PDA

View Full Version : Tư vấn hành trình 15 ngày

hanangoan89
20-06-2015, 22:40
Hi anh chị. Em có visa shengen dạng multy thời hạn hiệu lực là 6 tháng. em mới đi Pháp, ý, thuỵ sỹ, praha về. và tháng 8 này e có dự định đưa ba mẹ e đi chơi. a chị tư vấn giúp e nhé.
1: Em đã nhập cảnh vào Pháp ngày 1/6/15 ( thì lần tới e đi có thể nhâp canh bat ky nuoc nao trong khoi cung duoc dung khong ah)
2: Ba me em cung co visa schengen 6 thang multy giong e, ma ba me thang 8 nay moi nhap canh lan dau( visa xin đsq phap) thi bat buoc co phai nhap canh vao phap trước tiên không ah.
3: Anh chi tư vấn lịch trình giúp e với. em muốn đi Thuy Sy ( vi e me qua nen muon dua ba me di), Ao, Tay ban nha, hy lap, Pudapet. em khong co kinh nghiem nhieu. a c xem roi tu van giup e nhe. em cam on nhieu ah

tuntun2105
23-06-2015, 13:18
Hi anh chị. Em có visa shengen dạng multy thời hạn hiệu lực là 6 tháng. em mới đi Pháp, ý, thuỵ sỹ, praha về. và tháng 8 này e có dự định đưa ba mẹ e đi chơi. a chị tư vấn giúp e nhé.
1: Em đã nhập cảnh vào Pháp ngày 1/6/15 ( thì lần tới e đi có thể nhâp canh bat ky nuoc nao trong khoi cung duoc dung khong ah)
--> Đúng thế
2: Ba me em cung co visa schengen 6 thang multy giong e, ma ba me thang 8 nay moi nhap canh lan dau( visa xin đsq phap) thi bat buoc co phai nhap canh vao phap trước tiên không ah.
--> Không bắt buộc nhé, bạn có thể nhập cảnh vào bất kỳ nước nào thuộc khối Schengen
3: Anh chi tư vấn lịch trình giúp e với. em muốn đi Thuy Sy ( vi e me qua nen muon dua ba me di), Ao, Tay ban nha, hy lap, Pudapet. em khong co kinh nghiem nhieu. a c xem roi tu van giup e nhe. em cam on nhieu ah
--> Thụy Sĩ: đi Geneva, đi jungfraujoch, ngọn núi cao nhất Châu Âu
Áo đi Salzburg, quê hương của Mozart rồi đi làng Halstatt, một trong những ngôi làng cổ nhất thế giới
Tây Ban Nha: đi barcelona rồi đưa ba mẹ đi Mallorca nghỉ dưỡng, nếu có thêm thời gian thì đi Malaga or Sevilla, một trong 50 thàn phố phải đến ở trên thế giới
Hy lạp: chơi ở Athens rồi đi Santorini. Ở Santorini khá là rẻ, người dân cũng nice nữa.
Budapest t chưa đến nên ko biết cmmt the nào

hanangoan89
23-06-2015, 16:04
--> Thụy Sĩ: đi Geneva, đi jungfraujoch, ngọn núi cao nhất Châu Âu
Áo đi Salzburg, quê hương của Mozart rồi đi làng Halstatt, một trong những ngôi làng cổ nhất thế giới
Tây Ban Nha: đi barcelona rồi đưa ba mẹ đi Mallorca nghỉ dưỡng, nếu có thêm thời gian thì đi Malaga or Sevilla, một trong 50 thàn phố phải đến ở trên thế giới
Hy lạp: chơi ở Athens rồi đi Santorini. Ở Santorini khá là rẻ, người dân cũng nice nữa.
Budapest t chưa đến nên ko biết cmmt the nào

Hi bạn. cảm ơn bạn. Thuỵ Sỹ thi minh mới đi tháng 6 ( nên mình biết rõ chỗ ăn chơi. hehe). mình muốn tư vẫn kiểu như mình đi mấy tp đó thì nên đi thế nào cho tiện. mình sẽ bay Han- bangkok- Zurich. sau đó sẽ ở Zurich 1 ngay, lucern 1 ngay, geneva mot ngay. từ Geneva bay đi Athen, tư Athen bay Santorini. Tiếp theo tư Santorini minh muon qua Tay Ban nha- bo dao nha- Ao và Pudapet. ban xem minh nen di tu dau den dau cho tien. Thanks

hanoi06
01-07-2015, 11:14
Không hiểu bạn chủ thớt dự kiến đi trong bao lâu mà dọc ngang châu Âu nhiều quá. Nếu đi với bố mẹ nữa thì chắc các cụ oải lắm.
Theo mình nên đi trọng điểm thôi, ví dụ như đi Hy Lạp lại trái tuyến, Budapest cũng vậy.
Đức Áo Thụy Sỹ là một khối cạnh nhau đi lại là logic, Bồ đào nha- Tây ban nha đi lại là hợp lý. Mà cũng chỉ như vậy đã oải lắm trong 1 tháng rồi, ko còn sức khỏe và hứng thú nữa.

hanangoan89
05-07-2015, 17:06
hihi. minh có 16 ngày thôi bạn ơi. mình cũng thấy nhiều điểm quá. nên sửa lại thành Thuy Sỹ- Đưc - Áo. sau đó từ Áo bay Lisbon, Lisbon qua Barcelona. mình vẫn chưa biết đi thế nào là hợp lý. bạn biêt về tuyến này chỉ mình nhé. thanks bạn
Ba mẹ mình rất thích hoa- không biết tầm cuối tháng 8 châu âu còn nhiều hoa không nhỉ?

daugaunhoibo
09-07-2015, 17:37
hihi. minh có 16 ngày thôi bạn ơi. mình cũng thấy nhiều điểm quá. nên sửa lại thành Thuy Sỹ- Đưc - Áo. sau đó từ Áo bay Lisbon, Lisbon qua Barcelona. mình vẫn chưa biết đi thế nào là hợp lý. bạn biêt về tuyến này chỉ mình nhé. thanks bạn
Ba mẹ mình rất thích hoa- không biết tầm cuối tháng 8 châu âu còn nhiều hoa không nhỉ?

Cá nhân mình vẫn thấy hơi tham + mệt quá. Với 15 ngày thì Thụy Sỹ - Đức - Áo thôi là ổn rồi. Trừ phi các cụ nhà bạn muốn đi check-in, còn ko thì trừ ngày di chuyển, ít ra mỗi nơi cũng nên dừng chân được 2-3 ngày full, thong thả dạo phổ, ngồi cà phê.... các cụ sẽ thích hơn (kinh nghiệm từ chuyến đi của các cụ nhà mình).