PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Sapa 9-12/7/2015

MiaMia
19-06-2015, 13:47
Hi Các bạn
Tháng 7 này mình( nữ) và 1 tên bạn thân sẽ đi Sapa. Mình đang lên lịch trình chi tiết cho chuyến đi. Nhưng đi có 2 đứa thì hơi buồn nên muốn rủ thêm vài bạn nữa đi cùng cho vui.

Thời gian: 9-12/7/2015. ( 3 ngày 4 đêm cuối tuần)
Địa điểm xuất phát: Bọn mình sẽ đi tàu từ Ga Hà Nội lên Lào Cai.
Tổng chi phí ước tính: 1,5-2 triệu/ người

Bạn nào muốn join cùng thì inbox fb mình trao đổi hoặc để lại tin nhắn ở đây nhé. Vì mình cũng không chuyên đi phượt nên ai có thể dành chút thời gian tư vấn giúp mình nữa thì Mình rất cảm ơn!!!

https://www.facebook.com/minhanh.nguyen.733076

Các bạn ơi! Mình up lịch trình lên đây cho các bạn tham khảo nhé. Lịch trình này là mình tham khảo trên mạng, bản đồ Sapa thế nào mình cũng chưa nắm được rõ, nên có thể vẫn chưa hoàn hảo lắm. Rât mong ai có kinh nghiệm đi rồi thì tư vấn thêm giùm bọn mình nhé. Vẫn welcome các bạn tham gia !!!!!

Đêm 9/7: 8h có mặt tại ga Hà Nội. Bắt đầu cuộc hành trình. Ngủ đêm trên tàu Hà Nội- Lào Cai
Ngày thứ 1- 10/7:
Sáng: Sáng sớm tàu có mặt tại ga Lào Cai, bắt ô tô khách hoặc bus của khách sạn lên Sapa .
8:30 Check in khách sạn ( Nhiều khách sạn đẹp lớm), tắm rửa, thay đồ, ăn sáng, mua một tấm bản đồ du lịch Sapa chuẩn bị lên đường khám phá.
10:00 Thăm nhà thờ đá cổ. Mua đồ ăn để party trên đỉnh núi Hàm Rồng
“ Nhà thờ đá cố: Tọa lạc ngay trung tâm thị trấn Sapa, nhà thờ Đá sapa được xây dựng từ năm 1895 được coi là một dấu ấn kiến trúc cổ toàn vẹn nhất của người Pháp còn sót lại. Nhà thờ đã được tôn tạo và bảo tồn, trở thành một hình ảnh không thể thiếu khi nhắc đến thị trấn Sa Pa mù sương” ^^
11:30 Leo núi Hàm Rồng. Party trên đỉnh núi.
“ Núi Hàm Rồng nằm ngay sát ngay thị trấn Sapa, cách 3 km, du khách có thể đi bộ đến đó. Đứng trên đỉnh núi Hàm Rồng, bạn được ngắm toàn cảnh Sapa, thung lũng Mường Hoa, Sa Pả, Tả Phìn ẩn hiện trong sương khói. Hiện nay, với bàn tay tôn tạo của con người, Hàm Rồng thực sự là một thắng cảnh đầy hoa trái của Sa Pa. Lên Hàm Rồng, du khách như lạc vào vườn tiên, mây ùa kín thân người, hoa rực rỡ mặt đất.”
Chiều
15:00 Xuống bản Cát Cát thăm thú, tìm hiểu cuộc sống người dân nơi đây. Đây là một bản lâu đời của người Mông, cách trung tâm thị trấn Sa Pa 2km. Nơi đây còn lưu giữ nhiều nghề thủ công truyền thống như trồng bông, lanh, dệt vải… Bản Cát Cát ở gần thị trấn Sapa nên thu hút rất đông du khách ghé thăm. Hiện nay nơi đây đã được xây dựng thành khu du lịch Cát Cát.
17:30 Về khách sạn tắm rửa, thay đồ chuẩn bị đi lên trung tâm thị trấn “quẩy” ^^ ( dạo chơi, ăn đồ nướng, vào phố cổ uống coffee, mua sắm hoa quả, đi bar, he he….)
Ngày thứ 2- 11/7
Sáng : Thuê xe máy tự lái để đi lại thuận tiện (120 – 200.000 VND/ngày ) thủ tục đơn giản chỉ cần để lại CMND.
9:00 Chợ Sapa, ăn sáng tìm hiểu về cuộc sống của người dân Sapa
10:00 Dọc theo đường đi Lai Châu lên thăm Thác Bạc, khu nuôi cá hồi, Trạm Tôn (trong này có đường leo Fansipan, Thác Tình Yêu rất đẹp, cổng trời (đỉnh đèo Ô Quy Hồ) hùng vỹ, ngồi ăn trứng nướng, cơm lam, thịt nướng và uống nước lá ngọt tại quán ven đường.
Thác Bạc: Từ thị trấn Sa Pa, đi về phía Tây khoảng 12km trên đường đi Lai Châu, ta sẽ gặp Thác Bạc ào ào chảy xuống từ độ cao trên 200m vào dòng suối dưới thung lũng Ô Quy Hồ, tạo nên âm thanh núi rừng đầy ấn tượng. Đi thêm 3 km nữa từ Thác Bạc là đến với địa danh Đỉnh Đèo ( Cổng Trời) Nơi đây có tầm nhìn tuyệt đẹp lên Phan Si Păng, dưới sâu là con đường độc đạo đi sang Bình Lư
Cổng trời: Ra khỏi thị trấn Sapa, đi theo hướng Bắc khoảng 18 km, đường lên cổng trời ngoằn ngoèo uốn lượn giữa lưng chừng núi trùng trùng điệp điệp. Con đường đèo này có tên là Trạm Tôn, len lỏi giữa dãy Hoàng Liên Sơn hùng vĩ. Và cổng trời chính là đỉnh của con đèo này. Đứng giữa cổng trời Sapa, bạn có thể phóng tầm mắt bao quát cả thung lũng rộng lớn phía dưới với những ruộng nương xanh rì, con đường ôtô xuôi ngược, xa xa là Thác Bạc. Cũng ở cổng trời này bạn mới cảm nhận được vẻ kiêu hùng của đỉnh Phan Si Păng vời vợi lưng trời, bên dưới là những vực sâu thăm thẳm.
Chiều
14:00 : Phượt Bản Khoang, Tả Phìn

Bản Tả Phìn là nơi có cảnh quan thiên nhiên tươi đẹp, nằm cách thị trấn 17 km. Đây là nơi sinh sống của người Dao đỏ với nghề dệt thổ cẩm truyền thống. Ngoài chiêm ngưỡng khung cảnh nơi đây, du khách còn có thể ghé thăm hang động Tả Phìn gần đó. Giá vé tham quan là 20.000 đồng cho người.
18:00 : Trở về khách sạn nghỉ ngơi, tắm nước lá thư giãn. Tối đi chợ Tình kiếm người tình ;))
Ngày thứ 3 -12/7
9:30: Bắt đầu tham quan những điểm du lịch Thung Lũng Mường Hoa, Bãi đá cổ, Tu viện đổ nát, Tả Van, Thanh Phú, Bản Phùng, Bản Hồ, Nậm Cang.
Thung lũng Mường Hoa thuộc xã Hầu Thào, cách thị trấn Sa Pa khoảng 8km về phía Đông Nam. Từ thị trấn Sa Pa, vượt qua một con đèo men theo dãy núi cao (có trạm thu phí 80.000 VND/người), bạn sẽ đến thung lũng Mường Hoa. Điều đặc biệt tại thung lũng này là bãi đá cổ có khắc nhiều hình khác nhau, nằm xen giữa cỏ cây và những thửa ruộng bậc thang của đồng bào dân tộc. Hàng trăm tảng đá sa thạch có khắc những hình vẽ, những ký tự kỳ lạ đến nay vẫn chưa xác định được nguồn gốc và ý nghĩa. Ngày nay, khu chạm khắc cổ này đã được xếp hạng di tích quốc gia, là di sản độc đáo của người Việt cổ. Tại thung lũng Mường Hoa còn có con suối nhỏ xinh đẹp trải dài khoảng 15 km, qua các xã Lao Chải, Tả Van, Hầu Thào và kết thúc ở Bản Hồ.
14:00 Check out khách sạn, về Lào Cai thăm quan, ăn tối
20:00 Lên tàu về Hà Nội. Kết thúc chuyến đi dự là sẽ rất thú vị. ^^
Tổng chi phí: 2-2,5 tr tùy vào mình ăn gì và ở khách sạn nào nữa ( Bao gồm : Vé tàu khứ hồi, Vé xe bus khứ hồi Lào Cai-Sapa. Khách sạn 2 đêm. Ăn 6 bữa chính+ 3 bữa sáng. Vé tham quan. Phí thuê xe máy 2 ngày)

hoaiviet
19-06-2015, 13:56
Lên Lào Cai chơi các địa điểm nhà thờ đá, núi hàm rồng, thác bạc, đỉnh đèo ô quy hồ và chơi chợ buổi tối. Hôm sau thuê xe máy đi từ Sapa đi Y Tý chơi, ngủ một đêm ở đấy, hôm sau quay về sapa là ngon ! Nhà nghỉ thì cứ đi vào sau khu nhà thờ đá, tầm khoảng 250k/1 phòng

Mario212
19-06-2015, 22:31
Minh biết 1 bạn dẫn tour sapa kiểu homestay, b này muốn lập nghiệp trên đó, b ấy chuyên tổ chức tour lẻ lẻ ít khách trên sapa, rất rẻ vì dành cho sv là chính, b có tquan tâm reply lại mjh topic này nhé, m phục cái bạn kia vì là con gái mà 1 mjh bỏ quê lên đó lập nghiệp, thực hiện ước mơ , nên b có đi thì gọi là giúp đỡ cho bạn ấy khởi nghiệp xuôn xẻ, thanks b

bamanho
20-06-2015, 10:02
Minh biết 1 bạn dẫn tour sapa kiểu homestay, b này muốn lập nghiệp trên đó, b ấy chuyên tổ chức tour lẻ lẻ ít khách trên sapa, rất rẻ vì dành cho sv là chính, b có tquan tâm reply lại mjh topic này nhé, m phục cái bạn kia vì là con gái mà 1 mjh bỏ quê lên đó lập nghiệp, thực hiện ước mơ , nên b có đi thì gọi là giúp đỡ cho bạn ấy khởi nghiệp xuôn xẻ, thanks b

bạn cho mình xin sdt hay thông tin liên lạc với, tháng 9 mình định làm 1 chuyến HN - Tây bắc đây :D

Mario212
20-06-2015, 15:23
SĐT bạn đó đây 0979025664 _xuân, hoặc face tabalo - Du lịch bụi

MiaMia
20-06-2015, 18:35
Em cảm ơn anh hoaiviet nhé!

MiaMia
20-06-2015, 18:38

Uầy, cảm ơn Mario, mình thăm fb bạn Xuân ấy rồi, bổ ích quá. Thanks lắm ý. Cơ mà anyway, không bạn nào muốn join cùng tụi mình à :((

urekmazino
24-06-2015, 23:28
t7 này mình cũng đang muốn lên sapa leo fan 1 chuyến , nếu ok thì cho mình đặt gạch nhé

orange2292
25-06-2015, 22:41
đánh dấu đã :D

trunghieu7290tn
26-06-2015, 10:21
mong đc một lần đến SaPa mình ở SG để xem vé máy bay
thế nào với xem lịch trình cụ thể thế nào,mình mong sẽ
đc tham gia cùng các bạn. Có lịch trình thế nào gửi mình
xem với https://www.facebook.com/trung.rk

aquarius12
27-06-2015, 10:00
MiaMia ơi, mình cũng muốn join cùng bạn, nhưng bạn có thể dời sớm hơn 1-2 ngày dc ko. Tại vì ngày 13/7 mình tính đi Thái chơi. sợ đi sát ngày quá ko kịp chuẩn bị. Mình ở Sài Gòn nên phải bay ra Hà Nội. Mình ko biết gì về ngoài đó hết nên bạn có hướng dẫn gì giúp mình ko. Cảm ơn bạn trước nhé

mottainai
27-06-2015, 10:47
Ngày 2-3/7 mà bạn đi thì mình join đoàn, tại mùng 7/7 mình rời HN về Quảng Ngãi rồi, hiu

MiaMia
29-06-2015, 14:51
t7 này mình cũng đang muốn lên sapa leo fan 1 chuyến , nếu ok thì cho mình đặt gạch nhé

Bọn mình không leo fan được vì không có thời gian. Cuối tuần này mình sẽ up lịch trình, nếu join được thì kết bạn và inbox fb cho mình nha.:)

MiaMia
29-06-2015, 14:58
MiaMia ơi, mình cũng muốn join cùng bạn, nhưng bạn có thể dời sớm hơn 1-2 ngày dc ko. Tại vì ngày 13/7 mình tính đi Thái chơi. sợ đi sát ngày quá ko kịp chuẩn bị. Mình ở Sài Gòn nên phải bay ra Hà Nội. Mình ko biết gì về ngoài đó hết nên bạn có hướng dẫn gì giúp mình ko. Cảm ơn bạn trước nhé

Hi Aquarius, bọn mình phải đi làm nên chỉ xin nghỉ được cuối tuần thui :( Theo như lịch trình bọn mình sẽ về tới HN vào sáng sớm thứ 2,13/7. E là gấp gáp cho bạn quá. Dù bạn join hay không join mà vẫn cần hỏi gì ở ngoài HN này, mình tất nhiên sẽ hướng dẫn bạn rồi :). Bạn Add fb và inbox mình cho tiện trao đổi nhé

MiaMia
29-06-2015, 15:03
Ngày 2-3/7 mà bạn đi thì mình join đoàn, tại mùng 7/7 mình rời HN về Quảng Ngãi rồi, hiu

Bọn mình toàn đi làm nên lên lịch fixed rùi. Tiếc quá, hi vọng có dịp vào Quảng Ngãi nhờ bạn làm hướng dẫn viên cho bọn mình :D

MiaMia
29-06-2015, 15:05
mong đc một lần đến SaPa mình ở SG để xem vé máy bay
thế nào với xem lịch trình cụ thể thế nào,mình mong sẽ
đc tham gia cùng các bạn. Có lịch trình thế nào gửi mình
xem với https://www.facebook.com/trung.rk

Cuối tuần này mình gửi lịch trình nhé, hi vọng bạn join đc với bọn mình :)

slideup
29-06-2015, 15:19
Mình cũng đang có dự định làm một chuyến du lịch Sapa tự túc mà tiếc là thời gian này mình chưa đi được. Hóng chuyến đi của bạn và mong được bạn chia sẻ cuộc hành trình của mình.

---------------------
Forza + Yêu tự do (http://howtosurvivefornewbie.blogspot.com/)

xin1000thoi
29-06-2015, 18:41
Giá mà đi xe máy thì hay, mình muốn ngắm đầu đuôi cái đèo Ô Quy Hồ nó ra làm sao :D

missmerui
01-07-2015, 11:11
cũng muốn đi sapa
nhưng với lịch của bạn thì không đi được. vì mình cũng đi làm và không xin nghỉ được nhiều.
đợi các bạn đi về review.
đợt sau có đi thì đi từ chiều thứ 7, CN,t2

pinkman2292
01-07-2015, 21:38
HN nóng quá cũng muốn đi 1 chuyến , mà team có leader chưa b , hay toàn người chưa có kn

MiaMia
03-07-2015, 16:15
HN nóng quá cũng muốn đi 1 chuyến , mà team có leader chưa b , hay toàn người chưa có kn

Chào bạn
Team mình đa số đều chưa có kn, nhưng lịch trình mình đã lên cẩn thận hết rồi. Chưa có kn thì cứ đi là có kn thôi ^^

Kenlangbeng
05-07-2015, 14:16
Mình cũng mún lắm, nhưng ngày 9 mình cũng đi bình ba hứng nắng biển :D hẹn dịp khác vậy o.<