PDA

View Full Version : {Cần tư vấn} Đông Dương hay Tam giác vàng....

thichladi158
28-07-2015, 09:09
Chào cả nhà,
Kỳ nghỉ tết âm lịch sắp tới em muốn đi một chuyến dài khoảng 2 tuần, trước, trong và sau kỳ nghỉ tết một vài ngày.
Em muốn đi một chuyên xuyên Đông Dương hoặc đi Tam Giác Vàng và đi bằng xe máy 100%. Em thực sự cần được tư vấn về những vấn đề sau:
1. Đi xe máy thì nên đi cung nào?
2. Nếu đi từ Đà Nẵng thì nên đi theo cửa khẩu nào?
3. Một vài lộ trình tham khảo? (hình vẽ lộ trình bằng google maps thì tuyệt ạ). Qua càng nhiều đèo núi, cảnh đẹp tự nhiên, những địa danh nổi tiếng càng tốt ạ.
4. Các vấn đề cần lưu ý: an ninh, đường xá, luật pháp, phong tục tập quán của các nước đến (cái này em có thể tự tìm hiểu thêm)
5. Chỗ ăn nghỉ ở từng nơi đến?
6. Có anh (chị) nào có kế hoạch đi thì báo em, cho e bám càng với ạ. Em là xế.
7. Chi phí dự kiến nữa ạ.

Có thể còn thiếu cái em chưa nghĩ đc để hỏi, mong mọi người tư vấn thêm.
Hiện em đang sống ở Đà Nẵng ạ
Trân trọng cảm ơn ạ.

Lần đầu tiên em mở topic trên diễn đàn, có chỗ nào sai sót mong mod điều chỉnh cho em với ạ!
Thích là đi. Mà đi là đến

caonguyendom
28-07-2015, 11:51
Chào cả nhà,
Kỳ nghỉ tết âm lịch sắp tới em muốn đi một chuyến dài khoảng 2 tuần, trước, trong và sau kỳ nghỉ tết một vài ngày.
Em muốn đi một chuyên xuyên Đông Dương hoặc đi Tam Giác Vàng và đi bằng xe máy 100%. Em thực sự cần được tư vấn về những vấn đề sau:
1. Đi xe máy thì nên đi cung nào?
2. Nếu đi từ Đà Nẵng thì nên đi theo cửa khẩu nào?
3. Một vài lộ trình tham khảo? (hình vẽ lộ trình bằng google maps thì tuyệt ạ). Qua càng nhiều đèo núi, cảnh đẹp tự nhiên, những địa danh nổi tiếng càng tốt ạ.
4. Các vấn đề cần lưu ý: an ninh, đường xá, luật pháp, phong tục tập quán của các nước đến (cái này em có thể tự tìm hiểu thêm)
5. Chỗ ăn nghỉ ở từng nơi đến?
6. Có anh (chị) nào có kế hoạch đi thì báo em, cho e bám càng với ạ. Em là xế.
7. Chi phí dự kiến nữa ạ.

Có thể còn thiếu cái em chưa nghĩ đc để hỏi, mong mọi người tư vấn thêm.
Hiện em đang sống ở Đà Nẵng ạ
Trân trọng cảm ơn ạ.

Lần đầu tiên em mở topic trên diễn đàn, có chỗ nào sai sót mong mod điều chỉnh cho em với ạ!
Thích là đi. Mà đi là đến

Bạn nên gọi vào 1 công ty du lịch nào đó tư vấn và mua tour của công ty ấy đi thì an toàn và đầy đủ thông tin cugn cấp cho bạn hơn nhé.

thichladi158
28-07-2015, 12:14
Bạn nên gọi vào 1 công ty du lịch nào đó tư vấn và mua tour của công ty ấy đi thì an toàn và đầy đủ thông tin cugn cấp cho bạn hơn nhé.

Em muốn đi bằng xe máy mà bác. Chắc chắn em sẽ không mua tour rồi ạ.

caonguyendom
28-07-2015, 15:18
Em muốn đi bằng xe máy mà bác. Chắc chắn em sẽ không mua tour rồi ạ.

Bạn hỏi gần như tất cả thông tin của cả chuyến đi. Bạn nên tham khảo những cái cơ bản,.... v.v và chỉ hỏi những cái cần thiết nhé và xin lưu ý với bạn: ở đây chỉ hổ trợ cung đường chứ không phải tư vấn dịch vụ và du lịch cho bạn nhé.