PDA

View Full Version : Nhật Bản - một cung khám phá và trong 6 ngày . ( dự định tháng 7 )

Beoxinhdep
10-06-2015, 01:53
Đang định đi Nhật bản . Tháng 7 này mình free vì dc nghỉ hè , mỉnh muốn rủ khoang 10 bạn để cùng nhau chia tiền chi phí các loại cho rẻ .
có bạn nào có nhu cầu thực sự thì join nhóa.
Mình đinh đi dọc tokyo đến osaka hoặc ngược lại ( cái này có thể bàn bạc sau khi đủ người )
Mình ở HN - là nữ
Mình cần rủ các bạn cùng sở thích du lịch để đi nhật bản Tháng 7
y/c : Nam nữ ko quan trong nhiệt tình và yêu khám phá là được .
mình đi là tuor khám phá ...mọi chi phí mình sẽ tính để tiết kiệm nhất có thể (xe cộ , khách sạn , vé ). ăn uống thì của ai người đó ăn ( khâu vị khác nhau ) , ăn chúng chia tại bàn .
MÌNH KHÔNG NHẬN CÁC BẠN TIỂU THƯ , CÔNG TỬ ... đi rất mệt và ảnh hưởng đến người khác ... Tha cho mình .
nếu đủ 10 người ( max 15 người ) thì mình sẽ xin được giá vé tốt , cùng visa cho mọi người luôn .(visa nhật đang rất khó nên mình ưu tiên các bạn đủ điều kiện để xin visa nhá ) bạn nào join mình sẽ nói cụ thể
Chi phí mình dự định là 20t( ko kể vé + visa )
ai quan tâm call mình : Linh - O9455--66-868

kikilupki00
10-06-2015, 11:13
mình o sài gon mà mình ko co đủ dieu kien xin visa.vay ban co the giup minh ko??

Beoxinhdep
10-06-2015, 19:15
mình o sài gon mà mình ko co đủ dieu kien xin visa.vay ban co the giup minh ko??

điều kiện xin visa của bạn thiếu gì vậy

binh_ng
10-06-2015, 20:05
Tiếc quá, mình thì đang muốn đi Nhật vào mùa lá đỏ, vì mùa hè ở Nhật nóng lắm.

Nếu chủ top đi vào trung tuần tháng 7 thì nên đi tham quan công viên Oishi để hòa mình vào sắc tím lãng mạn của hoa Lavender nhá, mình tìm thấy thông tin này trên saigontourist.

kikilupki00
11-06-2015, 11:06
điều kiện xin visa của bạn thiếu gì vậy

em đang bảo luu ket quả hoc tập roi nen ko co xin giay chung nhận của trường được.tài khoan ngan hàng thi ok.em dang bao luu de đi du lich và ăn choi cho đã roi moi di hoc lại.em sinh 94. em moi di du lich singapore vs malayxia về

passport em di dc thai singapore malayxia.

lehieu000
11-06-2015, 12:46
bây jờ xin visa nhật để làm, em cứ nộp theo nhóm là có visa thui , mà phải có hợp khẩu tp nha.

CaVicu
11-06-2015, 15:01
Bạn có 6 ngày nên đi Osaka, Kobe, Kyoto, Tokyo là hợp lý nhất...Nên mua vé JRP

Beoxinhdep
11-06-2015, 16:59
Bạn có 6 ngày nên đi Osaka, Kobe, Kyoto, Tokyo là hợp lý nhất...Nên mua vé JRP

em cũng định đi thế mà . cả nhóm sang đó thuê ôt chay cho sướng

kikilupki00
11-06-2015, 18:33
bây jờ xin visa nhật để làm, em cứ nộp theo nhóm là có visa thui , mà phải có hợp khẩu tp nha.

em hộ khẩu o tphcm mà mấy chị này o hà nội lan add oi.add co ai di ko cho em di ké vs

CaVicu
12-06-2015, 14:41
Một điều quan trọng là phí cầu đường và giữ xe...điều rất mắc, hơn rất nhiều lần so với tiền thuê xe và tiền xăng///

Beoxinhdep
02-07-2015, 01:14
bọn mình đã có 5 người . xin visa đợt 1 đã thành công 3 . 2 bạn bị từ chối vì hộ khẩu 1 nguoi ở hp quá trẻ .... nhiều cái bla nữa . 1 bạn ở hải dương tớ cung ko biết sao visa ko dc . hic hnay dsq trả về . có bạn nào join ko ? mình dự kiến đi ngày 23 và về ngày 30 ạ . vé đã book

minhminhhp
02-07-2015, 11:13
Huhu buồn quá chị yêu à :(

Beoxinhdep
06-07-2015, 00:28
Huhu buồn quá chị yêu à :(

chán nhỉ có em đi cung sẽ rất vui . haixxx

diemlan
11-08-2015, 21:01
chán nhỉ có em đi cung sẽ rất vui . haixxx

hi em Beoxinhdep, e đã đi Nhật chưa, cho chị hỏi chi phí hết bao nhiêu vậy em.? chị cũng muốn đi tháng 11 này. thanks em

daisyh
12-08-2015, 10:38
hi em Beoxinhdep, e đã đi Nhật chưa, cho chị hỏi chi phí hết bao nhiêu vậy em.? chị cũng muốn đi tháng 11 này. thanks em

Theo như bạn chị ( 1 tháng qua Nhật 1 lần) thì chi phí ăn uống không mắc đâu em. Nếu muốn khoản này hạn chế tối đa chi phí thì bữa trưa ăn sau 2pm, bữa tối sau 8pm. Vì qua giờ này sẽ sale trên 50%. Mà điều kiện bảo quản của Nhật thì khỏi chê, ở mình trưa bán không hết để tối bán thậm chí qua đến hôm sau bán tiếp còn ăn được mà.
Dập dòm vé tháng 11 nếu được chị đi lại, vì đầu tháng 9 chị đi nè.

diemlan
12-08-2015, 17:14
Theo như bạn chị ( 1 tháng qua Nhật 1 lần) thì chi phí ăn uống không mắc đâu em. Nếu muốn khoản này hạn chế tối đa chi phí thì bữa trưa ăn sau 2pm, bữa tối sau 8pm. Vì qua giờ này sẽ sale trên 50%. Mà điều kiện bảo quản của Nhật thì khỏi chê, ở mình trưa bán không hết để tối bán thậm chí qua đến hôm sau bán tiếp còn ăn được mà.
Dập dòm vé tháng 11 nếu được chị đi lại, vì đầu tháng 9 chị đi nè.

Em cám ơn chị a. Em cũng muốn đi tháng 11, qua Nhật 1 lần cho biết, chị cho em xin contact của chi nhé. Nếu chị có đi tháng 11 thì chi cho em ké với nhé. Email của em là [email protected]

Hiep_tran
25-08-2015, 00:38
mÌnh cũng dự định đi Nhật tháng 10 nhưng vướng cái xin visa. Bạn tư vấn giúp mình với nhé xem có cách nào lách được không ?