PDA

View Full Version : [Tìm nhóm] _Hà Nội phi lên Tây Bắc

bacdv
01-07-2015, 14:54
Dear all.

Tháng 8 là sn em.
Em muốn có 1 trải nghiệm cho riêng mình

Em lập pic là muốn tìm 1 team đi lên vùng cao hóng nắng :)

Có cô, bác nào đi vào dịp 27, 28 /8 -> 31/8 thì cho em đi ké với ạ

Em chưa đi phượt bao giờ :D

Cảm ơn cô, bác đã đọc bài !!

KevinTung
01-07-2015, 20:06
Chưa đi lần nào thì đi nhè nhẹ thôi. nhỉ :D . Bạn đi vào 27 đến 31 tháng 8 đúng lúc trăng tròn. thời điểm này mà nghỉ đêm trên rừng chè cổ 300 năm tuổi ngắm trăng với ai đó :D thì khỏi phải bàn. Suối Giàng cao 1400m cách mặt nước biển. trăng trên đó sáng vằng vặc. trong đêm bạn còn có thể ngắm thị trấn Nông Trường Nghĩa Lộ và thị xã Nghĩa Lộ lấp lánh trong đêm như ngân hà luôn. sáng ra đón mặt trời mọc trên cổng trời. Nếu muốn có thể qua bên kia cổng trời khám phá rừng nguyên sinh với những cây Chò Chỉ cao hàng trăm mét đường kính gốc mấy người ôm. đó là thôn Tân Lập và thôn Tập Lăng- hai thôn này còn chưa có trên google map. hiện trên Suối Giàng có 1 gia đình có phòng trọ. ăn uống nhờ họ nấu theo yêu cầu.
P/S: đây là cây chè khủng nhất mình thấy https://flic.kr/p/v9Zt2j

thieuquyennguyen
01-07-2015, 22:48
Mình dự định phượt vào đầu tháng 11 vì hết mưa đi an toàn hơn với địa hình núi ở đó, trời cũng không lạnh lắm, cảnh cũng đẹp. Nêú đổi ngày đi thì nhắn cho mình [email protected]

intertran
07-07-2015, 19:26
Dear all.

Tháng 8 là sn em.
Em muốn có 1 trải nghiệm cho riêng mình

Em lập pic là muốn tìm 1 team đi lên vùng cao hóng nắng :)

Có cô, bác nào đi vào dịp 27, 28 /8 -> 31/8 thì cho em đi ké với ạ

Em chưa đi phượt bao giờ :D

Cảm ơn cô, bác đã đọc bài !!

Chào ,
Lịch trình của bạn y chang lịch của mình.
Mùa đó đi Tây Bắc là mùa lúa rất đẹp và mình tranh thủ đi trước 2/9 để không bị đông .
Nhóm mình là đi Hà Giang ( từ SG bay ra HN , tập trung ở HN rồi xuất phát đi Hà Giang )
Hiện tại nhóm mình có
2 xế - Nam
1 Ôm - Nữ
Bạn có muôn tham gia thì email mình qua email để biết thêm thông tin nhé .
Email mình : [email protected]
Thân ,