PDA

View Full Version : Phillipines 11-19/09

NHT
27-07-2015, 10:39
Dear all,
Hiện tại tớ đã book vé đi Phillipines đi từ thứ 6 (11/09) đến chủ nhật (19/09), vé Cebu. Chúng tớ có 1boy +1 girl (khởi hành HN), 1 girl (khởi hành Sài Gòn)
Bạn nào có kế hoạch đi Phil thì contact mình nhé. Nick Fb mình: https://www.facebook.com/zZ.NinhHienThu.Zz
Lịch trình tạm như sau
Ngày 12: Núi lửa Pinatubo
Ngày 13: Bay đi Palawan + Check in El nido
Ngày 14: Hopping tour C&D El nido
Ngày 15: Hopping tour A&B El nido + đêm đi xe Van về lại Palawan
Ngày 16: Sáng bay về lại Manila + chiều bay đi Caticlan (Boracay) + check in Boracay
Ngày 17: Hopping tour Boracay + đi chợ hải sản + đi D'mall
Ngày 18: Chơi các trò cảm giác mạnh+ chiều gửi đồ khách sạn + đêm bay về Manila từ sân Kalibo
Ngày 19: Mall of Asia + Ruộng bậc thang @@ + Đêm bay về Việt Nam

thunhimpro
27-07-2015, 20:34
Chào bạn NHT, lịch trình của bạn tương đối kín nên tớ có một số góp ý như này:
Đêm 11/9 bạn mới bay của Cebu sang Manila, cũng phải tầm 6h sáng mới ra khỏi sân bay được (có thể delay, lấy hành lý, thủ tục nhập cảnh). Như thế rồi đi Pinatubo luôn thì nghe chừng hơi bị gấp. Sợ là không kịp nếu không phải nói là sắp xếp quá sát. Lưu ý với bạn là nếu có book xe đón ngay sân bay đi thẳng Pinatubo may ra kịp tour ở đó. Chứ mà kêu taxi về trung tâm rồi theo tour nào đó đi núi lửa thì ..chả kịp.

Các ngày khác bạn lên kế hoạch đi chơi khá ổn, cơ bản tập trung cho Palawan, El Nido và Boracay

Ngày 18/9: Đêm bay về Manila từ sân bay Kalibo. Chả biết chuyến bay của bạn lúc mấy giờ thì cứ trừ lùi đi ít nhất 4 - 5 tiếng là phải lên đường từ Boracay rồi.

Ngày cuối 19/9: bạn muốn dành cho MOA (Mall of Asia) thì 1 ngày lang thang cũng vừa kín. Chả hiểu bạn định đi thăm ruộng bậc thang ở đâu và kiểu gì? Xung quanh Manila chả có cái ruộng bậc thang nào cả. :D
Bạn xem và cân đối lại chương trình nhé. Chúc vui

NHT
28-07-2015, 08:49
Thanks c vì những góp ý rất chi là bổ ích =)))
- Đối với Pinatubo, bọn mình nhập cảnh, lấy hành lý xong, di chuyển qua sân nội địa, gửi hành lý bên đó, rồi đặt tour đi Pinatubo luôn (rất sát giờ), 7-8h sáng leo Pinatubo là hợp lý, tuy nhiên, bọn mình sẽ đến trễ hơn chút là tầm 10-11h (Chấp nhận) :))
- Đối với bay về từ Kalibo, 22h đêm mới bay bạn ạ, khoảng tầm 4-5h chiều bọn mình sẽ lên đường từ Boracay :)) Vẫn kịp chơi hết các trò chơi và hít nốt kk đảo r chim én =))
- Đối với ruộng bậc thang và Mall ở Manila, ruộng bậc thang cách Manila 70km, bọn mình sẽ đi buổi sáng, giữa chiều về lượn Mall rồi đi sân bay luôn :)) quá kịp ý chứ =))
Bạn lại góp ý giúp tớ nữa nha

thunhimpro
28-07-2015, 20:57
Quá cảm phục sức khỏe và chương trình di chuyển của các bạn. Nếu các bạn thực hiện được đúng các cung đường đầy đủ theo chương trình thì cá nhân tôi sẽ mời các bạn một bữa tối miễn phí ở Manila, trước khi đưa chân các bạn về nước. Thề! :D

hung2012
29-07-2015, 10:59
Dear all,
Hiện tại tớ đã book vé đi Phillipines đi từ thứ 6 (11/09) đến chủ nhật (19/09), vé Cebu. Chúng tớ có 1boy +1 girl (khởi hành HN), 1 girl (khởi hành Sài Gòn)
Bạn nào có kế hoạch đi Phil thì contact mình nhé. Nick Fb mình: https://www.facebook.com/zZ.NinhHienThu.Zz
Lịch trình tạm như sau
Ngày 12: Núi lửa Pinatubo
Ngày 13: Bay đi Palawan + Check in El nido
Ngày 14: Hopping tour C&D El nido
Ngày 15: Hopping tour A&B El nido + đêm đi xe Van về lại Palawan
Ngày 16: Sáng bay về lại Manila + chiều bay đi Caticlan (Boracay) + check in Boracay
Ngày 17: Hopping tour Boracay + đi chợ hải sản + đi D'mall
Ngày 18: Chơi các trò cảm giác mạnh+ chiều gửi đồ khách sạn + đêm bay về Manila từ sân Kalibo
Ngày 19: Mall of Asia + Ruộng bậc thang @@ + Đêm bay về Việt Nam

Tiếc quá. Mình thì book vé ngày 25-28/9. Mình cũng đang tìm bạn đồng hành đây. Hiện tại Cebu đang khuyến mãi vé khứ hồi tầm $109. Bạn nào đi thì cùng tham gia cho vui nha

NHT
30-07-2015, 15:49
Qua tiếc bạn Hung2012 :| Mình đi về sẽ view với bạn nhé

NHT
31-07-2015, 09:18
Cebu đang khuyến mại ngày 11-19/9 khứ hồi giá 115.6$ :)) bạn nào triển đi