PDA

View Full Version : nhờ admin và các sư huynh tư vấn cung đường HCM - Phan Thiết - Mũi né

trongoanh
05-07-2015, 10:36
Em dự định giữa tháng 7 sẽ đi Phan Thiết Mũi Né từ Tiền Giang. Mong admin và các sư huynh có kinh nghiệm chỉ dẫn em chút, vì em dự định đem theo máy ảnh và định tự chụp hình cưới cho mình và bà xã, máy ảnh cùi hic, em mong có những điểm đẹp để lưu lại bức ảnh ý nghĩa. Chân Thành cám ơn các sư huynh. Em định đi 3 ngày

Anh_Quoc
06-07-2015, 23:24
Em nhà ở phan thiết lập cung và tư vấn thì ko biết nhưng có jì thắc mắc cụ thể thì em giúp cho

caonguyendom
07-07-2015, 08:37
Em nhà ở phan thiết lập cung và tư vấn thì ko biết nhưng có jì thắc mắc cụ thể thì em giúp cho

Nếu Tiền Giang thì cũng dễ mà ta:
Ngày 1: Tiền Giang - TPhcm - Bình Châu Hồ Cốc.
Ngày 2: Hồ Cốc - Phan Thiết - City.
Ngày 3: Phan Thiết - City - Tphcm - Tiền Giang.

trongoanh
07-07-2015, 09:03
Nếu Tiền Giang thì cũng dễ mà ta:
Ngày 1: Tiền Giang - TPhcm - Bình Châu Hồ Cốc.
Ngày 2: Hồ Cốc - Phan Thiết - City.
Ngày 3: Phan Thiết - City - Tphcm - Tiền Giang.

em muốn ngày 1 ra đến phan thiết luôn đó sư huynh. Mà khổ nổi gà không rành đường cung ven biển nghe bảo đẹp. Mong được tư vấn đường cụ thể đi sài gòn ra phan thiết đường ven biển thì đi thế nào, lần đầu đi xe máy nên em gà lắm. Sư huynh chỉ em đường cụ thể được không ạ

caonguyendom
07-07-2015, 13:12
Tiền Giang - Tpchm - Cát Lái - Nhơn Trạch - Bà Rịa - Long Hải - Phước Hải - LaGi - Kê Gà - Phan Thiết => Khoảng 300km, nếu kham được thì chạy luôn ....

trongoanh
07-07-2015, 13:57
Tiền Giang - Tpchm - Cát Lái - Nhơn Trạch - Bà Rịa - Long Hải - Phước Hải - LaGi - Kê Gà - Phan Thiết => Khoảng 300km, nếu kham được thì chạy luôn ....

đi theo cung đường này theo kinh nghiệm của anh mất bao nhiêu tiếng vậy anh. Em cám ơn nhiều

Batigol76
07-07-2015, 14:45
Cung đường TG - PT khoảng 350km, bạn đi nhanh và nghỉ ngơi 2 chặng thì mất khoảng 9 tiếng nhé. Đoạn Bà Rịa trở đi, đi đường ven biển Long Hải - PT bao đẹp luôn, bạn đi lần đầu nhớ hỏi thêm người dân trên đường không thì lạc đó. Chúc chuyến đi thành công.

trongoanh
07-07-2015, 15:05
Cung đường TG - PT khoảng 350km, bạn đi nhanh và nghỉ ngơi 2 chặng thì mất khoảng 9 tiếng nhé. Đoạn Bà Rịa trở đi, đi đường ven biển Long Hải - PT bao đẹp luôn, bạn đi lần đầu nhớ hỏi thêm người dân trên đường không thì lạc đó. Chúc chuyến đi thành công.

anh có thể tư vấn cho em nghỉ 2 chặn thì nghỉ điểm nào không anh. Tiền Giang lên HCM rồi đến ngã ba vũng tàu ra bà rịa hay đi phà cát lái ra bà rịa sẽ tốt hơn vậy anh. em search trên vietbando thì hai tuyến số km tương đương nhau

Anh_Quoc
07-07-2015, 22:29
Anh nên đi cung đường bà rịa -long hải - phước hải - lagi - kê gà , rồi vào thành phố đi ra lại mũi né là đẹp nhất. Nhất là đoạn kê gà đó anh còn anh đi mũi né trên trường có cái ngã ba ngay vòng xoay lớn có cây xăng thì có 1 đường mem theo biển anh đi theo đường đó đẹp lắm