PDA

View Full Version : Tìm thêm bạn đồng hành Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu 10/2015

lavender77
06-07-2015, 21:07
"Hành trình: Hà Nội _ Thượng Hải _ Vo Tích _ Tô Châu _ Hàng Châu _ Châu Trang _ Thượng Hải _ Hà Nội"

Hiện nhóm mình có ba chị em và một anh giai vui vẻ, trẻ trung, yêu đời, thích thơ ca, yêu chụp ảnh ^^ có kế hoạch du ngoạn Giang Nam tháng 10. Ba chị em có thể giao tiếp bằng tiếng trung, là cơ hội cho các bạn thích du ngoạn chốn Giang Nam tiên cảnh mà có bạn đồng hành hiểu tiếng bản ngữ. " Trên có thiên đàng, dưới có Tô Châu, ở giữa có Châu Trang".
Các bạn có sở thích cùng email cho mình tới: [email protected]

Vì nhóm chỉ mới có một anh giai hơi côi cút nên bên mình prefer bạn nam đi cùng hơn, nhưng bạn nữ cũng hoan nghênh nhé.

ilovemyta32
07-07-2015, 07:52
Xin visa khó không bạn. Hi

Namki
07-07-2015, 12:03
visa Trung quốc dể xin lắm bạn ...nếu bận thì nhờ dịch vụ phí tổn cũng kô bao nhiêu

Yohchan
07-07-2015, 15:39
Chi phí+ lịch trình như thế nào bạn ơi?

xiaodingdang
07-07-2015, 19:26
Tháng 9 này mình sang học ở Đh sư phạm Hàng Châu, có gì sang đó mình giao lưu nha, sống ở đất khách chắc cũng nhớ nhà, có người việt sang chơi cũng đỡ tủi, hehe :L
Các bạn biết tiếng Hoa vậy chắc có xài QQ hay wechat đúng ko, có gì add mình nha: QQ: 2809781489, wechat: ss030893

khunglongbonmat
08-07-2015, 10:59
Lịch trình thế nào bạn ơi

ilovemyta32
08-07-2015, 12:48
Xin visa gồm giấy tờ gì dậy bạn

khunglongbonmat
08-07-2015, 12:49
Visa Trung Quốc thì siêu dễ mà ilovemyta32, nhanh nhất cứ đưa duy nhất hộ chiếu cho bên dịch vụ, mất mấy ngày là xong

songvabien
10-07-2015, 12:22
đã quyết định đi ngày nào của t10 chưa vậy bạn

lavender77
13-07-2015, 21:31
Dear các bạn quan tâm.
Mình post lịch trình như dưới đây để các bạn tham khảo.
Chi phí vẫn chưa dự kiến xong.

1/16-Oct 10 - 14.25 HN-Shanghai VNA
15:00 - 17:00 Shang Hai- Vo Tich Bus/Car (2 hour)
17:00 Check in KS Vo Tich @
18:00 Phố cổ Huệ Sơn & ăn tối. Nếu như Thái Hồ là đại diện tiêu biểu về cảnh quan tự nhiên của Vô Tích thì phố cổ Huệ Sơn lại tồn tại như hơi thở rất trầm nhưng không thể thiếu của thành phố này. Nằm ở phía tây bắc của Vô Tích, phố cổ Huệ Sơn luôn làm du khách phải mê đắm bởi nét cổ kính xưa của Trung Hoa Đại lục, toát ra từ hàng loạt những công trình kiến trúc đã rất nhiều tuổi

2/ 17-Oct Vô Tích
7:00 -8:00 Ăn sáng
8:30 -10:00 Phim trường Vô Tích
13:00 Về KS check out. Lên đường đi Tô Châu
13:00 -15:00 Vo Tich- To Chau Car / bus 2 hours
15:30 Check in KS To Chau

3/ 18, 19-Oct Tô Châu: Đi dạo, khám phá buổi sáng tại Tô Châu.

4/ 20-Oct 8:00 Thăm quan bảo tàng tơ lụa và xưởng tơ lụa. Nghề nuôi tằm để lấy tơ dệt lụa đã có ở Trung Hoa từ 3,000 năm trước Công Nguyên. Ðến đời Ðường và Tống (618-1279) lụa được xem như đơn vị tiền tệ để bán buôn trao đổi giữa các nước và cũng là món hàng quý để các nước chư hầu triều cống cho những nước lớn. Ðến đời vua Vạn Lịch (Wanli) nhà Minh (1573-1620) vùng ngoại ô Tô Châu toàn là ruộng dâu người ta trồng để lấy lá nuôi tằm. Lụa Tô Châu rất nổi tiếng vì vừa đẹp, bền lại mềm, mát và mịn, người La Mã, Ai Cập, Ba Tư, Ấn Ðộ biết tiếng và họ đã sang mua tạo thành Con Ðường Tơ Lụa (Silk Road) bắt đầu từ thế kỷ thứ 3 sau Công Nguyên (200 AD). Trước khi người ta khám phá ra đường biển tới Ấn Ðộ, Con Ðường Tơ Lụa nối Trung Hoa với đế quốc La Mã rất nhộn nhịp những thương buôn. Bắt đầu đi từ Lạc Dương (Luoyang) và Tây An (Xian) gặp nhau trên sông Hoàng Hà ở Lan Châu (Lanzhou) sau đó con đường chia làm 3 nhánh đi bằng ngựa và lạc đà xuyên qua vùng núi non, sa mạc qua Thanh Hải, Tây Tạng để tới những nước phía Tây. Con đường dài hơn 7,000 cây số từ Ðông sang Tây này đã để lại nhiều du ký lịch sử, đồ vật quý giá cho các nhà khảo cổ và con đường được một nhà địa dư người Ðức gọi là Con Ðường Tơ Lụa vào cuối những năm 1800
11:00 Ân trưa. Check out
13:00-15:00 Tô Châu - Hàng Châu Bus (2 Tiếng) Hàng Châu là một thành phố nằm trong đồng bằng châu thổ sông Trường Giang của Trung Quốc và là thủ phủ tỉnh Chiết Giang. Là một thành phố nổi tiếng và thịnh vượng bậc nhất ở Trung Quốc từ khoảng 1.000 năm trở lại đây, Hàng Châu được biết đến với những di tích lịch sử và phong cảnh thiên nhiên tươi đẹp.
16:00 Check in KS Hàng Châu Ở KS gần Tây Hồ
17:00 -22:00 Ngắm hoàng hôn trên Tây Hồ. Ăn tối tại Tây Hồ, xem chương trình biểu hiễn nghệ thuật "Ấn tượng Tây Hồ". Các món ăn phải ăn: Đông Pha Nhục, gà ăn mày, cá chép Tây Hồ. Uống trà trong một quán trà xinh đẹp Khi nhắc đến Hàng Châu người ta thường nghĩ ngay đến Tây Hồ với vẻ đẹp quyến rũ của non xanh nước biếc. Chính vì lẽ đó mà Tây Hồ là một điểm đến bạn không thể bỏ lỡ. Nép mình trong những ngọn đồi xanh ở ba phía, Tây Hồ là một hồ nước ngọt được chia ra bởi 3 con đê ngăn là đê Tô, đê Dương Công, và đê Bạch. Có rất nhiều đền, chùa và các khu vườn nằm gần hồ, trong đó có Chùa Lôi Phong nổi tiếng với truyền thuyết dân gian Bạch Xà. Ngoài ra khi đến với Tây Hồ bạn còn được thưởng thức thêm chương trình nghệ thuật “Ấn tượng Tây Hồ”. Chương trình được trình diễn mỗi tối tại Tây Hồ, những truyền thuyết xa xưa được tái hiện trên sân khấu chìm 3cm dưới mặt hồ.

5/ 21-Oct 6:00 -8:30 AM Uống trà và ăn Dimsum tại một quán trà tao nhã ngắm bình minh Tây Hồ. Đi dạo chơi quanh Tây Hồ … Uống trà trong một quán trà là cách tốt nhất để thư giãn, nghỉ ngơi sau cả ngày dài tham quan Hàng Châu. Hàng Châu vốn là kinh đô của trà với loại trà Long Tỉnh nổi tiếng. Các quán trà thường tọa lạc tại khu vực xung quanh hồ hay ở vùng núi. Hầu hết các quán trà sẽ cung cấp dimsum (tên gọi chung của các món điểm tâm của người Hoa), trái cây hoặc một vài món ăn cho khách hàng. Sẽ rất thú vị nếu như bạn gọi một ấm trà và ngồi chờ ngắm nhìn cảnh bình minh vào sáng sớm.
8:00-12:00 Thăm quan Tong Thành, show diễn … 300 NT (hạng 2) Tông Thành: một thành cũ , được xây dựng lại nhằm mục đích tái hiện hình ảnh Trung Hoa khi xưa và những nhân vật nổi tiếng của Trung Hoa xưa như : Tế điên , Võ Tòng.... Nổi bật nhất trong Tống Thành chính là show diễn Tống Thành của Trương Nghệ Mữu- một trong 3 show diễn hoành tráng nhất , show diễn nhằm mục đích tái hiện lại nhũng câu chuyện nổi tiếng của Trung Hoa như : Thanh Xà Bạch Xà , Lương Sơn Bá - Chúc Anh Đài , chuyện Nhạc Phi cũng như những nét văn hóa truyền thống Trung Hoa như hái trà , cung đình vua....
Sông Tiền Đường
Chùa Lôi Phong
12:00 Ăn trưa + Check out
13:00 -15:00 Hang Chau - Zhu Zhuang (Cổ trấn Châu Trang) Bus (2 tiếng) “Venice phương Đông” hay “Thành phố nước đệ nhất” là những mỹ từ mà người ta thường dùng để nói về Châu Trang – một trong những thị trấn cổ lâu đời nhất ở tỉnh Giang Tô, Trung Quốc. https://www.ivivu.com/blog/2013/08/venice-phuong-dong-o-giang-to/
15:00 Check in khách sạn Thuyền : 50 tệ/ng
Ăn tối tại phố cổ (mỳ hoành thánh + đậu phuj thối) Tour 100 tê/ ng : 6h sáng -16h
Tour 80 tệ: 16h:21h

6/ 22-Oct 6:00 - 16:00 Đi thuyền ngắm cảnh
16:00 - 18:00 Châu Trang - Thượng Hải Car/bus 2 tiếng
18:30 Check in khách sạn
19:00 Ăn tối http://www.dulichtrungquoc.dulichaz.com/mua-sam-o-trung-quoc/261-nhung-phien-cho-doc-dao-o-thuong-hai.html
Đi thuyền trên sông Hoàng Phố ngắm bến Thượng Hải http://www.dulichtrungquoc.dulichaz.com/mua-sam-o-trung-quoc/114-den-thuong-hai-mua-do-gia-re-o-dau.html

7/ 23-Oct
9:00 Tháp truyền hinh Đông Phương Minh Châu Đi lại: bus + tầu điện ngầm
Chùa Phật Ngọc, Bến Thượng Hải: Trải dài 1,5 km men theo bờ sông Hoàng Phố, khu vực Bến Thượng Hải là trung tâm kinh tế sầm uất nhất của Thượng Hải trước kia. Nhiều công trình nguy nga xây dựng theo kiến trúc Gothic, Ba Rốc… còn nguyên vẹn đến ngày nay . Tòa tháp Oriental Pearl nổi tiếng của Thượng Hải cũng ở rất gần khu vực này.
Khu Dự Viên Yuyuan: Đây là khu thiên đường của quà tặng, với vô số cửa hàng lưu niệm xen kẽ với các công trình xây dựng theo kiến trúc Trung Hoa, mỗi tối sáng rực ánh đèn. Ở đây người ta bán rất nhiều đồ trang sức, hàng thủ công mỹ nghệ, quần áo…
12:00 Ăn trưa @
14:00 Xintiandi Xintiandi hay New World là khu bảo tồn, phố đi bộ nằm ở trung tâm phía nam thành phố Thưởng Hải. Xintiandi có những dãy nhà bằng đá xây vào những năm 1860 và đầu thế kỷ 20. Xintiandi được xem là trung tâm của lối sống sành điệu ở Thương Hải. Xintiandi nằm gần khu tô giới trước đây của Pháp. Bạn có thể đến bằng tàu điện ngầm tuyến số 1(xuống ga South Huangpi Rd. Station, ra cửa số 3) hoặc tuyến số 10 (ga Xintiandi Station, ra cửa số 6). Hoặc đi xe buýt du lịch 2 tầng City Sightseeing Bus. các tiệm cà phê ngoài trời, cửa hàng thời trang và trung tâm giải trí náo nhiệt… Trải nghiệm một Xintiandi vừa hiện đại vừa cổ điển, những con phố yên bình và sự hài lòng của mọi người, bạn sẽ hiểu tại sao nơi đây được lấy tên là Xintiandi – Nghĩa là “Thiên đường trên trái đất”.
Nam Kinh Lộ Đây là thiên đường mua sắm không thể bỏ qua ở Thượng Hải. Nam Kinh lộ có chiều dài kỷ lục, hàng hóa vô cùng phong phú. Con đường thời trang sầm uất dài 6 km với các cửa hiệu hoạt động suốt ngày đêm, gần đó là nhiều nhà hàng và quán cà phê để tín đồ shopping dừng chân nghỉ ngơi trên chặng đường săn lùng hàng hóa.

8/ 24-Oct Ăn chơi những nơi còn lại
Thượng Hải - Hà Nội

ilovemyta32
14-07-2015, 13:41
Cung đường này k thấy đi từ sg nhĩ :(((

Yohchan
14-07-2015, 16:53
Có bạn nào đi từ Sài Gòn ko vậy. Nếu chi phí ok thì hợp lại với nhau làm visa rồi đặt vé máy bay chung cho khỏi lạc loài ><

ilovemyta32
14-07-2015, 17:43
Có bạn nào đi từ Sài Gòn ko vậy. Nếu chi phí ok thì hợp lại với nhau làm visa rồi đặt vé máy bay chung cho khỏi lạc loài ><

Mình sài gòn nè bạn. Làm visa bên dịch vụ 2 người là 50 đô/ người. Mà có bạn có bè . Hihi

Yohchan
14-07-2015, 21:34
Mình sài gòn nè bạn. Làm visa bên dịch vụ 2 người là 50 đô/ người. Mà có bạn có bè . Hihi

Thế khi có chi phí ok rồi thì mình và bạn làm visa + đặt vé máy bay chung đi :D

ilovemyta32
14-07-2015, 22:00
Thế khi có chi phí ok rồi thì mình và bạn làm visa + đặt vé máy bay chung đi :D
Cuối tháng này dc thì họp mặt rồi làm visa bôk vé máy bay rồi joy vs mí bạn Hà Nội ở trên. Hi

chungkhoandaivie
15-07-2015, 13:58
E đặt gạch hóng

bimbip154
15-07-2015, 17:30
chưa biết tổng chi phí khoản bao nhiêu để join, :)

lavender77
15-07-2015, 21:58
Nhóm mình đã ước tính chi phí tổng cộng khoảng 18Tr
1. Vé máy bay (đã book): Hanoi-Thuong Hai-Hanoi: 6.5Tr (16~24/10)
2. Chi phí ăn ở đi lại khách sạn: 12Tr
3. Visa:1,5Tr
4. Và một số chi phí khác nếu có

lavender77
15-07-2015, 22:00
Hiện đang có vé sale của VNairlines, ai quan tâm check thử xem

maucuala
16-07-2015, 13:55
Team hiện tại có bao nhiêu bạn rồi bạn Lavender77? Mình cũng muốn đi HK hoặc THai. Nhưng đi từ 16-23 thì tròn 1 tuần nhi?

chi_funny_2112
16-07-2015, 17:55
Hic, bạn ơi mình hỏi chút, bạn đặt vé VNA khi nào mà đc rẻ vậy. Mình canh me suốt toàn tầm 10tr nên tính đi đường vòng qua Kuala Lumpur bằng Air Asia, cũng rơi vào khoảng 7 8tr. Mê lịch trình của bạn quá ^^ mà ko biết có join đc ko vì cty mình không cho nghỉ nhiều :(

ilovemyta32
16-07-2015, 18:09
Hic, bạn ơi mình hỏi chút, bạn đặt vé VNA khi nào mà đc rẻ vậy. Mình canh me suốt toàn tầm 10tr nên tính đi đường vòng qua Kuala Lumpur bằng Air Asia, cũng rơi vào khoảng 7 8tr. Mê lịch trình của bạn quá ^^ mà ko biết có join đc ko vì cty mình không cho nghỉ nhiều :(
Hum qua mình book thử thì tầm 7,5 triệu mà ta :)

BonnyAnh
17-07-2015, 16:10

ủa em làm dv visa ở đâu mà $50 vậy ? Khi nào làm hú chị với ! Chị cũng đi T10 nhưng ko đi Giang Nam

lavender77
21-07-2015, 21:34

Mình đặt từ tháng 4-2015, của VNA đấy, đúng đợt sale mà

lavender77
21-07-2015, 21:36
E đặt gạch hóng

Bạn có định join với nhóm ko thì tìm vé máy bay giá rẻ đi nhé

Hothat
25-07-2015, 22:47
Bạn có định join với nhóm ko thì tìm vé máy bay giá rẻ đi nhé

Chào Lavender, mình định tham gia nhóm của bạn, nhưng cho mình hỏi chút là với chương trình của bạn như vậy thì đi bộ có nhiều ko? Vi mình ko đi bộ được nhiều, phải nghỉ. với vé mình check qua thi lên 10tr, bạn biết tìm vé rẻ ở đâu chỉ mình để mình tìm với.

Thanks.

capcuu
27-07-2015, 22:19
Tớ (Nam, 34 tuổi) đăng ký đi theo có được ko?
Mai sẽ check vé máy bay

genzo
10-08-2015, 01:52
mình cũng dự định sang tô châu tháng 10, nhưng mình khả năng sẽ ở lại tô châu nhiều thời gian nhất tầm 2 đến 3 ngày, ở tô châu thì các bạn china của mình chắc chắn sẽ lo ăn ở miễn phí, nhưng mình dự định khoảng 1/10

vnm
11-08-2015, 16:36
Hi,

Mình cũng đã book vé đi Thượng Hải, nhưng chỉ ở 5 ngày từ 21 đến 25. Nếu có dịp gặp nhau giao lưu ở 1 chặng nào đó nhé.

Các bạn đã xin visa chưa? Mình vẫn chưa tìm hiểu gì về mục này cả, các bạn có kinh nghiệm gì share cho mình với.

Thanks

vermouth
12-08-2015, 09:30
Cho mình đặt gạch nhé. VNA từ hôm nay có vé rẻ đấy ^^

lavender77
22-08-2015, 09:41
Tớ (Nam, 34 tuổi) đăng ký đi theo có được ko?
Mai sẽ check vé máy bay

Bạn cứ check vé đi, nhóm mình hiện 5 người.

VânTeddy
03-09-2015, 07:59
C ơi nhóm mik đã đủ người chưa ah? E có 2 người (1nam , 1 nữ) muốn join cùng có được k ah? E mail cho c nhưng ko thấy c trả lời, tks c

Panmin
04-09-2015, 13:56
Mình cũng đang đi Trung Quốc tháng 10 này, vẫn chưa biết làm visa ở đâu giá tốt. Cho mình làm chung với sẽ tiết kiệm hơn