PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn lịch trình du lịch bụi phan thiết - mũi né

leehyuntung
10-06-2015, 00:29
Nhờ bác Dom ngó qua hộ mình cái lịch trình du lịch bụi đi Mũi Né xem như này hợp lý chưa với. Mình dự định sẽ thuê xe máy đi các điểm ở mũi né. Và bus ở ngày 2 và 3 cho các điểm ở quanh Phan Thiết
Ngày 0: HN-HCM
Ngày 1: HCM - Mũi Né
# 7h30 lên xe và 13h đến Mũi Né
# Ăn uống + nhận phòng
# Bàu Sen - Bàu Trắng, xong quay về Gềnh đá Mũi Né - Hòn Rơm tắm biển và ăn uống
# Tối quẩy khu Nguyễn Đình Chiều
Ngày 2: Mũi Né - Phan Thiết
# Suối Tiên
# Núi Tà Cú
# Tháp Posanu
# Hải đăng Kê Gà
# Tối lang thang trong TP Phan Thiết
Ngày 3: Phan Thiết - HCM - HN
# Gềnh son
# Cù lao câu
# Nhảy xe về HCM và có mặt trước 20h
# 23h nhổ neo về HN

caonguyendom
10-06-2015, 08:57
Nhờ bác Dom ngó qua hộ mình cái lịch trình du lịch bụi đi Mũi Né xem như này hợp lý chưa với. Mình dự định sẽ thuê xe máy đi các điểm ở mũi né. Và bus ở ngày 2 và 3 cho các điểm ở quanh Phan Thiết
Ngày 0: HN-HCM
Ngày 1: HCM - Mũi Né
# 7h30 lên xe và 13h đến Mũi Né
# Ăn uống + nhận phòng
# Bàu Sen - Bàu Trắng, xong quay về Gềnh đá Mũi Né - Hòn Rơm tắm biển và ăn uống
# Tối quẩy khu Nguyễn Đình Chiều
Ngày 2: Mũi Né - Phan Thiết
# Suối Tiên
# Núi Tà Cú
# Tháp Posanu
# Hải đăng Kê Gà
# Tối lang thang trong TP Phan Thiết
Ngày 3: Phan Thiết - HCM - HN
# Gềnh son
# Cù lao câu
# Nhảy xe về HCM và có mặt trước 20h
# 23h nhổ neo về HN

Ngày thứ 3 coi bộ khó ổn vì Cù Lao Câu nên đi 2 ngày là đẹp nhất.

leehyuntung
11-06-2015, 18:44
Nếu đi cù lao câu vào ngày 2 thì có theo bác Dom ngày 2 mình nên đi theo lịch trình như nào hợp lý nhất ạ, chắc suối tiên đầu tiên. Xong đến các điểm nào tiếp sau đó ạ, ngày 3 nên đi như nào ạ. Thank bác

caonguyendom
12-06-2015, 09:23
Mình nghĩ là nên dành cù lao câu cho 1 dịp khác hoặc là tới pt xong đi thẳng ra Cổ Thạch để hôm sau đi cù lao câu, cung đường tạm thế này:
Ngày 1: Phan Thiết => Poshanu => Bãi Đá Ông Địa => Mũi Né => Đối Cát bay => Suối Hồng => Hòn Rơm => Bàu Trắng => Phan Rí => Gành Son => Cổ Thạch
Ngày 2: Cổ Thạch => Cù Lao Câu.
Ngày 3: Cù Lao Câu => Cổ Thạch => Phan Thiết (Trả xe)=> Hên xui sẽ đến Tp trước 20h.

leehyuntung
12-06-2015, 17:58
Mình nghĩ là nên dành cù lao câu cho 1 dịp khác hoặc là tới pt xong đi thẳng ra Cổ Thạch để hôm sau đi cù lao câu, cung đường tạm thế này:
Ngày 1: Phan Thiết => Poshanu => Bãi Đá Ông Địa => Mũi Né => Đối Cát bay => Suối Hồng => Hòn Rơm => Bàu Trắng => Phan Rí => Gành Son => Cổ Thạch
Ngày 2: Cổ Thạch => Cù Lao Câu.
Ngày 3: Cù Lao Câu => Cổ Thạch => Phan Thiết (Trả xe)=> Hên xui sẽ đến Tp trước 20h.
Chắc mình hẹn cù lao câu dịp khác vậy, thank bác Dom