PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Con suối nhỏ có đủ nước tưới?

vietnamthanyeu
26-06-2015, 14:36
Mấy nay tui nghe rần rần vụ khu du lịch sinh thái dự án gì đó của Cty Du lịch Hoa Sen trên Lâm Đồng báo chí đưa tin um xùm về con suối gì đó. Thấy trên báo mạng để cái hình chụp con suối mà bà con nói là dùng để tưới tiêu, sinh hoạt. Mà sao thấy nó ít nước quá ha, hay do trong hình nhìn vậy thôi? Nếu thật thì làm sao mà đủ tưới vườn chục hecta, còn chưa nói đến nước dùng hàng ngày. Em thấy trước sau gì mình cũng phải tìm nguồn nước nào nhiều hơn cho bà con có đủ nước xài chứ thấy cái suối đó tưới ruộng xong là sạch bách rồi còn làm ăn gì nữa?

tuoitrenangdong
28-06-2015, 11:04
Nhìn hình vầy thôi chứ ở ngoài suối này còn ít nước hơn nữa bác à

toiyeuxe
30-06-2015, 12:59
Mấy nay tui nghe rần rần vụ khu du lịch sinh thái dự án gì đó của Cty Du lịch Hoa Sen trên Lâm Đồng báo chí đưa tin um xùm về con suối gì đó. Thấy trên báo mạng để cái hình chụp con suối mà bà con nói là dùng để tưới tiêu, sinh hoạt. Mà sao thấy nó ít nước quá ha, hay do trong hình nhìn vậy thôi? Nếu thật thì làm sao mà đủ tưới vườn chục hecta, còn chưa nói đến nước dùng hàng ngày. Em thấy trước sau gì mình cũng phải tìm nguồn nước nào nhiều hơn cho bà con có đủ nước xài chứ thấy cái suối đó tưới ruộng xong là sạch bách rồi còn làm ăn gì nữa?

Con suối nhìn nhỏ thế này chắc chỉ đủ để tạo thêm điểm nhấn trong khu du lịch sinh thái thôi ^^

motobay
02-07-2015, 11:24
Báo chí làm quá lên đấy chứ, cả khu trên đó mà tưới tiêu bằng 1 con suối nhỏ làm sao đủ nước???

theday123
04-07-2015, 23:51
Suối này thì có thể làm cảnh chụp hình nè, chứ tưới tiêu gì nổi bác ơi

motobay
05-07-2015, 00:40
Hề hề, hai bác toiyeuxe vs theday123 vui tính quá ợ :D

toiyeuxe
05-07-2015, 07:51
Cám ơn bác quá khen, em vui tính xưa giờ ạ :D Bác vietnamthanyeu cũng bớt bức xúc cho đời nó vui nhờ

vietnamthanyeu
05-07-2015, 17:25
Em thì mê du lịch sinh thái nên cập nhật mấy tin này thôi bác ơi :D Em vẫn yêu đời vui vẻ chán :D