PDA

View Full Version : Du lịch bụi SG-Phú Yên T6 31/07 - T2 03/08

Mik
25-07-2015, 23:46
Xin chào các bạn, nhóm mình có 2 Nữ, 1 Nam du lịch bụi ra Phú Yên chơi.
Thời gian như trên, tụi mình dự định đi về bằng xe lửa, mùa này cũng ko phải mùa du lịch nên chắc cũng ko khan hiếm xe lắm đâu, bạn nào có nhả hứng thì đi với tụi mình ngắm Gành Đá Dĩa Phú Yên tuyệt đẹp nhé!
Thân.

toiyeucafengon
26-07-2015, 01:11
Bạn inbox fone cho dễ liên lạc, mình đang muốn đi ghềnh đá đĩa 🐰

Mik
26-07-2015, 01:20
Số phone mình là 0979719040.

style556
26-07-2015, 19:52
Phú Yên quê mình không chỉ có mỗi gành đá dĩa đẹp đâu bạn ;)

dzianh
26-07-2015, 20:15
các bạn thuê xe hay đi bus ra Sông Cầu, biển ở đây tương đối ổn. Mấy bãi tắm giáp ranh Qui Nhơn và Sông Cầu chơi được. Đi đầm Ô Loan mà ăn hải sản. Nhâm nhi vài lon bia với vỉ mồi nướng bốc khói thì khỏi chê nhé. Hải đăng Mũi Điện ngắm bình minh thì miễn bàn. Còn hoàng hôn với những shot hình đẹp cứ đến Đá Đĩa. Lưu ý là thành phố buồn lắm mấy bạn nhé. vui chơi không có nhiều. nếu muốn đi du lịch rừng núi thì Cao Nguyên Vân Hòa là điểm đến khá hấp dẫn. lưu trú ở đây cũng dễ, khách sạn lớn gần biển như Sài Gòn tourist Tuy Hòa giá cũng mềm chứ không đắt. tối ở thành phố kéo ra quán nhậu dọc bờ kè sẽ có nhiều mồi...

style556
26-07-2015, 21:17
các bạn thuê xe hay đi bus ra Sông Cầu, biển ở đây tương đối ổn. Mấy bãi tắm giáp ranh Qui Nhơn và Sông Cầu chơi được. Đi đầm Ô Loan mà ăn hải sản. Nhâm nhi vài lon bia với vỉ mồi nướng bốc khói thì khỏi chê nhé. Hải đăng Mũi Điện ngắm bình minh thì miễn bàn. Còn hoàng hôn với những shot hình đẹp cứ đến Đá Đĩa. Lưu ý là thành phố buồn lắm mấy bạn nhé. vui chơi không có nhiều. nếu muốn đi du lịch rừng núi thì Cao Nguyên Vân Hòa là điểm đến khá hấp dẫn. lưu trú ở đây cũng dễ, khách sạn lớn gần biển như Sài Gòn tourist Tuy Hòa giá cũng mềm chứ không đắt. tối ở thành phố kéo ra quán nhậu dọc bờ kè sẽ có nhiều mồi...
Khách sạn SG-PY là 4 sao mà bác. Cơ mà chủ thớt có điều kiện thì cứ thuê phòng ở đó hướng ra biển ngắm cho đẹp.

style556
26-07-2015, 21:32
Mình cũng muốn tham gia nhưng trùng với cái lịch học
Mà buổi tối mình rãnh nên mong được giao lưu đi cafe, đi dạo đêm cùng các bạn ở Tuy Hòa
FB mình LJNKAO (https://www.facebook.com/changlangtu.556)

dzianh
27-07-2015, 21:22
Khách sạn SG-PY là 4 sao mà bác. Cơ mà chủ thớt có điều kiện thì cứ thuê phòng ở đó hướng ra biển ngắm cho đẹp.

Tuy là 4* nhưng có mấy deal khoảng 400-500/ph đôi, nên đi hỏi thử, vì view này đẹp, hợp ngắm bình minh... từ phòng ngủ :))

vothang1609
27-07-2015, 22:47
Cũng đang định làm chuyến Phú Yên , ad có chi tiết chuyến đi cụ thể chút thì ok quá nhỉ .. :)

quangph
27-07-2015, 23:08
KS ở Tuy Hòa thì ngay đường Hùng Vương có mà đầy, mấy bác khỏi phải lo nếu ko đi trúng dịp lễ lớn hay lúc có tổ chức sự kiện gì, cứ từ 140k phòng đơn 2 ng mà quất, sao cứ phải đâm đầu vào mấy cái như KS Sài Gòn tourist, ... chi cho mệt, ....

dzianh
28-07-2015, 16:04
Cũng đang định làm chuyến Phú Yên , ad có chi tiết chuyến đi cụ thể chút thì ok quá nhỉ .. :)

Bạn đi mấy ngày? Ít ngày thì đi không được bao nhiêu đâu. Ví như đi hải đăng Mũi Điện ngắm bình minh, rồi chiều ra bãi Đá Đĩa, chứ buổi trưa nắng nôi, với lại di chuyển cũng hết thời gian. Ngày 2 thì đi Sông Cầu, Ô Loan, chơi đã cũng mất 1 ngày. Còn đi để check-in thì nhiều chỗ lắm. Khu du lịch sinh thái Đá Bàng, biển Tuy Hòa, biển Sông Cầu, Vũng Rô, cao nguyên Vân Hòa, đèo Cù Mông...