PDA

View Full Version : Phú Quốc - đi tìm mỹ nhân ngư

Gio_Thien_Duong
08-07-2015, 16:59
Chào cả nhà!
Mình nung nấu ý định đi Phú Quốc từ lâu vì kết vẻ đẹp ở đây (các bạn có thể tham khảo: https://cungphuot.info/kinh-nghiem-du-lich-phuot-phu-quoc-post5008.cp ).
Theo kinh nghiệm nên tránh đi Phú Quốc vào mùa mưa (tháng 06 - tháng 10 hàng năm), và cũng để các bạn có điều kiện săn vé giá rẻ (hiện đang có vé giá trẻ Sài Gòn - Phú Quốc: 190k), mình lập team đi Phú Quốc. Lịch trình dự kiến như sau:
- Thứ 07 - ngày 28/11:
Tập trung ở sân bay Tân Sơn Nhất lúc 16h30 để làm thủ tục (đối với các bạn ở Sài Gòn, với các bạn ở Hà Nội chủ động phương tiện có mặt ở Phú Quốc muộn nhất vào sáng hôm sau). Tới Phú Quốc lúc 19h, nhận phòng, ăn uống, đi dạo thăm thú thị trấn Dương Đông
- Chủ nhật - ngày 29/11:
Buổi sáng thuê xe máy đi tham quan Suối Tranh rồi sau đó đi thăm làng chài Hàm Ninh, nghỉ ăn trưa và thưởng thức món ghẹ Hàm Ninh ở đây.
Buổi chiều : Theo hướng từ Thị trấn Dương Đông đi về An Thới sẽ lần lượt tới các địa danh Thiền viện trúc lâm chùa Hộ Quốc, Bãi Sao, Nhà tù Phú Quốc, có thể sắp xếp để đi Bãi Sao cuối cùng rồi gần chiều tối nghỉ và dùng bữa tại nhà hàng Long Beach (Chú ý đi về phía Nam đảo có 2 đường đi là đường An Thới và đường Bãi Trường, bạn có thể chọn đi một đường và về một đường để tham quan được cả Bãi Trường)
Buổi tối : Tham quan Chợ đêm Dinh Cậu và thưởng thức các loại hải sản tươi sống theo phong cách “chọn con nào, nướng con đấy”. Trước khi vào chợ đêm đừng quên ghé thăm Mũi Dinh Cậu nhé
- Thứ hai - ngày 30/11:
Tham quan toàn bộ khu vực phía bắc đảo như Cửa Cạn, đền thờ Nguyễn Trung Trực, mũi Gành Dầu, Bãi Dài … tất cả các địa điểm này đều nằm trên cùng phía của trục đường phía Bắc
- Thứ ba - ngày 01/12:
Sắp xếp thời gian đi tham quan nốt một số địa điểm như : khu vườn tiêu, các nhà thùng nước mắm, các khu nuôi cấy ngọc trai ...
Buổi trưa check out, ăn trưa, ra sân bay đi về

Đây là lịch trình dự kiến mình đưa ra, các cao thủ đi trước xem hộ mình như thế này có ok không nhé.
Bạn nào hứng thú tham gia thì inbox facebook của mình : www.facebook.com/toan.bn ;)
Tks cả nhà :D

c2lua
08-07-2015, 17:33
nghe có vẻ thú vị, mình sẽ hóng cung này thường xuyên! thời gian cũng còn khá xa!hjhj

trangbtd88
08-07-2015, 21:46
đang hóng, mà thời gian còn hơi xa nhỉ,

sugiatudianguc
08-07-2015, 23:28
Team của mình cũng đi Phú Quốc bằng máy bay, đi vào ngày 4-7/9. Nếu bạn có thể chuyển tour này sang tháng 9 thì mình đi chung cho vui. Do nhóm mình ai cũng bận đi công tác nên chỉ đi được vào tháng 9 thôi.

thongengineer
09-07-2015, 10:56
Mình cũng xin hóng cung này, thời gian thoải mái, rất thích!

phuongkat
16-08-2015, 21:49
Đặt gạch hóng ạ :D VNA đang có vé 2tr từ HN, không biết có nên book luôn ko!!