PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cho em hỏi về vấn đề mua bảo hiểm du lịch khi đi Đức

hunguyen1702
16-06-2015, 13:49
Chào mọi người, em là thành viên mới của 4rum, sắp tới em chuẩn bị xin visa để đi Đức, em thấy trong phần yêu cầu là có phải mua bảo hiểm du lịch nhưng không biết là có bắt buộc không, có nhiều nguồn thì ghi là không bắt buộc, nhiều nguồn bảo lại cần. Đây là lần đi đầu tiên nên em chưa có kinh nghiệm, mọi người có thể giải đáp cho em được không ạ và nếu phải mua thì nên mua bảo hiểm của hãng nào là tốt nhất? em xin cảm ơn
ps: nếu em đăng có trùng bài thì mọi người thông cảm cho em

edelweiss2608
17-06-2015, 09:55
Bắt buộc bạn ạ. Mức tối thiểu là 30,000 EUr nhé. Mà nói chung đi đâu có bảo hiểm vẫn yên tâm hơn bạn ạ. Chi phí chẳng đáng bao nhiêu so với số tiền đi du lịch cả nhưng nếu có chuyện không hay xảy ra thì lợi lắm. Mình chứng kiến rất nhiều rồi.

hunguyen1702
19-06-2015, 14:56
Bắt buộc bạn ạ. Mức tối thiểu là 30,000 EUr nhé. Mà nói chung đi đâu có bảo hiểm vẫn yên tâm hơn bạn ạ. Chi phí chẳng đáng bao nhiêu so với số tiền đi du lịch cả nhưng nếu có chuyện không hay xảy ra thì lợi lắm. Mình chứng kiến rất nhiều rồi.
Vâng e cảm ơn. Năm nay em lại hoãn vì không đi được nữa, năm sau có lẽ là e đã nắm rõ thủ tục rồi