PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Visa du lịch New Zealand

Pages : [1] 2

nap
28-03-2012, 09:44
Chào các bác.

Em và bà xã đã nộp visa du lịch Úc cuối tháng 05 đầu tháng 06, nhiều khả năng là được do em còn 02 nhóc ở nhà, nhà cửa công việc ổn định, tài khoản có tiền nên chắc các bạn Úc kg nỡ từ chối khách du lịch. Em cũng muốn đi NZ trong tháng 06 để tham quan 01 cái hội chợ kết hợp ngó nghiêng một chút, nhưng em đang băn khoăn kg biết nên xin visa trước hay qua Úc rồi xin. Nếu xin ở VN thì mất công quá do phải đợi có visa Úc rồi mới xin visa NZ, và phải làm travel plan cũng như booking vé máy bay (02 cái này cũng đơn giản), cái mất công mất của nhất là chi phí thực tế sẽ phát sinh nếu kg kết hợp bay sang NZ từ Úc mà phải quay về VN rồi lại từ VN bay sang NZ.

Mong nhận được ý kiến góp ý của các bác. Thanks

poweryang
19-05-2015, 22:22
Chào các bạn,

Mình vừa xin được Visa du lịch tự túc New Zealand vào ngày hôm qua, xin chia sẽ thông tin với các bạn như sau:

Nơi nộp Hồ sơ:
New Zealand Visa Application Centre - TT Services - c/o: BDT Law Co., Ltd.
Yoco Building, 5th Floor
41 Nguyen Thi Minh Khai Street
Ben Nghe Ward, District 1
Ho Chi Minh City, VIET NAM
(Cty này gần giống như IOM/VFS Global chuyên tiếp nhận hồ sơ thị thực cho LSQ New Zealand tai TP.HCM)
Mình có trực tiếp lên LSQ New Zealand tại TP.HCM và bị hướng dẫn qua TT Services.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.immigration.govt.nz/migrant/stream/visit/visitors/LinkAdministration/ToolboxLinks/officeandfeescalculator.htm?level=2

Hồ sơ cần chuẩn bị như sau:
1. Đơn xin Visa - Form INZ 1017 (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/3CEE1C20-BA66-45ED-ABE7-7697DDC12F73/0/INZ1017.pdf) - lưu ý là câu G2-mục đích nhập cảnh (trang số 10): các bạn nhớ ghi thêm là có nhu cầu nhập cảnh New Zealand nhiều lần nha !
2. Check list hồ sơ (cái này bản thân mình nộp giấy tờ gì thì phải đánh dấu vô cột kế bên, form có thể lên TT Services xin rồi đánh dấu luôn hoặc download tai đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/249B9DD6-8414-44EF-8217-2CE1191B54D4/0/Visitor..)
3. Tờ khai về gia đình (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/51C488C8-6686-4D0E-8D7A-2E742708C9D3/0/FamilySupplementaryQuestionaireFeb2013.pdf)
4. 02 tấm hình kich cở passport dán vào form INZ 1017.
5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng).
6. Giấy xác nhận số dư tiền tiết kiệm và sao kê tài khoản ngân hàng bằng tiếng Việt và tiếng Anh (mình chỉ chứng minh tài chính có 23 triệu VND thôi)
7. Giấy xác nhận công tác dịch tiếng Anh hoặc làm bản song ngữ Việt-Anh.
8. E-Visa du lịch Úc (vì mình nhập cảnh Úc rồi bay qua New Zealand)
9. Xác nhận đặt vé máy bay tất cả các chặng bay + Khách sạn tại New Zealand
10. Biên lai Lệ phí đóng tiền Visa USD145 tại bật kỳ chi nhánh nào của Ngân hàng ANZ
11. Khi hồ sơ đã đầy đủ, nhân viên TT Services sẽ nhận hồ sơ và thu phí dịch vụ là 925.000 VND 1 người

Cuối cùng mình và bạn mình được Visa Multiple Entry thời hạn 02 năm, LSQ xét duyệt cực nhanh, buổi sáng đi ANZ nộp phí Visa, buổi chiếu ngày 12/5/2015 nộp hồ sơ tại TT Services, ngày 13/5/2015 LSQ New Zealand mới nhận được bộ hồ sơ của tui mình từ TT Services chuyển qua. LSQ xét duyệt trong 2 ngày 14-15/5/2015 là cấp Visa Multiple entry luôn. Sáng thứ 2 ngày 18/5/2015 bên TT Services gọi ĐT cho mình lên nhận KQ hồ sơ, lúc đầu tưởng bị rớt, vì mới có chưa đầy 1 tuần mà lên nhận KQ, do Nhân viên TT Services nói là LSQ NZL thường xét duyệt nhanh nhất 2 tuần.

Xin chú ý là phải đi nộp lệ phí visa USD145/1Visa ở ANZ trước rồi mới đến TT Services nộp hồ sơ, đồng thời nhớ đem theo 925.000 VND để nộp lệ phí dịch vụ cho Cty TT Services nữa.

Nói chung, Visa New Zealand hơi mắc so với Visa Úc (mắc về phí Visa cũng như là phí của Cty dịch vụ), nhưng đổi lại Visa New Zealand lại cho thời hạn đến 02 năm vô ra nhiều lần.

NangCaoNguyen
19-05-2015, 22:49
Bạn chụp X-ray theo hướng dẫn ở web. Hay mình tự khám ở các Bv ko chỉ định?

poweryang
20-05-2015, 06:52
Bạn chụp X-ray theo hướng dẫn ở web. Hay mình tự khám ở các Bv ko chỉ định?

Chào bạn,

Mình không có chụp X-Ray, nếu xin Travel Visa NZL ở không quá 3 tháng thì không cần chụp X-Ray. Nếu bạn có ý định ở NZL lâu hơn, thì bạn phải chụp X-Ray theo hướng dẫn trên Web của Immigration NZL.
Các đây 3 năm, mình có xin được Working Holidays Visa NZL được ờ NZL đến 12 tháng thì lúc đó mình có đi chụp X-Ray ở BV SOS Int'l rồi scan nộp cho ĐSQ ở bên Bangkok. Nếu xin Visa travel thì không cần đâu bạn.

cuntip
01-06-2015, 17:24
poweryang ơi, lịch trình của bạn đi vào ngày nào vậy.
M cũng dự kiến đi Úc rồi tới New Zealand. Bạn có kinh nghiệm đi chơi và nghỉ ở đâu (cho rẻ) thì tư vấn cho mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
P.s: Bạn có thể cho m số đt của bạn để hỏi cho tiện được ko. Ngày mai mình mới nộp HS xin Visa New Zealand, sau đó mới xin Visa Úc, dự kiến 16/7/2015 m sẽ khởi hành.

poweryang
01-06-2015, 21:07
poweryang ơi, lịch trình của bạn đi vào ngày nào vậy.
M cũng dự kiến đi Úc rồi tới New Zealand. Bạn có kinh nghiệm đi chơi và nghỉ ở đâu (cho rẻ) thì tư vấn cho mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
P.s: Bạn có thể cho m số đt của bạn để hỏi cho tiện được ko. Ngày mai mình mới nộp HS xin Visa New Zealand, sau đó mới xin Visa Úc, dự kiến 16/7/2015 m sẽ khởi hành.

Chào bạn,

Mình đi từ 13/6/2015 đến 21/6/2015. Mình đi Úc, nhưng qua New Zealand chơi có 4 ngày thôi.
Đi Queenstown-New Zealand trong tháng 6 này, hy vọng có thể ngắm tuyết rơi, hihi !
Mình thì lần đầu tiên đi Queenstown, nên cũng không biết thế nào. Lần trước mình đi Auckland thồi ah !
Bạn hãy inbox số ĐTDD của bạn cho mình ! Mình sẽ trả lời thông tin cho bạn.
Xin cám ơn bạn !

cuntip
02-06-2015, 15:25
Poweryang ơi, lịch trình đi của bạn thế nào, ở Sydney thì bạn ở đâu vậy, nếu có thể tư vấn sớm giúp m để m đặt nhé.

Cảm ơn bạn

poweryang
04-06-2015, 11:36
Poweryang ơi, lịch trình đi của bạn thế nào, ở Sydney thì bạn ở đâu vậy, nếu có thể tư vấn sớm giúp m để m đặt nhé.

Cảm ơn bạn

Chào bạn,

Sorry vì bây giờ mới trả lời nha ! Mình có send cho bạn message, nhưng không gửi đi được !
Mình 13/6/2015 này đi Úc, rồi từ Úc mới bay qua Queenstown-NZL, ở Queenstown chơi 2 ngày (book tour tại khách sạn rồi đi tham quan), Ngày 17/6/2015 mình bay qua Auckland chơi vòng vòng khu trung tâm (vì mình book KS ở ngay Queen street). Rồi mình bay từ Auckland về lại Brisbane.

Nếu bạn đi Sydney, bạn book Y Hotel gần trạm tàu điện Red Fern, giá KS cũng khá rẽ. Rồi tại Hotel bạn hãy book tour đi Blue Mountain và các vùng khác xung quanh Sydney. Nói chung, hệ thồng tàu điện, đi phà, bus của Sydney rất thuận tiện và dễ dàng đi lại, nhân viên rất lịch sự. Tại sân bay bạn có thể mua vé Zone 1/Zone 2/Zone 3 với các loại ngày 3 days hoặc 7 days pass, tùy theo nhu cầu đi tham quan của bạn.
Mấy lần trước mình đi Melbourne, Brisbane và Gold Coast đều có người nhà đưa đón tận nơi và đưa đi chơi nên mình không rành cách đi lại tại 2 vùng này. Rất mong bạn thông cảm và tìm hiểu thêm thông tin nha !
Ah, nếu bạn có ở lại Gold Coast nhớ ngồi bus đến Currumbin Century Park rất gần sân bay Gold Coast, tại đây mình có thể trực tiếp cho ăn và chụp hình với Kanguru, đà điểu, Kuala... mà không phải tốn tiền, đến buổi chiều còn có thể cho chim két hay vẹc gì đó ăn, vui lắm. Hôm trước mình đi sở thú ở Melbourne muốn chụp hình với Kanguru phải tốn thêm tiền đó.

Chúc bạn đi du lịch vui nha !

kikilupki00
06-06-2015, 15:26
hiện tại người yêu em là người quốc tịch úc dang làm ở new zealand muon viet thư mời em qua đó chơi

cho em hỏi la thư mời tự người yeu em viet roi tự ký ten gởi cho em được không?

em khong co nghe nghiep ổn định và em sinh nam 94.em chỉ co tien trong ngan hàng thoi. khong chung minh được tài chính của ba me em luon. em có hinh chup chung vs người yeu và tin nhắn

vậy tỉ lệ dau visa của em cao khong

em chỉ di du lich malayxia singapore thailand thoi

mong các anh chi tư van cho em

thanks

Rainie136
31-07-2015, 23:01
Bạn ơi giúp mình với nha. Mình cũng muốn xin visa du lịch newzealand. Mình có tham khảo mấy cty du lịch họ đòi mình phải chứng minh tài chính hơn 800trieu, chứng minh tài sản này nọ tại vì họ ko tin mình đi rồi về. Mình muốn qua thăm chị mình nhưng có vẻ khó. Phí xin visa cty du lịch đòi khoảng 3tr or 4tr mà chỉ dc 15 ngày. Bạn có thể inbox cho mình cụ thể dc ko? Thanks bạn nhiều lắm

poweryang
02-08-2015, 08:33
Bạn ơi giúp mình với nha. Mình cũng muốn xin visa du lịch newzealand. Mình có tham khảo mấy cty du lịch họ đòi mình phải chứng minh tài chính hơn 800trieu, chứng minh tài sản này nọ tại vì họ ko tin mình đi rồi về. Mình muốn qua thăm chị mình nhưng có vẻ khó. Phí xin visa cty du lịch đòi khoảng 3tr or 4tr mà chỉ dc 15 ngày. Bạn có thể inbox cho mình cụ thể dc ko? Thanks bạn nhiều lắm

Chào bạn,

Bạn cứ lên địa chỉ sau đây nha:
Yoco Building, 5th Floor

Còn chi tiết về hồ sơ, bạn cứ chuẩn bị y chan như mình đã liệt kê bên trên là OK rồi. Bạn không nên nghe theo mấy công ty dịch vụ, chỉ tốn thêm tiền thôi.

Nếu bạn có công việc làm ổn định tại Việt Nam, có thể chứng minh tài chính khoảng 5000 USD là ổn rồi. Sau đó lên TT Service theo địa chỉ bên trên, họ sẽ bắt mình có đầy đủ hồ sơ mới cho nộp. Nếu không đủ hồ sơ thì người ta không có nhận. Bạn chịu khó chạy lên chạy xuống vài lần TT Service còn đở hơn là tốn tiền cho tụi dịch vụ mà còn phải chứng minh tùm lum tài chính tài sản.

Mustafa
03-08-2015, 09:40
Cho mình hỏi chút:
NẾu có Visa úc hoặc NZ thì có vào nước kia được ko? Mình "nghe nói" là được phải ko nhỉ?

usranger
03-08-2015, 10:19
Cho mình hỏi chút:
NẾu có Visa úc hoặc NZ thì có vào nước kia được ko? Mình "nghe nói" là được phải ko nhỉ?

Không nhé hihi.

-Nhưng công dân NZ và Úc dc phép qua lại sinh sống như 1 nước, chỉ ko có quyền bầu cử. Công dân NZ được qua Úc ở đến hết đời, hưởng trợ cấp y tế, giáo dục y chang như dân Úc và ngược lại.

poweryang
05-08-2015, 11:03
Cho mình hỏi chút:

Chào bạn,

Theo mình biết, thì nếu có Visa Permanent Resident (PR Visa) của Úc thì được vào New Zealand không cần phải xin Visa. Vì bà chị hai của mình vừa đi du lịch New Zealand bằng PR Visa Úc. Immigration Officer NZL đóng dấu nhập cảnh vào Passport Việt Nam của chị mình mà không có hỏi hang gì thêm. Chắc là họ cũng nhìn thấy được E-Visa trên hệ thống.

Còn ngược lại có PR Visa New Zealand có được nhập cảnh vào Úc không, thì mình không thấy thông tin ! Hình như là phải xin Visa nhập cảnh Úc thì phải !

usranger
05-08-2015, 15:38
Chào bạn,

Theo mình biết, thì nếu có Visa Permanent Resident (PR Visa) của Úc thì được vào New Zealand không cần phải xin Visa. Vì bà chị hai của mình vừa đi du lịch New Zealand bằng PR Visa Úc. Immigration Officer NZL đóng dấu nhập cảnh vào Passport Việt Nam của chị mình mà không có hỏi hang gì thêm. Chắc là họ cũng nhìn thấy được E-Visa trên hệ thống.

Còn ngược lại có PR Visa New Zealand có được nhập cảnh vào Úc không, thì mình không thấy thông tin ! Hình như là phải xin Visa nhập cảnh Úc thì phải !

Cái này ưu đãi dành cho thường trú nhân định cư tại Úc rồi. Với visa du lịch như các bạn trong này thì bắt buộc phải có visa riêng từng nước mới dc vào.

kikilupki00
10-08-2015, 10:47
ban ơi mình co nguoi yeu quoc tich úc làm viec tai newzealand.bây giờ muốn mời mình qua du lich mà mình sinh nam 94 đang bảo lưu ket quả hoc tập nen khong có chung minh duoc viec làm hay viec hoc.tai khoan ngan hàng thi co 85 trieu thoi.nguoi yeu minh viet thư mời vậy đi nộp co duoc khong.có de xin visa ko.mong add cho mình ý kiến

poweryang
10-08-2015, 12:38
ban ơi mình co nguoi yeu quoc tich úc làm viec tai newzealand.bây giờ muốn mời mình qua du lich mà mình sinh nam 94 đang bảo lưu ket quả hoc tập nen khong có chung minh duoc viec làm hay viec hoc.tai khoan ngan hàng thi co 85 trieu thoi.nguoi yeu minh viet thư mời vậy đi nộp co duoc khong.có de xin visa ko.mong add cho mình ý kiến

Chào bạn,

Bạn cũng chuẩn bị hồ sơ như đã liệt kê đầy đủ theo post bên trên, rồi bạn chuẩn bị thêm form sau đây nha:
http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/31F1BFFC-2BB2-442D-981A-30FB01F4C18E/0/INZ1025.pdf

Rồi bạn cứ đi nộp xem sao, được hay không còn tùy thuộc vào sự xét duyệt của LSQ NZL bạn à.
Vì theo mình, nếu đã có bảo lảnh thì chứng minh tài chính không cần thiết lắm. Tuy nhiên, bạn không có ràng buộc gì tại VN, nên không biết có được hay không.

minhdang_nguyen
28-10-2015, 11:14
[QUOTE=poweryang;1281415]Chào các bạn,

Mình vừa xin được Visa du lịch tự túc New Zealand vào ngày hôm qua, xin chia sẽ thông tin với các bạn như sau:

Nơi nộp Hồ sơ:
Yoco Building, 5th Floor
(Cty này gần giống như IOM/VFS Global chuyên tiếp nhận hồ sơ thị thực cho LSQ New Zealand tai TP.HCM)
Mình có trực tiếp lên LSQ New Zealand tại TP.HCM và bị hướng dẫn qua TT Services.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.immigration.govt.nz/migrant/stream/visit/visitors/LinkAdministration/ToolboxLinks/officeandfeescalculator.htm?level=2

1. Đơn xin Visa - Form INZ 1017 (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/3CEE1C20-BA66-45ED-ABE7-7697DDC12F73/0/INZ1017.pdf) - lưu ý là câu G2-mục đích nhập cảnh (trang số 10): các bạn nhớ ghi thêm là có nhu cầu nhập cảnh New Zealand nhiều lần nha !
2. Check list hồ sơ (cái này bản thân mình nộp giấy tờ gì thì phải đánh dấu vô cột kế bên, form có thể lên TT Services xin rồi đánh dấu luôn hoặc download tai đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/249B9DD6-8414-44EF-8217-2CE1191B54D4/0/Visitor..)
3. Tờ khai về gia đình (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/51C488C8-6686-4D0E-8D7A-2E742708C9D3/0/FamilySupplementaryQuestionaireFeb2013.pdf)
5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng).
6. Giấy xác nhận số dư tiền tiết kiệm và sao kê tài khoản ngân hàng bằng tiếng Việt và tiếng Anh (mình chỉ chứng minh tài chính có 23 triệu VND thôi)
10. Biên lai Lệ phí đóng tiền Visa USD145 tại bật kỳ chi nhánh nào của Ngân hàng ANZ
11. Khi hồ sơ đã đầy đủ, nhân viên TT Services sẽ nhận hồ sơ và thu phí dịch vụ là 925.000 VND 1 người

Cuối cùng mình và bạn mình được Visa Multiple Entry thời hạn 02 năm, LSQ xét duyệt cực nhanh, buổi sáng đi ANZ nộp phí Visa, buổi chiếu ngày 12/5/2015 nộp hồ sơ tại TT Services, ngày 13/5/2015 LSQ New Zealand mới nhận được bộ hồ sơ của tui mình từ TT Services chuyển qua. LSQ xét duyệt trong 2 ngày 14-15/5/2015 là cấp Visa Multiple entry luôn. Sáng thứ 2 ngày 18/5/2015 bên TT Services gọi ĐT cho mình lên nhận KQ hồ sơ, lúc đầu tưởng bị rớt, vì mới có chưa đầy 1 tuần mà lên nhận KQ, do Nhân viên TT Services nói là LSQ NZL thường xét duyệt nhanh nhất 2 tuần.

Xin chú ý là phải đi nộp lệ phí visa USD145/1Visa ở ANZ trước rồi mới đến TT Services nộp hồ sơ, đồng thời nhớ đem theo 925.000 VND để nộp lệ phí dịch vụ cho Cty TT Services nữa.

Nói chung, Visa New Zealand hơi mắc so với Visa Úc (mắc về phí Visa cũng như là phí của Cty dịch vụ), nhưng đổi lại Visa New Zealand lại cho thời hạn đến 02 năm vô ra nhiều lần.[/

Chào bạn poweryang,
Mình cũng chuẩn bị hồ sơ xin visa New Zealand nhưng thấy bạn ghi <5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng). mình không hiểu? Không cần dịch công chứng ?

ut_huynh
28-10-2015, 14:36
Chào minhdang_nguyen, theo mình hiểu thì ý của người viết là đem những giấy tờ đó ra dịch và đóng dấu tại Cty dịch thuật luôn, chứ không cần ra mấy chỗ công chứng thêm cho tốn tiền.

minhdang_nguyen
28-10-2015, 17:26
Cám ơn bạn ut_huynh nhieu.

poweryang
29-10-2015, 12:35
Chào bạn poweryang,
Mình cũng chuẩn bị hồ sơ xin visa New Zealand nhưng thấy bạn ghi <5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng). mình không hiểu? Không cần dịch công chứng ?

Chào bạn,

Hôm trước mình nộp hồ sơ thì theo như mình đã hỏi đi hỏi lại cô nhân viên nhận hồ sơ thì hoàn toàn không cần công chứng. Chỉ cần dịch thuật và công ty dịch đóng dấu ký tên là được rồi.

Hiện tại, Immigration New Zealand có cho nộp online rồi. Các bạn tìm hiểu thêm thông tin tại đường link dưới đây nha ! Có bạn trên phuot.vn cũng apply online thành công và được cấp Visa Multiple Entry 02 năm.

https://www.immigration.govt.nz/secure/Login+Visitor.htm

Xin lưu ý là khi được chấp thuận cấp Visa, các bạn vẫn phải lên TT Service nộp passport + đóng phí dịch vụ 700.000 VND riêng lẻ nữa (chưa bao gồm phí travel visa đã nộp online bằng thẻ tín dụng trực tiếp tại trang website Immigration New Zealand ngay lúc apply online).

minhdang_nguyen
29-10-2015, 16:26
Cám ơn bạn poweryang nhieu nha

hungom84
21-11-2015, 20:25
Chào các bạn,

Nơi nộp Hồ sơ:
Yoco Building, 5th Floor

Nói chung, Visa New Zealand hơi mắc so với Visa Úc (mắc về phí Visa cũng như là phí của Cty dịch vụ), nhưng đổi lại Visa New Zealand lại cho thời hạn đến 02 năm vô ra nhiều lần.

Xin Chào Bạn poweryang,

Rất vui vì được làm quen bạn trên diễn đàn, bạn vui lòng có thể cho mình hỏi tí:

-Mình dự định đi Úc rồi ghé New Zealand chơi luôn. Bạn cho mình hỏi là mình cần có visa Úc trước hay sao rồi mới xin được visa NZL. Trong trường hợp đi NZL mà phải connecting fly ở Úc thì mình có phải cần visa Úc trứoc không; đó là lý do vì sao mà mình muốn xin luôn visa Úc cho tiện đường bay. Mình muốn điền thông tin này trong mục lý do xin multy entries trên form xin visa Úc(vì mình chưa hiểu thủ tục Pháp lý) vui lòng cho mình xin thông tin chia sẻ.

_ Nếu mình không đi Úc mà chuyến bay vẫn transit ở Úc(connecting fly) thì họ có yêu cần visa Úc không.

Thanks poweryang so much

dennis_lv
22-11-2015, 08:41
Hi hungom84,
Nếu bạn xin dc visa NZ mà không có visa úc thì nên book vé máy bay tránh hành trình transit tại úc. Bạn có thể book vé của Jet Star Asia hoặc Air New Zealand quá cảnh ở SIN hoặc BKK.
Quốc tịch VN nếu bạn chỉ Transfer ơ úc thôi ko nhập cảnh bạn vẫn phải xin Visa Quá cảnh nhé. Nếu xin dc visa quá cảnh bạn dc phép vào úc trong vòng 72hrs.

poweryang
22-11-2015, 11:54
Xin Chào Bạn poweryang,

Rất vui vì được làm quen bạn trên diễn đàn, bạn vui lòng có thể cho mình hỏi tí:

-Mình dự định đi Úc rồi ghé New Zealand chơi luôn. Bạn cho mình hỏi là mình cần có visa Úc trước hay sao rồi mới xin được visa NZL. Trong trường hợp đi NZL mà phải connecting fly ở Úc thì mình có phải cần visa Úc trứoc không; đó là lý do vì sao mà mình muốn xin luôn visa Úc cho tiện đường bay. Mình muốn điền thông tin này trong mục lý do xin multy entries trên form xin visa Úc(vì mình chưa hiểu thủ tục Pháp lý) vui lòng cho mình xin thông tin chia sẻ.

_ Nếu mình không đi Úc mà chuyến bay vẫn transit ở Úc(connecting fly) thì họ có yêu cần visa Úc không.

Thanks poweryang so much

Chào bạn hungom84,

Theo mình, bạn nên xin Visa Úc trước, vì hầu như các giấy tờ hồ sơ chuẩn bị để nộp Visa Úc, cũng sẽ được sử dụng để nộp Visa NZL. Tuy nhiên, một số giấy tờ nộp LSQ Úc không cần dịch công chứng (bạn xem thêm thông tin bên mục "Thông tin Visa du lịch Úc" nha, các bạn trên phuot.vn đều chia sẽ rất đầy đủ). Còn đối với Visa NZL thì bạn sẽ phải dịch toàn bộ các giấy tờ tiếng Việt hoặc ngôn ngữ khác ra tiếng Anh (Công ty dich thuật dịch+đóng dấu hoăc dịch công chứng tư pháp đều được).
Bạn cứ điền vào form 1419 là bạn muốn vào Úc nhiều lần để đi tham quan NZL rồi quay lại Úc mới về VN (kèm theo vé máy bay đi NZL chứng minh nếu có), nếu được Visa Úc rồi mới xin Visa NZL có lẻ sẽ dễ dàng hơn. Cái này là lúc trước mình xin Visa Úc, mình có nộp kèm theo vé, vì mình làm liều luôn, book vé máy bay giá rẻ của Jetstar đi NZL không hoàn không hủy được.

Nếu bạn muốn quá cảnh ở Úc, cho dù bạn chỉ ở trong sân bay thôi, bạn vẫn phải có Visa Transit Úc (Australian Visa Subclass 771), vì vậy bạn nên xin Visa du lịch Úc cho rồi. Nếu không, bạn phải quá cảnh Singapore hoặc các quốc gia không cần visa khác để nối chuyến đến NZL.

Chúc bạn sớm xin được Visa và đi du lịch vui nha !

hungom84
23-11-2015, 15:08
Hi hungom84,
Nếu bạn xin dc visa NZ mà không có visa úc thì nên book vé máy bay tránh hành trình transit tại úc. Bạn có thể book vé của Jet Star Asia hoặc Air New Zealand quá cảnh ở SIN hoặc BKK.
Quốc tịch VN nếu bạn chỉ Transfer ơ úc thôi ko nhập cảnh bạn vẫn phải xin Visa Quá cảnh nhé. Nếu xin dc visa quá cảnh bạn dc phép vào úc trong vòng 72hrs.

Chào dennis-lv,

Thanks quá nhiều, vì quá hữu ích

hungom84
23-11-2015, 15:09
Chào bạn hungom84,

Theo mình, bạn nên xin Visa Úc trước, vì hầu như các giấy tờ hồ sơ chuẩn bị để nộp Visa Úc, cũng sẽ được sử dụng để nộp Visa NZL. Tuy nhiên, một số giấy tờ nộp LSQ Úc không cần dịch công chứng (bạn xem thêm thông tin bên mục "Thông tin Visa du lịch Úc" nha, các bạn trên phuot.vn đều chia sẽ rất đầy đủ). Còn đối với Visa NZL thì bạn sẽ phải dịch toàn bộ các giấy tờ tiếng Việt hoặc ngôn ngữ khác ra tiếng Anh (Công ty dich thuật dịch+đóng dấu hoăc dịch công chứng tư pháp đều được).
Bạn cứ điền vào form 1419 là bạn muốn vào Úc nhiều lần để đi tham quan NZL rồi quay lại Úc mới về VN (kèm theo vé máy bay đi NZL chứng minh nếu có), nếu được Visa Úc rồi mới xin Visa NZL có lẻ sẽ dễ dàng hơn. Cái này là lúc trước mình xin Visa Úc, mình có nộp kèm theo vé, vì mình làm liều luôn, book vé máy bay giá rẻ của Jetstar đi NZL không hoàn không hủy được.

Nếu bạn muốn quá cảnh ở Úc, cho dù bạn chỉ ở trong sân bay thôi, bạn vẫn phải có Visa Transit Úc (Australian Visa Subclass 771), vì vậy bạn nên xin Visa du lịch Úc cho rồi. Nếu không, bạn phải quá cảnh Singapore hoặc các quốc gia không cần visa khác để nối chuyến đến NZL.

Xin Chào Bạn poweryang,

Chân thành cám ơn các bạn, tấ cả các bài viết đều quá tuyệt vời

Thanks much

hungom84
23-11-2015, 16:36
Chào bạn hungom84,

Chào bạn poweryang,

Trong trường hợp mình muốn đặt vé để giữ chổ thôi(holding) để làm visa trước- không bị charge fee trước( giống như vietnam airlines). Hành trình từ Úc qua New Zealand. Các bạn có kinh nghiệm, cho mình hỏi là có hãng hành không nào không? Bên Úc thì có hãng Virgin Airline, nhưng chỉ cho hold vé domestic và mất 10 dollar.

Thanks

ALI
29-11-2015, 01:30
Bạn ơi, có cần lịch trình chi tiết chuyến đi ko ạ?

poweryang
29-11-2015, 10:40
Bạn ơi, có cần lịch trình chi tiết chuyến đi ko ạ?

Chào bạn,

Theo mình nghỉ, nếu bạn chưa có book vé máy bay và chưa có booking hotel thì bạn nên làm lịch trình tham quan kèm theo hồ sơ nha ! Để LSQ NZL biết bạn định đi đâu và ở đâu !

Lần trước mình nộp hồ sơ tại TT Service (giống VFS, chuyên nhận hồ sơ dùm LSQ NZL) thì cô nhân viên nhận hồ sơ của mình và bạn mình vào xem kỹ lắm, phải đầy đủ theo check-list thì người ta mới nhận, lúc đó mình không có nộp lịch trình tham quan, nhưng cô đó nói là có booking vé máy bay và booking KS cũng được rồi !

Bạn nên nộp online nha, vì đỡ phải mất công chạy đi chạy lại nộp tiền ở ngân hàng ANZ rồi lại chay qua TT Service nộp nữa, toàn bộ hồ sơ bạn scan thành tứng loại theo check-list trong Account đăng nhập Visa NZL online của bạn là OK, rồi thanh toán phí băng thẻ tín dụng hoặc thẻ ghi nợ online luôn !

Ban xem thêm post phía bên trên để biết thông tin nha !

Chúc bạn sớm xin được visa du lịch NZL !

kanguyen
03-12-2015, 15:25
Thông tin của bạn poweryang thật hữu ích. Cho mình hỏi bạn và bạn nào apply visa online 1 câu nhé. Mình ở HN nên sẽ apply visitor visa online. Trong phần upload documents họ yêu cầu mình upload pdf form gọi là Evidence you have paid for onward travel. Mình có google thì nó giải thích là có thể là nhiều thứ trong đó có thể là actual travel tickets, paid booking etc...Booking hotels, tickets thì dễ nhưng mình đâu đã trả đâu. Các bạn giải quyết nó thế nào?
Mình cảm ơn trước :D

poweryang
03-12-2015, 20:32
Thông tin của bạn poweryang thật hữu ích. Cho mình hỏi bạn và bạn nào apply visa online 1 câu nhé. Mình ở HN nên sẽ apply visitor visa online. Trong phần upload documents họ yêu cầu mình upload pdf form gọi là Evidence you have paid for onward travel. Mình có google thì nó giải thích là có thể là nhiều thứ trong đó có thể là actual travel tickets, paid booking etc...Booking hotels, tickets thì dễ nhưng mình đâu đã trả đâu. Các bạn giải quyết nó thế nào?
Mình cảm ơn trước :D

Chào bạn,

Theo mình hiểu, "Evidence you have paid for onward travel" chính là yêu cầu cung cấu thông tin chuyến đi của bạn: ban có thể cung cấp chứng minh tài chính cho chuyến đi (có support vé máy bay càng tốt) và book KS qua agoda.com có hổ trợ free cancelation. Rồi bạn scan hết vào 1file upload lên !

Lần trước là mình có kèm theo vé máy bay và booking KS trong hồ sơ giấy nộp TT Service !

kanguyen
03-12-2015, 22:25
Chào bạn,

Theo mình hiểu, "Evidence you have paid for onward travel" chính là yêu cầu cung cấu thông tin chuyến đi của bạn: ban có thể cung cấp chứng minh tài chính cho chuyến đi (có support vé máy bay càng tốt) và book KS qua agoda.com có hổ trợ free cancelation. Rồi bạn scan hết vào 1file upload lên !

Lần trước là mình có kèm theo vé máy bay và booking KS trong hồ sơ giấy nộp TT Service !

Cảm ơn bạn nha. Mình cũng nghĩ là chỉ có cái đó thôi, chứ các ĐSQ cũng ko khuyến khích việc mua thật trước khi đc visa. Bạn poweryang đi về chưa? Mình coi ảnh bạn mình đi NZ mà cứ như là trong mộng hahaha. Nước gì mà đẹp thế :))

fresh_air
03-12-2015, 23:55
Cảm ơn bạn nha. Mình cũng nghĩ là chỉ có cái đó thôi, chứ các ĐSQ cũng ko khuyến khích việc mua thật trước khi đc visa. Bạn poweryang đi về chưa? Mình coi ảnh bạn mình đi NZ mà cứ như là trong mộng hahaha. Nước gì mà đẹp thế :))

Khi điền đơn, bạn có thể chọn: tôi có đủ tiền để mua vé máy bay sau; lúc upload doc bạn ko phải upload proof of onward travel. Nếu bạn chon: tôi đã mua vé máy bay thì bạn phải upload cái reservation lên.

kanguyen
05-12-2015, 13:19
Khi điền đơn, bạn có thể chọn: tôi có đủ tiền để mua vé máy bay sau; lúc upload doc bạn ko phải upload proof of onward travel. Nếu bạn chon: tôi đã mua vé máy bay thì bạn phải upload cái reservation lên.

Bạn fresh_air chắc apply online nên mình hỏi thêm câu nữa: Sao ko có phần nào trong application form hỏi về multiple entry nhỉ? Mình cũng muốn đc cái này vì mình nghĩ NZ rất đẹp nên muốn quay lại. Phí visa cũng đắt nữa. Mình upload xong hết, thấy declaration xong tới phần payment là hết để submit.

poweryang
05-12-2015, 19:05
Bạn fresh_air chắc apply online nên mình hỏi thêm câu nữa: Sao ko có phần nào trong application form hỏi về multiple entry nhỉ? Mình cũng muốn đc cái này vì mình nghĩ NZ rất đẹp nên muốn quay lại. Phí visa cũng đắt nữa. Mình upload xong hết, thấy declaration xong tới phần payment là hết để submit.

Chào bạn,

Mình đi du lịch NZL về hồi cuối tháng 06/2015, mình đi Queenstown, có núi tiết rất đẹp, nhiều khi còn có tuyết rơi nữa chứ. Rồi mình mới đi Auckland ! Mình chỉ có tham quan tại 02 địa điểm này thôi ! Lần sau có dịp sẽ đi Wellington và Chrischurch !

Theo như 1 bạn trên phuot này đã apply online thành công, bạn đó nói là không có mục để điền/đánh dấu cấp Visa NZL nhiều lần, nhưng bạn đó cũng giống bạn muốn xin Multi-entry ! Nhưng cuối cùng, bạn đó cũng được cấp Multi-entry 02 năm, y chan như mình vậy đó !
Cho dù apply bằng giấy tờ nộp trực tiếp tại TT Service, trong đơn xin visa có cầu hỏi gần cuối hỏi về mục đích du lịch NLZ có thể điền thêm vài chữ là mình muốn quay lai NZL tham quan nữa, nhưng cũng chưa chắc là LSQ NZL sẽ cấp cho bạn Multi-entry đâu !
Vì vậy, bạn cứ apply online thử xem nha ! Mình nghỉ là tùy từng trường hợp hồ sơ mà LSQ NZL sẽ xem xét và cấp single/Multi-entry !

hungom84
06-12-2015, 21:56
Chào bạn hungom84,

Chào poweryang ,

Xin cám ơn vì sự góp ý rất hữu ích và tuyệt vời !!!!!!!

kanguyen
07-12-2015, 10:43
Chào bạn,

Mình đi du lịch NZL về hồi cuối tháng 06/2015, mình đi Queenstown, có núi tiết rất đẹp, nhiều khi còn có tuyết rơi nữa chứ. Rồi mình mới đi Auckland ! Mình chỉ có tham quan tại 02 địa điểm này thôi ! Lần sau có dịp sẽ đi Wellington và Chrischurch !

Theo như 1 bạn trên phuot này đã apply online thành công, bạn đó nói là không có mục để điền/đánh dấu cấp Visa NZL nhiều lần, nhưng bạn đó cũng giống bạn muốn xin Multi-entry ! Nhưng cuối cùng, bạn đó cũng được cấp Multi-entry 02 năm, y chan như mình vậy đó !
Cho dù apply bằng giấy tờ nộp trực tiếp tại TT Service, trong đơn xin visa có cầu hỏi gần cuối hỏi về mục đích du lịch NLZ có thể điền thêm vài chữ là mình muốn quay lai NZL tham quan nữa, nhưng cũng chưa chắc là LSQ NZL sẽ cấp cho bạn Multi-entry đâu !
Vì vậy, bạn cứ apply online thử xem nha ! Mình nghỉ là tùy từng trường hợp hồ sơ mà LSQ NZL sẽ xem xét và cấp single/Multi-entry !

Vậy poweryang phải dùng cho hết tiền cái visa multiple entry nè đi, haha. Ở NZ vẫn còn nhiều nơi đẹp lắm. Bạn đi Queentowns có đi đc Milford Sound và các nơi khác quanh đó luôn ko?

Mình submit online rồi. Ko hiểu online thì thường bao h có kết quả nhỉ? Mình còn phải gửi thư passport vào tp HCM qua bưu điện. Mình đang phân vân ko biết sử dụng dịch vụ bưu điện nào cho yên tâm :)

poweryang
08-12-2015, 09:32
Vậy poweryang phải dùng cho hết tiền cái visa multiple entry nè đi, haha. Ở NZ vẫn còn nhiều nơi đẹp lắm. Bạn đi Queentowns có đi đc Milford Sound và các nơi khác quanh đó luôn ko?

Mình submit online rồi. Ko hiểu online thì thường bao h có kết quả nhỉ? Mình còn phải gửi thư passport vào tp HCM qua bưu điện. Mình đang phân vân ko biết sử dụng dịch vụ bưu điện nào cho yên tâm :)

Chào bạn,

Mình chưa có dự tính gì hết, định để dành tiền đi châu Âu vào năm 2017 bạn à !
Kế hoạch của năm sau là mình tháng 10/2016 đi Los Angeles tham dự đám cưới của em họ, rồi tháng 11/2015 đi Guam (vì mình đã lỡ book vé rẻ của Cebu Pacific Air rồi, khứ hồi gồm thuế+phí có 89USD thôi à).

Theo mình biết thì bạn trên phượt nộp online chỉ 02 tuần thôi là có KQ rồi. Về chuyển phát nhanh, bạn ra bưu điện cấp tỉnh để hỏi thông tin và chuyển phát nhanh dạng thư đảm bảo cho an toàn !

Chúc bạn sớm xin được Visa nhé !

fresh_air
11-12-2015, 11:54

Mình thấy họ làm khá nhanh. Như trường hợp của mình, nộp CN thì thứ 6 họ kêu đi nộp hộ chiếu. Sau đó thứ 4 mình nộp hộ chiếu, sáng thứ 5 TTServices báo đã chuyển cho LSQ, và ngay trong sáng đó nhận được thư báo kquả. Mình làm tháng trước và thấy họ kêu từ tháng 11 tới tháng 1 là cao điểm do nhiều hồ sơ du học nên cũng ko ngờ là nhanh như vậy.

hangocngan
07-03-2016, 10:13
Chào các bạn, mình xin chia sẻ một chút về kinh nghiệm xin visa du lịch New Zealand thành công sau khi đã fail vài lần hehe. Thông tin thêm để các bạn tham thảo là mình độc thân, tuổi cũng không trẻ, nói chung thuộc độ tuổi mà đi nước nào họ cũng nghĩ là đi tìm chồng ấy :D. Các bạn có thể đọc thêm các bài viết khác về du lịch New Zealand của mình ở blog: http://nganbalo.com/?p=52454. Cần giúp đỡ cứ nhắn mình nhé, mình sẽ cố gắng giải đáp.

1. Tải mẫu đơn inz 1017 + mẫu tờ khai gia đình và check list. Điền đầy đủ thông tin và ngày dự kiến đến và rời nz

2. Về hồ sơ cá nhân của các bạn:

A. Hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đừng ghi là nghĩ không lương hay có lương làm gì, xin dưới 3 tuần thôi nha bạn vì lần trước họ đánh rớt visa mình lý do là không tin cty cho nghỉ 1 tháng) bạn cứ lên kế hoạch xin 2 or 3 tuần. Sau khi có visa chơi 1 thang cũng ko sao, thường thì họ cấp visa maximum ở 30 ngày. Trong thời hạn hiệu lực 3 tháng.

B. Chứng minh quay về: nếu bạn có đứng tên giấy tờ nhà thì càng tốt. Nếu không có thì sang tên nhà cho bạn cũng được (tự làm, cha mẹ cho con cái thì phí khoảng 2 triệu là cái tên chình ình trên sổ hồng sổ đỏ). Cái này có thì tốt không có thì cũng ko sao
Nếu có giấy tờ xe máy bạn đứng tên, kẹp vô luôn

C. Tài chính: đi chơi mà trong tài khoản không tiền thì nz nó ít cấp nhưng không nhất thiết phải quá nhiều, bạn có khoảng 100 triệu trong tài khoản là quá đủ rồi. Trường hợp bạn có vài chục triệu,thì có thẻ đến ngân hàng nhờ họ chứng minh tài chính số tiền mà bạn muốn. Tức là họ sẽ cho bạn vay và dùng số tiền đó tiết kiệm lại. Chi phí khoảng 3,5% /năm / số tiền muốn vay.
Thực ra là nếu đi du lịch New Zealand thì bạn nên có ít tiền, vì tiền vé máy bay cũng hết 20 đến 30 triệu nếu đi hãng giá rẻ và transit nhiều lần.

3. Tất cả giấy tờ được dịch sang tiếng anh hết nhé, không cần phải dịch công chừng ở UBND quận đâu, làm cái đó tốn thêm tiền. Chỉ cần công ty dịch thuật đóng dấu cho bạn là được

4. Mang 2.4 triêu đến ngân hàng citi bank đóng tiền lệ phí xin visa

5. Mang tất cả hồ sơ với biên lai đến trung tâm tiếp nhận thị thực New Zealand ở lầu 5 số 41 Nguyễn Thị Minh Khai, nộp hồ sơ và nộp thêm 850k nữa nhé

6. Về nhà chờ kết quả khoảng 10 ngày là có, New Zealand không phỏng vấn, có thắc mắc họ sẽ email hỏi. Khi có kết quả họ sẽ gọi bạn đến lấy

7. Tháng 1 năm 2016 vừa rồi, New Zealand thiếu nhân lực hái cherry nên chấp nhận visa du lịch hái trong 6 tuần. Nếu bạn đi trước mùa khoảng 1 tuần bạn có thể xin hái khi đến nz (mình sẽ hướng dẫn sau)
8. Bạn có kinh nghiêm du lịch các nước thì họ sẽ cấp visa cho bạn dể dàng thôi
9. Bài viết này chỉ hướng dẫn cho các bạn có ý định du lịch thật sự, đừng nghe ai đó khuyên trốn lại New Zealand. Bởi NZ là đất nước nghiêm khắc nhất thế giới và bạn cũng ko dễ dàng xin việc được nếu bạn không có working visa nhé
Chúc các bạn có visa để tham quan du lịch đến đất nước xinh đẹp New Zealand.

Cody
12-03-2016, 15:05
đánh dấu khi cần NZ

hangocngan
15-03-2016, 11:35
Có gì cứ nhắn em :) em biết là em hỗ trợ nhiệt tình luôn ạ hehehe.

Ngoc Linh Chau
15-03-2016, 12:02
chờ bài hái cherry của bạn ;)

tinh782000
24-03-2016, 00:33
Có gì cứ nhắn em :) em biết là em hỗ trợ nhiệt tình luôn ạ hehehe.
hướng dẫn cách xin ở lại hái chery đi bạn.thanks

Ngasusu
06-04-2016, 23:07
cho mình hỏi tí bạn ơi, mình định đi new zealand thăm ngươi thân , nhưng mình mới nghỉ việc thì liệu có xin được visa không bạn? trong bài viết bạn có bảo là chứng nhận công tác là chứng nhận những cái gì vậy bạn?
+ mình nhớ từ vn đi nz không có đường bay thẳng đúng không, vậy mình phải transit, vậy mình đi đường hãng nào thì ổn ạ.
+ mình thấy người ta phải chứng minh tài chính đến tận 5000$, nhưng bạn chỉ chứng mình có 23tr vnd, mình không hiểu chô này, bạn giải thích giúp mình được không? vì mình cũng không đủ tài chính. người thân mình muốn bảo lãnh mình nhưng liệu tài chính không đủ và chưa có việc làm mới thì mình có xin được visa không bạn? Mình đang bối rối quá, bạn chỉ dẫn giúp mình nha và hồi âm giúp mình vào mail : [email protected]
Cám ơn bạn nhiều!

poweryang
14-04-2016, 23:06
cho mình hỏi tí bạn ơi, mình định đi new zealand thăm ngươi thân , nhưng mình mới nghỉ việc thì liệu có xin được visa không bạn? trong bài viết bạn có bảo là chứng nhận công tác là chứng nhận những cái gì vậy bạn?
+ mình nhớ từ vn đi nz không có đường bay thẳng đúng không, vậy mình phải transit, vậy mình đi đường hãng nào thì ổn ạ.
+ mình thấy người ta phải chứng minh tài chính đến tận 5000$, nhưng bạn chỉ chứng mình có 23tr vnd, mình không hiểu chô này, bạn giải thích giúp mình được không? vì mình cũng không đủ tài chính. người thân mình muốn bảo lãnh mình nhưng liệu tài chính không đủ và chưa có việc làm mới thì mình có xin được visa không bạn? Mình đang bối rối quá, bạn chỉ dẫn giúp mình nha và hồi âm giúp mình vào mail : [email protected]
Cám ơn bạn nhiều!

Chào bạn,

Chứng nhận công tác là Giấy xác nhận của cơ quan của mình đang làm việc, về chứng vụ và mức lương của mình cũng như là cho phép mình đi du lịch NZL. Nếu bạn mới nghỉ việc, bạn nên chứng minh mình có tài sản tại VN thì tốt hơn.

Tại VN không có chuyến bay thẳng qua NZL, bạn có thể quá cảnh Singapore/Malaysia/Thái để đến NZL nha bạn. Mình thấy nên quá cảnh Singapore thì tốt hơn, vì dịch vụ sân bay của Sin tốt.

Tốt nhất là nên chứng minh tài chính USD5,000, còn mình không có nhiều tiền, nên mình chỉ có thể chứng minh VND23tr thui ah.

Nếu bạn tự tin, bạn cứ kêu người thần viết thư mời, rồi bạn nộp hồ sơ như mình đã liệt kê ở post bên trên. Vì viên chức LSQ xét duyệt nhiều khi dễ, nhiều khi khó, cũng khó nói lắm bạn ah!

Đây là form bảo lảnh, bạn tham khảo nhé:
http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/31F1BFFC-2BB2-442D-981A-30FB01F4C18E/0/INZ1025.pdf

Thuphung23
20-05-2016, 17:15
ban ơi, cho mình hỏi. Mình muốn du lịch qua New Zealand để thăm bạn trai mình, và bạn trai mình là citizen cua New Zealand cũng làm sponsor toàn bộ chuyến đi của mình luôn. Mình đang đi làm, nhưng bây giờ tính đi du lịch 3 tháng, nên mình xin nghỉ làm luôn thì liệu có được cấp visa ko? vì mình nghỉ làm luôn nên sẽ không có giấy đồng ý nghỉ phép. Với lại mình đang có visa châu âu 5 năm nè, thì có dễ hơn ko? Mình tính qua agency lo cho, mà thấy ngta chỉ lo cao lắm là 15 ngày phải quay về rồi. Bạn tư vấn giúp mình với ah. Cám ơn bạn nhiều!

poweryang
24-05-2016, 09:16
ban ơi, cho mình hỏi. Mình muốn du lịch qua New Zealand để thăm bạn trai mình, và bạn trai mình là citizen cua New Zealand cũng làm sponsor toàn bộ chuyến đi của mình luôn. Mình đang đi làm, nhưng bây giờ tính đi du lịch 3 tháng, nên mình xin nghỉ làm luôn thì liệu có được cấp visa ko? vì mình nghỉ làm luôn nên sẽ không có giấy đồng ý nghỉ phép. Với lại mình đang có visa châu âu 5 năm nè, thì có dễ hơn ko? Mình tính qua agency lo cho, mà thấy ngta chỉ lo cao lắm là 15 ngày phải quay về rồi. Bạn tư vấn giúp mình với ah. Cám ơn bạn nhiều!

Chào bạn,

Bạn hãy xem lại các post bên trên của mình nha ! Mình cũng có nói đến việc xin Visa có NZ Citizen Sponsor đó, cũng có form người bảo lãnh luôn ở các post trên ! Tốt nhất là bạn nên có việc làm và có đầy đủ giấy tờ chứng minh công việc+nghỉ phép lúc xin Visa NZ, đến khi được cấp Visa rồi mới nộp Đơn xin thôi việc ! Nếu bạn đã nghỉ luôn sẽ hơi khó xin Visa NZ !

Bạn có thể tự tạo tài khoản trên website của Immigration New Zealand rồi scan giấy tờ theo yêu cầu từng mục trên website xong rồi submit và đóng tiền bằng credit card online luôn nha !

Khi nào nhận được email thông báo có Visa rồi mới lên TT Service ở Nguyễn Thị Minh Khai Q.1 nộp Passport bản gốc rồi đóng phí dịch vụ cho TT Service nữa là xong !

Bạn cũng có thể chuẩn bị đầy đủ hồ sơ theo hình thức giấy tờ in ra, rồi lên TT Service nộp, đóng phí đầy đủ cho họ luôn, nếu bạn không thích nộp online.

Bạn có Visa Schengen 05 năm ra vô nhiều lần, cũng là điểm cộng cho hồ sơ xin Visa NZ của bạn, nhưng còn tùy thuộc vào người xét duyệt và giấy tờ cung cấp cho LSQ NZ nữa.

Bản thân mình và các bạn trên đây thông thường thì được cấp Visa vô ra nhiều lần 02 năm, mỗi lần nhập cảnh được ở NZ tối đa 03 tháng ! Bạn nên tham khảo các post bên trên và chịu khó tự nộp hồ sơ nhé, không nên nhờ vã dịch vụ làm gì cho tốn tiền !

Chúc bạn sớm xin được Visa.

david_nganhang
02-06-2016, 03:33
Chào bạn poweYang,
CÁm ơn về tất ả chia sẽ bổ ích của bạn.
Hiện tại mình đang làm việc tại Canada (Visa multiple của Can đến 2/1/2019)
Mình có Visa Mỹ, Visa Canada( 2 visa, 1 cái study permit, 1 cái work perit dán vào hộ chiếu), Visa Schengen châu âu, visa Japan. (Mình cũng đã du lịch Thái, cam, Sing, Malay rồi).
Tài chính mình >20.000 CAD ( 17.000USD) của HSBC. giấy tờ công việc mình sẻ đem về VN đề xin visa New Zealand vào tháng 1/2017 sắp đến.

Bạn gái mình làm cho công ty nhật bản, trụ sở tại VN
Thu nhập 610USD/month
lịch sử du lịch: đã đi Cam, Thái, Sing, Malay giống mình, có visa Schengen như mình (2 đứa đi chung 6 nước châu Âu tháng 2/2016), visa du lịch Japan (2 visa) năm 2015 1 cái 3 tháng, vs vừa rồi 4/2016 1 cái 3 tháng. Di japan theo dạng tour package team building với công ty.
Sồ tiết kiệm HSBC : 13.000 CAD (10.000USD) , VietcomBank 46 trieu VND (TK công ty trả lương)
2 đứa mình đự định apply tự túc visa New Zealand để đi Auckland vs Queenstown theo bạn khả năng thành công có khả quan không. Và giấy tờ mình nghĩ cũng giống như đợt 2 đứa mình apply visa châu âu tại DSQ Pháp.

Thanks bạn nhiều lắm!

poweryang
03-06-2016, 15:48
Chào bạn poweYang,
CÁm ơn về tất ả chia sẽ bổ ích của bạn.
Hiện tại mình đang làm việc tại Canada (Visa multiple của Can đến 2/1/2019)
Mình có Visa Mỹ, Visa Canada( 2 visa, 1 cái study permit, 1 cái work perit dán vào hộ chiếu), Visa Schengen châu âu, visa Japan. (Mình cũng đã du lịch Thái, cam, Sing, Malay rồi).
Tài chính mình >20.000 CAD ( 17.000USD) của HSBC. giấy tờ công việc mình sẻ đem về VN đề xin visa New Zealand vào tháng 1/2017 sắp đến.

Bạn gái mình làm cho công ty nhật bản, trụ sở tại VN
Thu nhập 610USD/month
lịch sử du lịch: đã đi Cam, Thái, Sing, Malay giống mình, có visa Schengen như mình (2 đứa đi chung 6 nước châu Âu tháng 2/2016), visa du lịch Japan (2 visa) năm 2015 1 cái 3 tháng, vs vừa rồi 4/2016 1 cái 3 tháng. Di japan theo dạng tour package team building với công ty.
Sồ tiết kiệm HSBC : 13.000 CAD (10.000USD) , VietcomBank 46 trieu VND (TK công ty trả lương)
2 đứa mình đự định apply tự túc visa New Zealand để đi Auckland vs Queenstown theo bạn khả năng thành công có khả quan không. Và giấy tờ mình nghĩ cũng giống như đợt 2 đứa mình apply visa châu âu tại DSQ Pháp.

Thanks bạn nhiều lắm!

Chào bạn,

Mình thấy bạn và bạn gái chuẩn bị hồ sơ xin Visa NZ giống như xin Visa Pháp là đúng và hợp lý rồi đó ! Chủ yếu là chứng minh cho sứ quan biết là bạn và bạn gái có mục đích du lịch NZ (lịch trình và booking KS) và có ràng buộc phải quay lại VN (công việc và tài sản).

Bạn cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ như các post bên trên của mình hoặc hồ sơ tương tự như xin Visa châu Âu, rồi bạn và bạn gái tạo tài khoản trên website Immigration NZ xong, scan theo từng mục theo yêu cầu trên website. Bạn nên nộp online cho thuận tiện !

Lịch sử du lịch nhiều quốc gia phát triển là điểm mạnh, bạn và bạn gái có công việc làm ổn định, chứng minh tài chính rõ ràng, nên bạn cứ nộp đi, chắc là sẽ được duyệt thôi á !

Chúc bạn và bạn gái sớm xin được Visa và du lịch NZ vui nhé !

cádalợn
08-06-2016, 17:01
Bạn ơi mình gửi tn riêng không được do hộp thư bạn đầy rồi:
G1-ghi ngày khởi hành và trở về của booking vé máy bay.
G2-ghi là visit as visitor và muốn xin multiple entries (theo gợi ý của bạn).
G3-express purpose? Mình thấy nó giống G2 quá nên ghi là travel và sightseeing
Nhưng nó có express purpose starts và completed thì ghi ngày thời hạn visa mà mình muốn không hay vẫn ghi ngày của vé máy bay hả bạn? Ví dụ 01/07/16-01/07/18
Cám ơn bạn

poweryang
09-06-2016, 22:39
Bạn ơi mình gửi tn riêng không được do hộp thư bạn đầy rồi:
G1-ghi ngày khởi hành và trở về của booking vé máy bay.
G2-ghi là visit as visitor và muốn xin multiple entries (theo gợi ý của bạn).
G3-express purpose? Mình thấy nó giống G2 quá nên ghi là travel và sightseeing
Nhưng nó có express purpose starts và completed thì ghi ngày thời hạn visa mà mình muốn không hay vẫn ghi ngày của vé máy bay hả bạn? Ví dụ 01/07/16-01/07/18
Cám ơn bạn

Chào bạn,

Mình lúc trước chỉ điền có G1 và G2 thôi, trong G2 ghi luôn ý định xin multiple, còn G3 mình không có điền gì hết !

Hình như là hôm đi nộp hồ sơ, có hỏi nhân viên cần điền G3 không, không nghe người ta nói gì hết !

Bạn cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ và điền thông tin lên form, có thắc mắc cứ lên hỏi nhân viên ở TT Services, vì nếu không điền đầy đủ thông tin thì người ta không nhận hồ sơ !

thanhhuyen2016
11-06-2016, 16:23
Các bạn có nhu cầu chứng minh tài chính xin visa các nước có thể liên hệ với chungminhtaichinhvn.com (http://chungminhtaichinhvn.com/). Chungminhtaichinhvn.com (http://chungminhtaichinhvn.com/) được thành lập từ nhóm cán bộ tín dụng ngân hàng làm việc lâu năm trong ngành, am hiểu tường tận việc làm Visa cho các bạn đi nước ngoài, nên chúng tôi tích lũy những hiểu biết rất sâu về lĩnh vực này. Các bạn có nhu cầu tư vấn vui lòng liên hệ miễn phí để nhận sự tư vấn đầy đủ và an toàn nhất. Làm việc đặt chữ Tâm và chữ Tín lên hàng đầu, chúng tôi cam kết trách nhiệm hỗ trợ khách hàng hết khả năng của mình. Chúng tôi cam kết sổ tiết kiệm khách hàng mở là sổ tiết kiệm thật, tiền thật 100%, đủ tiêu chuẩn Visa của hầu hết các nước trên thế giới.

Hoạt động của chúng tôi: Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, Đồng Nai, An Giang, Tiền Giang, Gia Lai, Đắk Lắk, Cần Thơ, Bình Dương, Đà Nẵng,... và nhiều tỉnh thành khác trong cả nước.
Chungminhtaichinhvn.com (http://chungminhtaichinhvn.com/) Rất mong được hỗ trợ các bạn, vì hiện tại nhiều bạn đi du lịch nước ngoài không biết chỗ nào chứng minh tài chính uy tín và giá cả hợp lý.

TungKelvin
13-06-2016, 11:57
Bạn poweryang cho mình hỏi bạn bay tới Queenstown từ thành phố nào của Úc vậy, với lại canh vé rẻ Jetstar bay tới Queenstown thì thường tháng mấy họ mở bán hả bạn. Lịch trình của mình Hanoi - Gold Coast chiều về Sydney-Hanoi, mình search thử Gold Coast bay thẳng Queenstown giá khoảng 4.4trieu/người như vậy đã rẻ chưa hả bạn. Cám ơn bạn vì đã chia sẻ kinh nghiệm nhé!

poweryang
13-06-2016, 21:39
Bạn poweryang cho mình hỏi bạn bay tới Queenstown từ thành phố nào của Úc vậy, với lại canh vé rẻ Jetstar bay tới Queenstown thì thường tháng mấy họ mở bán hả bạn. Lịch trình của mình Hanoi - Gold Coast chiều về Sydney-Hanoi, mình search thử Gold Coast bay thẳng Queenstown giá khoảng 4.4trieu/người như vậy đã rẻ chưa hả bạn. Cám ơn bạn vì đã chia sẻ kinh nghiệm nhé!

Chào bạn,

Mình đi Queenstown từ Gold Coast đó bạn ! Thông thường thì Jetstar hay mở bán giá rẻ bất chợt lắm. Bạn hãy theo dõi thường xuyên nha ! Theo mình thì vé 4tr4 thì cũng hơi mắc đó, nhiều khi jetstar giảm còn khoảng USD130/pax thôi ah.

Bạn cố gắng canh vé thêm 1-2 tuần nữa rồi hẳn mua vé nhé !

Chúc bạn đi chơi NZ vui nha !

TungKelvin
14-06-2016, 23:01
Cám ơn bạn poweryang đã cung cấp thông tin. Chắc mình plan đi tháng 1 là mùa cao điểm nên giờ vẫn thấy vé từ Gold Coast đi Queenstown chát quá, mình sẽ chờ thêm vậy:D

hang_1988
17-06-2016, 10:09
Chào bạn, Poweryang

Cho mình hỏi một chút về việc xin visa được không?

Thứ nhất là về việc khai visa, ở mục B3 có yêu cầu khai Name and address for communication about this application. Mình khai người thân trong nhà là được đúng không ? Đến mục B4 nó hỏi Do you authorise the person stated at B3 to act on your behalf? Bắt buộc phải chọn yes ko ạ? Hay mình chọn "No" cũng được? Ở mục B6 nó hỏi là Have you received immigration advice on this application? thì chọn No đúng ko?

Thứ hai là về tờ khai câu hỏi phụ của gia đình. Cái này chỉ khai anh em ruột, anh em nuôi, bố mẹ, ông bà, chị dâu, cháu ruột ( con của anh trai em) chứ không phải khai các anh em họ đúng ko ạ ( con của cô dì chú bác rất nhiều!!!).

Thứ ba là đơn xin nghỉ phép,mình xin giấy có chữ kí của sếp thôi, có bắt buộc phải có dấu đỏ của công ty không ạ?

Mong bạn trả lời giúp mình với.
Mình xin được cám ơn trước nhé^^

poweryang
19-06-2016, 12:26
Chào bạn, Poweryang

Cho mình hỏi một chút về việc xin visa được không?

Thứ nhất là về việc khai visa, ở mục B3 có yêu cầu khai Name and address for communication about this application. Mình khai người thân trong nhà là được đúng không ? Đến mục B4 nó hỏi Do you authorise the person stated at B3 to act on your behalf? Bắt buộc phải chọn yes ko ạ? Hay mình chọn "No" cũng được? Ở mục B6 nó hỏi là Have you received immigration advice on this application? thì chọn No đúng ko?

Thứ hai là về tờ khai câu hỏi phụ của gia đình. Cái này chỉ khai anh em ruột, anh em nuôi, bố mẹ, ông bà, chị dâu, cháu ruột ( con của anh trai em) chứ không phải khai các anh em họ đúng ko ạ ( con của cô dì chú bác rất nhiều!!!).

Thứ ba là đơn xin nghỉ phép,mình xin giấy có chữ kí của sếp thôi, có bắt buộc phải có dấu đỏ của công ty không ạ?

Mong bạn trả lời giúp mình với.
Mình xin được cám ơn trước nhé^^

chào bạn,

B3 ban đánh dấu vô "same at B1". B4 và B6 bạn chọn NO nhe !

Tờ khai về gia đình, bạn chỉ khai nhân thân trực hệ thôi, cô dì chú bác hoặc anh chi em họ hàng, không cần khai nha !

Đơn xin nghỉ phép song ngữ Anh-Việt có ghi mức lương của mình phải có đóng dấu ký tên của Giám đốc nha !

Chúc bạn sớm xin được Visa đi du lịch NZ vui nhé !

voha
07-07-2016, 09:13
Cho mình hỏi xin visa New Zealand có phỏng vấn không vậy?

poweryang
10-07-2016, 09:17
Cho mình hỏi xin visa New Zealand có phỏng vấn không vậy?

Chào bạn,

Mình thì chỉ nộp hồ sơ tãi TT Services (đầu mối nhận hồ sơ Visa chỉ định của LSQ New Zealand) thôi, rồi đợi vài ngày và có Visa. Một vài bạn nộp online cũng không có phỏng vấn.
Đến thời điểm hiện tại, mình thấy trên phượt vẫn chưa có bạn nào comment là được gọi phỏng vấn hết ah!

Bạn hãy tự tin chuẩn bị hồ sơ rồi apply nha !

CaVicu
14-07-2016, 23:12
Hi cả nhà, có bạn nào có mẫu điền nháp Form xin Visa NZ này không ạ, chia sẽ cho em với ạ, em mù tiếng Anh lắm...
Cảm ơn cả nhà nhiều

hanahan
16-07-2016, 11:32
@Cavicu: Hi bạn, bạn apply online đi, trên đó hỏi mấy câu đơn giản lắm và form nhìn đỡ rối mắt hơn là form hồ sơ giấy. Cá nhân mình thích xin visa NZ vì khỏe, ngồi 1 chỗ upload hồ sơ, lên VFS nộp phí rồi chờ kết quả, không phải lấy vân tay hay chụp hình như visa Úc.

Phí 165 NZD trả qua thẻ visa khi apply online và phí cho VFS chuyển passport cho LSQ là 354.000 VND. Tuy nhiên hạn visa hên xui từng case, mình xin thì multiple 1 năm nhưng ông bạn mình xin chỉ được single 3 tháng!

Link apply
https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas

Hồ sơ chuẩn bị ngoài file hình phải là jpeg ra thì còn lại là file pdf, giấy tờ nào tiếng Việt thì dịch và chỉ cần dấu của công ty dịch thuật là được (không cần dấu công chứng sao y bản chính)

1/ Passport style photograph of your head and shoulders from the front -> file hình 4x6, file jpeg

2/ Relevant pages of the passport/travel document you will be travelling on -> scan passport

3/ Your household registration -> sổ hộ khẩu
If this document is not in English and has been translated, upload the translation

4/ Your identification card, if available -> CMND
If this document is not in English and has been translated, upload the translation

5/ Evidence that you are a bona fide applicant -> lịch trình, mặt vé máy bay, booking hostel

6/ Letter from your employer showing that your leave from work is approved -> đơn nghỉ phép

7/ Evidence that you have sufficient funds to support yourself in New Zealand -> Hợp đồng lao động, sao kê lương

8/ Evidence you have sufficient funds to pay for your onward travel * -> giấy xác nhận số dư sổ tiết kiệm, credit card

hanahan
18-07-2016, 19:04
@ i_swear_all4one: inbox của bạn full nên mình ko pm được cho bạn. Trong hồ sơ xin visa Nz online không có chỗ nào thể hiện yêu cầu xin multiple cả, chỉ là họ xét trên hồ sơ thôi. Bạn mình hồ sơ y chang, chỉ khác background du lịch (đi ít hơn tí) nộp sau 1 tháng thì lại cho single 3 tháng.

myly2409
12-08-2016, 10:10
cty mình vừa đi NZ diện công tác, mất toi tiền dịch vụ 320$/ 1 ng.

hoaian1202
17-08-2016, 09:50
Chào poweryang,bạn vui lòng cho mình hỏi là nếu mình du lịch Úc và NZ thì nên xin visa nào trước,vì trong plan du lịch phải kể rõ ra đi những đâu ? Và nếu mình book vé máy bay lẫn khách sạn mà khôngn nhận visa thì tiêu nên xin mà không cần book trước vé + ks được không nhỉ ?

lindsey
18-08-2016, 09:16
Nhà mình đã có ai xin visa du lịch New Zealand từ Hà Nội chưa ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với. Không biết xin visa nộp tại HN được không hay phải vào HCM nộp ạ?

poweryang
22-08-2016, 11:55
Chào poweryang,bạn vui lòng cho mình hỏi là nếu mình du lịch Úc và NZ thì nên xin visa nào trước,vì trong plan du lịch phải kể rõ ra đi những đâu ? Và nếu mình book vé máy bay lẫn khách sạn mà khôngn nhận visa thì tiêu nên xin mà không cần book trước vé + ks được không nhỉ ?

Chào bạn,

Theo mình thì bạn nên xin Visa Úc trước, nếu bạn được cấp Visa Úc, thì visa NZL sẽ dể hàng hơn.

Bạn không nên book vé máy bay, chỉ cần book KS trước thôi, trên agoda.com có dạng book KS free cancelation and pay later đó, book trước 5-6 tháng, rồi xin visa có KQ xong mới hủy vẫn được free.

Cả 2 Visa Úc và NZL (multuple/single entry thường có thời hạn 01 năm) đều có thể apply online và thanh toán bằng credit card hết !

Bạn cứ tự tin thử nộp lại để lấy kinh nghiệm nha !

Chúc bạn sớm xin được Visa cả 02 nước !

poweryang
22-08-2016, 11:59
Nhà mình đã có ai xin visa du lịch New Zealand từ Hà Nội chưa ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với. Không biết xin visa nộp tại HN được không hay phải vào HCM nộp ạ?

Chào bạn,

Bạn hãy nộp online đi, vào trang website: https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas tạo tài khoản,
Rồi làm theo hướng dẫn của bạn hanahan chia sẽ ở post trên đó, sau khi được cấp Visa NZL rồi mới lên VFS nộp Passport dán vô thôi ah !

lindsey
22-08-2016, 16:12
Chào bạn,

Bạn hãy nộp online đi, vào trang website: https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas tạo tài khoản,
Rồi làm theo hướng dẫn của bạn hanahan chia sẽ ở post trên đó, sau khi được cấp Visa NZL rồi mới lên VFS nộp Passport dán vô thôi ah !

Cảm ơn thông tin của bạn, bạn cho mình hỏi VFS ở HN thì ở đâu hả bạn? Nếu bay transit qua Úc (Chỉ transit tầm 1h thôi) thì vẫn phải xin visa Úc bạn nhỉ?

poweryang
24-08-2016, 09:50
Cảm ơn thông tin của bạn, bạn cho mình hỏi VFS ở HN thì ở đâu hả bạn? Nếu bay transit qua Úc (Chỉ transit tầm 1h thôi) thì vẫn phải xin visa Úc bạn nhỉ?

Chào bạn,

Bạn book vé máy bay transit Úc thì phải xin Visa nhé ! Nếu vậy thì bạn nên làm luôn cái Visa du lịch Úc apply online đi ! Sẵn tiên đã chuẩn bị bộ hồ sơ nộp NZL, thì làm thêm 1 vài giấy tờ nộp Visa du lịch Úc luôn ! Hãy tự tin apply nhé, chắc sẽ được thôi ah !

VFS hình như chưa có phụ trách mãng Visa của ĐSQ NZL tại Hà Nội, nên chắc là bạn gọi ĐT hoặc lên trực tiếp liên hệ theo thông tin như sau:
ĐSQ NZL tại Hà Nội:
New Zealand Embassy
Level 5 63 Ly Thai To Street
Hoan Kiem District
Ha Noi
Tel | +84 4 382 41481
Fax | +84 4 382 41480
Email | [email protected]
Office hours | Mon - Fri 8.30am to 12.00pm and 1.00pm to 5.00pm.

lindsey
24-08-2016, 16:53
Chào bạn,

Bạn book vé máy bay transit Úc thì phải xin Visa nhé ! Nếu vậy thì bạn nên làm luôn cái Visa du lịch Úc apply online đi ! Sẵn tiên đã chuẩn bị bộ hồ sơ nộp NZL, thì làm thêm 1 vài giấy tờ nộp Visa du lịch Úc luôn ! Hãy tự tin apply nhé, chắc sẽ được thôi ah !

VFS hình như chưa có phụ trách mãng Visa của ĐSQ NZL tại Hà Nội, nên chắc là bạn gọi ĐT hoặc lên trực tiếp liên hệ theo thông tin như sau:
ĐSQ NZL tại Hà Nội:
New Zealand Embassy
Level 5 63 Ly Thai To Street
Hoan Kiem District
Ha Noi
Tel | +84 4 382 41481
Fax | +84 4 382 41480
Email | [email protected]
Office hours | Mon - Fri 8.30am to 12.00pm and 1.00pm to 5.00pm.

Cảm ơn bạn, quan trọng là mình chỉ định vào NZ thôi, nhưng do transit tại Úc 1h thôi, mà nghĩ là làm hẳn cái Visa Úc thì take time quá, trừ khi Visa Úc đc sang NZ luôn mà ko cần làm visa NZ thì ok :).

NangCaoNguyen
04-09-2016, 09:43
@hanahan ơi có cần update hộ chiếu cũ đi đã đi qua những nước không

tinhban
06-09-2016, 22:29
Minh boy, single, lam vien chuc nha nuoc luong 5 trieu/ 1 thang, gio muon xin visa du lich newzeland co kha nang pass cao khong a? xin moi nguoi cho giup loi khuyen.

hanahan
19-09-2016, 09:52
@nangcaonguyen: update hộ chiếu cũ đã đi qua nhiều nước sẽ thuận lợi hơn cho bạn trong quá trình xét duyệt :)

voha
21-09-2016, 09:14
Mình nộp hồ sơ NZ online ngày 30/8 đến giờ mà vẫn chưa có kết quả, kiểm tra thì họ trả lời hồ sơ đang xử lý, nóng ruột quá ko biết có fail không nữa

bach_an
21-09-2016, 11:03
Minh boy, single, lam vien chuc nha nuoc luong 5 trieu/ 1 thang, gio muon xin visa du lich newzeland co kha nang pass cao khong a? xin moi nguoi cho giup loi khuyen.

Mình nghĩ bạn cứ chứng minh được tài sản của bản thân là được: Sổ đỏ, Sao kê tài khoản...

Luke1998
21-09-2016, 17:29
Cho e hỏi 23tr cũng đi đc ạ

vietdoan20062006
26-09-2016, 16:22
Mình đang làm online hồ sơ mấy nước luôn 1 lúc UK, Hàn, NHật, Úc, New zealand
Hồ sơ mình có
- Hộ chiếu: dịch, công chứng
- CMT công chứng
- Sổ hộ khẩu: dịch công chứng
- Giấy phép thành lập công ty: dich, công chứng
- Báo cáo tài chính, thuế doanh nghiệp ( lãi rất ít @@ ) cả quyển dày cộp in nộp thuế trên mạng và đóng dấu công ty
- Sao kê ngân hàng, mình mới nhét vào tầm 300tr thôi nên mình chỉ sao kê tháng gần nhất đc ko? hay chuyển sang thành sổ tiết kiệm mới?
- Mấy giấy này có cần ko: SYLL, Khai sinh & Giấy độc thân ???? vì đa số mấy nước kia ko thấy yêu cầu.
- Không biết còn thiếu giấy tờ gì ko?
Về hộ chiếu mình đã từng đi Canada, Mexico, Mỹ, Hongkong, đài loan, phi, cam, thái/ hộ chiếu cũ cũng kha khá trung quốc, uk, pháp, malaysia, sing liệu có phải nộp cùng ko?

okladioklada
27-09-2016, 17:16
Cả nhà cho em hỏi, Visa NZ dạo gần đây nộp online thì bao lâu mới có kết quả nhỉ? Theo quy định thì thấy ghi 20 ngày còn không biết có nhanh hơn không?

huongbinh87
02-10-2016, 17:38
Có bạn nào đã có kinh nghiệm nộp visa du lich nz online không? Có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình với. Cảm ơn mọi người.

okladioklada
08-10-2016, 22:01
Mình nộp hồ sơ NZ online ngày 30/8 đến giờ mà vẫn chưa có kết quả, kiểm tra thì họ trả lời hồ sơ đang xử lý, nóng ruột quá ko biết có fail không nữa
Bạn nhận dc visa chưa?

vietdoan20062006
09-10-2016, 11:00
Cả nhà cho em hỏi, Visa NZ dạo gần đây nộp online thì bao lâu mới có kết quả nhỉ? Theo quy định thì thấy ghi 20 ngày còn không biết có nhanh hơn không?
mình cũng đang muốn nộp online mà đào mãi ko thấy trang web nộp, ví dụ bên úc có immi.au còn new zealand ko biết ở đâu

vietdoan20062006
09-10-2016, 11:04
Chào bạn,

mình tìm mãi chả thấy tạo tài khoản đâu cả, chỉ thấy mỗi cái log in

poweryang
09-10-2016, 13:50
mình tìm mãi chả thấy tạo tài khoản đâu cả, chỉ thấy mỗi cái log in

Chào bạn,

Bạn click vô chữ Log-in, sau đó bên dưới bạn chọn Visitor Visa, rồi sẽ có chỗ cho bạn chọn tiếp là "Log-in or Create Account".

Ban thử xem nhé !

Chúc bạn sớm xin được Visa NZL thành công và đi du lịch vui nha !

vietdoan20062006
09-10-2016, 16:06
Chào bạn,

Bạn click vô chữ Log-in, sau đó bên dưới bạn chọn Visitor Visa, rồi sẽ có chỗ cho bạn chọn tiếp là "Log-in or Create Account".

Ban thử xem nhé !
à mình vừa nộp và đóng tiền xong rồi.

Chúc bạn sớm xin được Visa NZL thành công và đi du lịch vui nha !
mình ở ngoài Hạ Long mà thấy bảo phải vào Hồ Chí Minh nếu đc visa?!?!?!? là sao hả bạn

poweryang
10-10-2016, 16:29
mình ở ngoài Hạ Long mà thấy bảo phải vào Hồ Chí Minh nếu đc visa?!?!?!? là sao hả bạn

Chào bạn,

LSQ NZL ủy nhiệm cho Cty VFS Global để process Visa NZL. Hiện tại thì VFS Global chỉ tiếp nhận hồ sơ Visa NZL tại văn phòng TP.HCM thôi bạn!

Bạn tham khảo thông tin bên dưới:
http://www.vfsglobal.com/newzealand/vietnam/

Bạn kéo xuống xem mục NZL Visa Application Center, sẽ chọn City, thì thấy chỉ có Ho Chi Minh City thôi !

saigonn_2
11-10-2016, 09:13
Chào bạn,

LSQ NZL ủy nhiệm cho Cty VFS Global để process Visa NZL. Hiện tại thì VFS Global chỉ tiếp nhận hồ sơ Visa NZL tại văn phòng TP.HCM thôi bạn!

Bạn tham khảo thông tin bên dưới:
http://www.vfsglobal.com/newzealand/vietnam/

Bạn kéo xuống xem mục NZL Visa Application Center, sẽ chọn City, thì thấy chỉ có Ho Chi Minh City thôi !

Chào bạn PowerYang,
Như vậy theo thông tin của bạn đưa, hồ sơ xin thị thực NZL nộp tại VFS tại TP.HCM ( Cùng địa chỉ với nơi nộp hồ sơ visa Úc - UK )

Trung tâm tiếp nhận thị thực New Zealand - Việt Nam

Tòa nhà Resco, Lầu 5, 94 – 96 Nguyễn Du, Phường Bến Nghé, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh, 70000, Việt Nam.

Điện thoại: 0084 - 35212001

Thời gian nộp hồ sơ: 8:30 – 15:00 (Từ Thứ 2 đến Thứ 6)

Ngoại trừ các ngày nghỉ lễ.

Thời gian trả hồ sơ: 8:30 – 15:00 (Từ Thứ 2 đến Thứ 6)

Ngoại trừ các ngày nghỉ lễ.

okladioklada
12-10-2016, 12:07
Không biết mấy bạn hồ sơ xin visa có nộp Sơ yếu lý lịch và Family member ko? Mình nộp hồ sơ dc 2 tuần rồi và hôm qua bênh LSQ gọi bổ sung thêm SYLL và Family member nữa, không biết đậu hay rớt, hồi hộp thật.

vietdoan20062006
12-10-2016, 18:03
Không biết mấy bạn hồ sơ xin visa có nộp Sơ yếu lý lịch và Family member ko? Mình nộp hồ sơ dc 2 tuần rồi và hôm qua bênh LSQ gọi bổ sung thêm SYLL và Family member nữa, không biết đậu hay rớt, hồi hộp thật.

mình mới nhận được email đã nhận được hồ sơ sau 2 hôm nộp online và chuyển tiền
Sáng nay mình gửi passport từ quê vào sài gòn rồi
Mình nộp online ko có SYLL và Family member gì chỉ có sổ hộ khẩu thôi
Bạn nộp được bao lâu rồi, có xem được status ở đâu ko?

okladioklada
12-10-2016, 20:00
mình mới nhận được email đã nhận được hồ sơ sau 2 hôm nộp online và chuyển tiền
Sáng nay mình gửi passport từ quê vào sài gòn rồi
Mình nộp online ko có SYLL và Family member gì chỉ có sổ hộ khẩu thôi
Bạn nộp được bao lâu rồi, có xem được status ở đâu ko? Mình nộp từ hôm 27/9 rồi, họ mới gọi kêu bổ sung SYLL và liêt kê thành viên gia đình, không coi dc status hồ sơ đâu bạn ạ, chắc tuần này mình có kết quả rồi

vietdoan20062006
13-10-2016, 06:53
Mình nộp từ hôm 27/9 rồi, họ mới gọi kêu bổ sung SYLL và liêt kê thành viên gia đình, không coi dc status hồ sơ đâu bạn ạ, chắc tuần này mình có kết quả rồi Hơn 2 tuần hả bác, họ ngâm lâu thế @@

hanahan
14-10-2016, 09:07
@tunguyenvn: bạn pm cho mình mà hộp thư bạn đầy nên mình ko reply được, mình trả lời ở đây nhé

Hi Tú,

Mẫu đơn nghỉ phép mỗi cty có 1 mẫu, trên đó cụ thể ghi những thông tin sau:

ĐƠN XIN NGHỈ
APPLICATION FOR LEAVE
Tên nhân viên/ Name of Employee:

Vị trí/ Position:

Phòng ban/ Department:

Ngày nghỉ/ Date off: Từ ngày/From:

Tổng số ngày nghỉ/ Total working days absent:
Không bao gồm ngày nghỉ lễ (Not including public holidays)

Lý do/Reason:
Nghỉ phép năm/ Annual leave (Year ….)
Nghỉ việc riêng/ Personal leave
Nghỉ không lương/ Unpaid leave

Địa chỉ/ điện thoại liên lạc trong thời gian nghỉ/ Contact details while on leave (if available):

Người thay thế trong thời gian nghỉ/ Person in charge on behalf during leaving time:

Những công việc được bàn giao/Task handovered
(Bàn giao công việc gì, Cho ai/ Task, for whom):

Số ngày phép tiêu chuẩn Số ngày phép đã dùng Số ngày phép còn lại
Annual leave days Used leave days Leave balance

Xác nhận bởi/ Verified by:………………………………………� � Ngày /Date………………………

Chữ ký/ Signature

Nhân viên/ Employee Trưởng Đơn vị (Head of Dept)
Ngày/ Date: Ngày/ Date:

vietdoan20062006
18-10-2016, 13:39
Mình nộp từ hôm 27/9 rồi, họ mới gọi kêu bổ sung SYLL và liêt kê thành viên gia đình, không coi dc status hồ sơ đâu bạn ạ, chắc tuần này mình có kết quả rồi

bạn ơi có kết quả chưa. Người ta gọi báo hay lên lsq lấy hay gửi về nhà vậy? Mình nộp online và gửi passport từ hạ long vào sg nên ko chắc mất kha khá thời gian nữa để người ta nhận đc và trả kết quả

okladioklada
18-10-2016, 21:49
bạn ơi có kết quả chưa. Người ta gọi báo hay lên lsq lấy hay gửi về nhà vậy? Mình nộp online và gửi passport từ hạ long vào sg nên ko chắc mất kha khá thời gian nữa để người ta nhận đc và trả kết quả
Mình chưa thấy tăm hơi gì luôn đấy, sốt ruột kinh, bên Canada mình làm có 1 tuần, bên này gần 1 tháng rồi đó, hix

vietdoan20062006
19-10-2016, 08:09
Mình chưa thấy tăm hơi gì luôn đấy, sốt ruột kinh, bên Canada mình làm có 1 tuần, bên này gần 1 tháng rồi đó, hix
gọi lên lsq hay vfs để hỏi xem bác

vietdoan20062006
19-10-2016, 09:31
mình vừa hỏi bác voha ở trang 7 thì bác ấy KO đc visa, tận 1 tháng mới có kết quả và có gọi điện phỏng vấn nữa.
Hình như bác ấy cũng đi du lịch khá nhiều mà vẫn trượt

vietdoan20062006
26-10-2016, 07:25
đợi lâu quá, hơn 2 tuần rồi mà ko có thông tin gì cả, chắc tí nữa em gọi lên đại sứ quán hay vfs xem sao. Thấy bảo nộp online thời hạn ngắn hơn mà lâu quá, hôm trước nộp UK có 3 ngày là đc, Úc là 7 ngày

okladioklada
28-10-2016, 10:14
đợi lâu quá, hơn 2 tuần rồi mà ko có thông tin gì cả, chắc tí nữa em gọi lên đại sứ quán hay vfs xem sao. Thấy bảo nộp online thời hạn ngắn hơn mà lâu quá, hôm trước nộp UK có 3 ngày là đc, Úc là 7 ngàyEo ơi mình thấy LSQ NZ làm việc chuối quá, mình được cấp Visa Limited purpose chứ ko được Visitor Visa, mà cái plan của mình nộp sao thì nó cấp cho trong đúng cái thời gian ấy ko thêm ko bớt 1 ngày, mình email bảo giá vé dịp đó quá cao nên có thể flexible time cho mình được ko, nó reply ko cho và buộc mình nộp kèm vé máy bay + thư accept mà nó gửi nếu không thì decline. Nói thiệt là mình xin Visa Chau Âu và Canada quá đơn giản mà ở đây làm việc bực mình dễ sợ. Chuối cả nải, tức điên người

hanahan
28-10-2016, 13:02
Hi bạn okladi ơi, bạn nộp online hay sao ạ?

Thật sự mình cũng không hiểu LSQ NZ cho lắm, mình từng nộp hồ sơ xin visa online 2 lần: 1 lần cho mình và 1 lần cho bạn mình, 2 kết quả khác nhau:

Lần của mình: Loại visa apply: Visitor visa
-Submit hồ sơ ngày 16/05, ngày 19/05 nhận được email nộp passport, ngày 23/05 mình lên VFS Nguyễn Du nộp phí và passport. Sau đó mình chờ mút mùa lệ thủy thì 06/06 bạn VFS gọi điện nói "Chị ơi hồ sơ xin visa của chị có kết quả rồi sao ko ai lên lấy?". Mình mới bảo đâu ai gọi điện thông báo đâu ạ, và ngày 06/06 mình lên lấy kết quả, mở phong bì ra cũng hồi hộp, họ cho Visitor Visa 1 năm multiple.

Lần của bạn mình: Loại visa apply: Visitor visa
- Submit hồ sơ ngày 15/06, ngày 17/06 nhận được email nộp passport, bạn mình bận việc chưa đi nộp passport thì ngày 29/06 họ gửi thư bảo đã cấp visa Visitor 3 tháng single và bảo bạn mình lên VFS nộp passport.

Chỉ trong 1 tháng mà đã có sự thay đổi về quy trình cấp visa NZ cho các hồ sơ apply online. Như case của mình thì hồi hộp chờ kết quả, còn case của bạn mình thì kết quả đã có trước khi đem nộp passport luôn. Bạn mình gọi lên VFS hỏi thì họ bảo tùy vào tình trạng của từng hồ sơ mà họ cho thời hạn visa khác nhau

Hiện bạn mình đang có kế hoạch xin visa NZ tiếp vì single 3 tháng bận việc không đi được nên visa hết hạn. Có bạn nào gần đây nộp visa NZ online thì cùng chia sẻ nhé!

okladioklada
28-10-2016, 17:58
đợi lâu quá, hơn 2 tuần rồi mà ko có thông tin gì cả, chắc tí nữa em gọi lên đại sứ quán hay vfs xem sao. Thấy bảo nộp online thời hạn ngắn hơn mà lâu quá, hôm trước nộp UK có 3 ngày là đc, Úc là 7 ngày

Hi bạn okladi ơi, bạn nộp online hay sao ạ?

Thật sự mình cũng không hiểu LSQ NZ cho lắm, mình từng nộp hồ sơ xin visa online 2 lần: 1 lần cho mình và 1 lần cho bạn mình, 2 kết quả khác nhau:

Lần của mình: Loại visa apply: Visitor visa
-Submit hồ sơ ngày 16/05, ngày 19/05 nhận được email nộp passport, ngày 23/05 mình lên VFS Nguyễn Du nộp phí và passport. Sau đó mình chờ mút mùa lệ thủy thì 06/06 bạn VFS gọi điện nói "Chị ơi hồ sơ xin visa của chị có kết quả rồi sao ko ai lên lấy?". Mình mới bảo đâu ai gọi điện thông báo đâu ạ, và ngày 06/06 mình lên lấy kết quả, mở phong bì ra cũng hồi hộp, họ cho Visitor Visa 1 năm multiple.

Lần của bạn mình: Loại visa apply: Visitor visa
- Submit hồ sơ ngày 15/06, ngày 17/06 nhận được email nộp passport, bạn mình bận việc chưa đi nộp passport thì ngày 29/06 họ gửi thư bảo đã cấp visa Visitor 3 tháng single và bảo bạn mình lên VFS nộp passport.

Chỉ trong 1 tháng mà đã có sự thay đổi về quy trình cấp visa NZ cho các hồ sơ apply online. Như case của mình thì hồi hộp chờ kết quả, còn case của bạn mình thì kết quả đã có trước khi đem nộp passport luôn. Bạn mình gọi lên VFS hỏi thì họ bảo tùy vào tình trạng của từng hồ sơ mà họ cho thời hạn visa khác nhau

Hiện bạn mình đang có kế hoạch xin visa NZ tiếp vì single 3 tháng bận việc không đi được nên visa hết hạn. Có bạn nào gần đây nộp visa NZ online thì cùng chia sẻ nhé!
Mình nộp online, có vẻ như nó còn phụ thuoc vào LSQ nào cấp (Thái hoac Việt), xui cho mình trúng bên Việt hay sao, nói chung mình thấy cái thư nó gửi mình đọc bực không chịu được, còn translate từ tiếng Anh sang tieng Viet sai tè le

vietdoan20062006
03-11-2016, 10:31
gọi điện lên số Trung tâm tiếp nhận thị thực New Zealand - Việt Nam

Tòa nhà Resco, Lầu 5, 94 – 96 Nguyễn Du, Phường Bến Nghé, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh, 70000, Việt Nam.

Điện thoại: 0084 - 35212001

Vẫn chưa có kết quả, nộp từ 10.10 tới giờ, người ta bảo phụ thuộc vào đại sứ quán, không can thiệp đc

vietdoan20062006
03-11-2016, 10:37
Đúng là ĐSQ new zealand làm việc chậm chạp, xin visa cũng lằng nhằng, xét duyệt lâu bảo sao ít người đi du lịch sang đó. Gọi điện mấy lần thì cứ bảo đợi thêm 1 tuần nữa/ ko tính thứ 7-CN!

okladioklada
03-11-2016, 16:22
Sau hơn 1 tháng thì mình đã nhận dc visa nhưng chả vui chút nào, Nói chung ở đâu welcome thì mình đi, thế thôi

saigonn_2
03-11-2016, 16:23
Sau hơn 1 tháng thì mình đã nhận dc visa nhưng chả vui chút nào, Nói chung ở đâu welcome thì mình đi, thế thôi

Hi bạn, bạn nhận được visa single/muliple ? thời hạn của visa là bao lâu?

okladioklada
03-11-2016, 16:39
Hi bạn, bạn nhận được visa single/muliple ? thời hạn của visa là bao lâu? case của mình có nói ở trên rồi đó bạn

vietdoan20062006
03-11-2016, 20:24
Sáng nay mình gọi xong thì 5 phút sau nhận đc 5 email báo decision
Được 2 năm multiple :D

jlam
10-11-2016, 17:32
Chào cả nhà, mình và ba mình vừa được cấp visitor visa vào NZ nên có một vài chia sẻ với các bạn về thời gian process visa.
Mình nộp hồ sơ trực tiếp tại VFS ngày 25/10 thì 26/10 lãnh sự quán thông báo đã nhận hồ sơ. Hồ sơ của ba mình được trả về ngày 04/11 và hồ sơ của mình được trả ngày 09/11, có nghĩa là sau 8 và 11 ngày làm việc (không tính thứ 7 và chủ nhật).
Mình làm theo diện sang thăm chị mình (chi phí do người đi tự túc) nên có thể hồ sơ của ba mình được ưu tiên hơn.
Theo như những comment bên trên thì mình thấy visa của mình process nhanh hơn là nộp online.
Nhưng mình chỉ được single entry trong vòng 3 tháng và max stay là 1 tháng thôi

vaniacastle
10-11-2016, 20:02
Cho mình hỏi các giấy tờ mà mình có thể tự dịch được thì có cần phải đem ra công ty dịch thuật ko? Như là lịch trình, giấy nghỉ phép, hợp đồng lao động,v.v?

jlam
10-11-2016, 21:01
Cho mình hỏi các giấy tờ mà mình có thể tự dịch được thì có cần phải đem ra công ty dịch thuật ko? Như là lịch trình, giấy nghỉ phép, hợp đồng lao động,v.v?

Những giấy tờ đó nếu đã có bản tiếng anh rồi thì không cần dịch thuật đâu bạn. Chủ yếu là dịch sổ hộ khẩu, cmnd và sơ yếu lí lịch

okladioklada
11-11-2016, 12:45
Mình cũng tự dịch cho chính hồ sơ mình và đem đi công chứng nhưng bên LSQ ko chịu đâu bạn, và họ xem như hồ sơ của mình là ko dịch thuật

freakynerd
12-11-2016, 17:18
Chào mọi người,

Mình đăng kí Visitor Visa online vào ngày 31/10, với hồ sơ đầy đủ, nhưng giờ vẫn chưa có kết quả gì cả.

Mình plan du lịch qua NZ với nhóm bạn (người nước ngoài - ko cần visa để du lịch NZ) khá lâu rồi, bạn mình book vé máy bay, vé xe cộ đủ hết cả, bay ngày 12/11 (hôm nay). Mãi 30/10 mình mới nhớ ra là mình chưa có visa, thế là nộp online ngay lập tức, thấy mấy posts ở đây vài bạn bảo có thể có kq trong vòng 10 ngày nên cũng hy vọng. Nhưng giờ vẫn chưa có nữa, desperate lắm rồi.

Đã gọi điện hỏi VFS thì họ bảo tại mình nộp online nên họ chỉ có thể check giúp status thôi (là vẫn under review) chứ không giúp gì được. Đã lên lãnh sự quán thì họ cũng nói thế - hình như nộp online thì team vùng sẽ duyệt chứ ko phải VN. Nghe họ khuyên, mình đã upload urgent letter as additional document từ tuần trước.

Thử gọi số của Immigration NZ (https://www.immigration.govt.nz/contact) mấy chục lần nhưng ko ai bắt máy cả.

Không biết có ai có tips gì để họ giúp mình review nhanh hơn ko. Đằng nào cũng đã trễ, nhưng trễ 1, 2 ngày thì còn ok, mình vẫn có thể join & catch up với bạn mình, nhưng nếu trễ hơn một tuần thì hỏng cả kì nghỉ (chỉ đi 2 tuần thôi).

Xin cảm ơn trước.

~ a desperate visa applicant

vietdoan20062006
12-11-2016, 19:37
mình cũng nộp online mất 20 ngày bạn nhé. mình gọi khá nhiều lần lên vfs nhưng cũng kobhoox trợ được gì nhiều

freakynerd
12-11-2016, 20:10
mình cũng nộp online mất 20 ngày bạn nhé. mình gọi khá nhiều lần lên vfs nhưng cũng kobhoox trợ được gì nhiều

Hic 20 ngày làm việc hả bạn? Hay 20 ngày lịch?

hoaian1202
15-11-2016, 09:28
Mình cũng nộp ngày 31/10 nè nhưng trực tiếp tại vfs luôn,sốt ruột không chịu nỗi mà chưa thấy kết quả gì,lên hỏi cũng bảo mình đang xử lý.

okladioklada
15-11-2016, 14:59
Hic 20 ngày làm việc hả bạn? Hay 20 ngày lịch?

20 ngày lịch và có thể lâu hơn đó.

Beautifuldawnvn
23-11-2016, 17:39
Chào bạn,

Hôm trước mình nộp hồ sơ thì theo như mình đã hỏi đi hỏi lại cô nhân viên nhận hồ sơ thì hoàn toàn không cần công chứng. Chỉ cần dịch thuật và công ty dịch đóng dấu ký tên là được rồi.

Hiện tại, Immigration New Zealand có cho nộp online rồi. Các bạn tìm hiểu thêm thông tin tại đường link dưới đây nha ! Có bạn trên phuot.vn cũng apply online thành công và được cấp Visa Multiple Entry 02 năm.

https://www.immigration.govt.nz/secure/Login+Visitor.htm

Xin lưu ý là khi được chấp thuận cấp Visa, các bạn vẫn phải lên TT Service nộp passport + đóng phí dịch vụ 700.000 VND riêng lẻ nữa (chưa bao gồm phí travel visa đã nộp online bằng thẻ tín dụng trực tiếp tại trang website Immigration New Zealand ngay lúc apply online).

Bạn poweryang ơi, sao mình vô tất cả các link bạn cung cấp đều không mở được, nó luôn báo là "Sorry, we couldn't find what are you looking for ..." nên cả ngày mò mẫm trên topic này lẫn bên VFS mà mình vẫn chưa thấy mặt mũi cái form nó ra làm sao hết hichic.
Mình định là xin visa du lịch tự túc cho 2 vc và bé con, đi vào tầm cuối tháng 4, đầu tháng 5 để enjoy mùa thu bên NZ. Mình có tự xin kha khá visa các nước (đã thành công), có US, UK, Schengen, Nhật, Korea thì chắc tự xin NZ sẽ đc nhỉ? Ông xã mình thì chỉ mới đi các nước ĐNA và Nhật, Thấy hơi hơi lo cho bạn ấy nhưng mình đứng ra xin với tư cách Group leader thì chắc là ổn nhỉ. Chỉ có 1 cái mình thấy ĐSQ NZ yêu cầu khác với những ĐSQ mình từng nộp là họ y/c phải có công chứng dịch thuật của Sổ Hộ Khẩu, CMND và Sơ yếu Lý Lịch. Cái Sổ HK và CMND thì ok nhưng cái Sơ Yếu Lý Lịch thì thiệt là mình ko biết làm như thế nào cả. Mình mua mẫu ngoài nhà sách rồi điền vô, đem lên phường chứng rồi ra chỗ dịch thuật công chứng hả mn?
Mình plan đi từ 10-12 days. Định là chuyên đi về đảo Nam vì nghe nói cảnh đẹp hơn. Nhưng thấy mn nói NZ đa số là tự thuê xe hơi chạy mà mình là bó chiếu vụ này rồi, phải đi bus thôi. Có ai có kinh nghiệm travel bằng bus Intercity hay Nakedbus thì share cho mình với.
Với lại vé máy bay thì mình nên mua của hãng nào rẻ nhất? Mình tự search trực tiếp trên website của jetstar thì chẳng bao giờ có kết quả. Search thông qua skyscanner hoặc vivavivu,com thì thấy bay đến Auckland rẻ hơn nhiều so đến Christchurch hay Queenstown. Nhưng mình lại muốn tham quan chủ yếu đảo Nam. Nếu bay đến Auckland rồi từ từ di chuyển bus nghỉ đêm lại từng nơi cho đến khi đến đảo Nam thì có phải là ý kiến hay ko mn (mình thì hơi ngán ngẩm nghĩ đến chặng về, ko lẽ từ Queenstown lại chạy ngược lại Auckland để bay về VN. Chả khác nào ở Vũng Tàu mà chạy tít ra Hà Nội. Nhưng nghĩ mãi chưa tìm đc cách nào ưu việt cả. Nhờ các cao thủ phượt ra tay chỉ giáo nha. Thx mn nhìu!

vincymear
23-11-2016, 17:54
cảm ơn ! bài viết hữu ích

hanahan
24-11-2016, 11:06
@Beautifuldawnvn:

Bạn download form giấy thì ở đây nè
https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas/apply-for-a-visa/tools-and-information/forms-and-guides/visit

Còn bạn xin visa online thì như bài trước mình có chia sẻ, bạn vào trang này tạo account và apply + upload hồ sơ online: https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas/apply-for-a-visa. Nhưng bạn đi cả gia đình chắc không nộp online được nhỉ?

Với hồ sơ của bạn và gia đình theo mình là khá mạnh, bạn cứ tự xin visa xem sao.

Về sơ yếu lý lịch thì trước đây mình nộp online nên không nộp sơ yếu lý lịch gì cả. Bạn gọi điện lên VFS 0084-08 35212001 - [email protected] hỏi xem họ yêu cầu Sơ yếu lý lịch thế nào.

Vé máy bay mình mua của Air Asia (canh khuyến mãi) thì rẻ nhất nhưng quá cảnh điên cuồng: quá cảnh KUL, GoldCoast xong mới tới được Auckland. Bạn mua Malaysia Airlines thì chỉ quá cảnh KUL thôi nhé! Vé nội địa Auckland - Queenstown mình mua của Air New Zealand và Jetstar.

Từ Queenstown mà về Việt Nam mình thấy không có cách nào khác nhanh hơn là bay ngược lại Auckland, cái này mình cũng chịu phải mua vé về lại Auckland.

okladioklada
26-11-2016, 12:05
Cả nhà có ai có kinh nghiệm về mấy cái pass của nakedbus hay intercity share cho em với ạ, cảm ơn nhiều

minhielts
28-11-2016, 17:54
Thân gửi các bạn thành viên diễn đàn phuot.vn
Tôi mới tham gia diễn đàn và mong muốn hỏi thăm thông tin về VISA NEW ZEALAND.
Tôi có nộp hồ sơ apply VISA New Zealand vào ngày 10/11/2016, do buổi sáng hôm đó tôi đi nộp hồ sơ multiple entry visa Hàn Quốc, nên khi đến VFS nộp hồ sơ visa NZ, tất cả hồ sơ đều được chuẩn bị đầy đủ (nhưng chỉ thiếu passport bản gốc vì nằm ở LSQ HQ. Thay vào đó, tôi nộp passport công chứng. Và đến trưa hôm nay 28/11/2016, tôi mới lên VFS để bổ sung passport bản chính). Tôi xin hỏi thăm một số thông tin như sau:
1) từ ngày 10/11/2016 đến ngày 27/11/2016, LSQ NZ có xét duyệt hồ sơ của tôi không? Hay hồ sơ tôi bị ngâm cho đến tận hôm nay khi có passport bản chính mới bắt đầu được xét duyệt?
2) thường thì VISA NZ sẽ cấp thời hạn được bao lâu? Vì tôi có ghi thêm một bức thư đề nghị được cấp visa nhiều lần cho đến khi passport hết hạn. Không biết có bạn nào được cấp visa NZ đến khi pasport hết hạn chưa?
Một số thông tin về lịch sử du lịch và passport của tôi:
Đã đi Mỹ (visa Mỹ lần 2 vẫn còn hạn). Đã đi Châu Âu, Nhật Bản, Hàn Quốc, Taiwan (nhiều lần), HKong, Dubai + Abu Dhabi, và các nước Đông Nam Á. Đã được cấp VISA Úc 1 năm nhiều lần (vào tháng 8/2016) nhưng vẫn chưa dùng đến. Đã được cấp visa Nhật Bản 3 năm nhiều lần và visa Hàn Quốc 3 năm nhiều lần.
Cho tôi hỏi thăm có bạn nào nộp hồ sơ trước ngày 10/11/2016 vẫn chưa được cấp visa NZ không?
Cảm ơn các bạn.
Thân

dennis123
29-11-2016, 16:11
cho mình hỏi xin vía du lịch nhưng 1 mình thi có dễ không?và cần xác minh lương bnhiu thì mo81i ok?

dennis123
29-11-2016, 16:18
ban di 1 nguoi hay group?

minhielts
29-11-2016, 17:53
Mình đi tự túc. Mình đi dịp tết 27/1 đến 3/2 về. Các bạn khi nộp hồ sơ trực tiếp cho VFS có đính kèm bôking khách sạn và vé máy bay không? Mình không nộp booking KS và vé MB.

okladioklada
29-11-2016, 23:50
Mình đi tự túc. Mình đi dịp tết 27/1 đến 3/2 về. Các bạn khi nộp hồ sơ trực tiếp cho VFS có đính kèm bôking khách sạn và vé máy bay không? Mình không nộp booking KS và vé MB.
Mình cũng đi dịp Tết :) tùy trường hợp đấy bạn ạ, như mình thì nó cấp visa với điều kiện nộp bổ sung booking vé mb

minhielts
30-11-2016, 00:00
Mình cũng đi dịp Tết :) tùy trường hợp đấy bạn ạ, như mình thì nó cấp visa với điều kiện nộp bổ sung booking vé mb

Cho minh hoi, ban nop ho so lau chua? Doi Bao lau thi ra vVISSA NZ? Co phai Khi nop ho so, chi nop pasport cong chung thi ho so chua duoc xet duyet? Phai bo sung paspo ban chinh moi duoc xet duyet?
Than.
Xin loi VI Khong dang dau tieng Việt

okladioklada
30-11-2016, 12:26
Cho minh hoi, ban nop ho so lau chua? Doi Bao lau thi ra vVISSA NZ? Co phai Khi nop ho so, chi nop pasport cong chung thi ho so chua duoc xet duyet? Phai bo sung paspo ban chinh moi duoc xet duyet?
Than.
Xin loi VI Khong dang dau tieng Việt
Mình nộp online, khi di lam biometric thi nộp luon bản gốc, xét duyet trong 20 ngày đó bạn

Demen
30-11-2016, 13:33
Bạn poweryang ơi, sao mình vô tất cả các link bạn cung cấp đều không mở được, nó luôn báo là "Sorry, we couldn't find what are you looking for ..." nên cả ngày mò mẫm trên topic này lẫn bên VFS mà mình vẫn chưa thấy mặt mũi cái form nó ra làm sao hết hichic.
Mình định là xin visa du lịch tự túc cho 2 vc và bé con, đi vào tầm cuối tháng 4, đầu tháng 5 để enjoy mùa thu bên NZ. Mình có tự xin kha khá visa các nước (đã thành công), có US, UK, Schengen, Nhật, Korea thì chắc tự xin NZ sẽ đc nhỉ? Ông xã mình thì chỉ mới đi các nước ĐNA và Nhật, Thấy hơi hơi lo cho bạn ấy nhưng mình đứng ra xin với tư cách Group leader thì chắc là ổn nhỉ. Chỉ có 1 cái mình thấy ĐSQ NZ yêu cầu khác với những ĐSQ mình từng nộp là họ y/c phải có công chứng dịch thuật của Sổ Hộ Khẩu, CMND và Sơ yếu Lý Lịch. Cái Sổ HK và CMND thì ok nhưng cái Sơ Yếu Lý Lịch thì thiệt là mình ko biết làm như thế nào cả. Mình mua mẫu ngoài nhà sách rồi điền vô, đem lên phường chứng rồi ra chỗ dịch thuật công chứng hả mn?

link đơn đây bạn https://www.immigration.govt.nz/documents/forms-and-guides/inz1017.pdf

link hướng dẫn http://www.vfsglobal.com/NewZealand/Vietnam/pdf/VisitorVisaChecklist.pdf

VFS HCM đồng ý các bản dịch do các cty dịch thuật, phòng công chứng hoặc VP luật sư nhé, miễn là có ký + đóng dấu đỏ lên.

Riêng SYLL, nếu bạn có đi làm thuê thì tự khai bằng tiếng anh rồi nhờ sếp ký + đóng dấu (giống như giấy đồng ý cho nghỉ phép + XN đang làm việc í)

minhielts
30-11-2016, 14:44
Mình nộp online, khi di lam biometric thi nộp luon bản gốc, xét duyet trong 20 ngày đó bạn

Hình như mình biểt, Visa NZ không có lấy biometric phải không bạn? Mình nhớ lúc mình nộp visa Úc thì họ mới lấy sinh trắc học. Bạn đợi 20 ngày làm việc hay 20 ngày lịch vậy bạn? Vì đến hôm nay là 20 ngày lịch mình nộp hồ sơ VISA NZ.

okladioklada
30-11-2016, 19:11
Hình như mình biểt, Visa NZ không có lấy biometric phải không bạn? Mình nhớ lúc mình nộp visa Úc thì họ mới lấy sinh trắc học. Bạn đợi 20 ngày làm việc hay 20 ngày lịch vậy bạn? Vì đến hôm nay là 20 ngày lịch mình nộp hồ sơ VISA NZ.
Sorry bạn mình nộp hồ sơ nhiều nơi nên bị nhầm vụ biometric hihi. 20 ngày lịch nha bạn đối với nộp online, còn hồ sơ giấy mình ko rõ

minhielts
30-11-2016, 20:02
Sorry bạn mình nộp hồ sơ nhiều nơi nên bị nhầm vụ biometric hihi. 20 ngày lịch nha bạn đối với nộp online, còn hồ sơ giấy mình ko rõ

Cho minh hoi , ban nop ho so vao thang may vay? Ban minh nop thang7, chi 2 tuan sau la co visa multiple entries 2 years cua NZ ( Nghe noi thang 7 la mua dong nen ho so ko nhieu va xet duyet nhanh). Nop thang 11, thi minh Nghe noi, day la nua cao diem nen thoi gian xet lau, Khong bie co phai ko?
Visa NZ cua ban cung Duoc multiple entries 2 nam ha? Khong Biet ho cap multiple entries TOI DA la Bao nhieu nam? Co ban nao duoc Cáp multiple entries >2 nam chua vay?
Than

lehanh20487
07-12-2016, 17:14
hồi hộp thế nhỉ, mình thấy vé airasia đang rẻ tầm 14 củ đi auckland thôi, chắc tuần sau nộp thử

mannguyen
08-12-2016, 16:39
Thai Airway 651usd đi Auckland kìa, bay Airasia chi cho khổ bạn

hanahan
16-12-2016, 17:16
Có bạn nào apply tháng 11 rồi tốn tiền nộp passport xong được kết quả là e-Visa không nhỉ?

Bọn mình có 2 người nhận được e-Visa sau hơn 1 tháng submit hồ sơ online.

We are pleased to tell you that the above application has been finalised and approved. Please see an ‘e-Visa’ as attached with this email for your reference. The passport (no visa label in the passport) will be returned accordingly.

Tương lai chắc NZ làm e-Visa giống Úc chăng?

NangCaoNguyen
18-12-2016, 18:59
Cho mình hỏi 2 mục sau có phải up như vậy không ạ.
Mình nộp Online
1.Relevant pages of the passport/travel document you will be travelling on
up bản PDF chia 2 phần 1 là old passport và 2 là new passport???

2.Your household registration
Up số hổ khẩu đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính?

3.Your identification card, if available
Up giấy CMND đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính?

4.Evidence that you are a bona fide applicant
Cái này up cái gì ạ??

5.Letter from your employer showing that your leave from work is approved
Có phải up HDLD + Đơn xin nghỉ phép + bảng lương ?

6.Evidence that you have sufficient funds to support yourself in New Zealand
Up xác nhận số dư ngân hàng + sao kê 3 tháng???

7.Evidence you have sufficient funds to pay for your onward travel
Lịch trình + booking khách sạn???

Mọi người giúp em với ạ em cám ơn

hanahan
19-12-2016, 11:55
Mình up theo kiểu này:

-> up bản PDF của cái passport dùng để đi du lịch (ko up passport cũ ở đây, pp cũ có thể up trong additional document)

Up số hổ khẩu đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính

Up giấy CMND đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính

-> Up lịch trình, vé máy bay, booking hotel/hostel... blah blah chứng tỏ mình là bona fide applicant.

-> Đơn xin nghỉ phép có ký tên đóng dấu, nếu là tiếng Việt phải dịch tiếng Anh có dấu cty dịch thuật.

-> Up hợp đồng lao động, sao kê 6 tháng nhận lương gần nhất

-> Up số tiết kiệm, xác nhận số dư ngân hàng

Lanhuong1991
19-12-2016, 23:05
Bạn cho mình lịch trình đi du lịch ở new zealand của bạn để mình tham khảo. Cảm ơn bạn rất nhiều

Lanhuong1991
20-12-2016, 22:11
Mình up theo kiểu này:

-> up bản PDF của cái passport dùng để đi du lịch (ko up passport cũ ở đây, pp cũ có thể up trong additional document)

-> Up lịch trình, vé máy bay, booking hotel/hostel... blah blah chứng tỏ mình là bona fide applicant.

-> Đơn xin nghỉ phép có ký tên đóng dấu, nếu là tiếng Việt phải dịch tiếng Anh có dấu cty dịch thuật.

Bạn cho mình lịch trình đi du lịch ở new zealand của bạn để mình tham khảo. Cảm ơn bạn rất nhiều

ngoctrung123
20-12-2016, 23:00

Chào các bạn.
Bạn cho mình hỏi 1 chút với ạ( mình đang mượn nick chồng mình để vào). Mình đang làm hồ sơ xin visa du lịch NZ nhưng mình chưa đi du lịch nước nào cả. Mình chỉ chứng minh tài chính 100tr trong sổ TK và giấy tờ đất đai ở quê + chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ trên thì liệu mình có khả năng được cấp visa ko ạ ? Có ai giống trường hợp của mình mà được cấp visa chưa ạ ? Mong mỏi ngóng tin phản hồi, chia sẻ từ các bạn ạ. Mình cảm ơn mọi người nhiều.

hanahan
20-12-2016, 23:33
@ngoctrung123:
Hi bạn,

Mình xin visa du lịch NZ khi đã đi Úc, Nhật, Đài, HongKong Macao và 1 số nước Đông Nam Á.
Bạn chưa đi du lịch nước nào chắc hơi khó xin tí, chắc xin dạng chồng gửi thư mời chắc ok hơn.

Nz đang mùa cao điểm nên muốn đi dịp Tết bạn tranh thủ xin visa từ bây giờ mới kịp.

@lanhuong: để mai mình up lịch trình sau nhé

ngoctrung123
21-12-2016, 07:18
@ngoctrung123:
Hi bạn,

Mình xin visa du lịch NZ khi đã đi Úc, Nhật, Đài, HongKong Macao và 1 số nước Đông Nam Á.
Bạn chưa đi du lịch nước nào chắc hơi khó xin tí, chắc xin dạng chồng gửi thư mời chắc ok hơn.

Nz đang mùa cao điểm nên muốn đi dịp Tết bạn tranh thủ xin visa từ bây giờ mới kịp.

Mình cảm ơn bạn nhé.
Huhu vậy là mình tắt hẳn hi vọng rồi. Chồng mình đi theo dạng Working & Holiday nên ko mời được. Có ông chủ nhà rất yêu quý chồng mình, nơi chồng mình ở đồng ý bảo lãnh cho mình sang nhưng mình chưa gặp ông ấy thì liệu có được ko bạn. Ông ấy nói hằng đêm thấy chồng mình hay nói chuyện với mình và mong muốn được đưa vợ sang đây cùng nên ông ấy muốn cư xử tốt với chồng mình khi khai với LSQ thì có ok ko bạn ? huhu. Mình mong mỏi quá ạ.

hanahan
21-12-2016, 08:57
@ngoctrung123: vụ chủ nhà mời mình không rành lắm nên không tư vấn giúp bạn được rồi.
@lanhuong1991: lịch trình tạm như sau:

Day 1: Take flight from Ho Chi Minh City to Auckland:
MH0759 SGN-KUL 16:40-19:35, MH0131 KULAKL
21:45-11:45.

Day 2: Around Auckland city center: Sky tower,
Queen’s street.

Day 3: Visit Tamaki river, Domain Auckland park,
Sylvia park shopping center.

Day 4: Visit Waiheke Island, Waitemata Harbour,
Auckland Harbour Bridge. Auckland Art Gallery.

Day 5: Take Jetstar flight from Auckland to
Queenstown (9:10 – 11:05)
Visit Mrs Jones fruit orchard.

Day 6: Book and join in Milford Sound Full Day tour

Day 7: Take a boat on Wakatipu lake, then visit
Arrowtown and Kawarau bridge.

Day 8: Around Queenstown city centre.
Take AirNewZealand flight back to Auckland
(17:05 – 18:55)
Take flight from Auckland to Ho Chi Minh City:
MH0132: AKL-KUL 00:15 - 7:40, MH0750 KULSGN
9:05 - 10:00

Lanhuong1991
21-12-2016, 09:17
@ngoctrung123:
Hi bạn,

Bạn up lịch trình giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều

Lanhuong1991
21-12-2016, 09:19
@ngoctrung123: vụ chủ nhà mời mình không rành lắm nên không tư vấn giúp bạn được rồi.

Queen’s street.

Mình nhận đc thông tin rồi, chân thành cảm ơn bạn

ngoctrung123
21-12-2016, 09:33

Queen’s street.

Mình cũng đoán là việc mình được cấp visa là vô cùng khó khăn. Nhưng vợ chồng mình vẫn sẽ cứ thử, mong có 1 chút may mắn nào đó ko nên mình vẫn cứ chạy giấy tờ cho đủ và cho chồng mình toại nguyện là vợ ở nhà cũng mong được sang lắm. Nhưng mình còn thiếu tờ khai gia đình nữa. Mình ko tải được vì cứ bị chết link, mình nhờ người khác tải cũng ko được. Mình nhờ bạn hanahan cho mình xin mẫu đó với được ko ạ ? Mình chân thành cảm ơn bạn.

hanahan
21-12-2016, 09:36
@ngoctrung123: Mình nộp online không có tờ khai gia đình bạn ơi.

Những giấy tờ mình nộp online như các post trước đây mình đã trả lời các bạn phía trên ấy.

Lanhuong1991
21-12-2016, 10:22
@ngoctrung123: Mình nộp online không có tờ khai gia đình bạn ơi.

Những giấy tờ mình nộp online như các post trước đây mình đã trả lời các bạn phía trên ấy.

Bạn ơi, nộp hồ sơ online mà ko có vé máy bay đến New Zealand có được ko? Khi nào có visa thì mình mới mua đó.

hanahan
21-12-2016, 13:42
Bạn ơi, nộp hồ sơ online mà ko có vé máy bay đến New Zealand có được ko? Khi nào có visa thì mình mới mua đó.

Bạn nói đại lý cho bạn xin mặt vé, có visa mới xuất vé.

Lanhuong1991
21-12-2016, 15:28
Bạn nói đại lý cho bạn xin mặt vé, có visa mới xuất vé.

Oke, cảm ơn bạn nhiều

Lanhuong1991
22-12-2016, 23:24
@ngoctrung123:
Hi bạn,

Bạn ơi mình nộp hồ sơ xin visa online, sau khi đã up các file PDF lên rồi thì còn mục chụp X quang và police gì đó ở cuối thì mình không có, vậy đó là gì. Vì nếu ko up thì ko làm đc các bước tiếp theo. Bạn chỉ giúp mình nhé.

Lanhuong1991
23-12-2016, 13:22
Mình up theo kiểu này:

Bạn ơi hồ sơ nộp online có mục chụp X quang và plice gì đó cở cuối thì làm thế nào vậy bạn?

lamha0202
23-12-2016, 16:12
Bạn ơi hồ sơ nộp online có mục chụp X quang và plice gì đó cở cuối thì làm thế nào vậy bạn?

Lanhuong1991 ơi, bạn hoàn thành việc nộp online chưa? Mình cũng đã nộp online thứ 2, mình tạo tài khoản và nộp hồ sơ onlinengày 19, thanh toán phí 165 NZD , sau đó có mail bảo mình qua VFS nộp passport và phí trong ngày luôn. mình qua VFS ngày 20, nộp pasport, phí . ngày 21 thì nhận mail là hồ sơ đã được chuyển qua LSQ NZ hcm
MÌnh cũng ko chụp X . hic, mình định xuất phát đi là trước tết ta, nhưng lo quá, vì thường thì mất 20 hoặc 25 ngày , họ bảo thế... :(
bạn mình là người NZ bảo là không fair cho du khách Vn tí nào, khi bạn ấy qua VN làm visa có 4 ngày là có ..hic...(NO)

Lanhuong1991
24-12-2016, 13:14
Lanhuong1991 ơi, bạn hoàn thành việc nộp online chưa? Mình cũng đã nộp online thứ 2, mình tạo tài khoản và nộp hồ sơ onlinengày 19, thanh toán phí 165 NZD , sau đó có mail bảo mình qua VFS nộp passport và phí trong ngày luôn. mình qua VFS ngày 20, nộp pasport, phí . ngày 21 thì nhận mail là hồ sơ đã được chuyển qua LSQ NZ hcm
MÌnh cũng ko chụp X . hic, mình định xuất phát đi là trước tết ta, nhưng lo quá, vì thường thì mất 20 hoặc 25 ngày , họ bảo thế... :(
bạn mình là người NZ bảo là không fair cho du khách Vn tí nào, khi bạn ấy qua VN làm visa có 4 ngày là có ..hic...(NO)

Bạn ơi, đến phần up ảnh đó, mình toàn bị báo lỗi thôi. Ảnh như thế nào thì up được lên nhỉ? Bạn chỉ giúp mình với

lamha0202
24-12-2016, 17:43
Bạn ơi, đến phần up ảnh đó, mình toàn bị báo lỗi thôi. Ảnh như thế nào thì up được lên nhỉ? Bạn chỉ giúp mình với
Bạn xem là báo lỗi gì nhé. Lúc mình đăng hi h cũng bị báo lỗi là ảnh quá sáng (hoặc các lỗi là quá tối....) Thế là mình chỉnh ảnh bớt sáng đi 1 tẹo ( bằng ứng dụng chỉnh hình bình thường của đt . Sau đó up lại và ko bị báo lỗi nữa . 😄

Hanguyen228
26-12-2016, 04:31
Xin chào diễn đàn!mình cũng đang trong tâm trang sôt ruột đợi kết quả quá!mình nộp hs ngày 1/12 thì đến 2/12 có mail là lsq đã nhận hs r và cho đến bjo luôn!hoang mang quá!sao mà lâu qá chừng!trong diễn đàn có bạn nào đã nộp hs vào ngày 1/12 giống mình ko?tâm trạng cứ lo lo mà mình bị thiếu syll cũng kp thấy gọi bổ sung luôn!

Hanguyen228
26-12-2016, 06:17
Bạn ơi bạn đã có kq visa chưa?mình nộp ngày 1/12 đến bjo mà vẫn chưa thấy gi cả?

lamha0202
26-12-2016, 09:37
Bạn ơi bạn đã có kq visa chưa?mình nộp ngày 1/12 đến bjo mà vẫn chưa thấy gi cả?

hic...hình như họ còn nghĩ lễ noel bạn ah. họ có thông báo qua mail là nghĩ lễ từ 1pm ngày 23/12 ( thứ 6 ) đến ngày 28/12 sẽ làm việc lại ah....hic...mình cũng nóng ruột.. :(

lindsey
26-12-2016, 10:03

Mình nộp 30/11, đã có kết quả từ 20/12, nhưng đợt này thấy thông báo evisa thôi, ko dán hộ chiếu.

lindsey
26-12-2016, 10:29
Đã bạn nào đi wwoof New Zealand chưa cho mình xin ít thông tin được không? Không biết visa du lịch single có được làm wwoof không nhỉ?

lamha0202
26-12-2016, 18:08
Mình nộp 30/11, đã có kết quả từ 20/12, nhưng đợt này thấy thông báo evisa thôi, ko dán hộ chiếu.

Bạn ơi, vậy là 20 ngày lịch (tức là gồm thứ 7 và chủ nhật luôn) hả bạn? bạn đã nhận thông báo evisa xong rùi, qua nguyễn du nhận lại pasport thôi hả bạn ?
Dù sao cũng chúc mừng bạn nha ..hic mình thì vướng ngay đợt nghĩ lễ noel nên không biết ntn..huhu

lindsey
27-12-2016, 09:42
Bạn ơi, vậy là 20 ngày lịch (tức là gồm thứ 7 và chủ nhật luôn) hả bạn? bạn đã nhận thông báo evisa xong rùi, qua nguyễn du nhận lại pasport thôi hả bạn ?
Dù sao cũng chúc mừng bạn nha ..hic mình thì vướng ngay đợt nghĩ lễ noel nên không biết ntn..huhu

Mình không rõ họ tính kiểu gì, họ gửi thông báo approved rồi gửi hộ chiếu luôn cho mình vì mình ở Hà Nội, mình nhận hộ chiếu luôn rồi.

lamha0202
27-12-2016, 16:18
Mình không rõ họ tính kiểu gì, họ gửi thông báo approved rồi gửi hộ chiếu luôn cho mình vì mình ở Hà Nội, mình nhận hộ chiếu luôn rồi.

lịch trình của bạn khi nào vậy? chúc bạn có chuyến đi vui nhé :)

Demen
29-12-2016, 10:28
LSQ NZ xét hồ sơ lâu dã man luôn í, mình nộp 16/11 mà đến 22/12 họ mới gọi lên lấy kết quả, mình bận nên chiều hôm qua mới lên lấy được.

Nhưng mình xin đi có 8 ngày mà họ cho luôn 2 năm multi nên lại phải cày cuốc kiếm xèng vi vu thôi :D;)

saigonn_2
29-12-2016, 14:16
LSQ NZ xét hồ sơ lâu dã man luôn í, mình nộp 16/11 mà đến 22/12 họ mới gọi lên lấy kết quả, mình bận nên chiều hôm qua mới lên lấy được.

Nhưng mình xin đi có 8 ngày mà họ cho luôn 2 năm multi nên lại phải cày cuốc kiếm xèng vi vu thôi :D;)

Chị Dế Mèn, nhận được e-visa NZL phải không ah? :)

anhuyth
29-12-2016, 14:56
Không bạn ơi, chế Dế nhận được visa dán lên pp.

carothk
30-12-2016, 00:00
Mọi người cho mình hỏi : mình bay airasia nên có transit Úc. Vậy minh xin visa transit Úc trước hay visa new zealand trước ? Thanks all

Hanguyen228
30-12-2016, 02:47
Bạn nên xin visa úc trước r mới xin new zealand sẽ dễ hơn vì có bạn chia sẽ như vậy ở mấy bài trước đó bạn!mình nộp hs hôm 1/12 tới bjo mà vẫn chưa có kq nek!đang đang nóng ruột!mình book vé có stransit ở hàn quốc nên mình dc visa hàn quốc r mới nộp new zealand

carothk
30-12-2016, 08:23
Cám ơn bạn rất nhiều nha. :)

carothk
30-12-2016, 08:24
Bạn nên xin visa úc trước r mới xin new zealand sẽ dễ hơn vì có bạn chia sẽ như vậy ở mấy bài trước đó bạn!mình nộp hs hôm 1/12 tới bjo mà vẫn chưa có kq nek!đang đang nóng ruột!mình book vé có stransit ở hàn quốc nên mình dc visa hàn quốc r mới nộp new zealand
Cám ơn bạn rất nhiều nha :)

Demen
30-12-2016, 08:53
Chị Dế Mèn, nhận được e-visa NZL phải không ah?

Của chị là visa dán vô pp em nha, hổng phải e-visa :)

Lưu ý là ai nộp hồ sơ giấy thì dịch toàn bộ hồ sơ đính kèm (HK, CMND, giấy khai sinh, giấy tờ nhà xe,...) sang tiếng anh nha, ra phòng công chứng hoặc VP luật có chức năng dịch thuật mà làm cho lẹ, riêng sao kê thì làm song ngữ, còn SYLL thì làm bằng tiếng Anh rồi nhờ boss công ty đóng dấu ký tên là đc, chứ nếu nộp bản công chứng thôi thì họ cũng bắt bổ sung bản dịch, mất công đi tới đi lui.

hanahan
30-12-2016, 09:19
Mọi người cho mình hỏi : mình bay airasia nên có transit Úc. Vậy minh xin visa transit Úc trước hay visa new zealand trước ? Thanks all

Mục đích chính của bạn là đi Úc hay NZ?
Mình đi NZ, bay Air Asia transit Úc luôn, mình xin NZ trước, rồi xin transit Úc sau, vì visa transit Úc thì miễn phí, bạn chỉ tốn 482k tiền phí nhận hồ sơ của VFS thôi.

carothk
30-12-2016, 10:35
Mình đi NZ, bay Air Asia transit Úc luôn, mình xin NZ trước, rồi xin transit Úc sau, vì visa transit Úc thì miễn phí, bạn chỉ tốn 482k tiền phí nhận hồ sơ của VFS thôi.
Mục đÍch của mình là NZ và mình chỉ xin visa transit Úc thôi ah. Vậy mình sẽ xin visa NZ trươc. Thanks bạn.

carothk
30-12-2016, 10:35
Bạn đã xin xong visa rồi hả? Bạn đi tháng mấy?

hanahan
30-12-2016, 11:39
Bạn đã xin xong visa rồi hả? Bạn đi tháng mấy?

Yah mình xin xong 2 cái visa rồi, mình đi dịp Tết Âm Lịch cuối tháng 1 và đầu tháng 2/2017, mùa hơi bị cao điểm.

carothk
30-12-2016, 12:54
Yah mình xin xong 2 cái visa rồi, mình đi dịp Tết Âm Lịch cuối tháng 1 và đầu tháng 2/2017, mùa hơi bị cao điểm.
Mình đi tháng 4. Mùa thu. Chúc bạn đi chơi vui vẻ nhen. Thanks alot bạn

thutrang26685
03-01-2017, 09:40
Chào bạn, mình cũng đi NZ tháng 4
15.4 mình đến CC, 16.4 mình định thuê xe ô tô đi từ CC đến QT, lịch trình của bạn như thế nào ??? cho mình tham khảo với

Hanguyen228
03-01-2017, 11:16
Có bạn nào nộp hs ngày 1/12 mà có kq chưa mình nóng ruột qá ah!nãy mới gọi lên lsq hỏi r bảo là đợi vài ngày nữa tính là 25 ngày làm việchixhix mình còn fai nộp pp cho xin visa HOngkong nữa kiểu này chắc trễ mất r!

carothk
03-01-2017, 15:44
Chào bạn, mình cũng đi NZ tháng 4
15.4 mình đến CC, 16.4 mình định thuê xe ô tô đi từ CC đến QT, lịch trình của bạn như thế nào ??? cho mình tham khảo với

mình đi 26/4. đến QT trước rồi mới từ QT đi CC đó bạn. Bọn mình ở QT 4 ngày chơi lòng vòng, trekking ở đó rồi đi Wanaka, MT Cook và các nơi lân cận MT cook sau đó về lại CC

vietdoan20062006
04-01-2017, 08:05
mình có visa úc và new zeland, bạn nào kiếm đc vé rẻ ới mình đi nhé. có thể sang malay hay thái, sing rồi bay airasia rất rẻ

Enlight1970
05-01-2017, 15:51
mình cũng có úc , nz va ca. mới đi ca về. Ới vietdoan20062006 làm chuyến úc và nz được không

Hanguyen228
08-01-2017, 02:11
Hôm t6 mình có gọi pv và mail về cho mình lun " Dear Thi Nguyen,

Your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01 has been received at New Zealand Visa Application. We will contact you shortly regarding passport collection.

và như vậy là mình đã có visa chưa hay bị từ chối r mọi ng!hội hộp quá vì sáng t2 mới bik dc

anhuyth
08-01-2017, 14:31
Hôm t6 mình có gọi pv và mail về cho mình lun " Dear Thi Nguyen,

Your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01 has been received at New Zealand Visa Application. We will contact you shortly regarding passport collection.

và như vậy là mình đã có visa chưa hay bị từ chối r mọi ng!hội hộp quá vì sáng t2 mới bik dc

Bạn có nhận thêm email khác có nội dung như sau không?
Dear ... Processed Application Ref No. HOCH/...... has been collected from Hochiminh VAC, Hochiminh. Please note this is an auto generated e-mail. Please do NOT reply to this email.

Nếu có thì bạn đã được cấp visa nhé.

Hanguyen228
09-01-2017, 04:53
Ko bạn ơi mình nhận dc cái này!chắc là ko dc r
Dear Thi Nguyen,

Immigration New Zealand has made a decision on your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01. Kindly allow one working day for your application to reach

i_swear_all4one
09-01-2017, 10:26
Ko bạn ơi mình nhận dc cái này!chắc là ko dc r
Dear Thi Nguyen,

Immigration New Zealand has made a decision on your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01. Kindly allow one working day for your application to reach

lamha0202
09-01-2017, 11:10
Bạn Hanguyen228 ơi...sao rồi? có thêm thông tin gì chưa bạn?

Demen
10-01-2017, 11:31
Hihi ai đi nhận kết quả mà thấy VFS trả chỉ mỗi pp nằm trong phong bì A4 là biết ngon lành nha, còn kèm với pp là vài tờ thư tình cuối mùa thu khổ A4 là biết hổng dzui á.

Good luck mọi người :D

chanhdh10
10-01-2017, 21:49
Chào bạn để đi du lịch đến newzealand bạn cần chứng minh tài chính trước để hợp lý hóa thủ tục. bạn xem chi tiết tại đây chứng minh tài chính du học newzealand (http://xacminhtaichinh.com/chung-minh-tai-chinh/chung-minh-tai-chinh-du-lich-new-zealand-90.html)

NangCaoNguyen
18-01-2017, 08:51
Cho mình hỏi sau khi nộp online xong thì trong vòng 24h là nộp hộ chiếu cho VFS đúng ko ạ. Do mình mới nhận được email là yêu cầu nộp để hoàn thiện visa online
Mọi người có giống em ko ạ

soundlesssto
05-02-2017, 23:20
Mình nộp hồ sơ visa du lịch cho 2 vợ chồng trực tiếp tại VFS ngày 28/12 và gửi kèm luôn passport gốc, booking máy bay Air Asia đi từ 21.2 đến 4.3 nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả dù call vfs 2 lần. Có ai nộp hồ sơ từ ngày 28.12 mà nhận đươc kết quả chưa? Có khi nào bị từ chối sau hơn 1 tháng mòn mỏi không? Vơ chồng mình đều đã đi Úc và Pháp nên nghĩ hồ sơ NZ cũng dễ dàng, vậy mà chờ nóng ruột quá.

soundlesssto
06-02-2017, 09:00
Mình đã book vé Air Asia nhưng bây giờ mới biết vụ phải apply transit visa do quá cảnh ở Goal Coast. Mình tìm hiểu trên wesite của LSQ Úc về transit visa thì có đoạn này "The Transit visa (subclass 771) is valid for 72 hours after your scheduled arrival in Australia. A further Transit visa cannot be granted while you are in Australia".

Vậy mình phải apply 2 lần cho chiều đi và chiều về phải không? Vì không được nộp cùng 1 lúc thì mình fải nộp transit visa chiều về lúc đang ở NZ hả? Biết vậy mua vé Thai Airway cho rồi. Có lấy lí do không biết vụ transit visa ở Goal Coast để trả vé Air Asia được không nhỉ? Có ai share giúp mình kinh nghiệm xử lý tình thế tiến thoái lưỡng nan này với? Thanks nhiều.

babon
07-02-2017, 23:09
Mình nộp hồ sơ visa du lịch cho 2 vợ chồng trực tiếp tại VFS ngày 28/12 và gửi kèm luôn passport gốc, booking máy bay Air Asia đi từ 21.2 đến 4.3 nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả dù call vfs 2 lần. Có ai nộp hồ sơ từ ngày 28.12 mà nhận đươc kết quả chưa? Có khi nào bị từ chối sau hơn 1 tháng mòn mỏi không? Vơ chồng mình đều đã đi Úc và Pháp nên nghĩ hồ sơ NZ cũng dễ dàng, vậy mà chờ nóng ruột quá.

Hi bạn, mình sắp apply visa NZ mà đọc thấy nhiều bạn bị delay quá. Hồ sơ của bạn đến giờ đc cấp visa chưa bạn.

soundlesssto
09-02-2017, 23:42
Vẫn chưa có kết quả bạn ơi. Hix.

chanh123
13-02-2017, 08:45
Trong những công việc đầu tiên cần phải làm là xác minh tài chính khi đi du lịch tại Newzealand (http://xacminhtaichinh.com/chung-minh-tai-chinh/chung-minh-tai-chinh-du-lich-new-zealand-90.html)

intel1985
14-02-2017, 17:57
có bác nào biết lái xe thì đi cung úc và nz cùng bọn em.em đã có visa úc mua vé full chặng đi 22/4 về 7/5 nhưng chưa có visa nz :))

Enlight1970
14-02-2017, 19:57
bà chị mình tay lái lụa ở vn qua Úc khg dám lái vì cứ đâm đầu ngược đường. úc va nz tay lái ngược vn. dạo này nz process 30 ngày working days từ lúc nhận pp . vp bên bkk xử lý. và cấp eVisa như Úc mặc dù thu giữ cái pp chả hiểu để làm gì.

Glibcub
15-02-2017, 11:59
bà chị mình tay lái lụa ở vn qua Úc khg dám lái vì cứ đâm đầu ngược đường. úc va nz tay lái ngược vn. dạo này nz process 30 ngày working days từ lúc nhận pp . vp bên bkk xử lý. và cấp eVisa như Úc mặc dù thu giữ cái pp chả hiểu để làm gì.

Bạn ơi, vậy visitor visa nz hiện nay cấp thời hạn bao lâu? Và thời gian lưu trú được bao lâu ạ?

Mình nộp hồ sơ hôm 6/2, xin du lịch 1 tuần thôi, nghĩ họ cấp nhanh, đâu nghĩ phải đợi 30 ngày thế này :(

Demen
15-02-2017, 12:18
Bạn ơi, vậy visitor visa nz hiện nay cấp thời hạn bao lâu? Và thời gian lưu trú được bao lâu ạ?

Mình nộp hồ sơ hôm 6/2, xin du lịch 1 tuần thôi, nghĩ họ cấp nhanh, đâu nghĩ phải đợi 30 ngày thế này

Hôm giữa tháng 11 mình nộp thì 6 tuần (cuối t12) mới có kết quả đó, chờ dài cổ luôn, mình xin visa visitor 8 ngày được cấp 2 năm multi. chắc tùy pp bạn đi nhiều hay ít mà họ duyệt.

Mình nộp hồ sơ visa du lịch cho 2 vợ chồng trực tiếp tại VFS ngày 28/12 và gửi kèm luôn passport gốc, booking máy bay Air Asia đi từ 21.2 đến 4.3 nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả dù call vfs 2 lần. Có ai nộp hồ sơ từ ngày 28.12 mà nhận đươc kết quả chưa? Có khi nào bị từ chối sau hơn 1 tháng mòn mỏi không? Vơ chồng mình đều đã đi Úc và Pháp nên nghĩ hồ sơ NZ cũng dễ dàng, vậy mà chờ nóng ruột quá

Background tốt (pp đi nhiều, hồ sơ đầy đủ) thì sẽ pass thôi bạn ơi, chờ ~ 6 tuần nhé, good luck bạn ^^

Glibcub
15-02-2017, 16:16
Hôm giữa tháng 11 mình nộp thì 6 tuần (cuối t12) mới có kết quả đó, chờ dài cổ luôn, mình xin visa visitor 8 ngày được cấp 2 năm multi. chắc tùy pp bạn đi nhiều hay ít mà họ duyệt.

Background tốt (pp đi nhiều, hồ sơ đầy đủ) thì sẽ pass thôi bạn ơi, chờ ~ 6 tuần nhé, good luck bạn ^^

Cám ơn thông tin của bạn, hjxhjx, pp của mình chỉ có study visa của Úc 2008-2011, nhưng 02/2010 mình về nước luôn nên dư 1 năm ko xài. Cái đó cg lâu rồi, ngoài ra mình ko đi thêm nước nào nữa.
Kì này mình xin đi nz 1 tuần thôi, biết processing time 6 tuần thì sẽ không trông ngóng nữa, được thì đi, không được thì kiếm nước khác đi vậy :D

Ngoc166
16-02-2017, 12:57
Mình nộp hồ sơ từ ngày 5/1 đến giờ vẫn chưa có kết quả, hix. Mình cũng đi nhiều nước rồi Mỹ, châu Âu, Úc... không biết bên đây có trục trặc gì không mà lâu quá. Đang sốt ruột đợi kq để mua vé máy bay. Có bạn nào cũng nộp hồ sơ thời gian này mà có kết quả rồi không?

saigonn_2
16-02-2017, 14:03

Hị bạn,

Sau khi nộp online và thanh toán phí visa xong. Bên VFS gửi mail yêu cầu nộp passport, VFS giữ pp cho đến lúc có kết quả (e-visa) luôn hả bạn ?

soundlesssto
16-02-2017, 14:27
Bạn có thể rút passport gốc ra nếu có việc cần và theo VFS hướng dẫn thì chỉ cần lên điền 1 cái form của họ.
Bữa trước mình nộp transit visa Úc cần bản công chứng passport gần nhất (tạm nộp bản công chứng năm 2013) mà passport gốc lại đang bị giữ trong hồ sơ nộp visitor visa NZ (nộp từ 28/12/16). Tuy nhiên, sau đó cũng không cần rút passport gốc luôn vì LSQ Úc call mình trong 1 wk chỉ cần bổ sung visa NZ sẽ được xử lý 1-2 ngày. Now vẫn wait bên LSQ NZ kết quả.

Demen
16-02-2017, 16:30
Mình nộp hồ sơ từ ngày 5/1 đến giờ vẫn chưa có kết quả, hix. Mình cũng đi nhiều nước rồi Mỹ, châu Âu, Úc... không biết bên đây có trục trặc gì không mà lâu quá. Đang sốt ruột đợi kq để mua vé máy bay. Có bạn nào cũng nộp hồ sơ thời gian này mà có kết quả rồi không?

Bạn cứ đếm 25 ngày (trừ quốc lễ, tết, T7, CN) nhé, nói chung là mong dài cổ luôn í :D, bạn đi nhiều như thế là sẽ pass thôi, nên cứ thong thả check giá vé mbay đê ;)

Enlight1970
16-02-2017, 19:17
đúng rồi bạn. pp sẽ được chuyển qua bangkok . VFS thu hình như 400 500K gì đó tiền ems để gửi pp đi và về. còn kết quả xét duyệt. họ sẽ email va update thêm 1 attachment trong account online của bạn. còn status của case khg thay đổi gì hết. khg như của Úc hay Canada. Nói chung status online của NZ làm người nộp rất là hồi hộp. Phút 89 mới biết.

Ngoc166
16-02-2017, 21:51
Bạn cứ đếm 25 ngày (trừ quốc lễ, tết, T7, CN) nhé, nói chung là mong dài cổ luôn í :D, bạn đi nhiều như thế là sẽ pass thôi, nên cứ thong thả check giá vé mbay đê ;)

Check vé mà sốt ruột luôn. Vé Thai Airways từ lúc xem là $650, giờ lên hơn $1000 rồi mà vẫn chưa có Visa nên không dám mua vé. Mà kẹt là do ox mình có điểm bên Thai Airways, đổi được 1 vé khứ hồi cho ổng nên mình không còn option nào khác. 😐 Đành chờ tiếp vậy.

AnnaLovesTravel
17-02-2017, 22:09
Case của mình cũng đang hồi hộp. Mình ở Hà Nội.

Nộp hồ sơ online + gửi passport qua bưu điện từ 13/2.

Mình chỉ nộp hồ sơ basic, không có book vé, ko book ks, ko x-ray j cả. Mình từng đi Mỹ, Châu Âu.

Thời gian xét duyệt 20 ngày, thế là hôm qua 16/2 vừa gửi email xin rút passport vì tuần sau phải đi công tác.

Thì sáng nay 17/2 đại sứ quán New Zealand gọi cho mình bảo có kết quả rồi, họ sẽ gửi passport về cho mình. Mình hỏi được không thì bạn ấy bảo niêm phong kín lắm, không biết được.

Tới T2 ngày 20/2 passport về tới nơi mới biết.

Hồi hộp quá nhỉ, có cách nào biết đc ko? VD như status online. Hồ sơ của mình họ duyệt nhanh quá nên hơi run ...

Glibcub
19-02-2017, 00:03
Case của mình cũng đang hồi hộp. Mình ở Hà Nội.

Nộp hồ sơ online + gửi passport qua bưu điện từ 13/2.

Mình chỉ nộp hồ sơ basic, không có book vé, ko book ks, ko x-ray j cả. Mình từng đi Mỹ, Châu Âu.

Thời gian xét duyệt 20 ngày, thế là hôm qua 16/2 vừa gửi email xin rút passport vì tuần sau phải đi công tác.

Thì sáng nay 17/2 đại sứ quán New Zealand gọi cho mình bảo có kết quả rồi, họ sẽ gửi passport về cho mình. Mình hỏi được không thì bạn ấy bảo niêm phong kín lắm, không biết được.

Tới T2 ngày 20/2 passport về tới nơi mới biết.

Hồi hộp quá nhỉ, có cách nào biết đc ko? VD như status online. Hồ sơ của mình họ duyệt nhanh quá nên hơi run ...

Chắc bạn có visa rồi đó, vì từng đi Mỹ và châu âu mà. Hjx, mình nộp trước bạn (6/2) mà giờ vẫn chưa có kết quả đây..

AnnaLovesTravel
19-02-2017, 22:53
Chắc bạn có visa rồi đó, vì từng đi Mỹ và châu âu mà. Hjx, mình nộp trước bạn (6/2) mà giờ vẫn chưa có kết quả đây..

Cám ơn bạn. Mai có kết quả đc hay ko tớ cũng post lên để đồng bào có kinh nghiệm.

AnnaLovesTravel
20-02-2017, 10:18
Sáng nay tớ vừa nhận được hộ chiếu.

Bên trong có tờ note là nếu visa bạn đc cấp thì sẽ nhận đc visa online, ko dán vào hộ chiếu.

Tớ gọi lên VFS thì họ kêu là vì tớ request lấy lại hộ chiếu nên sở di trú chỉ scan passport rồi giả lại. Có kết quả mới email.

Còn hiện giờ tớ chưa thấy email gì từ sở di trú, chưa thấy status trên Immigration Online thay đổi (vẫn là submitted) nghĩa là chưa có kết quả. Bạn ở VFS hôm trc báo nhầm cho tớ là đã có.

Chờ tiếp. Nhưng cái hay là passport ko bị ngâm ở sở di trú 1 tháng.

NangCaoNguyen
20-02-2017, 11:27

Bên trong có tờ note là nếu visa bạn đc cấp thì sẽ nhận đc visa online, ko dán vào hộ chiếu.

Tớ gọi lên VFS thì họ kêu là vì tớ request lấy lại hộ chiếu nên sở di trú chỉ scan passport rồi giả lại. Có kết quả mới email.

Còn hiện giờ tớ chưa thấy email gì từ sở di trú, chưa thấy status trên Immigration Online thay đổi (vẫn là submitted) nghĩa là chưa có kết quả. Bạn ở VFS hôm trc báo nhầm cho tớ là đã có.

Sáng nay mình vừa lên lấy hộ chiếu về. Và đang đợi email báo đây. Cảm giác ko an toàn hic hic

carothk
20-02-2017, 14:24
Mìnhno76jp hs từ 13/1 đến giờ chưa có kết quả gì. Công nhận làm visa nz là lâu nhất trong lịch sử xin visa của mình...:((

Ngoc166
20-02-2017, 14:31
Mình nộp từ 5/1 nè. Cũng chưa có kết quả. 😥

carothk
20-02-2017, 16:20
VFS vừa gọi dt cho mình báo đã có kết quả visa và đang gửi kq về qua đường bưu điện. Hồi hộp quá vì ko biết fail hay pass nữa nè 😢

Demen
20-02-2017, 16:29
VFS vừa gọi dt cho mình báo đã có kết quả visa và đang gửi kq về qua đường bưu điện. Hồi hộp quá vì ko biết fail hay pass nữa nè 😢

good luck babe, sẽ pass hoy ah, nhớ lên báo tin dzui nhé ^^

carothk
20-02-2017, 16:40
Haha. Dzạ thanks chị Dế😘

Glibcub
20-02-2017, 17:05

Mìnhno76jp hs từ 13/1 đến giờ chưa có kết quả gì. Công nhận làm visa nz là lâu nhất trong lịch sử xin visa của mình...:((

Mình nộp từ 5/1 nè. Cũng chưa có kết quả. 😥

Các bạn nộp hồ sơ từ đầu tháng 1 tới giờ vẫn chưa có kết quả thì lứa tháng 2 chắc ăn cháo ngó rồi :( đợi đúng 25 working days, ko tính t7 cn vậy. Huhu, đi chơi có 1 tuần mà xin visa tới 6 tuần :(

Ngoc166
20-02-2017, 17:33

Lên tài khoản online check được đó bạn. Good luck bạn nhe.

carothk
20-02-2017, 17:53
Lên tài khoản online check được đó bạn. Good luck bạn nhe.
Mình lên VFS nộp chứ ko có nộp online. Vì thế ko có tk online 😢

Enlight1970
20-02-2017, 18:50
nếu nộp online thì ngay khi có visa sẽ có email từ immigration nz. còn email của VFS . cong ty outsource. sẽ đến trễ hơn vài tiếng.

carothk
20-02-2017, 19:01
nếu nộp online thì ngay khi có visa sẽ có email từ immigration nz. còn email của VFS . cong ty outsource. sẽ đến trễ hơn vài tiếng.
Mình nhận dc 3 cái mail mà chỉ toàn là báo đang có kq trả về. Ko có mail nào báo fail or pass cả

Enlight1970
20-02-2017, 19:06
vì bạn nộp qua VFS. mail đó là của VFS gửi tới khách hàng . là người nộp. thông báo kiểu track and trace hồ sơ thôi. họ khg biết nôi dung phê duyệt của bộ phận di dân NZ đâu. bảo đảm khi mở bì thư. họ cung hôi họp y như bạn. nộp qua vfs thì họ trả lại hết tất cả nhưng gì bạn đã nộp. ho khẩu, sao kê, hd lao dong ....

Enlight1970
20-02-2017, 19:12
Chúc các bạn nộp online nhận đuơc email từ . [email protected] sớm.

Dear Sir/Madam,
We are pleased to tell you that the above application has been finalised and approved.

Ps : ho sơ minh nộp 8/11 và 15/12 thi có email này.

AnnaLovesTravel
20-02-2017, 20:53

Chúc bạn đạt Multiple 2 năm nhé!

carothk
20-02-2017, 21:11
vì bạn nộp qua VFS. mail đó là của VFS gửi tới khách hàng . là người nộp. thông báo kiểu track and trace hồ sơ thôi. họ khg biết nôi dung phê duyệt của bộ phận di dân NZ đâu. bảo đảm khi mở bì thư. họ cung hôi họp y như bạn. nộp qua vfs thì họ trả lại hết tất cả nhưng gì bạn đã nộp. ho khẩu, sao kê, hd lao dong ....
Oh thế hả bạn. Cám ơn bạn nhé

carothk
20-02-2017, 21:17
Chúc bạn đạt Multiple 2 năm nhé!
Cám ơn bạn nha nhưng visa của mình đến tháng 11 năm sau hết hạn rồi😢

Ngoc166
21-02-2017, 06:07
Vẫn chưa có kết quả bạn ơi. Hix.

Bạn có kết quả chưa?

Demen
21-02-2017, 08:59

VFS chỉ trả lại 1 phong bì A4 chứa hộ chiếu bên trong thôi bạn ơi, đâu có trả lại những gì mình nộp như hộ khẩu, sao kê,... đâu nha

Khi mở phong bì thấy có kèm lá thư là biết tèo, còn trả mỗi pp là biết pass đó.

chanhdh10
21-02-2017, 10:04
Khi bạn chứng minh tài chính du lịch New Zealand (http://xacminhtaichinh.com/chung-minh-tai-chinh/chung-minh-tai-chinh-du-lich-new-zealand-90.html) tốt nhất là nên đọc kỹ những quy định và hồ sơ để đến ngày phỏng vấn không bị thiếu sót .

carothk
21-02-2017, 11:25
Bọn mình 4 người đều đã đậu visa hết rồi. Tuy nhiên chỉ được visa single thôi. Cám ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm nha :). Bọn mình đi từ 26/4-9/5. có bạn nào đi giai đoạn đó thì chúng mình giao lưu nha :)

Ngoc166
21-02-2017, 12:15
Bọn mình 4 người đều đã đậu visa hết rồi. Tuy nhiên chỉ được visa single thôi. Cám ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm nha :). Bọn mình đi từ 26/4-9/5. có bạn nào đi giai đoạn đó thì chúng mình giao lưu nha :)

Chúc mừng bạn nha. hix mình nộp từ 5/1 mà vẫn chưa có.

carothk
21-02-2017, 13:40
Chúc mừng bạn nha. hix mình nộp từ 5/1 mà vẫn chưa có.

thanks bạn, bao giờ bạn đi? bọn mình nộp hôm 13/1

soundlesssto
21-02-2017, 14:35
Bạn có kết quả chưa?
Mình vẫn chưa có kết quả. Today là ngày bay. Hix. Chán như con gián.

carothk
21-02-2017, 14:39
Mình vẫn chưa có kết quả. Today là ngày bay. Hix. Chán như con gián.

bạn nộp khi nào mà chưa có kết quả?

soundlesssto
21-02-2017, 15:58
bạn nộp khi nào mà chưa có kết quả?
Mình nộp từ 28/12.

carothk
21-02-2017, 16:36
Mình nộp từ 28/12.
Bạn gọi hỏi họ xem sao vì mình nộp hom 13/1 sau bạn cả nữa tháng

soundlesssto
21-02-2017, 16:53
Bạn gọi hỏi họ xem sao vì mình nộp hom 13/1 sau bạn cả nữa tháng
Mình đã làm tất cả mọi thứ từ gọi điện, viết email cho Vfs, Lsq, Dsq, từ hỏi han, năn nỉ, nhắc nhở cho đến phàn nàn, khiếu nại mà vẫn là visa "đang xử lý". Dịch vụ tệ hơn cả hành chính công ở VN. Có khi nào ưu tiên cho nhóm dịch vụ hoặc thất lạc hồ sơ không nữa.

carothk
21-02-2017, 17:25
Mình đã làm tất cả mọi thứ từ gọi điện, viết email cho Vfs, Lsq, Dsq, từ hỏi han, năn nỉ, nhắc nhở cho đến phàn nàn, khiếu nại mà vẫn là visa "đang xử lý". Dịch vụ tệ hơn cả hành chính công ở VN. Có khi nào ưu tiên cho nhóm dịch vụ hoặc thất lạc hồ sơ không nữa.
Mình ko nghĩ là ưu tiên nhóm dịch vụ đâu. Hs của bọn mình là tự làm tự nộp. Có thể hs thất lạc. Bạn lên thẳng vfs để hỏi

Ngoc166
21-02-2017, 21:27
thanks bạn, bao giờ bạn đi? bọn mình nộp hôm 13/1

Mình đi 22/4 - 8/5. Mà đang mong Visa để mua vé máy bay nữa. Giá đang lên từng tuần. hix.

carothk
21-02-2017, 23:28
Mình đi 22/4 - 8/5. Mà đang mong Visa để mua vé máy bay nữa. Giá đang lên từng tuần. hix.
Mình đi 26/4 đến 9/5. Mình liều mua vé trước luôn rồi. Chúc bạn may mắn nha. Có duyên sẽ gặp nhau ben đó ☺️

soundlesssto
22-02-2017, 18:08
Mình đi 26/4 đến 9/5. Mình liều mua vé trước luôn rồi. Chúc bạn may mắn nha. Có duyên sẽ gặp nhau ben đó ☺️

Mình mới có single visa chiều nay cho hồ sơ nộp từ 28/12 nhưng ngày bay đã là hôm qua rồi. Now thì hãng nào cũng giá 1 chiều khỏang 1000usd/người rồi, bằng đúng vé fly-through return 2 người của Air Asia từ 21/2 đến 4/3. Mình đang search vé giai đọan bạn carothk đi để book lại chiều đi và đổi vé chiều về. Bạn carothk share giúp mình lịch trình để có cơ hội thì gia nhập chung nhóm luôn.
Bạn nào biết cách đổi vé chiều về ngày 4/3 của Air Asia ntn không? Mình search chỉ thấy sdt của mấy nước khác, không có Vn. Còn web chat thì lâu kinh khủng. Thanks.

carothk
23-02-2017, 02:15
Mình mới có single visa chiều nay cho hồ sơ nộp từ 28/12 nhưng ngày bay đã là hôm qua rồi. Now thì hãng nào cũng giá 1 chiều khỏang 1000usd/người rồi, bằng đúng vé fly-through return 2 người của Air Asia từ 21/2 đến 4/3. Mình đang search vé giai đọan bạn carothk đi để book lại chiều đi và đổi vé chiều về. Bạn carothk share giúp mình lịch trình để có cơ hội thì gia nhập chung nhóm luôn.
Bạn nào biết cách đổi vé chiều về ngày 4/3 của Air Asia ntn không? Mình search chỉ thấy sdt của mấy nước khác, không có Vn. Còn web chat thì lâu kinh khủng. Thanks.
Mình đi 26/4 đến 9/5 của aa. Giá vé giai đoạn này tuần rồi mình check tầm 510$ khứ hồi chưa hành lý. Bay aa phải transit úc vi thế mình phải xin thêm visa transit úc nữa. Bọn mình đi roadtrip. CÒn bạn thì sao?

i_swear_all4one
23-02-2017, 08:46
Mình đi 26/4 đến 9/5 của aa. Giá vé giai đoạn này tuần rồi mình check tầm 510$ khứ hồi chưa hành lý. Bay aa phải transit úc vi thế mình phải xin thêm visa transit úc nữa. Bọn mình đi roadtrip. CÒn bạn thì sao?

Chú ý visa transit úc chỉ valid trong 72h thì phải

carothk
23-02-2017, 11:18
Chú ý visa transit úc chỉ valid trong 72h thì phải

Đúng rồi bạn. Mình cũng ko có ý định vào Úc chơi. nên xin visa transit thôi.

i_swear_all4one
23-02-2017, 11:38
Đúng rồi bạn. Mình cũng ko có ý định vào Úc chơi. nên xin visa transit thôi.

Cần check lại vs Úc xem thời hạn valid của visa transit tính từ lúc tranist --> hết 72h hay 72h được quy thành 3 ngày transit. Nếu được quy thành 3 ngày transit thì bạn cần 1 cái visa transit nữa cho chiều về.

carothk
23-02-2017, 13:37
Cần check lại vs Úc xem thời hạn valid của visa transit tính từ lúc tranist --> hết 72h hay 72h được quy thành 3 ngày transit. Nếu được quy thành 3 ngày transit thì bạn cần 1 cái visa transit nữa cho chiều về.

minh check roi. trong form xin visa transit đều có yeu cầu mình khai ngày đi và về, LSQ sẽ dựa vào đó mà cấp cho mình. THanks ban :)

soundlesssto
23-02-2017, 16:18

Mình đã apply xong transit visa của úc từ tuần trước, chỉ chờ visa NZ cấp 22/2 gửi email bổ sung nên 23/02 là có kq rồi. Khi mình kê khai travel itinerary trong form thì ghi cả chiều đi, chiều về thì được cấp transit visa multiple entries nhưng trong thời gian ngắn ah. Có lẽ phụ thuộc visa NZ của mình và vé máy bay. Last entry của mình là 05 April, cấp ngày 23/Feb, 72 hours/ lần nên phải book vé trước thời điểm này nên không đi chung nhóm bạn carothk rồi.

carothk
23-02-2017, 20:27
Mình đã apply xong transit visa của úc từ tuần trước, chỉ chờ visa NZ cấp 22/2 gửi email bổ sung nên 23/02 là có kq rồi. Khi mình kê khai travel itinerary trong form thì ghi cả chiều đi, chiều về thì được cấp transit visa multiple entries nhưng trong thời gian ngắn ah. Có lẽ phụ thuộc visa NZ của mình và vé máy bay. Last entry của mình là 05 April, cấp ngày 23/Feb, 72 hours/ lần nên phải book vé trước thời điểm này nên không đi chung nhóm bạn carothk rồi.
Ôi tiếc quá, tưởng là sẽ đi chung được thì vui rồi. Bisa transit cả 2 chiều đều là e-visa phải ko bạn?
Vậy thời gian cấp tầm 1 tuần thôi phải ko? Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ nha. :)

soundlesssto
25-02-2017, 14:41
Ôi tiếc quá, tưởng là sẽ đi chung được thì vui rồi. Bisa transit cả 2 chiều đều là e-visa phải ko bạn?
Vậy thời gian cấp tầm 1 tuần thôi phải ko? Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ nha. :)

Uhm, khoảng 4 ngày. Transit visa của Úc là e-visa, ghi multiple entries nên bạn transit mấy lần cũng được. Mình book vé AA từ 24.3 đến 3.04 nên đi loanh quanh Auckland và Queenstown thôi, đành bỏ qua Wellington. Nội địa book vé jestar tu Auckland đến Queenstown. Ferry, train, bus đi giữa các nơi đều mắc mà lâu nữa. Chằc mình chỉ book thêm bus từ Queenstown tới Milford Sounds.

carothk
25-02-2017, 22:49
Uhm, khoảng 4 ngày. Transit visa của Úc là e-visa, ghi multiple entries nên bạn transit mấy lần cũng được. Mình book vé AA từ 24.3 đến 3.04 nên đi loanh quanh Auckland và Queenstown thôi, đành bỏ qua Wellington. Nội địa book vé jestar tu Auckland đến Queenstown. Ferry, train, bus đi giữa các nơi đều mắc mà lâu nữa. Chằc mình chỉ book thêm bus từ Queenstown tới Milford Sounds.
Chúc bạn đi chơi vui nhé. Nice to meet you 🌷

Ezella
26-02-2017, 04:34
Nhà mình cho xin kinh nghiệm xin visa New Zealand Multiple với ạ? Mình đã có Visa Mỹ, Nhật, Hàn, Úc, Asia (gần hết), Schengen.

Demen
28-02-2017, 08:37
Nhà mình cho xin kinh nghiệm xin visa New Zealand Multiple với ạ? Mình đã có Visa Mỹ, Nhật, Hàn, Úc, Asia (gần hết), Schengen.

Passport bạn đã đi nhiều, background tốt (công việc ổn định, hồ sơ đầy đủ, khả năng quay về cao) thì khi apply bạn sẽ được multi nhé, good luck bạn.

Bữa mình xin theo schedule 8 ngày và vẫn đc cấp 2 năm multi í, cũng có thể gặp người duyệt visa dễ tính chăng ;)