PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] nên chọn loại vali nào

Bạch Hoa Xà
11-07-2011, 18:51
Em chuẩn bị đi du học , nhưng mà chưa biết phải mua loại vali nào . Sau mấy hôm tìm hiểu trên mạng , thì em quyết định bai bai mấy hãng black paw và Samsonite , giá hơi chát mà nhà thiếu điều kiện (BB) .... thấy có 1 hãng của VN là Skywalkerđược các bác nhắc đến cũng nhiều vì giá thành và chất lượng khá ổn , nhưng thấy có nhược điểm to nhất là nặng quá , chiếm nhiều số lượng kg .
Ngoài ra còn thêm được 2 hãng nữa là MEGANINE và Prince, 2 hãng này thì hình như mới vì em chưa thấy có review của bác nào cả . Bác nào có kinh nghiệm rồi thì xin tư vấn cho em , xem nên mua hãng nào bền mà giá phải chăng với :help

thamsansi
11-07-2011, 19:46
Em chuẩn bị đi du học , nhưng mà chưa biết phải mua loại vali nào . Sau mấy hôm tìm hiểu trên mạng , thì em quyết định bai bai mấy hãng black paw và Samsonite , giá hơi chát mà nhà thiếu điều kiện (BB) .... thấy có 1 hãng của VN là Skywalkerđược các bác nhắc đến cũng nhiều vì giá thành và chất lượng khá ổn , nhưng thấy có nhược điểm to nhất là nặng quá , chiếm nhiều số lượng kg .
Ngoài ra còn thêm được 2 hãng nữa là MEGANINE và Prince, 2 hãng này thì hình như mới vì em chưa thấy có review của bác nào cả . Bác nào có kinh nghiệm rồi thì xin tư vấn cho em , xem nên mua hãng nào bền mà giá phải chăng với :help

Black paw cũng được đấy chứ, nó là hàng Việt Nam đấy bạn à. Giá cả cũng không quá chát và chất lượng thì ổn.

Về lựa chọn thì cứ 01 cái loại "carry on luggage" và kèm theo một cái to to nữa để gửi hàng chậm là được. Đừng ham đồ rẻ quá mà phải thay suốt cũng mệt vì bạn đi du học nghĩa là dùng trong thời gian dài rồi.

UMOVE
13-07-2011, 16:08
Chào bạn,Meganine là nhãn hiệu của Đài Loan còn Prince là hàng vali nhựa,nó là dòng cao cấp của Meganine.
Bạn cần tư vấn kĩ hơn thì contact:[email protected]

Bạch Hoa Xà
14-07-2011, 23:55
Black paw cũng được đấy chứ, nó là hàng Việt Nam đấy bạn à. Giá cả cũng không quá chát và chất lượng thì ổn.

Về lựa chọn thì cứ 01 cái loại "carry on luggage" và kèm theo một cái to to nữa để gửi hàng chậm là được. Đừng ham đồ rẻ quá mà phải thay suốt cũng mệt vì bạn đi du học nghĩa là dùng trong thời gian dài rồi.

Bác nói nghe chí phải , nhưng mà hơn 2 tr một cái vali mà em đang nghèo , nghĩ cũng xót lắm , thế mới phải mò xem có nhãn hiệu vali nào của Vn ngon lành ko . Cám ơn bác unmove đã tư vấn cho em , nhưng mà em hơi kém thiện cảm với các anh hàng xóm tung của , nên quyết định ng ta dùng gà ta cho lành , đóng thuế là xây dựng nước nhà mà :L .

Các bác nghĩ sao về Ladoda và Smart Travel ;) ?

chumbao
16-07-2011, 09:21
Smart Travel bán khá nhiều trong metro, theo mình không sắc sảo và chắc chắn lắm. Theo mình, bạn có thể ra các cửa hàng của Miti, hàng rất chắc chắn và rẻ. Nhiều ngân sách hơn một chút thì bạn xem qua Sakos, mình thấy rất đẹp và chắc chắn. Cả hai đều hàng VN chất lượng cao.

Bạch Hoa Xà
18-07-2011, 00:47
ồ Sakos hả ? Mình cũng mới tìm hiểu hãng này , thấy vali đẹp và khóa có vẻ chắc chắn , cám ơn lời khuyên của bạn ;) , đúng ý tớ rồi đấy .

lonelyplanet_tam
26-08-2012, 03:51
Vali 2 năm xài có 2 lần, mua đồ tốt làm quái gì tốn tiền, mua cái rẻ thôi, ra nước ngoài mua lại đồ second hand của tụi nó rẻ như cho bạn ạ.

bblagi
02-09-2012, 14:51
Vali 2 năm xài có 2 lần, mua đồ tốt làm quái gì tốn tiền, mua cái rẻ thôi, ra nước ngoài mua lại đồ second hand của tụi nó rẻ như cho bạn ạ.

Mua vali second hand ở nước ngoài, ví dụ như ở Sing, thì mua ở chỗ nào vậy bạn? Mình đang tìm mà vali rách quá rồi.

wordman1989
27-09-2017, 22:48
Đối với Vali kéo có rất nhiều hãng tốt mà nhiều rẻ lại rất bền, bạn xem bài viết này
Vali kéo hãng nào tốt? (https://www.dealplus.vn/vali-keo-hang-nao-tot-nhat-va-tien-dung-nhat/). Trong bài viết đó thấy có american tourister mình cũng đang xài, khá nhẹ và bền đẹp.