PDA

View Full Version : Nhật ký.......ĐÀN ÔNG (Cấm phụ nữ)

jetaime
18-09-2008, 22:58
Mình tỉnh giấc lúc bảy giờ. Bên cạnh “mụ ” vẫn ngủ say. Nhẹ nhàng, len lén ra ngoài, mở di động lên coi. Em nhắn, nội dung loanh quanh vẫn thế “nhớ anh-yêu anh”. Rõ khổ, vốn từ nghèo nàn. Đã bảo không được nhắn lung tung, có ngày “mụ” vớ được thì nhừ xương. Trời ơi, tôi có tự do đâu hả trời? Thân tôi sao khổ thế này

Ngày… tháng… năm

Vội vã đánh răng rửa mặt. Từ trong phòng “mụ” hỏi vọng ra: “Anh ăn sáng rồi hãy đi, có cơm nguội trong nồi đấy”!. Trời ơi, nhà này cái gì chả nguội. “Thôi, anh vội lắm, anh phải đến công ty”.
Phi thật nhanh ra khỏi nhà. Thoát, thoát, thoát…. Đến cà phê ngồi với em yêu. Em đến chờ từ lúc nào, mặt tươi như hoa, tóc xòe như nụ. Trên bàn là vi tính với di động, nom đúng cách tân kỳ, chả bù cho “mụ” ở nhà, lúc nào cũng gần bồi với giẻ lau. “Ngồi đi anh”.
Mình nháo nháo nhìn quanh chỗ này vắng, kín đáo, nhưng không nên ngồi lâu quá thế nào cũng có lúc gặp người quen. Mình chạm nhẹ vào tay em. Dịu dàng, thơ mộng, ngất ngây. Chết cha, ai như thằng Hùng? Đúng rồi, nó đi với ai không phải vợ. Chắc cũng ăn vụng như mình. Nháy mắt nhìn nhau. Anh em mà. Hiểu hết.

Ngày …tháng…năm

Trưa nay em hẹn ăn cơm. Trong khi ấy “mụ” lại sai đi mua cái bếp gas.
Mình giải quyết bằng cách mua bếp trước, trốn khỏi cơ quan vào lúc mười giờ. Thế là hai bên trọn vẹn. Hai đứa ăn cơm Huế. Em đọc cho mình nghe một bài thơ, thoáng buồn.
Nghĩ tới mười năm trước, “mụ” cũng đọc cho mình một bài thơ. Của đáng tội “mụ” không phải là thiếu dễ thương, chỉ có mười năm nồi xoong, con cái đã làm phai mờ nhiều quá. Chợt cảm thấy mình hơi tội lỗi.
Trời ơi, sao tôi lại là người đàn ông hả trời? Đàn ông sẽ phạm tội tày đình nhưng biết thế mà không sửa chữa. B-)

Em hỏi “Ngày mai mình có đi Tam Đảo không anh?”. Giật mình trả lời nhanh: “Để anh nghĩ đã”. Em chẳng hiểu gì cả, Tam Đảo tuy thơ mộng nhưng là chỗ trăm mắt nhìn vô, lên đấy gặp người quen thì tan xương với “mụ”

Chiều về mụ khen cái bếp sau khi hỏi giá. “Mụ” nhìn nó say đắm trong khi chẳng nhìn mình. Tủi thân. Buồn. Tức tối. Nhếch môi. Đã thế “ông”có bồ đừng trách, “ông” đâu phải là thứ vứt đi. Vừa nghĩ xong thì “mụ” quay ra bảo: “Tắm đi anh, em đã chuẩn bị nước và xà phòng rồi”. Ôi, tôi khổ quá, vợ tôi cũng dễ thương. Tội của tôi ngàn năm không hết. Đau. Nghẹn. Buồn.

Đang ăn cơm thì di động kêu. Em gọi! Điên hay sao mà gọi giờ này. Nói bao nhiêu lần không chừa được. Mình giữ mặt thản nhiên, áp máy vào tai: “Alo-Tôi nghe- Dạ- Dạ. Được. Được. Tôi hiểu rồi. Tôi sẽ chấp hành triệt để. Công việc cứ thế, đừng lo!”. Đóng máy. Gắt: “Sao sếp kỳ quá! Không lúc nào cho an được yên!”. Vợ an ủi: “Thôi, đi làm là phải vậy”. Thở ra. Thoát. Suy cho cùng, em cũng là sếp còn gì.

Ngày…tháng…năm

Chở em đi phố mua đồ. Em cứ hớn hở tươi cười, còn mình phải đội cái nón bảo hiểm cực to, hạ kính xuống cho che hết mặt. Mình nhiệt liệt hoan nghênh phong trào đội mũ bảo hiểm, không sợ đứa nào nhận ra. Hôm qua mình cũng cười thầm khi thấy Hùng cũng sắm một chiếc mũ to như như thế. Lòng vả cũng như lòng sung.

Mua cho em một chiếc áo da. Hơi đắt, nhưng mình ra dáng thản nhiên. Em mặc vào, nổi rõ eo thon. Mình nhói lên. Ừ, cái áo cuối cùng mua cho “mụ” là năm nào nhỉ? Tôi xấu quá. Tôi ơi. “Gió đưa cành bưởi sau hè, anh mê vợ bé bỏ bầy con thơ”. Câu ca dao phảng phất như mưa xuân. Một giọt nước mắt lăn trong lòng.

Lại chở em, hai đứa đi ăn chân gà. Xe bon bon. Em ngồi sau ríu rít nói về thơ, về văn, về nhạc. Em ơi, rồi em sẽ là vợ, sẽ nói về cơm, về gạo, về rau. Trời nắng nhẹ, mưa cũng nhẹ luôn. Trên đường phố, hoa đào lác đác. Xuân về. Lòng mình man mác buồn và có gì đấy thấp thỏm không yên.

(Còn tiếp..)

Zdreamer
18-09-2008, 23:04
hơ hơ, đọc cái này quen chi mà quen lạ? hay là giờ trên mạng ai viết cũng nhang nhác như rứa?

Gió đưa bụi chuối sau hè
Anh mê vợ bé bỏ bè con thơ
Con thơ tay ẵm tay bồng
Tay dắt mẹ chồng đầu đội thúng bông

Tình cờ vừa đọc cái này trên Saigon City Life :P Chồng còn xót thương vợ thế sao nỡ bỏ đi với bồ? Ác đáng xé xác :-D

jetaime
18-09-2008, 23:07
Thì trong tình cảnh như nhau thì phải quen chứ, sao lạ được=))

Zdreamer
18-09-2008, 23:18
ừ, lần sau thêm chữ ST vào nha :P

http://blog.timnhanh.com/tranmanvietnam/comment/35A734D4

Còn đây là Nhật ký đàn ông có vợ nữa này :P

http://blog.360.yahoo.com/blog-Gmisv20laa9Byzgwm8Kjtx.YpXJJQF0W?p=31

Chôm chôm mà viết cứ như thật, chán!

jetaime
18-09-2008, 23:22

Bác cứ bình tĩnh, mới có mấy ngày thôi, nhật ký cả năm cơ mà, bác sẽ ko nhờ anh giai gút gồ tìm ra được đâu.

Ngu gì mà ko biết trên gút gồ đầy, nhỉ (beer)

Anh Già
18-09-2008, 23:28
Các bạn cứ tiếp đê , mình thích ! :D

jetaime
18-09-2008, 23:41
Các bạn cứ tiếp đê , mình thích ! :D

Em sẽ tiếp:D Em rút kinh nghiệm lần sau post vào đây trước rồi mới đăng báo kẻo cái bọn viết blog nó ăn cắp về blog của nó:(

Chẹp, mà em bị ăn cắp nhiều rồi các bác ạ, cả ảnh ọt nữa chứ riêng gì bài, :T

Còi cọc
18-09-2008, 23:49

Cái bác này lạ nhỉ.Em vừa tìm thấy trong Google Chrome mà bác đã bóc mẽ người ta rồi.Ơ biết là ST nhưng mà em vẫn thích,em thích chủ đề này giống Anh Già:D

baxu
19-09-2008, 00:02
Mình cũng thích, cái gì càng cấm càng thích, hehe

mà sao phải cấm gái hả bác jetaime?

netwalker
19-09-2008, 01:58
Thì cũng như ở rạp hát đó, phim công chiếu không có ai vô xem, ngày hôm sau giám đốc rạp hát cho đăng biển: Cấm trẻ em dưới 18 tuổi . Vé bán chạy ầm ầm mà tần suất chiếu lại cao hơn mọi khi vì khán giả chỉ vào xem 15 phút rồi bỏ ra bảo có thế mà cũng cấm. :)

jetaime
19-09-2008, 10:51
Mình cũng thích, cái gì càng cấm càng thích, hehe

mà sao phải cấm gái hả bác jetaime?

Ko cấm thì lộ hàng hết, sau này nhật ký AE phải có room riêng:D

jetaime
19-09-2008, 10:56
THỜI KHÓA BIỂU CỦA.....MỘT ANH BẠN=)) Nhất định ko phải của tớ.(NO)

7 giờ 30 sáng: Thức dậy. Nằm trên giường thêm ba mươi phút để cố nhớ lại những gì tối qua. Thường không nhớ ra. Khi suy nghĩ có ngáp và vươn vai nhưng không thò chân ra ngoài chăn. Máy lạnh đương nhiên vẫn mở.

8 giờ: Vào toilet. Thực hiện những nhu cầu hồn nhiên. Vừa thực hiện vừa hát. Nhạc ngoại quốc, lời Việt là chủ đạo. Cạo râu và kiểm tra lông mũi theo tiêu chuẩn ISO-9002. Chỉ ngoáy tai khi có tắm.

8 giờ đến 8 giờ 30: Ăn sáng. Mắng con. Khiển trách người làm. Than thở với vợ. Uống thuốc hạ huyết áp. Uống hải cẩu hoàn. Nghe tin bóng đá. Thắt cà-vạt. Mặc comple.

8 giờ 30 đến 9 giờ: Ra xe. Vừa ra vừa xỉa răng. Vứt tăm qua cửa kính xe. Nhắn tin cho em bồ mới hẹn giờ gặp. Xóa một số tin nhắn của em bồ vừa đong hôm trước. Kiểm tra lại lớp keo trên tóc. Ngả lưng và nới khuy áo vest.

9 giờ đến 9 giờ 30: Vô công ty. Bắt tay đủ ba người. Đọc báo. Mở vi tính xem giá chứng khoán, lướt qua các forum xem có PM nào mới ko?. Nhún vai. Uống trà. Treo áo vest lên lưng ghế. Ký một số công văn. Rút con vertu ra lau chùi,...Uống trà tiếp tục.

9 giờ 30 đến 11 giờ: Mời đối tác sang quán cà phê trước công ty. Dặn thư ký là đi họp. Quyết định với đối tác là còn phải gặp nhiều lần. Cười bí hiểm khi được hỏi về hoa hồng. Cố gắng khi nói chuyện có pha tiếng Anh và tiếng Pháp. Gật đầu với mấy bàn quen. Tỏ ra nghiêm nghị với những em mới vào.

11 giờ đến 1 giờ 30: Mời đối tác dùng cơm trưa. Chọn nhà hàng sang, nhưng có hóa đơn đỏ. Uống ba ly bắt đầu xưng cậu - tớ và vỗ vai nhau. Gọi một con cầy hương nhưng chả hiểu nhà hàng dọn con gì. Thề sẽ trung thực. Hứa ký hợp đồng. Nháy mắt khi bàn về phụ nữ. Dùng khăn lạnh lau cả cổ lẫn mặt. Nói to hơn lúc bình thường. Cầm cua rang muối bằng cả hai tay. Mở khuy áo trên. Khen cô thư ký của đối tác đẹp, âm thầm đưa cardvisit qua gầm bàn cho Thư ký đối tác. Nếu cao hứng có thể đọc bài thơ do mình sáng tác. Kể về những chuyến đi Bangkok, tùy theo quan điểm và độ chân tình sẽ quyết định kể từ đâu. Tranh nhau thanh toán. Ôm vai rồi siết chặt tay.

Từ 1 giờ 30 đến 3 giờ chiều: Cập nhật nốt " Nhật Ký .......đàn ông" sau đó----->Ngủ trong salon phòng làm việc. Dặn thư ký không để ai vào. Ngáy to hay nhỏ là tùy loại rượu vừa uống. Khi ngủ thỉnh thoảng có liếm mép & giật mình.

Từ 3 giờ đến 3 giờ 30: Thức dậy. Rửa qua mặt mũi. Xem lại giấy tờ ban sáng. Gọi thư ký vô khiển trách, cố gắng tìm ra vài lý do. Thư ký nên già để tránh dị nghị. Họp với tay trợ lý thân tín. Dặn nó phone về nhà khi mình đi vắng để nhờ nói lại với vợ một số thông tin đã chọn lọc. Trao đổi vài đĩa phim DVD. Nhờ tìm vài loại thuốc và vài thứ rượu ngâm. Khi trợ lý ra khỏi phòng thì phone cho em, than từ sáng tới giờ quá bận.

Từ 3 giờ 30 đến 4 giờ 30: Họp các trưởng phòng chủ chốt. Mắng ba đứa, khen ba đứa, còn lạnh lùng với ba đứa. Nhấn mạnh những điều đã nói hôm qua. Kêu mệt và kêu nhức đầu nhưng đứa nào hỏi thăm thì gạt đi. Nhớ những câu quan trọng có đứng lên khi nói.

Từ 4 giờ 30 đến 5 giờ 30: Ở lại trong văn phòng khi mọi người đang ra về, cố tình để hé cửa. Viết và đọc như điên. Quát ầm ầm trong điện thoại. Khi mọi người đã về hết, phone cho em hẹn cà phê chiều.

Từ 5 giờ 30 đến 7 giờ: Ngồi với em ở cà phê loại sang. Nói nhiều về tâm trạng, về cảm xúc và nghệ thuật. Tiết lộ rằng mình sinh ra đáng lẽ phải làm nghệ sĩ chứ không hợp kinh doanh, nhưng hoàn cảnh đưa đẩy, giờ mới thấy tiền bạc là phù du. Thở dài kín đáo. Nắm tay nhè nhẹ. Xa xôi về nỗi cô đơn mơ hồ. Đọc một câu trong cuốn tiểu thuyết vừa xem. Bất thình lình nhìn em không nói.

Từ 7 giờ đến 11 giờ 45: Đi ăn tối với em. Thức ăn ngon, đĩa nhỏ, phòng kín đáo, rượu vang thơm. Đèn mờ dịu. Kể về thời thơ ấu vất vả. Kể về phim Sắc giới một cách cảm thông. Ngạc nhiên với những điều cổ hủ. Phẫn nộ với những nhỏ nhen. Cau mày khi nghe về tiền bạc. Bao dung khi nói về tội lỗi.--------> Sau đó kêu mệt mỏi, đau đầu, áp lực công việc,.. cần tìm chỗ ngả lưng 1 tí-------> Em vỗ về và đồng ý với đề nghị ngả lưng -----> Tắt điện thoại giao dịch, lấy cái túi xách con Canon!D và con TZ vô KS-----> Thuê phòng-----> Kêu em đi rửa mặt cho mát ......... Mọi việc còn lại các bác đi mà nghĩ------> em *** dám nghĩ tiếp-------> Thèm lém

Từ 11 giờ 50 đến 12 giờ 10 tối: Về nhà. Than với vợ là sắp điên lên vì họp, chửi đối tác ngu.... Ăn cơm nhà nửa chén, kêu mệt rồi thôi. Hỏi qua việc học của con. Đá cho con mèo hai cú.

Từ 12 giờ 15 đến 12 giờ 25: Vô toilet. Tùy hôm mà ngồi trong đó nhanh hay chậm. Kiểm tra kỹ các dấu vết trên thân mình. Nhìn toàn thân xem bụng đã chiếm bao nhiêu. Ho và khạc. Đánh răng bằng máy. Định xức dầu thơm rồi lại nhún vai.

Từ 12 giờ 30: Lên giường. Tắt di động. Xóa hết tin nhắn còn sót lại. Đọc báo Thời trang trẻ, không dừng quá lâu ở các trang áo tắm để vợ khỏi nghi. Kêu mệt thêm lần nữa. Ngủ và ngáy đều. Nằm mơ thấy mình còn trẻ....

(Còn tiếp....)

SonTT
19-09-2008, 11:17
Bạn Têm chuyển thành thơ cho nó dễ thuộc đi

Còi cọc
19-09-2008, 14:02
Bạn Têm chuyển thành thơ cho nó dễ thuộc đi

Thế mà nhà em tưởng là Bác Sơn TT thuộc bài rồi ấy chứ ạh.Bác Teem tiếp tục đi ạ,gớm!bác cứ làm cho dân làng cụt cả hứng.Em nhìn thấy ối người đang mơ màng nghĩ,tưởng tượng và có cả một người đang liếm mép kìa bác Teem!!!

CVN
19-09-2008, 14:19

....

Có một số chi tiết chưa chuẩn lắm đâu.

Ví dụ: hắn chả bao giờ mặc vét với cà vạt, cũng chả bao giờ mang Vertu ra lau... Lại nữa, thường là sáng ra thì tới quán cà phê trước, sau đó có đến cơ quan thì mới đến...

Đặc biệt, đoạn đưa em vào Khách sạn là hoàn toàn bịa đặt, hắn cai (đấy là nói thế chứ có thể là liệt) món đó từ lâu lắm rồi....

SonTT
19-09-2008, 14:51
Cái đoạn dùng Canon cũng chưa chính xác lắm nhỉ :))

jetaime
19-09-2008, 15:25
Cái đoạn dùng Canon cũng chưa chính xác lắm nhỉ :))

Phải dùng M8 chứ nhấy:))

vntuyen
19-09-2008, 16:16
Chia sẻ kinh nghiệm danh bạ
Đã tự nhủ bao lần không nên lưu tên quá lộ liễu, vậy mà vẫn quên. Còn nhớ lúc trước quen em tên Hương, mình nhanh trí lưu tên Hùng. Tin nhắn và nhật ký điện thoại cứ vô tư, chỉ xóa những tin quá nhạy cảm. Cứ thế qua bao nhiêu mùa mưa nắng, các em Lan, Mai, Hồng, Thủy cứ lần lượt thành Lân, Mạnh, Hoàng, Thức,... hehe, công nhận mình thông minh thiệt. :) Cho đến một ngày
Quen một em cực dễ thương, tên Hoài Nam. Bổn cũ soạn lại, mình lưu tên Nữ, thì đúng quy luật phủ định thôi. :((
Chắc các bác biết chuyện gì xảy ra tiếp theo rồi nhỉ :gun

Còi cọc
20-09-2008, 00:04
Chia sẻ kinh nghiệm danh bạ
Đã tự nhủ bao lần không nên lưu tên quá lộ liễu, vậy mà vẫn quên. Còn nhớ lúc trước quen em tên Hương, mình nhanh trí lưu tên Hùng. Tin nhắn và nhật ký điện thoại cứ vô tư, chỉ xóa những tin quá nhạy cảm. Cứ thế qua bao nhiêu mùa mưa nắng, các em Lan, Mai, Hồng, Thủy cứ lần lượt thành Lân, Mạnh, Hoàng, Thức,... hehe, công nhận mình thông minh thiệt. :) Cho đến một ngày
Quen một em cực dễ thương, tên Hoài Nam. Bổn cũ soạn lại, mình lưu tên Nữ, thì đúng quy luật phủ định thôi. :((
Chắc các bác biết chuyện gì xảy ra tiếp theo rồi nhỉ :gun

Mỗi người một cách xử lý riêng mà bác.Bác bị sao và đối phó thế nào thì phải thông báo lên đây cho anh em chúng em học và tránh chứ ạh?

netwalker
20-09-2008, 03:33
Wow, các bác Việt Nam lắm chiêu ghê :)

Bái phục, bái phục

Đệ tử đăng ký xin theo học tất cả các sư phụ để mong cho chóng thành tài .....để tránh tai ....... =))

r0sy
20-09-2008, 08:51
Nguy hiểm nhỉ, thế này em chạ dám lấy chồng chẹp (NO)

vntuyen
20-09-2008, 11:39
Chưa vội lấy chồng, để thế cho tụi nó thèm chơi em ơi. :)
(Chưa chồng thì có BF, không thì ai thèm chơi chứ em thèm thiệt đó, há há :)) )

SonTT
20-09-2008, 11:55

=))=))=))=))=))=))=))

gaumisa80
20-09-2008, 18:36

hố hố, gái chạy lung tung rồi kìa =))=))

bác tiếp đi bác,

baxu
20-09-2008, 18:51

Ko em r0sy, mình phải lấy chứ. Zai mà không có vợ thì ko viết được nhật ký đâu.

Rõ ràng là khi chưa lấy, nếu có thì chỉ có gái viết nhật ký: hôm trước anh ấy gọi mình là con khỉ, hôm qua anh ấy gọi mình là con chó ... Lấy nhau rồi, vợ nghỉ ngơi và trở thành nguồn cảm hứng vô tận của zai.

Phải lấy em ạ, không thì thiệt thòi cho các bác ấy quá.

barefoot
20-09-2008, 19:36

...

Từ 7 giờ đến 11 giờ 45: Đi ăn tối với em. Thức ăn ngon, đĩa nhỏ, phòng kín đáo, rượu vang thơm. Đèn mờ dịu. Kể về thời thơ ấu vất vả. Kể về phim Sắc giới một cách cảm thông. Ngạc nhiên với những điều cổ hủ. Phẫn nộ với những nhỏ nhen. Cau mày khi nghe về tiền bạc. Bao dung khi nói về tội lỗi.--------> Sau đó kêu mệt mỏi, đau đầu, áp lực công việc,.. cần tìm chỗ ngả lưng 1 tí-------> Em vỗ về và đồng ý với đề nghị ngả lưng -----> Tắt điện thoại giao dịch, lấy cái túi xách con Canon!D và con TZ vô KS-----> Thuê phòng-----> Kêu em đi rửa mặt cho mát ......... Mọi việc còn lại các bác đi mà nghĩ------> em *** dám nghĩ tiếp-------> Thèm lém

Từ 11 giờ 50 đến 12 giờ 10 tối: Về nhà. Than với vợ là sắp điên lên vì họp, chửi đối tác ngu.... Ăn cơm nhà nửa chén, kêu mệt rồi thôi. Hỏi qua việc học của con. Đá cho con mèo hai cú.

(Còn tiếp....)

Xin loải bac jetaime nhé, iem chỉ góp một dị bản nhỏ thôi. Cũng không phải của iem mà của thằng bạn - em rể của chị gái đằng nhà vợ của thằng bạn iem.:D

Từ 11 giờ 50 đến 12 giờ 10 tối: Về nhà. Than với vợ là sắp điên lên vì họp, rút một chiếc phong bao trong đó đã có sẵn 50k ( cái này bỏ vào trước khi bước vào nhà, và hôm nào cũng có)(c) vứt cái pẹt xuống bàn trước mặt vợ rồi lớn tiếng " họp với chả hành, mất công ăn với chả uống mà phong bao cũng chỉ có bằng này, đúng là đồ keo kiệt." chửi đối tác ngu.... Ăn cơm nhà nửa chén, kêu mệt rồi thôi. Hỏi qua việc học của con. Đá cho con mèo hai cú.

=))=))=))

batman
21-09-2008, 07:56
Ko em r0sy, mình phải lấy chứ. Zai mà không có vợ thì ko viết được nhật ký đâu.

Rõ ràng là khi chưa lấy, nếu có thì chỉ có gái viết nhật ký: hôm trước anh ấy gọi mình là con khỉ, hôm qua anh ấy gọi mình là con chó ... Lấy nhau rồi, vợ nghỉ ngơi và trở thành nguồn cảm hứng vô tận của zai.

Phải lấy em ạ, không thì thiệt thòi cho các bác ấy quá.
Đúng rồi, phải lấy chồng chứ, nếu ko thì nhìn cái bọn đàn ông nó tự do sung sướng thì mình làm sao mà chịu đc =))=))=))

vntuyen
21-09-2008, 17:08
... rút một chiếc phong bao trong đó đã có sẵn 50k ...

Cái dị bản này cũng có nghe qua, nhưng 50K thì hỏng, phải 500K hay 1000K nó mới tác dụng. Bi giờ ai người ta đưa cái bì 50K, lại cho người xài vertu nữa chứ, hé hé.

Tớ xin sửa thế này:
Vứt cái phong bì dày dày cở 500K (ngắt từ số sẽ đưa) nhăn nhó : "Cái thằng cha này lắm chuyện, cả buổi mà nó chẳng nói cái gì cụ thể, lần sau thì quên đi nhá"
Vợ hơi hầm nhưng cũng nhẹ nhàng mở bì ra rồi nhỏ nhẹ: "Người ta làm business mỗi người 1 style, lần sau họ gọi cứ đi anh à, có khi ra vấn đề ấy". Vờ miễn cưỡng "Ừ, thì để xem,..." Há há =))

r0sy
22-09-2008, 00:01
Em thì thấy tốt nhất là không ràng buộc gì nhau, có lẽ mọi thứ sẽ tốt hơn :). Túm lại là có lấy chồng hay không lấy chồng thì cuối cùng chồng cũng chả bao h là của mình cả, rất dễ bị các thế lực thù địch cám dỗ he he, vậy sao cứ phải lấy rồi làm khổ nhau?

Nói thế chứ em cũng thấy ngại cho bạn nào sau này giả sử trót lấy phải em :D. Sau đêm tân hôn, chàng ngủ dậy và thấy 1 lá thư trên gối: "Chào anh yêu nhé, em đi phượt Hà Giang tí", hí hí :D

gaumisa80
22-09-2008, 01:02
Em thì thấy tốt nhất là không ràng buộc gì nhau, có lẽ mọi thứ sẽ tốt hơn :). Túm lại là có lấy chồng hay không lấy chồng thì cuối cùng chồng cũng chả bao h là của mình cả, rất dễ bị các thế lực thù địch cám dỗ he he, vậy sao cứ phải lấy rồi làm khổ nhau?

Nói thế chứ em cũng thấy ngại cho bạn nào sau này giả sử trót lấy phải em :D. Sau đêm tân hôn, chàng ngủ dậy và thấy 1 lá thư trên gối: "Chào anh yêu nhé, em đi phượt Hà Giang tí", hí hí :D

kiểu này ứ dám lấy vợ phượt ,:LL:LL heeee

Babel
22-09-2008, 09:13

May quá =)), mấy thằng bạn rủ đi pạt tay a mà chưa có cớ gì để trình bầy.

alias.noodles
22-09-2008, 09:25

Nồi tròn úp vung tròn
Nồi méo úp vung méo
Cô nào khôn khéo thì nồi méo vẫn úp vung tròn

Chả có gì là bất biến :)

@ gaumisa80: Lấy vợ Phượt sau này có té núi ở Hà Giang thì còn biết đường đi vác xác về chứ vớ phải em lơ ngơ nó lại mò vào Hà Tiên tìm kiếm thì bỏ m ị a :D

@ r0sy: đừng vội lo xa thế em ạ vì rất có thể sau khi rón rén ra khỏi nhà bật điện thoại lên để gọi "xế" thì em cũng nhận được SMS của chú rể dư lày "Anh đi trek Ngọc Linh, sorry em vì cung này đã lên lịch từ trước đám cưới" (nhắn từ lúc nửa đêm ngay sau lúc Ấy) :shrug:

Còi cọc
22-09-2008, 14:34

Trước khi lấy bác có dám hỏi hay đảm bảo là người ta chưa từng là dân Phượt không ạ?.Bác lộ hết bài rồi thì có hỏi cũng chả ai nói thật đâu ạ.

yeuanhsuotdoi
22-09-2008, 14:43
Khổ thân chị Rozy quá lo xa thế thì ế đấy đàn ông có nhiều loại người tốt và xấu, quan trọng là mình tìm người phù hợp với mình và biết nghe lời đàn ông thì chị sẽ có tất cả. Chứ nghĩ như chị thì thật uổng cho chúng mình phí lắm:))

baxu
22-09-2008, 14:50
Khổ thân chị Rozy quá lo xa thế thì ế đấy đàn ông có nhiều loại người tốt và xấu, quan trọng là mình tìm người phù hợp với mình và biết nghe lời đàn ông thì chị sẽ có tất cả. Chứ nghĩ như chị thì thật uổng cho chúng mình phí lắm:))

=))=))=))=))=))

victor
22-09-2008, 15:29
hơ, em thì em thấy cứ "nồi nào úp vung nấy" là ra hết chuyện!
Chả phải lăn tăn móc bản đồ mà giải thích "à Hà Giang là chỗ lày lày ... như thế lày ... thế lày ..." :D

LinhEvil
22-09-2008, 16:09
Zờ tame copy và edit lộ nhể. Tớ nghĩ phần nào sưu tầm cũng nên viết là sưu tầm. Có phần " lịch 1 ngày của Doanh Nhân" phần đấy chắc bạn cũng viết và đã đăng báo?

SonTT
22-09-2008, 16:47
Nó viết và nó đăng báo thật đấy

LinhEvil
22-09-2008, 17:25
Xế à... thế thì em thích chí đọc tiếp... he he....

SonTT
22-09-2008, 17:33
Bạn Hiền này còn là một tay máy tuy không chuyên nhưng có nhiều ảnh được đăng trên các báo và các tạp chí du lịch của khu vực.

Bạn ý cũng hay bị chôm bài và ảnh lắm :))

saigonzoomtoday
22-09-2008, 17:55
"Chào anh yêu nhé, em đi phượt Hà Giang tí", hí hí :D

Em đi rồi a gọi hàng xóm..lá là..là lá la...tình yêu vẫn đẹp sao..dù em đã đi phượt Hàng Gia....:))

Lấy vợ phượt đê...(c)

r0sy
22-09-2008, 18:03

Trả vờ nghe lời thì được :))

@A Mì: thế mới hay chứ, nồi méo úp vung méo nhỉ, sống li kì thế mới thú (beer)

@Babel: em đố thiếu hiệp đấy =))

jetaime
22-09-2008, 22:27
Zờ tame copy và edit lộ nhể. Tớ nghĩ phần nào sưu tầm cũng nên viết là sưu tầm. Có phần " lịch 1 ngày của Doanh Nhân" phần đấy chắc bạn cũng viết và đã đăng báo?

Hihi, tớ có edit gì đâu:D Copy nguyên con đấy=))

To các em gái: chồng thì vẫn phải lấy, phượt thì vẫn cứ phượt, các em ko thấy là nhờ có các em mà bọn anh mới trở nên hoàn thiện à:LL

Khuyến khích tất cả anh em tự viết nhật ký của mình và post vào đây để học hỏi nhá. Tớ nghỉ viết vài hôm vì đang học làm thơ....Haiku;)

banmaitoahuong
22-09-2008, 22:29
Viết kiểu sáng tác, bịa, chứ viết thật chả ai dám, toàn chuyện động trời không à.

jetaime
22-09-2008, 22:32
Viết kiểu sáng tác, bịa, chứ viết thật chả ai dám, toàn chuyện động trời không à.

Cứ viết nhật ký hộ thằng bạn cũng quý lắm :D

huongtt20
12-06-2009, 22:47
các bác ghi cấm làm em tò mò vào xem ngay, mà hay ý chứ, tại sao phải cấm ???? cho chị em đọc rút kinh nghiệm, đề phòng các anh chồng!

quyuce
13-06-2009, 12:47
Sao cấm phụ nữ mà tác giả mấy bài này lại là nữ nhể

thieu_anh
13-06-2009, 17:43
mấy chuyện nhật ký trên kia ai bảo là bịa ? thậm chí là còn giảm nhẹ tình tiết cho phạm nhân .

Ai đời đi mua áo cho bồ, về bồ chê xấu, vậy là nói: thôi để anh đưa em đi mua áo khác,còn áo này để anh đưa về tặng "mẹ già" (wait)

đàn ông bỏ vợ theo bồ, ngày sau lại bỏ bồ cũ theo bồ mới. (NT)

chuyện thường .

Go-go-go
14-06-2009, 01:12
Đây là nhật ký ngày của thằng bồ của đứa bạn em. Không phải bồ em :D.

Ngày 1:

Sáng 5h30 dậy. Chui vào wc soi gương cạo râu, sức nước thơm, ngắm lại bộ quần áo.

6h30 có mặt nhà nàng "em ơi mở cửa cho anh" sau khi xe đã được dắt vào nhà "Cho anh nằm 1 lúc với. Hôm qua anh phải làm việc khua hôm nay tranh thủ dậy sớm đến gặp em chút cho đỡ nhớ, bây giờ buồn ngủ quá."
...
"Dạo này công việc mệt mỏi và sức ép quá em ạ. Chỉ có những lúc bên em là anh cảm thấy bình an nhất. Em đúng là tuyệt vời. Anh yêu em vô cùng em có biết không? Anh rất sợ mất em...."

8h30 đưa nằng đi ăn sáng.

9h "Em về nghỉ ngơi nhé chiều anh qua đón"

11h Điện thoại nàng reo tíu tít bài Only Love do chàng gửi tặng. " Em đang làm gì đấy? Nhớ ăn cơm đầy đủ đừng bỏ cơm nhé. Em không được ốm đâu đấy. Em biết anh anh xót em đến mức nào không?...Love you!"

12h hơn điện thoại lại reo. "Em ăn gì rồi? Anh nhớ em quá chỉ muốn về với em ngay thôi..."

5h30 chiều chàng đến đưa nàng 2kg măng cụt, gói thịt bò khô vì nàng thích ăn. Nàng cất vào trong nhà rồi lên xe chàng và nàng cùng đi ăn tối.

7h tối sau khi đưa nằng về, chàng quay xe trở về nhà.

9h tối điện thoại nàng lại reo "Anh đang ở nhà với mẹ mà anh nhớ em quá."
- Gì ạ anh nói gì em không nghe thấy?
- Anh nhớ em quá cơ mình ơi.
- Anh nói nhỏ thế em làm sao nghe thấy được.
Rồi nàng nhận được một âm thanh thật to và rõ ràng wua điện thoại:
- Anh nhớ em quá mình ạ.
Nàng nở một nụ cười hạnh phúc. Nàng cảm giác như cả khu chung cư chỗ chàng sống đề biết hết tình yêu mà chàng dành cho nàng. Nàng nghĩ khó mà có thể có được một người yêu tuyệt vời như chàng. Luôn quan tâm chăm sóc nàng chu đáo.

11h tối nàng có tin nhắn điện thoại. Lại là tin nhắn của chàng:"chúc em ngủ ngon tình yêu của anh. Sáng mai anh lại qua."

Ngày 2:
Ngày 3:
Ngày 4:
....

Ngày ...

Buổi tối không có liên lạc của chàng, nàng cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó mà không yên. Nàng dắt xe phi đến nhà chàng xem chàng có bị ốm hay không?
Bỗng dưng có 1 người phụ nữ mở cửa
- Chị cho em hỏi đây có phải nhà anh ... không ạ?
- Đúng rồi em gặp anh ý có việc gì?
Linh tính mách nàng là có vấn đề.
- Chị có phải vợ anh ý không ạ?
- Ừ chị là vợ anh ấy. Còn em là...
- Nói ra thật buồn cười em là... Và em là người yêu của anh ...
Tại ngôi nhà của chàng. Ngôi nhà mà chàng đã từng dẫn nàng đến chơi xẩy ra cuộc nói chuyện giữa 2 người phụ nữ đó là nàng và vợ của chàng. Trớ trêu thay chàng lại là người ngồi chứng kiến cuộc nói chuyện của 2 người phụ nữ đó.
Nàng ngồi đối diện với chàng và vợ của chàng. Nàng nhì chàng với ánh mắt căm thù nhưng vẫn chứa đầy tình yêu. Tại đó nàng vẫn luôn nhận được lời xin lỗi bằng âm gió của chàng mà vợ nàng không hề biết.
Kết thúc cuộc nói chuyện nàng ra về với vẻ mặt buồn thê thảm và một cảm giác không thể tả nổi nó là cái gì nữa. Có thể đó là sự khinh bỉ và căm thù chàng. Nàng tự trách mình là con ngu sao lại không nhận ra là chàng đã có vợ. Thậm chí nàng đã từng đến ngôi nhà của chàng vậy mà nàng lại không biết có sự xuất hiện của vợ chàng ở đấy.

Ngày...+1:

Nàng nhận được lời xin lỗi chính thức từ chàng kèm theo những lời giải thích nào là "Gia đình anh không hạnh phúc. Bọn anh suốt ngày cãi nhau. Cô ấy đang có bệnh. Anh với cô ấy bây giờ chỉ còn nghĩa....Rằng anh yêu em chân thành...
Nàng hỏi chàng đủ thứ chuyện và nàng còn rất nhiều thắc mắc để hỏi chàng. Tại sao chàng ở với vợ mà hàng tối chàng vẫn gọi điện và nhắn tin cho nàng được?...

(Còn tiếp)

Totochan
14-06-2009, 11:06
@ Go-go-go! CHuyện này cũ nhưng luôn luôn được chia động từ ở hiên tại và tương lai! he he! Tỉnh táo nhưng đừng u ám thế chứ em ! ha ha!

Walkman
05-08-2009, 12:40
Hế hế... Chủ đề "Có nên lấy vợ phượt" này trước đây bên box DL ttvn cũng được ace tham gia rầm rộ lắm, lại còn được đánh giá là topic của năm. Thế mà cuối cùng lại thành nơi tổng sỉ vả nhau.
Vào đây thấy nhiều bài bị del bởi Mod quá, giật mình, nhắc lại với các bác chơi.
Em Rô sỳ hào hứng với chủ đề này ghê :D

Totochan
06-08-2009, 14:35
Sao cấm phụ nữ mà tác giả mấy bài này lại là nữ nhể

Ai bảo thế???? Cấm là chiêu PR mà! Có giai có gái mới lên xuân!(c)

DreamVN
07-08-2009, 18:21
Hớ hớ! Các bác các cô cứ khuyên nhau là đừng lấy vợ phượt, chồng phượt đi...:LL Ai cũng tậm niệm như thế, nghĩ như thế và làm như thế rồi họ nhà phượt ế hết thì lấy đâu ra mầm mống kế tiếp nhà phượt nữa hử ??? :T iem nà iem xung phong lấy vợ phượt... Sau này có con, iem cũng cho đi phượt với 2 đứa nhớn luôn. (NT)Họ phượt nhà các bạn lại có thêm mém mới hehe (beer)
Ai nớp vìu Phượt :L

cuong_uno
18-08-2009, 22:21
so!quyet dinh e..o...lay vo nua

vit_troi
17-09-2009, 20:33
Em thì nghĩ hai vợ chồng cùng phượt thì càng nên lấy nhau ợ, vì thời đại nì đâu còn bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy nữa, cảm thấy iu nhau thật thì lấy thôi, chứ giờ em hỏi các bác nhá, các bác là dân phượt, từ không chuyên đến bờ rồ, bi giờ các bác lấy một em toàn thích ở nhà, rủ đi đâu cũng không đi, đã thế còn cấm vận hầu bao của các bác hoặc nếu các bác đi còn làm mình làm mẩy, thì em hỏi các bác có chịu được không, ngày một ngày hai rồi hai sở thích khác nhau nó oánh nhau, thế liệu có hạnh phúc không?, còn nếu các bác lấy vợ lấy chồng phượt, thì hai vợ chồng cùng sở thích, vi vu có nhau mà còn có cùng cảm nhận, đời nó cũng lãng mạn hơn, thế có phải là zui không.
(ý kiến của riêng em nhá, còn số đông thì iem hông bít ợ)

banmaitoahuong
17-09-2009, 21:46
Hớ hớ! Các bác các cô cứ khuyên nhau là đừng lấy vợ phượt, chồng phượt đi...:LL Ai cũng tậm niệm như thế, nghĩ như thế và làm như thế rồi họ nhà phượt ế hết thì lấy đâu ra mầm mống kế tiếp nhà phượt nữa hử ??? :T iem nà iem xung phong lấy vợ phượt... Sau này có con, iem cũng cho đi phượt với 2 đứa nhớn luôn. (NT)Họ phượt nhà các bạn lại có thêm mém mới hehe (beer)
Ai nớp vìu Phượt :L

Tốt, có thế chứ! Bọn nào nói là không thích là đứa mất đạo đức nhất đấy!(beer)

dangkhoaquan
17-09-2009, 22:10
Em thì nghĩ hai vợ chồng cùng phượt thì càng nên lấy nhau ợ, vì thời đại nì đâu còn bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy nữa, cảm thấy iu nhau thật thì lấy thôi, chứ giờ em hỏi các bác nhá, các bác là dân phượt, từ không chuyên đến bờ rồ, bi giờ các bác lấy một em toàn thích ở nhà, rủ đi đâu cũng không đi, đã thế còn cấm vận hầu bao của các bác hoặc nếu các bác đi còn làm mình làm mẩy, thì em hỏi các bác có chịu được không, ngày một ngày hai rồi hai sở thích khác nhau nó oánh nhau, thế liệu có hạnh phúc không?, còn nếu các bác lấy vợ lấy chồng phượt, thì hai vợ chồng cùng sở thích, vi vu có nhau mà còn có cùng cảm nhận, đời nó cũng lãng mạn hơn, thế có phải là zui không.
(ý kiến của riêng em nhá, còn số đông thì iem hông bít ợ)

Thế cưới anh nhé cưng! Anh chỉ sợ đêm tân hôn mỗi chuyện 2 đứa cãi nhau đi dập mật ở đâu là đủ chết rồi, chưa kể cứ ngày lễ anh đi tây bắc em đi U MInh thì chết, con ai nuôi?

vit_troi
18-09-2009, 09:02
Thế cưới anh nhé cưng! Anh chỉ sợ đêm tân hôn mỗi chuyện 2 đứa cãi nhau đi dập mật ở đâu là đủ chết rồi, chưa kể cứ ngày lễ anh đi tây bắc em đi U MInh thì chết, con ai nuôi?

1. Bác Khoa chính thức cầu hôn em rồi nhá, iem nào mà xí xớn tới bác Khoa là chết với em.....kà kà (bà kon chứng kiến hộ em ạ)

2. Em sợ là đêm tân hôn thì chẳng còn thời gian đâu ra để mà cãi nhau đâu ợ, đến nói có khi cũng chẳng còn hơi sức ý chứ.......hị hị

3. Nếu là em (là iem thôi nhá), thì em sẽ đi Uminh cùng bác rồi sau đó rủ bác đi Tây Bắc cùng iem. Đâu cần mỗi người mỗi ngả nhỉ.

4. Con thì em cho đi theo cùng luôn, cả hai vợ chồng cùng nuôi, cùng chăm con, em nghĩ chẳng có gì là khó nếu hai vợ chồng cùng đồng lòng với nhau, đến tát biển Đông còn cạn nữa là .......(trích câu của các cụ xưa: Thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn ạ)

5. Các bác cứ thử lấy vợ lấy chồng không hợp tính tình đi, các bác sẽ biết ngay thôi, đâu cần em báo cáo làm gì. Đấy, em có đọc thấy bác nào bẩu (em quên tên bác ý rồi ạ) là bi giờ bác ý coi đàn bà chỉ là tình dục thôi (sau khi bác ý bỏ vợ ạ), bác ý cũng là một ví dụ cho chuyện hai vợ chồng không hợp nhau đấy thôi, đằng nào chẳng bỏ nhau nào.

bumby
18-09-2009, 09:14

con theo bạn phượt của nó ở Công Viên, vườn thú hay khu vui chơi nào đó thôi....
vì cả gia đình đều là dân Phượt mà... thế mới gọi là Phượt Gia. kekeke..

dangkhoaquan
18-09-2009, 09:18
3. Nếu là em (là iem thôi nhá), thì em sẽ đi Uminh cùng bác rồi sau đó rủ bác đi Tây Bắc cùng iem. Đâu cần mỗi người mỗi ngả nhỉ.

4. Con thì em cho đi theo cùng luôn, cả hai vợ chồng cùng nuôi, cùng chăm con, em nghĩ chẳng có gì là khó nếu hai vợ chồng cùng đồng lòng với nhau, đến tát biển Đông còn cạn nữa là .......(trích câu của các cụ xưa: Thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn ạ)

5. Các bác cứ thử lấy vợ lấy chồng không hợp tính tình đi, các bác sẽ biết ngay thôi, đâu cần em báo cáo làm gì. Đấy, em có đọc thấy bác nào bẩu (em quên tên bác ý rồi ạ) là bi giờ bác ý coi đàn bà chỉ là tình dục thôi (sau khi bác ý bỏ vợ ạ), bác ý cũng là một ví dụ cho chuyện hai vợ chồng không hợp nhau đấy thôi, đằng nào chẳng bỏ nhau nào.
-Tiền đâu mà đi lắm thế hả em? Lấy nhau về hai đứa mình mà thế thì tèo, cứ bán nhà, bán xe dành tiền đi chơi à!
- Anh là anh nói thật, có con xong là tèo chẳng có thời gian đi chơi đâu. Cứ kiểu" con ơi con đừng khóc, con đừng khóc thì bố chui gầm dường cũng được". Gặp 2 đứa ham chơi cưới nhau thì biết bao h mà có con hả em?

dangkhoaquan
18-09-2009, 09:29
con theo bạn phượt của nó ở Công Viên, vườn thú hay khu vui chơi nào đó thôi....
vì cả gia đình đều là dân Phượt mà... thế mới gọi là Phượt Gia. kekeke..Thế thì tèo chỉ sợ nó theo bạn ra công viên tập tành đua đòi thì tèo, thà ko có thì thôi bác ạ, có rồi thì phải hy sinh cái sự đi chơi để mà nuôi con thôi.

Totochan
18-09-2009, 09:40
-Tiền đâu mà đi lắm thế hả em? Lấy nhau về hai đứa mình mà thế thì tèo, cứ bán nhà, bán xe dành tiền đi chơi à!
- Anh là anh nói thật, có con xong là tèo chẳng có thời gian đi chơi đâu. Cứ kiểu" con ơi con đừng khóc, con đừng khóc thì bố chui gầm dường cũng được". Gặp 2 đứa ham chơi cưới nhau thì biết bao h mà có con hả em?

O hay! Thấy bác tỏ tình nhanh gọn như kiểu bảo " có làm ôm không thì ông làm xế còn không.... ở nhà nhớ:))" Tưởng bác thế nào chứ vừa mới được em Vịt em ấy thông báo trên loa phường một tí đã ...rụt hết ....lạiX(!
Các cụ bảo biết tiêu tiền ắt sẽ biết kiếm, rồi đimột ngày học một sàng khôn.... mà tại sao bác cứ lo toan nhiều thế cơ chứ....tại sao lại phải Xoắn nhở?????:shrug:
Chót tỏ tình rồi thì oánh phát nữa liền tay đê!
Ai lại để em Vịt mai ra đường có người hỏi đến lại bảo " anh ấy vẫn ...đang khóa quần"! :LL

vit_troi
18-09-2009, 09:43
1. hị hị.....em thì không nghĩ dư bác, đâu cần bán cái gì đi mà vẫn đi chơi được, thế nó mới gọi là phượt chứ, nếu cần bán nhà bán xe để đi chơi thì theo em không gọi thế là phượt được ạ, em mời các bác đọc link sau đây ợ (dưng mà phải đọc hết các trang thì mới hiểu hết được lòng quyết tâm của một người ạ), để hiểu rằng một khi đã thích đi thì ít tiền hay nhiều tiền không phải là vấn đề, tiền ít thì đi kiểu tiền ít, tiền nhiều thì đi kiểu tiền nhiều ạ.

http://ttvnol.com/forum/f_233/1140475.ttvn

2. Ai chứ em thì em có ý kiến là dư này, cuộc đời có bao lâu mà hững hờ, vợ chồng thì nên có con cái, dù chỉ 1 nhóc, nó là cái zui của đời sống vợ chồng, dưng mờ vẫn phải có đời sống hai vợ chồng tình củm chứ, ý em là mảnh trời riêng, còn đâu em mà có con là em nhất định nuôi nó cho tử tế, còn con cái thì chỉ vất vả một thời gian đầu thoai, rồi sau dần dần sẽ đỡ đi, chẳng có làm sao cả ợ. Mình sống có trách nhiệm nhưng cũng nên mặt nào đó phải nghĩ dư kiểu "quẳng gánh lo đi", sống cho nhẹ ạ, chứ bác cứ lo lắng trước thế thì sống sẽ nặng đầu lắm đấy ạ.

vit_troi
18-09-2009, 09:46
O hay! Thấy bác tỏ tình nhanh gọn như kiểu bảo " có làm ôm không thì ông làm xế còn không.... ở nhà nhớ:))" Tưởng bác thế nào chứ vừa mới được em Vịt em ấy thông báo trên loa phường một tí đã ...rụt hết ....lạiX(!
Các cụ bảo biết tiêu tiền ắt sẽ biết kiếm, rồi đimột ngày học một sàng khôn.... mà tại sao bác cứ lo toan nhiều thế cơ chứ....tại sao lại phải Xoắn nhở?????:shrug:
Ai lại để em Vịt mai ra đường có người hỏi đến lại bảo " anh ấy vẫn ...đang khóa quần"! :LL

Em báo cáo bác Totochan ạ, em cũng hoàn toàn đồng ý với bác, bác Khoa là hay lo xa quá, kô nhẽ bác tính hết từ nay đến lúc bác 80 roài ư.

dangkhoaquan
18-09-2009, 09:50

Em đang tính toán tất cả những trưởng hợp, rủi ro có thể xảy ra mà bác, tính nó thế, cứ phải tính cho hết!

vit_troi
18-09-2009, 10:14
Em đang tính toán tất cả những trưởng hợp, rủi ro có thể xảy ra mà bác, tính nó thế, cứ phải tính cho hết!

Em chỉ sợ khi bác tính xong roài thì cũng là lúc các bác gái đi chống lầy hết rồi còn đâu, đến lúc í thôi thì bác đành đi phượt đến 80 một mình vậy :D.

Totochan
18-09-2009, 10:19

Uh
bác có câu " nguyên tắc là nguyên tắc" mờ (c). Đang khóa quần thì nguyên tắc là thế nào ?(NT)

dangkhoaquan
18-09-2009, 10:36
Em chỉ sợ khi bác tính xong roài thì cũng là lúc các bác gái đi chống lầy hết rồi còn đâu, đến lúc í thôi thì bác đành đi phượt đến 80 một mình vậy :D.
Thế thì gạt hết tính toán, bắt đầu hẹn hò em nhé!
Đọc xong cái topic của em gửi rút ra được một điều không nên để bạn gái phượt một mình :LL

vit_troi
18-09-2009, 12:43
Bà kon ơi
Xóm làng ơi
Mấy năm mới thấy mặt trời hôm nay.....

Hị hị.....em đã phá được cái nguyên lý.... ý quên nguyên tắc của cụ lý.... Khoa rùi ợ. Mõ đốp em xin phép bà kon xa gần được hẹn hò với cụ lý nhá. Có iem nào đang âm thầm thích cụ lý rồi thì vào bon chen lên tiếng đi, may ra còn cơ hội, nếu không em mà đã nhẩy vào rùi mà iem nào còn xớ rớ là chít với em.

dangkhoaquan
18-09-2009, 13:43
Bà kon ơi
Xóm làng ơi
Mấy năm mới thấy mặt trời hôm nay.....

Hị hị.....em đã phá được cái nguyên lý.... ý quên nguyên tắc của cụ lý.... Khoa rùi ợ. Mõ đốp em xin phép bà kon xa gần được hẹn hò với cụ lý nhá. Có iem nào đang âm thầm thích cụ lý rồi thì vào bon chen lên tiếng đi, may ra còn cơ hội, nếu không em mà đã nhẩy vào rùi mà iem nào còn xớ rớ là chít với em.

Vậy thay mặt mẹ đốp em cũng tuyên bố làng trên xóm dưới, ai lỡ bị mẹ đốp vịt trời lừa tình rồi thì mau mau gặp em để giải trình nhé, sau này mọi khiếu nại đều không có hiệu lực!

Totochan
18-09-2009, 15:37
Vậy thay mặt mẹ đốp em cũng tuyên bố làng trên xóm dưới, ai lỡ bị mẹ đốp vịt trời lừa tình rồi thì mau mau gặp em để giải trình nhé, sau này mọi khiếu nại đều không có hiệu lực!

Liệu rằng từ giờ tới mùa chim làm tổ sang năm có thêm làng vịt nữa hay không? !!! CHẹp! Chẹp!=))
P/S/: Có ông sập bẫy ngon lành, giời ạ chẳng biết ai là vịt thật:LL
VIT (beer)! Nhớ công bạn nhé(NT)

vit_troi
18-09-2009, 15:56
Dạ, gì chứ bác Totochan thì em phải mời bác lên mâm trên roài, sau đó là có mấy em chân dài lượn lờ con cá cờ bảo gì nghe nấy, bác cứ mạnh tay sai bẩu ợ.

Totochan
19-09-2009, 10:48
Dạ, gì chứ bác Totochan thì em phải mời bác lên mâm trên roài, sau đó là có mấy em chân dài lượn lờ con cá cờ bảo gì nghe nấy, bác cứ mạnh tay sai bẩu ợ.

Đính chính! Mình mê đàn ông nên đề nghị tìm kiếm mấy anh hầu nhé!=))

nav89
19-09-2009, 23:02
em xin trích lời của thằng bạn thân: "đến với ai tôi cũng thật lòng"
nói chuyện 2 phượt tử ghép đôi quả là điều lý thú, song suy cho cùng khi mà 2 ng cùng sở thích, cùng 1 đam mê thì sự đồng cảm là rất cao, dưng mà sự nhàm chán cũng rất gần đấy các cụ ợ

vit_troi
20-09-2009, 10:26
hị hị........em thì vẫn ủng hộ việc nhà phượt tự góp gạo thổi cơm chung, em có mí bác giai bạn bên ngoài, vừa mới kể là em đi đằng này, em đi đằng kia, mừ không đi theo tour mà tự đi.....v..v......và ...v...v.......lập tức mấy bố bẩu "tụi em hâm thì hâm vừa vừa thôi chứ?" (để em giải thích cho mấy bác ở trỏng hiểu nghĩa hâm ý là đầu óc có vấn đề đấy ạ). Vậy mà các bác bẩu em lấy một trong mí bác đấy để em về suốt ngày các bác ý bẩu em là hâm à, rồi 3 ngày thì bỏ nhau, con cái ở với ai.........thôi, em cứ chạy trước cho nó lành ợ.

@Chị Totochan, em xin lỗi ạ, để em đặt hàng mấy giai ngon ngon phục vụ bác ợ.

dangkhoaquan
20-09-2009, 20:26
hị hị........em thì vẫn ủng hộ việc nhà phượt tự góp gạo thổi cơm chung, em có mí bác giai bạn bên ngoài, vừa mới kể là em đi đằng này, em đi đằng kia, mừ không đi theo tour mà tự đi.....v..v......và ...v...v.......lập tức mấy bố bẩu "tụi em hâm thì hâm vừa vừa thôi chứ?" (để em giải thích cho mấy bác ở trỏng hiểu nghĩa hâm ý là đầu óc có vấn đề đấy ạ). Vậy mà các bác bẩu em lấy một trong mí bác đấy để em về suốt ngày các bác ý bẩu em là hâm à, rồi 3 ngày thì bỏ nhau, con cái ở với ai.........thôi, em cứ chạy trước cho nó lành ợ.

@Chị Totochan, em xin lỗi ạ, để em đặt hàng mấy giai ngon ngon phục vụ bác ợ.
Thế là thế lào hử?/... Đang định..........nhưng:help

vit_troi
21-09-2009, 07:55
hị hị.......em chỉ trả nhời bác nav89 thôi ạ, bạn bè thì vẫn chỉ là bạn bè mừ, đâu có gì đâu ợ, bác định cái gì thì cứ thế mà làm ợ.......hí hí

Totochan
21-09-2009, 08:09
Thế là thế lào hử?/... Đang định..........nhưng:help

Sao ông cứ nhưng ..với nhe thế nhỉ?????:T
ông đọc lại kẩu hiệu " sao phải Xoắn" chưa? Ôi giời, địch thì đầu hàng rồi, một mình một chiến tuyến mà vẫn sợ địch lừa!
Thật vẫn vậy, đúng là vẫn " đang khóa quần"! Quả này thì khóa nó giắt vào một số thứ rồi, khó kéo quá, khó kéo quá!!!!!!:(
Ví đây đổi phận làm trai được(NO)!
(NT)! Nhật ký đàn ông đang đến hồi kết thúc chương 1 nên buôn dưa lê bán dưa chuột một tí, các bác và mod đừng đánh kẻng nhá!

dangkhoaquan
21-09-2009, 08:44
Sao ông cứ nhưng ..với nhe thế nhỉ?????:T
ông đọc lại kẩu hiệu " sao phải Xoắn" chưa? Ôi giời, địch thì đầu hàng rồi, một mình một chiến tuyến mà vẫn sợ địch lừa!
Thật vẫn vậy, đúng là vẫn " đang khóa quần"! Quả này thì khóa nó giắt vào một số thứ rồi, khó kéo quá, khó kéo quá!!!!!!:(
Ví đây đổi phận làm trai được(NO)!
(NT)! Nhật ký đàn ông đang đến hồi kết thúc chương 1 nên buôn dưa lê bán dưa chuột một tí, các bác và mod đừng đánh kẻng nhá!

Đang định xin chân hầu đồng bác để đền ơn nhưng thấy em vit_troi tương quả này

.........thôi, em cứ chạy trước cho nó lành ợ.

thế là tèo, thôi thế thì ta đi tìm người kéo khóa khác vậy(BB)

vit_troi
21-09-2009, 10:31
Hì hì....bác dangkhoaquan nếu muốn chạy làng thì cứ nói thẳng ra một câu, việc gì bác cứ phải rào trước đón sau thế ạ.

Em bảo "thôi, em cứ chạy trước cho nó lành là để dành cho mí bác bạn bên ngoài của em đấy chứ, vì các bác ý không thích đi phượt và cũng kô tôn trọng nhà phượt thì em thấy không hợp với mí bác ý, đâu có gì liên quan đến bác dangkhoaquan đâu ợ"

Em nghĩ dù ở trong hay ở ngoài, ý em là dù online hay offline thì việc hòa hợp với nhau là điều quan trọng nhất, nếu bác dangkhoaquan thực sự "muốn ra đi" thì em cũng đành để bác ra đi vậy, em sợ nhất trong chuyện tình cảm là người thì bên cạnh mình dưng tâm hồn thì đi cùng em khác, nên thôi, em cũng chẳng dám níu kéo nữa.....hu...hu....

Totochan
21-09-2009, 10:40
Khổ thân ông này đang kéo khóa trong khi tai thì nghe em vịt trời rót mật! Khổ cứ tưởng lời nào cũng dành cho mình thành ra vậy!
Quả này giắt thì chết sặc rồi!!!!!
Ngộ nhỡ ông này có quả tương kế tự kế! Em Vịt đừng manh động! Thứ mà đã là của mình thì phải bắt.... là của mình! Cấm thằng khác von ven!
Vịt ơi cố lên!

dangkhoaquan
21-09-2009, 10:43
Ngộ nhỡ ông này có quả tương kế tự kế! Em Vịt đừng manh động! Thứ mà đã là của mình thì phải bắt.... là của mình! Cấm thằng khác von ven!
Vịt ơi cố lên!
Bạn tô tô ơi thế thì giới tính của em vịt là thế lào hử?
Đằng nào sự tình mình cũng là của nhau rồi, nhưng tối qua anh cứ nằm trằn trằn trọc trọc hòi mà không nghĩ ra là cái quà làm tin là gì nhĩ? em tặng anh đôi viking màu đen chăng?

vit_troi
21-09-2009, 11:07
Em cũng chỉ lấy quà làm tin đơn giản thôi ạ, chẳng là tính em có cầu kỳ gì đâu, em đang tìm 1 cái áo chống nước hai lớp rời có thể tháo ra được đấy, hiệu nào cũng được (dễ tính mà) mà nghe nói ở trỏng hàng vừa rẻ vừa đẹp mới chết chứ....kẹ kẹ

(nói thầm, chỉ bà kon biết thôi nhé): Start Whisper - Tiền đôi Viking em đã cầm rồi, cũng tiêu hết rồi ợ.....hị hị... - End Whisper.

dangkhoaquan
21-09-2009, 11:22
Em cũng chỉ lấy quà làm tin đơn giản thôi ạ, chẳng là tính em có cầu kỳ gì đâu, em đang tìm 1 cái áo chống nước hai lớp rời có thể tháo ra được đấy, hiệu nào cũng được (dễ tính mà) mà nghe nói ở trỏng hàng vừa rẻ vừa đẹp mới chết chứ....kẹ kẹ

(nói thầm, chỉ bà kon biết thôi nhé): Start Whisper - Tiền đôi Viking em đã cầm rồi, cũng tiêu hết rồi ợ.....hị hị... - End Whisper.

Cưng ơi, cái áo mưa cũng chống nước được, cũng 2 lớp mà.
Thôi không cần đôi viking đâu em, miễn phí cho anh đi Hoằng sơn cũng được , chỉ cần tinh thần thôi chẳng cần vật chất đâu.

vit_troi
21-09-2009, 13:57
Bác xắp đi Hoằng Sơn à, để em bẩu mấy đứa trong đội xì tin đi cùng đoàn bác chăm sóc bác chu đáo nhá, bác cứ thoải mái sai bảo nhá.....hị hị

Totochan
21-09-2009, 14:04
Bạn tô tô ơi thế thì giới tính của em vịt là thế lào hử?
Đằng nào sự tình mình cũng là của nhau rồi, nhưng tối qua anh cứ nằm trằn trằn trọc trọc hòi mà không nghĩ ra là cái quà làm tin là gì nhĩ? em tặng anh đôi viking màu đen chăng?

Vào phượt rồi thì giới tính quan trọng gì nhở? chưa kể toàn người phượt mồm giỏi kinh (như Tồ!). Àh mà bây giờ thế giới người ta không chơi chỉ Mono đâu bác, em thấy 2Fi vẫn okê mà!(NT) (Em té!:gun)

vedauemhoi
20-12-2011, 03:14
2h sáng.Vo ve vo ve. Cái lỗ thủng trên màn to = nắm tay, muỗi vào thả giàn, gét mấy con muỗi đ. tả được, hôm nay mới tả được. Cố gắng bắt 1 con to nhất, ru ngủ cho nó, rồi ngồi kêu vo ve bên tai. Con muỗi mắt thâm quầng, lảo đảo bay đi...

4h sáng. Tén ten tẻn tèn ten.Có tin nhắn. Giật mình thức giấc. "...tắt đèn sớm, nhớ uống thuốc ngủ nhé...". Được quan tâm hạnh phúc đến phọt nước mắt...

7h, quáng quàng dậy, hôm nay phỏng vấn ở công ty mới, lần mần nghĩ đến đợt thử việc trước ở Mai Linh, trong giấy báo trúng tuyển có ghi "Chỉ đeo cà vạt xanh", thế mà lúc đến thấy chúng nó còn mặc cả quần áo. Bị đuổi trong nhõn 1 ngày, nghĩ đến mà rùng cả mình...

8h, hối hả đến nơi, rồi cũng đợi được đến lúc vào phỏng vấn, thằng già nhăn nhở hỏi " Quan hệ với đồng nghiệp ?", lạnh lùng trả lời :" Tuần 2 lần, tuần khỏe có khi 3 lần", thằng già trợn mắt, chắc nó tiếc cái tuổi thanh xuân.

10h, đọc báo, " Chen lấn lên xe, 2 thanh niên tử nạn ", nhìn kĩ lại thì đúng cái bến xe buýt hôm qua mình đi, đúng số hiệu xe ấy, đúng 2 cái đứa bị mình ủn xuống lúc xe sau trờ tới, thật trùng hợp…

12h trưa, cơm. Sao bây giờ cái j cũng có chất bảo quản, lẳng lặng gọi về cho bu xin ít rau củ cải thiện :" bu nhớ gửi cho con cái loại toàn phân tươi í nhé, ăn phân hóa học sợ lắm…" bu già ậm ờ, không biết có nghe rõ không, thương bu già thắt ruột.

2h chiều, đi họp phụ huynh cho thằng cháu, nghe bác hội trưởng phăm phăm phát biểu :" tôi đánh giá lớp ta, các cháu trai ai cũng có tinh, ấy là cái tinh thần học tập…" , tỉnh dậy nước dãi vòng quanh mép, lớp chỉ còn lác đác vài người…

5h, tắc đường, nan hoa cắm đầy vành, đầu lênh láng tóc. Đứng im hít khói xe nhám phổi, lắp cánh bay thì sợ quýnh dây điện chết còn đau đớn gấp bội. Cam chịu cam chịu…

8h, trà đá, thấy 1 thằng choai choai đi xe wave tàu, giật túi của chị lao công rồi phóng vèo qua chỗ mình, tiện cốc trà đá tạt thẳng vào mặt nó. Thằng choai choai cắm đầu vào cột điện, mình đứng dậy bỏ đi, phần vì ngại lên báo, phần vì cảm thấy trên đời còn nhiều việc anh hùng hơn thế. Lúc sau chạy ra xem, vẫn thấy chị lao công đứng bải lải :" thằng khốn nạn nào tạt nước vào mắt con bà…."

10h, giặt quần áo. Nhớ hồi xưa ba hay nói, nếu con chăm chỉ, con sẽ có tất cả. Đúng là sau này có thật, 2 đôi tất, 1 đôi là tất Cả, to hơn, đôi bé gọi là tất Thứ, để đi luân phiên trong 6 cái mùa đông.

11h, xem tivi, chẳng hiểu chương trình nói về cái j, chỉ biết mang máng anh Vương nào đấy làm mất nỏ thần của cơ quan, không báo công an, cũng không kêu tài vụ xuất tiền mua đền cái khác, lẳng lặng bỏ trốn cùng con gái. Trộm nghĩ về cái tính vô trách nhiệm của người Việt..

Lại đêm, ném cái dép sang mái nhà hàng xóm, ồn ào, nghe loáng thoáng "…1h rồi mà *** cho người ta ngủ à..", chỉnh lại đồng hồ rồi thiếp đi lúc nào không hay…

nguyenminh
20-12-2011, 13:50
Làm đàn ông thật khó phải đâu chuyện đùa :))

heaven
24-12-2011, 10:13
Bác vedauemhoi viết nhật ký mà cứ như truyện cười =)) đang uống nước sặc hết :))