PDA

View Full Version : [26/7 - 8/8 ] Tìm bạn đồng hành phượt Hà Lan - Đức - Bỉ - Pháp

QuangNgoc90
08-07-2015, 17:32
Lâu lắm rồi mình mới có dịp tổ chức nhóm phượt , trước mình làm bên chặng Sing - Malay - Thái khá nhiều , chán nên bỏ hết tất cả , qua Hà Lan học tập .....Chủ Yếu lấy cái visa "schengen (https://www.google.com/search?q=schengen&spell=1&sa=X&ei=QPWcVc_aL4Oo0ATOxK34DQ&ved=0CBoQvwUoAA) Visa " du lịch là chính =]] đùa chứ đi học là chủ yếu . hí hí ...

Mình đã đi được hơn 12 nước EU rồi , hè này về chơi nên tiện dẫn gia đình qua đó chơi các nước kể trên .

Vé máy bay mình bay của Malay giá mua 640$ / 1ng khứ hồi từ HCM - Amsterdam - HCM

Lịch trình mình thiết kế riêng theo nhịp điệu và nhu cầu của thành viên trong nhóm nên mình không tiện public ở đây .
Nhưng cũng muốn sơ qua là :

-26-27/7 : Bay chuyến HCM - Amsterdam , transit 2 tiếng ở Malaysia

-27/7 : 7h sáng có mặt tại sân bay Schiphol , di chuyển về Hotel các đồ

-27->29/7 : chúng ta có 2 ngày ở Hà lan , có thể đi thăm vườn dâu , cherry tự hái ăn thoải mái gà mái ( mua về mới tính tiền ) , cối xoay gió ở zachans , thành phố cổ Utrecht , Hiện đại thì có Rotterdam , ...cũng không quên dành 1 ngày để tham quan ở Amsterdam ( đi tàu cannal cruise , bảo tàng sáp , nhà máy Heineken nổi tiếng , bảo tàng Van Gogh , Rijwk museum , chụp ảnh cùng chữ ' I Am Amsterdam' ... ) khá nhiều chỗ , nhưng thật tình ở Hà Lan - bảo tàng mình đi gần như hết rồi và chả thấy cái nào hay để khuyên mọi người đi cả ngoài trừ cái nhà máy bia Heineken :)))))

-> Tối về đêm tìm hiểu khu Red light district , ai thích thử cần thì có thể qua Green Light District hay các quán cafê ở Amsterdam đều có bán và cho phép sử dụng . ( Mình không hút thuốc nên k biết nó bán ra sao :))) )

-30-31/7 : ta bắt bus đi qua Đức chơi 2 thành phố khá nổi tiếng là Dussedorf và Frankfrut vì không có thời gian nên hẹn Berlin vào dịp giáng sinh ( vì giáng sing ở Berlin trang trí rất đẹp )

-1/8 : ta bắt bus đi Bỉ , thăm thủ đô Brussels : Atomium , cậu bé tè Manneken Pis ...thưởng thức socola Bỉ và cốc bia ...ở đâu chứ Bỉ nổi tiếng 2 cáii này nhất :v
Tối ta bắt bus đi Pháp ( Paris )

Đợt năm ngoái mình đã dành 4n3d ở Pháp để thăm quan nhưng quả thật là không đủ nên chuyến này rút kinh nghiệm , dành trọn phần thời gian để đi thăm quan Pháp và cánh đồng hoa oải hương .
Vậy ta sẽ dành từ 2/8 -> 7/8 ( 5 ngày ở Pháp ) , nhìn thấy nhiều nhưng thật sự bảo tàng ở pháp , chỉ đi ngắm ở Lourve bạn đã tốn hết 1 ngày trời , xếp hàng thăm quan ở tháp Effiel cũng tốn 1 ngày trời và các điểm như Khải Hoàn Môn , đại lộ danh tiếng ,... Chưa kể để đi Versailles lại tốn 1 ngày trời ,...úi mẹ ơi , nếu ai chưa đi Paris từ trước ,dành cho bạn 5 ngày vẫn chưa đủ :v

Chi phí chuyến đi : tầm 2000eu ( tương đương 50tr ) bao gồm vé máy bay , di chuyển ,ăn uống , mua sắm linh tinh quà nhỏ .

Nếu bạn nào đã có visa và đi tự túc , có thể join ùng mình đi chung cho vui nhé .

Mình đang dự định mở 1 tour đi 5 nước vào 1/9-8/9: Hà Lan - Pháp - Đức - Bỉ - Luxembur .

Các bạn có quan tâm thì mình sẽ giúp làm visa châu âu vì mình ở Hà lan nên có thể viết thư mời cho bạn xin visa , tỉ lệ đậu 90% , so với bạn tự đi xin hay đi qua cty du lịch vẫn rớt như thường .

Vài tấm hình :
https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/a/ac/Windmills_in_Zaanse_Schans.jpg

Jenny.N
08-07-2015, 23:05
Bạn ơi, năm nay lavender nở sớm, k bít lúc bạn qua còn không đấy. Nhóm mình ghé Valensole hôm 26/6 thì đã full bloom rồi. Hoa nở y chang tấm hình của bạn post lun, siêu đẹp <3

QuangNgoc90
09-07-2015, 13:00
Bạn ơi, năm nay lavender nở sớm, k bít lúc bạn qua còn không đấy. Nhóm mình ghé Valensole hôm 26/6 thì đã full bloom rồi. Hoa nở y chang tấm hình của bạn post lun, siêu đẹp <3

Mình đi pháp trễ mà , 30-31/7 lận . Cũng không quan trọg cái lavender cho lắm , vì ở Hà Lan , Tulip đủ sức hút với mình rồi ...hahahah

QuangNgoc90
12-07-2015, 11:49
Updated : 3 thành viên rồi mọi người ai , có ai join cùng không ?

lehieu000
12-07-2015, 13:06
Chào bạn Quangngoc90 mình có thể tham gia ngày 10-8 được kô bạn, mà mình chỉ đi được khoảng 1 tuần , nếu được mình xin theo 2 nước hà lan với pháp( sẽ theo lịch trình của bạn ). mong sẽ join cùng nhóm

QuangNgoc90
13-07-2015, 13:56
Chào bạn Quangngoc90 mình có thể tham gia ngày 10-8 được kô bạn, mà mình chỉ đi được khoảng 1 tuần , nếu được mình xin theo 2 nước hà lan với pháp( sẽ theo lịch trình của bạn ). mong sẽ join cùng nhóm

mình làm gì có chuyến 10/8 ?

QuangNgoc90
16-07-2015, 15:38
Nói thêm là visa EU bên mình đã có rồi , bạn nào mún tham gia mà chưa có visa thì cứ contact mình sẽ hướng dẫn nộp nhé .

lehieu000
17-07-2015, 06:14
Nói thêm là visa EU bên mình đã có rồi , bạn nào mún tham gia mà chưa có visa thì cứ contact mình sẽ hướng dẫn nộp nhé .

bạn ơi jo này xin visa sợ ko kiếp, lsq hẹn tháng 8 để nộp visa rồi đó.

Cody
20-07-2015, 14:08
Mình có gởi tn, chủ thớt check inbox giúp mình nha :)

QuangNgoc90
21-07-2015, 22:22
bạn ơi jo này xin visa sợ ko kiếp, lsq hẹn tháng 8 để nộp visa rồi đó.

uhm mình đã có visa rồi .

QuangNgoc90
22-07-2015, 16:13
Mình có gởi tn, chủ thớt check inbox giúp mình nha :)

Ok , đã inbox lại cho anh rồi nhén :D

thichdi_lam
27-09-2015, 16:05
các bạn cho mình kinh nghiệm đi Hà Lan có con nhỏ gần 6 tuổi đi cùng nhé, cảm ơn mn nhiều :)

Ngoc Linh Chau
31-12-2015, 11:49
Chuyến đi của bạn thích thật. Mình đang chuẩn bị cho chuyến đi 2016.
Mình có gửi tin nhắn cho bạn, bạn check dùm mình nhé. Thks.

Lolalolem
31-12-2015, 13:58
B có thể cho mk thêm thông tin xin visa ko, nếu sắp xếp được mk tham gia! Mail [email protected]

diemquynh
03-03-2016, 21:33
Hi a! E đã đọc qua bài viết của a và muốn tham gia. Để tiện cho việc tìm hiểu, a có thể cho e số điện thoại, facebook.. được không ạ. Thank a. :))

Trangnguyen1906
28-03-2016, 05:58
Cho mình xin email và sdt của b đc ko. Tks b

May89
11-04-2016, 19:39
Hi all
hien tai minh song o marseille, mình đã cho bạn phượt thuê xe tự lái và cung cấp dịch vụ đưa đón thăm quan marseille _ avignon - toulon - nice - cannes- monaco. Với giá cả thỏa thuận đậm chất phượt . đảm bảo giá rẻ hơn tour nhieu và đi nhieu điểm với thời gian các bạn chọn
số phone mình: +33781206584.
Merci !