin đổi tên dùm em nha, e quê Cà Mau nên đổi tên bacbaphi cho bà con dễ nhớ quê em, thanks bác Admin nhiều

ciao1982
20-12-2012, 23:21
Chào các bác admin, em muốn khôi phục lại cái nich ciao em lập năm 2010 mà quên pass, nich trên hầu hết các diễn đàn đều là ciao, nếu được thì em cảm ơn các anh chị admin
https://www.phuot.vn/members/21198-Ciao

CVN
21-12-2012, 09:34
Nếu quên mật khẩu, bạn có thể tự yêu cầu hệ thống gửi mật khẩu cho bạn:
https://www.phuot.vn/login.php?do=lostpw

Eurozone
22-12-2012, 11:44
em muónđổi chữ "e" trong từ "eurozone" trên nick của em thành chữ "E" được không hả các bác, thanks

nvanhtram
11-01-2013, 11:04
nick của mình là anh trâm, nick là nvanhtram, nhưng nick này đăng ký dùm ng bạn nên muốn đổi tên của người bạn đó để bạn ấy sử dụng dễ hơn. Mình muốn đổi thành nick honglinhmed. Cảm ơn mod nha

Lang Bạt
21-01-2013, 21:37
Hi a admin,
Mọi người trên phượt toàn gọi nhau bằng nick mà nick em mọi người khó đọc quá nên đổi giúp em thành Lông Nha Lông Nhông được không ạ

Cảm ơn a

An Đơ
31-01-2013, 19:21
Ad ơi, đổi giúp mình thành nick An Đơ nhé! ^^ cho nó trùng với FB và mọi người dễ xưng hô hơn (http://www.facebook.com/anngpq?ref=tn_tnmn)
Thks Ad nhiu!

Ngọc Ka Ka
27-02-2013, 09:33
Xin bác CVN đổi cho em nick thành Ngọc Ka Ka lý do sau ạ:
- Em có tuổi rồi dùng nick Bằng Lăng Tím không còn phù hợp nữa, bị mọi người góp ý phê bình nhiều thấy ngại.
- Đổi tên sang Ngọc Ka Ka trùng với facebook để tiện mọi người liên lạc (http://www.facebook.com/bang.langtim.3557?ref=tn_tnmn)
- Ngọc Ka Ka nghĩa đơn giản là anh Ngọc, người nghe xác định ngay được giới tính, còn BLT thì ai cũng đều bảo con gái, ngày trước thì chả vấn đề gỳ, những bây giờ gặp không ít vướng mắc.
Vì những bất tiện ấy nên em mong bác chiếu cố giải quyết đổi cho em sang Ngọc Ka Ka. Em xin chân thành cảm ơn ạ

CVN
27-02-2013, 10:42
Hi a admin,
Mọi người trên phượt toàn gọi nhau bằng nick mà nick em mọi người khó đọc quá nên đổi giúp em thành Lông Nha Lông Nhông được không ạ

Cảm ơn aLang Bạt thì đâu có khó đọc hả bạn, còn dễ đọc hơn Lông Nha Lông Nhô ấy chứ.

Ngư Ngư
22-03-2013, 15:57
Gửi admin, do khi đăng ký vào diễn đàn Phuot.vn là diễn đàn đầu tiên nên em điền tên, họ, chữ lót giống như khai báo thông tin cá nhân. Sau này mới biết là nick cho dễ gọi, trong các chuyến đi mọi người hay gọi nhầm là Giáng My Trần, Giang Trà My ... Nên em muốn đổi tên thành Ngư Ngư, tên này là tên những người thân thiết bên ngoài thường gọi em.
Dù được đổi hay không em vẫn cám ơn admin nhiều!

Vinh Pham
23-03-2013, 00:10
Em đổi cái avatar nữa là xong rồi đó nhà mình khỏi biết ai luôn ^^

Mập Lona
24-03-2013, 21:11
ad, đổi tên mình thành Mập Lona với nhé, cho giống face book. đi off, ng thì kêu tên trên face, ng kêu trên này bất tiện quá
https://www.facebook.com/depsut.quai
Thank ad^^

oan hồn lãng tử
27-03-2013, 02:02
bác ơi đổi hộ em qua nich :"oan hồn lãng tử" nhé. thanks bác nhiều
chả là face cũ của em có tên oan hồn gác trọ nhưng tình hình là lỗi gì đấy nên bị khóa. nay em dùng face cố định là oan hồn lãng tử
http://www.facebook.com/lang.tu.9847
thanks bác nhiều, em xin hứa khi an cư rùi sẽ cố gắng lạc nhiệp. đóng góp thật nhiều cho diễn đàn chung :D

Tiểu Oaoa
29-03-2013, 15:39
bác đổi cho em thành tên Tiểu Oaoa cho nó giống với nik fb ạ!
Link fb của em đây ạ: https://www.facebook.com/tieu.oaoa.9
Tks ad nhiều nhiều :L

April8o
05-04-2013, 09:24
Ad ơi, đôi giúp mình nick là April8o ( 8o khong phai 80 - Ad nhe ! ) được không ? Lý do mình không sử dụng nick hiện tại là trùng với email cty sợ sếp lại nhận ra mình trên phuot.vn ... lý do xin nghỉ sẽ khó thuyết phục :(

Thai Minh
08-04-2013, 18:38
Nick hiện tại: Kim_KT
Lý do đề nghị đổi lại: ngày đầu em tham gia phượt với tên Thai Minh, nên dùng nick này mọi người không biết em là ai.
Tên nick đề nghị đổi: "Thai Minh"

Nếu được anh cho em đổi ngoại hiệu thành : "Độp thủ", em hoạt động chủ yêu bên Phượt độp.

Em cảm ơn anh ạ!

Xí Quách
24-04-2013, 14:41
Hi chú CVN,
Cháu muốn đổi tên thành Xí Quách cho giống với tên trên face cho mọi người dễ nhận biết. Ah nếu được thì cho cháu cái danh hiệu Phượt nhí luôn nhé chú.
https://www.facebook.com/xi.quach.12

oxun-88
03-05-2013, 09:17
cho e ké tí, e muốn đổi tên thành oxun-88 với ạ, ngày trước lập theo tên của mình nên bây giừ e muốn đổi ạ. Làm cách nào để đổi tên ạ, chỉ giùm e với?

Thu Nguyễn
09-05-2013, 09:57
Mình muốn đổi tên thành Ha Rika cho trùng với tên trên FB, trước giờ vẫn dùng FB để đăng nhập phuot.vn. Không biết vì sao trên phuot.vn lại hiển thị thành Thu Nguyễn nữa :D

pechuot_nt
10-05-2013, 20:49
Mình muốn đổi thành tên mới là "Vô hồn nhãn".
Lý do: nick pechuot_nt hiện không hợp với độ tuổi và tính cách trong tương lai.
Tks!!!

ElliotNguyen
12-05-2013, 22:08
mình muốn đổi từ "ellliotnguyen" sang "elliotnguyen"
lý do là hồi đó lỡ tay đánh dư 1 ký tự "L", tất cả các tài khoản online của mình đều là "elliotnguyen" riêng trên phượt.vn thì là "ellliotnguyen"

Linhchicatba
24-05-2013, 20:44
Làm ơn đổi giúp mình Hoancatba thành Linhchi là tên thường gọi và là tên fabook cho mọi người không bị nhầm.Rất cảm ơn ạ

Thắng Cò
25-05-2013, 16:55
Xin admin đổi dùm em tên nick thangco thành Thắng Cò vì lúc đăng ký nick em cứ ngỡ không có viết dấu tiếng việt được ạ.Cám ơn admin nhiều .

CVN
25-05-2013, 17:05
Làm ơn đổi giúp mình Hoancatba thành Linhchi là tên thường gọi và là tên fabook cho mọi người không bị nhầm.Rất cảm ơn ạ
Nick Linhchi có người đăng ký trước rồi bạn ạ.

Linhchicatba
25-05-2013, 18:19
Vậy Linhchicatba có được không ạ cảm ơn nhiều.Nếu nữa thì ChiLinh ạ.Admin please

tuyentppc
26-05-2013, 20:56
Giúp mình đổi tên thành "Ta Balo" cho trùng với Fb nhé.
https://www.facebook.com/tuyentiens
Thanks

Rin Nhóc
27-05-2013, 07:45
Xin chào, ad co thể cho mình đỏi tên là Rin Nhóc đc không ạ
Lý do là lúc đầu mình không biết là đặt tên tiếng Việt có dấu được ạ. Rin Nhóc cũng là tên face của mình, muốn để cho giống luôn

Rin Nhóc (http://www.facebook.com/rinny.nhoc)

Cảm ơn ad nhiều nhé. Have a nice day :)

Hatoyama
20-06-2013, 21:49
Xin chào,Mod CVN cho mình đổi tên thành Hatoyama nhé.Vì mình rất thích người Nhật và tiếng Nhật. Thanks!

liên sơn
02-07-2013, 13:30
Xin chào
Mod CVN có thể đổi tên mình là liên sơn được ko vậy ? Mình không muốn nick trùng với id, và mình thấy nick tantuyen8679 ko thuận tiện nói chuyện với mọi người trong diễn đàn.
Cám ơn Mod.

CVN
02-07-2013, 20:15
Giúp mình đổi tên thành "Ta Balo" cho trùng với Fb nhé.
https://www.facebook.com/tuyentiens
Thanks
Trên diễn đàn đã có nick tabalo của một bác bên TBG nên đổi nick của bạn thành Ta Balo sẽ rất gây lẫn lộn giữa 2 người.

liên sơn
03-07-2013, 03:23
tên đã được đổi, cám ơn Mod

Đinh Thế
04-07-2013, 23:37
Bác giúp em đổi thành "Đinh Thế " nhé bác , tên thật cũng là nick FB luôn , đội ơn bác !
https://www.facebook.com/quangthebb

tuyentppc
07-07-2013, 10:08
Vậy nhờ Mod chuyển giúp mình thành Tuyên Balo nhé.

Đi Và Cảm Nhận
16-07-2013, 10:45
Xin chào, Mod CVN có thể cho cháu đổi tên là Đi Và Cảm Nhận được không ạ
Lý do: là lúc đầu cháu không biết là đặt tên tiếng Việt có dấu được ạ. Đi Và Cảm Nhận cũng là tên face của cháu, cháu để cho giống luôn. ;)) Thanks Mod nhiều ạ!

Thu Nguyễn
16-07-2013, 20:24
Mod đổi tên cho mình thành Ha Rika được không cho trùng với tên FB. Thanks mod nhiều

jimmytrung169
20-07-2013, 19:52
Chào Mod CVN!
Mình muốn đổi nickname thành Trung Pham. Lý do: cho trùng tên trên facebook. https://www.facebook.com/trung.pham.9484
Mình kiểm tra nickname "Trung Pham" chưa có người đăng ký.
Ngoài ra còn thuận tiện cho việc gọi tên và thuần việt. Xin cám ơn BDH.