PDA

View Full Version : Xe máy SG - ĐN mừng sinh nhật phuot lần thứ 5 (13,14/08/11)

Pages : [1] 2

Trần Quyền
22-06-2011, 22:18
Căn cứ đề xuất của anh Bốn Ếch về cung đường nắng gió Tây Nguyên.
Theo tư vấn của các anh Polyme, anh Thik_di_choi, anh Núi (Đà Nẵng), cảm ơn tất cả các anh nhé.
Lịch trình, thời gian, dự phí, … cho hành trình Sài Gòn – Đà Nẵng.

Sài Gòn – Pơng Drang (Krong Buk): ~400 km. Ly Càfê Buôn Mê, thịt rừng vs rượu cần.

5 giờ - 5 giờ 30 sáng ngày 11/08/2011, tất cả tập trung tại chân cầu Bình Triệu, bờ Quận Bình Thạnh (bên tay phải cầu có con đường nhỏ, tập trung ở đó). Ăn sáng tự túc. 6 giờ xuất phát, SG – QL13 – Thủ Dầu 1 – Đồng Soài – Gia Nghĩa – Buôn Mê Thuột – Buôn Hồ, dừng chân thăm quan Buôn Hồ. Trên đường đi, căn cứ vào thời gian, xăng xe, sức khỏe, chụp ảnh… sẽ dừng chân cho đổ xăng, ăn uống, nghỉ ngơi, đoạn này mọi người có tổng thời gian cho tất cả việc đó là 3 giờ, kể cả ở Buôn Hồ. Từ Buôn Hồ chúng ta đi tiếp khoảng 10km về nơi nghỉ ngơi, tắm rữa, ăn tối là tại xã Pơng Drang – huyện Krong Buk. Tại Pơng Drang chúng ta sẽ thưởng thức thịt rừng và rượu cần.
Trước đó tại Buôn Trinh (nghe thấy ngộ ngộ… xưa chắc ở đây người ta buôn cái đó?) thuộc Buôn Hồ, chúng ta mua hàng thổ cẩm làm quà lưu niệm.
Tốc độ bình quân 60km/giờ, thời gian dự kiến 10 giờ, gồm cả thời gian nghỉ ngơi 3 giờ.
Chi phí: ăn trưa 25k (có thể ở Gia Nghĩa), ăn tối hết bao nhiêu chia đều cho đoàn cố gắng tiết kiệm cho mấy chị em sinh viên, sẽ đặt trước với mức phí ~50k/1 người, ăn sáng cho ngày 12/08: 20k/người.

Pơng Drang (Krong Buk) – Pleiku – Hội An: 550 - 600 km. Đôi mắt Pleiku, Trăng rằm Hội An - Đêm Hoa Đăng.

Ngày 12/08/2011, sáng 5 giờ dậy, vệ sinh cá nhân, ăn sáng, 6giờ xuất phát. Tùy thời tiết, nếu trời nắng sớm đẹp chụp hình bình minh Tây Nguyên tại Krong Buk, nếu thời tiết không thuận lợi trên đường đi sẽ cho mấy tay ảnh bắn phá.
Krong Buk – Pleiku – theo đường Phạm Văn Đồng ra QL 14 – đi ngang TP. Kon Tum – theo QL 14 đến ngã 3 Khâm Đức (Ngã 3 Tái Định Cư - Theo Gu Gồ) gặp QL 14E rẽ phải – QL 14E đi qua Quế An, Quế Thọ.. hoặc đi ra Thị Trấn Hà Lam – ra QL 1 rẽ trái – đi về Hội An.
Ăn trưa tại KonTum hoặc tùy thời gian của đoàn mà dừng chân, tối tại Hội An chúng ta sẽ thả đèn Hoa Đăng (mình cần các cô nữ cắt sẵn vài chục cái Hoa Đăng trước, nếu ko biết mình hướng dẫn), cố gắng hạn chế dừng chân nhiều để có mặt Hội An trước 19 giờ.
Tốc độ đoạn này mình có thể chạy nhanh trung bình tầm 70km/giờ, thời gian dự kiến 13 giờ, gồm cả thời gian nghỉ ngơi 04 giờ cho mọi việc.
Chi phí: ăn trưa tại KonTum 20k/ng. Ăn tối tại Hội An gồm các món đặc sản tại Phố Cổ ~30k/1 món. Khách sạn 370k/3 người (gồm có bữa ăn sáng ngày 13/08), ngay trung tâm Phố Cổ (mọi người okey giá thì cần book phòng trước).

Đà Nẵng – Sinh nhật Phượt lần 5

Sáng ăn sáng, dạo quanh phố cổ 1 lần nữa, khoảng 8 – 9 giờ xuất phát đi Đà Nẵng.
Mọi tiết mục - Ăn chơi, quậy phá cùng Phượt 3 miền tại Đà Nẵng vào thứ 7 ngày 13/08 và sáng 14/08 do BTC đưa ra.
Đoàn xe máy có thực hiện 01 cờ cho toàn thể nhà Phượt ký tên lưu niệm, ngoài ra nếu xin được phép của địa phương, sẽ có màn bắn pháo dù sáng cho đêm 13/08.
Chi phí tại đây BTC dự tính 400k/1 người.

Đà Nẵng – Quy Nhơn: 314km. Bún chả cá Quy Nhơn, Ai mua trăng tôi bán trăng cho…

Sau khi chia tay nhà Phuot, khoảng 12 - 15 giờ ngày 14/08 xuất phát về Bình Định. Theo quốc lộ 1A. Khám phá miền đất cuối đời của nhà thơ bạc mệnh họ Hàn. Tối thưởng thức món bún chả cá chánh gốc Quy Nhơn.
Buổi sáng 15/08, tại Quy Nhơn tìm lại dấu vết nhà thơ Hàn Mặc Tử, với chuyện tình sống mãi theo thời gian.
Tốc độ bình quân 60km/giờ, thời gian dự kiến 4 – 5 giờ. Khoảng 20 – 21 giờ có mặt Quy Nhơn.
Chi phí: ăn tối 25k, ăn sáng cho ngày 15/08: 20k/người, ăn trưa ngày 15/08: 25k/người. Khách sạn: (chờ tin báo - dự tính 100k/1 người)

Quy Nhơn – Nha Trang: 240 km. Ơi Nha Trang mùa thu lại về - Trăng treo trên biển

…Anh ơi có nghe chăng mùa thu tới với muôn vàn yêu thương
Cho em hát bài ca hùng tráng
Cho em yêu tình yêu trong sáng
Cho em em đi trên con đường cách mạng
Cho em mơ mùa thu sang biển Nha Trang lộng lẫy nắng vàng…

Ăn trưa tại Quy Nhơn xong, khoảng 11 giờ xuất phát đi Nha trang theo QL 1 A.
Khoảng 18 – 19 giờ có mặt tại Nha Trang, cả thơi gian bắn phá của các tay ảnh. chúng ta sẽ ngủ lều tại bãi biển Sheraton – có 01 phòng 5* free phục vụ cho tắm rửa, vệ sinh cá nhân của đoàn, ngắm trăng và thưởng thức trà đạo với bánh Trung thu (Trần Quyền tài trợ), có thể có màn tắm tiên dưới ánh trăng, nếu ta say cùng trời đất. Các bạn sẽ nghe Trần Quyền hát bài hát: Ơi Nha Trang mùa thu lại về (ráng nghe dùm nhé, năn nỉ).
Chi phí: ăn tối 100k/người, ăn sáng cho ngày 16/08: 20k/người.

Sài Gòn – Nha Trang – SG: 450km. Tiến về Sài Gòn ta quyết tìm mặt tiền… he he he

Sáng thứ 3 ngày 16/08 túc tắc về lại Sài Gòn 450km.Về đến Sài Gòn tầm 21 giờ, chia tay, hẹn ngày gặp lại. Ăn sáng, ăn trưa, ăn tối dọc đường.
Tốc độ đoạn này mình có thể chạy tầm 60km/giờ. Cung đường có thể chọn ven biển hoặc QL 1A, tuỳ đoàn quyết định.
Chi phí: ăn trưa dọc đường 20k/ng.

Phân chia xế - ôm:

1. Trần Quyền – Anh Nhật Minh + tư trang của Kau.
2. Xuanphuoc81 – Heounin
3. Anh Tư Ếch – Heo Đất.
4. Ousooner – Lilgurl.
5. Micheal Cheap – Trangchick (cặp này nghe tên thấy thích thích cheap vs chick) + Kau.
6. Namir – bạn của Namir.

Phân công:

- Trần Quyền: Dẫn đoàn, bộ đàm, cờ phượt, số phản quang theo thứ tự.
- Xuân Phước: Chốt đoàn, bộ đồ nghề vá xe, áo phản quang.
- Anh Nhật Minh: đèn hoa đăng 50 cái + 25 đèn cầy loại nhỏ.
- Chung Đoàn: 03 – 04 lều. Vật dụng khác: BCS, BVS, thuốc ngừa t, thuốc tiêu chảy, thuốc chống say nắng, nhức đầu, băng dán cá nhân…
- Các xế lưu ý: trước chuyến đi 01 tuần kiểm tra, thay mới, sửa chữa các bộ phận sau của xe: thắng (phanh), phuộc trước sau, thay nhớt, nhông sên dĩa (xích tải), đèn pha, săm lốp,… mỗi xe mang theo 01 ruột xe dự phòng (02 nếu loại xe có ruộc khác nhau), đã đưa giấy phản quang cho mọi người, đề nghị cắt dán tại các vị trí sau: trước và sau xe (dè sau, bửng sau, gần đèn pha, dàn đầu phía trước xe, mũ bảo hiểm)

Chi phí:

Xăng: ~ 1,000k/1 xe: 4 thì 100cc, chân số. ~ 1,100k – 1,300 k/1 xe:125 – 250 cc, xe tay ga.
Ăn uống + khách sạn: 980k/1 người
Áo Phượt: 70k/1 cái.
Dự phòng: 200 – 500k.

Lưu ý:
- Đồng chủ thớt là: Trần Quyền + Xuanphuoc81.
- Tại các điểm dừng chân, nghỉ ngơi qua đêm, chưa tính chi phí tham qua, thăm thú.

smalldevil81
23-06-2011, 12:38
Đọc xong thấy hấp dẫn nhưng muh plan này kén xế và ôm lắm , kiếm xế có khả năng chạy 600km/ ngày hơi khó ( ngoài tay lái thì còn yêu cầu về xe PKL mới đủ tiêu chuẩn). Nên mình nghĩ Quyền nên chia đoạn đường 630km cho một nữa ngày thứ bảy hoặc xuất phát từ sáng sớm thứ 5 .

Tư Ếch
23-06-2011, 17:20
TQ à...tui thấy lịch trình đi và về trên 1 cung đường cũng không hay lắm
Theo ý riêng tui thì nếu lượt đi chúng ta sẽ xuất phát đi SG - BDương ...Bình Phước...lên Buôn mê thuột ...nghỉ đêm tại Pleiku
Ngày thứ 2 chúng ta sẽ đi tiếp lên Kontum ...theo đường TS Đông tới ngã ba Hiên chúng ta rẽ về Đà Nẵng ( tính ra cung đường này không xa hơn QL 1A là bao nhiêu nhưng thời tiết cao nguyên mát mẽ và đường vắng hơn QL1A
Hoặc tới Kontum ta sẽ xuôi qua Manden về Quãng Ngãi ra ĐN . Cung đường này tha hồ tăng tốc, rất vắng
Chuyến về ta theo QL 1A về và ngao du miền biển thì hay biết mấy

Trần Quyền
23-06-2011, 17:52
Vậy để em nghiên cứu cung đường của anh, em chưa đi từ Tây Nguyên xuống duyên hải bao giờ, nên ko rành lắm. Cám ơn anh nhé.
Cung đường của em tạo ra, ban đầu chủ yếu phục vụ cho lời hứa của em với các bằng hữu tại Nha Trang, Phan Rang, Phan Thiết thôi, nếu vì đoàn em sẽ hy sinh lợi ích nhỏ nhoi.

Tư Ếch
23-06-2011, 18:13
Anh thì rành mấy cung đường này lắm, từ Tây nguyên có nhiều QL về duyên hải, tết vừa rồi anh cũng đi 1 mình làm 1 chuyến từ SG - BLộc - Buôn mê - Kontum - Quãng Ngãi - ĐN - Quãng Bình, nếu đủ điều kiện thời gian anh sẽ hổ trợ em về đường đi và tham gia cùng nhóm . Ban đầu anh cũng tính làm 1 chuyến 1 mình ra ĐN bằng xe lửa hoặc oto kèm theo xe máy sau đó thì cứ túc tắc mà về theo ven biển cảnh đẹp, ý tưởng của anh nêu lên Longvinasun cũng hoan nghênh lắm đấy
Ở Pleiku chúng ta có thể hạ trại ở Biển Hồ, hoặc nơi nào đó vì vùng cao nguyên có nhiều rừng cao su đẹp

Heounin
23-06-2011, 20:35
Anh ơi, có tuyển thành viên mới không, có thì cho em một xuất ôm nha :)

happyclould
24-06-2011, 09:20
Em mới tham gia biết về phuot.com, là thành viên mới đăng ký và tham gia. Em có chút thắc mắc, nếu không phải các anh chị bỏ qua và góp ý cho em. Tính đơn giản:

Vận tốc xe máy trên đường dài 50km/h. 50km/1l xăng 22.000vnd thì:

650km -> 13 tiếng ngồi trên xe. 100km nghỉ 30 phút và đổ xăng --> tổng 3 tiếng nghỉ. 3 bữa ăn mất 2 tiếng 30 phút. Tắm rửa đợi nhau mất 1h30' Tổng thời gian: 20h00' từ lúc đi tới lúc chạm giường. Hết khoảng 280.000 tiền xăng.

450km --> 9 tiếng ngồi xe + 2h00 nghỉ + 2h30' ăn + 1h30' tắm --> 15h00' từ đi tới chạm giường . Hết 200.000 tiền xăng + 1 lọ nhớt 60.000.

Vận tốc xe máy tính trung bình đi qua thị trấn là 40km/h. Quốc lộ 60-70km/h, nếu nhanh hơn là nguy hiểm nhất là đường dài đã sẵn mệt mỏi và buồn ngủ. Chưa tính đến hỏng xe, thủng xăm phải đợi nhau. Vận tốc trung bình của xe khách cũng chỉ từ 50-60km tùy lái xe chạy ẩu hay không (các bác thấy xe khách đường dài chạy khiếp thế nào rồi đấy, họ cũng chỉ thường đi nhanh được vào ban đêm). Và trên các chặng dài thường có từ 2-3 lái xe đảo nhau liên tục. Và đi như vậy không có thời gian dừng lại ngắm cảnh hay chụp ảnh và chạy miết.

Tất cả những yếu tố trên em tính cho xe máy thông dụng: Fu, Ju, Dream, Wave, Si... Không biết đã ai thử cảm giác 1 ngày ngồi xe máy liên tục từ 6h sáng đến 7h30 tối, chỉ dừng lại đổ xăng và ăn rồi lại đi tiếp chưa, cả lái xe và người ngồi sau, nhất là lái xe nếu không được đổi lái. Nếu đội toàn phân khối lớn quốc lộ vắng cứ vít 100-120 và không lo bắn tốc độ thì em xin thua, dân chơi rồi.

Vậy nên em nghĩ anh nên tách chặng đường mỗi ngày khoảng 200-300km là hợp lý, đi liên tục quãng đường đó cũng rất mỏi rồi. Có gì mong các bác chia sẻ kinh nghiệm :)

NguoiNhaQue66
24-06-2011, 11:11
"...Tính cho xe máy thông dụng: Fu, Ju, Dream, Wave, Si... Không biết đã ai thử cảm giác 1 ngày ngồi xe máy liên tục từ 6h sáng đến 7h30 tối, chỉ dừng lại đổ xăng và ăn rồi lại đi tiếp chưa, cả lái xe và người ngồi sau, nhất là lái xe nếu không được đổi lái. Nếu đội toàn phân khối lớn quốc lộ vắng cứ vít 100-120 và không lo bắn tốc độ thì em xin thua, dân chơi rồi.

Vậy nên em nghĩ anh nên tách chặng đường mỗi ngày khoảng 200-300km là hợp lý, đi liên tục quãng đường đó cũng rất mỏi rồi. Có gì mong các bác chia sẻ kinh nghiệm :)"
Mình nghĩ một ngày "nuốt" 600km cũng không quá sức tưởng tượng đâu bạn, mình cũng đã đi Buôn Mê Thuộc, Nha Trang (450km)...mình chạy con WAVE RSX một lèo từ SG nè, tuy con xe nó hơi đuối, nóng máy nhưng mà mình vẫn còn sung đấy chứ, đi 600km/ngày thì thêm chút sức nữa!!! Trước mỗi khi chạy chừng 30 phút ăn uống vừa phải thôi, đừng ăn no, ưu tiên ăn thức ăn khô và uống thêm viên sủi, hoặc B6 để làm tỉnh; nếu bạn ăn được tỏi sống (2-3 củ một ngày đi, tỏi của Việt Nam tốt hơn tỏi Trung Quốc loại to đùng !!!) thì càng tốt, tỏi làm tỉnh và chống trụt rút khi ngồi xe lâu á.

happyclould
24-06-2011, 20:06
Cảm ơn bạn quan tâm và chia sẻ, cũng như Chị Mer nói phía dưới chắc bạn cũng sẽ nắm bắt vấn đề.

Hì, thanks mọi người đã hiểu ý em chứ không nghĩ là em gây sự :) Có 1 điểm mà mọi người không để ý là chạy xe liên tục quãng đường dài trong những ngày liên tiếp. Mọi người chỉ ví dụ hoặc nói về 1 chặng đường dài riêng lẻ, vấn đề là nhiều chặng đường dài + ăn chơi.

Chuyến đi này chắc chắn sẽ vất vả. Hy vọng đoàn về sẽ có 1 bài hồi ức ký sự hay để diễn đàn có nhiều kinh nghiệm thực tế quí giá về đi xe đường dài.

Em chỉ góp chút ý kiến nhỏ vậy thôi. Thời gian còn đến chuyến đi còn dài, mọi người còn có nhiều thời gian để chuẩn bị kỹ. Em chúc 1 chuyến đi thành công :)

xuanphuoc81
24-06-2011, 20:13
He he he ,dân đi phượt bằng xe máy toàn là ....dân trâu bò,em sao cũng được mà bác ....đi đường xa thế này nên mỗi người 1 xe ...kéo 100km/h mới sướng !!! các mem nữ làm ôm nguy hiểm lắm,nên đi xe lửa hoặc oto cho oan toàn,kỳ này mình nên đi hướng bình phước - buon me thuot - đường hcm ra đà nẵng ,lúc về mình đi ql1A nhé anh TranQuyen ,anh nghiên cứu đường nhé,e cũng ko rành đường mấy,hic hic hic . e chắc chắn là đi rồi mà

Tư Ếch
25-06-2011, 00:05
Các bạn à ! khoảng cách từ Saigon tới Đà Nẵng là hơn 900km .Thì theo TQ đi trong 2 ngày đễ tới thì chúng ta chia 2 đoạn như sau
Theo QL 1A thì
1 : Saigon - Nha Trang ( 450 km) có thể ráng trong ngày đầu mình ra tới Tuy hòa luôn là khoảng 550km ( ngày đầu khí thế còn cao )
2 : Tuy hòa ra DN chỉ còn hơn 400km
Trên QL tốc độ cho phép xe gắn máy 60km/h ...nhưng các bạn đi quen thì thường chạy khoảng 65 km/h vẫn thấy chậm, tuy nhiên nên giử tốc độ này
Chạy khoảng 1 h hoặc hơn nên nghỉ ngơi khoảng 10-15 phút cho thoải mái
Trưa khi cơm nước xong, nhất thiết nên ngủ hoặc nghỉ ngơi , toàn bộ thời gian khoảng 1 h sau đó mới đi tiếp ( thường mọi người nôn nóng hay bỏ qua phần này hoặc giảm bớt thời gian )
Tính ra 500km : 60 = vào khoảng gần 9 h
Cộng khoảng 2 h nghỉ ngơi cơm nước trung bình 11 h những điểm dừng vui chơi thêm 1-2 h thì vào khoảng 13h cho 1 hành trình 500km
Vậy khởi hành 5h sáng thì ta kết thúc 500km vào lúc 6h chiều, trễ hơn trừ hao vui chơi trên đường ta sẽ đến nơi vào lúc 8h tối
Trung bình 1 xe Yamaha hoặc Honda ...khoảng 55-60 km/1lít xăng ( có thể hơn vì đi đường trường ) vậy 500km xe ngốn khoảng 7 lít xăng hoặc hơn 1 chút
Theo tính toán thì chặng 2 sẽ khỏe hơn nhiều
Tôi đã từng đi rất nhiều nên biết thường thì tỉnh này qua tỉnh kia, hay điểm này qua điểm kia hoặc trên đường có những cảnh đẹp nên kết hợp nghỉ ngơi và tham quan ...sau đó đi tiếp không nhất thiết phải chạy 1 h mới nghỉ . Không biết những người đã từng đi như vậy có nhận xét như tôi không ? Hai khoảng thời gian mà tôi ngán nhất đó là tầm sáng 4- 5h sáng và 5-6h chiều , hai khoảng thời gian đó tôi rất kỵ ( sáng không sáng tối không tối ) thà ban đêm mở đèn canh đèn xe chạy chứ trời sụp sụp tối khó chạy lắm . Thường thì trong khoảng tg đó tôi hay tấp vào quán cafe nmằ cho khỏe rồi đi tiếp
Thật ra, nếu đi chúng ta nên chạy từ 200 - 300km/ 1 ngày đó là lịch trình rộng rãi về thời gian . Có thể 1 hoặc 2 ngày tăng thêm khoảng cách 300-500 km . Tôi đã từng áp dụng cho 1 hành trình dài đi xuyên qua 3 nước VN-Campuchia-Lào trên 4.000 km thời gian hết 36 ngày ...Thời gian nghỉ ngơi, tham quan ăn chơi thoải mái, chụp choẹt ảnh trên đường thoải mái ....kết thúc chuyến đi sức khỏe vẫn bình thường .
Yếu tố quan trọng cuối là ta có trên tay 1 tấm bản đồ, và theo đó ta chia những đoạn đường đi cho thật hợp lý
Có 1 điều thú vị nữa là có 1 lần trong chuyến đi xuyên việt đoàn chúng tôi 3 người/ 2 xe máy đi từ saigon ra Hà nội theo hình ziczac, chứ không nhất thiết phải theo trục QL1A ...thí dụ sáng khởi hành từ Phan thiết thì chiều có mặt tại Đức Trong ( cao nguyên ) hoặc sáng từ Buôn Mê thì chiều tới Ninh Hòa ( miền biển ) :)
Chúc các bạn có 1 hành trình đầy thú vị

lilgurl
25-06-2011, 16:40
Cho em đang kí một vé ôm :D

Heounin
25-06-2011, 21:38
Thông tin của em đây:
Tên: Thục Quỳnh
SDT: 0902882303
yahoo: tranthucquynh
Khi nào off nhớ cho em tham gia nha.

lilgurl
26-06-2011, 19:06
Cho nhà em đăng kí 1 xe 2 gái chia nhau xế ôm, Heo đất và lilgurl có được không ạ ?

YM : mz_thu_duong
phone: 01212 277 988

Tư Ếch
27-06-2011, 12:41
Các bạn ơi, cứ quăng gạch vào tham gia đi, sau đó thống nhất chi tiết hành trình và tổng kết số lượng tham gia, ta sẽ chia cặp xế ôm cho hợp lý . Thường thì theo anh nên đễ nam cầm tài hay hơn vì đi đường xa, vì thế xế ôm = cặp nam nữ là hay hơn hết, và trong chuyến đi ta có thể thay đổi vị trí xế ôm lẫn nhau đễ hổ trợ sức khỏe cho chuyến đi . Chuyến đi ta kếp hợp cắm trại bụi bặm luôn sẽ thật lý tưởng, chứ không nhất thiết phải mỗi chặng dừng mỗi nhà nghỉ hoặc KS .

long_vinasun
27-06-2011, 17:40
Em cũng muốn đi chặng về thui, vì còn giữ sức ra đó chơi bời mà, hihi. nếu được thì em join ngay..

Em có 2 tiêu chuẩn phù hợp rồi đó, haha," chân ngắn và bụng bự".....

Em thấy tốc độ trung bình 60km/g cũng nhanh rồi đấy ạ, thậm chí có nhiều đoạn vắng có thể lên 70-80. NNhu7ng nếu mình chạy nước rút thì đến cuối ngày sẽ rất mệt, thứ 1 vì lý do quãng đường, thứ 2 vì lý do tinh thần, cứ chạy nhanh vá phải quan sát nhiều đầu óc mệt mỏi lắm ạ...

meomeo90
27-06-2011, 18:39
Trần Nguyễn Kim Ngân
Ym: [email protected]
Đt: 0987 856 225
Em chưa bao giờ ngồi xe máy lâu như thế.Oto thì em có ngồi từ SG-Hà Nội nhưng đi xe máy chỉ mới ra xa nhất là Phan thiết thôi; và ra đến nơi thì ngủ vùi vì quá mệt :)) Tốc độ em không sợ nên nếu các anh có khả năng tranh thủ thì cứ tự nhiên (nhưng phải an toàn); sợ nhất là ngồi lâu quá bị chuột rút rồi đi không nổi luôn :(
Nếu cảm thấy chuyến đường xa quá thì gởi xe và leo lên Xe CLC, đến cung nào đẹp mình lấy xe máy xuống chạy ạ ?

Polyme
28-06-2011, 15:01
@Trần Quyền : Sáng bác có hỏi từ Kon tum đi Hội an, tôi chỉ bác đi đương này như sau :

Từ Kon tum theo đường 14 ra phía bắc qua Plei Kần, Dak Glei. Khi vào địa phận Quàng Nam ta gặp Khâm Đức (Phước Sơn), vừa qua khỏi Khâm Đức thì rẽ phải theo đường 14E sẽ qua Tân An (Hiệp Đức), Đông Phú (Quế Sơn) và điểm gặp QL1A là Hà Lam (Thăng Bình). Rẽ trái theo QL1A để đi Hội An. Đến thị trấn Vĩnh Điện (Điện Bàn) thì rẽ phải đi Hội An.

Chúc các bác có chuyến phượt xe máy ra Đà nẵng dự sinh nhật phượt lên 5 vui vẻ.

Trần Quyền
28-06-2011, 16:41
Căn cứ đề xuất của anh Bốn Ếch về cung đường nắng gió Tây Nguyên.
Theo tư vấn của các anh Polyme, anh Thik_di_choi, anh Núi (Đà Nẵng), cảm ơn tất cả các anh nhé.

Trần Quyền edit lai cung đường SG - ĐN mừng sinh nhật Phượt và đã được cập nhật trang đầu tiên. Kính các anh chị em vào chém gió.

heo dat
28-06-2011, 17:39
lilgurl :Cho nhà em đăng kí 1 xe 2 gái chia nhau xế ôm, Heo đất và lilgurl có được không ạ ?
Anh cho em xin 1 xuất với nhé, nếu thiếu xế em với lilgurl có thể thay phiên nhau làm xế ôm ạ.
Ym: [email protected]
Đt: 0938.480084

Namir
28-06-2011, 18:32
Nếu mấy hôm này không kẹt mấy bà cô ở nước ngoài về thì e chắc chắn sẽ tham gia. Vừa thử thách con xe mập của e bằng cung SG - DL - NT, thấy cũng còn khỏe tốt :D Cho e đặt 3/4 cục gạch nha a TQ.

By the way, khi nào off thì hú e 1 tiếng nha a : 098.2222.980 - duy

Mình nghĩ một ngày "nuốt" 600km cũng không quá sức tưởng tượng đâu bạn, mình cũng đã đi Buôn Mê Thuộc, Nha Trang (450km)...mình chạy con WAVE RSX một lèo từ SG nè, tuy con xe nó hơi đuối, nóng máy nhưng mà mình vẫn còn sung đấy chứ, đi 600km/ngày thì thêm chút sức nữa!!! Trước mỗi khi chạy chừng 30 phút ăn uống vừa phải thôi, đừng ăn no, ưu tiên ăn thức ăn khô và uống thêm viên sủi, hoặc B6 để làm tỉnh; nếu bạn ăn được tỏi sống (2-3 củ một ngày đi, tỏi của Việt Nam tốt hơn tỏi Trung Quốc loại to đùng !!!) thì càng tốt, tỏi làm tỉnh và chống trụt rút khi ngồi xe lâu á.

Tính bấm nút thanks mà chẳng thấy đâu -.- thui thì nói THANKS 1 tiếng vậy :D mình hay đi đường dài nhưng cũng không biết những kn này. Cám ơn bạn đã chia sẻ

Michael_Chep
28-06-2011, 21:53
Đặt nguyên cục bê tông luôn bác Quyền ơi .
Khi nào off thì thông báo trước để mình tham gia nha
M_ Chep : yahoo: [email protected]
do mình công tác bên Phnom pênh
SDT : +855 979044135 .

Trần Quyền
28-06-2011, 22:36
Vì hành trình này rất dài, đòi hỏi xế và ôm phải "tâm giao" (chị Mer chỉ dạy). sức khoẻ tốt: huyết áp. tim mạch, mắt, tai, tay, chân, lưng. Xe thật khoẻ, và tình trang tốt. Hành trang gọn nhẹ, vừa đủ. Chuyến này là hành xác chứ ko phải là lang bạt ngao du. Do vậy, tiêu chuẩn chọn theo đoàn TQ sẽ tuyển theo trình tự như sau: Con người, phuong tiện, hành trang.
Con người: sức khoẻ thật tốt, vui vẻ, hoà đồng, quan tâm lẫn nhau trên hành trình, chịu cực, vất vả được. TQ đang nhờ vả, mượn khoảng 5-10 cái bộ đàm (ai có biết chổ cho thuê thì hú nhé), chúng ta gắn tai nghe vào và liên lạc với nhau suốt hành trình, sẽ tuyển vài giọng hát hay, sẽ hát phục vụ mọi người trong chuyến đi.
Phương tiện: tối thiểu con xe phải mới, xe củ mà dưới 100cc từ chối tiếp nhận theo đoàn. Ưu tiên xe phân khối lớn: Ex, SH 300 (Namir),...
Hành trang: vừa đủ, gọn nhẹ.
Sẽ chốt đoàn vào giữa tháng 7, sau đó kiểm tra tim mạch và huyết áp.

@liigurl, heo đat: 2 em có xe ko? loại xe gì nè?
@Namir, em có ôm chưa? Bà Xã em khoẻ chứ? Trungcao rủ rê phải ko em?
@Michael_Chep welcome đồng chí, mình sẽ ưu tiên cho bạn 1 ôm cực dễ thương sinh năm 1982. Mềnh nói thế ko biết có ai hiểu?
@phamnhatminh, em đi Côn Đảo chưa? em dập dòm thôi ah? Tình hình ôm nhiều hơn rồi, tụi em phải quyết định rỏ nhé.

Michael_Chep
28-06-2011, 22:58
hi , Bác Quyền hay thật mình cũng sinh năm 82 .
Ah bác thương anh em thì thương cho trót mình cần nhất là cái tiêu chí biết matxa đó
Chạy xe đường dài thường mõi vai có ai ngồi sau nắn nắn là ok . he he ....
Hôm 30/4 mình chạy độc hành SG - Qui Nhơn . Qui Nhơn - Nha Trang - Đà Lạt - SG . chỉ mõi hai vai thui ah .
Mình đi motor 250 cc . xe hơi củ nha
khi nào off nhớ hú mình nha . nhắn trước để mình còn thu xếp để về nhá .

FionaDoan
28-06-2011, 23:38
Dập dòm từ đầu đến giờ, nay em mới dám đặt gạch :)
Fiona 0983018054
Em ko có xe nên đăng ký ôm, nhưng vẫn có thể làm xế (nếu cần)..
Kinh nghiệm: Đã từng đi Xuyên Việt (đi đường núi, về đường biển) bằng xe máy, vai trò ôm là chính, xế thì phụ thôi ..
Khi nào off bác nhắn giúp em nhé :)

thik_di_choi
29-06-2011, 11:53
Góp ý với các bạn là với 530km ngày đầu sẽ là tương đối căng. Vậy ngày đầu các bạn không bắt buộc phải đến Pleiku mà có thể đến Ea Hleo hoặc Chư Sê để hạ trại cũng được. Những thị trấn này cũng tương đối sầm uất nhất là Chư Sê vì có ngã ba rẽ đi quốc lộ 25 về Tuy Hoà. Nhà nghỉ thì rẻ nên các bạn nên thuê 2-3 phòng để tắm rửa và để các bạn nữ ngủ. Như vậy hôm sau các bạn chỉ đi thêm 40km nữa là đến PleiKu + 50km (Pleiku-Kontum) + 270km (Kontum-Hội An) là khoảng 360km. Như vậy khoảng 4h chièu là các bạn có thể tắm biển Cửa Đại rồi

Cung đường Tây nguyên thì tốt và cảnh đẹp đặc biệt đoạn rừng cao su gần Học viện bóng đá HAGL . Các bạn chỉ để ý mỗi các bác công nông đi làm rẫy về thôi.

Kau
29-06-2011, 15:57
Hu hu ... Anh xuanphuoc81 cho em làm ôm của anh được không ạh? (Chuyến ra SG-ĐN)
Được thì cho em quăng gạch đi chung với. Định đi Open Bus mà có 1 mình àh buồn lắm.

em Kau: 0983.309.837

xuanphuoc81
29-06-2011, 21:22
Trời ...mình đã nhận lởi làm xế của ..Heounin rồi !!! kỳ này ôm nhiều hơn xế ,chắc 1 xế có ...2 ôm quá,hihihi . ai làm ôm thì ở nhà tập thể lực cho tốt đi nhé ,như anh Tranquyen nói chuyến này kén ôm và xế lắm đó ...

xuanphuoc81
29-06-2011, 21:54
Kỳ này nhóm mình có thể chạy buổi tối nữa,vậy e có thể mượn áo phản quang cho đoàn được đó a TranQuyen

Tư Ếch
30-06-2011, 11:32
TQ ơi, mình off đi rồi lên danh sách xế ôm cho hợp lý và đưa ra lộ trình đễ mọi người nắm rõ và chuẩn bị, theo tui thì không cần bộ đàm đâu chỉ cần khi off mọi người nên nắm giử số phone của nhóm đi đễ tiện việc liên lạc là được rồi . Vì trong chuyến đi mình chạy theo đoàn và phân công người nào chốt đoàn là được rồi .
Khi off chúng ta sẽ bàn luận về cung đường và chổ nghỉ ngơi cho hợp lý nhất . Vậy là đoàn mình cũng đông rồi hén . Chuyến này tui có thể làm người dẫn đoàn nếu được .

Kau
30-06-2011, 17:52
Kau em, khi off em cố gắng đến, việc lo xe cho em, em ké, chứ ko phải làm ôm, cũng dễ thôi, ko phải lo đâu. Lúc off chắc sẽ co người cho em theo. Ko thì anh sẽ chịu trách nhiệm.

Dạ, cảm ơn anh nhiều lắm. Khi off sẽ có mặt.
Nếu đi ít thế này không cần bộ đàm nhiều. Em nghĩ là dẫn đoàn 1 cái, chốt đoàn 1 cái, đi bám sát nhau là được thôi mà. Tiết kiệm chút đỉnh. Để mua nhiều thứ khác.

A`h. Theo em, khi đi thì đoàn mình nên mua lá cờ nhỏ. Hoặc giấy Decal màu phản quang dán sau mỗi đuôi xe để dể nhận biết người trong đoàn. Thống nhất 1 màu hoặc 1 kiểu dể nhận biết.

xuanphuoc81
30-06-2011, 20:27
Bộ đàm thì không cần đâu a TranQuyen,còn đề can phản quang màu vàng thì e có luôn ...sẽ phát riêng cho từng xế,ai thích dán gì thì dán .....riêng xe motor dẫn đoàn của anh TranQuyen (vì ko sợ hugo) e sẽ thiết kế cho a 1 cái đèn chớp ( ko đụng hàng) ...

Kau
01-07-2011, 10:47
Bộ đàm có mục đích và ý nghĩa của nó lắm, nếu giá thuê tầm 20k/1 ngày/1 cái thì cũng được mà. Đi xa, có bộ đàm 8 với nhau dễ hơn dùng cái anô, và dùng nó để dẫn đoàn báo cho phía sau biết được các tình huống phía trước, và còn 1 mục đích nữa là ca hát trên đường đi, đỡ phải buồn ngủ ah.
@xuanphuoc đèn quay cho CSGT hay loại đèn quay dùng cho công trình xây dựng thế?

Em cũng nghĩ vậy. mà nếu thuê tới 6ngay x 50k = 300k thì cũng nhiều. Nhưng mỗi người 150k thì không nhiều lắm. Hoặc rẻ hơn thì quá tốt rồi
Nhưng nếu đi đường xa cũng buồn ngủ. nếu các ôm thi nhau hát cho xế nghe.:-P Vừa vui, vừa có kỷ niệm.
Theo em thì cũng đáng. Hơn nữa, nhiều lúc gặp Hugo hoặc thông tin được đáp ứng nhanh và đỡ tốn tiền điện thoại, mà không phải móc điện thoại ra, điện thoại vô. Có khi rớt đt 1 phát là toi cái đt. ^^

trangchick
01-07-2011, 21:20
A oi, A đã chốt đoàn chưa, nếu chưa cho e đặt gạch ôm nha, e di chung, về tự túc được không ạ ?

Trần Quyền
04-07-2011, 18:05
Do rất nhiều anh chị em đề xuất off sớm, với rất nhiều lý do, sau khi gọi điện trực tiếp, Trần Quyền xin thông báo lịch off như sau:
- Thời gian và địa điểm: Từ 17 đến 19 giờ ngày thứ 5, 7/7/2011. 367 Hoàng Hoa Thám, F12, Quận Tân Bình, sân bóng 367 Hoàng Hoa Thám.
- Phân chia xế ôm.
- Kiểm tra và đề xuất phương tiện cá nhân của mọi người, dán hoặc tự mang về dán đề cal phản quang,... Do vậy đề nghị tất cả phải mang con xe mà mình dự tính mang ra Đà Nẵng khoe hàng nhé.
- Có thể kiểm tra huyết áp (Huyết áp thấp). hì hì hì.
- Vật dụng mang theo, phân chia...
- Điểm dừng chân, nghỉ ngơi tại những nơi nghỉ ngơi...
- anythings else?

Trần Quyền: 0902 10 76 23.

thik_di_choi
04-07-2011, 18:34
Góp ý với mọi người về vụ bộ đàm.
- Đường 14 không có nhiều Hugo đâu nên việc dùng bộ đàm để liên lạc vụ này không cần thiết.
- Xác định các điểm chụp ảnh để thống nhất, tránh việc đoàn cách nhau quá xa
- Vạch trước những điểm dồn đoàn: 70km-90km một lần để xế có thể giải lao và mọi người có thể "xả nước cứu thân"
- Về vụ ca hát thì thực sự chỉ được đoạn đầu thôi =)). Với lại nghe nhạc khi đi đường dễ mất tập trung lắm

Namir
04-07-2011, 19:11
@TQ : Hehe a hỏi bà xã nào hỉ :D e làm gì có bà xã nào :P
@Ly Ly : A không hứa trước với e, vì a không biết a có đi được không (khả năng đi được chỉ có 80% thôi - đến thứ 5 sẽ confirm việc này). Ngoài ra ôm của a thì a đang tuyển 1 ng` biết chụp hình = máy chụp hình DSLR. E biết chụp không?

Summer_Flower44
05-07-2011, 00:26
Trần Quyền có cách nào nghiên cứu và thay đổi lịch trình để 2 đoàn oto và xe máy có thể gặp nhau trên những chặng dừng ko nhỉ? Chị xem sơ qua hình như cung đi của chị là cung về của em và ngược lại...:) Thay vì thế mình điều chỉnh 1 tí cho gặp nhau chắc vui lắm nhỉ :D

Trần Quyền
05-07-2011, 21:33
Qua nghiên cứu cung đường, thời gian và địa điểm. Em thấy rằng cho dù có đi cùng cung đường với nhau thì cũng ko gặp được nhau chị ạ. Bởi: Đoàn em thì ngày đi, đêm nghỉ, chơi tham quan. Đoàn chị thì ngược lại, Ngày chơi, thăm thú, đêm trên xe. Có lẽ hẹn gặp nhau tại Đà Nẵng là hay nhất.

xedap2011
06-07-2011, 09:00
Em mượn của anh xedap2011 ấy, bữa đi chuyến Hắc Dịch trưởng đoàn 1 cái, chốt 1 cái anh ợ ^^
Bộ đàm em hiệu FEIDAXIN FD-268B và FEIDAXIN FD-A380 xét tần số os (otosaigon.com) nếu bác nào có mua thi bảo họ xét tần số os (otosaigon.com) thi dùng chung với máy của em và Vietcaravan hay Carvanviet cũng như honda, otxomnhala...

http://www.thegioibodam.com/vn/?frame=category&cat=239
Đi theo đoàn mỗi xe nên có 1 cái vừa đỡ nói chuyện bằng tay và dọc đường tám cũng đỡ buồn ngủ. Cự ly liên lac từ 2 -5 km vói địa hình không đồi núi liên lac tốt. pin xạc nhồi tám 15 xe cỡ 1 ngày.

Kau
06-07-2011, 10:01
Anh TQ:
Tính tổng hai ngày mình đi là 530Km + 350Km = 880Km.
Trên QL14. Đoạn Buôn Hồ. Nhà ông anh em ở đó. (SG-Buôn Hồ 400Km)
Nếu tiện thì đoàn mình có thể nghĩ qua đêm ở đây. Nhà rộng, vệ sinh cho chị em tắm rửa, có thể ngủ được 20ng trong nhà. Còn đông hơn thì dựng lều ngủ ngoài sân mênh mông. Nói chung là hiếu khách (không quảng cáo đâu nghen :D)
Tiện đãi mấy món đặc sản rừng luôn ^^

Mình nghĩ ở đây rồi hôm sau xuất phát đi tiếp 480Km còn lại về Hội An.

nguyenduythang
06-07-2011, 11:58
Với cung đường nầy kết hợp sáng tác ảnh là tuyệt vời...Nếu có sáng tác ảnh thì mất thời gian và hành trình của nhóm.
-Vậy mình vẫn theo cung đường của Trần Quyền nhưng nhóm sáng tác ảnh phải khởi hành trước và gặp nhau nhập nhóm ở điểm cuối của từng chặng
@.Mình lại mơ ước có những cung đường dài ,đẹp thế nầy để được chụp ảnh
Trần Quyền cho mình xin ý kiến. Cám ơn

babyone
07-07-2011, 08:41
Tính đi bằng oto đu theo, bên này, bên c.Mơ đang phân vân(NO) :))
Anh Núi đi theo TQ được ah, ngày đi ngắm nghía, đêm nghỉ ngơi. Bên đi Ô tô lại ngược lại, tài xế xe chuyên nghiệp chạy đêm không sao chứ mình chạy xe nhà không ổn lắm, để sức còn vui chơi nữa chứ.

OUSooner
07-07-2011, 11:10
Bạn Trần Quyền cho mình đăng ký đi với nhé. Mình tên Hưng - 0909020307. Cảm ơn bạn nhiều.

Trần Quyền
10-07-2011, 00:31
Do không edit tại trang đầu được nên toàn bộ hành trình, phân chia xế ôm, nhiệm vụ được up vào đây. Mọi người vào điểm danh giúp em ạh.

Sài Gòn – Pơng Drang (Krong Buk): ~400 km. Ly Càfê Buôn Mê, thịt rừng vs rượu cần.

5 giờ - 5 giờ 30 sáng ngày 11/08/2011, tất cả tập trung tại chân cầu Bình Triệu, bờ Quận Bình Thạnh (bên tay phải cầu có con đường nhỏ, tập trung ở đó). Ăn sáng tự túc. 6 giờ xuất phát, SG – QL13 – Thủ Dầu 1 – Đồng Soài – Gia Nghĩa – Buôn Mê Thuột – Buôn Hồ, dừng chân thăm quan Buôn Hồ. Trên đường đi, căn cứ vào thời gian, xăng xe, sức khỏe, chụp ảnh… sẽ dừng chân cho đổ xăng, ăn uống, nghỉ ngơi, đoạn này mọi người có tổng thời gian cho tất cả việc đó là 3 giờ, kể cả ở Buôn Hồ. Từ Buôn Hồ chúng ta đi tiếp khoảng 10km về nơi nghỉ ngơi, tắm rữa, ăn tối là tại xã Pơng Drang – huyện Krong Buk. Tại Pơng Drang chúng ta sẽ thưởng thức thịt rừng và rượu cần.
Trước đó tại Buôn Trinh (nghe thấy ngộ ngộ… xưa chắc ở đây người ta buôn cái đó?) thuộc Buôn Hồ, chúng ta mua hàng thổ cẩm làm quà lưu niệm.
Tốc độ bình quân 60km/giờ, thời gian dự kiến 10 giờ, gồm cả thời gian nghỉ ngơi 3 giờ.
Chi phí: ăn trưa 25k (có thể ở Gia Nghĩa), ăn tối hết bao nhiêu chia đều cho đoàn cố gắng tiết kiệm cho mấy chị em sinh viên, sẽ đặt trước với mức phí ~50k/1 người, ăn sáng cho ngày 12/08: 20k/người.

Pơng Drang (Krong Buk) – Pleiku – Hội An: 550 - 600 km. Đôi mắt Pleiku, Trăng rằm Hội An - Đêm Hoa Đăng.

Ngày 12/08/2011, sáng 5 giờ dậy, vệ sinh cá nhân, ăn sáng, 6giờ xuất phát. Tùy thời tiết, nếu trời nắng sớm đẹp chụp hình bình minh Tây Nguyên tại Krong Buk, nếu thời tiết không thuận lợi trên đường đi sẽ cho mấy tay ảnh bắn phá.
Krong Buk – Pleiku – theo đường Phạm Văn Đồng ra QL 14 – đi ngang TP. Kon Tum – theo QL 14 đến ngã 3 Khâm Đức (Ngã 3 Tái Định Cư - Theo Gu Gồ) gặp QL 14E rẽ phải – QL 14E đi qua Quế An, Quế Thọ.. hoặc đi ra Thị Trấn Hà Lam – ra QL 1 rẽ trái – đi về Hội An.
Ăn trưa tại KonTum hoặc tùy thời gian của đoàn mà dừng chân, tối tại Hội An chúng ta sẽ thả đèn Hoa Đăng (mình cần các cô nữ cắt sẵn vài chục cái Hoa Đăng trước, nếu ko biết mình hướng dẫn), cố gắng hạn chế dừng chân nhiều để có mặt Hội An trước 19 giờ.
Tốc độ đoạn này mình có thể chạy nhanh trung bình tầm 70km/giờ, thời gian dự kiến 13 giờ, gồm cả thời gian nghỉ ngơi 04 giờ cho mọi việc.
Chi phí: ăn trưa tại KonTum 20k/ng. Ăn tối tại Hội An gồm các món đặc sản tại Phố Cổ ~30k/1 món. Khách sạn 370k/3 người (gồm có bữa ăn sáng ngày 13/08), ngay trung tâm Phố Cổ (mọi người okey giá thì cần book phòng trước).

Sáng ăn sáng, dạo quanh phố cổ 1 lần nữa, khoảng 8 – 9 giờ xuất phát đi Đà Nẵng.
Mọi tiết mục - Ăn chơi, quậy phá cùng Phượt 3 miền tại Đà Nẵng vào thứ 7 ngày 13/08 và sáng 14/08 do BTC đưa ra.
Đoàn xe máy có thực hiện 01 cờ cho toàn thể nhà Phượt ký tên lưu niệm, ngoài ra nếu xin được phép của địa phương, sẽ có màn bắn pháo dù sáng cho đêm 13/08.

Sau khi chia tay nhà Phuot, khoảng 12 - 15 giờ ngày 14/08 xuất phát về Bình Định. Theo quốc lộ 1A. Khám phá miền đất cuối đời của nhà thơ bạc mệnh họ Hàn. Tối thưởng thức món bún chả cá chánh gốc Quy Nhơn.
Buổi sáng 15/08, tại Quy Nhơn tìm lại dấu vết nhà thơ Hàn Mặc Tử, với chuyện tình sống mãi theo thời gian.
Tốc độ bình quân 60km/giờ, thời gian dự kiến 4 – 5 giờ. Khoảng 20 – 21 giờ có mặt Quy Nhơn.
Chi phí: ăn tối 25k, ăn sáng cho ngày 15/08: 20k/người, ăn trưa ngày 15/08: 25k/người. Khách sạn: (chờ tin báo - dự tính 100k/1 người)

Quy Nhơn – Nha Trang: 240 km. Ơi Nha Trang mùa thu lại về - Trăng treo trên biển

Khoảng 18 – 19 giờ có mặt tại Nha Trang, cả thơi gian bắn phá của các tay ảnh. chúng ta sẽ ngủ lều tại bãi biển Sheraton – có 01 phòng 5* free phục vụ cho tắm rửa, vệ sinh cá nhân của đoàn, ngắm trăng và thưởng thức trà đạo với bánh Trung thu (Trần Quyền tài trợ), có thể có màn tắm tiên dưới ánh trăng, nếu ta say cùng trời đất. Các bạn sẽ nghe Trần Quyền hát bài hát: Ơi Nha Trang mùa thu lại về (ráng nghe dùm nhé, năn nỉ).

Sài Gòn – Nha Trang – SG: 450km. Tiến về Sài Gòn ta quyết tìm mặt tiền… he he he

Sáng thứ 3 ngày 16/08 túc tắc về lại Sài Gòn 450km.Về đến Sài Gòn tầm 21 giờ, chia tay, hẹn ngày gặp lại. Ăn sáng, ăn trưa, ăn tối dọc đường.
Tốc độ đoạn này mình có thể chạy tầm 60km/giờ. Cung đường có thể chọn ven biển hoặc QL 1A, tuỳ đoàn quyết định.

Phân chia xế - ôm:

2. Xuanphuoc81 – Heounin
3. Anh Tư Ếch – Heo Đất.
4. Ousooner – Lilgurl.
5. Micheal Cheap – Trangchick (cặp này nghe tên thấy thích thích cheap vs chick) + Kau.

Phân công:

- Chung Đoàn: 03 – 04 lều. Vật dụng khác: BCS, BVS, thuốc ngừa t, thuốc tiêu chảy, thuốc chống say nắng, nhức đầu, băng dán cá nhân…
- Các xế lưu ý: trước chuyến đi 01 tuần kiểm tra, thay mới, sửa chữa các bộ phận sau của xe: thắng (phanh), phuộc trước sau, thay nhớt, nhông sên dĩa (xích tải), đèn pha, săm lốp,… mỗi xe mang theo 01 ruột xe dự phòng (02 nếu loại xe có ruộc khác nhau), đã đưa giấy phản quang cho mọi người, đề nghị cắt dán tại các vị trí sau: trước và sau xe (dè sau, bửng sau, gần đèn pha, dàn đầu phía trước xe, mũ bảo hiểm)

Chi phí:

Xăng: ~ 1,000k/1 xe: 4 thì 100cc, chân số. ~ 1,100k – 1,300 k/1 xe:125 – 250 cc, xe tay ga.
Ăn uống + khách sạn: 980k/1 người
Áo Phượt: 70k/1 cái.

Summer_Flower44
10-07-2011, 08:57
Đọc lịch trình của em,......muốn quẳng hết để đi theo,............:((

lo tri tham
10-07-2011, 11:04
-Đồng chí trần quyền khoan hãy chốt đoàn được không ,Vì đến đầu tháng 8 mình mới sắp sếp công việc được.Rất khoái cung đường mà bác lựa chọn.Hy vọng sẽ cùng được đồng hành với bác.:))

Trần Quyền
10-07-2011, 11:15
Đọc lịch trình của em,......muốn quẳng hết để đi theo,............:((

Chi ơi, em nhắn tin và gọi chị ko đc, chi giúp e nhà nghỉ tại Quy Nhơn giúp nhé. Cám ơn chị.

@Lỗ Trí Thâm, đoàn này ko như đoàn khác là sẽ ko chốt.

tunbo
10-07-2011, 13:50
...
...
Phân công:

...

Liệu có phải cái cờ này không bạn? :

https://i1087.photobucket.com/albums/j462/TranMinhQuyenpl/09072011024.jpg

Phuot.com đợt này tròn 4 tuổi, nói như BQT là "lên 5" chứ đã được 5 tuổi đâu mà sinh nhật "lần 5"?

Click vào box Các hoạt động chính thức cũng thấy hệ thống ghi rõ :

- Sinh nhật Phượt 2008 - Lưu giữ các kỷ niệm sinh nhật 1 tuổi Phượt
- Sinh nhật Phượt 2009 - Lưu giữ các kỷ niệm sinh nhật 2 tuổi Phượt
...

Từ giờ đến khi đoàn đi, còn cả tháng nữa, vẫn kịp sửa cờ mà.

Summer_Flower44
10-07-2011, 14:14
Liệu có phải cái cờ này không bạn? :

Phuot.com đợt này tròn 4 tuổi, nói như BQT là "lên 5" chứ đã được 5 tuổi đâu mà sinh nhật "lần 5"?

Click vào box Các hoạt động chính thức cũng thấy hệ thống ghi rõ :

- Sinh nhật Phượt 2008 - Lưu giữ các kỷ niệm sinh nhật 1 tuổi Phượt
- Sinh nhật Phượt 2009 - Lưu giữ các kỷ niệm sinh nhật 2 tuổi Phượt
...

Từ giờ đến khi đoàn đi, còn cả tháng nữa, vẫn kịp sửa cờ mà.

Tớ cũng lăn tăn cái này đấy!

Ngay trên diễn đàn, ở topic dính cũng ghi thế này: "MỜI CÁC BẠN THAM GIA SINH NHẬT LẦN THỨ 5 CỦA DIỄN ĐÀN - ĐÀ NẴNG 13-14 THÁNG 8, 2011!"

xuanphuoc81
10-07-2011, 20:24
Sao ko bỏ nửa ngày ra Huế chơi luôn hả a TQ ? biển Lăng Cô ,cung đình Huế ...rồi đèo Hải Vân nữa ??? hic hic hic ,ngày này tháng sau là ở đi tour rồi,nôn nóng quá ....

biendaikho
10-07-2011, 21:55

Kế hoạch dựng lều ngủ đêm trên bờ biển trước Ks Sheraton không ổn. Toàn bộ bãi biển trong thành phố có lực lượng thanh niên xung kích gác 24/24, chắc chắn là không cho dựng lều ngủ qua đêm.
Khách sạn ở Nha Trang khoản 200k/ phòng đôi 2 giường!

trungcao
10-07-2011, 22:22
Thấy cái lịch của anh Quyền đúng là muốn bỏ hết chạy theo...hic hic... Khi không dính vô cái event của cty, ko trốn ra đc...hic hic...

Trần Quyền
10-07-2011, 22:35
Kế hoạch dựng lều ngủ đêm trên bờ biển trước Ks Sheraton không ổn. Toàn bộ bãi biển trong thành phố có lực lượng thanh niên xung kích gác 24/24, chắc chắn là không cho dựng lều ngủ qua đêm.
Khách sạn ở Nha Trang khoản 200k/ phòng đôi 2 giường!

Đây là do tư vấn của 1 bạn nhà Phuot tại Nha Trang đấy, nếu bạn biển dại khờ chắc chắn ko cho lều bạt qua đêm trên bãi biển thì mình sẽ tìm cách. Người bạn Phuot Nha Trang tư vấn sau 21 giờ thì dựng lều thoải mái mà, bạn có chắc chắn là bị cấm ko? Nói thật 1 câu không phải khi dễ LL thanh niên xung phong, thật ra theo quy định pháp luật của Nhà Nước CH XH CN Việt Nam họ ko có 1 quyền năng nào cả, mà thấy 1 vài địa phương họ lạm dụng quá, mình thắc mắc. Nếu ra đó mà LL này cấm mình cũng chả sợ. Còn pháp luật bảo vệ lẽ phải mà.

@Xuan phuoc oi, cũng muốn lắm, mà thời gian hạn hẹp, đừng quá tham lam nhé, mình muốn lên Đèo Hải Vân và biển Lăng cô 1 lần nữa. Ban đầu xuan phuoc ko chịu làm chủ thớt giờ thì yêu cầu nhiều quá, kham không nổi đâu Xuân Phước nhé.

Namir
11-07-2011, 03:05
Nghe cung đường đúng là hấp dẫn quá đi kaka. Giờ này tháng sau là mình rục rịch dậy chuẩn bị đi rồi. Hăm hở đến nỗi sống lưng giật giật lun hehe

Trần Quyền
11-07-2011, 08:09
Nghe cung đường đúng là hấp dẫn quá đi kaka. Giờ này tháng sau là mình rục rịch dậy chuẩn bị đi rồi. Hăm hở đến nỗi sống lưng giật giật lun hehe

Namir, anh gửi em mẫu áo rồi em có nhận được chưa? Chuyến này em có tài trợ gì cho đoàn ko em?

Kau
11-07-2011, 10:22
Theo tình hình tại Tây Nguyên. Món ăn có các Option sau:

- Heo rừng (mua theo Kg của thợ săn)
- Con cheo (Cũng săn luôn) (Nghe nói nó giống con mèo, mà chân bé tí. Có 2 móng vuốt, nghe nói thôi) :D
- Gà rừng (Đồng bào đặt bẫy - còn sống) Chừng 8-9 lạng/1con
- Chồn (cũng đi săn và bán theo Kg)
Nói chung cái gì cũng là đồ rừng, chứ không phải giống lai đâu. Ăn sẽ biết ngay.
Còn gì nữa thì quên rồi, nhớ cho viết tiếp lên đây sau
======================
Những món này người ta săn nên mình đặt trước để khi nào có thì ông anh Kau mua luôn. Nếu có sớm thì có thể bỏ tủ lạnh. Giá cả thì chưa nắm rõ tình hình, nhưng bao rẻ nghen, chừng hai trăm mấy / 1Kg.

Theo aTQ thì mình sẽ ăn tối + ăn sáng (Có thể nhậu nữa).
Rượu cần thì trên đường đi tới đoạn EaT'ling - Cầu 14 có rượu cần Y Nguyên, Y Ngông gì đó, mua hoặc nhờ ông anh đặt mang về luôn cho. Nhưng phải báo trước.
==========================================

Mọi người cho ý kiến, ai ăn không được món nào thì hô hào để biết chừng nha.
Buổi tối ăn gì, nhậu gì? Buổi sáng ăn dặm món gì ...? Post lên để bàn luận chốt điểm luôn nha.

biendaikho
11-07-2011, 10:31
Các bạn không thể cắm trại ngủ qua đêm trên bãi biển được. Để giữ cho bờ biển được sạch, hàng đêm đều có công nhân và các xe làm sạch, đảo cát làm việc. Đã có trường hợp tai nạn do xe làm sạch cát không thấy người ngủ trên bãi biển. Vì vậy UBND thành phố Nha Trang cấm tuyệt đối không cho phép ngủ qua đêm trên bãi biển.

Mình có thể book phòng giúp các bạn với giá 200k/double room ở Ks ngay trung tâm thành phố, hoặc các bạn có thể tự liên hệ tại K/s Minh Hoa 55/4 Nguyễn thiện Thuật ĐT:0583525810
Trường hợp các bạn muốn phòng giá rẻ thì vẫn có thể book được sigle room với giá từ 120-150K

biendaikho
11-07-2011, 10:34
Theo tình hình tại Tây Nguyên. Món ăn có các Option sau:

- Heo rừng (mua theo Kg của thợ săn)
- Con cheo (Cũng săn luôn) (Nghe nói nó giống con mèo, mà chân bé tí. Có 2 móng vuốt, nghe nói thôi) :D
- Gà rừng (Đồng bào đặt bẫy - còn sống) Chừng 8-9 lạng/1con
- Chồn (cũng đi săn và bán theo Kg)
Nói chung cái gì cũng là đồ rừng, chứ không phải giống lai đâu. Ăn sẽ biết ngay.
Còn gì nữa thì quên rồi, nhớ cho viết tiếp lên đây sau
======================
Những món này người ta săn nên mình đặt trước để khi nào có thì ông anh Kau mua luôn. Nếu có sớm thì có thể bỏ tủ lạnh. Giá cả thì chưa nắm rõ tình hình, nhưng bao rẻ nghen, chừng hai trăm mấy / 1Kg.

Cá nhân em phản đối việc ăn thịt động vật hoang dã.
Nhiều loài, một hành tinh!

Trần Quyền
11-07-2011, 10:49
Mình nghe nói, ngày đảo cát ko phải ngày nào cũng làm, 1 tuần hình như 1, 2 lần thôi. Mình sẽ liên hệ với UB tỉnh Khánh Hòa hỏi về điều này. Cám ơn mod!

chiaky
11-07-2011, 17:20
Tối nào cũng có đấy anh ah, ko dựng lều đc đâu.chỉ cấm trại ở biển dốc Lết Ninh Hòa được thôi.

Trần Quyền
11-07-2011, 19:16
Thông báo cả nhà, sau khi kiểm tra chính xác thông tin, vị trí hạ lều khu Sheraton ko có tình trạng đảo, xới, hay bới cát nào cả. Có anh em ngoài đó đảm bảo rồi.

lo tri tham
11-07-2011, 23:21
máu lắm rồi.đồng chí trần quyền có thể cho biết khi nào off.mình chạy way RS110 được không nhi??Tiện thể xuyên đèo hải vân ra huế được không bác?SDT của mình 0902397520.

NguoiNhaQue66
11-07-2011, 23:52
máu lắm rồi.đồng chí trần quyền có thể cho biết khi nào off.mình chạy way RS110 được không nhi??Tiện thể xuyên đèo hải vân ra huế được không bác?SDT của mình 0902397520.
Hạ nhiệt bớt đại ca ơi, máu tăng quá...coi chừng làm bậy à nhá ! Chuyến này trốn nhà hả anh?

toanmomday
12-07-2011, 07:36
Chào cả nhà, tự giới thiệu em là "bạn" của Lilgurl :D, các bác đi xe máy thì trông chừng em nó hộ em. Vì em ở ngoài Bắc nên không thể làm xế cho Lilgurl dc mặc dù rất muốn, sẽ di chuyển vào Tiên Sa bằng tàu vào 12/8. À em nó cứng đầu lắm, thể nào cũng đòi làm xế đấy, các bác có chạy thì chạy chậm em nó còn theo, xử lý tình huống vẫn còn gà mờ lắm, lại hay ngủ gật trên đường nữa :)). Cảm ơn mọi người trước :D.

Trần Quyền
12-07-2011, 08:12
Chào cả nhà, tự giới thiệu em là "bạn" của Lilgurl :D, các bác đi xe máy thì trông chừng em nó hộ em. Vì em ở ngoài Bắc nên không thể làm xế cho Lilgurl dc mặc dù rất muốn, sẽ di chuyển vào Tiên Sa bằng tàu vào 12/8. À em nó cứng đầu lắm, thể nào cũng đòi làm xế đấy, các bác có chạy thì chạy chậm em nó còn theo, xử lý tình huống vẫn còn gà mờ lắm, lại hay ngủ gật trên đường nữa :)). Cảm ơn mọi người trước :D.

Móm, lại là 1 móm nữa đây, hì hì, okey Bác, bác cứ gửi gắm em nó cho mình, "bạn" này chắc đặc biệt của bạn lắm nhỉ? Quan điểm của mình hơi rắn: Ko cho bất kỳ bạn nữ nào cầm lái, cho nên bạn cứ yên tâm nhé.

OUSooner
12-07-2011, 08:15

Anh ơi em chạy RSX còn dám theo moto của chủ thớt mà, anh Thông thừa sức theo hê hê... đi đi anh...

OUSooner
12-07-2011, 08:17
Móm, lại là 1 móm nữa đây, hì hì, okey Bác, bác cứ gửi gắm em nó cho mình, "bạn" này chắc đặc biệt của bạn lắm nhỉ? Quan điểm của mình hơi rắn: Ko cho bất kỳ bạn nữ nào cầm lái, cho nên bạn cứ yên tâm nhé.

Bác chủ thớt Trần Quyền đã giao em Lilgurl cho tớ làm xế, bạn toanmomday an tâm nhé hê hê...

NguoiNhaQue66
12-07-2011, 08:23
Bác chủ thớt Trần Quyền đã giao em Lilgurl cho tớ làm xế, bạn toanmomday an tâm nhé hê hê...
Chúc đại ca "thủng săm" nhiều nhé (ý tốt chớ hông phải ý xấu...như anh Deny, thủng xăm mà thu kết quả quá trời ok) !

toanmomday
12-07-2011, 08:34
Trăm sự nhờ bạn :D, chú ý : ôm này hay ngủ gật dọc đường :)), thi thoảng bạn cứ phi vào chỗ xóc cho em nó tỉnh ngủ :))

Rất đặc biệt, bác cứ rắn vào cho em. Hẹn gặp mọi người ở tiên sa
@Lilgurl: đọc thấy mấy cái này thì nghe lời sắp xếp của mấy anh rõ chưa :*

Trần Quyền
12-07-2011, 09:06
[QUOTE=toanmomday;399305]Trăm sự nhờ bạn :D, chú ý : ôm này hay ngủ gật dọc đường :)), thi thoảng bạn cứ phi vào chỗ xóc cho em nó tỉnh ngủ :))

Thế mà cứ tưởng là khi nào em nó ngủ gật thì tìm chổ cho em nó ngủ chứ?

lo tri tham
12-07-2011, 12:41
Hạ nhiệt bớt đại ca ơi, máu tăng quá...coi chừng làm bậy à nhá ! Chuyến này trốn nhà hả anh?
@Nguoinhaque66-Ừ chuyến này trốn nhà đi phượt thật rồi em ạ,Lâu rồi phải lại đi một chuyến cho nó máu ,Để nhớ lại những kỷ niệm ngày xưa...

lo tri tham
12-07-2011, 12:50
Anh ơi em chạy RSX còn dám theo moto của chủ thớt mà, anh Thông thừa sức theo hê hê... đi đi anh...
@OUsooner-Anh em mình dìu nhau trong chuyến đi này nhé..

catarina
12-07-2011, 14:38
Bạn chủ thớt ơi cho mình 1 xuất ôm nhé ! Mình muốn đăng ký làm xế ( wave hoặc atila không biết có được 0 ? ) nhưng có vẻ bạn không tin tưởng tay lái của chị em phụ nữ ( cái này hơi bị tự ái đó nha ! Nhưng mà không sao , chứng tỏ bạn là người luôn bảo vệ chị em ) . Quyết định ra sao thì cho mình biết tin nhé ! Hồi nãy có phone cho bạn , số cuối là 6667 .

lilgurl
12-07-2011, 18:41
Vote cho Catarina * đang manh nhe í tưởng vài chị em tự chạy tà tà vài ngày rồi tới *.

Hix, cũng phải tùy người mình mới ôm ngủ một cách sung sướng zị chứ :( . Đúng là bi kịch :(( .

lo tri tham
12-07-2011, 18:56
Theo anh thì ngày đầu tiên xuất phát lúc 4h30' sáng,Sau đó chạy tới đồng xoài khoảng 7h ăn sáng , Tiếp tục chạy tới BMT lúc 12h nghỉ ăn trưa.sau đó thẳng tiến gia lai tầm khoảng 5h chiều. Vì ngày đầu tiên mọi người đang sung sức mà...Sau đó ngày thứ 2 sẽ chạy thong thả hơn,Vì lúc đó mọi người bắt đầu thấm mệt rồi..

FionaDoan
12-07-2011, 19:43
Dập dòm từ đầu đến giờ, nay em mới dám đặt gạch :)
Fiona 0983018054
Em ko có xe nên đăng ký ôm, nhưng vẫn có thể làm xế (nếu cần)..
Kinh nghiệm: Đã từng đi Xuyên Việt (đi đường núi, về đường biển) bằng xe máy, vai trò ôm là chính, xế thì phụ thôi ..
Khi nào off bác nhắn giúp em nhé :)

Hôm đầu tháng có đăng ký tham gia nhưng mấy hôm rồi đi xa ko check .. ko tham gia off .. nếu còn chỗ bác cho đăng ký với nhé ..

LittleTree
12-07-2011, 20:12
Tiếc chuyến này quá, em vướng lịch thi. Năm sau quyết đu theo các anh mới được. (beer)

xuanphuoc81
12-07-2011, 20:52
Lần này được lên tây nguyên uống rượu Amakông,ăn thịt thú rừng như là : nhím ,chồn, kỳ đà ...=))

Heounin
13-07-2011, 09:38
Anh Quyền ơi cho em đăng ký một suất ôm cho bạn của em nha.

Anh ơi, nếu anh có tham gia vay cho em đăng ký cho bạn của em là ôm của anh nha.

ekichi04
13-07-2011, 11:02
Có vẻ bác lít đờ quên em roài nên tự vào rao bản thân kiếm bạn đồng hành join cùng chuyến đi này vậy.

- Tình hình là cuối tháng này e vào SG ctác xong có ít ngày dạo chơi nên cũng muốn đu theo dịp sn phuot này, xe máy, ô tô, PKL hay kể cả là mbbg đều đã lái hết roài ;;) , cũng đã đi xuyên Việt vài lần.

- Vấn đề là lần này bay vào SG nên không có xe, bạn nào cũng join chuyến này có xe mà chưa có xế ( hoặc là xế solo mà vẫn muốn tuyển thêm ôm đi cùng ) thì có thể liên hệ với mình để cùng tham gia.

Về lịch trình thì join cùng đoàn chạy tn đến ngày 14/08, sau đó nếu bạn ôm đi cùng muốn ở lại H.An dự lễ Vu Lan hoặc ra CLC, hoặc đi Huế thì mình có thể đi cùng, hoặc chạy cùng đoàn về như lịch trình thì phải thống nhất trước vì mình đã book vé bay khứ hồi 18h ngày 16/08 SG-HN rồi nên nếu định lang thang thêm ở miền Trung hoặc chạy cùng đoàn về như lịch trình thì để mình book lại vé, vì theo lịch trình thì không thể về kịp SG trước 18h ngày 16/08 để kịp chuyến bay :(.

Thanks!

lo tri tham
13-07-2011, 11:03
Anh Quyền ơi cho em đăng ký một suất ôm cho bạn của em nha.

Anh ơi, nếu anh có tham gia vay cho em đăng ký cho bạn của em là ôm của anh nha.

Hừ hừ.......Cái này phải để đồng chí bí thư chi bộ trần quyền quyết định.:(NT)-Quả này âm thịnh dương suy rồi quyền ơi..Hehe:))=))

Heounin
13-07-2011, 11:19
Hừ hừ.......Cái này phải để đồng chí bí thư chi bộ trần quyền quyết định.:(NT)-Quả này âm thịnh dương suy rồi quyền ơi..Hehe:))=))

Bạn em thì rất hợp để anh chở bằng chiếc wave :D, khi chạy xe lâu lâu anh nhớ nhìn lại phía sau nha (NT)

OUSooner
13-07-2011, 11:26
Bạn em thì rất hợp để anh chở bằng chiếc wave :D, khi chạy xe lâu lâu anh nhớ nhìn lại phía sau nha (NT)

hê hê bác Lỗ Trí Thâm cao 1.80m, nặng 90kg, thế này bạn của heounin dễ rơi dọc đường lắm...

Heounin
13-07-2011, 11:33
hê hê bác Lỗ Trí Thâm cao 1.80m, nặng 90kg, thế này bạn của heounin dễ rơi dọc đường lắm...

Nếu bác Lỗ Trí Thâm chịu làm xế cho bạn em thì chắc giống con voi với con chuột quá (c)

lilgurl
13-07-2011, 12:28
Hix t6 off vui chơi đi rồi tính tiếp nà !!!!

Trần Quyền
13-07-2011, 14:23
Có vẻ bác lít đờ quên em roài nên tự vào rao bản thân kiếm bạn đồng hành join cùng chuyến đi này vậy.

- Tình hình là cuối tháng này e vào SG ctác xong có ít ngày dạo chơi nên cũng muốn đu theo dịp sn phuot này, xe máy, ô tô, PKL hay kể cả là mbbg đều đã lái hết roài ;;) , cũng đã đi xuyên Việt vài lần.

- Vấn đề là lần này bay vào SG nên không có xe, bạn nào cũng join chuyến này có xe mà chưa có xế ( hoặc là xế solo mà vẫn muốn tuyển thêm ôm đi cùng ) thì có thể liên hệ với mình để cùng tham gia.

Về lịch trình thì join cùng đoàn chạy tn đến ngày 14/08, sau đó nếu bạn ôm đi cùng muốn ở lại H.An dự lễ Vu Lan hoặc ra CLC, hoặc đi Huế thì mình có thể đi cùng, hoặc chạy cùng đoàn về như lịch trình thì phải thống nhất trước vì mình đã book vé bay khứ hồi 18h ngày 16/08 SG-HN rồi nên nếu định lang thang thêm ở miền Trung hoặc chạy cùng đoàn về như lịch trình thì để mình book lại vé, vì theo lịch trình thì không thể về kịp SG trước 18h ngày 16/08 để kịp chuyến bay :(.

Thanks!

Bác gọi cho mình nhé: 0902 10 76 23 Trần Quyền. Mình trao đổi và thu xếp 1 em chân dài, đoàn này chưa co mb... như bạn nói.

Trần Quyền
13-07-2011, 14:28
Đúng như các bác nói, Âm đang thịnh, Dương thì ít, chứ ko suy được đâu nhé. Mình cảm nhận được chị em nhà phượt ta tinh thần đúng thật đáng khâm phục, kính nể và hơi sợ 1 chút... Tinh thần của mấy chị em giống như ngày xưa các cụ bà các bác gái, các mẹ ngoan cường, bất khuất chống ngoại xăm vậy.

lo tri tham
13-07-2011, 14:59
OUSooner làm bên dầu khí đấy hử,Đúng không??/

Trần Quyền
13-07-2011, 15:03
Mình có 1 quán cafe nhạc xưa, cổ, cũ, kĩ, nếu anh chị em nhã hứng off ẹp 1 lần nữa để chém gió và để ôm với xế "thân mật" thêm nữa thì mình nghĩ chúng ta sẽ gặp nhau vào chiều chứ 6 hoặc sáng thứ 7 hay chủ nhật gì đấy, mọi người thấy sao?
Còn chưa phân công vụ lều nữa đấy, tình hình nhà mình ai có lều cho mình biết nhé.

lo tri tham
13-07-2011, 15:07
Mình có 1 quán cafe nhạc xưa, cổ, cũ, kĩ, nếu anh chị em nhã hứng off ẹp 1 lần nữa để chém gió và để ôm với xế "thân mật" thêm nữa thì mình nghĩ chúng ta sẽ gặp nhau vào chiều chứ 6 hoặc sáng thứ 7 hay chủ nhật gì đấy, mọi người thấy sao?
Còn chưa phân công vụ lều nữa đấy, tình hình nhà mình ai có lều cho mình biết nhé.
-OFF đi đồng chí bí thư chi bộ,Thời gian thì có lẽ nên vào chiều chiều muộn tý,xong làm vài ve nhỉ ..He he.

Heounin
13-07-2011, 15:08

Vậy mình off chiều thứ 6 hoặc chủ nhật đi anh, thứ 7 có người còn phải đi làm ( như em chẳng hạn :D).

phamnhatminh0808
13-07-2011, 15:08
Tuần này không off nhé ạh, pama em ở DL xuống, em bị quản giáo tại gia ^^

catarina
13-07-2011, 15:15
He he ! Chị em nào dám dọa chủ thớt vậy ?
@Trần Quyền : ngày mai mình đi Kong Chro tới 27/7 về . Chủ thớt nhớ sắp xếp cho mình nhé !

OUSooner
13-07-2011, 15:20
OUSooner làm bên dầu khí đấy hử,Đúng không??/

Dạ đúng rồi anh Lỗ Trí Thâm, hôm trước đi nhóm của Deny "Đường kỉ niệm, Lối cô đơn" con RXS của em bám theo xe anh về đến Nhơn Trạch đó hê hê... Quả này sát cánh với anh đi nhóm bác Trần Quyền chắc sẽ vui lắm...

lo tri tham
13-07-2011, 15:38
Dạ đúng rồi anh Lỗ Trí Thâm, hôm trước đi nhóm của Deny "Đường kỉ niệm, Lối cô đơn" con RXS của em bám theo xe anh về đến Nhơn Trạch đó hê hê... Quả này sát cánh với anh đi nhóm bác Trần Quyền chắc sẽ vui lắm...
Nhất trí cao với chú mày,lại lang bạt một chuyến nữa cho nó máu.Anh cũng khoái chú lắm đó...Hehe.Bữa nào đi off làm vài ve chứ(beer)(beer):))

kimtuyen
13-07-2011, 15:50
Cho em đặt gạch nữa được k? Và đóng tiền như thế nào em cũng chưa biết nữa. Em đã có 1 xế cho mình rùi. Có off phiền ACE liên lạc với em dùm nhé: 0933739341 (Tuyến) . Được thì cho em đăng kí 2 người nhé chủ thớt.

Trần Quyền
13-07-2011, 16:07
Okey, thống nhất vậy đi, 8g 30 sáng chủ nhật ngày 17/07 tại quán cafe nhạc xưa (quán ko bảng hiệu, quán dành riêng cho người yêu nhạc Trịnh, nhạc xưa).
Địa chỉ: 286 Pastuer Q3 nhé (tiệm thiết kế áo dài).
Phone: 0902 10 76 23.
@kimtuyen, em và xế ra được thì ra nhé.
Nội dung chủ yếu ra chém gió và cho Xế - Ôm thân mật hơn nhé + phổ biến vài nội dung + chém gió.... thành bão.=)) :)) :gun

kimtuyen
13-07-2011, 16:15
Thank a Trần Quyền sáng Chủ nhật này em sẽ ra để còn làm quen nữa. Khoãng 9h e ra được chứ a ha.

lo tri tham
13-07-2011, 16:15
Okey, thống nhất vậy đi, 8g 30 sáng chủ nhật ngày 17/07 tại quán cafe nhạc xưa (quán ko bảng hiệu, quán dành riêng cho người yêu nhạc Trịnh, nhạc xưa).
Nội dung chủ yếu ra chém gió và cho Xế - Ôm thân mật hơn nhé + phổ biến vài nội dung + chém gió.... thành bão.=)) :)) :gun
-Vâng đồng ý với đồng chí bí thư chi bộ

catarina
13-07-2011, 16:42
Tiếc quá mình lỡ cơ hội làm quen mọi người rồi vì tối 17 mình mới về tới . Trần Quyền tổ chức off sau đó nữa đi để mình có cơ hội tham gia với !

Heounin
13-07-2011, 20:00
Tiếc quá mình lỡ cơ hội làm quen mọi người rồi vì tối 17 mình mới về tới . Trần Quyền tổ chức off sau đó nữa đi để mình có cơ hội tham gia với !

Anh Quyền ơi, chắc anh phải tố chức off dài dài cho đến trước khi đi để mọi người trong chuyến làm quen và thân thiết với nhau (beer)

lilgurl
13-07-2011, 21:50
Dạ. CN này em không ở TP luôn, em xin phép không off. Cho em xin rút gạch, chắc em sẽ gặp mọi người ở Tiên Sa vậy ^^.

Viết Hoa đầu câu

xuanphuoc81
13-07-2011, 22:40
chủ nhật đi làm kiếm cơm rồi ,sao ko off ngoài giờ hành chính nhỉ ??? :))

Heounin
14-07-2011, 08:32
chủ nhật đi làm kiếm cơm rồi ,sao ko off ngoài giờ hành chính nhỉ ??? :))

Chủ nhật mà đòi giờ hành chính là sao ta :T

Sinh
14-07-2011, 08:57
Chủ nhật mà đòi giờ hành chính là sao ta :T

Anh í làm nghề xe ôm Heounin à, nên ngoài giờ hành chính của anh í là giờ mềnh đi làm í mà :D

Kau
14-07-2011, 09:33
Anh TQ và nhóm off đi nhé. Sợ sáng đó iem không ra được.
Cứ chém gió thành bão đi rồi iem đu theo gió lốc ... hehe
Mà chốt lại là đoàn mình có tổng cộng bao nhiêu người? Và nếu có xế đăng ký thêm được không? Yêu cầu xe gì hay đạt chuẩn ISO gì thì bám theo đoàn được vậy anh TQ. Tại đang có người xin đi cùng cung đường mình luôn ak.
==============
Quán này off thì khỏi chê rồi. Quán ấm áp mà còn nghe nhạc Thanh Tuyền nữa thì thật ... Phê.

Trần Quyền
14-07-2011, 09:42
Kau, xe thì cũng ko đòi hỏi nó là xe gì cả, vấn đề xế phải đảm bảo xe chạy thật tốt (hơn mức tốt), đàm bào an toàn, và khả năng xế lái tốc độ khá phải được. Xế mà Kau nói có Ôm chưa?, có đi cả cung đường với mình ko? hay chỉ 1 đoạn Tây Nguyên?

Sinh
14-07-2011, 09:57
Máu me đi lại cung Tây Nguyên mà lại rơi ngay ngày đi làm thì đi kỉu gì đây trời??? Thôi em mượn topic của anh Quyền lập đội xế nữ để cho các bạn nữ muốn làm xế thỏa mãn ước mơ nhá :))

long_vinasun
14-07-2011, 10:05
Em đập dòm, gần đến ngày em báo lại nhé ( xế tự do)

Summer_Flower44
14-07-2011, 10:32
Em đập dòm, gần đến ngày em báo lại nhé ( xế tự do)

Định phân công em làm hướng dẫn viên và trưởng nhóm bên oto mà sao chạy sang đây rồi em ơi.....? :((

kimtuyen
14-07-2011, 10:43
Haizzzzzzzzzzzz!!!!!!!! Sao Cn này off mà nhìu người busy wa vậy ta....tranh thủ bên "gà bông" để mốt phượt hay sao ak?

long_vinasun
14-07-2011, 10:44
Định phân công em làm hướng dẫn viên và trưởng nhóm bên oto mà sao chạy sang đây rồi em ơi.....? :((
Dạ nói chung là em phải dập dòm hết rùi, vì tháng 8 công ty có sự kiện, haizzz

xuanphuoc81
14-07-2011, 10:51
Off vào tối thứ 7 hoặc chủ nhật nhé a Quyền ....ra góc Hàn Thuyên ngồi chém gió cũng được mà :D

kimtuyen
14-07-2011, 11:05
Thống nhất đi nhé......đừng có để cn e ra đó có mỗi em với...........................nhạc Trịnh ah nha.:shrug:

huynhvinhtam
14-07-2011, 11:28
Kau, xe thì cũng ko đòi hỏi nó là xe gì cả, vấn đề xế phải đảm bảo xe chạy thật tốt (hơn mức tốt), đàm bào an toàn, và khả năng xế lái tốc độ khá phải được. Xế mà Kau nói có Ôm chưa?, có đi cả cung đường với mình ko? hay chỉ 1 đoạn Tây Nguyên?

"Xế lái tốc độ khá" để làm gì vậy anh? Phải tuyệt đối tuân thủ luật giao thông chứ anh.

NguoiNhaQue66
14-07-2011, 12:00
"Xế lái tốc độ khá" để làm gì vậy anh? Phải tuyệt đối tuân thủ luật giao thông chứ anh.
Các bác phượt thâm niên đôi lúc...quy tắc hông quan trọng, vấn đề là mình có kiểm soát được cái vượt rào kia hông hay thôi !

Namir
14-07-2011, 13:15

Cuối tuần này em làm 1 chuyến "thân mật 2 người" nên T7 và CN e sẽ không có mặt ở SG. Nếu vì lý do gì đó mà cancel chuyến đi thì nhất định e sẽ ra :D

Kau
14-07-2011, 14:23

Các bác phượt thâm niên đôi lúc...quy tắc hông quan trọng, vấn đề là mình có kiểm soát được cái vượt rào kia hông hay thôi !
Tốc độ thì do mình kiểm soát. Đoạn nào giảm thì mình chạy ~40km/h. Đoạn nào ít khu dân cư thì cố gắng chạy nhanh nhanh cho kịp giờ. Vì 2 ngày mình chạy có thể hơn 900Km. Rề rà là không kịp thả đèn hoa đăng ở Hội An cũng uổng lắm.

Mà các bác yên tâm một phần (một phần thôi nhé) khi đi với Trần Quyền về khoản bắn tốc độ hay Hugo. hehe :D
================
iem hỏi bạn em nói lại rồi. Chắc là không đảm bảo xe tốt.
Thôi, đi càng ít đỡ rủi ro dọc đường hư xe hay vấn đề gì thì mất nhiều thời gian.

Trần Quyền
14-07-2011, 14:36
Kau ơi mát quá mát quá, bị nhiều người chém vì cái vụ tốc độ này rồi Kau ah.

@all, vậy sáng chủ nhật hay tối chủ nhật này off mọi người thống nhất nhé. Thanks all.

Kau
14-07-2011, 14:41
@all, vậy sáng chủ nhật hay tối chủ nhật này off mọi người thống nhất nhé. Thanks all.
Thì post lên cho mọi người chém anh mà ... :))
Nhóm mình toàn những người thích chém gió thành bão mà :D

Khi nào off anh hỏi luôn vụ ăn uống tối + sáng luôn nghen? Để biết chừng nói ông anh biết.

catarina
14-07-2011, 14:45
Dạ. CN này em không ở TP luôn, em xin phép không off. Cho em xin rút gạch, chắc em sẽ gặp mọi người ở Tiên Sa vậy ^^.

Viết Hoa đầu câu
Chủ thớt ơi , em này bỏ gạch rồi , mình thế chỗ nhé !

thik_di_choi
14-07-2011, 14:51

Về mặt tốc độ, chúng ta nên tuân thủ luật lệ giao thông. Riêng về đường 13, 14 và đường Hồ Chí Minh (đoạn QL 14 từ Pleikan đi Đà nẵng) của chỗ nào cho phép là các bạn có thể chạy 70-80km/h không phải suy nghĩ vì đường đẹp, hai bên đường thoáng, cảnh lại cũng đẹp, ôm đằng sau thì càng đẹp =)). Vài chục cây số có một thị trấn thị tứ thì giảm tốc độ coi như giải lao, đồng thời dồn đoàn rồi lại chạy tiếp.Cung đường có hơi dài nhưng chắc chắn đảm bảo.

Ăn trưa thì các bác không nên uống bia rượu (mặc dù tớ cũng khó bỏ) và nên chọn quán rộng rộng để ai có thói quen ngủ trưa thì tranh thủ làm 15-20'. Chạy đường trường trời nẵng rất dễ gây buồn ngủ và mỏi mắt nên cũng bố trí dừng nghỉ hợp lý. Nếu có biểu hiện phải dừng lại ngay để thư giãn, rửa mặt, hút thuốc chẳng hạn ..

chiaky
14-07-2011, 15:32
Thích cái đội xe máy này quá nhưng không ở Sài Gòn nên không tham gia được.

lo tri tham
14-07-2011, 19:19
Tóm lại thì ngày nào off đây chủ thớt??:help

Heounin
14-07-2011, 21:52

Anh ơi, nếu off tối chủ nhật thì em đến điểm danh và xin phép 19h là về nha. ( như thế thì chẳng giao lưu được với mọi người :( )

Trần Quyền
15-07-2011, 10:08
Thông báo tất cả mọi người, không thể chờ thời gian để gặp hết 100% số người được nên chúng ta quyết định off lần 2:

thời gian off là 09 giờ ngày 17/07, chủ nhật này. Địa chỉ: 286 Pastuer (qua khỏi phở hòa 1 chút).

NỘi dung: quen biết nhau hơn, gắn kết nhau hơn, bố trí lều, vật dụng khác, chi phí KS tại Hội An, Quy Nhơn...
Trân trọng kính chào

kimtuyen
15-07-2011, 11:12
Thông báo tất cả mọi người, không thể chờ thời gian để gặp hết 100% số người được nên chúng ta quyết định off lần 2:

thời gian off là 09 giờ ngày 17/07, chủ nhật này. Địa chỉ: 286 Pastuer (qua khỏi phở hòa 1 chút).

NỘi dung: quen biết nhau hơn, gắn kết nhau hơn, bố trí lều, vật dụng khác, chi phí KS tại Hội An, Quy Nhơn...
Trân trọng kính chào

Đúng rùi, all hãy cố gắng sắp xếp thui . 1 người vì mọi người, hông thì hông được làm wen trước ráng chiu. hehe(c)

xuanphuoc81
15-07-2011, 12:06
Cô kimtuyen này có xế chưa a TQ,sao chém gió dữ vậy ???:LL

Heounin
15-07-2011, 12:21
Cô kimtuyen này có xế chưa a TQ,sao chém gió dữ vậy ???:LL

Đọc lại di Phuoc oi...bị em nó :gun đó

Namir
15-07-2011, 13:56
@ anh TQ : CN e không ở SG nên sẽ không tham gia off được. Lều thì e có, vật dụng để ăn bờ ngủ bụi e cũng có rồi. Còn lại các phần khác mọi người sao e vậy nha a. Có gì báo lại cho e biết. Còn danh sách áo thì a cứ email cho e hén

OUSooner
15-07-2011, 15:50

Trân trọng kính chào

Bác chủ thớt Trần Quyền àh, CN này mình ở Đà Nẵng không off được. Mình sẽ hỏi thông tin bác sau nhé. Mà ôm lilgurl hình như rút gạch rồi, bác xem bố trí ôm nào cho mình đỡ phải đi một mình nhé. Cảm ơn Bác.

FionaDoan
15-07-2011, 20:39
bác ơi .. em nó ko nằm trong danh sách đi .. đang chờ .. vậy có off được ko nhỉ :)

trangchick
15-07-2011, 20:44
CN em có lễ ra quân cấp thành, nếu về sớm e sẽ chạy tới chỗ off luôn.

xuanphuoc81
15-07-2011, 22:16
Nói tóm lại,ai ko ra off thì ko có tên ,trừ ... chủ thớt !!!:LL

NguoiNhaQue66
15-07-2011, 22:49
Bác chủ thớt Trần Quyền àh, CN này mình ở Đà Nẵng không off được. Mình sẽ hỏi thông tin bác sau nhé. Mà ôm lilgurl hình như rút gạch rồi, bác xem bố trí ôm nào cho mình đỡ phải đi một mình nhé. Cảm ơn Bác.
Đồng chí này dạo này chọc trời khuấy nước dữ nghen, chuyến nào cũng có tên trong danh sách hết à !

lo tri tham
16-07-2011, 08:24
Ônh này cũng chụi khó mò mẫm nhỉ..He he:))

Trần Quyền
16-07-2011, 09:29

Ngày trước, trong đội bóng cũ em tham gia, bọn nó cũng đặt em là nhân vật Lỗ Trí Thâm trong chuyện Anh Hùng Lương Sơn, nhưng em ko "thâm" bằng anh luôn đại ca ah. Anh nói OUS mò mẫm mà em ko biết mò gì luôn, nghỉ nát óc rồi anh ah. he he he.

Summer_Flower44
16-07-2011, 11:48
Thân mời tất cả các bạn đã đăng ký tham gia SN vui lòng đến tham dự offline vào lúc 18h30 ngày 20/7/2011 tại cafe STAR MARK (Dấu Ấn), số 1 Lý Văn Phức, Quận 1.

Nội dung: Chuẩn bị cho buổi họp mặt Sinh Nhật Phượt tháng 8/2011 tại Đà Nẵng được chu đáo, cũng như cho các Phuoter miền Nam có cơ hội giao lưu và kết thân trước, bàn và phân công các tiết mục trong đêm Gala và đóng tiền đặt cọc....

Khi đến các bạn lên thẳng tầng lửng nhé, mình đã đặt phòng ở đó rồi!

Rất mong sự có mặt của mọi người.

Hướng dẫn đường đi đến cafe SATR MARK đây ạh:

https://i43.photobucket.com/albums/e366/phuongxnk2003/StarMark.jpg

Summer_Flower44
16-07-2011, 11:50
Cac ban tham gia xe may cung co gang thu xep tham gia nhe, vi chi cung muon ban ve viec chuan bi cac tiet muc tham gia trong dem Gala, buoi off nay ko danh rieng cho xe oto, xe may hay may bay nha!

lo tri tham
16-07-2011, 12:38
Ngày trước, trong đội bóng cũ em tham gia, bọn nó cũng đặt em là nhân vật Lỗ Trí Thâm trong chuyện Anh Hùng Lương Sơn, nhưng em ko "thâm" bằng anh luôn đại ca ah. Anh nói OUS mò mẫm mà em ko biết mò gì luôn, nghỉ nát óc rồi anh ah. he he he.

Thì chú tiếp tục suy nghĩ đi nhé.Còn nghĩ thế nào thì chỉ chú biết thôi=))...anh chỉ nhớ lại ngày xưa mỗi lần nghỉ hè về thăm nhà, đi mò cua bắt ốc với chúng bạn.Hết ruộng này thì mò qua ruộng khác.Hết làng này thì sang làng khác.Mò được biết bao nhiêu là cua với ốc.Nghĩ lại mà thèm.ặc ặc..:))=))=))(Ơ thôi chết mình lại viết sai rồi)=))

xuanphuoc81
16-07-2011, 14:34
Bác lo tri tham này,ăn ...ốc rồi đừng để người khác đổ vỏ cho nhé :LL

OUSooner
16-07-2011, 15:01
Thì chú tiếp tục suy nghĩ đi nhé.Còn nghĩ thế nào thì chỉ chú biết thôi=))...anh chỉ nhớ lại ngày xưa mỗi lần nghỉ hè về thăm nhà, đi mò cua bắt ốc với chúng bạn.Hết ruộng này thì mò qua ruộng khác.Hết làng này thì sang làng khác.Mò được biết bao nhiêu là cua với ốc.Nghĩ lại mà thèm.ặc ặc..:))=))=))(Ơ thôi chết mình lại viết sai rồi)=))

Hê hê OUS đi tiền trạm Đà Nẵng mà cũng phải lên trả lời bác Trần Quyền và anh Lỗ Trí Thâm này... Dạo này hơi khủng hoảng tâm lý nên đi nhiều để "Tìm lại chính mình" hê hê. Àh mà nhân tiện hỏi bác chủ thớt là nhóm xe máy có off tối 20/7 ở Star Mark với nhóm Flower không vậy bác???

Heounin
16-07-2011, 15:58
Hê hê OUS đi tiền trạm Đà Nẵng mà cũng phải lên trả lời bác Trần Quyền và anh Lỗ Trí Thâm này... Dạo này hơi khủng hoảng tâm lý nên đi nhiều để "Tìm lại chính mình" hê hê. Àh mà nhân tiện hỏi bác chủ thớt là nhóm xe máy có off tối 20/7 ở Star Mark với nhóm Flower không vậy bác???

Bác này được cái vui chơi nhưng không quên nhiệm vụ...:LL

lo tri tham
16-07-2011, 20:31
Bác lo tri tham này,ăn ...ốc rồi đừng để người khác đổ vỏ cho nhé :LL

=)):))(NT) Hi hi...Chú cứ vậy không à

lo tri tham
16-07-2011, 20:35
Bác này được cái vui chơi nhưng không quên nhiệm vụ...:LL

Nhiệm vụ gì nhỉ Heounin ??? Em mà không nói rõ là khối người hiểu lầm đấy....Hehe=))(NT):D

Trần Quyền
16-07-2011, 21:09
@ Lo TRi Tham, anh quả là thâm đấy, chắc cái vụ laga cười đồng hành xe máy ra Đà Nẵng chắc em nghĩ giao cho anh chủ xị quá.

@all, chúng ta cũng sẽ off chung cho cả miền nam, dù đi bằng phương tiện gì, vào ngày 20/7, địa điểm như chị Mơ diễn giải.

@chị Mơ, đọc tin của chị thì em hiểu, nhưng chị edit lai cho rõ ý hơn, có thể có người đọc nhanh quá, ko rõ nghĩa, sẵn đây xin mạo muội giải thích ý chị Mơ nói rằng: Off ngày 20/7 ko chỉ dành riêng cho nhóm nào cả, dù là nhóm otô, nhóm xe máy, nhóm máy bay đều off chung, vì chị Mơ muốn phổ biến vài thông tin chuẩn bị cho Đại hội anh hùng tại Tiên Sa. Ý là vậy đúng ko chị Mơ? Đọc lần đầu em tưởng là chỉ dành cho nhóm của chị Off ko đấy chị ạh.

Vậy nhóm chúng ta vẫn off vào ngày mai trước nhé, chuẩn bị riêng cho ta vậy. Thân chào.

xuanphuoc81
16-07-2011, 21:10
Mấy bữa nay coi giải bóng chuyền nữ trên tivi,thấy quảng cáo Bà Nà hills hoài ,kỳ này phải ghé đó chơi cho biết nhé a TQ

Summer_Flower44
16-07-2011, 21:18
@chị Mơ, đọc tin của chị thì em hiểu, nhưng chị edit lai cho rõ ý hơn, có thể có người đọc nhanh quá, ko rõ nghĩa, sẵn đây xin mạo muội giải thích ý chị Mơ nói rằng: Off ngày 20/7 ko chỉ dành riêng cho nhóm nào cả, dù là nhóm otô, nhóm xe máy, nhóm máy bay đều off chung, vì chị Mơ muốn phổ biến vài thông tin chuẩn bị cho Đại hội anh hùng tại Tiên Sa. Ý là vậy đúng ko chị Mơ? Đọc lần đầu em tưởng là chỉ dành cho nhóm của chị Off ko đấy chị ạh.

Vậy nhóm chúng ta vẫn off vào ngày mai trước nhé, chuẩn bị riêng cho ta vậy. Thân chào.

Em chỉ chị Edit thế nào cho dễ hiểu đi,....:) Cũng vì sợ ko rõ nghĩa nên chị đã bôi đậm dòng chữ: Buổi off này ko dàng riêng cho nhóm oto, xe máy hay máy bay,...hihi....

Đã sửa theo advise của em :)

Heounin
16-07-2011, 22:01
Anh Lo Tri Tham hỏi khó em thế... đã biết mà còn hỏi em sao...

Nhưng ý của anh là gì thế, đọc tới đọc lui mà chẳng hiểu... :shrug:

Heounin
16-07-2011, 22:02
Mấy bữa nay coi giải bóng chuyền nữ trên tivi,thấy quảng cáo Bà Nà hills hoài ,kỳ này phải ghé đó chơi cho biết nhé a TQ

Xế của tui, chịu đi quá...:LL

Trần Quyền
16-07-2011, 22:21
Em chỉ chị Edit thế nào cho dễ hiểu đi,....:) Cũng vì sợ ko rõ nghĩa nên chị đã bội đậm dòng chử: Buổi of này ko dàng riêng cho nhóm ôt, xe máy hay máy bay,...hihi....

Em sợ họ nhầm rằng buổi off này ko dành riêng cho 3 nhóm này, mà dành cho nhóm thứ 4 hay nhóm nào khác mà, vậy đấy chị ạh.

kimtuyen
17-07-2011, 18:11
Hihi! E đồng ý 2 tay cái vụ Bana hill này nè. Ủng hộ 2 tay , 2 chân lun.

catarina
18-07-2011, 06:50
Bác chủ thớt ơi ! Bê tông mình đã đổ , không đi off được cũng báo bạn rồi , vậy đã cột được xế cho mình chưa , cho mình biết tin nhé ! Vừa lội suối băng rừng về nhưng cũng còn máu lắm , hehe !

Heounin
18-07-2011, 12:55
Anh ơi, anh post lại lịch trình và danh sách tham gia đi ... chắc phải đăng bài PR để tuyển xế cho chuyến đi quá:D:L

xuanphuoc81
18-07-2011, 22:07
Em tuyển xế khác bỏ anh bơ vơ vậy sao heounin ...:(:(:(

Trần Quyền
18-07-2011, 22:30

Sài Gòn – Pleiku: ~570km?. Đôi mắt Pleiku, nhà rông, thịt rừng, rượu cần.

4 giờ sáng ngày 11/08, chúng ta tập trung tại chân cầu Bình Triệu, bờ Quận Bình Thạnh (bên tay phải cầu có con đường nhỏ, tập trung ở đó).
4 giờ 30 phút, xuất phát. Hành trình: SG – QL13 – Thủ Dầu 1 – Đồng Soài – Gia Nghĩa – Buôn Mê Thuột – Pleiku.
Tốc độ trung bình: 60km/giờ
Thời gian đi: 13 giờ, kể cả 3 giờ dừng chân nghỉ ngơi, đổ xăng, ăn uống.
Điểm dừng: ăn sáng Đồng Soài, ăn trưa Buôn Mê Thuột, rừng thông Đắk Sông, Krông Buk, các điểm dừng cho đổ xăng.
Chi phí ăn dọc đường tốn bao nhiêu, trả bấy nhiêu, tiêu chí tiết kiệm, rẻ, ngon, hợp vệ sinh. Chiều tối ăn phở khô tại Pleiku, giao lưu nhẹ nhàng buổi đầu tiên.Tối chúng ta xin phép ngủ tại các nhà rông.

Pleiku – Hội An: ~380km?. Phố cổ, trăng rằm Hội An - Đêm Hoa Đăng.

Sáng 5 giờ, ngày 12/08 dậy vệ sinh cá nhân, ăn sáng, thu dọn hành lý.
6 giờ 30 xuất phát. Hành trình: Pleiku – theo đường Phạm Văn Đồng ra QL 14 – đi ngang TP. Kon Tum – theo QL 14 đến ngã 3 Khâm Đức (Ngã 3 Tái Định Cư - Theo Gu Gồ) gặp QL 14E rẽ phải – QL 14E đi qua Quế An, Quế Thọ.. hoặc đi ra Thị Trấn Hà Lam – ra QL 1 rẽ trái – đi về Hội An.
Tốc độ trung bình: 60km/giờ
Thời gian đi: 10 giờ, kể cả 4 giờ dừng chân nghỉ ngơi, đổ xăng, ăn uống.
Điểm dừng: ăn sáng tại Pleiku (hoặc Kon Tum cách Pleiku 40km), ăn trưa tại thị trấn Khâm Đức hoặc bất kỳ đâu tuỳ thơi gian phù hợp.
Chi phí ăn dọc đường tốn bao nhiêu trả bấy nhiêu.
Chiều cố gắng đến Hội An khoảng 17 giờ là đẹp nhất. Lấy phòng khách sạn, tắm rửa, dạo Hội An, đón 1 vài thành viên nhà Phượt bay từ Sài Gòn ra.
Tối khoảng 9 giờ thả đèn Hoa Đăng. Sau đó tiếp tục ăn chơi, hoặc nghỉ ngơi tuỳ sức khoẻ mỗi người.
Chi phí ăn dọc đường tốn bao nhiêu, trả bấy nhiêu, tiêu chí tiết kiệm, rẻ, ngon, hợp vệ sinh. Phòng nghỉ tại trung tâm phố cổ Hội An: 300k/1 phòng 3 người, thu tiền vào ngày 20 hoặc 30, 31/7 này, vì phải book phòng trước.

Sáng 13/08, ăn sáng, dạo quanh phố cổ 1 lần nữa, khoảng 8 – 9 giờ xuất phát đi Đà Nẵng.
Sau khi kết thúc tại Đà Nẵng, do không cùng Phượt vào Hội An tha đèn nên chúng ta có rất nhiều thời gian và cơ hội để khám phá Đà Nẵng, hoặc xuất phát về sớm. Các đề xuất và lựa chọn:
- Option 1: Ở lại chiều 14/08 để khám phá Đà Nẵng đến 15 giờ rồi về SG theo lịch trình cũ: Đà Nẵng – Quy Nhơn – Nha Trang (Khánh Hoà) – Sài Gòn.
- Option 2: Xuất phát về từ Đà Nẵng (9 giờ) đi: Phú Yên – Phan rang (Ninh Thuận) - Sài Gòn.

Do chuyến về thời gian có chút thư thả nên tuỳ tình hình mà chúng ta quyết định vào cuối tháng 07 này. Mọi kế hoạch cho tuyến đi sẽ không thay đổi nữa, mọi người sẽ biểu quyết chọn 1 trong 2 lựa chọn cho tuyến về, hoặc có ý kiến khác trước ngày 31/07. Nếu không ý kiến và chọn lựa Trần Quyền chọn Option 1.

Option 1 như sau:

Sau khi chia tay nhà Phuot vào sáng ngày 14/08 chúng ta có thể khám phá 1 vài địa điểm tại Đà Nẵng tuỳ vào thời gian, chi phí, sức khoẻ…
Khoảng 12 - 15 giờ ngày 14/08 xuất phát về Bình Định. Theo quốc lộ 1A. Khám phá miền đất cuối đời của nhà thơ bạc mệnh họ Hàn. Tôi, thưởng thức món bún chả các chánh gốc Quy Nhơn.
Chi phí ăn dọc đường tốn bao nhiêu, trả bấy nhiêu, tiêu chí tiết kiệm, rẻ, ngon, hợp vệ sinh. Khách sạn: (chờ tin báo)

Quy Nhơn – Nha Trang: 240 km. Ơi nha trang mùa thu lại về - Trăng treo trên biển

Khoảng 18 – 19 giờ có mặt tại Nha Trang, cả thơi gian bắn phá của các tay ảnh. chúng ta sẽ ngủ lều tại bãi biển Sheraton – có 01 phòng 5* free phục vụ cho tắm rửa, vệ sinh cá nhân của đoàn, ngắm trăng và thưởng thức trà đạo với bánh Trung thu (Trần Quyền tài trợ), có thể có màn tắm tiên dưới ánh trăng, nếu ta say cùng trời đất. Các bạn sẽ nghe Trần Quyền hát bài hát: Ơi Nha Trang mùa thu lại về (ráng nghe dùm nhé).

Tại Nha Trang chúng ta sẽ ghé chổ này:

NƠI DỪNG CHÂN CHO PHƯỢT TẠI NHA TRANG.

Một địa chỉ đó là Cà Phê "Phượt" nơi hội tụ của các thành viên từ mọi miền đến với Nha Trang.. cùng với sự bắt nguồn ý tưởng từ người bạn là Vủ Thanh Minh với những chuyến Phượt của mình tôi rất mong muốn được là cầu nối giữa quán cà phê Phượt với các bạn.
Đặc biệt vị trí cà phê "Phượt " Nha Trang rát gần trung tâm thành phố. Và hội tụ những sự thuận lợi tốt nhất các điểm open Bus.. và các dịch vụ bỏ trợ khác, đặc biệt các ks rẽ dành cho dân Phượt.
Địa chỉ quán : số 08 NGUYỄN THIỆN THUẬT cách biên Nha Trang 100m

Phân chia xế - ôm:

2. Xuanphuoc81 – Heounin (đã gắn kết, sắp thành tâm giao)
3. Lo tri tham – Kau ( a men in a little boy).
4. Ousooner – bạn của Heounin.
5. Micheal Cheap – Trangchick (cặp này nghe tên thấy thích thích cheap vs chick).
7. Kimtuyen – Xế riêng.
8. ekichi (xế ko xe) – FionaDoan.

Phân công:

- Chung Đoàn: 03 – 04 lều (Trần Quyền có lều 2 đôi). Vật dung khác: BCS, BVS, thuốc ngừa t, thuốc tiêu chảy, thuốc chống say nắng, nhức đầu, băng cá nhân…
- Các xế lưu ý: trước chuyến đi 01 tuần kiểm tra, thay mới, sửa chữa các bộ phận sau của xe: thắng (phanh), phuộc trước sau, thay nhớt, nhông sên dĩa (xích tải), đèn pha, săm lốp,… mỗi xe mang theo 01 ruột xe dự phòng (02 nếu loại xe có ruộc khác nhau), đã đưa giấy phản quang cho mọi người, đề nghị cắn dán tại các vị trí sau: trước và sau xe (dè sau, bửng sau, gần đèn pha, dàn đầu phía trước xe, mũ bảo hiểm).
- Đề xuất ko bắt buộc: nón bảo hiểm full face, kính chống bụi, chống chói 50k bền đẹp chất lượng (góc điện biên phủ + cao thắng)

Chi phí:

Namir
19-07-2011, 07:51
Tình hình sau khi off thế nào rồi a? Hôm bữa e lo đi "câu tôm tích" nên không có mặt được :D

Trần Quyền
19-07-2011, 09:55
Áo phượt chung: 80k/1 cái đăng ký size, đóng tiền vào tối 20/07 ngày mai hoặc hạn chót ngày 30/07 cho Minhmio: 01694 94 86 89.

Áo phượt cho đoàn xe máy: thun lạnh, logo tiến hoá, màu xanh da trời, có cổ, 70k/1 áo. Tuỳ nghi đặt hàng, hạn chót đăng ký size và số lượng vào 31/07.

Đoàn chúng ta ko biết có ai có máy ảnh ko?

Sinh
19-07-2011, 09:59
Em không đi mà đăng ký áo có được không? 3 nữ, 2M và 1L :D

Kau
19-07-2011, 10:04
Nhất trí. Thế là đã xong cái lịch trình.
Cho đồng ý với Option 1 của aTQ. Vì iem chỉ theo đoàn sau từ lúc đi đến sau khi SN Phượt xong là iem tót về nhà iem ở QNgãi. (Hôm bữa không đi off đc nên không có ý kiến khác)
Vậy là iem đi với bác Lo Tri Tham pk anh? (Nghe danh bác này thì chắc là "thâm hết cả hậu ... môn" =))
Ngày thứ 2 mình có nhiều thời gian nên cỡi ngựa và xem đc nhiều hoa hơn. :D

long_vinasun
19-07-2011, 10:12
Bác Quyền, em 1 cái áo nhé!, hehe, nhưng nếu thun lạnh chắc em lấy size XL@@@

Móm
19-07-2011, 10:14
Anh TQ,

Hẹn gặp nhóm a tối 12/8 ở Hội An nhé ^^

lo tri tham
19-07-2011, 10:16
Đã duyệt,anh đăng ký 1 áo theo đoàn xe máy size XXL

Heounin
19-07-2011, 11:25
Em tuyển xế khác bỏ anh bơ vơ vậy sao heounin ...:(:(:(

Không có bỏ xế, tuyển xế cho bạn... không nhớ sao xế :D

Heounin
19-07-2011, 11:34
[QUOTE=Phân chia xế - ôm:

2. Xuanphuoc81 – Heounin
4. Ousooner – Ôm?.
5. Micheal Cheap – Trangchick (cặp này nghe tên thấy thích thích cheap vs chick).
7. Kimtuyen – Xế riêng.
8. ekichi (xế ko xe) – Heo đất.[/QUOTE]

Anh Quyền ơi, vậy ôm của anh OUSooner xếp cho bạn em được không hay là anh OUSooner tự chọn vậy ???

Anh Ousooner, nếu anh được tự chọn thì anh làm xế cho bạn em nha...(beer)

Trần Quyền
19-07-2011, 14:10
Riêng chổ anh OuSneer sẽ gặp trao đổi với anh ấy riêng em ah, anh có chủ định riềng 1 tý, rất cám ơn em quan tâm nhé.

xuanphuoc81
19-07-2011, 21:33
Xế bây giờ có giá quá a TQ ơi,vậy giờ phải làm giá thui ....heounin ,em nghĩ sao ??? :LL

Heounin
19-07-2011, 21:53
Xế bây giờ có giá quá a TQ ơi,vậy giờ phải làm giá thui ....heounin ,em nghĩ sao ??? :LL

Em hỏi lại anh nghĩ sao...???:D

xuanphuoc81
19-07-2011, 22:01
Thì làm ....giá thui :LL:LL:LL

Heounin
19-07-2011, 22:07
Thì làm ....giá thui :LL:LL:LL

Vậy anh làm giá xào, giá luộc hay giá...treo đồ... :)):LL

xitrum212
19-07-2011, 22:54
Thấy hành trình của mấy pác đi mà ghiền quá, muốn tham gia đi cùng mà sợ ko được. Em xin góp ý với các pác: nếu được thì đi tới komtum các pác rẽ quốc lộ 24 đi xuống Quảng Ngãi rùi theo đường đó đi theo QL1A ra Hội An, đường này đi rất đẹp và có đi qua đèo Violắc các pác sẽ có cảm giác mình được cảm giác 1 bên là núi 1 bên là mây. Chỉ là 1 gợi ý cho chuyến đi của các pác, chúc các pác có 1 chuyến đi tốt đẹp.

OUSooner
19-07-2011, 23:09
[Anh Quyền ơi, vậy ôm của anh OUSooner xếp cho bạn em được không hay là anh OUSooner tự chọn vậy ???

Anh Ousooner, nếu anh được tự chọn thì anh làm xế cho bạn em nha...]
QUOTE=Trần Quyền;404287]Riêng chổ anh OuSneer sẽ gặp trao đổi với anh ấy riêng em ah, anh có chủ định riềng 1 tý, rất cám ơn em quan tâm nhé.[/QUOTE]

@Heounin ơi thế này chắc bác chủ thớt Trần Quyền cho anh chở hàng rồi hê hê...

@Trần Quyền đúng không bác Quyền?

À bác cho tớ đăng ký một áo thun lạnh chắc size M hoặc L gì đó...

lo tri tham
19-07-2011, 23:45
@Gửi chi bộ- Tối nay đi off với phượt PKM anh rù quến được mấy xế .Toàn trai xinh, Tay lái lụa cả,Các nàng ôm tha hồ mà lựa chọn nhé ...Hehe

Trần Quyền
20-07-2011, 08:00
@heounin --> xuan phuoc: anh nghỉ sao? xuan phuoc --> heouion: em nghỉ sao? pó tay với 2 anh chị, 2 anh chị nghĩ sao zạ? he he he? chuyến này theo Trần Quyền nhận dịnh cặp xế ôm này là hạnh phúc nhất đây! Chúc mừng 2 anh chị đã " thân mật" hơn, sẽ có 1 hành trình đầy thú vị.

@OUSooner, tối nay có đến off ko nhỉ?

@ Micheal chep, confirm lại chắc chắn chuyến này nhé, trangtrick em có còn liên lạc được với xế em ko? báo anh biết.

@lo tri tham anh cũng ko nên "lôi kéo" nhiều làm gì anh àh, đoàn xe máy đi xa, nhiều vấn đề, em sợ ảnh hưởng nhiều thứ, tốt nhất mình tạm dừng như thế này anh nhé.

Thanks all, C U 2 9.

OUSooner
20-07-2011, 08:07
@OUSooner, tối nay có đến off ko nhỉ?

@Trần Quyền: Tối nay chắc mình có đến nhưng chắc gặp chủ thớt Trần Quyền update thông tin rồi về sớm bác ạh. See you there he he...

thik_di_choi
20-07-2011, 09:15
Thấy hành trình của mấy pác đi mà ghiền quá, muốn tham gia đi cùng mà sợ ko được. Em xin góp ý với các pác: nếu được thì đi tới komtum các pác rẽ quốc lộ 24 đi xuống Quảng Ngãi rùi theo đường đó đi theo QL1A ra Hội An, đường này đi rất đẹp và có đi qua đèo Violắc các pác sẽ có cảm giác mình được cảm giác 1 bên là núi 1 bên là mây. Chỉ là 1 gợi ý cho chuyến đi của các pác, chúc các pác có 1 chuyến đi tốt đẹp.

Đường này xa hơn nhiều, qua Kon rẫy, Kon Plong, thị trấn Măng đen, đèo Vi ô lak, huyện Ba Tơ trước khi bắt vào đường 1A ở Đức Phổ. Khoảng 330km tới Hội An nhưng xe máy chắc phải đi hơn 7 tiếng (đường qua Khâm Đức khoảng 280km)

trangchick
20-07-2011, 11:12
Dạ, hôm truoc e có liên lạc với a M.Chep, cuối tháng này a i' moi về lại SG .
Cho em đặt 1 áo thun lạnh nhé, size L . :)

Viết Hoa đầu câu.

heo dat
20-07-2011, 16:17
Dạ, a TQ cho e xin rút lại cục gạch ạ. Xin lỗi a và mọi người e không tham gia chuyến này được, hẹn gặp a và mọi người ở những cung đường khác.

Summer_Flower44
20-07-2011, 17:03
Dạ, hôm truoc e có liên lạc với a M.Chep, cuối tháng này a i' moi về lại SG .
Cho em đặt 1 áo thun lạnh nhé, size L . :)

Trangchick: Hom nay ra thu ao nhe! Chi nghi em chi mac size M thui !

@ Sorry Mod minh ko go duoc dau.

Michael_Chep
20-07-2011, 19:18
@Trần Quyền "@ Micheal chep, confirm lại chắc chắn chuyến này nhé",
Mình đã quăng nguyên cục bê tông mà .
Mình vẫn theo dỏi topic thường xuyên
Mình đặt 1 áo phượt size L và 1 áo thun lạnh size L
Chiều ngày 26 mình sẻ có mặt tại SG cafe nha bác chủ thớt .

KHOAILANGTHANG
20-07-2011, 21:08
Không đúng chổ

Trần Quyền
21-07-2011, 00:04
@ cám ơn heo đất nhé. Đoàn từ từ có người rút, hì hì. Vừa mong vừa chẳng mong điều ao ước sẽ xảy ra.

@Michel chep: rất vui khi anh confirm, vậy là trang_chick yên tâm về xế nhé.

@heounin ơi, bạn em được chính thức vào danh sách đấy.

@FionaDoan, xác nhận lại thông tin có chắc đi ko nhé.

Tình hình xế - ôm:

2. Xuanphuoc81 – Heounin (đã gắn kết, sắp thành tâm giao)
4. Ousooner – bạn của Heounin.
7. Kimtuyen – Xế riêng.

Thanks all.

p/s: Ai có lều (trừ Namir) báo cho Trần Quyền biết đi nào.

xuanphuoc81
21-07-2011, 00:08
Xuanphuoc81 – Heounin (đã gắn kết, sắp thành tâm giao) : a chém gió vậy a TQ ....X(X(X(

Heounin
21-07-2011, 00:29
Xuanphuoc81 – Heounin (đã gắn kết, sắp thành tâm giao) : a chém gió vậy a TQ ....X(X(X( Cứ để ảnh chém gió đi anh .... em thì cứ mặc kệ người ta nói....(NO)(NO):LL

Heounin
21-07-2011, 08:35
Chuẩn bị ngủ thì phải chạy vào phượt để com theo yêu cầu của xế... anh TQ ơi... xế em nhạy cảm lắm đấy...(NT):))

FionaDoan
21-07-2011, 11:04
Như ban đầu đã nói, Fiona ko có xe nhưng đương nhiên là muốn đi cùng ..
Nay ekichi ko có xe thì Fiona sẽ thu xếp mượn xe .. nhưng ko chắc lắm .. cái này gần ngày đi mới biết chắc là mượn được hay ko .. hichic
Lều thì ko có, nhưng túi ngủ (có thể làm võng) thì có + mượn thêm 1-2 cái nếu cần..

kimtuyen
21-07-2011, 18:49
7.kimtuyen-xế riêng
Nghe giống vip wa.....khikhi

xuanphuoc81
21-07-2011, 20:52
Ko biết có ai trúng ....số ko ta ??? tờ của mình giải nhì ...trật có ...2 con số ah,hic hic hic . lần sau sẽ mua tiếp ...

Michael_Chep
21-07-2011, 21:21
Mình có 1 lều danh cho 2 người .
Ah Trần Quyền này chuyến này định thử sức 1 em 67 độ ko biết có ảnh hưởng gì ko ?

NguoiNhaQue66
21-07-2011, 21:23
Xém chút có giải nhì 15tr rồi, của mình là 75277 còn trúng là 55247 !

NguoiNhaQue66
21-07-2011, 21:27
Ah Trần Quyền này chuyến này định thử sức 1 em 67 độ ko biết có ảnh hưởng gì ko ?
Ây da, con 67 mà anh bắt nó cày 500km/ngày, xem ra khó lắm anh à, sợ chạy ngày đầu sang ngày 2 nó giở chứng đấy...

Michael_Chep
21-07-2011, 21:41
@Nguoinhaque66 . Cảm ơn bạn đã quan tâm thực ra em 67 này chỉ có xác là 67 thui . Em này đã cùng mình chinh phục cực đông hôm 30/4 1 ngày từ SG - Phú Yên cũng hơn 500 km bạn ah . và cũng vừa chinh phục cực nam - 1 vòng miền tây . Và em nó cũng là 1 trong những em đã từng xuyên đông dương SG - gia Lai - Lào - Cam - SG .

Trần Quyền
21-07-2011, 22:37
7.kimtuyen-xế riêng
Nghe giống vip wa.....khikhi

Cẩn thận với từ VIP này đấy, chữ I này có nhiều cách dịch ra lắm, he he he.

Vậy đã có 02 lều. Ai có túi ngủ lên tiếng luôn cho biết cũng được nhé. Vụ 67 độ này giấy tờ okey chứ Micheal? Không khéo thì nguy ah!

kimtuyen
21-07-2011, 23:38
Xém chút có giải nhì 15tr rồi, của mình là 75277 còn trúng là 55247 !
Xém cái kiểu đó là có nhìu ng xém lắm đó nhóc. Hihi...66(xấu xấu) hehe

kimtuyen
21-07-2011, 23:44
Ko biết có ai trúng ....số ko ta ??? tờ của mình giải nhì ...trật có ...2 con số ah,hic hic hic . lần sau sẽ mua tiếp ...
Tại hôm wa a hù trúng là hông đi ĐN cho nên mới bị trật zay đó ....lêu lêu!!!

MoOn_DzO
22-07-2011, 13:29
E đặt 2 cục gạch [ôm] ạ ^^~

Trần Quyền
22-07-2011, 17:15
Cái vụ tổ chức cho Ôm học massage cho Xế sao rồi các đồng chí? Ai đã đề xuất thì cho cái plan cụ tỉ nhé, còn hơn chục ngày là xuất phát rồi đấy.

Summer_Flower44
22-07-2011, 17:46
Cái vụ tổ chức cho Ôm học massage cho Xế sao rồi các đồng chí? Ai đã đề xuất thì cho cái plan cụ tỉ nhé, còn hơn chục ngày là xuất phát rồi đấy.

Gì mà hơn chục ngày nghe hết hồn,....chưa chuẩn bị đâu vào đâu hết mà,.....Còn hơn 20 ngày nhé em....:)

Michael_Chep
22-07-2011, 17:57
@Trần Quyền . cái vụ 67 giấy tờ ok .
Ah mình ủng hộ cái vụ cho ôm học massa nè

kimtuyen
22-07-2011, 18:32
Các Nam Thanh cứ bàn tán xôn xao nhé.....còn mấy Nữ Tú hông có chịu học cái vụ massage đâu.....leuleu....!

Ank_Zen
22-07-2011, 21:58
Nghe kế hoạch chạy mà vãi wa:( em chưa đủ nội công nên ở nhà cổ vủ chờ Report của mấy bác đở thèm thôi :)

Heounin
22-07-2011, 23:30
Em thấy cái vụ massage mà bước đi trên lưng hay đấy... có xế nào muốn thử không ta ...(c);):))

xuanphuoc81
23-07-2011, 12:12
Đương nhiên a là người thử đầu tiên rồi ...hic hic hic :(

Trần Quyền
24-07-2011, 01:53
Bước trên lưng nó ra hằng *** vậy toa? thử đc ko?

lo tri tham
25-07-2011, 09:57
Chuyến ra hà nội phát sinh quá nhiều việc chưa thể biết trước được,Thế nên mình chính thức xin rút gạch.Xin chi bộ thông cảm,Rất luyến tiếc cung đường tuyệt đẹp này....Có lẽ xin 1 phát dập dòm bên nhà chị mơ xem sao.
- Còn yêu nhau thì về buôn ma thuột,Hết yêu nhau thì đi buôn dưa chuột......hehe

Trần Quyền
25-07-2011, 10:36
Ôm bỏ gạch thì nghe thích, chứ xể bỏ thì buồn lắm xế ơi... kiểu này có người buồn theo rồi...

bui anh duy
25-07-2011, 10:40
bây giờ có đặt gạch đc nữa k TQ? níu đc cho e xin 1 vé xế nhe~

Trần Quyền
25-07-2011, 10:55
[QUOTE=bui anh duy;408027]bây giờ có đặt gạch đc nữa k TQ? níu đc cho e xin 1 vé xế nhe~]

Xế này cho cái phone đi. Trần Quyền: 0902 10 76 23.

hiep tranminh
25-07-2011, 12:28
Cũng muốn tham gia chuyến đi thú vị này nhưng chỉ sợ ko đủ sức phải rời đoàn trước lúc kết thúc . Vậy nếu như thế thì đoàn có chấp nhận cho tham gia ko?

trangchick
25-07-2011, 14:35
A TQ cho e hỏi tiền sn phượt đoàn mình đóng cho a hay chị Mơ ạ

xuanphuoc81
25-07-2011, 20:30
Lần sau off chắc hẹn ở quán ...chè quá bác TQ ơi,chứ mới off ...ăn nhậu có 1 buổi mà rơi rụng 2 người rồi ,hic hic hic (BB)

Trần Quyền
26-07-2011, 08:51
Trang anh gọi em ko đc, nhờ em làm tiếp cái vụ đèn hoa đăng, còn tiền đóng cho ai cũng được em ah, chắc đóng cho anh đi, cho tiện, vì anh còn book phòng ở Hội An và Qui Nhơn nữa.

Heounin
26-07-2011, 09:50
Anh TQ vậy bao giờ thì đóng cho anh, và mình sẽ đóng bao nhiêu ??

trangchick
26-07-2011, 13:13
E vẫn mở dt mà, dạ, làm đèn hoa đăng có gi a cứ bảo e, e sẽ giúp mọ người 1 tay.

Trần Quyền
26-07-2011, 15:59
Mọi người thứ 6 này off cafe được chứ? Thu tiền và chốt lại chương trình! 18-19 giờ nhé? 286 Pasteur nhé?

phamnhatminh0808
26-07-2011, 18:08
Tối thứ 6 tuần này em không off được ạh, anh Quyền để sang tuần luôn được không?

trangchick
26-07-2011, 21:37
Thứ 6 này off sớm hơn dc ko a TQ, e co bài test luc 18h

Heounin
27-07-2011, 08:40
Thứ sáu thì em off được, nhưng anh có thể thu xếp ngày nào cho mọi người có thể off đầy đủ được không anh?

kimchung
28-07-2011, 09:36
đọc mà thấy ham hố quá .cho e đặt một xuất ôm nhé . nếu được a lo cho e đt :01217662229

OUSooner
28-07-2011, 09:53
Thứ 6 này tớ đi Cực Đông nên chắc không off được. về tớ sẽ cập nhật thông tin sau nhé các bác...

NguoiNhaQue66
28-07-2011, 12:30
Thứ 6 này tớ đi Cực Đông nên chắc không off được. về tớ sẽ cập nhật thông tin sau nhé các bác...
Năng nổ chơi bời quá nhe đại ca !

kimchung
28-07-2011, 13:53
a TQ ơi gạch thành bê tông rùi nếu được chân ôm thì cho e đăng kí áo luôn nhé .size M nha

Heounin
28-07-2011, 14:02
Anh TQ ơi, cty của bạn em hàng mới về nên bạn em không xin nghỉ được, cho em rút gạch của bạn em nha. Em thì vẫn đi bình thường.

xuanphuoc81
28-07-2011, 21:14
Troi ...vậy xế của e là ai vậy heounin ??? em nghĩ sao vậy ???:LL:LL:LL

xitrum212
29-07-2011, 00:29
Em mới có lịch thi xong nên ngày 13 có thể đi, nếu có thể thì cho em bu ké theo đoàn với

Trần Quyền
29-07-2011, 08:28
Em mới có lịch thi xong nên ngày 13 có thể đi, nếu có thể thì cho em bu ké theo đoàn với

Đoàn đi từ 11-16/08 nhé bạn.

duonglam
29-07-2011, 08:40
Thật sự mình rất thích đi cùng với các bạn, nhưng thời gian không cho phép, đành ngậm ngùi đợi dịp khác vậy, hichic.

kimchung
29-07-2011, 09:02
hic đoàn đi từ 11/16 chứ k phai 13 ah.a TQ thế phải bám càng chị mơ rùi

Trần Quyền
29-07-2011, 10:21
Cập nhật tình hình xế - ôm ngày 29/07/2011

1. Trần Quyền – Anh Nhật Minh + tư trang của Kau .
2. Xuanphuoc81 – Heounin.
3. Ousooner
4. Micheal Cheap – Trangchick.
5. Kimtuyen – Xế riêng.

Tối nay 18-19 giờ hẹn mọi người tại quán cafe 286 Pastuer nhé.

Lưu ý: mỗi người mang theo 700k để đóng tiền luôn, gồm: 400k tại Đà Nẵng + 130k ks tại Hội An + 100k ks tại Quy Nhơn (dư sau chuyến đi về trả lại).

Okanesuki
29-07-2011, 10:40
Ui, vì cái chương trình này mà mình đăng ký thành viên. Mình chỉ có thể làm ôm thui, mà có vẻ thiếu xế. Đang dụ dỗ tên bạn đi cùng. Nếu hắn chịu đi thì mình đăng ký sau có được không? Hình như tối nay mọi người off rồi, không biết mình có cơ hội không nữa????

Okanesuki
29-07-2011, 12:39
Bớ Bác TQ cập nhật danh sách mới dùm em. Bạn em và e xin đu theo đoàn ạ. Tối nay bạn em sẽ đi off cùng mọi người. Cho e đặt mua áo luôn nhé - thun lạnh 1 size S, 1 size XL.

Rất mong được diện kiến mọi người.

xuanphuoc81
29-07-2011, 21:46
Mưa bão kiểu này chắc hủy tour quá ,hic hic hic (BB)(BB)(BB)

Heounin
30-07-2011, 08:27
Mưa bão kiểu này chắc hủy tour quá ,hic hic hic (BB)(BB)(BB)

Xế ơi, làm sao cho coi được thì làm nha :T

xuanphuoc81
30-07-2011, 10:39
Bão mà cũng đi sao ??? cái này gọi là ...vì thiếu hiểu biết nè ,e nghĩ sao vậy heounin ???:LL:LL:LL

Kau
30-07-2011, 13:56
Áo phượt cho đoàn xe máy: thun lạnh, logo tiến hoá, màu xanh da trời, có cổ, 70k/1 áo. Tuỳ nghi đặt hàng, hạn chót đăng ký size và số lượng vào 31/07.
Đoàn chúng ta ko biết có ai có máy ảnh ko?
Anh TQ ơi. Có size áo thun lạnh cho Kau không? Nếu có thì cho Kau reg 2c size 6tuổi nha :D
==========
Em có máy ảnh du lịch nè anh. =))
Tuy súng không to nhưng có thể lưu lại mọi khoảnh khoắt bất chợt trên đường đi. Nếu đi đc xe nào có thể xoay người 180độ ra sau thì chụp rất phê luôn đó :D
Mọi người có thể kiểm tra chất lượng ảnh qua www.facebook.com/caocanh(BB)

FionaDoan
30-07-2011, 18:05
Fiona xin rút gạch, rất tiếc vì không thể sắp xếp đi cùng.

phamnhatminh0808
31-07-2011, 17:27
Rút gạch hoài thế này thì sập nhà mất ^^ Anh xuanphuoc không làm nản lòng chiến sĩ nha.

waterseahp
01-08-2011, 08:42
Hành trình này quá hay , quá phê tuy nhiên ngày :Quy Nhơn – Nha Trang: 240 km. Ơi Nha Trang mùa thu lại về - Trăng treo trên biển nếu ngang qua Phú yên tham quan gành đá đĩa .... thì trên cả tuyệt vời .Chủ thớt ơi còn nhận thêm người ko ? Chị vừa làm xế vừa làm ôm - có xe future liệu có ok ko nhỉ ?

Summer_Flower44
01-08-2011, 08:57
Hành trình này quá hay , quá phê tuy nhiên ngày :Quy Nhơn – Nha Trang: 240 km. Ơi Nha Trang mùa thu lại về - Trăng treo trên biển nếu ngang qua Phú yên tham quan gành đá đĩa .... thì trên cả tuyệt vời .Chủ thớt ơi còn nhận thêm người ko ? Chị vừa làm xế vừa làm ôm - có xe future liệu có ok ko nhỉ ?

Chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...................,

Chị máu quá àh :)) !Sao nỡ bỏ em 1 mình loay hoay với các bạn ở bên topic xe oto??? :( Sang đó ủng hộ em đi......:D hihi...........

OUSooner
01-08-2011, 09:18
Cập nhật tình hình xế - ôm ngày 29/07/2011

1. Trần Quyền – Anh Nhật Minh + tư trang của Kau .
2. Xuanphuoc81 – Heounin.
3. Ousooner
4. Micheal Cheap – Trangchick.
5. Kimtuyen – Xế riêng.

Tối nay 18-19 giờ hẹn mọi người tại quán cafe 286 Pastuer nhé.

Lưu ý: mỗi người mang theo 700k để đóng tiền luôn, gồm: 400k tại Đà Nẵng + 130k ks tại Hội An + 100k ks tại Quy Nhơn (dư sau chuyến đi về trả lại).

Mình đi Cực Đông sáng nay mới về, có nhắn tin xin phép bác Trần Quyền. Tình hình thành viên và đóng tiền thế nào bác chủ thớt thông báo cho mọi người biết nhé... Sắp lên đường rồi mà số mình hình như không có ôm (trượt 2 người rối LilGurl rồi bạn của Heounin hê hê)...

xuanphuoc81
01-08-2011, 09:32
Ko sao đâu bác Ousooner,nếu ko có ôm,bác chở ...cục đá nặng khoảng 40kg phía sau là cũng đầm xe mà ...:LL:LL:LL

Lùm Xùm
01-08-2011, 11:34
Anh ơi Quyền ơi, hiện tại chân em đang bị thương chưa cắt chỉ, nếu em cắt chỉ kịp trong tuần này, giờ chót cho em tham gia với dc không ? em đăng ký 1 xế, 1 ôm luôn nghen :( ... dc ko anh ?

kimtuyen
01-08-2011, 13:55
Mấy ACE trong time này xin đừng chém gió nữa,,,,,,,,chém tơi bời bây giờ thành bão rùi kìa..............:LL:LL:LL:Dam

Kau
01-08-2011, 15:31
Ko sao đâu bác Ousooner,nếu ko có ôm,bác chở ...cục đá nặng khoảng 40kg phía sau là cũng đầm xe mà ...:LL:LL:LL
Ousooner mua 1 con heo 40Kg, mang ra biếu nhà Phượt luôn cho tiện. Heo thay ôm cho nó đầm xe :))

phamnhatminh0808
01-08-2011, 16:13
Tính sơ sơ anh mất phải hơn 500k rồi đó anh Phước àh.
Em ủng hộ chị waterseahp đi hehe. Chị ơi, đi chung với đoàn em nhé, em là em nhớ chị lắm cơ!

xuanphuoc81
01-08-2011, 16:55
Hic hic hic,bài nào cũng bị xóa hết vậy ??? kiểu này phải lên BH lấy thuốc uống thôi ...:(

Trần Quyền
01-08-2011, 18:28
Tính sơ sơ anh mất phải hơn 500k rồi đó anh Phước àh.
Em ủng hộ chị waterseahp đi hehe. Chị ơi, đi chung với đoàn em nhé, em là em nhớ chị lắm cơ!

Ủa Minh ơi, waterseahp là ai thế em?

phamnhatminh0808
01-08-2011, 22:40

Chị waterseahp đây nè anh Quyền. Em là em ủng hộ chị ấy 2 chân 2 tay hehe. Anh xem xét nhé :D

Summer_Flower44
01-08-2011, 23:40
Ủa Minh ơi, waterseahp là ai thế em?

Sao em thiếu sót thế :( Đáng bị đánh đòn!

Chị Waterseahp là thành viên chủ chốt trong Hội Đồng BGK chuyến Đèo nước ngọt đó, chị là người đứng ra công bố giải Nhất chung cuộc toàn đoàn,....nhớ chưa?