PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Rectification Request có khả năng không? (Em bị refuse visa đi Phần Lan)

nguyenthanh191
18-06-2015, 10:47
Chào các bác, tình hình là em mới nhận được giấy từ chối Visa từ đại sứ quán Phần Lan gửi về (em phỏng vấn hôm 12/06). Lý do em bị từ chối là "your intention to leave the territory of the member state before the expiry of visa could not be ascertained" dịch nôm na là "Đại sứ quán không xác định được liệu người xin thị thực có rời khỏi lãnh thổ các nước thuộc Khối Schengen trước khi thị thực hết hạn hay không". Thực sự em rất buồn hic, tại tất cả các giấy tờ của em đều rất đầy đủ có khi còn hơn những thứ mà họ yêu cầu ý :(. Ngoài ra họ còn gửi em hướng dẫn để phản hồi quyết định này, em không biết liệu có khả năng em đậu lại được không ạ hay bây giờ em phải làm sao :(.

Cảm ơn các các trước nha tháng 8 em đi rồi :(

Tarja
18-06-2015, 12:17
Bị từ chối thì khó lật ngược tình thế lắm :( Anyway bạn nên post sang topic hỏi đáp visa châu Âu sẽ đc nhiều ng kinh nghiệm tư vấn hơn, ko cần mở topic riêng làm j.

beoi
20-07-2015, 15:59
Mình cũng vừa nhận được tin bị từ chối cấp visa Schengen (mình xin ở ĐSQ Pháp) với cùng lý do như bạn, dù hồ sơ chuẩn bị đầy đủ rồi. Họ cũng bảo về làm rectification request. Có ai biết phải làm thế nào không ạ, hiện đang rất buồn chán và rối trí :(