PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin hỏi về nhà nghỉ quanh ga Đà Nẵng và chỗ thuê xe máy ở Đà Nẵng.

salem07
24-06-2015, 14:41
Chào các bác, tình hình là em dự định ở lại Đà Nẵng 1 ngày, e đi tàu nên muốn tìm nhà nghỉ nào rẻ rẻ chút ở loanh quanh đấy (bán kính tầm vài km cũng ok), em đi 1 mình nên ko cần phòng đẹp quá, bt đủ ngủ là đc rồi :D. Và 1 điều nữa là em muốn thuê xe máy để đi lại thăm thú thành phố trong ngày đó. Vậy các bác cho em ý kiến với ạ, xe thì thuê ở đâu (gần ga chút cho dễ các bác nhé) và chi phí thế nào, đi 1 mình lại nơi lạ nên chưa có kinh nghiệm, chẳng may bị chặt chém hay xảy ra chuyện gì thì ko ổn. Các bác tư vấn giúp em nhé. Thanks các bác trước ;). (em là boy nhé) :D.
Ah mà các bác nào ở ĐN thì cf chém gió cho zui nhé (c)

dtv1990
24-06-2015, 22:33
Gần ga thì khó có ks ok lắm bạn.Ks trong trung tâm có cho thuê xe máy gần khu ẩm thực đêm thì có VinaPha ( 350k),dãy ks đường Lê Độ ( cách ga tâm 1km,giá phòng tầm 250k-350k).Nếu bạn muốn gần biển Phạm Văn Đồng thì có khách sạn Dáng Hạ ( 400k).
Đà Nẵng thì cũng ít chặt chém(để ý bill,đừng để bị ghi thêm món là đc,mà bạn đi 1 mình thì ko gọi nhiều món nên ko sợ rồi ).
https://www.facebook.com/quanngondathanh?fref=ts
Bạn nghiên cứu trc ẩm thực nè

salem07
25-06-2015, 11:29
Thanks bác nhé, mãi mới thấy 1 bác vào cmt :D. Mình sẽ ngâm cứu trước cái bạn nói ^^