PDA

View Full Version : Lang thang Sapa 27-7, về 1-8 (quan trọng nhất là lang thang)

xucoke
21-07-2011, 14:20
Em tính đi tàu tối thứ 4 tuần sau, cuối tuần về. Lang thang vì đang chán đời, hiện rủ được 2 bạn nam và 1 bạn nữ cùng đi rồi, em lên Phuot xem có bạn nào muốn thì join team đi cho vui :)

Ban đầu em cũng muốn kết hợp có ít quần áo thì mang đi cho bnj trẻ con, nhưng đồ đạc đem cho không nhiều nên có lẽ phải tạm gác lại.

Kế hoạch thì là Sapa, vì sapa đêm hôm còn có chỗ ngồi. Nhưng mà đi Tây Bắc thì đi đâu cũng được, vì sapa em có cảm giác là du lịch hóa hơi nhiều. Mọi người ai join thì cứ cho ý kiến nhé, đi đâu cũng được, ở nhà cuồng chân là ta đi. Nói chung cứ có cái chi phí vừa đủ nữa là thoải mái, ăn gì uống gì ngủ ở đâu không quan trọng, cứ balo trên vai là thích rồi.

Đây em xin bổ sung lịch trình cụ thể.

Tối thứ 4 tuần sau sẽ khởi hành từ ga Hà Nội.

Dự kiến đi đến tối thứ 7 sẽ về sau khi:

thứ 5 đặt chân đến Sapa, lang thang 1 ngày, đi Thác Bạc và ngắm cảnh đồi núi

Thứ 6 sáng dậy xuống Lào Cai, sang Trung Quốc chơi, tối về.

Thứ 7 leo nói Hàm Rồng và chuẩn bị về Hà Nội

Dự kiến chi phí sẽ mất khoảng 1 triệu đồng/người

Hiện nay đoàn đang có 3 nam và 2 nữ góp mặt trong chuyến đi: Mọi người ai quan tâm có thể YM cho em theo nick này: a_barcamania_x

Ai đi thì pm cho em nhé :) Thanks mọi người

256colors
22-07-2011, 12:45
lịch trình của bạn đưa ra chưa hợp lý lắm, đi tàu từ HN đến ga Lào Cai, từ LC phải bắt xe ô tô lên Sapa chơi 1 ngày, rồi lại bắt xe từ SP về LC đi Hà Khẩu chơi, rồi lại từ LC bắt xe lên lại SP để leo núi HR (ngay trong thị trấn SP), xong lại bắt xe từ SP về LC để lên tàu về HN (nếu khi về cũng đi tàu).
Và nữa, với lịch trình đi như vậy thì chi phí khoảng 1tr/1 ng tiết kiệm lắm cũng chưa thể đủ chi phí cho tàu xe + ngủ nghỉ + ăn uống
Vì thế nếu đi bạn nên cân nhắc tính toán kỹ

xucoke
22-07-2011, 12:58
lịch trình của bạn đưa ra chưa hợp lý lắm, đi tàu từ HN đến ga Lào Cai, từ LC phải bắt xe ô tô lên Sapa chơi 1 ngày, rồi lại bắt xe từ SP về LC đi Hà Khẩu chơi, rồi lại từ LC bắt xe lên lại SP để leo núi HR (ngay trong thị trấn SP), xong lại bắt xe từ SP về LC để lên tàu về HN (nếu khi về cũng đi tàu).
Và nữa, với lịch trình đi như vậy thì chi phí khoảng 1tr/1 ng tiết kiệm lắm cũng chưa thể đủ chi phí cho tàu xe + ngủ nghỉ + ăn uống
Vì thế nếu đi bạn nên cân nhắc tính toán kỹ

Đồng chí có thể vui lòng góp ý kĩ cho em được không a? New member chẳng biết gì cả :(