PDA

View Full Version : Đà nẵng Tour mừng sinh nhật Phượt lên 5 (11-14/8)

Autum
10-07-2011, 00:14
Chào cả nhà, hưởng ứng lời kêu gọi “Đà Nẵng tiến” mừng SN Phượt, lần này mình tranh thủ làm một tour khám phá thành phố Đà Nẵng và các điểm phụ cận. Mình sẽ có mặt ở Đà nẵng đêm 11/8 và sáng ngày 15/8 mới bay về Hà Nội, dự kiến đi chơi ngày 12/8 và chiều 14/8. Dựa trên thông tin của ACE Phượt Đà Nẵng cung cấp, mình dự kiến lịch trình như dưới đây, bạn nào có chung ý định thì đi cùng cho vui nhé hoặc join từng điểm cũng welcome.(ACE Phượt Đà Nẵng góp ý giúp cái lịch trình nhé. Thanks!)

Mình vừa ở Hội An và CLC về dịp 30/4, nên bạn nào có ý định đi 2 điểm này thì chắc phải kiếm nhóm khác nhé. Hẹn các bạn dịp khác.

Lịch trình:

Ngày 11/8: Tối HN-ĐN , đến sân bay Đà Nẵng, bắt taxi về Ksan (bạn gái nào có ý định share phòng thì pm mình nhé)

Ngày 12/8: 7h00 xuất phát, đi Mỹ Sơn bằng xe buýt hoặc xe máy (ưu tiên PA xe máy nếu có đủ xế)
12h00 Mỹ Sơn -Đà Nẵng (ăn trưa trên đường hoặc mang theo từ ĐN, tùy tình hình đi xe máy hay xe buýt)
14h00 về tới Đà Nẵng, nghỉ ngơi ăn nhẹ (chè, bánh xèo, nem tré)
16h00 Bán Đảo Sơn Trà (xe máy)
tối : Ăn tối (đồ ăn mua từ ĐN : nem lụi, bánh mì que bà Lan/bánh mì gà, gà lên mâm)
Ngủ tại Sơn Trà (nghe nói phải dựng lều, không có ksan và nhà nghỉ)

Ngày 13/8: Ăn sáng xe máy Sơn Trà-Tiên sa

(trưa 13/8-sáng 14/8 SN Phượt tại Tiên Sa theo chương trình chung)

Ngày 14/8: 9h00 Tiên sa-Bà Nà Hill hoặc các điểm trong TP Đà Nẵng (để mở chờ bạn đồng hành)
Tối Du thuyền trên sông Hàn (150K bao gồm ăn tối)

Ngày 15/8: sáng ĐN-HN

Kinh phí dự kiến 1 triệu bao gồm phòng nghỉ ksan, đi lại giữa các điểm, lệ phí và vé vào cửa (nếu có), và các bữa ăn. Không bao gồm phí di chuyển HN-ĐN-HN. Phương châm là đi đến đâu, ăn gì, tiêu gì share luôn, không thu tiền trước.

contact của mình [email protected] hoặc o915325572 nhé.

lengkeng1minh
10-07-2011, 21:11
Hi hi nếu lịch của bạn thay đổi 1 tí:
Tối 12/8 dựng lều ngủ trên 1 đỉnh cao nào đó thuộc Bán đảo Sơn Trà; Từ trên ấy có thể ngắm cảnh TP Đà Nẳng vào ban đêm( Trong ánh trăng) thì tuyệt nhỉ? Mình sẽ đổ bê tông luôn_ Autum, có phãi Autum november không?

Autum
10-07-2011, 21:21
Đúng là tối 12/8 ở Sơn Trà thì sáng ra hành quân về Tiên Sa tiện hơn. Cảm ơn bạn Lengkeng, mình cũng vừa sửa lại lịch trình theo tư vấn của Ariel-yeu và góp ý của bạn.

Không biết mượn tạm nick của người khác để có thêm người đồng hành thì có bị khép "tội danh" gì của Phượt không nhỉ? (NO) Giờ phút này ước gì mình là cái bạn Autum november kia quá!!!!

Móm
11-07-2011, 09:57
Hi chị Autum,

Móm ở HCM, cũng bay ra ĐN vào tối thứ 5 ngày 11 luôn đó, cũng dự tính đi Mỹ sơn và bán đảo Sơn Trà....ngày 12 .May quá ! vậy chị e mình join cùng nhau nhé ^^
Em vote ý kiến của chú Lengkeng luôn, với lại mình có thể đi Mỹ Sơn bằng xe máy được không chị ??? E nghĩ đi xe máy sẽ thú vị hơn :)

Tối ngày 14 thì e về lại HCM rồi, chuyến 9h pm ^^ nên du thuyền trên sông Hàn e không tham gia được :D

Autum
11-07-2011, 14:46
@Móm: Mừng quá, thế là có bạn đồng hành rồi. ĐN-Mỹ Sơn những 70 km không biết 2 chị em gái có đi xe máy được không, chứ chị cũng thích đi xe máy hơn, chủ động về thời gian. Nếu kiếm được xế, phương án đi xe máy sẽ là lựa chọn đầu tiên.

Mời các xế ạ, bác nào có cùng dự kiến địa điểm thì nhào vô cho vui đi ạ

dantocgoc
11-07-2011, 14:56
Chuyến này thú vị quá. Nếu trương trình chuẩn bị cho đại hội Sinh Nhật phượt lần này không bận quá thì mình sẽ jon cùng.

Cho mình đặt 1/2 viên gạch trước nhé.;)

Autum
11-07-2011, 15:02

Vâng, mời bác ạ. Bác cứ đặt cả viên gạch mở hàng đi cho em lấy hên ạ:)

shogun
11-07-2011, 17:44
Autum: Ngủ lều trên Sơn Trà là hợp lý vì trên đó không có KS đâu. good trip.

Autum
11-07-2011, 22:51
Bạn Shogun có biết chỗ nào ở ĐN cho thuê lều trại thì chỉ giúp nhé. Nếu được loại lều nhỏ, 1,9-2kg/lều là tuyệt nhất.

Bạn chỉ giúp luôn chỗ có thể cắm trại ở Sơn trà thì tốt quá. Thanks!!!

Autum
12-07-2011, 20:30
Mình post lại bài của Vitvit về ẩm thực ĐN ở đây, có edit chút ít, hy vọng mem nào ham ăn uống, thích khám phá ẩm thực ĐN thì join cùng nào.

1.Quán Bèo ướt, nậm, lọc: Bà Bé, 100 Hoàng Văn Thụ (Bán từ 14h trở đi).

2.Chả, nem chua, tré:
- Cháo chả Lộc: Trần Bình Trọng (gần ngã 5);
- Cháo chả Hường :04 Hoàng Diệu;
- Chả Nguyễn Thị Hồng: 90 Lý Tự Trọng;
- Nem tré bà Đệ: 81 Hải Phòng;
- Nem tré Bà Cúc: 107 Hải Phòng;
- Nem chả tré: 96 Triệu Nữ Vương.
Tré trộn thêm một ít đậu phộng, mè, tương ớt ngọt, hành phi + bia, rồi ra nhậu nhẹt bét nhè, heheh, mà mua tré thì nhớ mua tương ớt nữa nhé, khá đặc trưng. Ngoài ra e hay lấy hàng chỗ mẹ hay mua mang vào SG biếu mấy bạn, nghe bảo là ngon hơn những lần e mua ở Đệ hay Lộc, vì mùi bò rất đặc trưng, mà nghe mẹ e nói thì chị này cũng khó tính trong việ làm chả lắm; e thì lại ko khoái món này, nên ai muốn mua thì e đặt giúp cho .

3. Nem lụi: Bà Yến, 26 Điện Biên Phủ (Chỉ bán từ 13h30-18h, rất đắt hàng, 2,6k cây).

4.Gỏi Cá
- Thanh Hương: 0511.845224/ 1029 Nguyễn Lương Bằng (bán cả ngày);
- Tấn 464: 464 Điện Biên Phủ. 50k/đ.(bán cả ngày).

5. Bánh Tráng cuốn thịt heo
- Quán Trần: 04 Lê Duẩn (e chỉ keeys quán này thôi, ở cái cách phục vụ);
- Quán Mậu: 0511 3846615, 35 Đỗ Thúc Thịnh, Khuê Trung);
- Quán Hường: BÀ HƯỜNG 1 - Tại lô 5 Triệu Nữ Vương, BÀ HƯỜNG 2 - 364 Đường 2/9 và BÀ HƯỜNG 3 tại 35/2 Hàm Nghi - TP Đà Nẵng.

6.Bánh xèo: Bà Dưỡng, kiệt 11 Hoàng Diệu.

7. Bánh cuốn
- Đường Nguyễn Chí Thanh: Đoạn gần ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Trần Quốc Toản), bánh chỉ bán vào buổi sáng do chủ hiệu vừa tráng vừa bán;
- Tiến Hưng: 190 Trần Phú (bán cả ngày).

8.Bún mắm: Quán Vân – Trần Kế Xương hoặc quán 74 Huỳnh Thúc Kháng.

9.Bún Chả Cá: trên đường Nguyễn Chí Thanh nhưng mà e ko biết chỉ làm sao, hỏi a LMP hoặc Raiha.

Bún cá ngừ:
- Cái này hỏi Rita hay aPO nhà PĐN thì biết, còn 2vit thì quên địa chỉ vì mỗi lần mọi người ăn là lúc lúc vit ăn chay, huhu.

12. Cháo Trắng lá thơm:
- Kiệt 100 Nguyễn Chí Thanh, đi vào kiệt đâm thẳng sẽ thấy (món này là món khoái khẩu của 2vit).

13. Cháo vịt – vịt cỏ:
- Quán Vịt Cỏ, nằm ở số 110/3 Nguyễn Hữu Thọ, giá vịt (vịt vừa, ko quá to, thịt mềm, ngon, da mỏng, thơm) tầm ~ 160k, cháo: ~15k.

14. Quán gà lên mâm Hùng My: Đoạn đường Gà lên mâm Nguyễn Hữu Thọ ( Đường Nguyễn Tri Phương nối dài). 120k/mâm.

15. Mr Pizza: pizza, pasta 42 Nguyễn Du.

sabin
17-07-2011, 23:11
Mình và bạn mình cũng muốn join chuyến đi này. Sẽ thường xuyên theo dõi topic.

gahamchoi
18-07-2011, 01:05
:((:(( Cho e hóng hớt ở đây với, e vẫn chưa chốt đc lịch, lỡ trốn việc nhìu quá giờ ko dám :((
Bao giờ chốt đoàn off ẹp vậy chị Autumn ơi:)

Viết Hoa đầu câu

nhimxu1987
18-07-2011, 10:26
Mình cũng muốn tham gia chuyến đi này, nhưng phải xem tình hình có xin nghỉ đc ko đã. Ngồi hóng hớt tiếp vậy :D

duongquangminh
18-07-2011, 10:31
Hehe vụ này hay đây.Cứ cho đặt 1/2 gạch đã hẹn gặp ở ĐN nhá (c)

Autum
18-07-2011, 19:34
Welcome tất cả các bạn nhé.

Nếu bạn nào cần mình đặt giúp khách sạn đêm 11/8 thì chốt danh sách ngày 31/7 nhé. Đặt muộn sẽ bị giá cao.

Nếu bạn nào tham gia đoàn vào sáng 12/8, không cần đặt giúp phòng khách sạn đêm 11/8 thì chốt danh sách ngày 6-7/8 nhé, để còn quyết định phương án đi Mỹ Sơn bằng xe máy hay xe buýt.

Đêm 12/8, nhóm mình sẽ ngủ lều giao lưu với các bạn nhóm Phượt ĐN ở Sơn Trà nhé. Kế hoạch sẽ được update ở trang 1.

Các bạn đi từ Hà Nội chuẩn bị off trong khoảng ngày 30-31/7 nhé. Chúng mình ọp ẹp làm quen cho vui, chứ không phải chuẩn bị gì đâu.

shogun
19-07-2011, 08:30
Bạn Shogun có biết chỗ nào ở ĐN cho thuê lều trại thì chỉ giúp nhé. Nếu được loại lều nhỏ, 1,9-2kg/lều là tuyệt nhất.

Bạn chỉ giúp luôn chỗ có thể cắm trại ở Sơn trà thì tốt quá. Thanks!!!

Ở DN mình chưa thấy chổ nào cho thuê lều, chắc là không có, cắm trại thì có nhiều chổ trên Sơn Trà có thể cắm được, các pác ở xa tới thì mình đề nghị nên chọn sân bay trực thăng, vừa rộng, bằng phẵng và view về DN tuyệt vời.
Chúc pác vui

chuot_ngo
19-07-2011, 10:59
Chi oi di tau song Han ngay 11/8 luon de vi 14 em khong o Da Nang
Ban nao muon di Hoi An voi Cu Lao Cham di voi to nhe
https://www.phuot.vn/threads/21246-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-C%C3%B9-Lao-Ch%C3%A0m-M%E1%BB%B9-S%C6%A1n-nh%C3%A2n-d%E1%BB%8Bp-sinh-nh%E1%BA%ADt-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-(13-16-8-2011)

Autum
19-07-2011, 12:19
Chuot ngo ơi, 11h đêm 11/8 chị mới vào đến ĐN và tối 12/8 dự định ngủ giao lưu với nhóm PDN, tối 13/8 thì ở Tiên Sa với cả nhà Phượt rồi, nên đi tàu trên sông Hàn phải đi vào 14/8 thôi.

Em đặt vé chưa? Lịch trình của em thế nào? Có định đi Mỹ Sơn ngày 12/8 không?

HUE-SG-HN
19-07-2011, 22:20
[

Ngày 14/8: 9h00 Tiên sa-Bà Nà Hill hoặc các điểm trong TP Đà Nẵng (để mở chờ bạn đồng hành)
Tối Du thuyền trên sông Hàn (150K bao gồm ăn

Nhóm mình gồm 2 nữ cũng muốn đi Bà Nà hill và các điểm trong Tp ĐN ngày 14/8 nhưng đến tối thì về theo xe chị Mơ . Vậy cho mình đặt 1/2 gạch trước nhe gần đến ngày sẽ xác nhận lại có đặt gạch tiếp hay không .

Autum
20-07-2011, 20:17
@Hue-SG-HN: Bạn cứ đặt gạch thoải mái đi. Nghe nói Bà Nà hill đang xây dựng nên như một công trường, vì thế mình để ngỏ phương án đi quanh ĐN và Ngũ Hành Sơn. Khi nào gặp nhau ở ĐN sẽ quyết định nhé. Khi nào bạn có mặt ở ĐN?

tracyowen
24-07-2011, 05:36
Chị Autum tranh thủ ăn chơi quá nhá,rủ rê đến người k đi cũng thấy thèm.
Sơn Trà cũng gần trung tâm lắm,(mà nói chung các điểm ở Đn cũng đều gần),nên nếu k có lều bạt để ngủ lại ngắm trăng thì có thể về ngủ gần biển hoặc vào trung tâm (có cần em tư vấn ks k?)
Các món ăn bạn nào đó đã post khá đặc trưng và nổi tiếng, bánh xèo, món cuốn ở Trần rất nên thử.Ngoài ra có muốn ăn ốc xào và mít trộn nữa k?

Autum
24-07-2011, 12:19
Tracy em yêu, em đánh trúng điểm yếu của chị đấy. Mấy ngày nay chị đang liên lạc với các ksan ở ĐN mà băn khoăn về giá cả và chất lượng quá. Em tư vấn cho chị cái khoản ksan ở ĐN đi. Cảm ơn em nhiều nhiều.

Đi nhanh kẻo già mà em :)). Năm 2011 quyết định dành thời gian thăm thú khám phá các nơi trên chính quê hương mình. Từ năm sau lại học theo Tracy, tiến thêm một bước, dọc ngang Âu -Á. Chuyến đi vừa rồi thế nào em ơi, có gặp hoàng tử Brunei hay thủ tướng Ấn Độ không?

tracyowen
24-07-2011, 17:53
Nếu chị không care lắm về khoản khách sạn nhỏ thì hồi tháng 1 năm nay em đi thì em ở Lan Phương 1 (25 Phan Châu Trinh), ngay gần cầu sông Hàn, tối đi dạo cũng tiện, giá rổ không nhớ lắm, nhưng 2 người thì giá 180k/đêm thì phải (phòng có bồn tắm là 200k), khách sạn vừa sửa sang lại nên sạch sẽ. Tel: (84-511) 383 5001. Có dịch vụ thuê xe máy (120k/ngày) , có bản đồ ở sảnh, wifi miễn phí trong phòng. Nói chung là em thấy ổn cho nhu cầu của em. CÒn nếu muốn sát hơn nữa ở trên đường Bạch Đằng thì hình như mấy đứa bạn em ở ... Hồng Ngọc thì phải , nghe nói cũng mới sửa lại, phòng 3 người giá 480k, ngay gần Bảo tàng Chàm. Còn chị thích ở gần biển thì ... vào mấy resort, em lại tư vấn tiếp :))))
Chị có đi đâu cứ ới em, có gì em đú theo với, cùng cảnh già như nhau , hehe :)). EM nào đã dọc ngang được Âu Á đâu,mới lọ mọ tập đi thôi. Chuyến vừa rồi tuy em chẳng có diễm phúc gặp được các chàng cao sang như chị nói, nhưng gặp được những zai rất nice, thế là thấy ấm lòng và an tâm nếu tiếp tục độc hành nữa rồi.

Autum
24-07-2011, 21:37
Resort thì để khi nào đi công tác, người khác trả tiền thì mình ở cho biết thôi. Ở resort đi lại, ăn uống bất tiện lắm. Thông tin của em nghe hợp lý đấy. Mai chị sẽ liên lạc luôn.

Chị hỏi thế xem "gu" của em tôi thế nào thôi, chứ cao sang cũng mệt mỏi lém, cứ thấy ấm lòng là nhứt rồi. Nhớ hôm nào share ảnh và kinh nghiệm nhé.

tracyowen
24-07-2011, 23:13
Vâng,khoản resort thì hoàn toàn nhứt trí với chị,chứ dân Phượt vào hỏi resort có khi bị đuổi ra í nhỉ!
Gu của em thì phức tạp khó chiều lắm nên ấm lòng cũng xong mà cao sang thì cũng tốt,hehe,tham lam mà, thế nên nhu cầu bao quát hầu hết các đối tượng,chị đừng ngần ngại mà k giới thiệu cho em nhá!
Giá rổ ks bây giờ có thể khác , nhưng chị cứ thử liên lạc xem nhé!

Mr.Long
25-07-2011, 01:54
Chuyến này thú vị quá. Nếu trương trình chuẩn bị cho đại hội Sinh Nhật phượt lần này không bận quá thì mình sẽ jon cùng.

Dạ em cũng xin 1 slot nếu Bác dantocgoc tham gia ! vì em là vịt con xòe cánh mừ :P !

Autum
25-07-2011, 11:40
Giờ này mà các xế toàn dập dòm thế này. Lại phải chèo kéo bác dantocgoc thì mới có Mr. Long, phức tạp quá các ôm nhỉ.

Autum
25-07-2011, 11:43
Xin thông báo với cả nhà là Autum đã tìm được khách sạn ở Đà nẵng giá 260K/phòng đôi và 220K/phòng đơn. Bạn nào có nhu cầu đặt phòng đêm 11/8 và 14/8 thì đăng ký để cùng đặt với nhau được giám giá nhé.

Autum
28-07-2011, 20:05
Chà, chân mình hay đi thế mà lập topic chẳng có duyên. Đến giờ này chẳng thấy mọi người mặn mà với chương trình đi Mỹ Sơn ngày 12/8 nhỉ.

Chốt lại giờ này đặt k/sạn tối 11/8 có :
1. Chuot ngo+ bạn chuot ngo
2. Autum + (Móm ơi, em định ở đâu? có định share phòng không, nếu em ở chỗ khác chị sẽ đặt phòng đơn)
3. Sabin và bạn (vẫn dập dòm, có nhu cầu ở ĐN tối 11/8 không)

4. Lengkeng+dantocgoc+Mr.Long+... chắc việc đặt và chọn ksan với các bác này là chuyện nhỏ, không cần phải lo.

Từ giờ đến hết tối 31/7 mà không nhận được tin tức cập nhật của Móm, Sabin và các bạn khác, thì mình sẽ chỉ đặt phòng cho mình và chuotngo thôi nhé.

Đi lại và gặp nhau ở đâu sáng 12/8 để đi Mỹ Sơn thì sẽ thông báo trên topic vào tháng 8 nhé.

Móm
29-07-2011, 11:17
Chà, chân mình hay đi thế mà lập topic chẳng có duyên. Đến giờ này chẳng thấy mọi người mặn mà với chương trình đi Mỹ Sơn ngày 12/8 nhỉ.

Chốt lại giờ này đặt k/sạn tối 11/8 có :
1. Chuot ngo+ bạn chuot ngo
2. Autum + (Móm ơi, em định ở đâu? có định share phòng không, nếu em ở chỗ khác chị sẽ đặt phòng đơn)
3. Sabin và bạn (vẫn dập dòm, có nhu cầu ở ĐN tối 11/8 không)

4. Lengkeng+dantocgoc+Mr.Long+... chắc việc đặt và chọn ksan với các bác này là chuyện nhỏ, không cần phải lo.

Từ giờ đến hết tối 31/7 mà không nhận được tin tức cập nhật của Móm, Sabin và các bạn khác, thì mình sẽ chỉ đặt phòng cho mình và chuotngo thôi nhé.

Đi lại và gặp nhau ở đâu sáng 12/8 để đi Mỹ Sơn thì sẽ thông báo trên topic vào tháng 8 nhé.

Hi chị Autum,

Chị book phòng cho e với nhé, sáng hôm sau e cũng đi Mỹ sơn rồi về thẳng Hội An với nhóm xe máy miền nam luôn, nên chắc e sẽ đi xe máy đến Mỹ sơn chị ạh. Sao bọn chị ko đi MS bằng xe máy cho zui, ngao du ngắm cảnh :), e nghe nói đường đến MS chỉ mất 40km gì thôi mà chị hihi, con gái chạy cũng được có sao đâu, dân phượt mà chị hehe

Đến gần đó e sẽ alo lại cho chị. Vì E đến lúc 8h30pm, sớm hơn nên chắc sẽ nhận phòng trước nha ^^. Tks chị nhiều, see u :)

miky_sn
29-07-2011, 12:55
Cho em xin contact để book fong chị ui. Em cũng định làm chuyến ĐN vào cuối tháng. Thanks! Chúc ace có chuyến đi vui vẻ.

KHOAILANGTHANG
29-07-2011, 23:27
Ngày 12/8:
16h00 Bán Đảo Sơn Trà (xe máy)
tối : Ăn tối (đồ ăn mua từ ĐN : nem lụi, bánh mì que bà Lan/bánh mì gà, gà lên mâm)
Ngủ tại Sơn Trà (nghe nói phải dựng lều, không có ksan và nhà nghỉ)

- Mình tham gia đoạn này nhé ( thích cái vụ ngủ lều trên Sơn Trà :D ), chủ thớt còn nhận không ??? Mình tự thuê xe máy ...
- ĐT : 0127 625 9999
- Mình không có lều ( ngủ ké nhe :)) ) nhưng có túi ngủ và võng ..

Autum
01-08-2011, 21:08
@ Mom + Chuotngo : chị đã đặt 2 phòng đôi ở khách sạn Lan Phương 1, 25 Phan Chu Trinh, Quận Hải Châu, đêm 11/8 nhé. 220K/phòng đôi. Link khách sạn ở đây nhé http://hotels-in-vietnam.com/hotels/Danang/lanphuonghotel.html
Chuotngo +bạn 1 phòng, chị +Móm 1 phòng. Móm đến nơi cứ check in trước nhé. 11pm chị mới đến nơi.

Móm ơi, chị cũng muốn đi xe máy nhưng không có xế. Nhóm xe máy SG của em có cho chị và 2 bạn nữ nữa quá giang đến Mỹ Sơn được không?

@Khoailangthang: welcome bác. Bác không có ý định đi Mỹ Sơn ah?

KHOAILANGTHANG
01-08-2011, 21:27

Vì mình bay chuyến SG - DN chiều 12/8 nên không tháp tùng các bạn đi Mỹ Sơn được ....Vậy nhé , hẹn gặp nhau 15h tại Đà Nẵng cùng phi lên Sơn Trà ..(c)

KHOAILANGTHANG
01-08-2011, 21:43
.

Móm ơi, chị cũng muốn đi xe máy nhưng không có xế. Nhóm xe máy SG của em có cho chị và 2 bạn nữ nữa quá giang đến Mỹ Sơn được không?

Nếu các bạn lẻ người thì mình đổi vé bay trước ra đi Mỹ Sơn với các bạn luôn .., làm xế được ;) còn chẵn thì thôi ...cho mình hay sớm để còn xin nghỉ ......

Autum
02-08-2011, 15:24
Úi, bác Khoailangthang mà đổi lịch tham gia với nhóm chuyến đi Mỹ Sơn bằng xe máy thì còn gì bằng. Cảm ơn bác nhiều. (wait) Mấy chị em nữ ngại đường lạ, không dám chạy xe máy.

KHOAILANGTHANG
02-08-2011, 18:18
Vậy bạn Autum kiểm tra dùm mấy xế , mấy ôm ???
Đêm 11/8 ở KS mấy người ?? Nam , Nữ ?? Phòng..?? giá ??
Nếu được hỏi dùm chỗ thuê xe máy nhé ....

Autum
02-08-2011, 21:12
Không biết bác Khoailangthang có thuộc tuýp khó tính không. Tối 11/8 có 4 bạn nữ ngủ ở khách sạn Lanphuong1, 25 Phan Chu Trinh. 220K/2 người/phòng. Phòng đơn hay đôi đều 220K. Bác có thể gọi điện đặt phòng theo số ĐT 0511 - 3835001
link http://hotels-in-vietnam.com/hotels/...uonghotel.html

Bạn xế của Móm không biết ngủ đâu, nhưng sáng 12/8 sẽ đón Móm bằng xe máy đi Mỹ Sơn. Nếu bác Khoailangthang tham gia, thì còn thiếu 2 xế, đang ngồi chờ bác Lengkeng, Dantocgoc và Mr. Long. Nếu không, hai bạn nữ sẽ phải đổi nhau cầm lái.

Xe máy thuê của anh Kườm được không? Mình thấy mọi người nói thuê của anh này rất OK, xe tốt, chỉ dẫn nhiệt tình, có thể mượn được bản đồ nữa.

yippii
02-08-2011, 23:20

contact của mình [email protected] hoặc o915325572 nhé.

Mình cũng đăng ký tham gia đoạn này được kô Autumn ơi, hiện tại mọi người đã fix phương tiện đi và vào chỉ cần liên lạc tại đó?
Tks nhé :)

trananhtuanmau21
02-08-2011, 23:26
nếu không có gi thay đổi thì tôi dăng ký 1 slot.trước ngày đi vài ngày mình sẽ alo nhé.

dantocgoc
02-08-2011, 23:44
Bạn xế của Móm không biết ngủ đâu, nhưng sáng 12/8 sẽ đón Móm bằng xe máy đi Mỹ Sơn. Nếu bác Khoailangthang tham gia, thì còn thiếu 2 xế, đang ngồi chờ bác Lengkeng, Dantocgoc và Mr. Long. Nếu không, hai bạn nữ sẽ phải đổi nhau cầm lái.

12/8 Mình có mặt ở Đà Nẵng, đi ô tô riêng vào cùng vài thành viên nữa. Sát ngày PM cho số ĐT liên lạc nha. À... còn vụ đêm 12 thì ngủ giao lưu với nhà Phượt ĐN ở đâu thế cho mình tham gia với.:))

Autum
03-08-2011, 21:16
Vụ ngủ giao lưu để em hỏi bác Po và Ariel nhé. Bác là lãnh đạo mà lại hỏi em thế thì gay go quá:D.

dantocgoc
04-08-2011, 01:31
Vụ ngủ giao lưu để em hỏi bác Po và Ariel nhé. Bác là lãnh đạo mà lại hỏi em thế thì gay go quá:D.

Mình chả dám hỏi 2 vị đấy đâu... Đơn giản đã hỏi là không được ngủ ( Bắt thức, cả đêm ):))

Tụi mình cũng đang tính là ngày 12 nếu vào sớm sẽ đi chơi cùng. và khi đêm đến đón thêm vài thành viên nữa bay từ HN vào rồi cùng tìm chỗ nào cắm trại ngủ luôn nè.

lengkeng1minh
04-08-2011, 06:34
L.K bay chuyến 13g40 từ SG ra ĐN ngày 12/08. Mình có 1 lều đơn và 2 bạt che mưa. Nếu Autum thuê xe máy thì tính luôn mình với.

Autum
04-08-2011, 21:02
Vậy là có thêm bác Lengkeng nữa. Đoàn mình ít người nhưng toàn thành viên xịn. Cảm ơn các bác ủng hộ!

Có lẽ em sẽ mượn thêm 1 cái lều mang vào ĐN

KHOAILANGTHANG
05-08-2011, 11:32
- Mình tham gia đoạn này nhé ( thích cái vụ ngủ lều trên Sơn Trà :D ), chủ thớt còn nhận không ??? Mình tự thuê xe máy ...
- ĐT : 0127 625 9999
- Mình không có lều ( ngủ ké nhe :)) ) nhưng có túi ngủ và võng ..

Đây là thông tin cuối cùng của mình : Do không xin nghỉ được nên mình chỉ tham gia đoạn đầu đã đăng ký , sorry chủ thớt vụ Mỹ Sơn nhé

dantocgoc
05-08-2011, 11:59
Vậy là có thêm bác Lengkeng nữa. Đoàn mình ít người nhưng toàn thành viên xịn. Cảm ơn các bác ủng hộ!

Có lẽ em sẽ mượn thêm 1 cái lều mang vào ĐN

Riêng khoản lều thì trại Vịt của mình mang đi nhiều lắm. Mình hỏi để kiếm chỗ đỗ ô tô vì dụng cụ bếp núc dành cho dân phượt đem đi khá nhiều nên muốn chủ động hơn trong việc cắm trại. Đang dò hỏi vài thành viên là đem xe lên đấy có ổn không thôi.:D

Ruababe
05-08-2011, 19:16
chị ơi em cũng có lịch dự kiến đi đà nẵng 11-13/8
sáng 11/8 : 7h - 16h : hội an - CLC
16h-17h : Hội an - đà nẵng
tối : lượn lờ + biển Mỹ Khê
Sáng 12/8 : 5h : Mỹ Khê bình minh
8h- 15h : Bà Nà
15h - 19h : Bán đảo Sơn Trà + trang trại suối hoa
19h - 22h : lượn lờ + check out
23h : tàu về Hn
e cũng dự kiến ngủ tại Đà Nẵng đêm 11 đó, hình như c chốt lịch rùi nhưng em vẫn cố may ra được share phòng :D
Mọi người giúp e check cái lịch trình này được k ạ? em lần đầu đi đà nẵng lại thân gái 1 mình mò mẫm mãi mới quyết định như này. Em cám ơn mọi người trước ạ

Autum
05-08-2011, 21:40
Thực lòng mà nói, em Rua chạy khá nhanh. Chỉ có 1 ngày 11/8 mà em xuất phát từ Đà nẵng đi cả Hội An-CLC -biển Mỹ Khê, rất đáng nể đấy. Không biết em có định chơi ở Hội An không, hay chỉ xuống bến tàu ở Hội An để đi CLC? Nếu chỉ định đi CLC trong 1 ngày thì tối có thể về ĐN hưởng gió biển Mỹ Khê. Nếu chưa đến Hội An bao giờ và muốn ngắm phố cổ Hội An, thì 1 ngày là không đủ. Hơn thế nữa, ở phố cổ Hội An nên ngắm buổi tối sẽ đẹp hơn.

Vì không biết ý định em thế nào, nên cứ thử tư vấn lịch trình như dưới đây nhé. Nếu muốn trao đổi thêm có thể PM hoặc alo cho chị.

11/8, 6h -7h sáng: ĐN-Bến Cửa Đại, Hội An (taxi 250-300K, nhớ mặc cả trước) (nếu đi xe buýt chắc phải xuất phát sớm hơn, 15K)
8h-9h30 : ngồi tàu chợ từ Cửa Đại ra CLC
10h-17h : thăm quan, ngắm cảnh, bơi lội, đi thuyền, ăn trưa, mua sắm ở CLC (tùy thích)
17h-17h30 : Cano từ CLC về Hội An (Sáng đến nơi nhớ nhờ người mua sẵn 1 xuất cano về Hội An, vì em đi 1 mình sẽ khó kiếm được cano. Giá ve cano cho nhóm 10-12 người là 150k/người tức khoảng 1500K/chuyến. Mình đi lẻ, nên nhờ ghép đoàn cho rẻ)
17h30-19h : về nhà nghỉ ở Hội An tắm rửa, nghỉ ngơi (tối 11 nên ngủ ở Hội An, nếu sang thì ở khách sạn, nếu không thì ở nhà nghỉ 24 phố La Hối, cũng rất rẻ mà đầy đủ, sạch sẽ.
19h ... : dạo phố, chụp ảnh, ăn tối, ngắm đèn .... lúc nào chán thì về ngủ. Một đêm e khó mà đủ tgian để chán Hội An.

12/8 sáng Hội An -ĐN (nếu xuất phát lúc 4h30 từ Hội An, chắc chắn ngắm được bình minh ở Biển ĐN:D)
Tiếp tục Bà Nà hoặc Sơn Trà và các điểm khác (chỉ chọn được 1 trong 2 phương án này thôi)
Tối về HN (nếu check out sớm, gửi đồ ksan, làm một tour đi thuyền trên sông Hàn 18h-19h30 (150K gom an tối, 50K không ăn tối), xong dạo loanh quanh càphe, chè đâu đó trước khi ra tầu.

Không thấy em nhắc đến Mỹ Sơn, chắc không thích mấy cái "phế tích" và đồ cổ:) (xin lỗi các bác ĐN). Nếu thích thì buổi sáng trên đường từ Hội An về có thể rẽ vào Mỹ Sơn, tiện đường. Nhưng chắc cũng sẽ mất đứt mấy tiếng.

Autum
05-08-2011, 21:47
Bác Dantocgoc ơi, em nghe các bác ĐN xúi lên sân trực thăng của Sơn Trà để cắm trại, chẳng biết đùa hay thật. Nhưng sân trực thăng chắc chắn có nhiều chỗ cho ô tô, đồ đạc của bác và cả lều trại nữa. Vậy nhờ bác mang thêm lều trại cho em ngủ ké nhé, bớt được một khoản phải lo. Cảm ơn bác!

Bác Lengkeng ơi, bác thấy yên tâm vụ ngủ lều rồi nhé.

Bác Khoailangthang ơi, cảm ơn bác đã thông báo sớm nhé. Autum sẽ tìm phương án khác hoặc đi xe buýt.

dantocgoc
06-08-2011, 21:53
Lều trại thì tụi mình mang theo cũng nhiều, nhưng bạn cố mang thêm cho chủ động và nhập với nhóm Vịt của mình sinh hoạt cùng cho vui.
Mình đi cắm trại ngoài lều thì còn thêm mấy món này nữa nên hơi lỉnh kỉnh và nặng.:D

Thuyền cao su trọng tải chở được 200kg.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN7120.jpg

Ruababe
06-08-2011, 23:44
Dạ em cám ơn chị đã có góp ý, thực ra e đi cùng 3 bạn nữa nhưng hội ấy về trước, mình em chu du ở Đà Nẵng thôi chị ạ, lịch em đưa chị là lịch riêng đà nẵng chị ạ, em cũng muốn tham lam cả Mỹ Sơn nhưng em chưa có kinh nghiệm nên không dám đi xa vì lịch ở Đà Nẵng chỉ có 2 ngày 2 đêm. Ngày 11/8 là em đã ở sẵn Hội An rùi, ra CLC rồi chiều quay về Hội An, đi Đà Nẵng luôn.

Mà chị ơi tại sao chỉ được chọn hoặc Bà Nà hoặc Sơn Trà, vì em tưởng đi Bà Nà sáng đi chiều về là được, em lượn qua bán đảo Sơn Trà 1 vòng :D

lengkeng1minh
07-08-2011, 15:23
Cùng đi với mình còn có bạn Miennanggio, nhưng chắc cũng mang võng và bạt vì mang lều sợ không lên được máy bay, do hành lý chỉ 7kg.( Khung lều và cọc sẽ bị vịn lại, khi đi qua trạm kiểm soát).

ngoc_hanhvn411
08-08-2011, 00:28
Bạn ruababe cho mình xin số điện thoại nhé, mình cũng muốn đi ĐN mấy ngày nhưng chị chương trình của chị Autum hơi ngắn (vì chị ấy đã đi ĐN rồi, và lần này chị ấy dự sinh nhật Phượt là chính). Mình đã đt cho chị Autum nhưng chưa chốt lịch cụ thể, mình muốn trao đổi trực tiếp với bạn xem sao. Đây là số đt của mình 0915226266, mình là Hạnh. Nhanh lên bạn nhé, mai đã là mùng 8 rồi.

Móm
08-08-2011, 09:36
Hi chị Autum,

Tình hình là Móm sẽ đi cùng e gái nữa chị ạh hihi :). Vậy 3 chị e mình ở 1 phòng cho zui được ko ? Xế của e lại ko đi được Mỹ sơn nữa rồi nên có thể e sẽ đi bus cùng mọi người hì hì. Và cũng chưa biết là tối đó sẽ đi Hội An hay về Sơn trà cắm trại nữa , tùy tình hình chị ạh

Cám ơn chị Autum nhiều nhé :) Hẹn gặp chị tối thứ 5 *_*

Capri86
08-08-2011, 13:09
Chị nhá, bỏ bê em út đánh lẻ 1 mình nhá. Hừm hừm..

chị ơi em cũng có lịch dự kiến đi đà nẵng 11-13/8
sáng 11/8 : 7h - 16h : hội an - CLC
16h-17h : Hội an - đà nẵng
tối : lượn lờ + biển Mỹ Khê
Sáng 12/8 : 5h : Mỹ Khê bình minh
8h- 15h : Bà Nà
15h - 19h : Bán đảo Sơn Trà + trang trại suối hoa
19h - 22h : lượn lờ + check out
23h : tàu về Hn
e cũng dự kiến ngủ tại Đà Nẵng đêm 11 đó, hình như c chốt lịch rùi nhưng em vẫn cố may ra được share phòng :D
Mọi người giúp e check cái lịch trình này được k ạ? em lần đầu đi đà nẵng lại thân gái 1 mình mò mẫm mãi mới quyết định như này. Em cám ơn mọi người trước ạ
Lịch trình của bạn khá hợp lí, có sức khỏe thì chạy tốt k vde. Cách thức ra vô Hội An - CLC chắc bạn đã ngâm cứu hết cả rồi :-).
Mình chỉ góp ý cái sáng ngày 12/8 thui, bình minh trên biển chắc tới 6h là hết rùi. Nếu bạn định đi Bà Nà hills í, nên đi sớm 1 tý cho mát, đường thì dễ đi thui, đường to, đường nhựa hết, khúc gần lên tới bà nà cua bình thường k khó đi nên dù là con gái thì thuê xe máy chạy vô tư k vde.

Thực lòng mà nói, em Rua chạy khá nhanh. Chỉ có 1 ngày 11/8 mà em xuất phát từ Đà nẵng đi cả Hội An-CLC -biển Mỹ Khê, rất đáng nể đấy. Không biết em có định chơi ở Hội An không, hay chỉ xuống bến tàu ở Hội An để đi CLC? Nếu chỉ định đi CLC trong 1 ngày thì tối có thể về ĐN hưởng gió biển Mỹ Khê. Nếu chưa đến Hội An bao giờ và muốn ngắm phố cổ Hội An, thì 1 ngày là không đủ. Hơn thế nữa, ở phố cổ Hội An nên ngắm buổi tối sẽ đẹp hơn.

Vì không biết ý định em thế nào, nên cứ thử tư vấn lịch trình như dưới đây nhé. Nếu muốn trao đổi thêm có thể PM hoặc alo cho chị.

11/8, 6h -7h sáng: ĐN-Bến Cửa Đại, Hội An (taxi 250-300K, nhớ mặc cả trước) (nếu đi xe buýt chắc phải xuất phát sớm hơn, 15K)
8h-9h30 : ngồi tàu chợ từ Cửa Đại ra CLC
10h-17h : thăm quan, ngắm cảnh, bơi lội, đi thuyền, ăn trưa, mua sắm ở CLC (tùy thích)
17h-17h30 : Cano từ CLC về Hội An (Sáng đến nơi nhớ nhờ người mua sẵn 1 xuất cano về Hội An, vì em đi 1 mình sẽ khó kiếm được cano. Giá ve cano cho nhóm 10-12 người là 150k/người tức khoảng 1500K/chuyến. Mình đi lẻ, nên nhờ ghép đoàn cho rẻ)
17h30-19h : về nhà nghỉ ở Hội An tắm rửa, nghỉ ngơi (tối 11 nên ngủ ở Hội An, nếu sang thì ở khách sạn, nếu không thì ở nhà nghỉ 24 phố La Hối, cũng rất rẻ mà đầy đủ, sạch sẽ.
19h ... : dạo phố, chụp ảnh, ăn tối, ngắm đèn .... lúc nào chán thì về ngủ. Một đêm e khó mà đủ tgian để chán Hội An.

12/8 sáng Hội An -ĐN (nếu xuất phát lúc 4h30 từ Hội An, chắc chắn ngắm được bình minh ở Biển ĐN:D)
Tiếp tục Bà Nà hoặc Sơn Trà và các điểm khác (chỉ chọn được 1 trong 2 phương án này thôi)
Tối về HN (nếu check out sớm, gửi đồ ksan, làm một tour đi thuyền trên sông Hàn 18h-19h30 (150K gom an tối, 50K không ăn tối), xong dạo loanh quanh càphe, chè đâu đó trước khi ra tầu.

Không thấy em nhắc đến Mỹ Sơn, chắc không thích mấy cái "phế tích" và đồ cổ:) (xin lỗi các bác ĐN). Nếu thích thì buổi sáng trên đường từ Hội An về có thể rẽ vào Mỹ Sơn, tiện đường. Nhưng chắc cũng sẽ mất đứt mấy tiếng.

Đi tàu chợ là mất đứt 2h30p đó nha chị, chị hok nhớ hum bữa mình đi ***?
Vụ này chị đi ham hố quá hen, hum rồi em ở Đà Nẵng chưa thấy đã, vẫn muốn đi nữa >"<.

P/s: Đang plan vụ đi miền tây mà thấy topic này của chị e lại nóng trong người rùi hic hic

Autum
08-08-2011, 21:55
@Capri86: gái ơi, hôm định đi T8, chị đã vào topic miền Tây của em rủ rê mà chẳng thấy đứa nào lên tiếng cả. T9 và 10 tuyệt đối không đi đâu dài ngày được. Cùng lắm đi trong ngày thôi.
Hôm đi CLC bằng tàu chợ, mình xuất phát muộn 8h30 và đến nơi chưa đến 10h, 10h kém mấy phút mà.

@Móm: Vậy thì em và em gái em ngủ 1 phòng nhé. Chị ngủ một mình hoặc ghép với bạn khác cũng được. Ksan này không có phòng 3 giường.

@Ruababe: đi vội quá thì chỉ đánh dấu là mình đã từng đến thôi, không thật sự là đi tham quan du lịch.

@Dantocgoc: có thể tình hình thay đổi chút, nên em không join với nhóm vịt các bác đâu. Các bác cứ chủ động nhé.

@Lengkeng: Em thấy bác Po đã bố trí người đón bác tận sân bay ĐN rồi. Bác yên tâm chuyện ăn ngủ tối 12/8 nhé. 1-2 người cứ đăng ký trực tiếp với bác Po là ổn ạ.

Capri86
08-08-2011, 22:48
Đợt rồi bận quá nên em có vào topic mấy đâu. Chuẩn bị đi miền tây nên bjo mới đang cuống cuồng tìm thông tin nah. Cái tụi kia nó lười ghê, toàn ỉ i mình, đi MT đợt này k có chị hơi bị bùn ý :(. Chị đi Lệ Giang xong thì mình bàn vụ tết nhá :D
Đi ĐN nhớ mua quà cho em nha :D, ghen tị quá đi mất . Mà ở Đn chị thuê xe máy của a Kườm mà đi, đừng thuê của Hà Long, xe gì mà chết khiếp đi được :|. Chúc chị đi vui vẻ :)

Autum
09-08-2011, 16:59
Oki em, Tết này chị định đi Myanma nhưng hóng mãi chưa thấy vé rẻ. Em có kế hoạch khác rủ rê là chị theo liền. Đi với em không phải lo gì mà, đứa nào cũng biết thế, hi hi ...

Chị ở ĐN ra, ới một tiếng là đi off nhé. Không thì không còn quà đâu đấy. Lâu ngày không gặp, không biết các tình yêu khác cỡ nào rồi. Rất hồi hộp vụ uống thuốc trẻ xinh của em.

Móm
10-08-2011, 15:47
Chị Autum ơi,

Hii e gái e lại ko đi nên 2 chị e mình vẫn ở chung nhé ^^. Hẹn gặp chị tối mai :)

Autum
10-08-2011, 20:29
@Mom: Chị đã đặt 2 phòng. Bạn Ngoc-hanhvn411 di cung chị từ HN. Nếu thích thì cho 2 tụi em ngủ chung, chị ngủ 1 mình cũng OK. Chuotngo va bạn không đi được. Chị ko có số mobile của em. sms cho chị nhé.

@Yippi và trananhtuan: ko có số ĐT của các bạn nên không biết KH các bạn thế nào. Nếu đến ĐN và muốn join, alo cho mình nhé.

@Bác Lengkeng và bác Khoailangthang còn muốn thuê xe máy chiều ngày 12/8 không thì báo sớm để Autum biết nhé. Nếu không các bác tự chủ động việc xe máy nhé.

lengkeng1minh
10-08-2011, 20:37
Mình đã có bạn ở Đà Nẳng cho mượn xe, Autum chỉ thuê 1 chiếc cho anh Khoailangthang và Miennanggio. Số ĐT của L.K: 0907145308.

Autum
10-08-2011, 21:47
Oh, ý kiến mượn xe của bạn cũng hay nhỉ. Có lẽ em cũng hỏi thử người quen ở ĐN xem sao.

Em đã liên lạc với anh Kườm, giá thuê xe là 100K/ngày và tự đổ xăng.

tracyowen
11-08-2011, 08:12
Giá thuê xe 100k thì cũng ổn đó chị,nhưng nên xem xe có dễ đi k,sợ con gái quen đi xe ga giờ quay sang xe số sẽ k quen lắm.Hồi em đi thuê xe 90k,đi đc,phóng lên Bà Nà,Hội An,Sơn Trà bét nhè,còn nhăm nhe đi chộp cái hầm đèo Hải Vân cho nó hoành nhưng đến cửa hầm thì cũng ấm ức k chộp đc vì họ k cho.à,anh chủ xe còn khuyến mại cho mượn bản đồ Đà Nẵng nữa.Từ Sơn Trà mọi người có thể qua cầu Thuận Phước mà chụp ảnh,cầu đẹp,lại vắng xe,tha hồ show diễn

Autum
11-08-2011, 12:17
@Mom: Chị đã đặt lại thành một phòng 2 giường to, tầng 3, giá 350K, ở được 3-4 người. Em đến trước cứ check in nhé. Hẹn gặp ở Đà nẵng.