PDA

View Full Version : The Amazing Race Asia, Hành trình 2468km...

banmaitoahuong
24-09-2008, 10:34
The Amazing Race Asia ( Season 3) Trò chơi Khám phá châu Á diệu kỳ đã bước vào mùa thứ 3, 10 đội đua năm nay đến từ các quốc gia khác nhau trong khu vực Châu Á sẽ bắt đầu tranh tài. Năm nay nổi bật là đội đua nữa hoàng sắc đẹp gồm 2 hoa hậu trái đất Thailand 2006 - Pailin Rungratanasunthorn và hoa hậu hoàn vũ 2005 - Natalie Glebova vợ của tay vợt nổi tiếng người Thái Lan Paradorn Srichaphan. Natalie đã dấu diếm chồng để đăng ký tham dự vòng sơ tuyển cho đến khi được chọn. Ngoài ra còn có hoa hậu sinh viên philippin và các người mẫu, diễn viên, anh chị em họ, hay đội cha và con đến từ Ấn độ. 10 đội đã vượt qua hang nghìn đội khác khi họ gửi các Video clip đến cho ban tổ trức giới thiệu về mình, sau đó họ phải trải qua buổi phỏng vấn trước khi chính thức trở thành 1 trong 10 đội tham dự lần thứ 3 The Amazing Race Asia.

Các bác thấy game show này thế nào ạ?
Em thì máu đăng ký tham gia nó quá.

http://amazing-race-asia.axn-asia.com/season3/race/episode2/

anhminh
24-09-2008, 11:04
ừ, cũng đang định bảo mọi người xem trên AXN, Hiện chúng nó đang thi ở VN. Tối thứ 5 sẽ có phần tiếp.
à, trong các nhóm đua có 1 cô nàng, kêu HCMC ở Trung Quốc!!!!! :shrug:

xxhuy
24-09-2008, 11:35
uầy có gì đâu chứ, em Mai ở đội Thái Lan nói là HCM ở China, nhưng thằng đi cùng nó nói lại rồi. Xem đến cho đấy thì cũng tự ái dân tộc thế tổ sư bọn nó.

Công nhận là hay thật, bọn đua phải tự đặt vé, tự chọn phương tiện di chuyển đến VN coi như tự làm hết, bọn nó đến Vn chỉ d.c cấp có 500$ cho 2 người cho đến khi nào qua d.c vòng kế tiếp. công nhận xem cũng thú vị.

có một số bọn thì bay thẳng từ BK đến VN, có bạn thì qua Siem riep rồi mới qua HCM. có bọn kô đặt d.c vé phải qua ngày hôm sau, oài...thú vị nhờ

ờ cái cô Mie kia, copyright cái nhỉ

anhminh
24-09-2008, 11:38
ko phải là bay thẳng từ BKK đến HCMC, mà là lúc đấy chúng nó ở chiengmai, nên có 2 lựa chọn, bay qua BKK hoặc bay qua siemriep, mấy đứa đến sau bị hết vé từ BKK => HN, nên phải lựa chọn đường khác.
Tớ cũng ko rõ chúng nó được phát bao nhiêu tiền cho 1 chặng, nhưng có 1 lần chúng nó nhận được 500$ là để làm từ thiện.
Khoái nhất là bọn đoàn phim, thiện chiến thật.

xxhuy
24-09-2008, 11:43
mỗi đội chắc phải 2 chú quay film đi cùng nhỉ, 2 chú 2 máy thế mới chiến chứ. Bọn này bay đêm đến HCM còn lượt lờ cả ở bến thành, nhà hát lớn...oaay có chú gì mặc áo dài khăn đống vui vãi

banmaitoahuong
24-09-2008, 11:51
Chi tiết nói là HCM ở tận China được các forum của ARA bình luận ầm ĩ. Chuyện ấy không làm em thấy tệ lắm, vì CBS chọn Việt Nam làm chặng hành trình nhiều lần rồi. Càng chứng tỏ nước mình còn rất nhiều nơi để game show này khám phá.

Trước khi vào Việt Nam chơi, họ thông qua một hãng làm phim trong nước để hãng này cùng chịu trách nhiệm tìm những điểm khám phá, tham quan, nơi ăn ở, dàn dựng cảnh.

Đoàn làm phim này đã từng tới Đồng Tháp Mười, Hà Nội, Hà Tây, Hạ Long, và giờ là Sài Gòn.

banmaitoahuong
24-09-2008, 11:55
mỗi đội chắc phải 2 chú quay film đi cùng nhỉ, 2 chú 2 máy thế mới chiến chứ. Bọn này bay đêm đến HCM còn lượt lờ cả ở bến thành, nhà hát lớn...oaay có chú gì mặc áo dài khăn đống vui vãi

Tiếc quá, em chưa xem phần ở HCMC tối qua, thứ năm này phải phục kích mới được.

Mỗi đội là có hai anh quay phim anh ạ.

Đoàn làm phim này rất khủng, vì cha đỡ đầu của họ chính là hãng CBS, các tay máy được lựa vào đây cũng rất đỉnh và thu nhập tốt.

xxhuy
25-09-2008, 11:09
19:00 Keith Barry: The Escape Ep 1 (60')
20:00 The Amazing Race Asia (S3) Ep 3 (60')
21:00 24 (S6) Ep 3 (60')
22:00 Nip / Tuck (S4): Faith Wolper, Phd Ep 6 (60')
23:00 Afterworld (Vignettes) Ep 94 (3')
23:03 The Amazing Race Asia (S3) Ep 3 (57')

banmaitoahuong
25-09-2008, 11:24
The Amazing Race Asia 3 - Episode 2 Recap
http://fangsbites.blogspot.com/2008/09/amazing-race-asia-3-episode-2-recap.html

anhminh
25-09-2008, 11:44
Tối hôm qua, 10h trên VTV3 có 1 show game hành trình 2468km, chơi giống hệt luôn, có phải cái vụ này là cái vụ Vũ Thanh Minh tham gia ko nhỉ?.

banmaitoahuong
25-09-2008, 11:52
Tối hôm qua, 10h trên VTV3 có 1 show game hành trình 2468km, chơi giống hệt luôn, có phải cái vụ này là cái vụ Vũ Thanh Minh tham gia ko nhỉ?.

Em cũng nghe Minh nói thế, mà chả chịu viết vài cho site mình nữa anh ạ

banmaitoahuong
25-09-2008, 21:09
@ anh Minh: Em sang đài TH-HN nên xem được 1 nửa. Buồn cười, bọn nó đạp xichlô không quen nên ngả chỏng vó, đứa nào cũng đụng chân cầu, hai bố con ở 1 đội cãi nhau chí chóe. Đôi Beauty Queens ấy là thi chán nhất nhỉ? cố gắng thì ít, nên đúng là không phải cứ đẹp người thì đã có phần thắng so với người khác.

Năm nay họ chọn cố đô Huế. Đúng như em dự đoán trước. Tuyệt.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Q4ji4TR5sic&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Q4ji4TR5sic&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Natalie & Pailin "The Amazing Race Asia 3 - Episode1- Part1/2

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ByZSEIM-8B8&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ByZSEIM-8B8&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Natalie & Pailin "The Amazing Race Asia 3 - Episode1- Part2/2

Chắc đợi 1 vài ngày nữa, bọn nó mới post lên youtube phần ở Việt Nam. Hai người đẹp đã bị loại ngay tại VN, hơi buồn cho các nàng, hình ảnh của các nàng không đi hết giải này nữa.

Kết thúc mỗi 1 game này, đội thắng cuộc sẽ nhận được 100.000.00 usd. Ít hơn bọn US 10 lần.

anhminh
05-10-2008, 14:56
bao giờ chương trình truyền hình thực tế của VN bỏ đi được cái vụ nhồi lời bình vào nhỉ?. cũng giống mấy đồng chí MC suốt ngày gán ghép ý nghĩ cho người khác.

CVN
05-10-2008, 15:12
Giọng MC nam của chương trình 2468km thì éo quá. Đến cái phong bì đựng clue cũng không làm được cho tử tế mà phải dùng cái phong bì thư của VTV làm từ giấy mỏng dính...

xxhuy
13-10-2008, 14:38
cái vụ xâm hình rồi đến thẳng đích luôn là thế nào í các bác nhỉ

CVN
13-10-2008, 14:46
cái vụ xâm hình rồi đến thẳng đích luôn là thế nào í các bác nhỉ

Cái đó được gọi là đi thẳng. Ai chọn được cái đó thì được đi thẳng về đích luôn không phải qua các điểm trung gian còn lại. Tuy nhiên trên đường có thể vẫn phải chịu một thử thách nào đó nặng nhẹ khác nhau tùy từng lúc (lần vừa rồi là xăm mình).

"Vé" đi thẳng chỉ áp dụng cho 1 đội. Nên đội hoàn thành công việc trước đó sớm nhất có quyền lựa chọn dùng vé đi thẳng hay tiếp tục thi như bình thường. Các đội sau vẫn biết là có vé đi thẳng, và họ vẫn được thỏa mái chọn vé đi thẳng đó, có điều họ sẽ tốn thời gian chạy tới được địa điểm thử thác thì mới được biết đã có đội nào trước đó chọn vé đi thẳng hay chưa. Nếu đã có 1 đội chọn vé đi thẳng rồi thì họ phải quay lại đi theo kiểu bình thường, công toi.

anhminh
13-10-2008, 15:17
tuần vừa rồi ko xem được show nào hết :(

la_ngoc
14-10-2008, 08:25
Amazing Race Asia này em thấy ko hay bằng Amazing Race của Mỹ. Chương trình kia là nguyên bản, đội thắng cuộc được 1 triệu $ cơ mà còn của Asia thì đâu đó 100k$, tính đến hồi em xem vào năm ngoái. Tính đến season 10 của chương trình Mỹ thì họ đến VN 2 lần, 1 lần ở miền Trung, đi từ HCMC ra Cần Thơ, Hội An thì phải còn 1 chương trình làm vào tháng 6/2006 thì đi từ HN về Hà Tây rồi Hạ Long. Chương trình này 5 lần được giải Emmy về Reality show. Ý tưởng về chương trình là của vợ nhà sản xuất chính thì phải.

Em có dịp lon ton theo đoàn làm phim hồi hè 2006. Công nhận chương trình nó làm hoành tráng. Mỗi đội có 2 anh đi theo, 1 máy quay và 1 lo về âm thanh. Còn có thêm 1 vài anh quay phim nữa lo quay background linh tinh, ko tập trung vào 1 đội nào cả. Cả 1 êkip của họ hàng trăm người mà cứ tha lôi hết từ chỗ nọ đến chỗ kia, đến chỗ nào cũng khách sạn xịn mà ở. Hồi ở HN là họ ở Hilton. Một ekip đến lo chuẩn bị trước, 1 ekip đi theo các đội chơi. Khi ekip sau đến thì ekip trước lại rút sang nước khác để lo chuẩn bị cho chặng đua sau. Các đội chơi thì từ ngày lên đường đến ngày kết thúc, 1 tháng trời, ko biết mình sẽ đi đâu, sẽ làm gì. Tất cả mọi thông tin đều giữ bí mật. Đến cả đội quay phim mà đi cùng các đội chơi, cũng ko biết chặng đua tới là đi đâu nữa cơ. Ngoài nhóm quay phim ra, còn mấy người nữa luôn phải đi cùng các đội chơi là mấy anh lo về kịch bản và security.

Xem nó lên hình có 45' gì đó thôi nhưng đi theo mới biết mệt như thế nào, quay cả ngày ko xong. Có nhiều lúc, nhiều đội mệt mỏi quá, muốn bỏ cuộc rồi tụi làm chương trình phải ra động viên đủ kiểu để bọn nó cố gắng thi tiếp. Nỗi buồn, nước mắt, niềm vui, hạnh phúc, cãi vã nói chung là đủ cả. Hôm họ chơi ngoài Hạ Long, từ 7h sáng đến 8h tối, trời tháng 6, nắng như thiêu như đốt, nào leo núi, nào bơi lội tìm ngọc trai. Hôm đấy ở Quảng Ninh có bao nhiêu cái cano chắc tụi nó thuê hết thì phài, đâu đó 1 triệu/h. Em hóng hớt thế, ko biết có đúng ko. Trực thăng bay vèo vèo trên đầu trong trường hợp cấp cứu. Nhìn đống máy móc, đồ nghề của họ thì cũng đến chết ngất luôn :)

Hình như bao giờ những đội chơi mà họ chọn cũng có 1 đôi xinh gái và 1 đôi đẹp trai, chắc để tăng phần hấp dẫn cho người xem. Hồi season 10, có 2 em hoa hậu New York và Cali, vừa cao vừa xinh.

Em thấy họ dựng phim tốt, xem rất là hồi hộp, gay cấn, các tình tiết diễn ra nhanh. Ở bên ngoài thì mất hàng tiếng đồng hồ, tụi nó mới chơi xong 1 game như detour chẳng hạn.

Tiếc là hồi đấy, em lỡ ký vào bản cam kết cái gì giữ bí mật thông tin khỉ nợ gì đó trong vòng 2 năm nên ko mang máy ảnh theo chụp ảnh lại. Ko thì giờ có ảnh hậu trường để post lên rồi :)

banmaitoahuong
14-10-2008, 13:12
Chào em gái La_Ngọc, không biết chúng ta có làm cùng ở Hạ Long hồi đó không nhỉ? hậu trường chị có 1 số ảnh của Hạ Long. Thời điểm này hết hạn ký cam kết giữ bí mật rồi, nhưng mà ai đó copy lại ý tưởng của họ thì không được.

sungak
14-10-2008, 20:16
Mình xem cái này trên kênh AXN, chiếu full luôn, vào thứ 3 hàng tuần thì phải.

xxhuy
15-10-2008, 15:02
thứ 5 hàng tuần, nhưng nó cũng hay chiếu lại lắm...anhminh và banmaitoahuong làm thành một đội đi, đến đoạn nào thì banmai bế anhminh chạy cho nó nhanh

hehehe

anhminh
15-10-2008, 16:02
tớ bị dị ứng với các loại camera, nên ko tham gia được, hơi phí :P

CVN
15-10-2008, 22:56
Hành trình 2468km số 3 đoạn chia tay cải lương vãi. Mất cả hay! MC nam thì vẫn chối tỷ, giọng nói uốn éo, chốc chốc lại "lúc này đây..."

xxhuy
16-10-2008, 09:15
hơ đoạn đấy hay chứ, tiếc quá, máu chút nữa có khi tham gia là được đi rồi, thế chỗ cái thằng cùi bắp làm ở thành đoàn gì đó....được ôm hôn các em khác khi chia tay cũng sướng...ôi phê thế, tây thế ... cơ mà trả lời câu hỏi vui nhỉ

em xem vài phân đoạn - thì đội" người mẫu + việt kiều" rẫt hay được mớm mồi, về đường đi về tìm địa điểm. Đội chú minh + em Nga xem thú vị phết toàn ủng hộ hoặc hồi hộp chỉ mong đội bạn thắng, cơ mà cái câu hỏi " giải thưởng âm nhạc có hình cái loa hát " em Nga trả lời làm em mất thần tượng quá

banmaitoahuong
16-10-2008, 09:19
Ac ac...tớ mà bế nổi anh Minh để running thì có mà...lolz

xxhuy
04-11-2008, 16:01
chả ai theo dõi mí trương trình này nữa hả bác, ARA còn có 4 đội hehehe, cái đội 2 thằng boy ng hồng kông, cái thằng mập mập lùn lùn nhìn như be de í nhỉ các bác.

netwalker
04-11-2008, 22:16
Thời 2000 khi ở Mỹ ra mấy show kiểu survival với Amazing Race mình cũng đăng ký tham gia đấy chứ nhưng toàn bị loại =))

anhminh
04-11-2008, 22:24
vẫn xem đều, bọn này cơ cấu phết. Chắc thấy dân tình thích 2 đứa con gái, nên 2 lần nó về cuối mà vẫn cho chơi tiếp.

CVN
04-11-2008, 22:31
Lần này đội tớ thích nhất lại bị loại.

xxhuy
05-11-2008, 13:34
em nghĩ là không phải thích 2 đứa con gái, bằng chứng là ở trạm ấn độ, 2 đứa đó về nhất, nhưng phải đợi 30p sau mới d.c xếp hạng, bọn béo và lùn Singapore về sau tụi nó mà lại d.c xếp trên bọn đó đấy ạ. Đội nam trọc và nữ sinh thì tưởng bị loại vòng tìm đĩa CD mà dạo này hăng máu ghê.

xxhuy
05-11-2008, 13:49
À em đưa cái list các trương trình bổ ích cho các bác xem:

1. Man VS Wild 22h00 tối thứ 3 - Discovery Channel
2. Long Way Down - 22h00 tối chủ nhât và thứ 2 - National Geographic Channel
3. Amazing Race Asia - Thứ 5 - 21h00 - AXN
4. Hành trình 2468km - thứ 7 - 22h00 - VTV3

anhminh
05-11-2008, 18:55
em nghĩ là không phải thích 2 đứa con gái, bằng chứng là ở trạm ấn độ, 2 đứa đó về nhất, nhưng phải đợi 30p sau mới d.c xếp hạng, bọn béo và lùn Singapore về sau tụi nó mà lại d.c xếp trên bọn đó đấy ạ. Đội nam trọc và nữ sinh thì tưởng bị loại vòng tìm đĩa CD mà dạo này hăng máu ghê.
bạn ko xem mấy phần trước nên ko biết. 2 lần trước, 2 em đấy đều về cuối, nhưng nó ko loại, lần đầu chỉ bị lấy hết tiền. Lần thứ 2 thì yêu cầu về nhất, hoặc ko thì bị phạt thêm 30 phút. 2 em đấy về thứ 2 nên phải đợi 30 phút. May mà có đội kia bị lỡ máy bay nên mới được chơi tiếp.
Lạ nhất là đội có 2 nữ mà một đồng chí béo hú, thế mà chơi rất ngon.