PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Pages : [1] 2 3

dinhxuan1310
20-01-2015, 23:43
ARUNDA Massage (gần khách sạn Lemontea Hotel Pratunam)
Spa and Massage
Soi 15 Phetchaburi Road (Phetchaburi), Bangkok, Bangkok, Thái Lan
Thanks anh ợ ^^ Em ở ks Siam star. Giá cả chắc okie anh nhảy :xx

oral53x
21-01-2015, 03:20
@thím alvin: ko biết giờ giá taxi Bangkok có thay đổi nhiều so với thời điểm thím viết bài k nhỉ? E vừa rồi đi mấy lượt taxi đủ loại màu, cái nào xế cũng bát meter chứ k phải giục, đi ko lòng vòng y như thím từng nói. Nhưng giá giờ thay đổi có vẻ nhiều. E thử tính ra thì thấy giờ nó là 35bath/km đầu tiên + 20bath/km tiếp theo. Tính ra thì tương đương taxi VN
Với lâu k vào forum nên k biết thím cũng ở Bangkok mấy ngày rồi. E lần đầu đi Bangkok, đi hôm 17, đến ngày 23 tới mới về. Có thím nào ở Bangkok đợt này thì giao thông tí nhé xD

alvinhuang
21-01-2015, 11:54
Thanks anh ợ ^^ Em ở ks Siam star. Giá cả chắc okie anh nhảy :xx

Giá là 250baht cho 1 tiếng, tip thêm 50 nữa là okie, họ làm kỹ và nhiệt tình...với lại đúng kiểu spa massage chứ không phải mấy chỗ khác có cái ghê ngồi làm lạch bạch rồi đi ra...hihi

alvinhuang
21-01-2015, 11:57
@thím alvin: ko biết giờ giá taxi Bangkok có thay đổi nhiều so với thời điểm thím viết bài k nhỉ? E vừa rồi đi mấy lượt taxi đủ loại màu, cái nào xế cũng bát meter chứ k phải giục, đi ko lòng vòng y như thím từng nói. Nhưng giá giờ thay đổi có vẻ nhiều. E thử tính ra thì thấy giờ nó là 35bath/km đầu tiên + 10bath/km tiếp theo. Tính ra thì tương đương hoặc rẻ hơn taxi VN một chút chút thôi nếu đi dài.
Với lâu k vào forum nên k biết thím cũng ở Bangkok mấy ngày rồi. E lần đầu đi Bangkok, đi hôm 17, đến ngày 23 tới mới về. Có thím nào ở Bangkok đợt này thì giao thông tí nhé xD

Mình mới đi về hôm qua...mình không để ý nữa, còn đi thì vẫn bị package như thường, nhưng thấy 100-200baht chả đáng là bao nên nhắm được và tiện, ko tốn time thì cứ quất thôi...
Đi dài thì mình kết hợp BTS, MRT và taxi, tuktuk...

vdanh
21-01-2015, 12:50
Mình đi Thái 1 tuần gồm 2 ngày ở pattaya và 5 ngày ở bangkok tiêu hết 700 đô kể cả shopping, tính ra ngày 100 đô. Shopping mình ước chừng tầm 8000 bath tức tầm hơn 250 đô 1 chút. Tất nhiên không kể tiền vé và ks vô trong đó. Mình đi tự túc với thêm 1 thằng bạn nữa, chi tiêu cũng thoáng, thoải mái nên mới tốn nhiều thế chứ du lịch bình thường thì ngày ăn uống vui chơi chắc chỉ trung bình 25-30 đô thôi. Ăn uống ở Thái khá rẻ, vào food court ở các trung tâm thương mại thì tầm 100-150 baht là no nê cả ăn lẫn uống tức tầm 3-6 đô 1 buổi. Ăn vỉa hè còn rẻ hơn tầm 1,5-2,5 đô 1 bữa gần như ăn ở sài gòn.

Shopping ở Thái mới tốn tiền nhiều nhất, qua đó sẽ rõ. Mình đi chỉ định mua 1 ít thứ làm quà nhưng cuối cùng chi đến hơn 250 đô dù mình không thích shopping cho lắm là đủ biết rồi.

Cái phần shopping này là do đồ bên Thái mắc wá nên tốn tiền hả bạn? Hay vì nó rẻ hơn và đa dạng hơn VN, không cầm lòng dc phải mua nhìu => tốn tiền hả bạn?

oral53x
21-01-2015, 14:40
Giá là 250baht cho 1 tiếng, tip thêm 50 nữa là okie, họ làm kỹ và nhiệt tình...với lại đúng kiểu spa massage chứ không phải mấy chỗ khác có cái ghê ngồi làm lạch bạch rồi đi ra...hihi
hehe vậy để tối nay e đi thử mới đc

dinhxuan1310
21-01-2015, 15:20

Hihi, nghe ham quá ạ =)))

kenzi_9x
21-01-2015, 23:08
mọi người ơi cho mình hỏi mình đóng hàng về bằng thùng carton nhưng không biết ở đâu bán thùng ở khu pratunam. Mình nghe nói Big C có cho thùng free nhưng không biết ở quầy nào. Mọi người biết chỉ giúp mình với, cám ơn mọi người nhiều ạ :L

ngocnguyen-dibui
22-01-2015, 09:58
Em đang lên lịch đi Thái dịp tết âm lịch .
Vì còn độc thân nên muốn trải nghiệm 1 lần tết cổ truyền lang thang trên nước bạn.
Em đặt vé Vjet sẽ đi ngày 16 và về 20.02 ( 28 âm - mùng 2 tết ).

Em mới đi Thái 2 lần ( dều là tự mò mẫm đi ). Lần này thì chưa lên kế hoạc lịch trình gì cả. Có ai có hứng thú với ngày này hay có lịch trùng có thể hẹn hò tại Bangkok đón năm mới không ạ ?

Ố ồ, tính ra ý tưởng lớn gặp nhau à bác. Em cũng đang dự tính sẽ qua đó cho biết đây, làm cho lắm mà ko tiêu tiền thì nó cũng phí í nhỉ;) Lịch khởi hành của bác là khi nào? Kế hoạch chắc xong hết rồi nhỉ?

sky
22-01-2015, 21:06
oánh dấu đã đọc tới đây rồi, tks mọi người đã tư vấn ...m đã book vé đi 24/3 này rồi, đoàn 12 ng

sky
22-01-2015, 21:07
Ố ồ, tính ra ý tưởng lớn gặp nhau à bác. Em cũng đang dự tính sẽ qua đó cho biết đây, làm cho lắm mà ko tiêu tiền thì nó cũng phí í nhỉ;) Lịch khởi hành của bác là khi nào? Kế hoạch chắc xong hết rồi nhỉ?

cái avatar này quen quen nha....

nvmb1
22-01-2015, 21:33
Cái phần shopping này là do đồ bên Thái mắc wá nên tốn tiền hả bạn? Hay vì nó rẻ hơn và đa dạng hơn VN, không cầm lòng dc phải mua nhìu => tốn tiền hả bạn?

Do bên Thái hàng hóa đa dạng, phần vì tâm lý du lịch phải mua ít quà về cho người thân. Các trung tâm mua sắm ở Thái dày đặc từ bình dân đến cao cấp, xa xỉ loại nào cũng có mà nếu vào đó rồi thì rất dễ bị cuốn theo. Tất nhiên là giá cả dễ chịu, hàng hóa chất lượng tốt và rẻ hơn việt nam ở cùng phân khúc thì mới hút tiền được người Việt chứ, hehe.

Ben2012
23-01-2015, 10:37
Mình tính mua tour này, nên xin kinh nghiệm, thông tin về công ty, giá cả có hợp lý ko? Vì nhóm mình đi đông và có em bé :(
Thanks http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du...an-gia-re.html

Vì mình thấy giá tiền đó cũng xem xem với tự book vé, hok bít công ty nó ăn lời ở chỗ nào?

oral53x
23-01-2015, 11:40
Mình tính mua tour này, nên xin kinh nghiệm, thông tin về công ty, giá cả có hợp lý ko? Vì nhóm mình đi đông và có em bé :(
Thanks http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du...an-gia-re.html

Vì mình thấy giá tiền đó cũng xem xem với tự book vé, hok bít công ty nó ăn lời ở chỗ nào?
Ko tìm thấy liên kết này, link bạn paste sai rùi. Thường thì các cty du lịch nó ăn lãi ở tiền hoa hồng khi đi vào các shop trong tour, tiền tip (3$/ngày/người x 25 người/đoàn là 75$/ngày nhé). Tiền ăn uống thì bên Thái rất rẻ, đi đông người thì vô cùng rẻ. Ngoài ra trong lịch trình thường tới nơi khách phải bỏ thêm tiền để tham gia các hoạt động bên trong nữa...
Nói chung là họ thiệt thì họ đã ko làm hén :D

ngocnguyen-dibui
23-01-2015, 12:19
cái avatar này quen quen nha....

Thế chúng ta có quen nhau à? Họ hàng xa lâu ngày không gặp hả bác :)
Chuyện chứ em đang tính cái lịch trình cho ngày đặt chân tới Bangkok đây, đọc thì nhìu, cái gì cũng ok, chỉ cái khoản tính mua mấy cái tour tại điểm đến sao cho hợp lý thì chưa tìm đc -.- , khổ vãi :(

my-luck
24-01-2015, 21:32
Jetstar bay thẳng từ HCM đi BKK và ngược lại mình check website thấy mỗi ngày có một chuyến duy nhất, cho mình hỏi có hay bị delay không cả nhà? Sợ nếu bị delay hay hoãn, lại sắp xếp cho mình đi chuyến transit qua SIN rồi mới đến BKK thì toi hết cả ngày (NO)

dinhxuan1310
25-01-2015, 23:17
Minh mới làm 1 chuyến về, cảm giác là muốn quay lại lắm lắm luôn. Thailand thật toẹt. Tips cho các chiến hữu muốn đi xem Big Eye show ở Pattaya, vé 1 show 1500B nhé ^^^. Mình ở khu walkingstreet, đi xe ôm qua đó hết 100B cả đi và về. Siam Massage ở gần walkingstreet cũng rất hay ho, mình thích chỗ này. Lịch sự, okie lại rẻ nữa ^^^ hehe. Đồ ăn Thái cũnh toẹt vời quá ạ. Like like like 😍😍😍

alvinhuang
26-01-2015, 10:12

Vì nó quá quá rẻ...quê mình ở Đồng Nai, nó còn rẻ hơn dưới quê mình chứ nói gì là so với Sài Gòn...
Nhà mình mới đi về, mua hầm bà lằng tới gần 20triệu /3 người, đây là tiền mua sắm không tính gì hết...3 người hành lý 60kg, ra tới sân bay là 58,4kg...hehe :D

alvinhuang
26-01-2015, 10:19
Jetstar bay thẳng từ HCM đi BKK và ngược lại mình check website thấy mỗi ngày có một chuyến duy nhất, cho mình hỏi có hay bị delay không cả nhà? Sợ nếu bị delay hay hoãn, lại sắp xếp cho mình đi chuyến transit qua SIN rồi mới đến BKK thì toi hết cả ngày (NO)

Delay thì hãng nào cũng delay hết bạn ha...có thường xuyên delay hay không thôi à...mình đi hàng không 4-5 sao cũng delay như thường...
Và mình mới đi Jetstar về, chặng đi chính xác tuyệt đối...chặng về lên máy bay chính xác tuyệt đối, coi như ko có delay nhưng lại gặp problem là số lượng người check in và số lượng người trên máy bay không khớp nhau (do khách bị trùng tên trùng họ)...Nó phải kiểm tra lại hết rồi chờ hiệu lệnh cất cánh, cho nên bị trễ hết 1 tiếng...

Ben2012
26-01-2015, 14:02
Ko tìm thấy liên kết này, link bạn paste sai rùi. Thường thì các cty du lịch nó ăn lãi ở tiền hoa hồng khi đi vào các shop trong tour, tiền tip (3$/ngày/người x 25 người/đoàn là 75$/ngày nhé). Tiền ăn uống thì bên Thái rất rẻ, đi đông người thì vô cùng rẻ. Ngoài ra trong lịch trình thường tới nơi khách phải bỏ thêm tiền để tham gia các hoạt động bên trong nữa...
Nói chung là họ thiệt thì họ đã ko làm hén :D

Link day bạn: Tour mới: Thành cổ Ayutthaya - Cung điện Bang Pa In (http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du-lich-thai-lan-gia-re.html)

http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du-lich-thai-lan-gia-re.html

oral53x
26-01-2015, 18:25
Minh mới làm 1 chuyến về, cảm giác là muốn quay lại lắm lắm luôn. Thailand thật toẹt. Tips cho các chiến hữu muốn đi xem Big Eye show ở Pattaya, vé 1 show 1500B nhé ^^^. Mình ở khu walkingstreet, đi xe ôm qua đó hết 100B cả đi và về. Siam Massage ở gần walkingstreet cũng rất hay ho, mình thích chỗ này. Lịch sự, okie lại rẻ nữa ^^^ hehe. Đồ ăn Thái cũnh toẹt vời quá ạ. Like like like 😍😍😍

Hihi, đi Thai công nhận là vui, nhiều trò hay. Nhưng mà show Big Eye giá vậy bạn mua hơi bị cao rồi, giá deal chỉ tầm 800-1000 bath thôi, mà dĩ nhiên bạn đến đó rồi mới mua thì sẽ bị đắt

Ti_Siu_Nhan
27-01-2015, 01:32
Hihi, đi Thai công nhận là vui, nhiều trò hay. Nhưng mà show Big Eye giá vậy bạn mua hơi bị cao rồi, giá deal chỉ tầm 800-1000 bath thôi, mà dĩ nhiên bạn đến đó rồi mới mua thì sẽ bị đắt
Mua deal trang nào vay ban???

dinhxuan1310
29-01-2015, 11:23

Ừa, mình thấy oke rùi. Từ đầu tưởng 2400B. Mà thấy họ diễn coi xong thấy tội thiệt í chứ. Coi 1 lần rồi thôi.

kenzi_9x
29-01-2015, 16:43
cả nhà ơi có ai đang ở BKK không? e có việc cần giúp đỡ ạ

bobehana_chien
01-02-2015, 00:13

deal thì không biết mấy phượt thủ hay mua ở đâu, nhưng mình thì tìm mua mấy cái vé tour trực tiếp tại điểm đến, mua ở divui, tìm gg cái là ra liền à, nghía đc vài cái vé giá rẻ hơn gấp đôi rồi đấy :)

Motoko
02-02-2015, 11:55
Cho mình hỏi tí, mình thấy mọi người mua tour trên hotel2thailand. Trên đấy mua và nhận confirm qua email ạ? Rồi những tour có đón tiễn thì họ vẫn đưa xe đến khách sạn đón mình hay sao? 30 tết này mình đi rồi :3

Ackhip
02-02-2015, 15:12
Đúng giờ đến từng phút :) , đúng nội dung dịch vụ trên mạng. Mình đã từng dùng dịch vụ của trang này . Nếu bạn có gì chưa rõ cứ email cho csc của họ trước khi đặt dịch vụ.

Motoko
03-02-2015, 08:52
Đúng giờ đến từng phút :) , đúng nội dung dịch vụ trên mạng. Mình đã từng dùng dịch vụ của trang này . Nếu bạn có gì chưa rõ cứ email cho csc của họ trước khi đặt dịch vụ.

Cám ơn bạn nhiều nhé.

vdanh
10-02-2015, 17:28
Vì nó quá quá rẻ...quê mình ở Đồng Nai, nó còn rẻ hơn dưới quê mình chứ nói gì là so với Sài Gòn...
Nhà mình mới đi về, mua hầm bà lằng tới gần 20triệu /3 người, đây là tiền mua sắm không tính gì hết...3 người hành lý 60kg, ra tới sân bay là 58,4kg...hehe :D

Mua gì mà tới 20 triệu dữ vậy bạn? Vậy tính ra 1 người mua gần 6 triệu rưỡi àh. Có mua thiết bị điện tử gì không? Hay chỉ là quần áo và thức ăn lặt vặt thôi???

alvinhuang
13-02-2015, 16:24
Mua gì mà tới 20 triệu dữ vậy bạn? Vậy tính ra 1 người mua gần 6 triệu rưỡi àh. Có mua thiết bị điện tử gì không? Hay chỉ là quần áo và thức ăn lặt vặt thôi???

Không mua thiết bị điện tử gì cả...ví dụ như quần áo thì cực nhiều...có nơi mua tới hơn 30 cái áo thun về cho con cháu hay người quen...
Ví dụ mua cho 2 đứa cháu của mình mỗi đứa 5 bộ thì bay đứt 1 triệu rồi còn đâu...
bản thân mình cũng đã 6 cái quần, 11 cái áo, dây nịt, 2 đôi giày, ví da...

kebuomhoa
13-02-2015, 16:54
Mình đặt vé đi Phuket từ HCM, bay của AirAsia
Mình đặt 2 chặng riêng. Từ HCM đi Bangkok đáp tại Donmuang lúc 11h30. Sau đó, lấy hành lí ra và chuyển tiếp chuyến nội địa đi Phuket lúc 14h30.
Cho mình hỏi:
1. với thời gian như vậy liệu có kịp chuyển tiếp máy bay không? Do sợ khâu lấy hành lí lâu.
2. Mình có phải qua cửa hải quan để làm thủ tục nhập cảnh không, hay là qua Phuket làm.
3. Ga quốcc tế và ga nội địa có cách xa nhau không?
4. Và làm sao để từ sân bay Phuket về Patong?
Cám ơn nhiều.

vdanh
21-02-2015, 12:27
Không mua thiết bị điện tử gì cả...ví dụ như quần áo thì cực nhiều...có nơi mua tới hơn 30 cái áo thun về cho con cháu hay người quen...
Ví dụ mua cho 2 đứa cháu của mình mỗi đứa 5 bộ thì bay đứt 1 triệu rồi còn đâu...
bản thân mình cũng đã 6 cái quần, 11 cái áo, dây nịt, 2 đôi giày, ví da...

Tính ra cũng 200k 1 bộ quần áo con nít àh. Vậy cũng đâu có rẻ hơn VN j đâu...:(

Ti_Siu_Nhan
25-02-2015, 00:14
Mình đặt 2 chặng riêng. Từ HCM đi Bangkok đáp tại Donmuang lúc 11h30. Sau đó, lấy hành lí ra và chuyển tiếp chuyến nội địa đi Phuket lúc 14h30.
Cho mình hỏi:
1. với thời gian như vậy liệu có kịp chuyển tiếp máy bay không? Do sợ khâu lấy hành lí lâu.
2. Mình có phải qua cửa hải quan để làm thủ tục nhập cảnh không, hay là qua Phuket làm.
Cám ơn nhiều.
1_ bay cùng air asia thì ko sợ ko kịp nha
2_ mình thấy ngay lối từ máy bay vào sân bay có phòng dành chuyển tiếp đi Phuket ,bác hỏi mấy e nhany viên đứng trước cửa thử xem
3_ Sân bay Donmuong chỉ có 1 thằng air asia nên ko lo lạc đâu bác,sân bay nó cũng bé thôi

nhozbaod
27-02-2015, 22:23
tiếng anh bập bõm thì du lịch bụi qua thái đc ko mấy các bác ?

kebuomhoa
28-02-2015, 16:02
Cho mình hỏi. Mình ở khu Pratunam.
Mình đi tu Mrt ra trạm Chatuchak. Rồi sau đó đón xe bus nào để ra sân bay Don Muang.
Help me!

jcchau
01-03-2015, 07:54
ở chatuchak bạn có thể đón xe bus số 29 ra sân bay Don Muang. xe dừng ở ngay chân cầu vượt, ban lên cầu vượt đi bộ qua sân bay

H-A
10-03-2015, 01:18
Các bạn cho mình hỏi đi từ pattaya về lại bangkok bằng gì vậy, từ bangkok lên pattaya bằng bus airport nhưng mình ko thấy các bạn hướng dẫn cách quay lại.

hoangvanphuong75
10-03-2015, 07:16
@H-A: em coi bên phần thông tin du lịch châu Á, mục Thái anh có hướng dẫn cách đón minibus về BKK 99Baht.

tungnm1505
11-03-2015, 14:08
Cho mình hỏi:
Cám ơn nhiều.

1. Thời gian đó là đủ để bạn chuyển tiếp nhé, hơn nữa, nếu đặt vé của AA, trong trường hợp trễ chuyến làm bạn k kịp cho chuyến 14h30, bạn show vé ra và yêu cầu nhân viên sắp xếp chuyến kế tiếp là ok mà.

2. Cái này mình không chắc chắn, nhưng chắc nhập cảnh tại PK.

3. Sân bay DM bé lắm, chắc to hơn NB nhà ta khi chưa có T2 chút thôi. Không lo đâu.

4. Từ PK về PT thì cứ taxi mà đi, vì gần như no choice. Năm 2013 mình đi, vòng đi vòng lại để kiếm xe, cuối cùng vẫn phải cắn răng đi taxi đấy.

Bạn cứ vào thông tin du lịch Thái Lan mà đọc, có hết đấy. Lên đây thì nên hỏi những câu hỏi cô đọng mang tính chất tham khảo cho lịch trình thì tốt hơn.

Chúc bạn thành công.

hoangvanphuong75
11-03-2015, 20:59
Anh bổ sung câu 2 cho ban tungnm1505, theo anh biết hiện nay AA có bán loại vé vidu: HCM-Bangkok-Phuket, HCM-KL-Bali
Chỉ khi em mua loại vé như trên thì mới được nhập cảnh tại Phuket, Bangkok dạng như transit, do đặc thù là Vietnam và Thái không cần visa nên Bangkok trong trường hợp này nhập cảnh hay transit là do khách thích.
Trường hợp em mua 2 vé rời HCM-Bangkok và Bangkok-Phuket thì bắt buộc phải làm nhập cảnh tại Bangkok.
Giá vé liền HCM-Bangkok-Phuket và 2 vé rời HCM-Bangkok, Bangkok-Phuket có giá khác nhau mặc dù cùng ngày giờ tất tật giống nhau. Vé liền mắc hơn vì họ cộng thêm phí dịch vụ... như có chuyển hành lý từ HCM thẳng đến Phuket.
Em check thử trên trang web AA sẽ rõ.

nvmb1
11-03-2015, 21:32
Các bạn cho mình hỏi đi từ pattaya về lại bangkok bằng gì vậy, từ bangkok lên pattaya bằng bus airport nhưng mình ko thấy các bạn hướng dẫn cách quay lại.

Bạn đón xe song thẻo ( giống xe lam) ra bến xe pattaya mua vé về lại bkk thôi. Vé hình như tầm 120-130 baht gì đó. Ở ks thì nhờ lễ tân gọi song thẻo giúp cho nhanh.

H-A
12-03-2015, 17:32
Bạn đón xe song thẻo ( giống xe lam) ra bến xe pattaya mua vé về lại bkk thôi. Vé hình như tầm 120-130 baht gì đó. Ở ks thì nhờ lễ tân gọi song thẻo giúp cho nhanh.
Thank bạn với anh hoànvanphuong. Cho e hỏi e có book phòng trên agoda nhưng dùng visa cảd của mẹ e để đăng ký. Khi e nhận đươc mail hướng dẫn của agoda thì nó báo là khi nhận phòng phải chìa thẻ để xác định danh tính coi có đúng không mới được nhận phòng, ko thì sẽ bị phụ phí thêm. Có đúng như vậy không ah, giờ e nên hủy phòng rồi đăng ký bằng thẻ của e hay phải làm sao ah.

huypham89nt
15-03-2015, 13:31
mình muốn hỏi là mình đưa cả nhà đến bangkok chuyến đáp 18.45, cho cả nhà về ks nghỉ ngơi ở Bangkok city inn, rồi mình đi một mình bắt xe đi pattaya để xem show khí công, sau đó bắt xe về lại BK mà không ở lại qua đêm. vậy mình muốn hỏi:
1/ Xe đi Pattaya từ mấy giờ đến mấy giờ hết chuyền về lại BK? vì nghe nói mấy show chỉ có buổi tối. mình đi liệu có kịp không?
2/ Show khí công và show Big Eyes gì đó có gì khác hay chỉ là một?
3/ muốn đi safari thì có xe hay tàu đến đó không hay phải book vé?
4/ Massage Thái có xyz gì không hay là bình thường, vì em định đưa gia đình đi masage nên hỏi cho chắc!
xin cám ơn

H-A
15-03-2015, 16:00
Các bạn cho mình hỏi việc bôik phòng qua agoda mà sử dụng thẻ visa người nhà có đuọc chấp nhận khong vậy ah. Hay phải đúng thẻ của nguơi thuê phòng mới được chấp nhận

teammeo
15-03-2015, 17:58
Cho mình hỏi tí, mình thấy mọi người mua tour trên hotel2thailand. Trên đấy mua và nhận confirm qua email ạ? Rồi những tour có đón tiễn thì họ vẫn đưa xe đến khách sạn đón mình hay sao? 30 tết này mình đi rồi :3

cái trang này nó nổi tiếng, nhưng bán vé giá mắc quá, con bạn mình chuyên dân phượt, cũng nhờ nó chỉ mà biết cách tìm tour, không là tốn bộn tiền rồi, đợt tết qua Thái vi vu ít ngày, mình mua vé ở đây, đúng cái show này luôn, coi phê lòi mắt: http://divui.com/show-trinh-dien-ket-hop-am-nhac-cooking-nanta

nguyenthithu92tb
15-03-2015, 18:23
thế bác qua đó chơi mua vé vào cổng trực tiếp luôn à? vậy tính chi đợt đó bác đi hết bao nhiêu?

nguyenthithu92tb
15-03-2015, 18:25

thế bác qua đó chơi mua vé vào cổng trực tiếp luôn à? vậy tính chi đợt đó bác đi hết bao nhiêu?

lenguyenngocha
15-03-2015, 18:31

dạo này đi Thái, thường thấy người ta mua tour tại điểm đến, mà không biết mấy cái này sẽ mua ở đâu, đúng là lúa :(

Gianglinhmt
15-03-2015, 21:15
dạo này đi Thái, thường thấy người ta mua tour tại điểm đến, mà không biết mấy cái này sẽ mua ở đâu, đúng là lúa :(

Người ta không biết người ta mới lên mạng hỏi... Mình biết mình không chỉ, ích kỷ người ta nghĩ mình lú...

hoangvanphuong75
16-03-2015, 07:53
@H-A: anh hay book agoda, email confirm luôn nhận được câu nói như em hỏi... vì cái này nó thuộc dạng hợp đồng, mà hợp đồng thì người viết bao giờ cũng nghiêng phần lợi về mình (người bán agoda).
Nhưng anh để ý, anh chỉ in cái file nó gửi qua email confirm mình đã mua và trả tiền cho cái phòng đó... Đến hotel là được welcome liền, hotel chẳng ai hỏi cái card đâu (hotel luôn tạo ấn tượng tốt nếu mình book trên trang agoda, booking.com hostelworld...) vì sau khi nghỉ các trang này gửi email cho khách để đánh giá xấu tốt về hotel đó, em hiểu vấn đề rồi đúng không.
Nhiều lần anh cũng chẳng cần in cái confirm (Vâu chơ ) chỉ đọc mã số confirm của agoda cũng welcome như bình thường, hay show cái email của agoda (trong đt smartphone) là được.
Hay ngồi tại hotel đó book hotel đó trên agoda, rồi show cái email confirm 1phút là có email này.
Em sợ thì mang theo cái card của má em cho chắc (đúng hợp đồng).
In cái confirm booking nó có lợi cho em khi qua Hải quan, các trường hợp anh nêu khi dulich trong nước hay tại nước đó khi di chuyển từ city này qua city khác.

alvinhuang
16-03-2015, 15:35
Tính ra cũng 200k 1 bộ quần áo con nít àh. Vậy cũng đâu có rẻ hơn VN j đâu...:(

2 đứa, 5 bộ là tổng 10 bộ lận mà ^^

alvinhuang
16-03-2015, 15:45

Có hướng dẫn tất cả và hướng dẫn rất nhiều đấy bạn ạ. Đây là lần thứ N luôn rồi đấy :D
Bạn có thể bắt taxi hoặc sỏng thẻo ra bến xe Pattaya Bus Station để mua vé xe. Còn không thì bạn search cucumber hotel, gần đó có xe van đưa bạn về BKK cùng với dân bản địa.
Nice !!!

alvinhuang
16-03-2015, 16:23
Thank bạn với anh hoànvanphuong. Cho e hỏi e có book phòng trên agoda nhưng dùng visa cảd của mẹ e để đăng ký. Khi e nhận đươc mail hướng dẫn của agoda thì nó báo là khi nhận phòng phải chìa thẻ để xác định danh tính coi có đúng không mới được nhận phòng, ko thì sẽ bị phụ phí thêm. Có đúng như vậy không ah, giờ e nên hủy phòng rồi đăng ký bằng thẻ của e hay phải làm sao ah.

Không sao đâu nhé bạn, cứ bôk thoải mái, mình toàn mượn thẻ để book không đây.
Tuy nhiên trên thực tế thì bạn nên dùng thẻ của ngân hàng quốc tế như HSBC, Standard Chater, ANZ này nọ để book thì nhanh gọn hơn, mình dùng của ACB nó không cho thanh toán, đòi phải cònirm với ngân hàng, rắc rối quá mình mượn thẻ Standard cà luôn, lần nào cũng ok

alvinhuang
16-03-2015, 16:34
mình muốn hỏi là mình đưa cả nhà đến bangkok chuyến đáp 18.45, cho cả nhà về ks nghỉ ngơi ở Bangkok city inn, rồi mình đi một mình bắt xe đi pattaya để xem show khí công, sau đó bắt xe về lại BK mà không ở lại qua đêm. vậy mình muốn hỏi:
1/ Xe đi Pattaya từ mấy giờ đến mấy giờ hết chuyền về lại BK? vì nghe nói mấy show chỉ có buổi tối. mình đi liệu có kịp không?
4/ Massage Thái có xyz gì không hay là bình thường, vì em định đưa gia đình đi masage nên hỏi cho chắc!
xin cám ơn

1. Cái này coi bộ căng. Vì bạn phải đưa cả nhà về rồi lại quay ngược ra bắt xe...Mình nghỉ không nên, và cho dù nếu cho xe thì cũng phải nửa đêm bạn mới về tới khách sạn. Bạn thử search trên BKK coi có hay ko
2. Big Eyes có khí công, còn khí công thì chỉ khí công. Hai cái là 2 đăng cấp một trời một đất, show khí công xem trong cái phòng mắc gớm thì BE còn bự hơn cả sân khấu thúy nga...
3. muốn đi safari thì nên book tour online trên hotels2thailand.
4. Massage thái là từ trong chùa ra, con nít còn làm được...bạn yên tâm nhé :)))))))

lenguyenngocha
17-03-2015, 00:34
Người ta không biết người ta mới lên mạng hỏi... Mình biết mình không chỉ, ích kỷ người ta nghĩ mình lú...

hì ý mình nói là mình lúa đó bạn, tại mình ko bik mua trc mấy tour tại điểm đến ở đâu cho an toàn đó mà :D

Abbycx
24-03-2015, 17:37
1. Cái này coi bộ căng. Vì bạn phải đưa cả nhà về rồi lại quay ngược ra bắt xe...Mình nghỉ không nên, và cho dù nếu cho xe thì cũng phải nửa đêm bạn mới về tới khách sạn. Bạn thử search trên BKK coi có hay ko
2. Big Eyes có khí công, còn khí công thì chỉ khí công. Hai cái là 2 đăng cấp một trời một đất, show khí công xem trong cái phòng mắc gớm thì BE còn bự hơn cả sân khấu thúy nga...
3. muốn đi safari thì nên book tour online trên hotels2thailand.
4. Massage thái là từ trong chùa ra, con nít còn làm được...bạn yên tâm nhé :)))))))

Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt :D*...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)
À, nhân tiện cho e hỏi luôn đánh giá của alvin về Ocean world ở Siam ạ.

Tho_bong
25-03-2015, 16:55
Ban ơi cho mình hỏi show big eyes về gì v .? Muốn book xem thì qua đâu nhỉ :))

Nodadu
28-03-2015, 15:28
Hay quá, Em tìm hiểu để phục vụ chuyến đi dịp 30/04

JimmyPhan
28-03-2015, 15:51
21/04 - 25/04 mình đi tour của Saigontourist có ai đi chung hông ^m^

JimmyPhan
28-03-2015, 15:59
@alvinhuang: nên mua sim 3G của DTAC hay TRUEMOVE zậy anh? Shop 7eleven có bán hok?

JimmyPhan
28-03-2015, 16:01
Sex show! Show này thập cẩm đủ thứ: GÁI NGA - GÁI THÁI - TRAI THÁI - CHUYỂN GIỚI 1 PHẦN... NÊN XEM!

JimmyPhan
28-03-2015, 16:03

Sex show! Show này thập cẩm đủ thứ: GÁI NGA - GÁI THÁI - TRAI THÁI - CHUYỂN GIỚI 1 PHẦN... NÊN XEM!

tungnm1505
30-03-2015, 16:47
@alvinhuang: nên mua sim 3G của DTAC hay TRUEMOVE zậy anh? Shop 7eleven có bán hok?

Bạn mua sim hãng nào cũng được. Hết tiền thì vào 7/11 top up là xong.

nguyenthithu92tb
30-03-2015, 20:01
xin cám ơn

tớ thì mua vé safari bên divui, thấy rẻ hơn ấy còn massage thì ko có j đâu đừng lo, khi nào ra pat pong mà massage thì mới sợ ;)

buhogia
01-04-2015, 09:23
-Các bạn có thể cho mình hỏi kinh nghiệm thuê xe đi Authaya trong ngày ( Xe 16 hoặc 24 chỗ) hoặc địa điểm bến xe và giá vé đi Authaya gần khu siam nhất .
- Mình dự định buổi sáng check out tại khahs sạn và mang luôn đồ đi cho Chatuchack để sau đó sẽ check in tại khách sanh gần sân bay Donmuang tiện cho chuyến bay về Hà nội vào 6h sáng hôm sau, Bạn nào có kinh nghiệm gửi đồ ở chợ Chatuchack hay có giải pháp gì hay thì tư vấn giúp mình nhé
Cám ơn nhiều!

buhogia
01-04-2015, 12:46
Cho mình hỏi:
Cám ơn nhiều.

Thời gian giữa 2 chuyên bay sợ hơi ngắn vì bạn còn mất thời gian làm thủ tục nhập cảnh, nếu không gửi hành lý thì khả năng an toan cao hơn

hanoipho83
01-04-2015, 15:20
Mình cũng mới book vé Jetstar đi Bangkok từ 6-9/May, bạn nào có nhóm đi cùng thg cho mình join với nhé.

nancy_hoanghiep
01-04-2015, 15:45
Lịch Trình nhóm mình như sau , xin các phượt thủ chia sẻ kinh nghiệm.thanks.
Ngày 1: đáp chuyến bay Jetstar Hà Nội Băng cốc. đến Băng cốc lúc 13h. sau đó đi tham quan Chùa Bình Minh(chùa Arun). sau đó đến Kao Shan, rồi về khách sạn.(Aubon hostel).
Ngày 2 : tham quan chùa phật ngọc, hoàng cung, chùa phật nằm, cung điện mùa hè. Chiều đi Chợ Chatukcha. tối về khách sạn.
Ngày 3: check out Aubon hostel. đi thăm quan Jim thompson,chùa phật 4 mặt, chùa phật vàng, khu phố Tàu/.tối nghỉ tại Bangkok city hotel.
Ngày 4: đáp chuyến 13h40 của Jetstar về Hà Nội.
Các bạn cho mình ý kiến về lịch trình trên nhe. Xin cảm ơn.

Hoangtrang211
02-04-2015, 17:09
Cảm ơn bạn alvinhuang đã chia sẻ rất nhiệt tình và chi tiết, đọc bài của bạn và mình cũng đã lên 1 lịch trình cho nhóm của mình đi đợt 30/4 sắp tới như thế này, mọi người góp ý giúp mình với nhé, vì lần đầu tiên xuất ngoại nên có hơi hồi hộp, mình cảm ơn rất nhiều:
28/4: Đáp xuống sân bay Sur lúc 14h. mua vé xe buýt đi Pattaya. Mình ở KS Sutus Court 1 ở Soi Buakhaw, Nongprue,Banglamung, Central Pattaya.
Đi ăn tối ở Royal Garden và lượn lờ Walking street, mua vé xem show alcazar.
29/4: mua vé sớm đi đảo Kor larn vui chơi ở đây đến 12h lên tàu về (Nghe nói đi phà chỉ 30bth phải ko nhỉ). Về trả phòng KS và lên buýt về BKK.
ở BKK thì mình ở khách sạn ở Sukhumvit Soi 25, Sukhumvit Road, Mình định buổi chiều tối sẽ đi khu Center Work và Platinum cũng gần đó nhỉ. Hay nên đi Asiatique trước ?? (vì chỉ có 3 buổi tối ở BKK mà muốn đi cả Chinatown, Asiatique và chợ đêm Suan Lum Night bazzar không biết có kịp ko)
30/4: sáng đi hoàng cung, chùa phật ngọc. Đến trưa qua khu Khao san Road, tối đi Chinatown (vì mình xem trên bản đồ thấy mấy chỗ này gần nhau)
1/5: Sáng ngày này thì mình đang băn khoăn nên đi Dream work hay bảo tàng Sáp nhỉ
Buổi chiều chưa biết nên đi đâu, còn tối chắc sẽ đi 1 trong 2 điểm chợ đêm chưa đi :)
2/5: Bọn mình sẽ lên máy bay lúc 14h nên 12h có mặt là vừa nhỉ, còn buổi sáng có chỗ nào đi nhẹ nhàng để còn kịp ra sân bay ko bạn.
Góp ý giúp bọn mình lịch trình thế này có ổn không và di chuyên các địa điểm hợp lý chưa với nhé.

Randall
03-04-2015, 13:26
Chào các bạn , các bạn cho mình hỏi là vào dịp 13/4-18/4 có trùng vào Tết té nước của Thái không ? Nếu có thì các shopping mall có mở cửa bình thường không ạ ?
Cảm ơn các bạn nhiều

ngocnguyen-dibui
03-04-2015, 13:29
hì ý mình nói là mình lúa đó bạn, tại mình ko bik mua trc mấy tour tại điểm đến ở đâu cho an toàn đó mà :D

kỳ vừa rồi tớ có mua thử ở divui.com, ban đầu cũng bỡ ngỡ lắm nhưng dc hướng dẫn rồi thì cũng làm dc, nói chung là hài lòng :D

Randall
04-04-2015, 08:04
Chào các bạn , cho mình hỏi là mình ở hotel ngay trạm BTS Ratchatewi , vậy mình đi aiport link từ sân bay về trung tâm mình sẽ dừng ở tram Phayathai hay là trạm trước đó ?
Từ BTS Ratchaewi mình đi đến Mega Bangna (có ikea ) thì mình đi như thế nào ?
Và từ BTS Ratchatewi đến China town ?
Mọi người chỉ giúp mình nhé , đi với con nhỏ lỉnh kỉnh nhiều thứ quá , lúc ở Thái hỏi đường chắc đọc không đúng tên Thái nên ko ai hiểu
Các bạn chỉ giúp mình nhé

alvinhuang
04-04-2015, 10:11

Mấy nay anh bận quá...em mua sim nào cũng được, thường anh mua của Dtac vì cách tra tài khoản y chang mobi mà anh đang xài...hết tiền thì vào mấy cái shop 24h đều có chứ ko chỉ riêng 7/11 nhé em zaiiiiii :D

alvinhuang
04-04-2015, 10:17
-Các bạn có thể cho mình hỏi kinh nghiệm thuê xe đi Authaya trong ngày ( Xe 16 hoặc 24 chỗ) hoặc địa điểm bến xe và giá vé đi Authaya gần khu siam nhất .
- Mình dự định buổi sáng check out tại khahs sạn và mang luôn đồ đi cho Chatuchack để sau đó sẽ check in tại khách sanh gần sân bay Donmuang tiện cho chuyến bay về Hà nội vào 6h sáng hôm sau, Bạn nào có kinh nghiệm gửi đồ ở chợ Chatuchack hay có giải pháp gì hay thì tư vấn giúp mình nhé
Cám ơn nhiều!

- Bạn thử gọi cho chị (0066) 89 0703185 gặp MS Trang nhé...Là người Việt định cư ở bên Thái, làm việc cho 1 cty du lịch, chị này hỗ trợ cho thuê xe hơi bị okie...cứ check giá rồi okie thì thuê nhé, có người Việt hỗ trợ thì cũng an tâm hơn chút.

- Vụ gửi đồ ở chatuchak là mình bó tay vì chưa bao giờ phát sinh nhu cầu đó. Khách sạn cũ có gần trạm BTS ko? nếu ko thì cứ check out xong gửi vali ở khách sạn, đi chợ xong lại về KS nhét đồ vào vali và chuyển sang ks ở gần sân bay DMK...hihi...mình chỉ nghĩ thế thôi...hơi cực nhỉ? ;)

alvinhuang
04-04-2015, 10:22
Chào các bạn , các bạn cho mình hỏi là vào dịp 13/4-18/4 có trùng vào Tết té nước của Thái không ? Nếu có thì các shopping mall có mở cửa bình thường không ạ ?
Cảm ơn các bạn nhiều

Có đó bạn, trùng vào dịp Tết té nước, nhưng một số mall đóng cửa khoảng 13-15 thôi, 16 chắc mở lại hết đó. Với lại giờ người ta cũng đáp ứng nhu cầu du lịch mà mở cửa đón khách chứ ko quá khó khăn bắt buộc đóng cửa hết đâu

alvinhuang
04-04-2015, 10:26
Chào các bạn , cho mình hỏi là mình ở hotel ngay trạm BTS Ratchatewi , vậy mình đi aiport link từ sân bay về trung tâm mình sẽ dừng ở tram Phayathai hay là trạm trước đó ?
Từ BTS Ratchaewi mình đi đến Mega Bangna (có ikea ) thì mình đi như thế nào ?
Và từ BTS Ratchatewi đến China town ?
Mọi người chỉ giúp mình nhé , đi với con nhỏ lỉnh kỉnh nhiều thứ quá , lúc ở Thái hỏi đường chắc đọc không đúng tên Thái nên ko ai hiểu
Các bạn chỉ giúp mình nhé

Bạn dừng ở trạm PhayaThai nha, đi wa Ratchathewi gần hơn.
Để đi Ikea mega Bangna thì bạn đi BTS Ratchathewi tới trạm Udom Suk, exit gate 5 rồi sẽ có shullte bus chở bạn qua ikea nhé.
Đi Chinatown thì đi ratchathewi tới Siam Interchange, đổi line đi tới trạm Sapharn Taksin nha, tới đó bắt tãi qua Chinatown là xong...

alvinhuang
04-04-2015, 10:28
Lịch Trình nhóm mình như sau , xin các phượt thủ chia sẻ kinh nghiệm.thanks.
Ngày 1: đáp chuyến bay Jetstar Hà Nội Băng cốc. đến Băng cốc lúc 13h. sau đó đi tham quan Chùa Bình Minh(chùa Arun). sau đó đến Kao Shan, rồi về khách sạn.(Aubon hostel).
Ngày 2 : tham quan chùa phật ngọc, hoàng cung, chùa phật nằm, cung điện mùa hè. Chiều đi Chợ Chatukcha. tối về khách sạn.
Ngày 3: check out Aubon hostel. đi thăm quan Jim thompson,chùa phật 4 mặt, chùa phật vàng, khu phố Tàu/.tối nghỉ tại Bangkok city hotel.
Ngày 4: đáp chuyến 13h40 của Jetstar về Hà Nội.
Các bạn cho mình ý kiến về lịch trình trên nhe. Xin cảm ơn.

Chợ chatukchak là chợ cuối tuần, ngày 2 của bạn có rơi vào cuối tuần ko vậy?
Lịch trình của bạn còn sơ xài quá, ko biết là di chuyển bằng gì?...Nếu được bạn nên viết chi tiết 3 buổi ra cần gì làm gì thì bọn mình sẽ hỗ trợ dễ hơn...
have a nice day

alvinhuang
04-04-2015, 10:38
Cảm ơn bạn alvinhuang đã chia sẻ rất nhiệt tình và chi tiết, đọc bài của bạn và mình cũng đã lên 1 lịch trình cho nhóm của mình đi đợt 30/4 sắp tới như thế này, mọi người góp ý giúp mình với nhé, vì lần đầu tiên xuất ngoại nên có hơi hồi hộp, mình cảm ơn rất nhiều:
28/4: Đáp xuống sân bay Sur lúc 14h. mua vé xe buýt đi Pattaya. Mình ở KS Sutus Court 1 ở Soi Buakhaw, Nongprue,Banglamung, Central Pattaya.
Đi ăn tối ở Royal Garden và lượn lờ Walking street, mua vé xem show alcazar.
29/4: mua vé sớm đi đảo Kor larn vui chơi ở đây đến 12h lên tàu về (Nghe nói đi phà chỉ 30bth phải ko nhỉ). Về trả phòng KS và lên buýt về BKK.
ở BKK thì mình ở khách sạn ở Sukhumvit Soi 25, Sukhumvit Road, Mình định buổi chiều tối sẽ đi khu Center Work và Platinum cũng gần đó nhỉ. Hay nên đi Asiatique trước ?? (vì chỉ có 3 buổi tối ở BKK mà muốn đi cả Chinatown, Asiatique và chợ đêm Suan Lum Night bazzar không biết có kịp ko)
30/4: sáng đi hoàng cung, chùa phật ngọc. Đến trưa qua khu Khao san Road, tối đi Chinatown (vì mình xem trên bản đồ thấy mấy chỗ này gần nhau)
1/5: Sáng ngày này thì mình đang băn khoăn nên đi Dream work hay bảo tàng Sáp nhỉ
Buổi chiều chưa biết nên đi đâu, còn tối chắc sẽ đi 1 trong 2 điểm chợ đêm chưa đi :)
2/5: Bọn mình sẽ lên máy bay lúc 14h nên 12h có mặt là vừa nhỉ, còn buổi sáng có chỗ nào đi nhẹ nhàng để còn kịp ra sân bay ko bạn.
Góp ý giúp bọn mình lịch trình thế này có ổn không và di chuyên các địa điểm hợp lý chưa với nhé.

Ngày 1: như mình đã nói bạn nên mua vé Alcazar trên hotels2thailand trước nhé, coi suất 20h để không cập rập và sau khi coi xong thì ra walking st luôn, ra wkt sớm ko có gì cả, chán lắm hihi...

Ngày 2: coi chừng trả phòng trễ bị charge tiền nha. Giá vé hồi trước 30baht nhưng giờ ko biết bao nhiêu nữa, bạn nên đi chuyến sớm nhất là 7h sáng, rồi về vào khoảng chuyến 9h30, ra chơi 1 tí thôi rồi về lại, tầm hơn 10h30 mới về tới khách sạn đó, còn tắm rửa lại rồi check out, vậy thì an toàn hơn.
Mình thấy asiatique gần chinatown hơn là khaosan. Bạn đi asiatique xong rồi qua chinatown ăn tối cũng được. Dạo này Asiatique có vẻ chán.

Ngày 3: vé hoàng cung có vé cung điện mùa hè, nhớ nha. Khaosan thì đi ban đêm chứ đi ban ngày chán chết luôn, sau 11h đêm hẵng đi thì càng good.

Ngày 4: hai cái này hơi khập khiễng, dream world ở xa, đi là tới 3h chiều mới về chứ đi 1 buổi sáng ko được. Còn bảo tàng sáp thì cũng chả có gì, nếu đi thì buổi tối ghé siam rồi đi cũng được, chừa time ban ngày đi nơi khác...vậy thì sáng đi DW, tối đi Bảo tàng sáp đi.

Ngày 5: 11h phải có mặt ở sân bay, 10h30 phải khởi hành từ khách sạn, mà bên đó thường 9h mới có một vài chỗ mở cửa, ví dụ như bigC, còn lại là 10h mới đông đúc, bạn có thể qua viếng Phật 4 mặt rồi ghé về BigC mua ít trái cây hoặc đồ ăn rồi về lại KS để ra sân bay

nancy_hoanghiep
04-04-2015, 13:40
Thanks bạn. Mình lên các điểm đi như vậy, ngày thứ 2 rơi vào chủ nhật nên mình cho thêm chợ Chatukcha. vì mình chưa phượt bangkok lần nào nên ko biết nên đi lại như thế nào cho tiện. Xin cảm ơn

Sieunhanxanh
05-04-2015, 12:25

Big Eyes nói nôm na thì là show diễn tổng hợp, đủ mọi tiết mục: gái có, trai có, cú cũng có, khí công cũng có,.. nên nhiều người hay chọn để xem 1 mà dc nhiều. Tuy nhiên nếu bạn đi Bangkok thì mình recommend show Calypso Cabaret, giá cao hơn nhưng sẽ "chất" hơn, mà muốn xem show thì nên ghé Pattaya cho đáng í nhỉ ^^

teammeo
05-04-2015, 15:10

cái j cũng có nên xem 1 lần là....oải luôn hen bạn, nhất là màn khí công coi mà thấy tội mấy cô diễn viên wá

Abbycx
06-04-2015, 11:41
@Alvinhuang
Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt *...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)
Sau đó e muốn qua vinamek lun thì đi bằng tuk tuk pk? Tầm bao nhiêu tiền alvin nhỉ?
Sau khi chơi xong từ vinamek e về lại đường cũ (tức bắt tuk tuk về bến phà r đến BTS Sarphan taksin) hay có cách nào khác để đi đến BTS Asok để tham quan Terminal 21 k ah.
Mong Alvin rep sớm :)

Huuphuoc-le
07-04-2015, 11:30
Big Eyes nói nôm na thì là show diễn tổng hợp, đủ mọi tiết mục: gái có, trai có, cú cũng có, khí công cũng có,.. nên nhiều người hay chọn để xem 1 mà dc nhiều. Tuy nhiên nếu bạn đi Bangkok thì mình recommend show Calypso Cabaret, giá cao hơn nhưng sẽ "chất" hơn, mà muốn xem show thì nên ghé Pattaya cho đáng í nhỉ ^^

xem show thì đi Pattaya coi sướng hơn, có Tiffany Show gái đẹp mê ly còn Colosseum Show thì hoành tráng cực kỳ lun í

chicken82
07-04-2015, 11:42
@Alvinhuang
Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt *...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)
Sau đó e muốn qua vinamek lun thì đi bằng tuk tuk pk? Tầm bao nhiêu tiền alvin nhỉ?
Sau khi chơi xong từ vinamek e về lại đường cũ (tức bắt tuk tuk về bến phà r đến BTS Sarphan taksin) hay có cách nào khác để đi đến BTS Asok để tham quan Terminal 21 k ah.
Mong Alvin rep sớm :)

Hồi trc mình ở khao sand road đi bộ ra khá gần khu hoàng cung. Vào hoàng cung là 500 bath mà. Sang bên đấy bạn mua sim 3g rồi giở cái bản đồ định vị ra là khá chính xác đấy.

minhngoc059
08-04-2015, 19:21
Các anh chị ơi, nếu em muốn đến Pattaya rồi ghé các travel agent mua vé xem show Alcazar có được không, có chỗ nào bán vé này không? Vì em nghe nói mua vé tại quầy hơi mắc. Em không mua vé từ VN được vì không có credit card. Cám ơn mọi người nhiều

huypham89nt
08-04-2015, 22:04
Chào các bạn, mình muốn nhờ các bạn xem chương trình do mình viết ra, có gì cần sửa không nhé:

Day 0: Wed-Apr15: Nha Trang – Hồ Chí Minh
Đi tàu vào Hồ Chí Minh:
SE3: Nha Trang 22.12 – Hồ Chí Minh 06.00
Day 1: Thu-Apr16: Hồ Chí Minh
Nhận phòng tại khách sạn:
Thảo Nhi Hotel (185/20 Phạm Ngũ Lão, Q1, HCM) Từ ga qua ks khoảng 2.5 km
Ăn sáng
Tham quan Địa đạo Củ Chi
Ăn trưa
Về nghỉ ngơi, tham quan:
Dinh Độc Lập
Bảo tàng chiến tranh
Chợ Bến Thành
Nhà thờ Đức Bà
Ăn tối
Nghỉ đêm tại khách sạn
Day 2: Fri-Apr17: Hồ Chí Minh – Phnom Penh
Ăn sáng, trả phòng, bắt xe đi Phnom Penh:
Mai Linh (32 Nguyễn Cư Trinh, Phường Phạm Ngũ Lão)
Tel: (08) 3920 2929 - 39393939
Thời gian: 6.30 – 8.30 – 11.00 – 13.00 – 14.30 (6 tiếng)
Ăn trưa
The Mad monkey Hotel (Building 26, Street 302, BKK1 Phnom Penh)
Tham quan:
Tượng đài Độc lập Phnom Penh
Hoàng cung Campuchia và Chùa vàng chùa bạc: Sothearos (giữa đường 184 và 240)
Bảo tàng quốc gia Campuchia
Ăn tối
Tham quan một trong các điểm: Trung tâm mua sắm Sorya, chợ trung tâm
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 3: Sat-Apr18: Phnom Penh - Siem Reap
Tham quan tiếp:
Bảo tàng diệt chủng Toul Sleng S-21
Ăn sáng, trả phòng, bắt xe đi Siem Riep:
Sapaco (281 & 307 Preah Sihanouk Blvd, Sangkat Veal Vong, Khan 7 Makara)
Tel: (00855) 23.210.300 – (00855) 23.210.324
Ăn trưa
Garden village guest house (#434, Sok San, Steung Thmei, Svay Dongkum, Siem Reap)
Ăn tối
Khám phá Siem Riep về đêm ,dạo phố đêm ở Phố Tây
Day 4: Sun-Apr19: Siem Reap – Bangkok
Ăn sáng, trả phòng, gửi hành lí
Mang nước, mũ, xịt muỗi, vé,
Bắt đầu hành trình thăm Angkor, (opening time: 5.00-18.00), thuê tuk tuk đi Angkor hoặc xe đạp điện
Angkor Watt
Angkor Thom - Đền Bayon
Ăn trưa
Phnom Bakheng
Ta Prohm
Ăn tối
Bay qua Thái Lan:
Air Asia Airlines: SRP 21:45 – BKK 22:50
Check in hotel:
Bangkok City Inn Hotel - 43/5 Rajdamri Road, Prathumwan, Siam
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 5: Mon-Apr20: Bangkok
Ăn sáng tại khách sạn
Tham quan Hoàng Cung: kèm Vimanmek Palace
Mặc quần dài, bỏ điện thoại và đồ đạc của mình gửi vào địa điểm nơi được hướng dẫn (20 bath), đi chân đất và xếp hàng ngay ngắn, tuyệt đối không mang theo bất kỳ vật gì kèm theo trong người trừ ví tiền.
Ăn trưa
Tham quan tự do. Điểm đến:
Phật Bốn Mặt (San Phra Phrom)
Platinum Fashion Mall
Chợ sỉ Pratunam
Ăn tối tại Baiyoke skype (Buffet): 88 tầng
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 6: Tue-Apr21: Bangkok
Ăn sáng tại khách sạn
Tham quan vườn thú hoang dã Safari World
(http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/pattaya-to-bangkok/)
Ăn trưa
Tham quan thêm:
BigC super Center
Central World
Ăn tối
Có thể tham quan Pattaya bằng BTS - Sky train (Bangkok bus terminal (Estern) Siam – Ekkamai (opening time: 5.20-23.20))
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Day 7: Wed-Apr22: Bangkok – Hồ Chí Minh – Nha Trang
Ăn sáng, trả phòng, ra sân bay Don Muang
Air Asia Airlines: DMK 13:50 – HCM 15:20
Ăn trưa
Bay về Nha Trang
Vietjet Air: HCM 19.20 – CRX 20:20

Đây là chương trình, các bạn xem và hỗ trợ mình nhé! Và mình đưa cả nhà (bố mẹ anh em) đi, nên ở Thái Lan-Bangkok mình muốn cùng vợ đi xem show ở Pattaya, không biết trong ngày đi kịp không?có bạn nói đi sky train, có bạn nói đi bus, nhưng có bạn bảo là đến những 5 tiếng mới đến. ai xếp giúp mình nhé. đi qua Thái mà ko coi show thấy tiếc tiếc, hehe. thank các pro

chicken82
09-04-2015, 08:54
Chả hiểu bạn đang ở BKK mà lại đi ngay Pattaya được nhỉ, từ BKK đi xe bus xuống Pat cũng mất khoảng gần 3h làm sao mà đi sky train bts được. Bts chỉ là một số tuyến đường ngắn trong Bkk thôi.

Randall
10-04-2015, 11:31
Alvinhuang : cảm ơn bạn nhiều nhé

vdanh
10-04-2015, 13:55
Các bác cho em hỏi tí về đi xe bus từ Bangkok tới Pattaya với.

Em thấy tren web nói là: "Khi xe bus tới Pattaya lái xe sẽ đi dọc từ North Pattaya -> Center Pattaya -> South Pattaya, bạn ở khu nào thì nhắc lái xe cho xuống khu vực đó".

Vậy cho em hỏi thì xe bus có phải đi theo đường đi màu vàng ờ dưới tấm bản đồ này không?

Em dự định ờ Sabai Resort ( chỗ mũi tên màu vàng xanh), gần Big C (khung hình tròn) ờ trên second road. Vậy xe bus nó có chạy qua đường này không?

Link hình lớn: https://www.upsieutoc.com/image/puBG

huypham89nt
10-04-2015, 21:04
Chào các bạn, mình muốn nhờ các bạn xem chương trình do mình viết ra, có gì cần sửa không nhé:

Đi tàu vào Hồ Chí Minh:
Ăn sáng
Tham quan Địa đạo Củ Chi
Ăn trưa
Về nghỉ ngơi, tham quan:
Dinh Độc Lập
Bảo tàng chiến tranh
Chợ Bến Thành
Nhà thờ Đức Bà
Ăn tối
Nghỉ đêm tại khách sạn
Ăn trưa
Tham quan:
Ăn tối
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Tham quan tiếp:
Ăn trưa
Garden village guest house (#434, Sok San, Steung Thmei, Svay Dongkum, Siem Reap)
Ăn tối
Bắt đầu hành trình thăm Angkor, (opening time: 5.00-18.00), thuê tuk tuk đi Angkor hoặc xe đạp điện
Angkor Watt
Angkor Thom - Đền Bayon
Ăn trưa
Phnom Bakheng
Ta Prohm
Ăn tối
Bay qua Thái Lan:
Check in hotel:
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn sáng tại khách sạn
Mặc quần dài, bỏ điện thoại và đồ đạc của mình gửi vào địa điểm nơi được hướng dẫn (20 bath), đi chân đất và xếp hàng ngay ngắn, tuyệt đối không mang theo bất kỳ vật gì kèm theo trong người trừ ví tiền.
Ăn trưa
Platinum Fashion Mall
Chợ sỉ Pratunam
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn sáng tại khách sạn
Ăn trưa
Tham quan thêm:
BigC super Center
Central World
Ăn tối
Có thể tham quan Pattaya bằng BTS - Sky train (Bangkok bus terminal (Estern) Siam – Ekkamai (opening time: 5.20-23.20))
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn trưa
Bay về Nha Trang

Đây là chương trình, các bạn xem và hỗ trợ mình nhé! Và mình đưa cả nhà (bố mẹ anh em) đi, nên ở Thái Lan-Bangkok mình muốn cùng vợ đi xem show ở Pattaya, không biết trong ngày đi kịp không?có bạn nói đi sky train, có bạn nói đi bus, nhưng có bạn bảo là đến những 5 tiếng mới đến. ai xếp giúp mình nhé. đi qua Thái mà ko coi show thấy tiếc tiếc, hehe. thank các pro

Vậy nếu mình thuê xe 7 chỗ rồi đi Safari world trước, sau đó đi Pattaya xem show lúc tối rồi về bangkok luôn được không vậy?

trangtuba88
13-04-2015, 11:09
Các anh chị ơi, nếu em muốn đến Pattaya rồi ghé các travel agent mua vé xem show Alcazar có được không, có chỗ nào bán vé này không? Vì em nghe nói mua vé tại quầy hơi mắc. Em không mua vé từ VN được vì không có credit card. Cám ơn mọi người nhiều

mua bên divui trc đi bạn, mua rẻ hơn còn dc tư vấn nữa

novs_lola
14-04-2015, 14:07
Các anh chị cho em hỏi em muốn mua vé big eyes thì mua ở đâu ạ? Em tìm khắp google rùi ko có, divui hay hotels2thailand cũng không có luôn ạ :(
em đọc mấy chục trang ở topic này nhưng không thấy đành lập nick để hỏi ạ :(

bobehana_chien
17-04-2015, 10:37

Đi tàu vào Hồ Chí Minh:
Ăn sáng
Tham quan Địa đạo Củ Chi
Ăn trưa
Về nghỉ ngơi, tham quan:
Dinh Độc Lập
Bảo tàng chiến tranh
Chợ Bến Thành
Nhà thờ Đức Bà
Ăn tối
Nghỉ đêm tại khách sạn
Ăn trưa
Tham quan:
Ăn tối
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Tham quan tiếp:
Ăn trưa
Ăn tối
Angkor Watt
Angkor Thom - Đền Bayon
Ăn trưa
Phnom Bakheng
Ta Prohm
Ăn tối
Bay qua Thái Lan:
Check in hotel:
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn sáng tại khách sạn
Ăn trưa
Platinum Fashion Mall
Chợ sỉ Pratunam
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn sáng tại khách sạn
Ăn trưa
Tham quan thêm:
BigC super Center
Central World
Ăn tối
Nghỉ ngơi tại khách sạn
Ăn trưa
Bay về Nha Trang

ở Pattaya thì có Alcazar Cabaret Show, Tiffany Show, Colosseum Show nổi tiếng lắm, nếu mà ngại đi xa wá thì vợ chồng dắt nhau đi xem Calypso Cabaret Show ở Bangkok cũng dc bạn. Mua vé trên divui.com ấy

Nicholas1618
21-04-2015, 10:55
Các bạn cho hỏi nhờ chút.

Mình bay Thai Air qua BKK có việc từ 22 - 24 về chuyến 7.45 sân bay Suv.

Hôm về bay sớm nên mình định tối 23 đón Airport Rail Link lên sân bay ngủ có ok không ah?

kimmie
22-04-2015, 17:04
Tong chi phi a di nhu vay la bao nhieu vay a? E dag du dinh Phuot sing-malay-phuket-bangkok 23/10 nay ma chua biet sap xep lich trinh di ntn cho do ton kem voi lai cug dag kiem ban di chug :)

alvinhuang
25-04-2015, 11:44
Các anh chị cho em hỏi em muốn mua vé big eyes thì mua ở đâu ạ? Em tìm khắp google rùi ko có, divui hay hotels2thailand cũng không có luôn ạ :(
em đọc mấy chục trang ở topic này nhưng không thấy đành lập nick để hỏi ạ :(

Theo mình nghĩ thì đến đó bạn đi lòng vòng khu BigEyes sẽ có người mua dùm bạn, có thể là tài xế tãi hoặc bạn tìm 1 người tour guide nào đó...giá sẽ rẻ hơn là giá niêm yết. Cái này diễn ko có giờ nên muốn vào lúc nào là vào nhé, tới đó tìm loanh quanh là có à...

alvinhuang
25-04-2015, 11:45
Các bạn cho hỏi nhờ chút.

Mình bay Thai Air qua BKK có việc từ 22 - 24 về chuyến 7.45 sân bay Suv.

Hôm về bay sớm nên mình định tối 23 đón Airport Rail Link lên sân bay ngủ có ok không ah?

Ngủ ở sân bay okie mà...điều duy nhất là kiếm cái ghế nào mà nó không bằng kim loại nha, ý mình là có lót đêm hay gì gì đó, vì bằng kim loại trong sân bay nó lạnh lắm...đồ đạc cũng phải cẩn thận... :D

alvinhuang
25-04-2015, 11:56
Alvin ơi, hướng dẫn giùm e cách đi tới Grand Palace với ạ. E ở khách sạn Lemon tea, e phải đi BTS phaythai đến Siam r chuyển trạm qua Đến sarphan taksin pk ạ? Rồi từ sarphan taksin làm thế nào để đi sang Grand Palace. E thấy có nhiều thông tin quá, người thì bảo bắt tàu 15bath đi qua, có người bảo giá tàu 150bath (chưa kể máy chỗ lừa đảo nữa), còn giá vé Hoàng cung thì ng bảo 350bath, alvin bảo 550bath, người bảo 500bath *chóng mặt :D*...alvin update cho e thông tin chính xác với ạ. E định mua vé trên hotel2thailand mà e tính ra thì nó lại mắc hơn mình tự đi ạ (vì ngày đó e dùng thẻ one day pass)

Từ Sapharn cho gọn lẹ thì mình đi taxi nhé, có thể đi tàu trên sông nhưng rắc rối lắm, xuống nhầm bến thì đi tới đi lui lại phiền.
Giá vé hoàng cung là mình mua trực tiếp, mình móc tiền trả trực tiếp luôn đó...tiếc đứt cả ruột vì chán phèo.
Cái Siam Ocean World thì đẹp, mình so với mấy cái thủy cung của VN thăn đứt, nó còn mang tính học thuật vì học sinh sinh viên thường vào đấy nghiên cứu làm bài tập...nhưng mà giá vé chát chúa quá...Nếu đi lại thì mình chắc ăn sẽ mua vé qua mấy trang như hotels2thailand, nhưng khi tới nơi thì dạo này nó lại hay có promotion vì hơi bị ế (ế do giá cao)...Mình nghĩ nếu bạn trừ khi quá thích thế giới biển, còn nếu ko thì có trẻ em thì hãy đi nơi này, không thì tới xem giá vé có khuyến mãi hay không rồi tính...chứ cũng hơi đắt...^^ :D:D:D

Abbycx
25-04-2015, 16:41
Từ Sapharn cho gọn lẹ thì mình đi taxi nhé, có thể đi tàu trên sông nhưng rắc rối lắm, xuống nhầm bến thì đi tới đi lui lại phiền.
Giá vé hoàng cung là mình mua trực tiếp, mình móc tiền trả trực tiếp luôn đó...tiếc đứt cả ruột vì chán phèo.
Cái Siam Ocean World thì đẹp, mình so với mấy cái thủy cung của VN thăn đứt, nó còn mang tính học thuật vì học sinh sinh viên thường vào đấy nghiên cứu làm bài tập...nhưng mà giá vé chát chúa quá...Nếu đi lại thì mình chắc ăn sẽ mua vé qua mấy trang như hotels2thailand, nhưng khi tới nơi thì dạo này nó lại hay có promotion vì hơi bị ế (ế do giá cao)...Mình nghĩ nếu bạn trừ khi quá thích thế giới biển, còn nếu ko thì có trẻ em thì hãy đi nơi này, không thì tới xem giá vé có khuyến mãi hay không rồi tính...chứ cũng hơi đắt...^^ :D:D:D

Vậy alvin cho em hỏi đi taxi từ Sapharn đến hoàng cung tầm bao nhiêu tiền ạ? Ở Bangkok mình thường trả giá taxi như thế nào mới hợp lý, alvin tư vấn cho e để e bik đường lần ạ. Tình hình là e đi airport link đến Ratchaprarop thì e k biết phả bắt tuk tuk hay đi bộ về Lemon tea, nếu đi tuk tuk giá tầm bao nhiêu, và từ Lemon tea đến BigC, Central world và Siam là bao nhiêu ạ?
E lên lịch trình hết rồi tính đi safari, yaowarat...theo các gợi ý của alvin. Nhưng có một ngày e k bik đi đâu, ban đầu tính đi Hoàng cung mà alvin chê chán, g lại k bik đi đâu cho tốt, ngày đó trúng thứ 6 chợ nổi hay chatuchak đều k hoạt động. Alvin có tư vấn thêm chỗ nào k ạ.
Mà Hoàng cung qua vinamek hết tầm bao nhiêu tiền, và từ vinamek về lại sapharn thì bao nhiêu ạ?
Thông cảm hỏi hơi nhiêud, nhưng thấy alvin dạo này ít lên nên e tranh thủ hỏi luôn cho tiện ạ. :D :D :D. Thank alvin trước

heziwony
27-04-2015, 20:34
mình chuẩn bị đi Thái lần 2, tuy nhiên đợt này muốn đi những địa điểm lần trước chưa đi nên muốn nhờ mọi người tư vấn 1 chút:

1. Khách sạn: mình muốn ở khu Pratunam, càng gần trạm BTS, khu mua sắm Pratunam và Big C càng tốt vì mình muốn có thể đi bộ từ KS đến Pratunam Market/Platinum Mall. Đợt trước mình ở Bangkok City Hotel (Siam) thấy rất ok nên mình muốn kiếm 1 KS tương tự, giá tầm 600-800k/đêm/2 người là được

2. Chợ đêm: đợt trước mình đã đi Khaosan Road nên lần này muốn đi 1 chợ đêm khác, mọi người suggest giúp em chợ nào gần khu Pratunam và bán nhiều street food ngon rẻ nhé

3. Massage: có chỗ nào massage chân ok 1 chút gần KS luôn không

4. Bạn mình muốn xem ladyboy show thì ngoài Calypso show còn show nào khác rẻ hơn 1 chút ko nhỉ, vé show này trên divui cũng tầm 550k/ người lận T.T

Hi vọng được các bạn chia sẻ thông tin nhé. Mình cảm ơn nhiều

oanhduonghs-1988
28-04-2015, 08:39

gần đây còn có 1 trang của người Việt là divui.com thấy cũng ok lắm í

veozet
28-04-2015, 14:02
mình chuẩn bị đi Thái lần 2, tuy nhiên đợt này muốn đi những địa điểm lần trước chưa đi nên muốn nhờ mọi người tư vấn 1 chút:

1. Khách sạn: mình muốn ở khu Pratunam, càng gần trạm BTS, khu mua sắm Pratunam và Big C càng tốt vì mình muốn có thể đi bộ từ KS đến Pratunam Market/Platinum Mall. Đợt trước mình ở Bangkok City Hotel (Siam) thấy rất ok nên mình muốn kiếm 1 KS tương tự, giá tầm 600-800k/đêm/2 người là được

2. Chợ đêm: đợt trước mình đã đi Khaosan Road nên lần này muốn đi 1 chợ đêm khác, mọi người suggest giúp em chợ nào gần khu Pratunam và bán nhiều street food ngon rẻ nhé

3. Massage: có chỗ nào massage chân ok 1 chút gần KS luôn không

4. Bạn mình muốn xem ladyboy show thì ngoài Calypso show còn show nào khác rẻ hơn 1 chút ko nhỉ, vé show này trên divui cũng tầm 550k/ người lận T.T

Hi vọng được các bạn chia sẻ thông tin nhé. Mình cảm ơn nhiều

3. Massage chỗ nào cũng ok bạn ạ, 200-300thb/ tiếng

veozet
28-04-2015, 14:11
Vậy alvin cho em hỏi đi taxi từ Sapharn đến hoàng cung tầm bao nhiêu tiền ạ? Ở Bangkok mình thường trả giá taxi như thế nào mới hợp lý, alvin tư vấn cho e để e bik đường lần ạ. Tình hình là e đi airport link đến Ratchaprarop thì e k biết phả bắt tuk tuk hay đi bộ về Lemon tea, nếu đi tuk tuk giá tầm bao nhiêu, và từ Lemon tea đến BigC, Central world và Siam là bao nhiêu ạ?
E lên lịch trình hết rồi tính đi safari, yaowarat...theo các gợi ý của alvin. Nhưng có một ngày e k bik đi đâu, ban đầu tính đi Hoàng cung mà alvin chê chán, g lại k bik đi đâu cho tốt, ngày đó trúng thứ 6 chợ nổi hay chatuchak đều k hoạt động. Alvin có tư vấn thêm chỗ nào k ạ.
Mà Hoàng cung qua vinamek hết tầm bao nhiêu tiền, và từ vinamek về lại sapharn thì bao nhiêu ạ?
Thông cảm hỏi hơi nhiêud, nhưng thấy alvin dạo này ít lên nên e tranh thủ hỏi luôn cho tiện ạ. :D :D :D. Thank alvin trước

- Taxi cứ gọi ở trên phố hoặc nếu họ trả khách thì vào hỏi luôn. Nói địa điểm trước, sau đó nói Mét tơ na, họ đồng ý thì đi, không thì lại bắt cái khác :X tránh bắt taxi ở khaosan, siam và central world ra nhé , taxi lười bật công tơ mét ở khu này lắm.

- Đừng bao giờ bắt tuktuk nếu bạn muốn giá rẻ nhé :)), 1 người thì đi xe ôm, đông thì taxi.

- Ban ngày, thứ 6 thì loanh quanh cũng chỉ chùa, hoàng cung thôi :( mà sắp mùa mưa nên tốt nhất là đi shopping, tránh nóng tránh mưa luôn :))) trời tối bắt đầu đi chơi.

tailuong
03-05-2015, 17:27
mình có chuyến du lịch tự túc 2 người ngày 9/5 đến 14/5 . lần đầu tiên mình đi thái nên chắc đang còn ngơ ngơ, ko biết bạn nào có chuyến đi cùng ngày với mình ko nhỉ? kết hợp đi chung thì tuyệt ...bạn nào có nhà ý thì liên hệ với mình nha :0943744755 ,TÀI

Ltbubu
05-05-2015, 20:06
Mọi người ơi em nhờ giúp ạ, thời gian tới có ai đi Phuket không? Bọn em có gửi đồ ở 1 tiệm giặt ở Bangla, nhưng vì tối về muộn quá không kịp lấy quần áo mà sáng sớm phải bay nên giờ đống quần áo vẫn ở Phuket

Nếu có anh, chị, bạn nào sang Phuket thì em có thể nhờ đưa hóa đơn và lấy giúp bọn em được không ạ? Bọn em cảm ơn rất nhiều.:(:(:(

alvinhuang
07-05-2015, 17:37

Về phần taxi ở Thái thì ko ước lượng được giá (nếu bật meter thì ko nói làm gì). Còn tùy số lượng người đi, nhìn chung mình thường tính đầu người khoảng 50baht cho 15p đi taxi cũng okie.
Từ Ratcha thì nếu ko có hành lý gì nặng nề thì đi bộ 15p sẽ tới ks, còn nếu có thì đi tuk tuk trả 50baht...đi ít hay đi đông nữa nha....
Mấy cái khoảng cách đi và tiền di chuyển nó ko cố định được nên khó mà đoán dùm bạn, nhiều khi mệt quá nhiêu mình cũng đi...Từ Hoàng cung qua Vimanmek tầm 150baht...Thực tế nếu bạn đi lòng vòng thì coi chừng tiền kết hợp các phương tiện còn mắc hơn là tiền đi 1 cuốc taxi thẳng về khách sạn.

Nếu bạn thấy được thì coi thử dream world coi sao, hoặc Samphran Elephant Ground & Zoo có xiếc voi này nọ như dưới PTY...

xô lích
07-05-2015, 21:52
chào bạn mình bay lúc 17h ngày 9/5 đây bạn

alalala
07-05-2015, 22:04
Từ Sapharn thì bạn có thể đi Express Boat đến Hoàng Cung, tuần trước mình đi thi từ bến N3 - Si Phraya tới N9 - Tha Chang, giá 15bath/ người (tàu có cờ cam), lượt về mình đi từ N8 - Tha Tien (gần Wat Pho) về N3 cũng 15bath.
Tụi mình cũng không vào Grand Palace, vì nhiều nguyên nhân (đắc, nắng nóng và toàn du khách, mà phần nhiều là dân Trung Quốc). Giá Grand Palace là 500bath, vé vào Wat Pho là 100bath, nếu có ít thời gian thì mình thấy mua sắm vui và đỡ mệt hơn nhiều.
Về taxi: cứ đưa địa chỉ, hỏi có bật meter không, có thì đi, không thì hỏi xe khác. Đứng tránh xa cách điểm nhiều du khách thì dễ kêu tài xế bật meter hơn, tuk tuk bọn mình không giỏi trả giá và ko ước lượng được nên không đi. Bọn mình đi 3 người, tính ra đi taxi meter thì lợi hơn các phương tiện khác nhiều

nhietdoi257
07-05-2015, 23:53
Mọi người ơi cho mình hỏi với . Tháng 9 này mình đi Thái với mẹ và dì , chủ yếu là dẫn gia đình đi tham quan các nơi như hoàng cung , chùa .... thì nên ở khách sạn khu nào là thích hợp và dễ di chuyển nhất ạh . Mình tham khảo thì thấy là ở khu khaosan là dễ đi chuyển đúng ko mọi người ? Lúc đầu mình định chọn ở pratunam , nhưng nghĩ lại mình đi tham quan là chủ yếu chứ ko phải shopping nên phải tìm lại khách sạn khác . Gia đình mình đi 6 người nên muốn chọn ở dorm , có ai biết hostel nào sạch sẽ không chỉ mình với ^^ . Tks all

veozet
08-05-2015, 09:28
Mọi người ơi cho mình hỏi với . Tháng 9 này mình đi Thái với mẹ và dì , chủ yếu là dẫn gia đình đi tham quan các nơi như hoàng cung , chùa .... thì nên ở khách sạn khu nào là thích hợp và dễ di chuyển nhất ạh . Mình tham khảo thì thấy là ở khu khaosan là dễ đi chuyển đúng ko mọi người ? Lúc đầu mình định chọn ở pratunam , nhưng nghĩ lại mình đi tham quan là chủ yếu chứ ko phải shopping nên phải tìm lại khách sạn khác . Gia đình mình đi 6 người nên muốn chọn ở dorm , có ai biết hostel nào sạch sẽ không chỉ mình với ^^ . Tks all

Đi với mẹ và dì thì theo mình không nên ở dorm, thuê khách sạn bình dân cũng rẻ lắm rồi :)
Nếu đi hoàng cung, chùa quanh đấy thì ở khaosan gần hơn cả. Nhưng mà không lẽ bạn đi mấy cái đó cả mấy ngày à ^^

nhietdoi257
08-05-2015, 12:25
Đi với mẹ và dì thì theo mình không nên ở dorm, thuê khách sạn bình dân cũng rẻ lắm rồi :)
Nếu đi hoàng cung, chùa quanh đấy thì ở khaosan gần hơn cả. Nhưng mà không lẽ bạn đi mấy cái đó cả mấy ngày à ^^

Mình đi 6 ngày 5đêm , mình dự định 1 ngày đi shopping , 1 ngày đi safari , chơi ở pattaya 1 ngày , còn lại thì sẽ đi tham quan hoàng cung , chùa , đi thuyền trên sông v.v.. . Còn ở dorm là do nhóm mình đi 6 người lận ^^ , nên định mướn 1 phòng 6 giường luôn :) . Tks b nha .

nhietdoi257
10-05-2015, 09:00
Mọi người ơi , giúp mình với , tháng 9 này mình đi Thái cùng gia đình... Dù ko phải lần đầu đi du lịch bụi nước ngoài nhưng mình vẫn lo sợ
Mình có lên lịch sơ qua về những nơi sẽ đi , mọi người xem cho ý kiến giúp mình với nha , lịch trình có chỗ nào không phù hợp nhờ mọi người góp ý giúp mình luôn nhé . :)
Không biết Thái bây giờ đã có nhiều taxi 7 chỗ chưa mọi người , vì nhóm mình đi 6 người nên đi 2 chiếc taxi 4 chỗ cũng bất tiện :((
Ngoài ra mình cũng còn phân vân vụ khách sạn , không biết những nơi mình có khớp với mấy tuyến tham quan ko , mọi người chỉ giúp mình nha .

Ngày 26/09 ( thứ 7 ) :
Bay của hãng AirAsia đến sân bay Don Mueang lúc 6hpm
Về khách sạn gần Chinatown : The Chilli Bangkok - 53/15 Soi Chareonkrung 37 ( Talad Noi ), Chareonkrung Road, Bang Rak,
Ở đây chơi 1 đêm - đi dạo Chinatown - khu Yaowarat

Ngày 27/09 ( Chủ nhật ) :
Sáng check out sớm - Hành lý tụi mình mang rất ít ko sợ cồng kềnh nên sáng đón xe đi chợ chatuchak , mua sắm chơi tới tầm chiều thì tiếp tục đón xe đi Pattaya
Tới pattaya check in ksan : Peace Resort Pattaya - 179/40 Moo 5, North Pattaya Road, Bắc Pattaya, Pattaya,
Nghĩ ngơi 1 tí rồi đi dạo ra Walking Stress , sau đó xem show Alcazar

Ngày 28/09 ( thứ 2 ) :
Sáng đón xe về BK , về khách sạn gửi đồ : Happio - 46 Phra Arthit Rd., Phranakorn, 10200
Xong đi mua vé đi Ayuthaya luôn .
Tối về qua khaosan chơi

Ngày 29/09 ( thứ 3 )
Sẽ dành nguyên 1 ngày để đi tham quan
Sáng dạy sớm đi Hoàng Cung , Wat Phra Kaew , Wat Pho , Wat Arun , Wat Saket , rồi bắt xe đi qua Vimanmek Palace
Tối chưa biết đi đâu

Ngày 30/09 ( thứ 4 )
Đi Sarari
Đến tầm 3h chơi xong thì về , đi chùa Wat Traimit rồi qua phật bốn mặt .
Sau đó đi Big C , chợ pratunam , platimum rồi về khách sạn

Ngày 01/10 ( thứ 5 )
Ngày cuối này mình chưa biết làm gì có thể sẽ lại là shopping tiếp vì hình như không còn nơi nào gần BK để tham quan nữa ( ai biết có chỗ nào nên đi tham quan nữa thì chỉ mình với nhé )
Sáng check out sớm luôn , rùi gửi lại hành lý ở khách sạn sau đó thì đi tham quan chùa thuyền , xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa sau đó qua Siam Paragon Center , PlatinumMall , Central World dạo 1 tí rồi về khách sạn sửa soạn lại hành lí , 3h bắt xe ra sân bay
7h40pm về vnam

veozet
10-05-2015, 23:06
Omg bạn lên kế hoạch chi tiết và lịch dày thật đấy, nếu đi hết được thì quá ok. Taxi thì ít 6 chỗ lắm.
Ngày 28 lịch Ayu của bạn hơi căng đó, sợ ko kịp.
địa điểm tham quan thì còn chợ nổi (ban ngày), asiatique (tối) chợ talad rot fai (tối) jj green market gần chatuchak (tối) 1 vài ròoftop (tối)....

nhietdoi257
10-05-2015, 23:38
Omg bạn lên kế hoạch chi tiết và lịch dày thật đấy, nếu đi hết được thì quá ok. Taxi thì ít 6 chỗ lắm.
Ngày 28 lịch Ayu của bạn hơi căng đó, sợ ko kịp.
địa điểm tham quan thì còn chợ nổi (ban ngày), asiatique (tối) chợ talad rot fai (tối) jj green market gần chatuchak (tối) 1 vài ròoftop (tối)....
Ngày 28 mình sẽ đi từ PT về BK bằng minivan lúc 6h... đến BK tầm 9h . Mình thấy mấy bạn nói Ayuthaya cách BK chỉ 80km , bắt xe tới đó rùi thuê tuk tuk chạy vòng quanh... rồi chiều về BK
Mình lên lịch như vậy và sẽ cố gắng đi hết cho biết ( vì đã tới rùi mà ko ghé qua đc thì uổng lắm ) , nhưng nếu mệt thì có thể bỏ qua vài nơi .
Chợ nổi ở BK mình thấy bị chê nhiều hơn khen :) , có thể mình sẽ ghé qua Asiatique
Nếu có taxi 7 chổ thì tiện quá rùi , giờ mình chỉ lo phương tiện di chuyển các nơi . Ko biết taxi có chịu nhét 6 người vào 1 chiếc hok nữa :)) , vì mình sợ bị lạc do kẹt xe
Bạn thấy lịch mình như vậy đc hok ? Nhóm mình toàn 6 nữ , sức đi bộ cũng khá 😆

veozet
11-05-2015, 09:57
Ngày 28 mình sẽ đi từ PT về BK bằng minivan lúc 6h... đến BK tầm 9h . Mình thấy mấy bạn nói Ayuthaya cách BK chỉ 80km , bắt xe tới đó rùi thuê tuk tuk chạy vòng quanh... rồi chiều về BK
Mình lên lịch như vậy và sẽ cố gắng đi hết cho biết ( vì đã tới rùi mà ko ghé qua đc thì uổng lắm ) , nhưng nếu mệt thì có thể bỏ qua vài nơi .
Chợ nổi ở BK mình thấy bị chê nhiều hơn khen :) , có thể mình sẽ ghé qua Asiatique
Nếu có taxi 7 chổ thì tiện quá rùi , giờ mình chỉ lo phương tiện di chuyển các nơi . Ko biết taxi có chịu nhét 6 người vào 1 chiếc hok nữa :)) , vì mình sợ bị lạc do kẹt xe
Bạn thấy lịch mình như vậy đc hok ? Nhóm mình toàn 6 nữ , sức đi bộ cũng khá 😆

Taxi mình ngồi 5 người thì okay nhưng 6 thì cũng hơi băn khoăn, bạn cứ thử xem sao.
Khách sạn thì chắc bạn đã tìm hiểu trước, mình thấy phù hợp các địa điểm bạn đi rồi.

Về plan thì mình chỉ sợ tắc đường thì khéo gần trưa bạn mới đến được Ayu.
Chợ nổi thì mình recommend cho khách du lịch nhưng thật ra mình cũng chưa đi bao giờ, đúng là bình thường cũng chẳng ai đi :)) nếu đi thì đi chợ nổi Dumnoen Saduak hơi xa.
Ngày 30 bạn đi Safari mà 3h mới về cẩn thận nhé, tắc đường thì không kịp thăm Wat Traimit.

Sáng check out sớm luôn , rùi gửi lại hành lý ở khách sạn sau đó thì đi tham quan chùa thuyền , xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa

Bạn cho hỏi địa điểm này ở đâu vậy :)

pinky2510
11-05-2015, 12:00
Taxi 7 chỗ bên Thai vẫn đồng ý chở 7 khách nha, 1 trên 3 giữa 3 dưới, và thường thì tài xế sẽ xin thêm tiền. Chẳng hạn như mình đi từ Suvarnabhumi về Nana, giá ticket prepaid là 370 baht, tài xế xin thêm 100 baht nữa để chở đủ 7 người trên 1 xe, cộng thêm 1 đống hành lý. Đi vậy vừa vui vừa tiết kiệm nhưng thiệt tình là khổ lắm, đường vắng còn đỡ chứ kẹt xe là ngồi trên xe cũng mệt khỏi thở luôn.

nhietdoi257
11-05-2015, 12:42
Taxi mình ngồi 5 người thì okay nhưng 6 thì cũng hơi băn khoăn, bạn cứ thử xem sao.
Khách sạn thì chắc bạn đã tìm hiểu trước, mình thấy phù hợp các địa điểm bạn đi rồi.

Về plan thì mình chỉ sợ tắc đường thì khéo gần trưa bạn mới đến được Ayu.
Chợ nổi thì mình recommend cho khách du lịch nhưng thật ra mình cũng chưa đi bao giờ, đúng là bình thường cũng chẳng ai đi :)) nếu đi thì đi chợ nổi Dumnoen Saduak hơi xa.
Ngày 30 bạn đi Safari mà 3h mới về cẩn thận nhé, tắc đường thì không kịp thăm Wat Traimit.

Bạn cho hỏi địa điểm này ở đâu vậy :)

Mong là đến tháng 9 sẽ có nhiều taxi 7 chỗ rồi :)
Mình nghe nói chuyến PT về BK có chuyến 5am nữa , mình cố gắng về sớm nhất nếu có chuyến :)
Nếu ngày 29 còn dư time thì mình sẽ qua Wat Traimit luôn , còn ko thì đành cố gắng ngày 30 về sớm
Chùa thuyền mình thấy nó nằm ở khu Road Yannawa Sathorn đó b ^^
Mong là mọi chuyện như dự định
Bây giờ mình sẽ tìm hiểu cách di chuyển các nơi ngoài taxi , có gì nhờ bạn chỉ giúp mình nha .
Tks b nhiều :)

Taxi 7 chỗ bên Thai vẫn đồng ý chở 7 khách nha, 1 trên 3 giữa 3 dưới, và thường thì tài xế sẽ xin thêm tiền. Chẳng hạn như mình đi từ Suvarnabhumi về Nana, giá ticket prepaid là 370 baht, tài xế xin thêm 100 baht nữa để chở đủ 7 người trên 1 xe, cộng thêm 1 đống hành lý. Đi vậy vừa vui vừa tiết kiệm nhưng thiệt tình là khổ lắm, đường vắng còn đỡ chứ kẹt xe là ngồi trên xe cũng mệt khỏi thở luôn.

mình chỉ sợ bắt taxi 7 chỗ khó thôi , vì mấy bạn trước nói 10 chiếc taxi 4 chỗ thì chỉ có 1 chiếc 7 chỗ .
Nếu có nhiều xe 7 chỗ thì tốt quá rồi , vì nhóm mình đi chỉ có 6 người
Tks b :)

alvinhuang
11-05-2015, 16:12
Mình đi 6 ngày 5đêm , mình dự định 1 ngày đi shopping , 1 ngày đi safari , chơi ở pattaya 1 ngày , còn lại thì sẽ đi tham quan hoàng cung , chùa , đi thuyền trên sông v.v.. . Còn ở dorm là do nhóm mình đi 6 người lận ^^ , nên định mướn 1 phòng 6 giường luôn :) . Tks b nha .

Dorm ko chắc 6 giường, có khi 8, có khi 10 hoặc tới 12 giường, và cũng chưa chắc còn trọn vẹn 1 phòng nguyên cho nhóm của bạn nên phải cân nhắc kỹ. Nếu không ở chung với mấy người khác thì người lớn lại ngại.
Nếu bạn chọn khu Khaosan thì cũng ok nhưng nó rất ồn và mọi người quẫy tới sáng, như bọn mình thì thích nhưng người lớn thì chưa chắc. Nếu được thì bạn có thể chọn khách sạn xung quanh khu khaosan chứ ko nên ở trung tâm khaosan, hoặc khu yaowarat cũng hay...

alvinhuang
11-05-2015, 16:24
Mọi người ơi , giúp mình với , tháng 9 này mình đi Thái cùng gia đình... Dù ko phải lần đầu đi du lịch bụi nước ngoài nhưng mình vẫn lo sợ
Mình có lên lịch sơ qua về những nơi sẽ đi , mọi người xem cho ý kiến giúp mình với nha , lịch trình có chỗ nào không phù hợp nhờ mọi người góp ý giúp mình luôn nhé . :)

7h40pm về vnam

Mình vừa đi về hồi tháng 1, hình như vẫn rất rất rất ít taxi 7 chỗ nếu bắt xe dọc đường...^^

Lịch trình của bạn lên dày đặt nhưng ko biết bạn có nghiên cứu rõ mấy cái phương tiện di chuyển chưa? Mình thấy bạn chỉ nói là "đón xe" này nọ. Mình nghĩ bạn nên nghiên cứu cụ thể hơn. ...bla bla bla...
Những kế hoạch như mua vé đi Ayuth này nọ mình chưa hiểu rõ lắm...bạn nên nghiên cứu để cho chắc cú nha...nếu là mình thì mình mua tour free and easy đi cho khỏe.

Có gì chúng ta sẽ thảo luận thêm nhé

nhietdoi257
11-05-2015, 20:35
Mình vừa đi về hồi tháng 1, hình như vẫn rất rất rất ít taxi 7 chỗ nếu bắt xe dọc đường...^^

Lịch trình của bạn lên dày đặt nhưng ko biết bạn có nghiên cứu rõ mấy cái phương tiện di chuyển chưa? Mình thấy bạn chỉ nói là "đón xe" này nọ. Mình nghĩ bạn nên nghiên cứu cụ thể hơn. ...bla bla bla...
Những kế hoạch như mua vé đi Ayuth này nọ mình chưa hiểu rõ lắm...bạn nên nghiên cứu để cho chắc cú nha...nếu là mình thì mình mua tour free and easy đi cho khỏe.

Có gì chúng ta sẽ thảo luận thêm nhé

Hi , mình định là lên lịch trước nhờ mọi người xem các chỗ mình dự định đi có khớp gần nhau không
Sau đó mình sẽ tiếp tục nghiên cứu kĩ có tuyến xe , vì mình tham khảo rùi mà vẫn chưa hiểu cách đi bên đó lắm >.<
Nếu Ayuth có tuor thì tốt quá :)
Sau khi tìm hiểu kĩ về phương tiện đi lại mình sẽ nhờ b tư vấn dùm nha
Tks b nhiều (wait)

Abbycx
12-05-2015, 13:20
Về phần taxi ở Thái thì ko ước lượng được giá (nếu bật meter thì ko nói làm gì). Còn tùy số lượng người đi, nhìn chung mình thường tính đầu người khoảng 50baht cho 15p đi taxi cũng okie.
Từ Ratcha thì nếu ko có hành lý gì nặng nề thì đi bộ 15p sẽ tới ks, còn nếu có thì đi tuk tuk trả 50baht...đi ít hay đi đông nữa nha....
Mấy cái khoảng cách đi và tiền di chuyển nó ko cố định được nên khó mà đoán dùm bạn, nhiều khi mệt quá nhiêu mình cũng đi...Từ Hoàng cung qua Vimanmek tầm 150baht...Thực tế nếu bạn đi lòng vòng thì coi chừng tiền kết hợp các phương tiện còn mắc hơn là tiền đi 1 cuốc taxi thẳng về khách sạn.

Nếu bạn thấy được thì coi thử dream world coi sao, hoặc Samphran Elephant Ground & Zoo có xiếc voi này nọ như dưới PTY...

Thời gain ngắn quá nên e không định đi PTY, em ở Bangkok thôi ạ. E định đi xem show Cooking Nanta . Alvin đã xem show này chưa ạ? Bên divui e thấy giá vé rẻ hơn h2tl, e thật a sự phân vân trong việc mua vé luôn á, vì không biết nên chọn ghế thường hay ghế VIP, sợ nó xếp chỗ ngồi cho mình ở xa sân khấu k thấy j hết thì khổ (e bị cận ạ), alvin đi rồi cho e xin cái review với ạ :)

veozet
12-05-2015, 18:07
Mọi người có ai đi đảo san hô Koh Larn chưa, review giúp mình với, có nên đi không :D

trangtuba88
13-05-2015, 16:51
Mọi người có ai đi đảo san hô Koh Larn chưa, review giúp mình với, có nên đi không :D

được đó bạn, kỳ trước mình mua cái Sea adventure tour bên divui ra đảo Koh Larn chơi đã lắm, có tour đi đảo Ko Samui cũng hay lắm ^^

oanhduonghs-1988
13-05-2015, 21:29
Không biết Thái bây giờ đã có nhiều taxi 7 chỗ chưa mọi người , vì nhóm mình đi 6 người nên đi 2 chiếc taxi 4 chỗ cũng bất tiện :((
Ngoài ra mình cũng còn phân vân vụ khách sạn , không biết những nơi mình có khớp với mấy tuyến tham quan ko , mọi người chỉ giúp mình nha .

Ngày 26/09 ( thứ 7 ) :
Bay của hãng AirAsia đến sân bay Don Mueang lúc 6hpm
Về khách sạn gần Chinatown : The Chilli Bangkok - 53/15 Soi Chareonkrung 37 ( Talad Noi ), Chareonkrung Road, Bang Rak,
Ở đây chơi 1 đêm - đi dạo Chinatown - khu Yaowarat

Ngày 27/09 ( Chủ nhật ) :
Sáng check out sớm - Hành lý tụi mình mang rất ít ko sợ cồng kềnh nên sáng đón xe đi chợ chatuchak , mua sắm chơi tới tầm chiều thì tiếp tục đón xe đi Pattaya
Tới pattaya check in ksan : Peace Resort Pattaya - 179/40 Moo 5, North Pattaya Road, Bắc Pattaya, Pattaya,
Nghĩ ngơi 1 tí rồi đi dạo ra Walking Stress , sau đó xem show Alcazar

Ngày 28/09 ( thứ 2 ) :
Sáng đón xe về BK , về khách sạn gửi đồ : Happio - 46 Phra Arthit Rd., Phranakorn, 10200
Xong đi mua vé đi Ayuthaya luôn .
Tối về qua khaosan chơi

Ngày 29/09 ( thứ 3 )
Sẽ dành nguyên 1 ngày để đi tham quan
Sáng dạy sớm đi Hoàng Cung , Wat Phra Kaew , Wat Pho , Wat Arun , Wat Saket , rồi bắt xe đi qua Vimanmek Palace
Tối chưa biết đi đâu

Ngày 30/09 ( thứ 4 )
Đi Sarari
Đến tầm 3h chơi xong thì về , đi chùa Wat Traimit rồi qua phật bốn mặt .
Sau đó đi Big C , chợ pratunam , platimum rồi về khách sạn

Ngày 01/10 ( thứ 5 )
Ngày cuối này mình chưa biết làm gì có thể sẽ lại là shopping tiếp vì hình như không còn nơi nào gần BK để tham quan nữa ( ai biết có chỗ nào nên đi tham quan nữa thì chỉ mình với nhé )
Sáng check out sớm luôn , rùi gửi lại hành lý ở khách sạn sau đó thì đi tham quan chùa thuyền , xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa sau đó qua Siam Paragon Center , PlatinumMall , Central World dạo 1 tí rồi về khách sạn sửa soạn lại hành lí , 3h bắt xe ra sân bay
7h40pm về vnam

sao bạn ko mua tour đi Ayutthaya cho khỏe, tháng trc đi BKK mình mua cái tour Ayutthaya đi = xe bên divui.com, có kèm đưa đón nên đi đã lắm. Có loại tour đi = thuyền kèm ăn trưa nữa mà mắc hơn nên mình ko đi :D

nhietdoi257
15-05-2015, 13:10
sao bạn ko mua tour đi Ayutthaya cho khỏe,b tháng trc đi BKK mình mua cái tour Ayutthaya đi = xe bên divui.com, có kèm đưa đón nên đi đã lắm. Có loại tour đi = thuyền kèm ăn trưa nữa mà mắc hơn nên mình ko đi :D
tks b nhiều nha

ngocnguyen-dibui
15-05-2015, 14:49
Thời gain ngắn quá nên e không định đi PTY, em ở Bangkok thôi ạ. E định đi xem show Cooking Nanta . Alvin đã xem show này chưa ạ? Bên divui e thấy giá vé rẻ hơn h2tl, e thật a sự phân vân trong việc mua vé luôn á, vì không biết nên chọn ghế thường hay ghế VIP, sợ nó xếp chỗ ngồi cho mình ở xa sân khấu k thấy j hết thì khổ (e bị cận ạ), alvin đi rồi cho e xin cái review với ạ :)

cái cookin nanta mình thấy ghế thường xem cũng tốt lắm bác ạ, mình cũng bị cận đây mà ko nặng lắm, còn vé thì bên nào rẻ thì mình xúc bên đó thui chứ có gì mà phải lăn tăn nữa ^^

htran
15-05-2015, 16:36
Đồng chí đồng bào giúp đỡ mình chút xíu:

Mình có 1 cặp voucher International Buffet tại Tầng 76, 78 của Baiyoke Sky, Bangkok. Mua trên hotels2thailand.com giá 1.278 baht tương đương gần 900.000 vnd. Hiện tại không đi Thái nữa nên cần nhượng lại cặp vé này.
Link: http://www.hotels2thailand.com/bangkok-day-trips/international-buffet-at-bangkok-sky-restaurant.asp#

Ngày sử dụng: Chủ nhật 17/05/2015
Thời gian: 18:00-22:00
Số lượng: 1 voucher (đặt cho 2 người)

GIÁ NHƯỢNG LẠI: 700.000 (Quá rẻ cho buffet tại Baiyoke Sky, mua trên hotels2thailand là rẻ nhất rồi, giá để lại còn rẻ hơn nữa)

Ai cần liên hệ luôn theo số 0906 90 25 06 (Hà). Thanh toán xong mình gửi voucher liền, in ra cầm đi là đẹp luôn.
Ai ở tp HCM thích gặp mặt tiền trao cháo múc cũng ok luôn nha (từ 17:00 đến 20:30 đt không nhấc máy vui lòng liên hệ lại sau 20:30, cám ơn )

phanh1710
15-05-2015, 17:28
Bên này đảo bé, nc biển bẩn, mình đi đợt tết dương mà cứ thấy nước có bọt sủi chả dám tắm :( Nếu bạn muốn ra đây chơi các trò chơi trên biển thì ra, còn chỉ mục đích ngắm cảnh & tắm biển thì nên chọn chỗ khác :D

veozet
15-05-2015, 17:31
Bên này đảo bé, nc biển bẩn, mình đi đợt tết dương mà cứ thấy nước có bọt sủi chả dám tắm :( Nếu bạn muốn ra đây chơi các trò chơi trên biển thì ra, còn chỉ mục đích ngắm cảnh & tắm biển thì nên chọn chỗ khác :D

Sao có bác lại bảo sạch hơn ở Pat :( thế để em ra mục sở thị rồi review lại :-)

teammeo
16-05-2015, 08:19
Hi , mình định là lên lịch trước nhờ mọi người xem các chỗ mình dự định đi có khớp gần nhau không
Sau đó mình sẽ tiếp tục nghiên cứu kĩ có tuyến xe , vì mình tham khảo rùi mà vẫn chưa hiểu cách đi bên đó lắm >.<
Nếu Ayuth có tuor thì tốt quá :)
Sau khi tìm hiểu kĩ về phương tiện đi lại mình sẽ nhờ b tư vấn dùm nha
Tks b nhiều (wait)

bên divui có bán vé ayutthaya đó bạn, bạn gọi hotline hỏi luôn cho chắc ăn

anhanh88
16-05-2015, 13:00
Hi mọi người,
Mình đầu tháng sau cũng sang Thái du lịch. Trước đó mình cũng đi vài lần rồi nhưng toàn đi 3,4ng. Lần này dẫn cả nhà 8,9ng đi đang không biết di chuyển kiểu j bên đó. Các b hướng dẫn giúp mình:
- Ở sân bay DMK có xe to đủ cho cả đoàn về Pattaya không nhỉ. Hay mình di chuyển ra Mochit rồi đi thì tiện hơn???
- Ở BKK nên đi lại như nào cho tiện: taxi thì mình sợ chia xe ra tắc đường dễ lạc, đi BTS ko biết có hợp lý ko? Ở bên đó mình ưng nhất cái BTS và đi thuyền trên sông. Tuktuk thì vừa sướng vừa sợ vì nó đi như đang đóng Fast & Furious :))

Nhatcuongmobile
18-05-2015, 14:49
Nên ăn mặc lịch sự (áo tay dài, quần hoặc váy dài) và cởi giày khi viếng thăm chùa chiền hoặc các đền thờ. Ở đất nước này, phụ nữ không bao giờ được đứng gần hoặc ngồi gần các nhà sư. Trên xe buýt hoặc nơi công cộng, chiếc ghế bên cạnh các nhà sư đều được để trống, nhưng chớ dại mà ngồi vào nếu không muốn mọi người nhìn bạn với ánh mắt e ngại và coi thường.

veozet
18-05-2015, 19:54
Mọi người có recommend dorm hay guesthouse nào ở Pattaya không ạ, chỉ cho mình với, giá khoảng trên dưới 300 bath. Trên agoda và booking nhiều quá nhìn loạn cả óc o.o

vchi280
21-05-2015, 15:55
Mọi người có recommend dorm hay guesthouse nào ở Pattaya không ạ, chỉ cho mình với, giá khoảng trên dưới 300 bath. Trên agoda và booking nhiều quá nhìn loạn cả óc o.o

Cũng câu hỏi ở trên có bác nào biết dorm nào ở pattaya ko nhỉ

Ngan_Phung
22-05-2015, 17:25
Chào bác, sắp tới nhóm em định đi Bangkok chơi muốn hỏi bác là 5 người đi 1 taxi có được không ạ?

anhanh88
22-05-2015, 21:56
Chào bác, sắp tới nhóm em định đi Bangkok chơi muốn hỏi bác là 5 người đi 1 taxi có được không ạ?

đi được đó bạn nếu ko có nhiều đồ.

JimmyPhan
24-05-2015, 11:43
Cho em hỏi đã có ai đi Ayuthaya chưa? Cách đi thế nào? Ở sân bay Dong Mueang có bán sim 3G hông?

Gianglinhmt
24-05-2015, 20:32
Mình đi Thái ngày 05/12 ( Ngày sinh nhật vua Thái ) đến 12/12/2015, ai đi vào thời gian này lập kế hoạch đi với mình cho vui nha. Liên hệ mình trong Inbox.

tinyfairy
24-05-2015, 22:01
thang 8 nay minh tinh di Thái,tầm 6ngày nhưng đi 1 mình.Có bạn nào đi cùng thoi gian này thì đi chung cho vui hen ^^
https://www.facebook.com/chik.babe

badao-vietnam
25-05-2015, 08:32
Cho em hỏi đã có ai đi Ayuthaya chưa? Cách đi thế nào? Ở sân bay Dong Mueang có bán sim 3G hông?

bạn gọi hotline bên divui.com hỏi mua vé đi Ayutthaya cho tiện nhé, có xe đưa đón đi đỡ phải mệt luôn. Ở sân bay mình nghĩ là có bán sim 3G đó bạn.

JimmyPhan
25-05-2015, 09:55
Ai đi Thai từ 11/02/2016 đến 16/02/2016 hông (AirAsia-BKK-DMK)

Leafover
25-05-2015, 12:10
Up nhờ các bác giúp

Chaudang
25-05-2015, 12:54
Chào các anh chị :D
Em định đi Thai vào thứ 5 ngày 3/9/2015 và về thứ 4 ngày 9/9/2015. Sau đây là plan sơ lược của em. Em có đọc nhiều thông tin về đi thái,nhưng vẫn đang rất hoang mang vì đây là lần đầu tiên em đi ra nước ngoài,mong các anh chị góp ý cho em với ạ. Em chưa book khách sạn,cũng chưa biết nên như nào ạ. Em đi 4 người,toàn nữ ạ. Kế hoạch của em như sau :
Thứ 5. Đến bangkok lúc 6h30pm. Làm thủ tục và đi bts về khách sạn. Em chưa biết nên ở ks nào,e chỉ định ở 1 đêm rồi hôm sau đi pattaya luôn. Nên em muốn ở ks nào gần trạm bus để đi Pattaya ấy ạ. Anh chị nào biết cho em ý tưởng với
Thứ 6 đi pattaya từ sáng. Chọn phòng gần khu walking street rồi đi coral island luôn. Em chỉ định đi thăm thú thôi nên sẽ về lại pattaya vào khoảng 3pm. Sau đó đi tượng phật khắc trên núi và silver lake bên cạnh luôn ạ. Tối về ks rồi thăm thú Walking street. Đi chơi muộn 1 tý nếu có sức :D
Thứ 7 e chỉ có buổi sáng,chưa có plan gì. Tại 12:00 phải check out nên em chưa biết có nên đi đâu ko. Ví dụ như mua sắm hay kiếm nơi chụp ảnh nào đó có đựoc ko ạ? Em có thấy Art in paradise hay hay,ko biết sáng đi có kịp ko. Trả phòng ks xong thì về Bangkok. Em chưa biết chọn phòng ở đâu vì mấy ngày sau em đi linh tinh lắm
Chủ nhật sẽ đi chợ cuối tuần chatuchak. Chắc đến chiều muộn mới về. Tối thì đi khaosan road
Thứ 2 em định cả ngày đi shopping
Thứ 3 không có plan gì hết :(
Thứ 4 nghỉ ngơi chiều về VN.
Các anh chỉ thấy em có nên thay đổi gì ko,nên đi đâu ? Em thấy mấy chùa thì vé thăm quan đăt quá. Em muốn hỏi có 1 ng lớn (55 tuổi) còn đâu 3 đứa (23,24) tuôi thì nên đi đâu là phù hợp ạ?
Em cảm ơn mọi người :D

Gianglinhmt
25-05-2015, 13:23
Hãng máy bay Vietjet đang tặng vé cho ai đi Thái Lan. Ai muốn đi Thái thời gian này vào lấy vé rồi lập kế hoạch đi Thái với mình cho vui nha. ( Mình qua Thái ngày 05/12 (Ngày sinh nhật vua Thái ) đến 12/12/2015 ). Liên hệ với mình ở Inbox.

NLC
25-05-2015, 13:36
Hãng máy bay Vietjet đang tặng vé cho ai đi Thái Lan. Ai muốn đi Thái thời gian này vào lấy vé rồi lập kế hoạch đi Thái với mình cho vui nha. ( Mình qua Thái ngày 05/12 đến 12/12/2015 ). Liên hệ với mình ở Inbox nha.

muathuvang148
25-05-2015, 16:28
Cho mình hỏi từ sân bay Survanabhumi đến Pattaya có bus vào buổi tối không và nếu có thì chuyến muộn nhất là mấy giờ? Theo lịch thì bạn mình sẽ đến sân bay lúc 19:45, chưa tính thời gian nhập cảnh.

Trong trường hợp không có thì từ sân bay vào tối muộn thì mình theo link này thì thấy có chuyến muộn nhất là 23h cơ. http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/bangkok-to-pattaya/#1
Vậy mình muốn hỏi từ sân bay Survanabhumi ra bến nào gần nhất, và đi cách nào để đi đến
Eastern Bus Terminal (Ekamai) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 23h)
Northern Bus Terminal (Morchit 2) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 22h)
Bangna Bus Stop To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 21h)

Cảm ơn các chuyên gia nhé!

veozet
26-05-2015, 09:41
Cho mình hỏi từ sân bay Survanabhumi đến Pattaya có bus vào buổi tối không và nếu có thì chuyến muộn nhất là mấy giờ? Theo lịch thì bạn mình sẽ đến sân bay lúc 19:45, chưa tính thời gian nhập cảnh.

Trong trường hợp không có thì từ sân bay vào tối muộn thì mình theo link này thì thấy có chuyến muộn nhất là 23h cơ. http://www.pattayabus.com/en/routes-schedules/bangkok-to-pattaya/#1
Vậy mình muốn hỏi từ sân bay Survanabhumi ra bến nào gần nhất, và đi cách nào để đi đến
Northern Bus Terminal (Morchit 2) To Pattaya Bus Terminal (chuyến muộn nhất là 22h)

Trường hợp của bạn ra Ekamai là hợp lí nhất và có thể kịp chuyến cuối nhé

veozet
26-05-2015, 09:49
Em định đi Thai vào thứ 5 ngày 3/9/2015 và về thứ 4 ngày 9/9/2015. Sau đây là plan sơ lược của em. Em có đọc nhiều thông tin về đi thái,nhưng vẫn đang rất hoang mang vì đây là lần đầu tiên em đi ra nước ngoài,mong các anh chị góp ý cho em với ạ. Em chưa book khách sạn,cũng chưa biết nên như nào ạ. Em đi 4 người,toàn nữ ạ. Kế hoạch của em như sau :
Thứ 5. Đến bangkok lúc 6h30pm. Làm thủ tục và đi bts về khách sạn. Em chưa biết nên ở ks nào,e chỉ định ở 1 đêm rồi hôm sau đi pattaya luôn. Nên em muốn ở ks nào gần trạm bus để đi Pattaya ấy ạ. Anh chị nào biết cho em ý tưởng với
Thứ 6 đi pattaya từ sáng. Chọn phòng gần khu walking street rồi đi coral island luôn. Em chỉ định đi thăm thú thôi nên sẽ về lại pattaya vào khoảng 3pm. Sau đó đi tượng phật khắc trên núi và silver lake bên cạnh luôn ạ. Tối về ks rồi thăm thú Walking street. Đi chơi muộn 1 tý nếu có sức :D
Thứ 7 e chỉ có buổi sáng,chưa có plan gì. Tại 12:00 phải check out nên em chưa biết có nên đi đâu ko. Ví dụ như mua sắm hay kiếm nơi chụp ảnh nào đó có đựoc ko ạ? Em có thấy Art in paradise hay hay,ko biết sáng đi có kịp ko. Trả phòng ks xong thì về Bangkok. Em chưa biết chọn phòng ở đâu vì mấy ngày sau em đi linh tinh lắm
Chủ nhật sẽ đi chợ cuối tuần chatuchak. Chắc đến chiều muộn mới về. Tối thì đi khaosan road
Các anh chỉ thấy em có nên thay đổi gì ko,nên đi đâu ? Em thấy mấy chùa thì vé thăm quan đăt quá. Em muốn hỏi có 1 ng lớn (55 tuổi) còn đâu 3 đứa (23,24) tuôi thì nên đi đâu là phù hợp ạ?

Mình có vài điểm góp ý thôi, chúc bạn đi vui vẻ nhé:
1. Thời gian bạn đi khá dài, BKK và Pat không thôi mình thấy phí quá, budget bạn thế nào, có thể đi thêm Ayutthaya, Huahin, Koh Samet?
2. Xuống BKK bạn có thể đi luôn về Pat, thành phố này ngủ muộn lắm, yên tâm bạn đi walking street ngay tối đó cũng được. Nếu vẫn muốn ngủ lại BKK thì ở gần Ekamai BTS, trạm xe bus ở gàn đó.
3. Ở BKK muốn đi thăm chùa và khaosan thì bạn book các khách sạn gần khaosan road. Hoàng Cung đắt quá thì bạn có thể bỏ qua, nhưng các chùa cũng không thu vé quá đắt, có chùa còn không thu, nên cố gắng sắp xếp đi thuyền dọc bờ sông thăm vài ngôi chùa nếu thích.

veozet
26-05-2015, 10:00
Chào các bác

Sắp tới nhóm em sẽ làm chuyến tự túc đi Thái từ 4/6 đến 9/6. Lên đây nhờ các bác tư vấn lịch trình chop hợp lý.

Nhóm em có 6 người (2 nam 4 nữ) ở Hà Nội. Trong đấy thì có em đã từng đi Myanmar và Malay tự túc rồi và tiếng Anh tốt còn lại đều lần đầu xuất ngoại và bập bõm tiếng Anh. Đây là lần đầu cả bọn đi Thái nên chọn tour thông dụng nhất là Bangkok - Pattaya. Em cũng tìm hiểu khắp nơi nhưng do lịch bay tối và Thái Lan có nhiều chỗ để đi quá nên lên lịch trình vất vả quá :(

Em bám theo lịch trình của 1 số tour và thay đổi chút cho phù hợp với kiểu tự túc : http://www.thailan.org/tours-du-lich-thai-lan-6-ngay-5-dem.html

Lịch trình (VietJet, sân bay Survanabhumi) :
Chiều đi 04/06 : 17:50 - Ha Noi -> 19:40 - BangKok
Chiều về 09/06 : 21:00 - BangKok -> 22:50 - Ha Noi

NGÀY 1 : HÀ NỘI – BANGKOK
19:40 : Đến sân bay, trước đây em đi Malay và Myanmar thì thấy thủ tục nhập cảnh rất nhanh, chỉ 5-10p. Nhưng nghe nói ở Bangkok nhập cảnh lâu lắm, có khi mất cả tiếng. Mà chuyến bay em lại muộn nên khá lo.

20:00 : Xong xuôi thủ tục, đi mua SIM True Move để dùng 3G rồi đi ăn ở quầy Magic Food.
(Trong plan các bác ăn tại Sân Bay là do chờ bus đi Pattaya nhưng em bay hơi muộn sợ không kịp qua Pattaya mà về Bankok thì có nên ăn ở sân bay không hay về hẳn Bankok ăn).

Ăn xong bắt City Train về khách sạn tại Bankok

Hiện em chưa đặt khách sạn, nhờ các bác tư vấn đặt ở đâu, khu nào cho hợp lý, giá tầm bao nhiêu là vừa. Bọn em thích ăn vặt và mua sắm kiểu bình dân. Hình như là khu Pratunam.

Về khách sạn xong nghỉ tí rồi ra đường khám phá Bangkok. Không biết muộn thế này có nên ra đường không hay ngủ đến sáng hôm sau.

NGÀY 2 : BANGKOK – PATTAYA

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn hoặc bên ngoài tùy hứng. Sau đó đi du ngoạn trên sông Chaophraya, thăm Hoàng Cung, tượng phật bốn mặt.

Chiều: Bắt xe đi Pattaya. Đến nơi nghỉ ngơi tí tại khách sạn (em cũng chưa đặt ks ở Pattaya) tắm biển hoặc thuê xe máy đi vòng quanh thành phổ.

Tối: Ăn tối xong đi xem Tiffany show rồi đi bar, khám phá thành phố, đêm về..

NGÀY 3 : PATTAYA – ĐẢO CORAL – THÀNH PHỐ TÌNH YÊU MIMOSA

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn, sau đó đi thuyền lên đảo chơi buổi sáng.

Trưa: Về đất liền nghỉ ngơi (ăn trưa ở đảo hay ở đất liền ????).

Chiều: Lại thuê xa máy tham Quan Bảo Tàng Sáp Wat Yan (Wat Yan Sangwararam). Viếng thăm Núi Phật Vàng (Khao Chee Chan). Sau đó xe đưa đoàn tham quan Vườn thiên nhiên gì đó. Đi trung Tâm Mimosa

Tối: Dùng cơm tối. Đi chơi tối (tối thứ 2 chơi gì giờ ?).

NGÀY 4 : PATTAYA – BANGKOK

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn, trả phòng. Khởi hành trở về thủ đô Bangkok.

Trưa: Ăn trưa nghỉ trưa cho đỡ nắng.

Chiều: Đi chợ nổi chợ nổi Taling Chan, chợ cuối tuần Chatuchak, đường Khaosan, kênh Bangkok Klongs.

Tối: Vì là tối CN nên đi mấy chợ đêm mua áo thun hay đồ lưu niệm, nghe nói cuối tuần có chợ đêm to lắm.

NGÀY 5: BANGKOK

Sáng: Đi Safari World.

Trưa : ăn buffe tại đó.

Chiều, Tối: Ăn buffe tại tòa Nhà Bayoke Sky 88 tầng cao nhất thủ đô Bangkok.
Ăn xong Bắt Sỏng Thẻo hoặc taxi tới China town, có bạt ngàn đồ ăn và đồ mua bán ở đấy. Nếu ăn chưa đã thì tới đây ăn tiếp. Dạo vài vòng rồi tiếp tục overnight tới Khao San road. Cứ chọn bừa 1 bar rồi phê pha xập xình đủ kiểu.
24h: Cuối ngày bắt taxi về nhà nghỉ.

NGÀY 6 : BANGKOK – HÀ NỘI

Sáng, Chiều: Đi mấy trung tâm thương mại sang chảnh. Dream World. Khám phá nốt thành phố.

Tối : Đi train ra sân bay về Hà Nội.

Nếu là mình thì có thể là xuống Pat ngay trong này đó luôn, hoặc ngày thứ 2, mình sẽ đi xe đến Pat từ buổi sáng, đến nơi lên Coral luôn rồi về buổi chiều, có thời gian thì đi mấy địa điểm gần gần ở Pat, tối đi chơi đêm . Hôm sau đi thăm các chỗ còn lại, rồi 12h check out về lại BKK luôn. Vậy bạn sẽ không phải hỏi là làm gì trong buổi tối thứ 2 ở Pat nữa

Gianglinhmt
26-05-2015, 13:52
Hãng máy bay Vietjet đang tặng vé cho ai muốn đi Thái Lan. Ai muốn đi Thái thời gian này vào lấy vé rồi lập kế hoạch đi Thái với mình cho vui nha. ( Mình qua Thái ngày 05/12 (Ngày sinh nhật vua Thái ) đến 12/12/2015 ). Liên hệ với mình ở Inbox.

alvinhuang
26-05-2015, 15:33
bạn gọi hotline bên divui.com hỏi mua vé đi Ayutthaya cho tiện nhé, có xe đưa đón đi đỡ phải mệt luôn. Ở sân bay mình nghĩ là có bán sim 3G đó bạn.

Sân bay bán sim ở lầu 2 gần thang máy xuống gate No 8 đó bạn nhé...Ko thì cứ Search Dtac Hall ở Suvarnabhumi là ra ngay

alvinhuang
26-05-2015, 15:39

Đọc sơ qua thì lịch trình của bạn sai trầm trọng về cơ bản hết trơn rồi. Ví dụ như tới PTY lúc 8-9h sáng thì bạn bảo về khách sạn. Trên thực tế thì 14h mới là giờ nhận phòng, trừ khi bạn chịu chi thêm 1 đêm tiền phòng (or a half) cho một buổi sáng chỉ để đồ hoặc là bạn dự tính như thế nào đó.
Bạn cũng ko nên đi về BKK rồi hôm sau mới đi PTY....
Mình cũng ko biết bạn bay tới sân bay nào?
Về các điểm đến thì bạn xác định xem mình thích mua sắm hay tham quan. Như bạn nói tham quan mắc thì bạn có thể mua ở Hotels2thailand hoặc Thaitourismguide hoặc divui thì sẽ tiết kiệm hơn.
Thái lan có thể đáp ứng mọi nhu cầu của du khách nên trừ khi bạn không xác định được mục đích của mình hoặc chưa nghiên cứu kỹ thôi. Lần nào mình đi cũng ko đủ time chứ không phải là ko biết đi chỗ nào.
Bạn nên bình tĩnh nghiên cứu lại để đọc bài post của mình và bài update của mọi người thêm nhé.

alvinhuang
26-05-2015, 15:40

Có bạn nhé. theo link này nè http://www.airportpattayabus.com/suvarnabhumi-airport-pattaya-bus-schedule-timetable

Đúng gate 8 luôn đấy, 22h là chuyến cuối

Chaudang
26-05-2015, 18:53
Dạ vâng ạ. Nhưng tại vì em đến sân bay survanabhumi tầm đấy sợ không có bus đi Pattaya từ sân bay nên mới định ở đêm tại bkk rồi mớt đi pattaya. Đầu tiên em tính ở bkk từ t5-hết sáng t2 rồi mới đi pattaya. Vì định đi chợ cuối tuần vào chủ nhật ạ. Nhưng sợ mỗi là đi pattaya về thẳng sân bay luôn nhớ rắc rối hay sự cố gì trễ chuyến bay thì tèo. Tại em cũng có 1 bạn nữa bay về SG thay vì về HN như em nên giờ bay hơi chênh lệch. Đầu tiên em nghĩ plan như vậy để tránh sơ xuất thôi. Hic.
Còn tham quan với mua sắm thì sau khi có bạn tư vấn ở trên em chắc sẽ đi thêm cả ayutthaya nữa ạ. Tại vì lịch trình vừa thăm quan vừa mua sắm nên em mới không biết nên ở đâu ạ :D
Cảm ơn anh/chị đã tư vấn ^_^

Chaudang
26-05-2015, 18:57
Dạ vâng ạ. Nhưng tại vì em đến sân bay survanabhumi tầm đấy sợ không có bus đi Pattaya từ sân bay nên mới định ở đêm tại bkk rồi mớt đi pattaya. Đầu tiên em tính ở bkk từ t5-hết sáng t2 rồi mới đi pattaya. Vì định đi chợ cuối tuần vào chủ nhật ạ. Nhưng sợ mỗi là đi pattaya về thẳng sân bay luôn nhớ rắc rối hay sự cố gì trễ chuyến bay thì tèo. Tại em cũng có 1 bạn nữa bay về SG thay vì về HN như em nên giờ bay hơi chênh lệch. Đầu tiên em nghĩ plan như vậy để tránh sơ xuất thôi. Hic.
Còn tham quan với mua sắm thì sau khi có bạn tư vấn ở trên em chắc sẽ đi thêm cả ayutthaya nữa ạ. Tại vì lịch trình vừa thăm quan vừa mua sắm nên em mới không biết nên ở đâu ạ :D
Cảm ơn anh/chị đã tư vấn ^_^

Mình có vài điểm góp ý thôi, chúc bạn đi vui vẻ nhé:
1. Thời gian bạn đi khá dài, BKK và Pat không thôi mình thấy phí quá, budget bạn thế nào, có thể đi thêm Ayutthaya, Huahin, Koh Samet?
2. Xuống BKK bạn có thể đi luôn về Pat, thành phố này ngủ muộn lắm, yên tâm bạn đi walking street ngay tối đó cũng được. Nếu vẫn muốn ngủ lại BKK thì ở gần Ekamai BTS, trạm xe bus ở gàn đó.
3. Ở BKK muốn đi thăm chùa và khaosan thì bạn book các khách sạn gần khaosan road. Hoàng Cung đắt quá thì bạn có thể bỏ qua, nhưng các chùa cũng không thu vé quá đắt, có chùa còn không thu, nên cố gắng sắp xếp đi thuyền dọc bờ sông thăm vài ngôi chùa nếu thích.
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn :D. Sau khi xem anh/chị góp ý em quyết định sẽ thêm ayutthaya vào lịch trình ạ. Còn vụ hotel với việc đi ở bkk-pat thì chắc em phải xem xét lại vì mới đựoc góp ý là ko ổn :(

veozet
26-05-2015, 22:08
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn :D. Sau khi xem anh/chị góp ý em quyết định sẽ thêm ayutthaya vào lịch trình ạ. Còn vụ hotel với việc đi ở bkk-pat thì chắc em phải xem xét lại vì mới đựoc góp ý là ko ổn :(
Nếu lịch của bạn vẫn là đi Pat hoặc Ayu vào thứ 7 thì cho mình nhập hội với hehe :)) tuần đấy mình cũng định xuống đó chơi.

arinhh
26-05-2015, 22:26
Hi, sau khi ráng lội hết 170 trang thì mình cũng tìm dc kha khá thông tin mình cần. Sắp tới nagỳ 17/7 mình đi Thái bằng AA, mình muốn hỏi là lúc về mình bay chuyến 7h45 sáng v nên đi gì ra sân bay( mình ở ks Bangkok city hotel). Thêm nữa là siam square khác j với siam center v mấy bạn???

NLC
26-05-2015, 22:51

muathuvang148 lại muốn đi Thái à ? Theo mình chuyến bay đến trể không còn xe đi Pattaya thì nên ngủ lại ở airport, mai đi sớm không nên vội đi ở nơi chưa biết gì vừa mệt lại vừa lo, phi trường của Thái ngủ cũng Ok mà...

NLC
26-05-2015, 22:57
Hi, sau khi ráng lội hết 170 trang thì mình cũng tìm dc kha khá thông tin mình cần. Sắp tới nagỳ 17/7 mình đi Thái bằng AA, mình muốn hỏi là lúc về mình bay chuyến 7h45 sáng v nên đi gì ra sân bay( mình ở ks Bangkok city hotel). Thêm nữa là siam square khác j với siam center v mấy bạn???

7h45 thì sớm quá, lại có mặt trước 3 tiếng, theo mình thì đi taxi ra cho ổn.

veozet
27-05-2015, 00:15

Taxi nha bạn.
Siam square đối diện siam paragon. Là nơi có nhiều nhà thiết kế Thái Lan mở các boutique. Cũng có một vài quầy bán đồ vintage. Sinh viên học sinh cũng đi quanh khu này khá nhiều. Khu đằng quanh quanh square có khơ khớ hôt gơn đi lại :v điểm trừ là khu này điều hòa chỉ có ở trong từng gian hàng nên khá nóng.

Siam center thì đang đóng cửa sửa chữa rùi nhé.

tigon1007
27-05-2015, 09:24
Mình mới thấy có 2 chỗ săn vé đi Thái được nè mí bồ.

1. Cuộc thi trên FB của TAT Hochiminh

Link tham gia trên điện thoại:
https://vnbrandmaker.com/ssl/
Link tham gia trên máy tính, laptop:
https://www.facebook.com/TATHochiminh/app_417523315085880

2. Cuộc thi trên FB của FPT Shop Online
Link tham khảo nội qui đây nhé:
http://fptshop.com.vn/tin-tuc/Thong-tin-FPT-Shop/thu-thach-selfie-cung-microsoft-lumia-540-voi-fpt-shop-26305

Mình mém thẳng giải ngày :) . Vẫn đang chăm chỉ để chơi nè :)

Duytrinh88
27-05-2015, 12:34
Cho mình hỏi thăm 1 tý chia sẻ đi phuket 2ngay 2 đem đi những đâu ạh?và dự định qua đảo ko phi phi,và ở phuket có những đia điểm gì chơi,và nên di chuyển từ phuket bang may bay hay bus và ở ks ở khu bãi niển patong ok ko :) tks

Chaudang
28-05-2015, 13:01
Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em ạ. Sau đây em định chỉnh lịch trình của em như sau ạ.
Em đi từ t5 ngày 3/9 đến t4 ngày 9/9 về ạ
Thứ 5 ngày 3/9 em đến sân bay suvanabhum vào lúc 7pm tối. Chưa tính thời gian check-in ạ. Nếu kịp thì em đi bus ở sân bay đến pattaya. Còn ko thì đi đến bến xe ekkamai rồi đi xe bus xuống pattaya ạ. Liệu như thế có ổn không ạ? Xuống pattaya em đinh ở hotel nào gần khu walking street để tối đó đi chơi luôn. Nhưng xuống Pat muộn vậy thì đi lại có tiện ko ạ?
Thứ 6. Buổi sáng em sẽ đi đảo Coral,buổi chiều từ đảo về em định đi tượng phật khắc trên núi với khu làm rượu ở cạnh đó. Silver Lake thì phải ạ. Buổi tối chắc free tham quan linh tinh thôi ạ
Thứ 7. Sáng e định đi Art Paradise hoặc mini Siam để chụp choẹt thôi ạ. Chiều thì về lại bangkok. Tối đó em định đi Khaosan Road chơi ạ
Chủ nhật. Cả ngày ở chợ chatuchak. Tối thăm quan Chinatown
Thứ 2 em định đi ayatthuya cả ngày ạ. Em muốn đến mấy chùa chính ở đó mà k biết đến đấy ngta có offer city tour ko nhỉ. Hay phải book từ bangkok ạ? Tự đi thì có khó khăn lắm ko ạ? E muốn thăm quan Wat mahatat vì có đầu phật ở trong rễ cây ấy ạ. E mới thêm điểm đến này vào lịch trình vì có bạn khuyên em như vậy ạ,nên vẫn hơi lờ mờ. Hic
Thứ 3 thì cả ngày cho mấy shopping mall thôi ak.
Thứ 4 buổi sáng đi mua vài đồ hoa quả hay gì đó tuơi mang về. Liệu có vấn đề j k nếu e mag hoa quả tuơi về ạ. Vd như xoài ấy ạ. Chiều thì ra sân bay rồi về thôi ak
Mọi người lại cho em ý kiến nhé. Em cảmnown ạ

hoangvanphuong75
28-05-2015, 15:09
Em đi thuyền trên sông trên đường đi Hoàng Cung và Wat Arun, có bến là chợ sỉ hoa, có rau và xoài rẻ lắm, anh cũng mua tại đó 1 kg xoài, 1 kg nấm đông cô tươi, 1 kg măng tây rẻ kinh khủng, ăn cho nhớ.

vdanh
28-05-2015, 16:26
Các bác cho em hỏi thuê xe máy ở Pattaya là ở khách sạn nào cũng cho thuê hả? Có yêu cầu xuất trình bằng lái quốc tế mới cho thuê không? Em chỉ có bằng lái VN thôi àh? Vậy có thuê được không?

muathuvang148
28-05-2015, 16:51
Có bạn nhé. theo link này nè http://www.airportpattayabus.com/suvarnabhumi-airport-pattaya-bus-schedule-timetable

Đúng gate 8 luôn đấy, 22h là chuyến cuối

Ôi lại là alvinhuang cứu mình! Yêu vô cùng ý! Cảm ơn bạn nhiều!

phuoctr
28-05-2015, 22:32
Mọi người ơi, mình tính đi Thái 7 ngày 6 đêm , mà mình ở Chiangmai 1 đêm, Pai 2 đêm, Bangkok 3 đêm. Như vậy có ít ko hay là đủ vậy mn? Mình thấy PAi dễ thương quá nên muốn ở 2 đêm luôn mà ko biết có nhìu nơi để đi hok. Anh chị nào rành Pai chỉ mình với nhoa!!!!!! Thanks nhiều lắm!!!

Chaudang
29-05-2015, 00:11
Em đi thuyền trên sông trên đường đi Hoàng Cung và Wat Arun, có bến là chợ sỉ hoa, có rau và xoài rẻ lắm, anh cũng mua tại đó 1 kg xoài, 1 kg nấm đông cô tươi, 1 kg măng tây rẻ kinh khủng, ăn cho nhớ.
Thế hả anh. Vậy là xuống ở bến chợ sỉ hoa ạ? Em chỉ lo ko đc mang về thôi,chứ hải quan k bắt là may rồi. Hehe. Cảm ơn anh ^_^

vdanh
29-05-2015, 11:43
Mình ăn ở Magic Food rồi, cũng ko có gì là quá đặc biệt ngoài giá rẻ hơn so với trong sân bay, trong khi đó tầm 23h hoặc 23h30 gì đó là tàu điện ngừng hoạt động.
Vì vậy bạn nên cân đối thời gian khi bạn tới nơi để quyết định xem có nên ăn uống ở khu này ko hay cứ vào thành phố rồi tính sau.

Ngoài ra lưu ý bạn là an ninh ở Pattaya ko tốt như ở Bangkok, mình đã từng bị lừa 500 baht ngay trước cửa ks mà mình thuê (Tune hotel) sau đó vào trình bày với lễ tân thì họ chỉ an ủi vài câu và nói lần sau nên cẩn thận hơn, có báo cảnh sát cũng chẳng lấy lại đc đâu.
Đợt mình từ Bangkok đi Pattaya ra tận bus terminal bắt xe đi và đúng là ác mộng khi bị nhầm lẫn giữa xe đi thẳng và xe cứ vài trạm dừng 1 lần hậu quả là đi từ sáng đến tối mịt mới tới nơi, vậy nên bạn cũng nên lưu ý nhé.

Ở Bangkok có vẻ bạn bỏ qua Grand palace, chùa Phật ngọc...?

Bạn cho mình hõi xíu, làm sao nhận biết được xe từ Pattaya về Bangkok là đi thẳng hay là xe vài trạm lại dừng vậy? Tháng 6 này mình đi rồi. Bạn cho mình biết với.

Thanks

veozet
29-05-2015, 13:37
Bạn cho mình hõi xíu, làm sao nhận biết được xe từ Pattaya về Bangkok là đi thẳng hay là xe vài trạm lại dừng vậy? Tháng 6 này mình đi rồi. Bạn cho mình biết với.

Thanks

Bạn ra bus station của Pat, thấy quầy bán vé đi về bến Ekamai - BKK thì vào mua, mình chẳng thấy nó dừng gì cả, có chăng là nó bị tắc đường lúc đi vào BKK, và nó sẽ dừng lại ở mấy bến BTS trước BTS Ekamai cho vài người xuống trước vì nhiều người ở khu đó (Udomsuk, On Nut).

hoangvanphuong75
29-05-2015, 14:38
Đúng rồi em, nếu không thích hoa thì mang 2 loại rau nói trên cho hợp hành lý 7-8kg, rẻ rau sạch, bảo quản được lâu và an toàn. (2 loại rau trên là rau đắt tiền của chợ này cũng như VN mình, cho bõ công mang)

alvinhuang
30-05-2015, 12:07

Nên trả phòng từ lúc 4h sáng để ra sân bay đó bạn...buổi tối chắc phải nhờ receptionist gọi một chiếc taxi sẵn cho mình.
Còn cái đống Siam là nó liền kề nhau, là một khu phức hợp thương mại thôi, đi bộ thông qua lại hết đó, quần áo, ăn uống, siêu thị, nhà hàng, rạp chiếu phim, thủy cung, bảo tàng....

Chaudang
31-05-2015, 12:59
Cảm ơn mọi người đã góp ý cho em ạ. Sau đây em định chỉnh lịch trình của em như sau ạ.
Em đi từ t5 ngày 3/9 đến t4 ngày 9/9 về ạ
Thứ 5 ngày 3/9 em đến sân bay suvanabhum vào lúc 7pm tối. Chưa tính thời gian check-in ạ. Nếu kịp thì em đi bus ở sân bay đến pattaya. Còn ko thì đi đến bến xe ekkamai rồi đi xe bus xuống pattaya ạ. Liệu như thế có ổn không ạ? Xuống pattaya em đinh ở hotel nào gần khu walking street để tối đó đi chơi luôn. Nhưng xuống Pat muộn vậy thì đi lại có tiện ko ạ?
Thứ 6. Buổi sáng em sẽ đi đảo Coral,buổi chiều từ đảo về em định đi tượng phật khắc trên núi với khu làm rượu ở cạnh đó. Silver Lake thì phải ạ. Buổi tối chắc free tham quan linh tinh thôi ạ
Thứ 7. Sáng e định đi Art Paradise hoặc mini Siam để chụp choẹt thôi ạ. Chiều thì về lại bangkok. Tối đó em định đi Khaosan Road chơi ạ
Chủ nhật. Cả ngày ở chợ chatuchak. Tối thăm quan Chinatown
Thứ 2 em định đi ayatthuya cả ngày ạ. Em muốn đến mấy chùa chính ở đó mà k biết đến đấy ngta có offer city tour ko nhỉ. Hay phải book từ bangkok ạ? Tự đi thì có khó khăn lắm ko ạ? E muốn thăm quan Wat mahatat vì có đầu phật ở trong rễ cây ấy ạ. E mới thêm điểm đến này vào lịch trình vì có bạn khuyên em như vậy ạ,nên vẫn hơi lờ mờ. Hic
Thứ 3 thì cả ngày cho mấy shopping mall thôi ak.
Thứ 4 buổi sáng đi mua vài đồ hoa quả hay gì đó tuơi mang về. Liệu có vấn đề j k nếu e mag hoa quả tuơi về ạ. Vd như xoài ấy ạ. Chiều thì ra sân bay rồi về thôi ak
Mọi người lại cho em ý kiến nhé. Em cảmnown ạ
Mọi người cho em ý kiến về plan đc sửa lại này với

anhtu911
01-06-2015, 13:58
Í, em cũng đã chơi thử, giải nhất đi Thái 2 người + 10000 Baht quá đã luôn, rất đáng để đầu tư. Page này hay treo giải đi Thái 2 người ghê nha.
>>> Phượt thủ thích điều này :))))
Link tham gia trên máy tính, laptop:
https://www.facebook.com/TATHochiminh/app_417523315085880
Link tham gia trên điện thoại, Ipad: https://vnbrandmaker.com/ssl/

nvmb1
01-06-2015, 14:28
Mình cũng không rõ giờ đó còn bus từ sân bay đến Pattaya không nữa vì đi cách này là tiện và nhanh nhất. Còn nếu đi từ bến Ekkamai thì từ sân bay bạn phải đón taxi đi ngược về hướng bangkok hoặc đi airport railink đến trạm trung chuyển Makasan rồi từ đó đi bts đến ekkamai ( đi cách này phù hợp với ai hành lý gọn nhẹ, vì nếu hành lý công kềnh, nặng thì việc kéo đi lên xuống các cầu thang đã rất mệt rồi ). Nếu bạn đi đông người thì bắt hẳn taxi đi Pat chia ra thì cũng không đắt.
Ở pattaya bạn dễ dàng đi đến walking street bằng phương tiện xe song thẻo chạy đầy đường, nó chạy theo kiểu vòng từ đường sát biển rồi đường bên trong, giá thì rẻ tầm 20 baht nếu chỉ quẹo 1 lần thì phải. Dễ nhất là đi bộ ra đường chính ven biển, xe đó chạy đầy, thấy nó chạy về hướng walking street thì leo lên thôi, bọn khoai tây đi đầy. Nên khách sạn thì chỉ cần lựa cái nào ngon bổ rẻ chứ không cần phải gần walking street quá đâu. Lúc trước mình ở Grand Bella, ks rất tốt mà khá rẻ, tiêu chuẩn 4 sao nhưng giá rẻ như 3 sao, hồ bơi thì cực to.
walking street nó chơi thâu đêm nên sợ bạn không có sức chơi thôi chứ không sợ đến trễ nhé. Đi cái này đi đông với tụi bạn thì vui chứ đi với gia đình hay người yêu thì không nên.
Còn đi đảo Coral thì nhiều tư vấn trên này rồi, đợt trước mình không đi Coral mà dành nguyên ngày qua khu Jomtien chơi do đọc thấy trên đảo cũng không có gì đặc sắc mà dễ dính chặt chém.
Còn ngày t7, cn thì ổn rồi, nên ghé thêm asiatique chơi trước rồi ghé Khao San chơi vì Khao San chỉ nhộn nhịp sau 10h tối, chơi thâu đêm đến 2,3h sáng lận
Nên dành thêm thời gian đi 1,2 trung tâm thương mại như plantium, MBK, terminal 21 vì nhiều hàng hóa và chất lượng hơn chatuchak ( hàng tạp nham nhiều mà giá cũng không rẻ, dễ bị chém ).
Lời khuyên ở BKK thì nên ở khu sukhumvit gần terminal 21 vì ăn uống trong đó cực rẻ và rất nhiều món hợp khẩu vị người Việt. Sẽ tiết kiệm được 1 khoản kha khá cho việc ăn uống và đi lại vì mấy chỗ trung tâm quanh đó đều dễ dàng đi lại bằng bts.
Taxi và xe tuktuk thấy du khách là tìm cách chặt chém, như không bật đồng hồ, hô thách giá, và nó chạy cực ẩu, xe ôm nữa. Nên tốt nhất trừ khi kẹt lắm mới đi taxi, còn không thì cứ bts kết hợp mrt mà đi.
Mát xa thái nên thử, đặc biệt là mát xa chân, khu sukhumvit có đầy mà chất lượng cũng gần như nhau, giá thì rẻ hơn vn, không cần boa ( mình thì hay boa 50-100 baht là thấy họ vui lắm rồi )
Còn mua trái cây gì đó thì mình chịu, trái cây thái qua đó thì thử đi, chứ đi du lịch mua cái đó về chi cho mệt, dễ bị hư nữa.
Còn mấy vụ abc xyz thì cần thì inbox chứ ko chia sẻ ở đây kaka

bo_cong_anh1987
01-06-2015, 23:35
Dư định của mình là đi vào khoản giữa tháng 7 mình cần các bác đã đi và có kinh nghiệm
mình đi bangkok - pataya - hunhin cần tìm hiểu một số vấn đề
1 - đi lại phương tiện gì rẻ, những địa điểm tham quan, vui chơi và ăn uốn ngon bổ rẻ
2 - mình định ở phòng tập thể dành cho khách du lịch tây balo, ở như vậy có an toàn không? Mình nghe nó bên đó an ninh kg được ổn cho lắm, khách du lịch ưa bị mốc túi, mất đồ
3 - từ bangkok tới pataya đi bằng phương tiện gì và tới pataya thì đi lại bằng phương tiện gì?
Thank các bác nhiều:D

phuoctr
02-06-2015, 13:43
Mọi người ơi. Tháng 8 này E tính ở Chiangmai 1 đêm, Pai 2 đêm, và Bangkok 3 đêm. Em muốn đi chợ cuối tuần Chatuchak nhưng e bay tới Bangkok là trưa Cn nên e tính đêm đầu tiên em ở BAngkok để ngày chủ nhật tới e tranh thủ đi chợ, và nếu được thì tối đi china town. Sau đó 3 ngày sau e ở PAi, 2 đêm cuối quay về lại BKK.
Vậy e nên ở khách sạn gần khu nào để e tiện đi từ sân bay Savabhumi về KS ròi đi ra Chatuchak, ròi để sáng hôm sau e lại ra sân bay Donmuang để đi Chiang mai mn nhỉ?
E cũng có dự định ở khách sạn gần BTS Phaya Thai, ngay airport link để đi ks về cho tiện, ròi bắt BTS đi ra Chatuchack . Nhưng ko biết từ đó hôm sau e đi ra SB Don muang có tiện ko? e nghe nói là đi ra MRT Chatuchack có xe bus để ra SB Don muang, nhưng cũng lo ko biết đi thì trễ giờ bay đi chiangmai là tiêu ~.~. Hay là e thuê KS ở gần Chatuchak luôn nhỉ, từ đó tối đi China town chắc hơi xa đúng ko ạ?
Mà vì đi chợ xong đồ đạc nhiều lỉnh kỉnh ko biết e gửi khách sạn 3 ngày để đi chiangmai về qua lấy có được ko a nhỉ. Vì em tính đêm đầu ở BKK ở 1 ks, ròi 2 đêm cuối e ở KS khác ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

muathuvang148
02-06-2015, 15:07
Mình thấy còn kịp chuyến nên sẽ đi luôn ngủ đêm muộn nhưng đàng hoảng khỏi mệt. Mình hỏi cho chị bạn thôi, chứ mình không chọn chuyến bay muộn thế cho một chỗ có nhiều chuyến bay như BKK :)

muathuvang148 lại muốn đi Thái à ? Theo mình chuyến bay đến trể không còn xe đi Pattaya thì nên ngủ lại ở airport, mai đi sớm không nên vội đi ở nơi chưa biết gì vừa mệt lại vừa lo, phi trường của Thái ngủ cũng Ok mà...

QuangTrungKing
02-06-2015, 18:04
Mình cũng giống bạn, thích đi Thái tự túc. Theo mình AirAsia là lựa chọn tốt nhất để bay vừa rẻ, vừa tốt mặc dù đến sân bay Don Mueang. Bạn nên lên ngày đi trước hay thậm chí lúc có khuyến mãi vé thì hãy book luôn :D Thường thì AirAsia có nhiều đợt khuyến mãi với giá vé $0 và săn rất dễ dàng không như hãng nội địa của ta. Nếu có vé rẻ giữa AirAsia và VietJet, thì mình sẽ chọn AirAsia vì theo mình thấy AA lượng người Việt bay ít, ko ồn ào và xôn xao khi bay với hãng VietJet.
Chúc bạn sẽ kiếm được những tấm vé giá tốt :D

QuangTrungKing
02-06-2015, 18:15
Hi bạn,
Mình đã từng bụi Bangkok 8/2014 và cuối tháng 7/2015 sẽ quay lại.
1/ Ở Bangkok tất nhiên bạn nên sử dụng Skytrain (BTS) và Metro (MRT) để di chuyển đến các điểm tham quan vui chơi trng thành phố...bạn có thể tham khảo thêm về thông tin bên baynhe.vn, trang này rất đầy đủ cho bạn tự tin sử dụng 2 phương tiện trên và cách đi bus từ Bangkok đến Pattaya.
2/ Khách sạn mình ở phòng tập thể với Tây balo hoàn toàn an toàn bạn. Người ta lúc ra ngoài phòng còn bỏ lại ipad trên giường, mình hơi bất ngờ. Với lại họ rất thân thiện, bạn có thể bắt chuyện trò chuyện khi ở chung phòng, biết đâu họ sẽ share ch bạn những kinh nghiệm vui chơi bổ ích. Mình đã được. Hồi lúc mình đi an ninh tốt cực kì, phải nói là mình rất ấn tượng.
3/ Mình cũng dự định sắp tới đi bus từ Bangkok đến Pattaya. Bạn có thể tham khảo thêm trang baynhe.vn

vobeocuameo
03-06-2015, 08:01
năm ngoái mình ở koh phangan nửa tháng hồi tháng 6.ở đó đẹp,yên bình và ng dân thân thiện nữa.nhưng mình ko dự full moon party vì nó xô bồ đông đúc.ở đó ít dân việt mình đến lắm.mình chả gặp ai dân việt ở đấy cả.ngoài full moon ra thì koh phangan khá là yên bình

vobeocuameo
03-06-2015, 08:03
à.mình đi một mình.lần đầu du lịch luôn 😃😃.được dân ở đấy giúp đỡ nhiều lắm.

bo_cong_anh1987
03-06-2015, 08:09
Thank bác nhiều

bo_cong_anh1987
03-06-2015, 22:17
Tháng 7 sắp tới dự định của mình la đi du lịch bụi ở thái lan khoản 6 ngày 5 đêm đi tự túc
Vậy mình nên đi những đâu và ở lại những nơi đó mấy ngày
Mình dự định là đi bangkok - pataya - hunhin như vậy có được không? Xin cho ý kiến
Nếu bác nào có chổ đi khác thì xin chỉ mình giúp với
Thank các bác, chúc một ngày tốt lành:D

Su_Heo
04-06-2015, 09:09
Đi du lịch ở Thái bạn còn có thể tiết kiệm 7% khi mua sắm ở các điểm có bảng hiệu hoàn thuế và ở các TTTM nữa nhé. Chuẩn bị vào mùa sale rồi đó, tranh thủ qua bển gom đồ đi các bác.

Bí quyết di chuyển: bạn nên dùng phương tiện công cộng như Bus, BTS, MRT. Nếu bạn có sẵn lịch trình hãy liên hệ TAT Hochiminh để tư vấn chi tiết nếu lần đầu du lịch bụi tại Thái nhé!

Gianglinhmt
04-06-2015, 11:51
Đi du lịch ở Thái bạn còn có thể tiết kiệm 7% khi mua sắm ở các điểm có bảng hiệu hoàn thuế và ở các TTTM nữa nhé. Chuẩn bị vào mùa sale rồi đó, tranh thủ qua bển gom đồ đi các bác.

Bí quyết di chuyển: bạn nên dùng phương tiện công cộng như Bus, BTS, MRT. Nếu bạn có sẵn lịch trình hãy liên hệ TAT Hochiminh để tư vấn chi tiết nếu lần đầu du lịch bụi tại Thái nhé!
TAT là ai vậy Su_Heo ?

QuangTrungKing
04-06-2015, 19:04
Tại sao bạn lại chọn hãng bay có lượng người Việt ít! @@
Vì mình thấy chuyến bay ồn ào và xôn xao, còn mình thích không gian lịch sự, văn minh.

QuangTrungKing
04-06-2015, 19:13
Plan của mình để bạn tham khảo: 2 đêm đầu Pattaya + 3 đêm Bangkok
Pattaya: khám phá thành phố, xem show Alcazar, đi Koh Larn
Bangkok: trên bản đồ có gì thì bạn có sức thì đi hết, đã lắm :D, mình suggest show này Siam Niramit Show Bangkok - show quành tráng lệ rơi luôn

anhlt
05-06-2015, 07:56
Cả nhà cho mình hỏi với. Mình cũng tìm hiểu kha khá thông tin cho chuyến đi trăng mật tháng 10 của mình. Mình ở BKK 3 ngày và từ BKK đi Phuket. Mình tính đên sân bay Phuket (7h15 sáng) sẽ đi luôn ra đảo Phiphi 2 ngày rồi quay về Patong. Nhưng có điều mình không biết rõ bến tàu nằm ở vị trí nào của Phuket và có phương tiện nào đi thẳng từ sân bay ra bến tàu để mua vé đi Phiphi không? Nếu phải chuyển xe thì cách đi nào tiện nhất? và nên đi tàu của hãng nào? Các bạn giúp mình với. Mình cám ơn nhiều.

Elephant_kent
07-06-2015, 21:09
Mọi người ơi, mình chuẩn bị đi Bangkok vào tháng 7 tới. Mình đang băn khoăn về book khách sạn ở khu nào để tiện đi lại ăn chơi các kiểu, mọi người tư vấn giúp mình với. Mình đang định book khách sạn tại khu South Sathorn Road, Yannawa, Sathorn hoặc khu Sukhumvit. Mọi người xem giúp mình 2 khu này thì khu nào tiện đi lại vậy?

Cám ơn mọi người rất nhiều

hoangvanphuong75
08-06-2015, 08:06
Mới đi BKk lần đầu thì nênở khu Sathorrn gần bến tàu, BTS tiện thăm hoàng cung, chùa, asiatique...
Khu này có 1 hostel mới khai trương clean tên Papa s home Bangkok, check thử clean, free nước uống và có bình đun nước, tiện fa trà cafe...

veozet
08-06-2015, 09:46
Mọi người ơi, mình chuẩn bị đi Bangkok vào tháng 7 tới. Mình đang băn khoăn về book khách sạn ở khu nào để tiện đi lại ăn chơi các kiểu, mọi người tư vấn giúp mình với. Mình đang định book khách sạn tại khu South Sathorn Road, Yannawa, Sathorn hoặc khu Sukhumvit. Mọi người xem giúp mình 2 khu này thì khu nào tiện đi lại vậy?

Cám ơn mọi người rất nhiều

Cho mình cái budget của bạn, còn nếu bạn không có budget thì cứ 5 sao mà ở :))

TrieuLy
08-06-2015, 14:15
mình chỉ có 4 ngày, ko biết đi Pukhet và BKK có gấp quá ko nhỉ ? hay chi nên đi 1 nơi ? mọi người tư vấn giúp mình

Su_Heo
08-06-2015, 17:49
Bên Vietjet Air cũng có vé giá rẻ thường xuyên đi Thái các bạn nhé. Mình mới mua vé đi Thái khứ hồi mà chỉ có 2,300,000 VNĐ, keke :D

saobe
08-06-2015, 17:49
Mọi người ơi. Tháng 8 này E tính ở Chiangmai 1 đêm, Pai 2 đêm, và Bangkok 3 đêm. Em muốn đi chợ cuối tuần Chatuchak nhưng e bay tới Bangkok là trưa Cn nên e tính đêm đầu tiên em ở BAngkok để ngày chủ nhật tới e tranh thủ đi chợ, và nếu được thì tối đi china town. Sau đó 3 ngày sau e ở PAi, 2 đêm cuối quay về lại BKK.
Vậy e nên ở khách sạn gần khu nào để e tiện đi từ sân bay Savabhumi về KS ròi đi ra Chatuchak, ròi để sáng hôm sau e lại ra sân bay Donmuang để đi Chiang mai mn nhỉ?
E cũng có dự định ở khách sạn gần BTS Phaya Thai, ngay airport link để đi ks về cho tiện, ròi bắt BTS đi ra Chatuchack . Nhưng ko biết từ đó hôm sau e đi ra SB Don muang có tiện ko? e nghe nói là đi ra MRT Chatuchack có xe bus để ra SB Don muang, nhưng cũng lo ko biết đi thì trễ giờ bay đi chiangmai là tiêu ~.~. Hay là e thuê KS ở gần Chatuchak luôn nhỉ, từ đó tối đi China town chắc hơi xa đúng ko ạ?
Mà vì đi chợ xong đồ đạc nhiều lỉnh kỉnh ko biết e gửi khách sạn 3 ngày để đi chiangmai về qua lấy có được ko a nhỉ. Vì em tính đêm đầu ở BKK ở 1 ks, ròi 2 đêm cuối e ở KS khác ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Hi bạn. Không biết đợt rồi mình đi đúng dịp Songkran thì Chatuchak có ảnh hưởng gì nhiều không nhưng mình đi thứ 7 thì thấy rất đông còn chủ nhật thì đa số gian hàng đều đóng cửa dù sáng chủ nhật mình ở lại chatuchak đến 11 rưỡi sáng.
Chatuchak với Chinatown thì đúng nghĩa là anh đầu sông em cuối sống đó. Chatuchak nằm ở điểm đầu tiên của MRT còn Chinatown nằm ở điểm cuối.
mấy điểm khác thì mình không rõ :D mong giúp được cho bạn :D

sunflower132
09-06-2015, 11:32
E đang định book gói VN Holidays của VNA. Theo các anh chị thì dùng gói này có được ko? Những lần trước em tự book hết từ KS đến vé máy bay. Lần này muốn tiết kiệm một chút nên đình đặt gói này. Vì check vé của mấy hãng khác + Hành lý + KS thì thấy đắt hơn. Họ cho chọn KS : Nasa Vegas , Sawasdee Bangkok Inn , Sawasdee Khaosan Inn. Theo anh chị thì nên ở KS nào ah? Em cảm ơn các anh chị.

sunflower132
09-06-2015, 15:13
Các anh chị ơi cho em hỏi là trong Central World có 1 tầng bán đồ dùng gia đình ko ah hoặc có trung tâm nào bán mà ở ngay trung tâm thì chỉ giúp em với ah? Năm ngoái em đi vô tình vào 1 trung tâm có bán đồ này mà bây giờ không sao nhớ ra nổi. Em cảm ơn các anh chị.

bizkit1304
13-06-2015, 17:29
Chào cả nhà,
Rảnh rỗi sinh nông nổi em đang có dự định đi Lào Thái Cam bằng xe máy trong 3 tuần :D
E cũng google nhiều thông tin để đi, nay còn cái này vẫn thắc mắc muốn hỏi cả nhà xem có ai biết thông tin về cửa khẩu Lóng Sập - Mộc Châu cho xe máy xuất cảnh ko ạ?
Mong cả nhà giúp em :)
em định đi vào cuối tháng 6 đầu tháng 7, thời gian đi hơi nhiều nên ko dám rủ rê ai, 2 vợ chồng em đi có 1 xe 2 người hơi buồn hi vọng có ai có hứng thú đi cùng em chặng nào đấy cho vui được thì tốt quá :D
Em cảm ơn cả nhà :D

Thanghuynh
13-06-2015, 19:26
Mọi người góp ý giúp em lịch trình đi Bắc Thái như vầy có hợp lý không nha.

Ngày 1: 25th/07: SGN _ DMK (5:20pm)
-Check-in hostel. Dạo phố, China Town,..

Ngày 2: 26th: khám phá Bangkok.
Đi boat tour trên sông Chao, tham qua các chùa, tối dạo shopping mall,...lang thang, lang thang....

Ngày 3: 27th dạo bangkok ăn sáng các thứ, check out hostel, mò ra trạm xe lửa Hualamphong đi Ayuthaya.

- Chiều tới Ayuthaya, lấy phòng ks, hoặc ở couch surfing, dạo chợ nổi Floating market.

Ngày 4 : 28th đi historical park ở ayuthaya nguyên ngày.

- Đi lại ở Ayuthaya nên thuê xe máy hay tuk tuk ạ ?
- Tối về nên đi Sukhothai hay ở lại 1 đêm nữa ạ ? Nếu đi thì đi bằng gì là tiện nhất.

Ngày 5: có mặt ở 29th Sukhothai.

Ngày 6: 30th có mặt ở chiang mai
Chổ nào chơi vui và đi lại bằng phương tiện gì ạ ?

Ngày 7: 1/07: có mặt ở chiang rai.

Chổ nào chơi vui và đi lại bằng phương tiện gì ạ ?

Xong quay về BKK bằng máy bay, nếu mua dc vé. Không thì đi xe. Ở Bangkok 1 đêm sau đó bay về SG.

tommyhawk
15-06-2015, 03:34
Mọi người ơi giữa tháng 8 mình đi Bangkok tầm 3 ngày, tính ở ks GLOW Pratunam, cho mình hỏi một số vấn đề nhé:
1. Quanh ks có nhiều nơi ăn uống ko ạ, có thể tư vấn cho mình vài địa điểm ko
2. Mình tính đặt tour đi Safari và Calypso Cabaret Show, mình thấy nhiều bạn khuyên nên đặt tại divui, nhưng mình thấy hình như hotels2thailand rẻ hơn thì phải, như Calypso Cabaret Show bên divui là 559k/người, còn hotels2thailand là THB 764 tầm hơn 500k, vậy hotels2thailand có uy tín ko, đúng giờ sẽ có xe tới đón mình chứ
3. Từ sân bay suvarnabhumi, mình tính đi BTS về thì tới trạm cuối luôn phải ko
Vì đây là lần đầu đi Thái, cũng là đi honeymoon cho hai vợ chồng nên mình muốn tính kỹ 1 chút, cảm ơn các bác trước nhé

hungbeo163
15-06-2015, 14:19
minh cũng đag ấp ủ cung này, nhưng lại vướng ngay cái chặng đầu (Việt Nam - Lào), nghe cái đại ka trong hội nói là bjo Lào ko cho ng Việt mang xe qua cửa khẩu.. có qua đc thì sang Lào cũng toàn chạy chui ( vừa chạy vừa trốn cảnh sát). Nói chung là chán. bjo chỉ còn cách chạy Việt - Cam - Thái bằng cách gửi xe vào SG rồi chạy từ đấy thôi.

nguyenthanh191
15-06-2015, 15:54
Chào các bác,
Sắp tới em và gia đình cùng một số anh chị qua Thái chơi đoàn em khoảng 12 người, em qua Thái một lần rùi nhưng đi một mình nên ăn gì cũng dễ từ lề đường đến hè phố, nhưng bây giờ có mấy "khách VIP" đi theo nên cần chỗ ăn cho đàng hoàng và lịch sự tí với lại món ăn Việt nữa để không quá khác khẩu vị. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em mấy nhà hàng nha, em cám ơn nhiều ạ :D :D

nguyenthanh191
15-06-2015, 16:00
Hi bạn,
Mình với đi Cam - Thái - Lào năm trước trong vòng 1 tháng, theo mình thì bạn nên đi xe bus hết cho dễ đi lại rồi đến địa điểm đó rồi thuê xe máy cho tiện, giá cũng rẻ hơn nữa. Mình có thể mang xe máy theo nhưng phí hơi cao (lúc đầu mình tính đi xe máy nhưng rồi từ bỏ ý định lun). Với thực sự đi trong 3 tuần không đủ đâu ạ vì di chuyển rất mất thời gian. Dưới đây là hành trình của mình bạn có thể tham khảo: Ho Chi Minh - Siem Reap - Bang Kok - Pattaya - Chiang Mai - Pai - Lung Prabang - VangVieng - Vientiane - Da Nang, nếu bạn đi từ ngoài Bắc thì có thể đổi ngược hành trình lại :D. Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ

jnomanh
16-06-2015, 14:37
Bangkok, hay Băng Cốc, là thủ đô và đồng thời là thành phố đông dân nhất của Thái Lan. Bangkok có diện tích 1568,7 km2 và nằm trong châu thổ sông Chao Phraya ở miền Trung Thái Lan với dân số khoảng 8 triệu người

veozet
16-06-2015, 15:49
Mọi người ơi giữa tháng 8 mình đi Bangkok tầm 3 ngày, tính ở ks GLOW Pratunam, cho mình hỏi một số vấn đề nhé:
2. Mình tính đặt tour đi Safari và Calypso Cabaret Show, mình thấy nhiều bạn khuyên nên đặt tại divui, nhưng mình thấy hình như hotels2thailand rẻ hơn thì phải, như Calypso Cabaret Show bên divui là 559k/người, còn hotels2thailand là THB 764 tầm hơn 500k, vậy hotels2thailand có uy tín ko, đúng giờ sẽ có xe tới đón mình chứ
Vì đây là lần đầu đi Thái, cũng là đi honeymoon cho hai vợ chồng nên mình muốn tính kỹ 1 chút, cảm ơn các bác trước nhé

Nhìn bản đồ thì trạm Ratchaprarop trước trạm cuối có vẻ gần hơn :D câu 1,2 mình không biết

hoangvanphuong75
17-06-2015, 10:21
Ayuttaya như vậy là nhiều ngày quá, nên giành thời gian cho các nơi khác.
Nhiều nơi trên lộ trình xe lửa đi qua từ Ayuttaya ...thành phố cố đô nơi có cánh đồng hoa hướng dương (sẽ bổ sung tên), Khorat, Ubon.
Mới đây airasia khai thác city Loei, nơi có phố cổ Chiang Khan sát biên giới Lào là nơi đi Luang gần nhất (có international bus).
Chiangrai chỉ phù hợp nghỉ dưỡng dài ngày tại các resort, nông trang.
Nên giành nhiều cho Chiangmai, thích thì đi Pai cũng hay có cảnh có núi, sông, thác ruộng lúa thanh bình những nơi nhiều khách dulich tụ tập.

TranPhuong06
17-06-2015, 11:07
Sắp tới t7 e có đi bkk, đi 4n3đ e có 1 số vấn đề muốn tham khảo m.n
Ngày đầu tới e đáp ở suvanabhum r bắt xe bus đi pattaya, đọc vài topic kêu đi xe nhà Bell thì nó đưa đón tận nơi ks, nhưng lúc quay lên bkk nó có đưa mình về ks ở bkk k
E tới pattaya là buổi chiều tính thuê xe máy trong 24h thì trưa hôm sau trả xe đc k, rồi cách ra núi ji có hình tượng phật ở pattaya ntn
Trưa ngày t2 e lên lại bkk thuê ks ở khaosan ăn chơi ở khaosan, sông ji đó e k biết ghi, r china town, sáng ngày thứ 3 e trả ks qa bên khu pratunam thuê ks khác r ăn chơi shopping tới sáng ngày cuối thì cuốn gói về 😊😊😊
Mọi ng có thể góp ý cho e đc k, ở ks nhiều v có ổn k, tại e thích ở nhiều nơi cho biết vs cả nếu thuê ở pratunam mà đi khaosan chơi vè khuya nguy hiểm r chơi hết sức qá sợ lết về k nổi nên e mới thuê ks bên khaosan ở cho tiện
Cho e hỏi cái nữa tuk tuk từ khaosan ra chinatowm bi giờ tầm bao nhiu ạ
E cảm ơn, e đã đọc gần hết trăm trang nhưng mấy vấn đề e hỏi k có ạ, mong m.n trả lời giúp e

lenxebus
20-06-2015, 17:37
Các bác giúp em với, th7 tới em đi Bangkok, em đi AA nên về tại Đon muang, ngày cuối ở BK em muốn đi Dream worl rồi tối ra sân bay luôn, vậy ở Dream worl có chỗ gửi vali không các bác?

novs_lola
22-06-2015, 17:09
Chào mọi người ạ.
Tháng 7 tới em đi Thái từ ngày 6 đến ngày 10. Em bay Air Asia, dự định đi Pattaya với Bangkok ạ.
Em book ks Bett Pattaya (ở Pattaya) và ks Lemontea (ở Bangkok)
Em có lên lịch trình như sau, mọi người cho em xin ý kiến được không ạ.

Ngày 6/7: Hanoi - Bangkok bay lúc 09:00~10:50
- Đến sbay Don Muang đi xe bus ra Morchit rồi đi tiếp Bus đến Pattaya
- Đến nơi check in khách sạn (em book Bett pattaya ở ngay đối diện Alcazar), nghỉ ngơi
- Lượn lờ ra biển, ăn uống => Em đã đi Kor Lan 2 lần rồi nên ko có nhu cầu đi ra đấy nữa, nhưng ngừoi đi cùng em thì chưa đi (nhưng cũng ko có nhu cầu chơi các trò chơi ở ngoài đảo đó), Vậy thì em có nên ra đảo không hay loanh quanh ở biển chỗ pattaya là được rồi ạ?
- Ăn tối xong em book xem show Alcazar từ 20:00~21:10
- Sau khi xong show Alcazar thì em mò mẫm đi mua vé big eye => Bác nào có cao kiến mua vé giá rẻ như nào thì cho em thao khảo với ạ.
- Ra Walking Street

Ngày 7/7 : Pattaya-Bangkok
- Em dự định sáng dậy ăn uống xong là check out và về Bangkok luôn
=> Theo các bác 1) nên thuê xe nhà Bell đến đón tận nơi và trả tận nơi hay là tự mình ra bến bus ạ?
2) Pattaya còn gì chơi nữa không ạ? Em có nên ở lại thêm hay nên về BKK luôn ạ?
- Về đến BKK thì check in ks (or gửi đồ ở đó rồi đi chơi)
- Em định đi thuyền trên sông để ra Grand Palace, Chùa Phật ngọc (em không nhầm thì đây là cùng 1 chỗ phải ko ạ?, Vimanmek
=> Có nên đi Hoàng cung này không vì vé đắt đúng ko ạ?
- Sau đó đi ra Chùa Vàng, China Town (nếu đi từ Grand Palace ra đây thì nên đi phương tiẹn gì là ok nhất ạ?)
- Ăn hải sản ở đây (em được biết có hàng china town scala và 2 quán áo xanh áo đỏ??? Nhưng mà đi thế nào đến đây các bác có bit ko ạ?
.- Sau khi ăn xong thì ra Asiatique
- Sau 11h ra Khaosan

Ngày 8/7: Shopping day
- Sáng: Em đinh đi Central World (ăn trưa)
- Chiều : Siam Paragon, Siam Center...
- Tối: Platinum, Pathumwan, Big C...

Ngày 9/7: Shopping day
- Sáng: Em đi IKEA Bangna từ 10:00 và ăn trưa ở đó luôn đến tầm 13 14h
- Sau đó từ IKEA em về BTS Asok đi Terminal 21 (các bác recommend cho em có gì hay ở đây ạ?)
- Tối: em book buffet ở Baiyoke Sky Hotel (họ open từ 18h đến 22h, chắc tầm 19h e qua)

Ngày 10/7: Bangkok-Hanoi
Em bay chuyến siêu sớm lúc 6h45 của Air Asia
Vậy em nên ngủ lại sân bay hay ra sân bay vào sáng sớm ạ? Và em nên có mặt ở sân bay lúc mấy giờ ạ? Sớm như vậy liệu có taxi ko ạ?

Em xin cảm ơn ạ

veozet
22-06-2015, 19:16
Chào mọi người ạ.
Tháng 7 tới em đi Thái từ ngày 6 đến ngày 10. Em bay Air Asia, dự định đi Pattaya với Bangkok ạ.
Em book ks Bett Pattaya (ở Pattaya) và ks Lemontea (ở Bangkok)
Em có lên lịch trình như sau, mọi người cho em xin ý kiến được không ạ.

Ngày 6/7: Hanoi - Bangkok bay lúc 09:00~10:50
- Đến sbay Don Muang đi xe bus ra Morchit rồi đi tiếp Bus đến Pattaya
- Đến nơi check in khách sạn (em book Bett pattaya ở ngay đối diện Alcazar), nghỉ ngơi
- Lượn lờ ra biển, ăn uống => Em đã đi Kor Lan 2 lần rồi nên ko có nhu cầu đi ra đấy nữa, nhưng ngừoi đi cùng em thì chưa đi (nhưng cũng ko có nhu cầu chơi các trò chơi ở ngoài đảo đó), Vậy thì em có nên ra đảo không hay loanh quanh ở biển chỗ pattaya là được rồi ạ?
- Ăn tối xong em book xem show Alcazar từ 20:00~21:10
- Sau khi xong show Alcazar thì em mò mẫm đi mua vé big eye => Bác nào có cao kiến mua vé giá rẻ như nào thì cho em thao khảo với ạ.
- Ra Walking Street

Ngày 7/7 : Pattaya-Bangkok
- Em dự định sáng dậy ăn uống xong là check out và về Bangkok luôn
=> Theo các bác 1) nên thuê xe nhà Bell đến đón tận nơi và trả tận nơi hay là tự mình ra bến bus ạ?
2) Pattaya còn gì chơi nữa không ạ? Em có nên ở lại thêm hay nên về BKK luôn ạ?
- Về đến BKK thì check in ks (or gửi đồ ở đó rồi đi chơi)
- Em định đi thuyền trên sông để ra Grand Palace, Chùa Phật ngọc (em không nhầm thì đây là cùng 1 chỗ phải ko ạ?, Vimanmek
=> Có nên đi Hoàng cung này không vì vé đắt đúng ko ạ?
- Sau đó đi ra Chùa Vàng, China Town (nếu đi từ Grand Palace ra đây thì nên đi phương tiẹn gì là ok nhất ạ?)
- Ăn hải sản ở đây (em được biết có hàng china town scala và 2 quán áo xanh áo đỏ??? Nhưng mà đi thế nào đến đây các bác có bit ko ạ?
.- Sau khi ăn xong thì ra Asiatique
- Sau 11h ra Khaosan

Ngày 8/7: Shopping day
- Sáng: Em đinh đi Central World (ăn trưa)
- Chiều : Siam Paragon, Siam Center...
- Tối: Platinum, Pathumwan, Big C...

Ngày 9/7: Shopping day
- Sáng: Em đi IKEA Bangna từ 10:00 và ăn trưa ở đó luôn đến tầm 13 14h
- Sau đó từ IKEA em về BTS Asok đi Terminal 21 (các bác recommend cho em có gì hay ở đây ạ?)
- Tối: em book buffet ở Baiyoke Sky Hotel (họ open từ 18h đến 22h, chắc tầm 19h e qua)

Ngày 10/7: Bangkok-Hanoi
Em bay chuyến siêu sớm lúc 6h45 của Air Asia
Vậy em nên ngủ lại sân bay hay ra sân bay vào sáng sớm ạ? Và em nên có mặt ở sân bay lúc mấy giờ ạ? Sớm như vậy liệu có taxi ko ạ?

Em xin cảm ơn ạ

Đi Koh Larn 2 lần thì quay lại đó làm gì nữa bạn ơi, nếu cũng đi Pattaya chán rồi thì đi Koh Samet đi :)
Nếu là mình thì mình sẽ đi thẳng sân bay ra Samet, ăn chơi tắm biển, chiều hôm sau về lại Pattaya để tối đi xem show và Walking street, sáng ngày thứ 3 (chủ nhật) thì về lại BKK shopping. Nếu không ngại nóng thì qua Chatuchak vì hôm đó là chủ nhật. Tối Platinum, Patumwan, Big C. Hôm thứ 4 thì ikea, terminal 21, emquartier, siam, central.

Terminal chỉ là 1 cái mall thôi, khác các mall khác ở cách bài trí có phần đặc biệt hơn.

lenxebus
22-06-2015, 21:33
Các bác giúp em với, th7 tới em đi Bangkok, em đi AA nên về tại Đon muang, ngày cuối ở BK em muốn đi Dream worl rồi tối ra sân bay luôn, vậy ở Dream worl có chỗ gửi vali không các bác?

Có bác nào biết giúp em với nhé!

novs_lola
23-06-2015, 09:28
Đi Koh Larn 2 lần thì quay lại đó làm gì nữa bạn ơi, nếu cũng đi Pattaya chán rồi thì đi Koh Samet đi :)
Nếu là mình thì mình sẽ đi thẳng sân bay ra Samet, ăn chơi tắm biển, chiều hôm sau về lại Pattaya để tối đi xem show và Walking street, sáng ngày thứ 3 (chủ nhật) thì về lại BKK shopping. Nếu không ngại nóng thì qua Chatuchak vì hôm đó là chủ nhật. Tối Platinum, Patumwan, Big C. Hôm thứ 4 thì ikea, terminal 21, emquartier, siam, central.

Terminal chỉ là 1 cái mall thôi, khác các mall khác ở cách bài trí có phần đặc biệt hơn.

Thanks bạn nhé.
Mình đi Pattaya 2 lần rồi nhưng mà người đi cùng mình lần này thì lại chưa đi bao giờ ấy bạn :D
Với cả do mình mua giá rẻ (hơn) nên là đi trong tuần chứ ko phải cuối tuần, thành ra cũng ko có Chatuchak bạn à :(
Nhân tiện bạn cho mình hỏi đi Koh Samet như thế nào nhỉ?
Cảm ơn bạn :X

veozet
23-06-2015, 12:46
Thanks bạn nhé.
Mình đi Pattaya 2 lần rồi nhưng mà người đi cùng mình lần này thì lại chưa đi bao giờ ấy bạn :D
Với cả do mình mua giá rẻ (hơn) nên là đi trong tuần chứ ko phải cuối tuần, thành ra cũng ko có Chatuchak bạn à :(
Nhân tiện bạn cho mình hỏi đi Koh Samet như thế nào nhỉ?
Cảm ơn bạn :X

Bạn hỏi vé đi đến Rayong, hoặc Samet . Xe sẽ đưa bạn đến bến phà Ban Phe (hoặc vài bến loanh quanh đấy ở Rayong), rồi bắt thuyền ra đảo. Vé xe thì tầm 120bath, thuyền thì 60 bath, mua khứ hồi luôn thì có discount.
Thời gian đi xe tầm 4 tiếng, thuyền thì tầm 40-45 phút.

Ngày hôm sau từ Rayong về Pattaya cũng tiện, 2 bên cách nhau có tầm 90-100 km, và cũng có nhiều xe chạy tuyến này.

Samet cuối tuần giá ks hay bị dội lên vì nhiều người ở bkk ra đó, còn ngày thường cũng rẻ lắm và vắng nữa, nếu bạn đặt trước thì càng tốt, không thì đến đảo walk in vào chắc ngày thường cũng đầy phòng. Yên tâm là không chen chúc như Pattaya hay Koh Larn. Máu đi thì mình chỉ tiếp :D

Elephant_kent
23-06-2015, 12:49
Chào mọi người,

Em đã book vé đi Bangkok từ ngày 8 – 11/7 tới. Do đây là lần đầu tiên đi Thái Lan và cũng không có nhiều thời gian nên chỉ đi loanh quanh Bangkok thôi. Đây là lịch trình dự kiến của em dựa trên quá trình lội page và nghiên cứu, mong mọi người giúp góp ý nhé, cám ơn mọi người nhiều nhiều:

Ngày 8/7:
Bay từ HCM –Bangkok bằng Air Asia, tới sân bay Don Mueng lúc 11:10 tối  Đi taxi về khách sạn Somerset Sukhumvit Thong Lor nghỉ ngơi (do em có suất ở free tại đây nên mới ở đây, chứ không cũng ko ở vì giá cao ạ)  Đi taxi có ổn không ạ? Em sợ lúc đó airport bus ko hoạt động nữa

Ngày 9/7 (thứ 5):
- 9:00 – 12:00: đi chùa thuyền, Grand Palace, Wat Pho, Vinanmek
Bắt BTS Thong Lor --> BTS Siam --> BTS Saphan Taksin --> Đi bộ qua chùa thuyền --> quay lại bắt tàu đi Grand Palace --> Đi tuk tuk qua Wat Pho --> Tuk tuk/taxi qua Vinanmek
- 12:00 – 16:00: Qua Central World ăn trưa (tầng 7), mua sắm ở Central World, Big C
Từ Vinamek bắt taxi qua Central Word
- 16:00 – 18:00: Đi BTS từ Siam --> BTS Thong Lor về khách sạn nghỉ ngơi tắm rửa
- 18:00 – 22:00: Đi China Town (Yaowarat), nếu còn thời gian thì qua Asiatique
Từ khách sạn bắt BTS Thong Lor --> BTS Asok --> Đổi MRT Sukhumvit --> MRT Hua Lam Phong --> Đi bộ tới Yaowarat --> Ăn xong bắt thuyền qua Asiatique
- 22:00: taxi về khách sạn nghỉ ngơi

Ngày 10/7 (thứ 6):
- 8:00 – 17:00: Đi Safari World, mua tour trên hotel2thailand, đi theo tour luôn (nhắc họ đi vườn thú trước khi xem show)
- 17:00 – 19:00: Về khách sạn nghỉ ngơi tắm rửa
- 19:00 – 23:00: Lượn Terminal 21 ăn tối, đi massage (mọi người chỉ giúp em chỗ nào massage thái ok mà giá cả tốt với)  Lượn khu Siam center, chợ đêm Pratunam, nếu hôm trước chưa kịp đi Asiatique thì tối nay đi luôn
Ngày 11/7 (thứ 7):
- Nghỉ ngơi tới 12h trưa check out, gửi đồ khách sạn. Bắt BTS đi chợ Chatuchak
- 16:00 chiều về khách sạn lấy đồ ra sân bay Don Mueng
- Bay chuyến 19:40 tối về Sài Gòn

alvinhuang
23-06-2015, 15:24
E đang định book gói VN Holidays của VNA. Theo các anh chị thì dùng gói này có được ko? Những lần trước em tự book hết từ KS đến vé máy bay. Lần này muốn tiết kiệm một chút nên đình đặt gói này. Vì check vé của mấy hãng khác + Hành lý + KS thì thấy đắt hơn. Họ cho chọn KS : Nasa Vegas , Sawasdee Bangkok Inn , Sawasdee Khaosan Inn. Theo anh chị thì nên ở KS nào ah? Em cảm ơn các anh chị.

Mấy cái khách sạn này đều là khách sạn giá rẻ và đều là xa trung tâm. Nói là khách sạn như thực ra nó chỉ thuộc kiểu 1-2 sao thôi, đi vào khu vực pathum wan hơi mệt.

alvinhuang
23-06-2015, 16:22

1. Khách sạn này ngon đó bạn ơi, khu vực này là trung tâm luôn rồi, ko lo chuyện ăn uống, mua sắm, nhậu nhẹt, có thể đi bộ đến rất nhiều siêu thị, chợ và trung tâm thương mại...Món ăn đường phố của Thái thì rất phong phú, bạn cứ tùy theo nhu cầu của mình mà thử chứ ko nhất định phải vào một nhà hàng nào...nhìn chung đều okie...Bạn có thể check giá thoải mái, họ ko kỳ kèo đâu, rất free and easy.
2. Đúng rồi, mấy cái trang mọi người khuyên thì bạn cứ cân nhắc, cách làm của họ y như nhau thôi. Giá ngày nào check ngày đó, cái nào ngon là quất. Xưa giờ mình chỉ đi của hotels2thailand...cực kỳ tốt...còn Thaitourismguide nữa
3. Ratchaparop gần hơn đó...với lại xuống đó nhiều xe hơn, bên PhayaThai vắng lắm

alvinhuang
23-06-2015, 16:23

Không có đâu bạn nhé...Mà dream world ko đáng cho lắm để mình phải bon chen đi thử cho cực...hơi chán... :))))))))

hophop
23-06-2015, 17:47
1. Khách sạn này ngon đó bạn ơi, khu vực này là trung tâm luôn rồi, ko lo chuyện ăn uống, mua sắm, nhậu nhẹt, có thể đi bộ đến rất nhiều siêu thị, chợ và trung tâm thương mại...Món ăn đường phố của Thái thì rất phong phú, bạn cứ tùy theo nhu cầu của mình mà thử chứ ko nhất định phải vào một nhà hàng nào...nhìn chung đều okie...Bạn có thể check giá thoải mái, họ ko kỳ kèo đâu, rất free and easy.
2. Đúng rồi, mấy cái trang mọi người khuyên thì bạn cứ cân nhắc, cách làm của họ y như nhau thôi. Giá ngày nào check ngày đó, cái nào ngon là quất. Xưa giờ mình chỉ đi của hotels2thailand...cực kỳ tốt...còn Thaitourismguide nữa
3. Ratchaparop gần hơn đó...với lại xuống đó nhiều xe hơn, bên PhayaThai vắng lắm

1. Cực kỳ chính xác.
2. Bổ sung thêm là divui cũng là đại lý kết hợp với hotel2thailand: trên voucher thấy in cả logo của hotel2thailand. Vậy tại sao không mua luôn ở gốc hotel2thailand cho rồi?
3. Xuống ở trạm Ratchaparop, đi về phía đường Pretchaburi, Pratunam nằm ở góc ngả tư này

alvinhuang
23-06-2015, 21:13
1. Cực kỳ chính xác.
2. Bổ sung thêm là divui cũng là đại lý kết hợp với hotel2thailand: trên voucher thấy in cả logo của hotel2thailand. Vậy tại sao không mua luôn ở gốc hotel2thailand cho rồi?
3. Xuống ở trạm Ratchaparop, đi về phía đường Pretchaburi, Pratunam nằm ở góc ngả tư này

Ra là divui cũng có dính dáng với hotels2thailand...Mà nói chung là chúng ta cứ thấy giá ở đâu tốt (sau khi so thật kỹ những dịch vụ đi kèm) thì có thể book ở đó. Người Thái làm du lịch uy tín và chuyên nghiệp vô cùng nên mình chưa từng lo sợ chuyện have something wrong... :))))))))

arinhh
24-06-2015, 04:02
Cho mình hỏi là train market là sao vậy? Với lại từ siam mà đi tới đường srinakarin hoặc đường ratchada đường nào gần hơn? Đi taxi tốn khoảng bnhieu?

hoangvanphuong75
24-06-2015, 08:22
Là chợ lạc xoong đồ 2nd hand, cổ, tiếng Thái là Tad Lad Lot Fai.Có 2 cái, cái đầu tiên là Srinakarin khu Hua mak.Cái mới mở tại Ratchada gần trung tâm hơn.

mimimo
24-06-2015, 15:07
Em đi thái từ thứ 5 (trưa 11:30 e đáp xuống sân bay rồi ah ) rồi thứ 2 em mới về lại việt nam
anh chị cho em hỏi là e tính t6 đi xuống cầu xông Kwai,thác erawan nữa ( và chỗ khác nếu còn thời gian ). e ở khu pratunam thì đi thế nào đến bến sataimai là tiện nhất ạ? (nhóm e 5 người)
và xuống bến xe đi thế nào đến cầu kwai và sang thác erawan?
và hành trình em tính đi chuyến sớm nhất tại bus và quay về bkk chuyến muộn nhất (tầm 7-8h)
cchuong trình vậy có ổn không ạ?
em cám ơn anh chị nhiều

hoangvanphuong75
24-06-2015, 17:00
Nghe nói bxe đó xa, em bắt taxi đến ga xe lửa Thonburi đi xe lửa đến ngay cầu Swai luôn khỏi đi bộ, khu dulic này gì cũng có (mua tour nhỏ khám phá hết ).
Chiều về thì thong thả buyt hay xe lửa cũng được.
Ga Thonburi bây giờ có bts den, nhưng tàu đi Swai đi sớm nên bát taxi cho kịp, ve tàu rẻ 50-100b ah.

lenxebus
25-06-2015, 04:58
Hỏi các bác chút nữa, nhà em đi Thai 4 người mà có tới 3 người không biết bơi, vậy ở phuket em có nên đặt tour đi phiphi island không? Vì em thấy tour này cho ra đảo tham quan và bơi, lặn,giá khá cao >1tr/ng nhưng 3 người không biết "thủy chiến" thì ra đó có gì khác chơi không?

tommyhawk
27-06-2015, 03:29

1. Cực kỳ chính xác.

Cảm ơn các bác nhiều :D

Tia Nắng
28-06-2015, 21:43
Các bạn có thể tiếp tục trao đổi thông tin về việc phượt Thái Lan tại Chủ đề này!

anhlt
29-06-2015, 12:25
Tháng 10 mình có chương tình đi Thái Lan 10 ngày, còn một số vấn đề thắc mắc cả nàh cho mình hoi:
1. Mình sang đấy chắc dùng sim 3g để liên lạc zalo về nhà thì dùng sim hãng nào và gói nào thì tiện ích nhất ?
2. Mình định đăng ký đi xem show fantasea thì có đang đi ko ạ? vì chi phí hơi cao và có đi thì mình định đặt qua Hotel2Thailand có rẻ hơn đăng ký trực tiếp ko?
mình cám ơn nhiều

nvmb1
01-07-2015, 15:51
Dùng sim dtac tiện lợi nhất, đến sân bay là thấy chỗ bán sim ngay, họ sẽ cắt sim, kích hoạt sẵn cho bạn. Hình như 299 bath xài 3g thoải mái 1 tuần và có 100 baht trong tài khoản để gọi nữa. Đó là giá năm ngoái còn năm nay thì mình không rõ.
Đặt online luôn rẻ hơn mua trực tiếp nhé bạn, trang đó rất uy tín.

trangtuba88
02-07-2015, 21:01
Hỏi các bác chút nữa, nhà em đi Thai 4 người mà có tới 3 người không biết bơi, vậy ở phuket em có nên đặt tour đi phiphi island không? Vì em thấy tour này cho ra đảo tham quan và bơi, lặn,giá khá cao >1tr/ng nhưng 3 người không biết "thủy chiến" thì ra đó có gì khác chơi không?

Phải bạn muốn hỏi show phuket fantasea không? Show đó hay lắm đấy, hình như là cùng chủ với safari world ở bangkok á. Đợt trước mình có mua vé qua divui rồi, mua cả cái chiangmai khantoke nữa ăn cũng đã lắm

oanhduonghs-1988
03-07-2015, 16:30

Không biết bơi thì ở trên bờ chơi, hoặc tham gia lặn biển cũng được bạn. Hình như có người chỉ cho mình nên cũng không khó khăn lắm đâu, hoặc bạn có thể tham khảo rõ hơn hoạt động của từng tour vì tour đi phiphi thì nhiều loại lắm

nh0k_ken17
03-07-2015, 21:16
các anh cho e hỏi... ngoài mua thú cảnh ở chợ cuối tuần thì còn chỗ nào không ạk?... vì e đi t3... trưa t7 e phải bay về lại rồi... với cho e hỏi giá 1 e cún bên đó giao động khoảng bao nhiêu bath ạk? mong các anh chị giúp đỡ ạk...

anhlt
04-07-2015, 12:14
Các bạn cho mình hỏi thêm một chút. Mình tính ở đảo Phiphi 2 ngày. Vậy nên đi những tour nào trên đảo phiphi là hay nhất vậy? mình cám ơn

Pollyna
04-07-2015, 22:41
Sắp tới 19/7 e và bạn e có đi Bangkok với Phuket tự túc. Nhưng tụi e chỉ mới 17 tuổi hơn chưa đủ 18t vậy có được book hotel ở 1 mình được ko ạ? Lúc đầu ba em bảo chỉ cần trên 16 là được nên tụi e đặt vé máy bay hết rồi. Mà bây giờ e có coi vài ksan họ ghi là phải trên 18t nên e lo quá :(

sky_0807
05-07-2015, 21:20
Sắp tới em có chuyến đi phượt ở Bangkok từ ngày 15~18/7 (tụi em đi 2ng, có ai join ko ạ ^^)
Em dự định lịch trình như sau mọi người ai rành về Bangkok cho em xin chút ý kiến ạ :3

Ngày 1 (15/7)
18h đáp chuyến bay xuống sân bay Donmuang, làm thủ tục check-in sau đó bắt xe Bus A1 đến trạm Morchit rồi đi BTS về Pratunam.
Em đang phân vân không biết là nên book khách sạn ở Chang Siam Inn hay là The Richy Place Guest House ạ ( ai đã từng ở 1 trong 2 khách sạn này có thể cho em ý kiến được không ạ?)
Và em muốn hỏi từ trạm Morchit thì em đi BTS tuyến nào để về được chỗ khách sạn mà em book ạ?
Về khách sạn check-in xong em định đi vòng vòng gần khách sạn nên cho em hỏi ở gần khách sạn có chỗ nào ăn tối ngon và giá ok tí ạ.
Thêm câu hỏi nữa là gần khách sạn em thì có trạm BTS hay MRT gì để thuận tiện đi lại không ạ :3

Ngày 2 (16/7)
Em định book vé đi Safari World và ăn tối ở Baiyoke Sky ạ ( em book trên h2t)
Sáng em định tìm gì ăn sáng ở gần khách sạn ( ai có suggest gì chỉ em với nhé)
Sau đó em bắt taxi đi Safari World ( vì em ko mua vé trọn gói pick up ở khách sạn vì thấy đắt hơn vé mình tự đi taxi hơi cao và giờ giấc ko được tự do cho lắm ạ)
Sau đó chiều tầm 5h em về ksan tắm nghỉ ngơi rồi 7h đi bộ qua Baiyoke Sky ăn tối ngắm cảnh.

Ngày 3 (17/7)
Em chưa có lịch trình cụ thể cho ngày hôm nay nhưng dự định là sẽ đi thăm những ngôi chùa, nên cho em hỏi giờ open và close của những ngôi chùa ạ.
Em định đi Tượng Phật 4 mặt trước thì từ ksan em đi bộ ra chỗ tượng Phật có xa không ạ?
Rồi sau đó làm cách nào em có thể đi thăm những ngôi chùa khác và cho em hỏi là em nên thăm những ngôi chùa nào ạ?
Trưa ở khu vực gần đấy có chỗ nào ăn trưa không ạ?
Chiều em về khách sạn nghỉ ngơi sau đó tối định ra khu China Town ăn tối, và cho em hỏi Khaosan gần China Town đúng không ạ?
Và từ khsan thì em di chuyển bằng BTS hay MRT nào để đến đựoc khu China Town ạ?

Ngày 4 (18/7)
Em dự định sáng đi Chatuchak rồi trưa về check-out trả phòng sau đó gửi đồ ở khách sạn rồi đi lượn lờ vì em về bay chuyến 19h45 lận ạ :3
Cho em hỏi luôn là đi ntnao để đến được Chatuchak ạ?

Ngoài lề 1 tí là ở bên Thái có quán Bar nào mà giá OK 1 tí không cho em hỏi với ạ.
Em hỏi hơi bị nhiều ai không phiền thì trả lời giúp em nhé, em cảm ơn ạ :D

quynhvan2910
05-07-2015, 22:59
Em muốn hỏi là Wat Pho, Wat Arun, Wat Traimit có mất vé vào ko ạ? Em đi Hoàng Cung, Wat Pho, Wat Arun, WatTraimit và ăn uống ở China Town có vừa kịp hết 1 ngày ko ạ

change2104
06-07-2015, 16:48
Mọi người cho e hỏi có nên ngủ lại sân bay Don Muang không?
Do máy bay đáp lúc 23:10pm
E lần đầu ra nước ngoài (đi 2 người)
E cám ơn!

nhtphong
07-07-2015, 10:13
Anh chị em nào mới đi Thái hay đang ở Thái cho em hỏi là tình hình dịch bệnh có ảnh hường bên đó ko ah.
Em tính đầu tháng 8 qua đó, có người lớn và trẻ em nên cũng hơi lo.
Mong tin của ACE

ladibug
07-07-2015, 15:15
Xin chào cả nhà,
Đây là lần thứ 2 em lên đây hỏi ạ :D
anh chị cho em xin kinh nghiệm và góp ý tour của em vậy được chưa ạ :)
Em dự định chỉ ở Bangkok 5 ngày thôi chứ không đi đâu hết: thứ 5, 16/7 tới chủ nhật 20/7 em bay về lại tp HCM chuyến 19:30.
Em đã book vé máy bay đi Bangkok ngày 15/7 tới sân bay Suvarnabh là 18:30. Sau đó bắt city Link vào khu Sukhumvit (em ở ké ks với ox em đang đi công tác trước 3 ngày ở đó rồi)

Day 1: thứ 4
Vì em bay chuyến trễ nên không biết từ sân bay Suvarnabh vào khu Sukhumvit bằng city link lâu không ạ?
Giờ đó mình có thể đi đâu được ạ?

Day 2: thứ 5
Vì ox em còn bận dự hội thảo nên em được tự do từ sáng đến chiều 5h. Em thích shopping (mẹ em dặn phải mua nào là nồi cơm Thái lan, quạt Thái Lan... 2 vc em có tới 60kg lận ˆˆ' lần nào đi đâu cũng đóng lố kí quá trời nên book luôn lúc mua vé, e vc mua 2 thời điểm khác nhau nhưng cùng chuyến về thành ra mới được như vậy :)))) em không biết thời buổi này có ai mua đồ gia dụng ở Thailand không nữa, vì VN bán cũng nhiều nhưng mẹ em dặn thế :D
Em muốn đi mua quần áo (quần áo thái trong Saigon Square áo thun cung 200k, áo đầm cũng 400k), không biết giá chênh lệch nhiều không ạ? và đi shopping ở đâu thì tiện và mát mẻ? Em sợ nắng lắm :D
Em cũng muốn mua mỹ phẩm: kem chống nắng, dầu gội đầu (hùi xưa đi Mộc Bài mua Sunsilk của Thailand thơm lắm lắm)
Buổi tối: 2vc check out và check in một ks khác cũng ở khu Sukhumvit. Dự định đi ăn Seafood khu áo xanh-áo đỏ ạ.

Day 3: thứ 6
Em muốn đi Safari Wolrd để ngắm các bé iu. mình nên vào web để book trước (trong tuần này, hay chỉ được book trước 1-2 ngày vậy ạ?) hay nhờ bên ks book dùm?
Buổi tối: Đi Asiatique

Day 4: thứ 7
Buổi sáng: đi bảo tàng sáp
Buổi chiều: đi Cung điện
Buổi tối: e thích đi coi sexy show nhưng ở Bangkok coi ở đâu được ạ? Sao em đọc em thấy toàn bên Pattaya ko àh :(

Day 5: chủ nhật
Đi shopping buổi sáng, buổi chiều
3h check out và bắt xe lên sân bay.

Em còn muốn đi ăn tối ở toà nhà Baiyoke Sky hotel nhưng ko biết để vô tuổi tối nào?
Em không thích công viên nước lắm nhưng trong water World có gì ngoài nước ko nhỉ :D

Lịch trình của em vậy ổn không ạ?
ACE cho mình ý kiến với ngen.
Xin cảm ơn rất nhiều.

change2104
07-07-2015, 17:26
E cám ơn!
Ai giúp em với!

veozet
07-07-2015, 19:28
Sắp tới em có chuyến đi phượt ở Bangkok từ ngày 15~18/7 (tụi em đi 2ng, có ai join ko ạ ^^)
Em dự định lịch trình như sau mọi người ai rành về Bangkok cho em xin chút ý kiến ạ :3

Ngày 1 (15/7)
18h đáp chuyến bay xuống sân bay Donmuang, làm thủ tục check-in sau đó bắt xe Bus A1 đến trạm Morchit rồi đi BTS về Pratunam.
Em đang phân vân không biết là nên book khách sạn ở Chang Siam Inn hay là The Richy Place Guest House ạ ( ai đã từng ở 1 trong 2 khách sạn này có thể cho em ý kiến được không ạ?)
Và em muốn hỏi từ trạm Morchit thì em đi BTS tuyến nào để về được chỗ khách sạn mà em book ạ?
Về khách sạn check-in xong em định đi vòng vòng gần khách sạn nên cho em hỏi ở gần khách sạn có chỗ nào ăn tối ngon và giá ok tí ạ.
Thêm câu hỏi nữa là gần khách sạn em thì có trạm BTS hay MRT gì để thuận tiện đi lại không ạ :3

Ngày 2 (16/7)
Sau đó em bắt taxi đi Safari World ( vì em ko mua vé trọn gói pick up ở khách sạn vì thấy đắt hơn vé mình tự đi taxi hơi cao và giờ giấc ko được tự do cho lắm ạ)
Sau đó chiều tầm 5h em về ksan tắm nghỉ ngơi rồi 7h đi bộ qua Baiyoke Sky ăn tối ngắm cảnh.

Ngày 3 (17/7)
Em chưa có lịch trình cụ thể cho ngày hôm nay nhưng dự định là sẽ đi thăm những ngôi chùa, nên cho em hỏi giờ open và close của những ngôi chùa ạ.
Em định đi Tượng Phật 4 mặt trước thì từ ksan em đi bộ ra chỗ tượng Phật có xa không ạ?
Rồi sau đó làm cách nào em có thể đi thăm những ngôi chùa khác và cho em hỏi là em nên thăm những ngôi chùa nào ạ?
Trưa ở khu vực gần đấy có chỗ nào ăn trưa không ạ?
Chiều em về khách sạn nghỉ ngơi sau đó tối định ra khu China Town ăn tối, và cho em hỏi Khaosan gần China Town đúng không ạ?
Và từ khsan thì em di chuyển bằng BTS hay MRT nào để đến đựoc khu China Town ạ?

Ngày 4 (18/7)
Em dự định sáng đi Chatuchak rồi trưa về check-out trả phòng sau đó gửi đồ ở khách sạn rồi đi lượn lờ vì em về bay chuyến 19h45 lận ạ :3
Cho em hỏi luôn là đi ntnao để đến được Chatuchak ạ?

Ngoài lề 1 tí là ở bên Thái có quán Bar nào mà giá OK 1 tí không cho em hỏi với ạ.
Em hỏi hơi bị nhiều ai không phiền thì trả lời giúp em nhé, em cảm ơn ạ :D

Bar mà giá cả OK thì cứ khaosarn thẳng tiến nhé.

veozet
07-07-2015, 19:30
E cám ơn!

Vẫn kịp đi airport rail link về trung tâm mà bạn

veozet
07-07-2015, 19:33
Xin chào cả nhà,
Đây là lần thứ 2 em lên đây hỏi ạ :D
anh chị cho em xin kinh nghiệm và góp ý tour của em vậy được chưa ạ :)
Em dự định chỉ ở Bangkok 5 ngày thôi chứ không đi đâu hết: thứ 5, 16/7 tới chủ nhật 20/7 em bay về lại tp HCM chuyến 19:30.
Em đã book vé máy bay đi Bangkok ngày 15/7 tới sân bay Suvarnabh là 18:30. Sau đó bắt city Link vào khu Sukhumvit (em ở ké ks với ox em đang đi công tác trước 3 ngày ở đó rồi)

Day 1: thứ 4
Vì em bay chuyến trễ nên không biết từ sân bay Suvarnabh vào khu Sukhumvit bằng city link lâu không ạ?
Giờ đó mình có thể đi đâu được ạ?

Day 2: thứ 5
Vì ox em còn bận dự hội thảo nên em được tự do từ sáng đến chiều 5h. Em thích shopping (mẹ em dặn phải mua nào là nồi cơm Thái lan, quạt Thái Lan... 2 vc em có tới 60kg lận ˆˆ' lần nào đi đâu cũng đóng lố kí quá trời nên book luôn lúc mua vé, e vc mua 2 thời điểm khác nhau nhưng cùng chuyến về thành ra mới được như vậy :)))) em không biết thời buổi này có ai mua đồ gia dụng ở Thailand không nữa, vì VN bán cũng nhiều nhưng mẹ em dặn thế :D
Em muốn đi mua quần áo (quần áo thái trong Saigon Square áo thun cung 200k, áo đầm cũng 400k), không biết giá chênh lệch nhiều không ạ? và đi shopping ở đâu thì tiện và mát mẻ? Em sợ nắng lắm :D
Em cũng muốn mua mỹ phẩm: kem chống nắng, dầu gội đầu (hùi xưa đi Mộc Bài mua Sunsilk của Thailand thơm lắm lắm)
Buổi tối: 2vc check out và check in một ks khác cũng ở khu Sukhumvit. Dự định đi ăn Seafood khu áo xanh-áo đỏ ạ.

Day 3: thứ 6
Em muốn đi Safari Wolrd để ngắm các bé iu. mình nên vào web để book trước (trong tuần này, hay chỉ được book trước 1-2 ngày vậy ạ?) hay nhờ bên ks book dùm?
Buổi tối: Đi Asiatique

Day 4: thứ 7
Buổi sáng: đi bảo tàng sáp
Buổi chiều: đi Cung điện
Buổi tối: e thích đi coi sexy show nhưng ở Bangkok coi ở đâu được ạ? Sao em đọc em thấy toàn bên Pattaya ko àh :(

Day 5: chủ nhật
Đi shopping buổi sáng, buổi chiều
3h check out và bắt xe lên sân bay.

Em còn muốn đi ăn tối ở toà nhà Baiyoke Sky hotel nhưng ko biết để vô tuổi tối nào?
Em không thích công viên nước lắm nhưng trong water World có gì ngoài nước ko nhỉ :D

Lịch trình của em vậy ổn không ạ?
ACE cho mình ý kiến với ngen.
Xin cảm ơn rất nhiều.

Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa

ladibug
07-07-2015, 19:51
Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa[/QUOTE]

Cho mình hỏi la ở Bangkok co Sexy show ko bạn?

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?

veozet
08-07-2015, 10:03
Ở BKK thì cũng chẳng còn gì mấy, bạn đi chùa, với Chinatown, Chatuchak nữa

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?[/QUOTE]

Cả 2 cái mình đều chưa đi bao giờ và cũng không có ý định đi nên mình không rõ :)
Nhưng sex show ở BKK thì chắc là bạn phải đến Patpong rồi

change2104
08-07-2015, 15:45
Vẫn kịp đi airport rail link về trung tâm mà bạn

Bạn ơi cho mình airport rail link là gì v?
có phải xe buýt để vào thanh phố ko?
Mình đáp ở Don Muang có airport rail link không bạn?
Cám ơn!

hoangvanphuong75
08-07-2015, 21:25
Donmuang không có airport link (dạng tàu điện nối sanbay với mạng tàu điện nội đô). Giờ đó em muốn vào trung tâm hay hotel thì taxi, vì nếu em có đi bus sanbay, vào thì bus nội đô cũng đã dừng hoạt động, rất ít bus chạy 24/24 nó không phù hợp với khách dulich đến BK lần đầu.

veozet
09-07-2015, 09:05
Bạn ơi cho mình airport rail link là gì v?
có phải xe buýt để vào thanh phố ko?
Mình đáp ở Don Muang có airport rail link không bạn?
Cám ơn!

Cố gắng chạy nhanh ra cổng xem có bắt được cái bus trung chuyển về MoChit cho rẻ, rồi từ Mochit đi taxi về trung tâm :)))

oanhduonghs-1988
09-07-2015, 11:56
Ngày 2 (16/7)

bạn ở ksạn nào, mình nghĩ ksạn thường sẽ có bao gồm ăn sáng luôn chứ nhỉ, vé safari không đưa đón mình thấy ở divui có bán đấy, dạo trc còn phải gọi hỏi giờ lên website có sẵn luôn rồi

ngocnguyen-dibui
09-07-2015, 16:32

Đi Safari World thứ 6 hay thứ 7 thì được?

Cả 2 cái mình đều chưa đi bao giờ và cũng không có ý định đi nên mình không rõ :)
Nhưng sex show ở BKK thì chắc là bạn phải đến Patpong rồi[/QUOTE]

Patpong là cái chỗ nào nhỉ, đi bangkok mấy lần mà mình chưa nghe chỗ này ta, chỉ biết có mỗi cái show calypso cabaret thôi cơ mà cái đấy chưa gọi là sex show dc :)

honey
09-07-2015, 19:14
chào mọi người,
tháng sau gia đình mình có sang Thái theo chương trình khuyến mại của VNAholidays. Số người đi là 16 người trong đó chủ yếu là các bác 5x và có 2 trẻ em 7 tuổi. Đoàn mình sẽ tự túc đi. Mình đã đặt khách sạn ở Grand Alpine hotel, 88/15-17 Phetchaburi Rd. Phayathai Ratchathewi, Pratunam. Gia đình mình chỉ ở 2 ngày ở BKK.
Ngày 1: mình định đi Hoàng cung và các chùa. Dự định đi đến khoảng 3,4h chiều để tối đi ăn buffet ở tòa nhà Baiyoke. Mình rất muốn đi bằng tàu trên sông để vừa ngắm cảnh vừa di chuyển luôn nhg tìm 1 vài tour thấy đắt quá, nếu đi full day thì tính ra hơn 1tr5/người. Mình muốn đi phương tiện nào tiện nhất cho từng đấy người. Các bạn có thể tư vấn cho mình phương tiện và các điểm đến theo tiêu chí: hoàng cung và các chùa được ko?
Ngày 2: mình chưa nghĩ ra lịch trình, mình muốn để các cô bác enjoy Bangkok nhiều nhất nên ko muốn đưa đi shopping mà muốn có địa điểm nào thăm thú thú vị một chút. Mọi ng có thể tư vấn cho mình điểm đến đc ko? trừ safari world ra nhé, vì toàn người lớn mình ko muốn đưa đi sở thú.
Mình có tìm đc phương tiện là xe 40 chỗ đi full day toàn city là 250 USD/ngày, liệu có nên thuê phương tiện này để đi lại ko mọi người nhỉ?
Về phương tiện đi lại từ sân bay về khách sạn, mình đi VNA nên sẽ đến sân bay Suvarnabhumi. Vậy mọi ng có thể tư vấn cho mình taxi từ sân bay về đến khu Pratunam khoảng bao nhiêu ko?
Về địa điểm ăn uống: vì mình đi đông người và người lớn tuổi nên muốn ăn quán ăn chứ ko ăn vỉa hè, mọi ng tư vấn cho mình quán ăn nào gần khu Pratunam hoặc ở nơi trung tâm tiện đi lại một chút nhé.
Mình xin cảm ơn rất nhiều!