PDA

View Full Version : Hàn quốc xem hoa anh đào và 10 di sản thế giới tháng 4/2012

tommybsdinh
08-07-2011, 18:36
Chào các bạn!

Mình dự định đi Hàn Quốc khoảng 10 ngày vào tháng 4/2012 chủ yếu là xem hoa anh đào và 10 di sản thế giới của HÀN QUỐC. Khởi hành ngày 14/4 bay theo hãng AA( mình mới book chặn SG-KUL giá 7usd)....và đang chở promotion cho những chặn tiếp theo là book tiếp. Không biết bạn nào có nhã ý đi cùng thì mình rất welcome. Mình chỉ thích tham quan những di tích lịch sử (dstg) tìm hiểu văn hóa, phong tục....
thân chào

riland
12-07-2011, 22:19
1 cục gạch to đùng nhé nếu xin được visa.mình cũng muốn đi, nhưng không biết vấn đề visa thì như thế nào nhỉ, vì mình sẽ cúp làm đi chơi nên sếp không giải quyết cho rồi. mình sẽ làm guide cho các bạn nhé.........hihihihi.......

ga_ru_21
12-07-2011, 22:45
AA đang sale từ hôm nay đến 17 đấy các bác http://www.airasia.com/vn/vi/promotion/rx0970206.page

Xem lịch trình thế nào để book nào bác.

tommybsdinh
13-07-2011, 14:53
Hi ga ru,

mình đã booked được chuyến từ SAI GÒN - KUL với giá 7USD, 3 chuyến còn lại đang chờ.
cám ơn thông tin của bạn.

AA đang sale từ hôm nay đến 17 đấy các bác http://www.airasia.com/vn/vi/promotion/rx0970206.page

Xem lịch trình thế nào để book nào bác.

tommybsdinh
13-07-2011, 14:57
Hi RIland,
Mình cũng đã tham khảo các bạn trong PHUOT đi HÀN QUỐC rồi, visa cũng không khó lắm bạn ah, cố gắng cm tài khoản trong bank khoảng 20000 usd, có chủ sở hữu nhà, công việc ổn định là ok. Hy vọng bạn sẽ đi cùng mình chuyến nầy.
ah!mà bạn đến HQ rồi ah?

1 cục gạch to đùng nhé nếu xin được visa.mình cũng muốn đi, nhưng không biết vấn đề visa thì như thế nào nhỉ, vì mình sẽ cúp làm đi chơi nên sếp không giải quyết cho rồi. mình sẽ làm guide cho các bạn nhé.........hihihihi.......

kwok1801
13-07-2011, 16:32
Hi ga ru,

mình đã booked được chuyến từ SAI GÒN - KUL với giá 7USD, 3 chuyến còn lại đang chờ.
cám ơn thông tin của bạn.

Bạn cho mình hỏi là bạn book ngày nào vậy ? Mình vào check thấy rẻ nhất là 15$/chiều ,cộng hết các loại phí là 70$ khứ hồi

riland
13-07-2011, 20:53
Hi RIland,
Mình cũng đã tham khảo các bạn trong PHUOT đi HÀN QUỐC rồi, visa cũng không khó lắm bạn ah, cố gắng cm tài khoản trong bank khoảng 20000 usd, có chủ sở hữu nhà, công việc ổn định là ok. Hy vọng bạn sẽ đi cùng mình chuyến nầy.
ah!mà bạn đến HQ rồi ah?

hic...mình cũng làm cho cty HQ, biết khá rõ, nhưng cm tai chính nhiều thế à? thế thì bỏ cuộc rồi.....huhuhuu

tommybsdinh
21-07-2011, 10:36
Cmtc chỉ cần 5000 úd thôi bạn ah, tuy nhiên nếu mình có nhiều thì cÀng tốt.
lịch trình của mình như sau:
ngày 14/4 SG- KUL - (nối chuyến trong ngày ) - SEOUL
ngày 14/4 City SEOUL: Tham quan CHANGDEOKGUNG (dstg), JONGMYO (dstg), SAMREUNG GONGWON (dstg)
ngày 16/4 City tour với BÀN MÔN ĐIẾM - DMZ
ngày 17/4 SEOUL - DAEGU (by bus 4h) tham quan chùa HAEIN - SA (dstg) nơi còn giữ 81.258 bộ kinh phật
ngày 17/4 DAEGU - GYEONGJU (thành phố dstg) (2 nights tại GYEONGJU)
THAM QUAN :chùa BULGUK - SA (dstg)
Làng YANGDONG (dstg)
Làng HAHOE (dstg)

ngày 19/4 ANDONG - GOCHANG (thuộc tỉnh JEOLLABUK - DO) tham quan khu mộ đá GOCHANG (dstg),
ngày20/4 ĐI PHÀ QUA ĐẢO JEJU
ngày 21,22/4 khám phá đảo JEJU
ngày 23/4 bay từ JEJU - SEOUL - KUL - SG
đây là chương trình sơ lược, nếu bạn nào có nhã ý đi cùng nhóm có thể góp ý chúng ta sẽ thay đổi.
hy vọng sẽ được join cùng các phượt tử
thân

hic...mình cũng làm cho cty HQ, biết khá rõ, nhưng cm tai chính nhiều thế à? thế thì bỏ cuộc rồi.....huhuhuu

tommybsdinh
21-07-2011, 10:41
Bạn cho mình hỏi là bạn book ngày nào vậy ? Mình vào check thấy rẻ nhất là 15$/chiều ,cộng hết các loại phí là 70$ khứ hồi

mình book ngày 14/4 đó bạn giá rẻ nhất là 7USD chứ không phải 15USD đâu bạn, mà giá vé mình airport tax cũng hơi cao, nên tổng cộng là 35usd/one way đó bạn. Và vì mình chưa lấy được Visa vào HQ nên mình chưa dám book vé từ KUL- SEOUL....hihi lỡ book rồi mà o có visa là mất toi tiền vé.
thân

Tycoi
11-08-2011, 19:24
Mình cũng vừa có visa đi tháng 10/2011. Đang kiếm vé HCM-KUL ngày 22/10, về ngày 30/10 mà đợi hoài chưa thấy.
Visa đi HQ dạo này họ xét dễ lắm, chỉ cần deposit khoảng 5,000USD, lich trình, book ksan đầy đủ là okie. trang book ksan la booking.com , nhớ chọn cái ksạn nào k cần deposit, k charge cancellation fee ấy

thienphong2704
23-08-2011, 13:24
Nếu dc cho em ké nhé.
Tài khoản em có rồi
Em có bất động sản đứng tên luôn, chỉ có điều em là sinh viên. Và làm PR tự do, ko biết xin dc visa ko :(

Dancefan1001
29-08-2011, 14:01
Nếu mà rút ngắn đc thời gian khỏang 7 ngày (cả đi và về) mình sẽ tham gia cùng! Thanks!

qwerty2007
29-08-2011, 18:42
Chào các bạn!

Mình dự định đi Hàn Quốc khoảng 10 ngày vào tháng 4/2012 chủ yếu là xem hoa anh đào và 10 di sản thế giới của HÀN QUỐC. Khởi hành ngày 14/4 bay theo hãng AA( mình mới book chặn SG-KUL giá 7usd)....và đang chở promotion cho những chặn tiếp theo là book tiếp. Không biết bạn nào có nhã ý đi cùng thì mình rất welcome. Mình chỉ thích tham quan những di tích lịch sử (dstg) tìm hiểu văn hóa, phong tục....
thân chào

Mình đặt gạch với bạn ơi. Cụ thể thế nào, có phải book vé từ giờ không? E là hơi sớm. Bạn đã lên lịch trình cụ thể chưa?

trangfeo1501
14-10-2011, 13:55
Em cũng muốn đi Hàn Quốc lắm nhưng vụ visa e thấy khó chứ có dễ như các bác nói đâu. Em vào hẳn công ty du lịch nhờ làm visa mà họ cũng không dám nhận. Cá nhân e không có tên sở hữu đất đai gì cả, nhưng chứng minh tài chính thì tốt, e đứng tên chủ doanh nghiệp luôn, chưa kết hôn nên sợ xin visa Hàn lắm. Ai mách nước cho e với hix, cảm ơn các bác nhiều nhiều lắm

Nellie
15-10-2011, 21:14
Tớ ko nghĩ "chưa kết hôn" là điểm yếu khi xin visa du lịch bạn ah, hơn nữa bạn còn là chủ doanh nghiệp. Tự tin lên bạn ah! Với lại nếu đi theo nhóm, sao bạn ko rủ theo vài bạn cùng apply đơn xin visa? Như vậy thuận lợi hơn mà.
Bạn tớ độc thân, chỉ làm công ăn lương (đương nhiên lương cũng khá cao..hihi), mà đi du lịch cũng khoảng hơn 20 nước rùi.

trangfeo1501
15-10-2011, 23:00
@ Nellie: Tại vì cứ động đến visa Hàn là ai cũng nhăn mặt nên mình nản lắm. Độ máu của tớ thì cứ phải gọi là sôi lắm, nếu xin được ăn chơi mấy cũng chịu. Bạn đã xin visa đi Hàn chưa, xin chỉ giáo chút ít :D

Nellie
16-10-2011, 18:37
@trangfeo1501: Chưa bạn ơi, nhưng mình cũng thích đi Hàn lém. Định đi từ tháng 7 vừa rùi mà chị họ tớ hủy cuộc họp bên đó nên ko bám càng theo được :( Giờ ngậm ngùi hi vọng anh bạn qua làm việc/du hí bên đó thì tớ ké 1 chân, có tour guide free...hehe.

anhbloginc
20-10-2011, 22:51
Thế tổng chi phí đã tính chưa bạn ?

ttnt
23-10-2011, 15:34
Mình cũng muốn đăng ký tham gia. Hiện giờ chưa mua vé gì cả, vì mới đọc qua topic thấy đúng ý với mình. Sẽ canh vé AA để mua vậy.

Visa Hàn Quốc mình đã từng xin một lần nhưng rồi không đi, do công ty mời mà mình lại nghỉ việc trước ngày đi, với lại mình đã từng đi Úc, nên họ không hỏi gì hết, đưa vào là đóng dấu trả ra ngay.

okladioklada
26-10-2011, 12:22

CM tai chinh de di du lich kha de, chi can ban dong phi, hien tai la khoang 5%/nam*so tien can chung minh*so ngay ban muon chung minh la ok thoi, ban cu ra ngan hang se huong dan cho hoac lien he voi minh cung duoc YM:khanhduy090585

lang_du
28-10-2011, 13:23
Hi RIland,
ah!mà bạn đến HQ rồi ah?
Em cũng đang me vụ đi Hàn ngắm hoa anh đào trước tháng 4 sang năm mà hỏi thăm về vụ visa ai cũng nói khó. Mấy thứ anh liệt kê chứng minh được nhưng k biết là đã đủ để cho đi chưa nên em đang rất băn khoăn chuyện này. Nhiều ý kiến trái chiều wa. Hixhix
@riland: chị iu ơi làm quả đi Hàn cho máu đi :D

greencolor
30-10-2011, 19:15
Xin visa đi Hàn bay giờ cũng dể không khó lắm đâu, mình dự định đi trong tháng 11/2011 này hoặc trong tháng 4 or 5/2012. vào trang lãnh sự Hàn làm theo các bước là ok thôi: http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

greencolor
05-11-2011, 13:43
Chào các bạn!

thân chào
AirAsia đang khuyến mãi đúng thời gian bạn dự định đi đó, bạn nên kiểm tra lại thủ tục xin cấp visa nếu bạn hội đủ điều kiện xin được visa thì hãy book vé (vì vé khuyến mãi nếu không đi coi như bị mất tiền không thể hoàn lại được) . Có thể mình đi cùng thời gian với bạn đó.

komodo
29-12-2011, 17:03
Chào bạn, mình cũng đang tính đi Hàn đợt tháng 4 /2012, nhưng thủ tục xin visa thế nào, ai cũng kêu khó xin, bạn hướng dẫn giúp mình được ko?