PDA

View Full Version : Xin nhờ tư vấn cung Sài Gòn-Đà Nẵng đi xe máy 8 ngày

songphaisock
14-07-2015, 22:41
Dự định là cuối tháng này em với người yêu sẽ đi xe máy từ Sài Gòn ra Đà Nẵng, vừa đi vừa chơi, ngắm cảnh dọc đường nhưng chưa có kinh nghiệm nên nhờ mọi người lên cung giúp em được không ạ. Chiều 28/7 em từ Sài Gòn đi, đi tới 4/8 là về tới Sài Gòn. Nếu dư chút thời gian có thể chạy ra Huế luôn. Và dự là sẽ đi về 2 đường khác nhau không biết có khả thi không ạ. Thêm cả là đi cung này có cần lưu ý những đoạn nào, có gì nguy hiểm không ạ.

Carrot2010
15-07-2015, 00:46
Bạn có thể đi từ SG - Đak Lak - Đà Nẵng (QL 14)
Đi về bằng QL 1.

Còn lịch trình chi tiết thì bạn nên tự lên cung sẽ chủ động về thời gian, điểm ăn chơi, tham quan phù hợp với hai bạn hơn. :)

Bạn cứ thử tự lên cung, sau đó đưa lên tham khảo ý kiến mọi người. Như vậy sẽ dễ chủ động hơn đó! Không nên để người khác lên cung xong mình bám theo.

Cách tự lên cung, trước nên tìm hiểu xem, từ đây đến đó bao nhiêu km? Một ngày ước lượng mình có thể chạy bao nhiêu km? Điểm dừng lại có phù hợp không? Chẳng hạn có thể search xem chỗ đó có nhiều địa điểm ngủ lại, ăn chơi gì không? Nếu không thì có thể điều chỉnh lui lai hay cố tiến điểm tới...

Rồi sau khi lên được một cung đường sơ bộ rồi thì có thể đăng lên tham khảo ý kiến mọi người. Như vậy, bạn vừa chủ động, vừa có thêm kinh nghiệm. :)

hoaiviet
15-07-2015, 09:52
Bạn có thể tham khảo, cung như bạn nêu ra chạy 8 ngày là khá căng, rất ít thời gian nghỉ, bạn xem cân đối thêm thời gian nghỉ dưỡng và thăm quan
Day 1 : Tp HCM - Bảo Lộc - Tp Đà Lạt ( tối ngủ ở Đà Lạt )
Day 2 : Đà Lạt - chạy theo QL 27 đi Tp Buôn Ba Thuật : tối ngủ ở TP Buôn Ma Thuật
Day 3 : Tp Buôn Ma Thuật - QL 14 - Pleiku - Tp Kom tum ( tối ngủ ở Tp Kom Tum )
Day 4 : Tp Kom Tum - Plei Kần - Ngã 3 Đông Dương - Khâm Đức ( đến thị trấn Khâm Đức rẽ phải đi Ql 14E đi Đà Nẵng ) - Hiệp Đức - Thăng Bình - Hội An - Đà Nẵng
Day 5 : Tp Đà Nẵng - Quảng Ngãi - Tp Quy Nhơn
Day 6 : Tp QUy Nhơn - Tuy An - Ghềnh Đá Đĩa - Tuy Hòa - Ninh Hòa - Nha Trang
Day 7 : Tp Nha Trang - Cam Ranh - Phan Rang - Phan THiết - Mũi Né
Day 8 : Mũi Né - Vũng Tàu - TP HCM
Lưu ý chuyến đi là nên mang theo đồ nghề vá xăm xe máy, QL 14 bắn tốc độ rất nhiều ở những thị trấn.... Quan trọng nhất là chuẩn bị sức khỏe :))