PDA

View Full Version : Xuyên Việt tháng 8 bằng xe máy???

tolik
15-07-2011, 09:25
Xin chào các vị tiền bối.
Sau nhiều lần hô quyết tâm ,tháng 8 này em dự định di xuyên Việt mà thiếu đủ thứ:
-Kinh nghiệm :em chỉ tham khảo theo bài viết của các bác trên diễn đàn thôi.
-Bạn đồng hành:mấy thằng bạn em nhát quá,chúng nó nghĩ em bị đin.
-Xiền :hạn chế.

Em xin hỏi các bác có ai dự định đi tháng 8 ko? CHO EM THEO VỚI. Em chỉ nghỉ được 20 ngày trong tháng này thôi.
Có bác nào đi Minsk chưa??? con xe em chạy khá ngon.nhưng mà nếu xuyên Việt.....ko biết ra sao nữa.

Sắp tới tháng 8 rồi mà chưa đâu ra đâu.

xera_xera
15-07-2011, 15:12
hi bạn! trên diễn đàn này rất nhiều nhóm và cá nhân đã đi XV bằng xe máy, bạn cứ vào đọc bài tham khảo sẽ có biết thêm nhiều! Riêng mình cũng đã đi 1 chuyến sg-sapa-hn bằng xe máy năm ngoái, đúng là phê đến già :D, cái cảm giác chạy xe hàng ngày, ngắm rừng núi xung quanh và gặp bao người bạn dọc đường , cứ nói là nhớ mãi! chúc bạn gặp được bạn đồng hành tốt và chuyến đi thành công!

supersuper
15-07-2011, 23:22
Gấp dữ vậy, mình có cái đi 2/9, minsk thì chưa đi bao giờ, mà thấy cái xe đó to mà nhỉ, to thì ít ra cũng tạo cảm giác ít hư, mà chạy tốc độ cao cao ok chứ hả bạn, con sirius của mình lên tới 90 là run như cầy sấy, đổi luôn rồi, đi xuyên việt cho nó chắc.

https://www.phuot.vn/threads/20617-Xuy%C3%AAn-vi%E1%BB%87t-HCM-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-%28-H%C3%A0-Giang%29-b%E1%BA%B1ng-xe-g%E1%BA%AFn-m%C3%A1y.-Kh%E1%BB%9Fi-h%C3%A0nh-02-09-2011

Tính sơ sơ là đi nửa tháng sàigòn-hà nội-hàgiang, 10 chai.
Bạn qua đó tham khảo xem, cũng mong nhận thêm đóng góp.
Cheer (beer)

baizenvn
16-07-2011, 17:19
.....mà thấy cái xe đó to mà nhỉ, to thì ít ra cũng tạo cảm giác ít hư, mà chạy tốc độ cao cao ok chứ hả bạn......

Mình chưa biết đi xem minsk nhưng xe đó có tiếng là hay hỏng vặt, đồ thay thì hiếm tốt nhất kiếm con bình dân mà chạy. Chạy Honda đi đồi núi nóng máy một chút là ỳ ra đường. Nhưng được cái tiện dễ sửa chữa thay đồ nếu có sự cố.

thangan
17-07-2011, 16:22
bạn đi từ SG ra HN hay ngược lại zậy? mình cũng định làm chuyến HN - SG vào cuối tháng 7

tolik
18-07-2011, 10:05
@xera_xera :cám ơn bác.nghe bác nói máu em sôi thêm rồi hehe.
@supersuper :
-quả là super.chuẩn bi thông tin chi tiết thật,mình tìm được khối thông tin bổ ích Thanks.Mình sẽ đi theo chiều ngược lại,nhưng sẽ có 1 số đoạn đường mình theo đường HCM.Mình vô SGN ,cafe' nhé.
-Xe minks không đi nhanh được đâu.trung binh 50km/h-60km.h thui + tốn xăng vãi chưởng luôn (4m/100km)haha.Nhưng ai đã đi minsk, thì cũng muốn nó đi xuyên Việt cùng mình hihi.Nhưng như vậy thì tiền xăng gấp đôi.
@29Z61152 :đi AIR BLADE được không đồng chí ??
@thangan : HN - SGN .mình cuối tháng 8 mới đi được .Dự tính 23-8.

Heo Chị
18-07-2011, 11:01
Khoảng 25 tháng 8 đi là vừa.

thangan
18-07-2011, 13:28
mình sắp hết xiền roài.... nên cuối tháng 7 vào sgon rồi đầu t8 kiếm việc làm hi`hi`..... 1 mình đi thì cũng hơi bị đuối nhưng máu nó sung lên roài... lượn thui ... có dịp khác sẽ sát cánh cùng bà con 1 chuyến

ĐõThànhLong
19-07-2011, 12:39
25/7 mình bắt đầu độc hành vào trong đây , đi luôn ko thì đi cho vui :-bd

Mê gái
19-07-2011, 15:52
Nhiều bác khoái xuyên Việt nhỉ. Nghĩ đến cảnh ngồi xe máy cả chục ngày trời em thấy cá đuối quá, chắc tại sức khỏe em ko tốt. Chứ em cũng khoái lắm :D

ntrongduc
19-07-2011, 19:15
Mình đi 11 ngày rồi, h đang ở Nha Trang. Cũng độc hành này. Ko có gì là buồn đâu, mỗi ngày là 1 niềm vui mới, 1 đích đến mới. Bạn nên chia và xác đĩnh rõ thời gian cũng như quãng đường mình đi. Không nên có ngày nào chỉ chạy và chạy. Phải có 1 điểm nào đấy làm đích thăm quan của mình. Phải tính toán các địa điểm tắm biển (relax) và các địa điểm thăm quan xen kẽ nhau cho đỡ nhàm. Tốc độ trên đường thì tầm 50-60km/1h là ổn, CSGT thường là ko để ý đến xe máy, họ quan tâm oto nhiều hơn, tuy nhiên cũng phải quan sát từ xa đề giảm dần tốc độ khi đến gần xe CSGT. Có thể chạy theo 2 đường HCM (Đông hoặc Tây - Đông dễ đi hơn) và 1A. Đường HCM vắng hơn, rất ít xe khách và container, còn đẹp hay không tùy vào thẩm mỹ mối người. Đoạn HCM từ Đồng Hới đến Đông Hà có đi qua nghĩa trang Trường Sơn và đường rẽ vào Khe Xanh, Đường 9 - rất đáng để đi. Cung đường lên Tây Nguyên rất đẹp (lúc xuống thì đừng đi QL 25 nhé, dài 170km thì tầm 120km là công trường, còn lại là đường xấu).
Nói chung là thế :D, cứ thế mà chạy thôi :D

Mr Stone
19-07-2011, 19:59
Đúng là cái cảm giác một mình phong trần từng ngày trên từng cây số thật là khó tả, hic chưa đc xuyên hết Việt nhưng đã từng trải nghiệm rồi, cảm giác thật khó tả, ;) Cố gắng lên chủ thớt, bạn sẽ không phải hối hận đâu. ( nhớ lên lịch trình cụ thể và cẩn thận nhé)
Chúc thành công. (c)

ntrongduc
19-07-2011, 20:23
Chỉ có đi mới biết đất nước ta đẹp thế nào :P

Vận Mệnh 13
19-07-2011, 21:20
Hihi.Nghe mọi người nói mà muốn làm 1 chuyến quá à.Mình cũng đang học ở Nha Trang khoảng giữa tháng 8 mới ra trường nếu có bạn nào tầm đó đi ngang qua NT thì cho mình ké với nha.Hihi.mình có thế là xế vô tư

thangan
20-07-2011, 08:13
25/7 thì cùng ngày với mình rùi..... .....mình cũng độc hành :d ( dt : 0979141205)

oanh_nguyen
20-07-2011, 14:46
có ai ko cho e ké 1 chân với...hic

oe oe oe
20-07-2011, 15:10
Minh cũng khoái XV lắm.Chỉ tiếc là không có thời gian.
Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp:)

sam_korea108
22-07-2011, 09:33
Hihi.Nghe mọi người nói mà muốn làm 1 chuyến quá à.Mình cũng đang học ở Nha Trang khoảng giữa tháng 8 mới ra trường nếu có bạn nào tầm đó đi ngang qua NT thì cho mình ké với nha.Hihi.mình có thế là xế vô tư

Khoảng tầm cuối tháng 8 mình cũng vào đó đi du lịch bụi, nếu được thì bạn cho vài điểm có thể đi lý thú khám phá trong đó nhé. Ôm độc hành nhưng không ngán. Mình có thể mượn được xe trong nha trang hoặc bạn có thì join cùng nhau.
@ chủ top ko biết đã kết hợp đi cùng nhóm nào và giữa đến cuối tháng 9 chưa? Nếu có lịch trình mình có thể làm gia cùng 1 số cung đường vì hiện nay đã đặt vé may bay 1 lượt vào Sg đi miền tây rồi. hi hi. Rất mong nhận dc hồi âm sớm.
Cso j pm vào YM: sam_korea108 (mong gặp bạn đồng hành quá)

Vận Mệnh 13
22-07-2011, 20:07
Hihi.Mình chỉ học trong này thui chứ nhà mình ngoài Bắc, ra trường là mình đi lang thang chút rùi về nhà luôn.Cũng hơn năm rùi chưa về nhà mà.Nhớ.
Nếu bạn vào Nha Trang thì không thiếu chỗ chơi đâu.Hòn chồng,đi du lịch các đảo,Sông Lô,Hòn Ngọc Việt nếu bạn có nhiều thời gian thì lên Ba Hồ ở Ninh Hòa cảnh ở đâu đẹp lắm.
Thú thật với bạn là mình ở NT 5nam rùi nhưng cũng không đi đâu được nhiều do đặc thù công việc mà.
Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ

dantocgoc
23-07-2011, 22:59
Hạn cho chủ topic trong vòng 24h phải bổ sung lịch trình và kinh phí dự trù cho chuyến đi, nếu không topic sẽ bị khóa. Vì hiện nay vẫn chưa có thông tin cụ thể gì.