PDA

View Full Version : Singapore - Malaysia 11/07 đến 22/07

Nana KKim
29-06-2011, 03:30
Dear all,
Từ tháng 3 vừa rồi có đợt khuyến mại của Airasia và Tiger Airway nên em đã book vé chuyến đi 10 ngày tới Sing-Malay cùng với 1 đứa bạn. Chặng đường và thời gian như thế này em thấy nhiều người cũng đi nhưng hầu hết toàn đi Malay trước, Sing sau nên không match được. Các bác xem qua lịch trình nếu thấy phù hợp thì join nhé.

11/07 Hà Nội - Sing lúc 12h đêm, ngủ tại sân bay Changi chờ đến sáng hôm sau bắt bus về trung tâm.
12/07 Đi tham quan và window shopping ở Orchard road, Bugis, Chinatown, Little India trọn 1 ngày
13/07 Đi Botanic garden, National orchid garden, Suntec City, Merlion Statue và 1 số điểm tham quan khác gần đó. Tối đi Clarke Quay/Arab Street
14/07 Đi Universal Studio Singapore (tranh thủ đi ngày thường vì weekend nó tăng giá hehe). theo như em ngâm cứu thì đi hết cái này phải mất cả ngày

15/07 đi bus sang Johor Bahru - Melaka. Đi qua Johor Bahru vì đứa bạn đi cùng em có internship ở đây nên đi cùng và tạm biệt nó ở đây, em solo đi tiếp. Tham quan Melaka từ chiều cho đến sáng ngày hôm sau thì bắt bus đi Kuala Lumpur
16/07 - 17/07 Kuala Lumpur, dự định đi Petronas Twin tower, KL tower, Bukit Bintang, Chinatown, Central market, nhà thờ Hồi giáo
18/07 - 20/07 Bắt xe bus đi Penang hoặc mua vé máy bay giá rẻ của airasia, cái này em chưa fix chắc chắn, nếu đi bus thì đi buổi đêm để tiết kiệm thời gian, đi bus cũng cơ động hơn, gần lúc đó mua vé đi ngay đc còn nếu có bác nào fix chắc chắn đi cùng đc với em thì có thể bàn về vụ mua vé máy bay vì cũng tiết kiệm dc thời gian mà giá chỉ trội hơn 1 chút. Ở Penang 3 ngày 2 đêm, còn làm gì thì em đang tính từ từ, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với :D
21/07 Về KL, nếu có thể thì đi thành phố mới Putrajaya còn không thì loanh quanh mấy khu shopping ở KL. Bắt xe bus tối lên sân bay LCCT ngủ để chờ chuyến bay sáng hôm sau về HN.
22/07 6h sáng bay KUL-HN

Về phần ở Malay thì tạm thời em sắp xếp là như vậy, bác nào có cao kiến thì em cũng xin nghe, hơn nữa em nghĩ là ta ba lô thì cũng khá là "đến đâu hay đến đó", ví dụ như đang ở chỗ này nhưng tự nhiên lại muốn đến chỗ khác mặc dù ko sắp sẵn trong lịch trình chẳng hạn.

Ở Sing thì em sẽ ở nhà người quen, tuy nhiên nếu bác nào join mà chưa có chỗ ở thì ta có thể cùng bàn tính sắp xếp, Kuala Lumpur thì em tính ở Step Inn guesthouse nằm ở khu Golden Triangle khá thuận tiện đi ra khu trung tâm, giá dorm từ 15-20RM (~140k), em đã từng ở đây trong chuyến đi KL trước nên có thể tin tưởng được.

Welcome các bác đóng góp ý kiến và join cùng em ^^

smiling270987
29-06-2011, 08:10
Chi phí bao nhiêu hả bạn? mình cũng muốn đi chuyến của bạn...nhưng chưa biết bao nhiêu xiền để còn quăng gạch! hèm... ^^

Nana KKim
30-06-2011, 16:36
Mình dự định là trong khoảng $500 ^^ thực ra là cũng tùy vào nhu cầu bản thân nữa, bác nào sang thì có lẽ là dư hơn 1 chút, bác nào tiết kiệm thì bớt bớt đi, nhưng có lẽ mình sẽ mang chừng đó đi.

Nana KKim
07-07-2011, 00:15
Không có bác nào hứng thú muốn đi cùng em hoặc có lịch trùng lịch của em ạ ^^" ?