PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn cung đường từ Huế - Nha Trang - Đà lạt

tuoidabuon1992
18-07-2015, 15:37
Như tiêu đề, mình nhờ tư vẫn cung đường trên, các điểm dừng chân về đêm, khám phá cực Đông Tổ quốc. Mình đi xe máy và chỉ đi một mình nên mong sự tư vấn cụ thể. Đặc biệt là cung lên Đà Lạt, vì đường đèo nên có chút không tự tin :(

hoaiviet
20-07-2015, 10:27
Day 1 : Huế - Đà Nẵng - Quảng Nam - Quảng Ngãi - Sa Huỳnh ( Ngủ tại tt Sa Huỳnh ) : Có khách sạn Sa Huỳnh Culture giá cả hợp lý, phòng sạch sẽ và đặc biệt có phòng ngắm đc bãi biển, tối ăn ở tt Sa Huỳnh thì có món lẩu mực trứng, khá rẻ và ngon
Day 2 : Sa Huỳnh - Quy Nhơn - Ghềnh Đá Đĩa - Phú Yên - Đầm Môn - Nhà chú Hai gửi xe rồi check ra cực Đông ( chú ý mang theo đồ ăn, đồ uống và lều ) : tối ngủ ở bãi biển...
Day 3 : Check cực đông rồi quay lại bãi biển, nếu có đoàn đi tàu vào đi ké vào nhà chú hai, 100k/1 người. ko có tàu lại check quay lại nhà chú Hai - Ninh Hòa - Nha Trang : Tối ngủ ở nha trang, tìm mấy nhà nghỉ trong ngõ của đường Trần Phú, giá phòng giao động từ 200- 300k tùy gian cuối tuần hay đầu tuần
Day 4 : Nha Trang - Khánh Vĩnh - Đèo Hòn Giao - Lạc Dương - Đà Lạt : Tối ngủ ở TP Đà Lạt, nhà nghỉ ở đây khá rẻ, khoảng 150k - 250k, tối đi chợ đêm ăn vặt mua sắm khá rẻ
Chú ý mang theo đồ sửa xe máy, mang thêm cái áo khoác, tối ngủ ở Cực Đông có thể trời se se lạnh, hoặc lên TP Đà Lạt buổi tối khá lạnh