PDA

View Full Version : Khu vực Hà Nội và Miền Bắc - Nơi đăng ký đi Sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng 13-14/8/2011

TÍM
21-06-2011, 12:55
Topic là nơi các bạn Phượt khu vực Hà Nội và Miền Bắc đăng ký danh sách tham dự Sinh Nhật Phượt - Tuổi lên 5 tại Tiên Sa - Đà Nẵng vào ngày 13/8 đến 14/8/2011.

Chi tiết như sau:

1. Thời gian: Từ 11 am ngày 13/8/2011 đến 9 am 14/8/2011

2. Địa điểm: Bãi biển Tiên Sa - Đà Nẵng

3. Chi phí đóng góp cho chương trình giao lưu - liên hoan - lửa trại mừng Sinh Nhật: 400.000 VNĐ / 1 thành viên bao gồm:

-01 bữa trưa ngày 13/8/2011 tại Tiên Sa
-01 bữa tối ngày 13/8/2011 tại Tiên Sa
-01 bữa sáng ngày 14/8/2011 tại Tiên Sa
- Phòng ngủ, lều ngủ đêm 13/8/2011 tại Tiên Sa
- Vé vào cửa bãi biển Tiên Sa
- Các chi phí chung khác.

Chi phí này sẽ được đóng góp theo từng nhóm (trưởng nhóm thu và chuyển lại cho BTC) hoặc đóng trực tiếp cho BTC sau khi các thành viên đăng ký tham dự sinh nhật. tùy thuộc vào cách thức di chuyển, số lượng thành viên tham gia.

4. Phương tiên di chuyển: Máy bay, tàu hỏa, tàu thủy, ô tô, xe máy, xe đạp (tùy thuộc kế hoạch của từng thành viên)

Đề nghị các bạn khi đăng ký danh sách đi Off tại topic này, vui lòng cho biết cách thức di chuyển Hà Nội - Đà Nẵng mà bạn lựa chọn.

- Các bạn đi máy bay chủ động đặt vé

- Các bạn đi tàu hỏa, ô tô, xe máy có thể cùng thiết kế một chương trình để xuất phát chung với nhau từ Hà Nội nhằm đạt được lợi ích vui nhất với chi phí tiết kiệm nhất.

Thủ lĩnh đề cử cho nhóm đi ô tô là Vồng Sềnh, mời các bạn đăng ký để tiện bàn bạc về cách thức di chuyển (thuê xe, đi xe chất lượng cao...), giá cả, chương trình sinh hoạt

Bạn Michel Tú vui lòng cập nhật danh sách giúp đầu cầu Hà Nội, thutrangv và huonggiangf1 kết nối các bạn ở đầu cầu Hà Nội nhé :)

Danh sách thành viên đã đăng ký đi Sinh nhật Phượt sẽ được cập nhật tại bài này trong thời gian sớm nhất.

Cảm ơn các bạn và hẹn gặp lại ở Tiên Sa - Đà Nẵng.

Shachou
21-06-2011, 14:07
Ối giời ơi!
Đen lại thành Tím rồi.
Bạn Tím đi đâu, mình theo đó.
Đăng ký 1 suất, mặc dù chưa biết bạn ý viết cái gì ở trên cả.

Totochan
21-06-2011, 14:25
Bờ náck!
Tôi với bà mà đi Tiên sa áh?
Hay đi nhưng đùng chụp chạch gì không thì về mọi người lại hỏi đâu là đá...đâu là tiên. Thôi ở nhà nhá????
úi giời! Viết xong post rồi mới thấy bạn dạo này ...già đi.... thành ra tím, chết cơ, nhẽ nào già lại thơ thẩn thế cơ chứ. Mà có khi tại già nên nhìn thành Tím??

Totochan
21-06-2011, 14:26
Ối giời ơi!
Đen lại thành Tím rồi.
Năm nay cô có mặc áo đỏ như năm ngoái không ????? hay làm cái tím lịm đê???

co_mem
21-06-2011, 15:23
Đọc cáo của Black mà lòng rạt rào cảm xúc, nước mắt như mưa chỉ mong tới ngày Trung tiến... ôm hôn Black Tím cái.. chụt chụt :L

TÍM
21-06-2011, 18:33
Danh sách các bạn Miền Bắc tiến về Tiên Sa - Đà Nẵng:

1-20: Phượt Hải Phòng, cầm đầu là các lãnh đạo Kiara, Thick, Cỏ Mềm, Tồ, Xanh

21. CVN

22. Quạt

23. Shachou

24-25. TÍM + LỊM

26.

Mới có 5 dòng mà 25 bạn, haizzzz ghê :D

@Tồ ơi, cho Nhóc đi đê, Đá thì Đá, Tiên thì Tiên, 40 tuổi rồi sợ gì tiếng tăm chứ :D

Cỏ mềm nhận mở nhà trẻ ở Tiên Sa đấy, bọn già như tụi mình tha hồ Quấy.

Để tôi tìm ATM đòi tiền MC năm ngoái cho Tồ nhá :*****

Chụt Phượt Hải Phòng, lên list đi để tôi bám càng các bạn :)

Michel Tu
21-06-2011, 23:00
Chờ mãi thì cũng thấy chiếu thư, like nhiệt tình, like mạnh :D. Chị TÍM cho Michel Tu đăng ký một xuất đi cùng đoàn với nha.;)

thutrangv
21-06-2011, 23:38
Mình ở Hà Nôi, cho mình đăng ký một suất nhé.
Không biết đoàn đã tính đi bằng phương tiện gì chưa?

toanmomday
22-06-2011, 07:00
em chưa có áo, em muốn có cái áo đỏ để mặc như các bác cơ, bác nào có mẫu thiết kế đứng lên tổ chức làm áo đi :D

TÍM
22-06-2011, 15:54
Danh sách các bạn Miền Bắc tiến về Tiên Sa - Đà Nẵng:

21. CVN

22. Quạt

23. Shachou

24-25. TÍM + LỊM

26. Michel Tu

27. thutrangv

28. ....

@toanmomday: Sẽ có áo đồng phục Phuot 2011, bạn kiên nhẫn nhé, BTC đang chung kết design và color.

Michel Tu
23-06-2011, 10:22
Mình thấy số lượng thành viên tham gia có vẻ chưa được nhiều, BTC cho cái lịch trình cũng như phương tiện đi lại để các anh chị em phượt có thể tham gia một cách tốt hơn.^^.

hoadkh293
23-06-2011, 21:42
Mình ở Hà Nội, mới tham gia vào diễn đàn, cũng muốn đăng kí một suất. Chưa hiểu phượt Hà Nội thế nào? Có gì cả nhà thông báo giúp với nhá. Thanks.

loanli_1402
23-06-2011, 22:34
e cũng mới tham gia.mọi người cho lịch trình cụ thể đi để e còn chuẩn bị.đi bằng phương tiện gì a?rất mong anh chị giúp đỡ e trong lần phượt đầu tiên này nhé.iu cả nhà mình nhìu lắm :D:D

TÍM
23-06-2011, 23:33
BTC đang lên chi phí cho buổi offline, cố gắng làm sao vui nhất, đã nhất, ăn ngon nhất, uống nhiều nhất nhưng chi phí lại rẻ nhất ... Khi nào chung kết xong, sẽ sớm công bố để các bạn tiện sắp xếp chương trình tham dự Sinh Nhật tuổi lên 5 của diễn đàn.

Về mặt di chuyển Hà Nội - Đà Nẵng, giống như đầu Sài Gòn, chúng ta sẽ có 3 cách di chuyển như sau:

1. Máy bay: Chi phí khá cao, theo như mình được biết giá vé bay 2 chiều vào khoảng 2tr6, chưa tính tiền taxi di chuyển. Các bạn nào mạnh tiền bạc, hạn hẹp thời gian thì có thể chủ động check lịch bay và đặt vé cho mình, đi máy bay mà đợi đồng đội thì chi phí cơ hội phải trả hơi cao. Lịch SN đã fix là ngày 13-14/8, nên các bạn nào định bay cứ xác định trước ctrinh` nhá.

2. Tàu hỏa: HN-ĐN đi tàu hỏa vé cũng khá cao, tầm 800K một chiều, nếu ko nhầm thì có thể di chuyển vào buổi tối và đến ĐN vào khoảng giữa buổi sáng. Cái này sẽ check và advise các bạn cụ thể hơn.

3. Ô tô: Với nhiều người, di chuyển HN-ĐN bằng ô tô là một phương án đi phượt tối ưu về mặt thời gian và chi phí. Thanh niên leo lên xe ngủ một giấc, mở mắt ra là thấy đèo Hải Vân, chớp mi mắt một cái nữa là đã hóng gió ở bãi Tiên Sa rồi.
Xe ô tô CLC HN-ĐN có khá nhiều hãng, thường rời HN lúc 6pm ngày hôm trước, đến ĐN ~ 7am ngày hôm sau. Có thể đi bằng ghế mềm ( giá hợp lý, ngủ khỏe re) và giường nằm ( giá sẽ check).

Theo dự tính, chúng ta sẽ làm một nhóm hội di chuyển bằng ô tô đêm HN-ĐN, các bạn đã có kinh nghiệm di chuyển tuyến này có thể tư vấn để chúng ta chọn một hãng v/c hợp lý nhất để cùng xuất phát, không rõ nên chọn hãng nào, giá cả và thời gian ra sao. Mong các bạn phượt tư vấn để ACE có quyết định hợp lý.

Tạm đếm DS HN đã có 29 bạn, chưa thấy ping pong về phương án di chuyển, có lẽ đợi chốt chi phí OFFLINE xong sẽ bàn cụ thể hơn.
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

congtroi2010
24-06-2011, 08:12
chào cả nhà !
mình thấy trong nam họ đông tới 75 rồi, và còn nhiều , nhưng ta thì còn nhiều thời gian mà!
cho mình đk 2 vé , BTC không được quên mình đâu nhé!

sống là phải đi để biết là đang sống!

Polyme
24-06-2011, 08:47
Black hỏi đội Gà, đội Vịt và đội phượt nhậu Hà nội số lượng người đi thế nào ?

Đội Gà thì anh không biết, chứ đội phượt nhậu HN và đội Vịt đi cũng đông lắm.

congtroi2010
24-06-2011, 09:17
Ối giời ơi!
Đen lại thành Tím rồi.

thay đổi màu như vậy thì em gọi chị là : TIM TĂC KÈ được nhé!

Trần Quyền
24-06-2011, 18:07
chẹp chẹp chẹp, có gà có vịt, và có hội nhậu, vậy là hẹn gặp tại Đà Nẵng ko say ko về nhé các Bác. Thật ra trong Miền nam này tạo được khí thế như thế này chủ yếu là công sức của tất cả mọi người, tình yêu của dân phượt miền nam cho phượt, sức hút của phượt đang tạo ra cho những người miền nam (cả người miền bắc sống trong này). Quan trọng nhất vẫn là vai trò của chủ xị: CHỊ MƠ, uy tín, niềm tin của mọi người và chị, kinh nghiệm, sự quan tâm, cách thể hiện tình cảm của chị dành cho từng thành viên, các bác mà vào đây đi chung với chị 1 lần rồi sẽ ko thể quên, muốn đi cùng lần nữa, cứ thế....

Vậy, mình mong mỏi rằng miền bắc đã là khởi đầu cho phượt hãy tạo cho toàn thể mọi người tập hợp lại, đoàn kết lại, dù là nhà gà, nhà vịt, hau nhà nhậu nhẹt, đều nên hướng về 1 cõi.

Dân có thuận Quốc mới hưng!

luuhuong
24-06-2011, 20:59
@ all: Cho em đổ bê tông 2 suất nhé.
@ Trần Quyền: Em mong gặp mọi người quá.

ongxanh
24-06-2011, 21:02
Thời gian còn dài nên miền Bắc- theo tập quán - đang ém thuốc nổ đó mà!:D
Khi BTC lên xong kế hoạch dự kiến, show áo Phượt, chi phí...và thảy ra vô số màn dụ dỗ :))... thì nhà nhà người người ào tới ngay luôn...
Nhà Vịt và các nhà khác cũng đang âm thầm vận động hành lang ạ.
Vì một sinh nhật Phượt nóng, bỏng!:))

dantocgoc
24-06-2011, 21:17
Về kinh nghiệm di chuyển bằng ô tô, nếu tập hợp được quân số vừa đủ 1 chuyến xe giường nằm thì chủ động ra "làm việc" với nhà xe. Bao tiêu nguyên chiều đi và ký hợp đồng dàng buộc trách nhiệm với họ, để không có chuyện bắt thêm khách dọc đường. Tình ra rẻ hơn rất nhiều so với giá mua vé lẻ mà lại chủ động được. Xuất phát lúc 19h30 tại HN sáng sớm hôm sau có mặt ở ĐN rồi đổ quân xuống Tiên sa, đỡ thêm khoản taxi nếu phải xuống bến.... Tính ra rẻ chán.:D

rungram
24-06-2011, 22:50
Anh hùng hào kiệt(phượt) Bắc_Nam thẳng tiến miền trung dự đại hội phượt lâm đê...cung nghinh cung nghinh

Autum
25-06-2011, 09:25
3. Ô tô: Với nhiều người, di chuyển HN-ĐN bằng ô tô là một phương án đi phượt tối ưu về mặt thời gian và chi phí. Thanh niên leo lên xe ngủ một giấc, mở mắt ra là thấy đèo Hải Vân, chớp mi mắt một cái nữa là đã hóng gió ở bãi Tiên Sa rồi.
Xe ô tô CLC HN-ĐN có khá nhiều hãng, thường rời HN lúc 6pm ngày hôm trước, đến ĐN ~ 7am ngày hôm sau. Có thể đi bằng ghế mềm ( giá hợp lý, ngủ khỏe re) và giường nằm ( giá sẽ check).

Mình vừa đi ô tô giường nằm vào Đà Nẵng dịp 30/4, đi vào bằng xe Singcafe và đi ra bằng xe Hoàng Long, thấy xe Singcafe sạch sẽ hơn, chuẩn giờ hơn. Phong cách phục vụ của xe Hoàng Long vẫn mang đậm chất "xe buýt Việt Nam", xe Sing theo phong cách du lịch có phục vụ cả khách nước ngoài, nên cách điều hành, xắp xếp, tổ chức các khâu chuyên nghiệp hơn. Giá vé của Sing (390K) rẻ hơn vé của Hoàng Long (460K) vì xe Sing chạy thẳng, không cung cấp bữa ăn miễn phí, chỉ phát mỗi người một chai nước và khăn ướt, khách xuống xe dừng nghỉ 1 lần duy nhất sau khi qua hầm Hải Vân; xe Hoàng Long phục vụ một bữa ăn miễn phí, nhưng cơm của Hoàng Long không biết bao nhiêu phần trăm ACE Phượt chấp nhận được(Nhóm mình thì 100% nhịn bụng lên xe gậm bánh mì), dừng nghỉ đón trả khách tại các tỉnh dọc đường khá nhiều.

Bạn có thể tham khảo thêm ACE khác đi nhiều để có đánh giá khách quan.

thutrangv
25-06-2011, 12:11
Mình vừa đi ô tô giường nằm vào Đà Nẵng dịp 30/4, đi vào bằng xe Singcafe và đi ra bằng xe Hoàng Long, thấy xe Singcafe sạch sẽ hơn, chuẩn giờ hơn. Phong cách phục vụ của xe Hoàng Long vẫn mang đậm chất "xe buýt Việt Nam", xe Sing theo phong cách du lịch có phục vụ cả khách nước ngoài, nên cách điều hành, xắp xếp, tổ chức các khâu chuyên nghiệp hơn. Giá vé của Sing (360K) rẻ hơn vé của Hoàng Long (460K) vì xe Sing chạy thẳng, không cung cấp bữa ăn miễn phí, chỉ phát mỗi người một chai nước và khăn ướt, khách xuống xe dừng nghỉ 1 lần duy nhất sau khi qua hầm Hải Vân; xe Hoàng Long phục vụ một bữa ăn miễn phí, nhưng cơm của Hoàng Long không biết bao nhiêu phần trăm ACE Phượt chấp nhận được(Nhóm mình thì 100% nhịn bụng lên xe gậm bánh mì), dừng nghỉ đón trả khách tại các tỉnh dọc đường khá nhiều.

Bạn có thể tham khảo thêm ACE khác đi nhiều để có đánh giá khách quan.

Ủa sao em gọi điện cho SingCafe ở Lương Ngọc Quyến họ lại nói không có xe chạy thẳng vào Đà Nẵng, phải dừng ở Huế nên đầu giờ chiều mới tới Đà Nẵng nhỉ?

ongxanh
25-06-2011, 12:40
Slogan miền Bắc cho đăng đối với miền Nam nào:

PHƯỢT MIỀN NAM TIẾN LÊN TIÊN SA NẾU Ở NHÀ MÁ LA!

PHƯỢT MIỀN BẮC ĐU ĐÀ NẴNG ĐỪNG Ở NHÀ CHA MẮNG!

NAM BẮC CHẠY ĐUA. Ở NHÀ LÀ THUA. MÁ LA CHA MẮNG. BỒ XUA!

Thế nhá, thế nhá!:D

kimduy0312
25-06-2011, 16:23
Mới biết phượt chưa lâu nhưng em đã "mê" và "nghiện" rùi ạ. Em cũng xin một xuất đi ĐN với họ nhà Bắc nhà mình. Em mem mới chưa biết gì, các ACE chỉ giáo và đừng quên em nhá. SĐT: 0977.270.785 hoặc 01255.22222.0

tunbo
25-06-2011, 17:58
Slogan miền Bắc cho đăng đối với miền Nam nào:

PHƯỢT MIỀN NAM TIẾN LÊN TIÊN SA NẾU Ở NHÀ MÁ LA!

PHƯỢT MIỀN BẮC ĐU ĐÀ NẴNG ĐỪNG Ở NHÀ CHA MẮNG!

Thế nhá, thế nhá!:D

Ôi nàng Ong Thư ký Trại Vịt, nói như vậy thì Phượt miền Nam ra Tiên Sa, còn Phượt miền Bắc thì đến giữa Đà Nẵng rồi chả biết là sẽ đến Sơn Trà hay Bà Nà à? Chưa cụ tỉ nhá :))

Với lại :

Thì :
ĐÀ NẴNG Ở GIỮA, CHẠY ĐI ĐÂU NỮA? MUỐN ĐUA CŨNG THUA. HẾT CHỮA? =))

Chi bằng mỗi nhà, mỗi nhóm một câu, đại khái ví dụ như :

- Trại Vịt đến Đà Nẵng toàn nhằm ăn ... thịt :))
- Nhà Gà vào Đà Nẵng toàn đi ... phát quà (há há)
- Phượt Sài Gòn ra Đà Nẵng toàn đi xem các ... Hòn
- Phượt Hải Phòng vào Đà Nẵng rủ nhau ... chạy lòng vòng :))
- Phượt Hà Nội vào Đà Nẵng trông ... như đoàn bộ đội :LL :LL
- Hội Phượt Nhậu vào Đà Nẵng như đất lành chim đậu
...

Autum
25-06-2011, 22:28
Ủa sao em gọi điện cho SingCafe ở Lương Ngọc Quyến họ lại nói không có xe chạy thẳng vào Đà Nẵng, phải dừng ở Huế nên đầu giờ chiều mới tới Đà Nẵng nhỉ?

Trang ơi, chị quên. . Đúng là Sing ko có xe chạy thẳng Đà Nẵng. Hôm chị đi, 7h tối chạy thẳng HN-Huế (giá vé 320K), 10h sáng hôm sau đến Huế dừng lại, 1h30 chiều lên xe chạy tiếp Huế-ĐN (giá vé 70K). Đến Huế gặp em Heo xinh, "buôn bán" nên cũng thấy nhanh, không có cảm giác chờ đợi, nên quên mất chi tiết này.

Xe chạy Huế-ĐN vẫn là chiếc xe HN-Huế và bác lái phụ-lái chính vẫn vậy, không hiểu sao họ phải chia 2 chặng. Nếu chuyến này nhóm HN vào ĐN đông, biết đâu BTC thuê cả chuyến, có thể thảo luận với Sing để chạy thẳng HN-ĐN, tiết kiệm thời gian.

Fantomats
25-06-2011, 22:57
Đi Phượt ở rừng núi Quảng Ngãi, Quảng Nam rồi mà về Đà Nẵng như là về nhà, cho dù ĐN chỉ là nơi nghỉ chân :)

Có xe HN thẳng ĐN đấy chứ.

ngoctotet
25-06-2011, 23:24
chào các anh chị, em cũng là new mem ở đây nhưng rất muốn được tham gia cùng anh chị trong chuyến đi HN-ĐN sắp tơi. Cho em đăng ký một suất được không ạh. SĐT của em : 0904644227. Có thông tin gì anh chị thông báo cho e với ạh.

Trần Quyền
26-06-2011, 21:28
Hi hi hi, có lẽ nhờ anh kích động đậy nên các bác ở đầu cầu Hà Nội bắt đầu nóng lên rùi đó. Cố lên nhe cả nhà.

Nếu Phượt Miền Bắc vượt được số lượng tham gia so với Miền Nam đó là 1 điều rất rất đáng tự hào.

thutrangv
26-06-2011, 23:20
Thông tin xe ô tô và tàu hoả cho mọi người tham khảo:

* Tàu HN <-> ĐN phù hợp lịch trình nhất:

- Chiều đi tàu S1: 19h00 - 10h30
- Chiều về tàu S4: 14h30 - 5h00
Xông xênh thời gian ngày thứ 2 thì về tàu S8: 23h00 - 15h00

Giá tiền: từ 300k (ghế ngồi cứng) đến 900k (giường mềm điều hoà)
Ghế mềm: 364k
Giường cứng: tầm 500k (giường 3 tầng, mỗi tầng một mức giá khác nhau)

* Xe ô tô Hoàng Long:480k (giường nằm) / 330k (ghế mềm)
- Đi: 17h00 -> 8h54
- Về: 15h00 -> 6h00

ongxanh
27-06-2011, 01:36
@ tunbo: Phượt Đà Nẵng đang nước rút trên một đường đua khác và không có đối thủ mà bác :D.

Vận Mệnh 13
27-06-2011, 09:16
hihi. em lang thang trên "phượt" này nhiều lắm rùi nhưng cũng chưa phượt được lần nào cả (xấu hổ quá). nhưng lần này em cũng cố gắng bám mọi người vậy. nhưng có bác nào dự sinh nhật bằng xe máy không? cho em ké với. nói thật là tuyến Bắc Nam em đi ô tô nhiều quá rùi cho nên muốn đổi món chút.hihi

bedeptraj
27-06-2011, 12:47
Cho em xin đăng ký một chân, có gì anh em pm giúp, 01649710611

Michel Tu
27-06-2011, 13:01
Không biết mọi người có đi đêm với nhau không, mình xin tổng kêt hộ TÍM tí: ;)

21. CVN

22. Quạt

23. Shachou

24-25. TÍM + LỊM

26. Michel Tu

27. thutrangv

28,29. congtroi2010

30,31. luuhuong

32. Kimduy0312

33. ngoctotet

34....

( Số lượng chỉ mang tính chất tạm thời :D )

tinymouse
27-06-2011, 13:04
Cho em đăng kí 1 chân với nhé :D

O983.7O5.898

TÍM
27-06-2011, 13:28
Tkss thutrangv đã update tình hình giá cả xe cộ để ACE tính toán PA di chuyển. Các bạn cứ bóng bàn, nếu ai có thể xin tài trợ xe Hoàng Long, Hải Vân cho ACE thì tốt quá nhỉ? Riêng máy bay thì các bạn cứ chốt nhanh cho rẻ tiền nhé!

Tkss Michel Tu đã tổng hợp List OFF Tiên Sa, mình nhờ bạn Michel Tú theo dõi và thống kê tình hình ở đầu Hà Nội giúp mình luôn nhé, vì quả thực là mình con mọn nên ti tỉ tì ti việc gì cũng phải hoa chân múa tay nên nhiều khi không theo sát sao tình hình nhóm hội, sợ làm tiêu hao bớt nhuệ khí của anh em hihi ... Thế nên Michel Tu đảm đang giúp mợ TÍM nhá, okie man?

toanmomday
27-06-2011, 13:29
ĐỢi mọi người tổng kết chi phí và thời gian đi cũng như về tới HN em sẽ dki sau :D. Em chắc đi tàu ngồi mềm thôi vì chưa dc đi tàu vào miền trong bao giờ nên đổi gió tý :D, trước đến giờ toàn chơi máy bay.

tinymouse
27-06-2011, 13:45
có link cho thuê xe cả nhà này

Thuê Xe Giường Nằm 39 Chỗ Từ Hà Nội Đi Đà Nẵng (http://www.xedulichonline.com/Xe-Giuong-Nam-39-Cho-Diem-Di-Ha-Noi-Diem-Den-Da-Nang-Hoi-An/)
Thông tin căn bản
* Hiệu: XE GIƯỜNG NẰM
* Kiểu xe: 39 chỗ chỗ
* Điểm đi: Hà Nội
* Điểm đến: Đà Nẵng/Hội An
Chi tiết
Lịch trình: Hà Nội - Đà Nẵng/ Hội An
Giá vé giường nằm: 250.000 VNĐ/vé
Giá vé ghế ngồi: 270.000 VNĐ/ Vé

cái này nó tính tiền theo đầu người, chắc là có thể thỏa thuận xe đến đón ở 1 điểm tập trung nào đấy

toanmomday
27-06-2011, 13:57
có link cho thuê xe cả nhà này

Thuê Xe Giường Nằm 39 Chỗ Từ Hà Nội Đi Đà Nẵng (http://www.xedulichonline.com/Xe-Giuong-Nam-39-Cho-Diem-Di-Ha-Noi-Diem-Den-Da-Nang-Hoi-An/)
Thông tin căn bản
* Hiệu: XE GIƯỜNG NẰM
* Kiểu xe: 39 chỗ chỗ
* Điểm đi: Hà Nội
* Điểm đến: Đà Nẵng/Hội An
Chi tiết
Lịch trình: Hà Nội - Đà Nẵng/ Hội An
Giá vé giường nằm: 250.000 VNĐ/vé
Giá vé ghế ngồi: 270.000 VNĐ/ Vé
cái này nó tính tiền theo đầu người, chắc là có thể thỏa thuận xe đến đón ở 1 điểm tập trung nào đấy

Ghế ngồi lại đắt hơn giường nằm hả bác, nằm 350k thì còn nghe dc ! Bác check lại coi

chauha
27-06-2011, 14:15
hơ, tiện ghê gớm nhể, từ 10-20/8 là mềnh đi công tác ở Đà Nẵng.

amateur8x
27-06-2011, 16:02
Máu đi và muốn đăng ký quá mà chưa biết lịch công việc tháng 8 như nào.
Các bác cho em hỏi luôn về áo đồng phục, chưa thấy Phượt miền Bắc phổ biến về món này nhỉ?

Michel Tu
27-06-2011, 16:33
Máu đi và muốn đăng ký quá mà chưa biết lịch công việc tháng 8 như nào.
Các bác cho em hỏi luôn về áo đồng phục, chưa thấy Phượt miền Bắc phổ biến về món này nhỉ?

Về áo đồng phục cho Sinh nhật Phượt lên 5 này em tham gia và đóng góp ở topic này nhé ;)
https://www.phuot.vn/threads/20586-%C3%81o-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-2011-Tu%E1%BB%95i-l%C3%AAn-5!

Thu Hue
27-06-2011, 17:07
Em theo, em theo vụ này! Xin đăng kí 01 chắc chắn + 01 chờ nhé. Nếu có Group nào Phịt bằng xe máy cho em xin suất ôm ợ .

tinymouse
27-06-2011, 17:44
Ghế ngồi lại đắt hơn giường nằm hả bác, nằm 350k thì còn nghe dc ! Bác check lại coi

Trong cái link nó ghi vậy mà bác. Em đang mail kêu nó gửi cho cái báo giá cụ thể rồi ạ :)

toanmomday
27-06-2011, 23:09
Nãy hỏi bà bạn trước cũng đi tiên sa, đúng là giá vé giường nằm Hn-Dn là 250k nhưng là cách đâyhơn 1 năm (30/4/2010) :))

tinymouse
27-06-2011, 23:51
Chắc là thế thật :)) Trang web đó có vẻ ko được bảo trì thường xuyên lắm.

Bên dưới box Mua mua Bán bán cũng có mấy nhà cho thuê xe ô tô du lịch. Em thấy của nhà canthuexedulich.com (http://canthuexedulich.com/) có xe AERO Space 47 chỗ cũng có vẻ ổn (xịn nhứt, nhiều chỗ nhứt nhưng ko giường nằm)

Chi phí cho thuê du lịch họ tính 15k / km. Từ HN - ĐN theo QL 1A thì cỡ 755 km, theo đường HCM thì là 881 km, cứ cho là 900 km đi cho xông xênh thì vào khoảng 13,5 Mil / 1 xe. Chia ra cỡ 290k / người. Em thấy được :D

cotruongvt
28-06-2011, 00:29
ACE náo nhiệt quá. cho mình đăng ký 1 xuất :D
Liên lạc với mình qua số: 01699.544.665 hoặc 0199.6.484848
Hồi hộp chờ đến ngày xuất phát :D

Hoang A Ho
28-06-2011, 02:42
Chắc là thế thật :)) Trang web đó có vẻ ko được bảo trì thường xuyên lắm.

Bên dưới box Mua mua Bán bán cũng có mấy nhà cho thuê xe ô tô du lịch. Em thấy của nhà canthuexedulich.com (http://canthuexedulich.com/) có xe AERO Space 47 chỗ cũng có vẻ ổn (xịn nhứt, nhiều chỗ nhứt nhưng ko giường nằm)

Chi phí cho thuê du lịch họ tính 15k / km. Từ HN - ĐN theo QL 1A thì cỡ 755 km, theo đường HCM thì là 881 km, cứ cho là 900 km đi cho xông xênh thì vào khoảng 13,5 Mil / 1 xe. Chia ra cỡ 290k / người. Em thấy được :D

Thôi con lạy các bố :)). Mai bố nào có cái link cho thuê này photo ra 1 bản, rồi nổ máy honda chạy 1 lèo xuống bến xe Nước ngầm nhé. Bố mà thòi cái bản này ra nhà xe nó bảo em nhận luôn , nhưng các bác chịu khó quấn chiếu nằm dưới hầm hàng nhá :LL.
Trên nguyên lý từ rẻ nhất đến đắt nhất là thế này :
Đi bộ _ Đường thủy _ Đường sắt _ Đường bộ _ Đường không (NT).
Vậy từ đó suy ra là không bao giờ có cái giá đó. Con gửi tạm các bố cái link này và mời các bố tự diễn ạ
http://www.vatgia.com/raovat/4314/1809664/hungthanh-travel-ban-ve-xe-tuyen-ha-noi-hue-da-nang-nha-trang-sai-gon.html
Từ tết tới giờ xăng nó tăng giá 2 lừn rồi các bố nhá (c)
đây là phiên bản mới nhất ạ:
http://www.vatgia.com/vexehoanglong
Còn con cũng đang hóng xem các cụ TW có sai bẩu gì không, chứ vận tải là nghề chính của con, các bố cứ chém thế này lúc đến sát ngày đi nói đến xiền bà con diễn đàn lại nhảy lên chửi TW lừa đảo thì bỏ cụ =))

thutrangv
28-06-2011, 09:05
Thôi con lạy các bố :)). Mai bố nào có cái link cho thuê này photo ra 1 bản, rồi nổ máy honda chạy 1 lèo xuống bến xe Nước ngầm nhé. Bố mà thòi cái bản này ra nhà xe nó bảo em nhận luôn , nhưng các bác chịu khó quấn chiếu nằm dưới hầm hàng nhá :LL.
Trên nguyên lý từ rẻ nhất đến đắt nhất là thế này :
Đi bộ _ Đường thủy _ Đường sắt _ Đường bộ _ Đường không (NT).
Vậy từ đó suy ra là không bao giờ có cái giá đó. Con gửi tạm các bố cái link này và mời các bố tự diễn ạ
http://www.vatgia.com/raovat/4314/1809664/hungthanh-travel-ban-ve-xe-tuyen-ha-noi-hue-da-nang-nha-trang-sai-gon.html
Từ tết tới giờ xăng nó tăng giá 2 lừn rồi các bố nhá (c)
đây là phiên bản mới nhất ạ:
http://www.vatgia.com/vexehoanglong
Còn con cũng đang hóng xem các cụ TW có sai bẩu gì không, chứ vận tải là nghề chính của con, các bố cứ chém thế này lúc đến sát ngày đi nói đến xiền bà con diễn đàn lại nhảy lên chửi TW lừa đảo thì bỏ cụ =))

Thời gian bác chém mọi người thế này thì nhanh nhẹn tổ chức cho mọi người đi có phải được việc không? TW cũng mong có những người chủ động trong công việc đấy chứ! Nhất là vận tải lại là nghề chính của bác thì mừng quá còn gì

tinymouse
28-06-2011, 10:05
Thôi để em gọi bác chothuexe (https://www.phuot.vn/members/33386-chothuexe) ở dưới box Mua bán lên báo giá cho nó cụ thể. Em chỉ hay bay nhảy bằng xe máy, ko rành về ô tô lắm. Nói dại các bác lại ném gạch em >"<

chothuexe
28-06-2011, 10:38
Em chào các Anh, các Chị.
Em đọc các AC pm ở trên rồi, em không hiểu, đi ngày 13, rồi 14 về luôn thì chơi được mấy đâu AC.
Từ HN vào Tiên Sa - Đà Nẵng mất Gần 900km.

Tháng trước em có chạy xe 45 vào đó, nhưng họ đi 4 ngày, 3 đêm.
Tiền xe: 16.000.000 ạ. Chi phí cầu phà, bến bãi bọn em chi ạ.

Có gì AC có thể pm cho em ạ: 0936.286.138 / 0422.388.159 or 0948.520.688 Em cám ơn ạ.

thik_di_choi
28-06-2011, 10:48
Em chào các Anh, các Chị.
Em đọc các AC pm ở trên rồi, em không hiểu, đi ngày 13, rồi 14 về luôn thì chơi được mấy đâu AC.
Từ HN vào Tiên Sa - Đà Nẵng mất Gần 900km.

Có gì AC có thể pm cho em ạ: 0936.286.138 / 0422.388.159 or 0948.520.688 Em cám ơn ạ.

Cụ thể là thế này:
- Chiều 12 khoảng 16h đi
- Đêm 14 khoảng 12h về
HN-ĐN cớ trên dưới 800km thôi bác ợ.
Nếu như vậy thì nhiêu xiền nhỉ

TÍM
28-06-2011, 10:49
16tr là 2 chiều?

Xe ghế ngồi mềm có phải loại xe to chuyên chạy đường dài ko? có thể ngả ghế để ngủ cả đêm? có chăn đắp chống điều hòa hem?

Nếu xe xuất phát HN đi Tiên Sa tối thứ 6 (12/8) , sáng T7 tới ĐN, về Hà Nội vào chiều CN (14/8), để tới HN vào rạng sáng T2 (15/8), xe 45 chỗ như trên, chi phí cầu phà bến bãi nhà xe chịu, + khuyến mại, ưu đãi giảm giá cho Phượt :D thì tổng tiền xe chung kết sẽ là bao nhiêu? Cứ public thông tin đi bạn ơi, không cần PM đâu :)

xiphe
28-06-2011, 12:51
Tất nhiên là 2 chiều rồi. Chà chà, 16tr/45 = 360k, nếu xe Aero space thì hợp lý quá nhể. Trừ cho 10% khuyến mại nhà phuot để về anh em tung hô.
BTC xem ghi danh ưu tiên mem nào đăng ký nhanh. VD 60 mem thì nhận 45 mem đầu, còn lại đi xe nhỏ hơn (dắt hơn tí).
Ghi danh nhanh lên nào!
Mà Chothuexe báo giá luôn vài cỡ xe nhỏ hơn, nhỡ lẻ người (chưa chắc được 100 mem như tớ chém đâu).
Chothuexe có đi cùng thì nhớ mời tớ cốc bia môi giới nhé :D. Cả bác Tinymouse nữa đấy :D. (Tớ mà đi được thì tớ bay thôi)

tinymouse
28-06-2011, 13:22
Em là phượt mầm non thôi ạ. Đợt tới gặp được bác ở đại hội võ lâm Đà Nẵng cũng xin kính bác 1 ly :D

Bác chothuexe tích cực lên bác ơi, có khi mấy chuyến nữa nếu ae cần đến ô tô lại nhớ đến bác.

Michel Tu
28-06-2011, 14:25

16tr đấy là giá cũ, giá mới có thể tăng lên một vài triệu, tuy nhiên chia cho 45 người thì vẫn là rất rẻ rồi.;)
Đi 4 ngày 3 đêm thì rất phù hợp với hành trình của chúng ta rồi, đi tối t6 về tối cn ( 2 ngày 3 đêm ):)
Cái quan trọng nhất bác chothuexe để ý đó là chất lượng xe thế nào, có đảm bảo được sức khỏe của các chị em trong đoàn không.^^.

chothuexe
28-06-2011, 14:51
Em xin lỗi, em ghi nhầm rồi. Phải là 26 triệu mới đúng ạ. Hix.

chothuexe
28-06-2011, 14:54
Mà như vậy thì so với những giá mà AC đưa ra bên trên, thì cao quá, chắc em ko thầu đc vụ này rồi. (NO).
Để em báo lại XẾP em, rồi em sẽ pm lại cho Anh chị giá chính xác nhất, nếu chạy được thì okey, ko thì em bỏ nghề thôi. :):)

chothuexe
29-06-2011, 10:25
Em chào các Anh Chị ạ, khổ quá, em phải nịnh SẾP mãi, hì.
Anh ấy đồng ý chạy 27 triệu ạ, bọn em chỉ chạy được giá ấy là thấp nhất rồi ạ.
Nếu các AC đồng ý thì pm lại cho em ạ.
Em cám ơn.

thutrangv
29-06-2011, 10:32
Em chào các Anh Chị ạ, khổ quá, em phải nịnh SẾP mãi, hì.
Anh ấy đồng ý chạy 27 triệu ạ, bọn em chỉ chạy được giá ấy là thấp nhất rồi ạ.
Nếu các AC đồng ý thì pm lại cho em ạ.
Em cám ơn.

600k/người/khứ hồi => nghe có vẻ ổn rồi đấy BTC ạ

TÍM
29-06-2011, 11:20
Tkssss chothuexe nhé, cho đầu cầu Hà Nội một thời gian để chốt quân số, giá cả 600K/người/khứ hồi tớ cũng nghĩ là ổn nhưng bạn có thể vui lòng cho mọi người biết về tình trạng xe cộ, chất lượng dịch vụ ntnao` ko? :)

huonggiangf1
29-06-2011, 13:32
Chị ơi 600k/khứ hồi thì ok, nhưng với những người đi vào cùng tối 12/8 nhưng ở lại Hội An đêm 14/8 hoặc kiểu gì đó đại loại là chỉ đi cùng 1 chiều thì sao ạ? Em nghĩ trường hợp như này sẽ nhiều vì đêm rằm Hội An mà.

TÍM
29-06-2011, 13:52
@ Gà Giang: Ừa, cái này chắc phải chờ mem đăng ký, xác nhận hình thức di chuyển thì mới quyết định được. Trên tinh thần Phượt tự chủ mà :D

Tìm một thủ lĩnh cho đội di chuyển bằng ô tô từ đầu cầu Hà Nội, bạn nào xung phong nhỉ?

chothuexe
29-06-2011, 14:06
Vâng ạ, hiện tại nhà em có Transenco và AERO 45 chỗ.
Xe thì Anh Chị yên tâm là sạch sẽ, điều hòa mát lạnh, lái xe thì chuyên chạy vào trong đó ạ.

xiphe
29-06-2011, 14:08
Chị ơi 600k/khứ hồi thì ok, nhưng với những người đi vào cùng tối 12/8 nhưng ở lại Hội An đêm 14/8 hoặc kiểu gì đó đại loại là chỉ đi cùng 1 chiều thì sao ạ? Em nghĩ trường hợp như này sẽ nhiều vì đêm rằm Hội An mà.

Nhà F1 thích ngắm trăng thì đăng ký riêng ra thôi. Xem quân số thế nào để thuê loại xe cho thích hợp.
Nếu nhóm nào ít quá thì đi xe khách. Mà sẻ đàn ra dễ đi xe khách hết lắm.

Lạy bác chothuexe đấy, làm ăn quan liêu thế. Mình hỏi bên New Way (nhà nước) là 31tr (có VAT), tưởng của bác 16tr rẻ giật mình.
Bác báo giá nốt Aero town 37 chỗ và vài xe bé hơn đi.

tinymouse
29-06-2011, 16:05
tại lúc đầu em tính giá theo 1 chiều, chắc bác ý cũng tính như em nên mới vậy. 27 Mil thì 1 chiều cỡ 13,5 Mil cũng là giá hạt rẻ so với giá chuyến trước của bác ý rồi :D

bác chothuexe cho thêm giá tham khảo mấy xe ít chỗ hơn đi ạ để lỡ lẻ lẻ người thì còn tính thuê xe to cộng xe nhỏ cho linh hoạt. Giá này là có VAT rồi chứ ạ?

xom2009
29-06-2011, 16:40
hic đi xe ô tô vào ĐN có nhiều xe mà, chỉ cần tránh sinh coffe và hoàng long là oke.
vì sinh phục vụ kém , hoàng long xe bẩn và luôn không đúng giờ (trễ khoảng 2-3h) là chuyện bình thường vì xe đi hn-HCM và ngược lại

Mai linh bến xe nước ngầm, mấy xe của huế, ĐN...

xiphe
29-06-2011, 17:38
hic đi xe ô tô vào ĐN có nhiều xe mà, chỉ cần tránh sinh coffe và hoàng long là oke.
vì sinh phục vụ kém , hoàng long xe bẩn và luôn không đúng giờ (trễ khoảng 2-3h) là chuyện bình thường vì xe đi hn-HCM và ngược lại

Mai linh bến xe nước ngầm, mấy xe của huế, ĐN...
-Giá đắt hơn
-Không chủ động giờ giấc, nghỉ trên đường, điểm đi điểm đến.
Muốn dừng mua gì đó có bắt xe khách dừng được không??? Có đến thẳng nơi mình muốn đến không???
Xe thuê là thượng sách.

loanli_1402
29-06-2011, 20:27
Cho e đăng kí 2 suất đi ô tô nhé

Quat
30-06-2011, 08:30
Nhà em mua vé xong roài . Chỉ ngồi chờ đến ngày là đi ngắm trăng thôi. Vắng vẻ quá nhỉ !!! Đăng ký đi các bạn ơi !!!!

voongsenh
30-06-2011, 11:40
Bạn cho thuê xe có thể up mấy cái hình xe 45 chỗ cho mọi người ngó cái được ko? Vì di chuyển đường dài khoảng 800km/1 chiều nên khá mệt. Với lại là xe sẽ di chuyển theo cung đường mòn Hồ chí Minh nên sẽ có nhiều đoạn phải dừng để cho mọi người chụp choạch. Ăn uống cũng thế, tiêu chí nghon bổ rẻ và sạch sẽ.

silence_night
30-06-2011, 16:12
Nếu tập trung các nhóm lại và đi SN4 cùng thời điểm với nhau và thuê xe riêng thì thật hợp lý, thật vui và chủ động cung đường " Trường Sơn Đông - Trường Sơn Tây" nữa.:). Vi đi xa nên chất lượng xe rất quan trọng. Việc kiểm tra chất lượng xe, cả tính tình bác lái xe nữa:)), tớ đề cử bác Sềng. =))=))=)) người có khối kinh nghiệm bắt lỗi xe và tài xế.(c)

xuongrong248
30-06-2011, 20:48
Mềnh mới vô diễn đàn, mún tham gia với mọi người quá. cho mình 1 suất nhé. Kế hoạch đi ntn cho mềnh biết mí nhá. Mình ở HN.

yippii
01-07-2011, 00:09
Nhà em mua vé xong roài . Chỉ ngồi chờ đến ngày là đi ngắm trăng thôi. Vắng vẻ quá nhỉ !!! Đăng ký đi các bạn ơi !!!!

Giả sử tự đi vậy thì đến sẽ phải liên hệ thế nào bác ơi .....
E cũng mún đi mà vẫn đang băn khoăn ôtô hay tau hoa, kk

huonggiangf1
01-07-2011, 11:04
Bạn tự đi thì tự tìm đến địa điểm tổ chức SN là khu Tiên Sa tại bán đảo Sơn Trà thôi. Thông tin cụ thể thì tham khảo trên topic Địa điểm tổ chức SN Phượt. Đến đó sẽ có BTC đón tiếp mà :).

Hẹn gặp bạn ở ngày hội lớn nhé.

bad
01-07-2011, 12:03
Chị Purple hay chị Bờ lách ơi e đăng ký 2 suất người nhớn 1 suất trẻ em nhé.

TÍM
01-07-2011, 13:50
Bad bay từ HN vào ĐN và tự bay về phải ko? Đề nghị đăng ký hình thức di chuyển khi đăng ký đi SN từ Hà Nội các bạn nhé :)

Tammao
01-07-2011, 14:48
Chị Tím tái ơi! Mùa kiếm ăn, cứ mải kiểm ăn, đến khi nhìn lại mới thấy có chỗ chơi! Xin 01 xuất theo chị nhé!
- Theo y mình thì nên yêu cầu 01 con xe 45 loại xe Univer, đời xe 2010 - mức giá khoang 28-29 triệu la ok. số lựong phuot đi khoang 42-44 ACE là ok.
- Trung bình là 674 k/ Phượt
* Lich trình tham khảo 1:
Ngày 1: Hà Nội - Đà Nẵng ( 12/08)
sáng 5h30: ACE xuất phát theo đường HCM,
11h30 ăn trưa tại nhà hàng địa phương trên đường
19h00 Ăn tối nhà hàng địa phương đoạn Tp Huế
21h30 có mặt tại ks ĐN nhận phòng ks nghỉ ngơi
Ngày 2: ĐN - SN
Xe đưa anh em đi SN
- Thăm quan thắng cảnh Đà Nẵng ( Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn...)
- Chiều....
-Tối...
Ngày 3: Đa Nẵng - Hà Nội

* Lich trình Tham Khảo 2:
Ngày 1: Hà Nội - Đà Năng ( đi tối 12/08)
19h00 ACE Phuọt lên xe..đi theo đg HCM..ngủ trên xe..
Ngày 2: Đa Nẵng ( 13/08)Ăn sáng tại Quảng Trị
10h00 có mặt tại ĐN...nhận phòng ks nghỉ ngơi..xơi cơm trưa tại đâu đó nhỉ???
Chiều: tham gia..cac sinh hoạt tập thể
Tối tập thể tự sinh hoat (NT)
Ngày 3: Đa Nẵng - Ngũ hành Sơn - Cù Lao Chàm...Hà Nội
Sang đi chơi
Trưa ăn trưa rồi lên xe về Hà Nội
Xe đi theo đường HCM
Ăn tối nhà hàng địa phương o Quang Bình
khoang 5h sang hom sau..ai ve nhà ấy o HN ..rồi còn đi làm nữa chứ nhỉ??/(BB)(BB)
Đêm tập thể tự sinh hoạt

* Một số chi phí dự kiến đi Ô tô:
1: Tiền xe: 674 k
2: Ăn trên hành trình: tại nhà hàng địa phưong khoang 80 k/ xuất x 3 bữa = 240 (lịch trình đi ngày)
- Lich đi tối 12 thì 80 k x 1 bưa ngày về.
- Ăn sáng: 20 k / phươt
- Nước uống trên xe: 15 k x Phuot/ ngày đi và về = 03 chai 500ml.
- 15 k/ Phuot típ lai xe cho tròn vẹn nghĩa tình (c)

- Bạn nào đi máy bay thì tham khảo thêm ở đay.
*https://www.phuot.vn/threads/20828-Thông-Tin-Vé-Máy-Bay-Cho-Họ-Hàng-Nhà-Phượt-đi-SN-tại-Đà-Nẵng

thutrangv
01-07-2011, 15:16
Bad bay từ HN vào ĐN và tự bay về phải ko? Đề nghị đăng ký hình thức di chuyển khi đăng ký đi SN từ Hà Nội các bạn nhé :)

Chị Tím ơi chưa thấy có tổng kết đăng ký cụ thể đi bằng phương tiện gì (giống như PHP í). Em muốn đi cùng mọi người cho vui mà chưa biết sẽ đi như thế nào đây, ngày thì cứ trôi đi vèo vèo, sốt ruột quá ạ :dien

TÍM
01-07-2011, 16:26
Danh sách thành viên đăng ký đi SN Phượt tại Tiên Sa - Đà Nẵng, đề nghị các bạn cập nhật hình thức di chuyển lựa chọn nhé, dự kiến Hà Nội tổ chức một nhóm đi chung bằng xe ô tô theo Option 2 của bạn TamMao viết ở post trên, nhưng còn tùy thuộc vào số lượng thành viên

Do Hải Phòng tách ra làm một đầu cầu riêng, nên topic này chỉ dành cho các bạn xuất phát từ Hà Nội, dấu hỏi là để hỏi hình thức di chuyển từ Hà Nội vào Đà Nẵng

1. CVN (bay)
2. Quạt (bay)
3. Shachou: ???
4. TÍM + LỊM (bay)
5. Michel Tu: ???
6. thutrangv: ô tô
7-8. congtroi2010 + bạn: ???
9-10. luuhuong + bạn: ???
11. Kimduy0312: ???
12. ngoctotet: ???
13. tinymouse: ??? (đt 0983.705.898)
14. toanmomday: (bay)
15. chauha (ở sẵn trong Đà Nẵng)
16-17. Thu Huệ + bạn: ô tô hoặc xe máy
18. cotruongvt: ??? (đt: 01699.544.665 hoặc 0199.6.484848)
19. xiphe (bay nếu đi được)
20. huonggiangf1: ô tô
21-22: loanli_1402 + bạn: ô tô
23. voongsenh: ô tô - Thủ Lĩnh đoàn
24. silence_night: ô tô
25. xuongrong248
26. Yippii: (Tự đi)
27-28. bad + bạn + trẻ em: bay toàn phần
29. TamMao: (bay)
30. autum (bay)
31. hoangbvc: ???
32. quynhlala: ô tô

quynhlala
01-07-2011, 16:34
Cho mình đăng ký 1 suất nhé...vui wa nghe SN là thích rùi ^^
Phương tiện: Ô tô

huonggiangf1
01-07-2011, 16:35
20. huonggiangf1 ( bay nhỉ?)

Dạ em định đi oto cùng mọi người chiều vào rồi chiều ra tự túc, nhưng tình hình tính chi phí xe cộ / người nếu đi oto e là phức tạp.

Nếu BTC có phương án vụ chi phí này thì em mới quyết định được ạ. Làm thế nào để cho BTC giảm đau đầu nhất mà anh em vẫn vui vẻ thôi ạ.

Chẳng hạn phương án tính giá vé mỗi chiều cho những ai chỉ đi 1 chiều giống như em. Giả sử như thuê xe oto hết 27tr => 13.5tr/chiều. Chiều đi có đủ 45 mem nhưng chiều về có 40 mem thôi, hoặc có những mem tự đi vào nhưng lại đi cùng ra. Hic như này cũng phức tạp thật. Nếu phức tạp quá thì em cứ tự túc đi vào và đi ra vậy ạ.

Tammao
01-07-2011, 16:54
Thông báo với cả nhà một số thông tin về vé máy bay cho chuyến đi ăn SN 5 tuổi của Phượt tại Đa Nẵng Như sau:
* Lịch bay của Jetsta : - HAN-DAD cua jet chuyến muộn 17h20 /12/08 gia 1.050.500 + 20.000 dich vu
- Đi Nội Bài lúc 09h55/13/08 về 15h30/14/08 gia ve cho 1 pax : gia net : 2101k + 20.000 dịch vụ xuất vé ( nếu thanh toan ngay)

* Lich của VN - HAN - ĐN: - HAN-DAD 21h30/12/08 giá 1199k(c)(c)
- Giá vé Han-Dad 13/08 co cac chuyen: 06h05, 08h00, 12h10, 14h15, 18h40, 19h20 : 1674k ( rieng chuyen 06h05 con rat it cho gia 1529k, 16h35 con han che gia 1364, 21h30 con gia 1034k, 08h20 gia 1529k)
- DAD-HAN 14/08: 10h05, 14h15, 16h30, 18h50, 20h55, 21h35 gia : 1674k ( chuyen : 06h00 gia: 1034k, 08h20 gia 1529k)
* Liên hệ mua vé máy bay
https://www.phuot.vn/threads/20828-Thông-Tin-Vé-Máy-Bay-Cho-Họ-Hàng-Nhà-Phượt-đi-SN-tại-Đà-Nẵng

Autum
01-07-2011, 17:24
@ Tím : Cho Autum đăng ký một xuất tham dự nhé. Mình bay.
@Tam Mao: Mình vừa đặt vé online trên web của VN airline, return ticket 2,068K thôi. Giờ về 6am từ ĐN, hơi sớm quá, nhưng kịp về đi làm sáng thứ 2.
@all: có bạn nào vào hoặc đang ở ĐN ngày 12/8 và có ý định đi tour Bà Nà, Mỹ Sơn hay Sơn Trà không? Mình đang định tranh thủ dịp này khám phá Đà nẵng, nếu bạn nào có ý định thì tập hợp thành một nhóm nhé.

thutrangv
01-07-2011, 18:36
Em đăng ký đi cùng đoàn ô tô, tiện làm quen với mọi người luôn :)
Em vote cho phương án 2 của bác Tammao vì không thể nghỉ làm ngày thứ 6 (sáng thứ 7 em đã phải nghỉ làm rồi :( )

loanli_1402
01-07-2011, 19:28
Em đăng ký đi ô tô cùng đoàn chị Tím nhé. Tiện làm quen với mọi người luôn :)
Chị Tím bay mà.Vậy ai là chủ đoàn đi ô tô vậy chị Tím???

bad
01-07-2011, 20:57
E nghĩ đoàn liên hệ Jetstar hay VN Air thuê cả cái chuyên cơ của nó đi cho máu. Gì mà không đủ khách, nếu không đủ thì bay từ HN xuống HP bắt thêm khách rồi bay vèo phát vào ĐN. Sướng :)

toanmomday
01-07-2011, 22:59
Em vào bằng tàu hỏa còn ra bằng máy bay ạ :D chứ nằm 1 chỗ từ đây vào ĐN chắc chịu ko nổi. Chị TÍM cứ viết cho em là chữ "tàu bay " bên cạnh tên ấy :D, xóa cái chữ dập doằm đi

hoangbvc
02-07-2011, 00:54
Michel Tu ơi!Cho mình đặt 1 viên gạch nhé! Vừa Phượt vừa tranh thủ thăm nhà. Hihi...Sướng quá! Khi nào off ở HN để lên kế hoạch nhớ alo mình với nhé! Thank...thank...thank...you...you...you...
Nick: hoangbvc
SĐT: 0905622224
Tranh thủ thêm mấy món ăn quê nhà trên link FB nè:
http://www.facebook.com/pages/Ẩm-Thực-Đà-Thành/100891649965116

loanli_1402
02-07-2011, 06:54
E nghĩ đoàn liên hệ Jetstar hay VN Air thuê cả cái chuyên cơ của nó đi cho máu. Gì mà không đủ khách, nếu không đủ thì bay từ HN xuống HP bắt thêm khách rồi bay vèo phát vào ĐN. Sướng :)
Anh bad máu thế.....:D
Kểu này mọi người đều bay hết thì ít người đi ô tô quá hix

Thu Hue
02-07-2011, 09:56
[QUOTE=bad;393140]E nghĩ đoàn liên hệ Jetstar hay VN Air thuê cả cái chuyên cơ của nó đi cho máu. Gì mà không đủ khách, nếu không đủ thì bay từ HN xuống HP bắt thêm khách rồi bay vèo phát vào ĐN. Sướng :)

@ Bad : Bác thuê được chuyên cơ thì cho em theo với ná :)
Còn không thì em sẽ đi Oto cùng cả nhà hoặc đi tàu tự túc chị Tím nhé.

Tammao
02-07-2011, 12:25
Nhà em bay chị Black a!! 21h30/12/08 là chuyên cơ cất cánh với giá 1199.
Chị cho em xin cái áo nữa nhé, loại nào mà tấm thân 75 kg, cao 1,69 cua em nó choàng vừa ý chị nhé!
Đa tạ chị Black!!!!!

TÍM
02-07-2011, 14:50
Tam Mao mà mua áo thì đăng ký bên topic mua áo để các bạn tổng kết nhá,

Thủ lĩnh đội ô tô đang bầu bạn Vồng Sềnh, còn bạn nào có thể ăn cơm nhà vác tù và của Phượt nhân sự kiện này thì xung phong đi nào :)

Michel Tú ? Thutrangv? Hay ai nào? Hay Giang Gà F1 nhỉ?

huonggiangf1
02-07-2011, 15:11
E đề cử chị Trang vì chị ấy sẽ đi cùng đoàn cả 2 chiều chứ e xác định ngay từ đầu là ở lại đêm 14 rồi. Vác tù và mà đi kiểu, e xin lỗi, kiểu đem con bỏ chợ thế thì bà con chửi chết ạ. Hơn nữa e được đi với chị Trang một chuyến do chị ấy làm thủ quỹ rồi e biết, bảo đảm mấy việc này cực kỳ ok luôn ạ. Chị Trang cũng theo dõi tình hình từ đầu đến giờ nên hiểu rõ những việc mà BTC đang bàn bạc. Anh Tú cũng có thể làm tốt nhưng nếu được thì có thể hỗ trợ cho chị Trang thì càng tốt hơn.

E có chút ý kiến vậy thôi còn phụ thuộc vào người xung phong nhận nữa ạ :P.

toanmomday
02-07-2011, 16:49
Có bác nào đi tàu thì anh em lập hội đi cho vui nhé. Em vào bằng tàu hỏa, ra bằng máy bay :D

loanli_1402
02-07-2011, 20:43
Kiểu này chắc mọi người phải tự túc đi roài.Ít người đi ô tô vậy thì thuê xe làm sao được

thutrangv
03-07-2011, 13:07
Tks em Giang đã giới thiệu. Mình sẵn sàng nhận chân hậu cần, lon ton phục vụ điếu đóm cho các phượt tử, chỉ chờ thủ lĩnh Vồng Sềnh có ý kiến chỉ đạo công việc là bắt tay vào làm thôi.
Hiện tại đoàn đi ô tô của mình hơi ít thành viên quá nhỉ :(

Eric Tran
03-07-2011, 13:45
Tớ đăng ký 1 suất tàu hỏa hoặc ô tô nhé
Di động 0934369900
YM: tranthanhtung2702

luuhuong
03-07-2011, 14:37
Em xin đăng kí lại ạ, theo danh sách em là số 9+10, em xin di chuyển = ô tô.
Số đt của em: 01999890151

Shachou
04-07-2011, 11:47
Em đi máy báy nhé!

Đang rục rịch mua cái vé bay vào của VN Airline chuyến muộn nhất ngày 12/8.

Bay ra bằng Jestar ngày 15/08 vì giờ bay sớm hơn giờ của VN Airline và rổ giá cũng hợp lý hơn.

Bạn nào có lịch cùng ngày, cùng giờ thì í ới đi cùng cho vui.

Bạn Tím + Lịm đi thế nào cho em ké 1 chân đu bám với.

HoangTung76
04-07-2011, 13:18
Ai bay sáng 13/8 chuyến 9h55 của Jet thì gọi tớ với nhé. Đặt vé trực tuyến cả đi lẫn về 2 củ tròn.

voongsenh
04-07-2011, 13:57
Cụ nào đăng ký đi oto 2 chiều xuất phát từ HN, thì up liên tục theo số thứ tự dưới đây để BTC còn biết & sắp sếp cho hợp lý.
Chứ theo tình hình này thì ko ổn ạ. Đi vắng quá thì ko thuê xe to, mà thuê xe nhỏ, nhưng kinh tế sẽ cao. Nếu để các cụ tự ra ngoài mua vé xe giường nằm hay tàu hỏa thì lại thiếu tính đồng đội và tổ chức. Kể cũng hơi nhọc vụ này. Tuy thời gian còn gần 1 tháng nhưng cũng mong các cụ chỉnh lý công việc cho hợp lý và đăng ký chính xác số lượng người đi, vì việc thuê xe là phải đặt tiền. Mà cứ liên quan đến xiền là phải xằng phẳng ạ. Theo ý em là nếu có khoảng từ 25 đến 30 cụ là ổn thôi, mà như thế cũng dễ lo. Từ ăn uống đến lịch trình di chuyển. Vì phuơng tiện là oto nên em đề xuất đi theo đường mòn Hồ chí Minh cả đi lẫn về, chỉ có cung đường lúc đi và về thì xoay theo 2 mặt Tây và Đông Trường sơn. Em đề xuất thế này là có lý do như sau: Quân ta là dân du lịch, nên ko thích đô thị ồn ào, tốc độ di chuyển chậm lại hay bị bắn sượt lông đuôi :)). Có nhiều trạm thu phí cầu đường, ăn uống đắt đỏ và không an toàn. Cái quan trọng hơn nữa là km di chuyển dài sẽ mệt mỏi, nếu có cảnh đẹp thì sẽ đỡ hơn nhiều. Vậy đề nghị các cụ lưu tâm giúp để hội nghị TW5 thành công tốt đẹp và mọi người vui vẻ, mạnh khỏe ạ.(c)
1 _ Voongsenh
2 _ Cụ Đêm
3+4 _ Luuhuong
5 _ ...............

thutrangv
04-07-2011, 14:21
5_ thutrangv

xiphe
04-07-2011, 16:04
Like, thanks ủng hộ cụ Sên ra tay nghĩa hiệp.

namviet
04-07-2011, 17:59
Theo mình chúng ta lên đi bằng ô tô là tốt nhất vì nếu đi bằng máy bay lại mất một khoản chi phí xe taxi cũng rất tốn kém đấy .Nếu cá nhân mà có xe thì co thể rủ một số bạn biết lái xe đi cùng . Mình đã lái xe một mình vào tới đà nẵng nhiều lần nếu xuất phát ở hà nội 2h chiều - thì khoảng 6h sáng hôm sau đến đà nẵng Cho mình đăng ký một xuất nhé l/h 0944629876

TÍM
04-07-2011, 18:54
Đợi mãi mới thấy thủ lĩnh Vồng Sềnh nổi lên, thủ lĩnh cũng nên cho ACE biết thời gian đi về để tiện thu xếp, chứ thủ lĩnh lên kế hoạch khứ hồi 1 tuần thì ... xa xỉ quá, đi chơi bét nhè luôn :D

Em đùa, chắc Kế hoạch bác Vồng đi chiều/tối 12/8 và về chiều/tối 14/8, đúng không ạ?

Có em thutrangv nhận chân hậu cần, có gì bác Vồng ới em í nhé. Gà Giang F1 có thể ko đi cùng nhưng vẫn phải hỗ trợ theo đội Hà Nội đấy, xem tổ chức nhảy chicken_wing mà tham dự Phượt Idol em ạ :D

huonggiangf1
04-07-2011, 21:35
Ah đúng rồi chị nhắc em mới nhớ. Kiểu này em phải rủ chị Shachou nhảy Chicken Dance với em mới đc :D.

tinymouse
05-07-2011, 00:47
13 _ Tinymouse đăng kí đi ô tô cả 2 chiều ạ

bedeptraj
05-07-2011, 15:43
Tớ đăng ký ô tô 2 chiều nhé!

Winsa
05-07-2011, 15:54
Ui, em cũng muốn đi. K biết đi bằng phương tiện gì ạ?

thutrangv
05-07-2011, 15:58
Ui, em cũng muốn đi. K biết đi bằng phương tiện gì ạ?

Bạn ơi chịu khó đọc topic từ đầu nhé.
Phương tiện đi có 2 cách: tự túc hoặc theo đoàn. Nếu theo đoàn sẽ đi ô tô, bạn muốn đi thì đăng ký nhé.

quynhlala
05-07-2011, 16:58
8. Quynhlala ^^

smallurgo
06-07-2011, 08:35
Em đăng ký 1 suất ạ.
Tên: Lan Chi
SDT: 0942.388.393
Phương tiện: oto. Đi máy bay thì đỡ mệt nhưng em sợ đi 1 mình rồi bơ vơ không biết đi đến chỗ nào lắm. Có ai đi khứ hồi VNAirlines khônggggggg:L

Quoc Hung
07-07-2011, 06:10
Có ai đồng hương Phú thọ không nhỉ, mình đăng ký một suất, không biết có ai đi mình không làm quen đi cho đỡ buồn nhỉ.

Ly A Sang
07-07-2011, 11:05
Mình đăng ký 1 suất,,,,,nhưng chưa quyết đi bằng phương tiện gi
đóng tiền cho Tím hay F1 nhỉ

huonggiangf1
07-07-2011, 11:10
@ Ly A Sang: Cả 2 đều ko anh nhé. Bác Voongsenh và chị thutrangv mới là leader đoàn đi oto này :).

HoangTung76
08-07-2011, 08:22
cẢ NHÀ CHÚ Ý, CHIỀU NAY JETSTAR CÓ KHUYẾN MÃI, VÉ BAY ĐÀ NẴNG RẤT RẺ

Cám ơn Jetstar. Hôm nay ngày thứ sáu!
Chương trình Thứ sáu, siêu khuyến mại hôm nay ngày 08/07/11 bắt đầu từ 14:00 đến 17:00 hoặc khi vé được bán hết.

Hãy truy cập www.jetstar.com giữa 14:00 và 17:00 hôm nay, thứ sáu, ngày 08/07/11 để mua vé và biết thêm chi tiết!

thutrangv
08-07-2011, 12:22
Hôm nay chỉ KM chặng SG - Huế và SG - HN và đi tận tháng 9 cơ bác ạ

huonggiangf1
08-07-2011, 12:27
Em đính chính là tháng 10 cơ ạ.

loanli_1402
08-07-2011, 14:27
Em chắc lần này ko đi được rùi.Tiếc quá.
Gần đến ngày thì ox fai đi công tác vậy là e cũng phải ở nhà luôn.Chán!

smallurgo
09-07-2011, 09:01
Chồng đi vắng thì càng nên tranh thủ đi chơi chứ bạn :D

duongquangminh
10-07-2011, 21:08
Các ACE thân mến sau khi đọc và biết các bác có ý định thuê xe vào ĐN do nhà anh em chay xe khách nên em cũng đã hỏi giá mời các bác tham khảo nhà anh em chỉ có xe 24 ( chỗ) nhưng có thể đi bao nhiêu cũng đc khoảng 30.35 -> 40 người cũng đc
Giá như sau : Nếu đi từ Thanh Hóa => Đà Nẵng == 15.000.000đ /2 lượt đi và về
Nếu đi từ Hà Nội => Đà Nẵng == 18.000.000đ/2 lượt đi và về
Giá này là mềm nhất rồi đấy các bác ạ vì chỗ anh em nên em nói thẳng toàn là SV nên mới có giá ấy
Các bác xem xét rồi alo qua :
Tel : 0986506554 yahoo: papazazizi gmail : [email protected] hoặc pm riêng vào nick phuot nhé
Hẹn gặp tất cả mọi người tại Đà Nẵng (BB)

voongsenh
11-07-2011, 00:03
Xe dù xơi cơm tù hay sao mà lại xe 24 ghế nhồi 35 hay 40 mạng.Đang tính đi xe 45 chỗ xịn mà ngồi có 40 ghế để cho thoải mái còn chưa xong. Ngồi trên xe 800km không phải là chuyện đơn giản đâu bạn nhé.

cotruongvt
11-07-2011, 00:53
Mình đăng ký 1 suất đi ô tô 2 chiều nhá

@ QUOC HUNG: mình ở VIỆT TRÌ PHÚ THỌ đây :D

Mong BTC chốt lại lịch trình và chi phí cụ thể sớm để ACE còn biết mà chuẩn bị

npkd2005
11-07-2011, 01:27
Mình đăng kí một xuất nhé. 2 chiều. Đi ô tô.
Phone: Nam- 0984454866.
Có lịch off cho mình xin 500vnd sms nhé:D
Thanks.

duongquangminh
11-07-2011, 09:23
Xe dù xơi cơm tù hay sao mà lại xe 24 ghế nhồi 35 hay 40 mạng.Đang tính đi xe 45 chỗ xịn mà ngồi có 40 ghế để cho thoải mái còn chưa xong. Ngồi trên xe 800km không phải là chuyện đơn giản đâu bạn nhé.
Xe nhà anh mình là xe mới lấy về.Còn cơm nước đó là việc các bạn thick ăn ở đâu thì ăn chứ ai bắt đâu.Còn theo mình nghĩ phương châm của hội là : Ngon - Bổ - Rẻ mình chỉ tìm hộ các bạn thui nếu thấy tiện thì đi không thì thui có sao đâu.Còn chuyện chỗ ngồi các bạn thuê cả xe rồi thick ngồi bao nhiêu thì ngồi.Xe và người đều đc bảo hiểm hết.Tùy các bạn thui :)

thik_di_choi
11-07-2011, 09:56
Xe nhà anh mình là xe mới lấy về.Còn cơm nước đó là việc các bạn thick ăn ở đâu thì ăn chứ ai bắt đâu.Còn theo mình nghĩ phương châm của hội là : Ngon - Bổ - Rẻ mình chỉ tìm hộ các bạn thui nếu thấy tiện thì đi không thì thui có sao đâu.Còn chuyện chỗ ngồi các bạn thuê cả xe rồi thick ngồi bao nhiêu thì ngồi.Xe và người đều đc bảo hiểm hết.Tùy các bạn thui :)

Xe 24 chỗ là xe gì hả bạn. Theo tớ biết thì phổ biến bây giờ là xe 29 chỗ của Huyndai, hiệu County. Xe này nên ngôi tối đa 25 người vì dáng xe bé, chỗ ngồi chật, lưng ghế không điều chỉnh được nên ngồi lâu sẽ rất mỏi. Hơn nữa bạn có thể vui vẻ khoảng 300km đầu thôi chứ 800km mà ngồi như thế đa cực oải rồi đừng nói nhồi thêm người. Hơn nữa ngồi quá số chỗ đăng kiểm là vi phạm luật giao thông. Việc mua bảo hiểm cho người trên xe chỉ áp dụng cho xe chở đúng số người qui đinh.

Kể cả tiêu chí ngon bổ rẻ đặt lên hàng đầu thì cũng không nên bắt mình phải chịu cực khổ quá đáng như thế. Cho dù bạn có một bạn gái dễ thương ngồi trên đùi suốt 800km (16 tiếng) bạn có chịu được không. Chi bằng mỗi người đóng thêm ít xiền nữa để ngồi thoải mái, có chỗ duỗi chân, duỗi tay, đảm bảo sức khoẻ thác loạn trong tiệc SN chứ

smallurgo
11-07-2011, 10:45
E tưởng đi oto giường nằm như kiểu Camel chứ. Chứ đi xa như thế, ngồi thì mệt lắm ạ =((

thanh_vinh
11-07-2011, 10:53
mình ở tp Vinh cho mình đăng kí một suất nhé

biknest
11-07-2011, 11:01
Nhà mình cứ làm 1 xe to, fix luôn để được giá rẻ + mọi thứ check cho thật ok, lấy vote của các mem về lịch trình (e ủng hộ đi tối, ham hố ăn chơi mà), từ giờ đến trước ngày đi, ko sợ ko đủ 1 xe. E cũng muốn tham gia (2 người). Nhưng đợi fix xong xe cộ rùi em đăng kí, hí hí, em mem mới, vì mới làm lại nick ke ke.

Ngồi xe máy phượt sóc óc thế mà còn ngồi đc mấy trăm km, huống chi ô tô, mát lạnh phè phỡn ;))

thanh_vinh
11-07-2011, 11:13
khi nào cac bạn tổ chức xong , nếu đi xe qua tp Vinh allo là minh có măt liền ok 0923388777,thank

loanli_1402
11-07-2011, 11:51
Đi 800 km mà ngồi thì e sợ không ổn đâu (NO)

duongquangminh
11-07-2011, 13:30
Xe 24 chỗ là xe gì hả bạn. Theo tớ biết thì phổ biến bây giờ là xe 29 chỗ của Huyndai, hiệu County. Xe này nên ngôi tối đa 25 người vì dáng xe bé, chỗ ngồi chật, lưng ghế không điều chỉnh được nên ngồi lâu sẽ rất mỏi. Hơn nữa bạn có thể vui vẻ khoảng 300km đầu thôi chứ 800km mà ngồi như thế đa cực oải rồi đừng nói nhồi thêm người. Hơn nữa ngồi quá số chỗ đăng kiểm là vi phạm luật giao thông. Việc mua bảo hiểm cho người trên xe chỉ áp dụng cho xe chở đúng số người qui đinh.

Kể cả tiêu chí ngon bổ rẻ đặt lên hàng đầu thì cũng không nên bắt mình phải chịu cực khổ quá đáng như thế. Cho dù bạn có một bạn gái dễ thương ngồi trên đùi suốt 800km (16 tiếng) bạn có chịu được không. Chi bằng mỗi người đóng thêm ít xiền nữa để ngồi thoải mái, có chỗ duỗi chân, duỗi tay, đảm bảo sức khoẻ thác loạn trong tiệc SN chứ
Cũng là xe County thui nhưng chỉ lắp 24 ghế ghế có thể ngả ra như xe 45 chỗ.1 khi xe hợp đồng thì công an ít kiểm tra mà 1 khi phạt thì phạt nhà xe chứ có phạt a e mình đâu mà đời nào họ để bị phạt.Thui tùy các bác em không kinh doanh nên em chỉ pos lên cho các bác tham khảo thui :)

Shachou
11-07-2011, 16:28
Mình mới vào Jestar lại thấy các bạn ý giảm giá.

Hình như thấy anh em Phượt đi nhiều quá nên các bạn ý ưu ái. Giá đã rẻ hơn nữa nhưng mình lại trót đặt vé mất rồi.

Tổng hai chiều chắc khoảng 1800k đến 1850k.

Bạn nào có nhu cầu đi bằng máy bay tranh thủ vào đặt đi nhé!

http://www.jetstar.com/vn/vi/home

toanmomday
12-07-2011, 12:23
Bác nào mà muốn rẻ nữa thì ....đi tàu hỏa ghế cứng ko điều hòa, 616k 2 chiều, có thẻ sv hoặc liên hệ cò ở nhà ga thì sẽ bớt dc 10%. Mà nếu muốn rẻ nữa thì mua vé tiễn (2k thì phải em cũng ko nhớ) rồi cứ thế mà lên tàu. Khi nào soát vé thì vứt cho nó 200k rồi vào phòng thằng soát vé mà nằm :D, soát vé xong lượn khắp các toa xem ghế nào chống thì ngồi. Anh bạn mình xưa đi, mua vé ghế cứng, rồi lúc soát vé đưa cho thằng soát vé 100k, thế là nó cho vào giường nằm điều hòa :)) (tất nhiên là phải còn chỗ thừa) :))

taophuongtao
12-07-2011, 13:04
Các bác có ọp cho em hóng với.

duongquangminh
13-07-2011, 09:01
Bác nào mà muốn rẻ nữa thì ....đi tàu hỏa ghế cứng ko điều hòa, 616k 2 chiều, có thẻ sv hoặc liên hệ cò ở nhà ga thì sẽ bớt dc 10%. Mà nếu muốn rẻ nữa thì mua vé tiễn (2k thì phải em cũng ko nhớ) rồi cứ thế mà lên tàu. Khi nào soát vé thì vứt cho nó 200k rồi vào phòng thằng soát vé mà nằm :D, soát vé xong lượn khắp các toa xem ghế nào chống thì ngồi. Anh bạn mình xưa đi, mua vé ghế cứng, rồi lúc soát vé đưa cho thằng soát vé 100k, thế là nó cho vào giường nằm điều hòa :)) (tất nhiên là phải còn chỗ thừa) :))
Hic đó là đi kiểu làm luật rồi nếu đi 1-2 người thì đc chứ đi tập đoàn thế thì chít với lại đi thế khổ lắm đó có ghế thì đỡ chứ không có ghế lang thang vật vờ mệt mỏi lắm :shrug:
Nếu đi đông ấy liên hệ với nhà ga mua vé tập thể là đc giảm giá đó.
web ga Hà Nội : http://www.gahanoi.com.vn/ . ĐT +84.43.9423697
Điện thoại trực tiếp hỏi xong rồi ra ga cẩn thận cò vé ở ga nhé ;)
Có thể đi vào tàu SE 19 HN => ĐN (14h30" =>07h50")
ra tàu SE 20 ĐN => HN (16h50" => 11h25")
Đôi tàu này mới đưa vào hoạt đông hè vừa rồi tàu sạch sẽ giá cả cũng đc Ghế cứng = 285k/chiều

leudulich
13-07-2011, 09:24
e cũng đăng ký 1 suất cho Lều du lịch (http://leuviet.com) nha.
Em ở sài gòn

huonggiangf1
13-07-2011, 10:23
@ leudulich: đây là topic đăng ký cho KV Hà Nội và miền Bắc mà bạn. Bạn ở SG thì đăng ký bên topic miền Nam để các bạn ấy update nha :)

limit
13-07-2011, 10:35
Cho mình đăng ký 1 xuất đi ô tô 2 chiều
Sdt:0986661479

thutrangv
14-07-2011, 21:48
Tinh thần của mọi người có vẻ xuống quá, không thấy ai đăng ký đi nữa nhỉ. Nếu ít người quá chắc phương án thuê xe là không ổn rồi. Anh Vồng Sềnh ơi có lẽ phải chốt ngày đăng ký để sau đó còn tính phương tiện đi phù hợp anh ạ?

voongsenh
14-07-2011, 23:44
Tinh thần của mọi người có vẻ xuống quá, không thấy ai đăng ký đi nữa nhỉ. Nếu ít người quá chắc phương án thuê xe là không ổn rồi. Anh Vồng Sềnh ơi có lẽ phải chốt ngày đăng ký để sau đó còn tính phương tiện đi phù hợp anh ạ?

Không vấn đề gì đâu bạn ơi. Chẳng qua là thời gian còn xa nên mọi người chưa biết xoay loay hoay thế nào cho hợp lý thôi. Vì còn công việc nưa mà, mình sẽ tạo 1 Topic riêng cho việc đi bằng ê tô, chỉ sợ lúc đó lại đông quá ý chứ. Trưa nay nghe lỏm đc 1 LD trong lúc đổ rịu vào mồm, bẩu đã bán lại vé máy bay để đi ê tô cho nó thi vị đấy. Đii đường mòn cả Tây lẫn đông TS thì ối khách vote nhé.

thutrangv
15-07-2011, 19:42
Em chỉ tha thiết đề nghị là đi sau 17h thứ 6 nhé cho em khỏi phải xin nghỉ thêm buổi nào nữa (thứ 7 em đã phải nghỉ rồi :( )

MEM
15-07-2011, 20:19
mình ở tp Vinh cho mình đăng kí một suất nhé
Bác xuất phát từ đâu? nếu từ Vinh thì qua topic Bắc Miền Trung đăng ký đi, bên ấy mới có 3 người :(.

thanh_vinh
15-07-2011, 20:44
OK ! mình sẽ đăng kí bên bắc miền trung. thank bác nha!

ngothanh_arc
16-07-2011, 04:10
Em đăng kí một xuất nhé. Tình hình em đang học đại học trong đà nẵng, quê thì ở hà nội. Đợt này ra nghỉ hè, 5/8 em vào lại đn và ở lun trong đó đến tết mới ra lại hn, ko bik e đăng kó phượt miền trung hay miền bắc các anh chị nhỉ?hjx.
Phone: Thành- 093 567 7676.

channhoibong86
16-07-2011, 14:23
Tớ đăng ký 1 suất tàu hỏa hoặc ô tô nhé
Di động: 0943268786
YM: channhoibong86

Khi nào Off thì liên hệ với mình để biết tham gia

battramdao
17-07-2011, 08:50
Không thấy ai đi xe máy từ Hà Nội vào Đà Nẵng nhỉ, chắc lại chạy một mình thôi.

tuyenpt
17-07-2011, 23:35
mình đk 2 suất. Nếu ko mượn đc xe tự lái thì khả năng là se đi máy bay. liên hệ: Tuyền; 0912.144.744

xiphe
18-07-2011, 08:24
Không thấy ai đi xe máy từ Hà Nội vào Đà Nẵng nhỉ, chắc lại chạy một mình thôi.
Đuổi con 650 của anh trên đường HCM thì hơi mệt.

vooc
21-07-2011, 11:56
Tớ đang ký một suất nhé. Nếu nhiều người đi ô tô thì cho tớ đăng ký đi ô tô cùng mọi người cho vui, nếu không thì sẽ đi máy bay và bay của vn airlines. Nhóm trưởng PM giúp lúc nào offline và đóng tiền nhé. Cảm ơn cả nhà.

toiyeu.vietnam
22-07-2011, 16:00
Tím à, mình có 1 chiếc xe quen chất lượng cao ,giường nằm tầm 350k-400k/1 chiều, nếu Cầu hà Nội đủ thì làm luôn 1 cái cho nó máu, chi phí thì như mình tính tiết kiệm nhất là 1,5M/mem nhé. ( Đi Phượng Hoàng hoặc Hoàng Long thì giá cao hơn)

Cũng định làm 1 chuyến xe máy vào Đà Nẵng nhưng vì không đủ thời gian nên..mình cùng đi xe buýt vậy, mặc dù không cơ động nên không tụt tạt được nhiều nơi

TÍM
22-07-2011, 23:43
Các bạn chú ý, nếu đi ô tô vui lòng contact bạn voongsenh và thutrangnv để lên kế hoạch di chuyển sao cho phù hợp và tiết kiệm nhất.

Các bạn đi máy bay, tàu hỏa và xe máy thì vui lòng chủ động lịch trình, về cơ bản, các chuyến bay được nhiều thành viên lựa chọn là bay HN-ĐN tối 12/8 và bay ra ĐN-HN vào rạng sáng ngày 15/8. Lịch bay hoàn toàn phụ thuộc vào các bạn, nhé :)

ocnuong87
23-07-2011, 09:07
Chúc cả nhà có 1 chuyển gặp gỡ vui vẻ...

ngocduc1986
23-07-2011, 18:01
Mình là Trần Ngọc Đức sinh năm 1986 ở HN một dân nghiện phượt nặng xin đăng ký tham gia buổi off này có gì thông báo cho mình nha chân thành cám ơn

thutrangv
23-07-2011, 22:33
Tình hình người đăng ký đã nhiều mà chưa thấy bác Vồng Sềnh update và có phương án đi như thế nào nhỉ?

voongsenh
23-07-2011, 23:04
Tình hình người đăng ký đã nhiều mà chưa thấy bác Vồng Sềnh update và có phương án đi như thế nào nhỉ?
Đã nghe và đang up, các bạn cứ yên tâm...Cái gì đến sẽ đến. Phương án có đầy đủ rồi

toanmomday
24-07-2011, 08:41
Lỡ hẹn với các bác rồi, không hoãn dc vc hôm đó lại, hẹn mọi ng dịp khác vậy :(

Michel Tu
26-07-2011, 19:07
Hơi muộn nhưng bác Sềnh và em Trang cho em đăng ký một xuất đi ô tô dự sinh nhật Phượt với cả đoàn nhé.
sdt: 0949799831
email: [email protected]
Thanks and Best regard!

thutrangv
26-07-2011, 22:43
OK bác, đoàn đi ô tô đếm sơ qua cũng tầm 20 người rồi. Đang nín thở chờ chương trình của bác Sềnh thôi ạ.

tatimi
27-07-2011, 15:35
Bạn ơi, mình muốn đký 2 suất nhưng không đi cùng đoàn. Join tại Đà Nẵng thì liên hệ như nào? :)

thutrangv
27-07-2011, 18:07
Vậy thì bạn cứ thẳng tiến tới bãi biển Tiên Sa rồi đăng ký với trưởng BTC thôi

channhoibong86
27-07-2011, 21:16
Bạn thutrangv cho mình đăng ký 1 suất đi ô tô nhé. Có gì bạn nhắn tín cho mình theo số này hoặc yahoo nhé. Thank bạn.

Tên: Nguyễn Thế Anh
Số DT: 0943268786
Nick yahoo:channhoibong86

hiengiahehehe
01-08-2011, 21:32
Chào cả nhà
Mình là mem mới toanh không biết có đủ điều kiện cùng tham gia sinh nhật của Phượt ko?? Thấy nhà Phượt rầm rộ làm ham muốn cũng trào dâng quá.:)

hiengiahehehe
01-08-2011, 21:35
Tiếc quá topic Ê tô hủy mất rồi :D

thutrangv
01-08-2011, 23:35
Bạn thutrangv cho mình đăng ký 1 suất đi ô tô nhé. Có gì bạn nhắn tín cho mình theo số này hoặc yahoo nhé. Thank bạn.

Tên: Nguyễn Thế Anh
Số DT: 0943268786
Nick yahoo:channhoibong86

Và nếu được thì bạn thutrangv cho tớ đăng kí 1 vé đi ô tô với .. yahoo tớ là [email protected] / Dt : 0913564545

Tớ đã cho tên các bạn vào danh sách đăng ký đi ô tô trong topic mới. Nếu các bạn đi thì vui lòng vào xác nhận sớm giúp mình nhé

https://www.phuot.vn/threads/22533-Ch%C3%BA-%C3%BD-%C4%90%C4%83ng-k%C3%BD-%C4%91i-d%E1%BB%B1-%C4%90%E1%BA%A1i-h%E1%BB%99i-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-b%E1%BA%B1ng-%C3%8A-T%C3%94-t%E1%BB%AB-H%C3%A0-n%E1%BB%99i/page2

Lame Pham
02-08-2011, 00:49
BTC đang lên chi phí cho buổi offline, cố gắng làm sao vui nhất, đã nhất, ăn ngon nhất, uống nhiều nhất nhưng chi phí lại rẻ nhất ... Khi nào chung kết xong, sẽ sớm công bố để các bạn tiện sắp xếp chương trình tham dự Sinh Nhật tuổi lên 5 của diễn đàn.

Về mặt di chuyển Hà Nội - Đà Nẵng, giống như đầu Sài Gòn, chúng ta sẽ có 3 cách di chuyển như sau:

1. Máy bay: Chi phí khá cao, theo như mình được biết giá vé bay 2 chiều vào khoảng 2tr6, chưa tính tiền taxi di chuyển. Các bạn nào mạnh tiền bạc, hạn hẹp thời gian thì có thể chủ động check lịch bay và đặt vé cho mình, đi máy bay mà đợi đồng đội thì chi phí cơ hội phải trả hơi cao. Lịch SN đã fix là ngày 13-14/8, nên các bạn nào định bay cứ xác định trước ctrinh` nhá.

2. Tàu hỏa: HN-ĐN đi tàu hỏa vé cũng khá cao, tầm 800K một chiều, nếu ko nhầm thì có thể di chuyển vào buổi tối và đến ĐN vào khoảng giữa buổi sáng. Cái này sẽ check và advise các bạn cụ thể hơn.

Theo dự tính, chúng ta sẽ làm một nhóm hội di chuyển bằng ô tô đêm HN-ĐN, các bạn đã có kinh nghiệm di chuyển tuyến này có thể tư vấn để chúng ta chọn một hãng v/c hợp lý nhất để cùng xuất phát, không rõ nên chọn hãng nào, giá cả và thời gian ra sao. Mong các bạn phượt tư vấn để ACE có quyết định hợp lý.

Tạm đếm DS HN đã có 29 bạn, chưa thấy ping pong về phương án di chuyển, có lẽ đợi chốt chi phí OFFLINE xong sẽ bàn cụ thể hơn.
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

Anh ơi. Xe tuyến hà nội đà nẵng thì chỉ có mỗi Kim CHi. Bến xe nước Ngầm là rẻ nhất thôi. Còn các hãng như Mai Linh Và Hoàng Long hay Phượng Hoàng đều giá vé khá cao. :). Vé kim chi hình như là 300k 1 chiều thì phải. :)

Quat
02-08-2011, 14:40
CÁc bạn qua đây đăng ký thì ghé qua topic này nhé ! (https://www.phuot.vn/threads/23055-Nơi-Đóng-Tiền-cho-các-thành-viên-khu-vực-miền-bắc-tham-gia-sinh-nhật-phuot) Việc này quan trọng không kém việc đăng ký :D !!!

xiphe
02-08-2011, 17:04
Tình hình là tớ xin ở nhà SN mồm. Chúc cả nhà vui vẻ và nhiều may mắn.

Shachou
04-08-2011, 16:22
CÁc bạn qua đây đăng ký thì ghé qua topic này nhé ! (https://www.phuot.vn/threads/23055-Nơi-Đóng-Tiền-cho-các-thành-viên-khu-vực-miền-bắc-tham-gia-sinh-nhật-phuot) Việc này quan trọng không kém việc đăng ký :D !!!

Quạt ơi! Sao Quạt để kiểu này nếu bạn nào không hiểu thì không click vào đường link đâu.

Các bạn nào đi Phượt đề nghị ĐÓNG TIỀN cho QUẠT gấp gấp gấp!

Hạn trước ngày 08/08/2011 để anh em Phượt Đà Nẵng còn chuẩn bị đón tiếp 2 miền chu đáo.

Tham khảo về cách thức đóng tiền và cập nhật đóng tiền xong ở topic này.

https://www.phuot.vn/threads/23055-N%C6%A1i-%C4%90%C3%B3ng-Ti%E1%BB%81n-cho-c%C3%A1c-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-khu-v%E1%BB%B1c-mi%E1%BB%81n-b%E1%BA%AFc-tham-gia-sinh-nh%E1%BA%ADt-phuot

P/S: Dạo này toàn ngồi nhà Phượt mồm để dồn sức lực cho off Phượt, em tình nguyện vác đồ đạc theo hỗ trợ cho Quạt ...:D

tienthuy_mr
11-08-2011, 12:11
Đã mua vé, đăng ký xuất tham dự.

Đà Nẵng thẳng tiến

phong80vn
11-08-2011, 22:30
giờ mới thấy, đi với các bác ntn nhỉ ? Muốn đi chơi quá giờ sao bác chủ xị cho xin ý kiến
Mobile em 0989122466 nhe

TÍM
11-08-2011, 22:34
Mua vé máy bay và bay thẳng vào Tiên Sa - Đà Nẵng. Welcome bác :)

giờ mới thấy, đi với các bác ntn nhỉ ? Muốn đi chơi quá giờ sao bác chủ xị cho xin ý kiến
Mobile em 0989122466 nhe