PDA

View Full Version : Tìm bạn phượt vùng Đông Bắc Nhật Bản 7 ngày

Awoan
27-07-2015, 16:42
Bạn nào có quan tâm đến lịch sử, văn hoá, ẩm thực vùng Đông Bắc Nhật Bản thì ghé đây nhé!!!������������

Phượt vùng đông Bắc Nhật Bản 7 ngày

Thời gian dự định: tháng 8 đến 15/9
Chi phí dự kiến: khoảng 50,000¥ (không bao gồm tiền ăn, phí tham quan).

Chương trình dự định như sau:
Ngày 1: Tokyo-Gunma
Tham quan di sản thế giới xưởng dệt Tomioka và công viên Safari Park.

Ngày 2: Gunma-Fukushima
Tham quan thành Shirakawa-komine, làng cổ Shimogomachi, vách đá Tohetsuri, dinh thự quan võ thời Edo và hồ ngũ sắc. Tối đi dạo phố Teizenji.

Ngày 3: Fukushima-Iwate
Đi chợ sáng Sendai, Ngũ đại đường (5 chùa nổi tiếng), đảo Fukuura, thăm vùng bị sóng thần Onagawa. Ngắm bãi đá grannit tự nhiên.

Ngày 4: Iwate-Akita
Thăm di sản văn hoá thế giới chùa Chusonji, sông Genbikei, phố cổ Kakunodate (Kyoto thu nhỏ), ngắm hồ Tazawa, hồ Towada và thác Oirase.

Ngày 5: Aomori
Thăm Di sản thế giới Shirakami-sanchi, phố cổ Nakamachi-komise, vườn táo Kimura, cầu Tsuruno maihashi, di tích lịch sử Sannai-maruyama.

Ngày 6: Aomori
Đi chợ hải sản Auga, A-Factory, đền Kabushima, mũi Oma, núi Osore.

Ngày 7: về Tokyo

Các bạn có thể vào link facebook sau để biết thêm chi tiết: https://www.facebook.com/pages/Cùng-Phượt-Nhật-Bản-Bằng-Ô-Tô/334379250085820

Awoan
28-07-2015, 18:13
Upupupupup

Awoan
08-08-2015, 21:29
Upupupupup

Awoan
11-08-2015, 06:41
Mình dự định phượt trong tuần này, bạn nào muốn tham gia thì nhanh tay nhanh chân liên lạc mình nha!!!

meouhoangcau
11-08-2015, 10:44
Bạn ơi đi vùng Sendai giờ có sợ bị ảnh hưởng của Fukushima ko? Tư vấn giúp mình với đi 02 ngày thì nên đi những đâu vào mùa lá đỏ